Somo dada mbweha na mbwa mwitu kijivu. Muhtasari wa somo "Dada mdogo wa mbweha na mbwa mwitu wa kijivu"

nyumbani / Zamani

Lyubov Baraukhina
Muhtasari wa somo "Fox-dada na mbwa mwitu"

Kusoma hadithi ya watu wa Kirusi « Chanterelle - dada na mbwa mwitu»

Muhtasari shughuli za kielimu katika kikundi cha kati kwa maendeleo ya hotuba

Imeandaliwa na mwalimu

Baraukhina Lyubov Vasilievna

Lengo:

Kufahamisha watoto na hadithi ya watu wa Kirusi « Chanterelle - dada na mbwa mwitu» (usindikaji na M. Bulatov, kusaidia kutathmini vitendo vya mashujaa.

Kazi:

Ili kufundisha kushiriki katika mazungumzo, inaeleweka kwa msikilizaji kujibu maswali. Kuza aina ya mazungumzo ya mazungumzo.

Kuza na kuamsha msamiati. Kuboresha msamiati wa watoto kwa maneno: shimo la barafu, unga.

Kukuza shauku kubwa katika hadithi za hadithi, uhusiano mzuri na kila mmoja.

Nyenzo (hariri): Nguo kwa Msimulizi, hadithi ya hadithi « Chanterelle - dada na mbwa mwitu» , vielelezo vya hadithi ya hadithi.

Kazi ya awali: Weka toleo la kitabu lenye michoro kwenye kona ya kitabu siku iliyotangulia. Zingatia, toa kuzingatia michoro, nadhani hadithi hii ya hadithi inahusu nani.

(Ninatupa shawl kubwa mkali juu ya mabega yangu na kuwageukia watoto)

Habari, mimi ni Msimulizi, nilikuja kuwatembelea. Je! unajua Msimulizi ni nani? (majibu ya watoto)... Unafikiri ni kwa nini nilikuja kwako? (soma hadithi mpya ya kuvutia)... Je! unajua hadithi ya hadithi ni nini? (majibu ya watoto) Je! ni hadithi gani za hadithi unazojua? (majibu ya watoto) Ni hadithi ngapi za hadithi unazojua, umefanya vizuri! Ninataka kukujulisha hadithi nyingine ya kuvutia, na jaribu nadhani mashujaa wake ni nani. Sikiliza kwa makini, kumbuka ni nani alizungumza:

- "Oh, siwezi kukusikia vizuri, Kolobok, kaa kwenye pua yangu, na kuimba wimbo wako kwa sauti kubwa." Nani alisema hivyo? (majibu ya watoto) Umefanya vizuri, umekisia! Ni mbweha.

Sikiliza tena. “Alivuta hewa zaidi na kupuliza nyumba ya nyasi. Na wakati huo huo nyumba ilitawanyika kwa njia tofauti. Huyo alikuwa nani? (majibu ya watoto) Ndiyo hii mbwa Mwitu!

Umefanya vizuri! Ulidhani sawa. Tutasoma hadithi kuhusu nani? (Majibu ya watoto) Ndiyo, watu, leo nitasoma hadithi ya hadithi inayoitwa « Chanterelle - dada na mbwa mwitu» ... Kaa vizuri kwenye viti. Hadithi ya Kirusi « Chanterelle - dada na mbwa mwitu» ... Kwa hivyo naanza.

(Kusoma hadithi ya hadithi)

Guys, ulipenda hadithi ya hadithi? (Majibu ya watoto) Nani alikumbuka inaitwaje? (Majibu ya watoto) Wacha tukumbuke mashujaa wote wa hadithi ya hadithi (majibu ya watoto).

Usitishaji wa nguvu:

"Ngoma ya pande zote ya wanyama"(Watoto hutembea kama farasi, dada mdogo wa mbweha, mbwa Mwitu jinsi samaki kuogelea. Wanakaa kwenye viti tena).

Hadithi tuliyoisoma inaitwaje? (Majibu ya watoto) Niambie, wavulana, umeelewa maneno yote katika hadithi ya hadithi, au kulikuwa na maneno yasiyo ya kawaida? (majibu ya watoto) Nani anajua shimo ni nini? (majibu ya watoto) Sauerkraut ni nini (majibu ya watoto) Jinsi mbweha alivyochafuliwa na unga wa chachu (majibu ya watoto) Ni tabia gani ya mbweha katika hadithi ya hadithi? (Majibu ya watoto) Ambayo moja katika hadithi ya hadithi mbwa mwitu kwa asili? (mjinga, mjinga) Kwa nini mbweha alidanganya mbwa Mwitu? (Alikuwa mjanja na mchoyo, na mbwa mwitu mwenye njaa) ... Mbweha alifanya jambo sahihi? (Hapana, unahitaji kuheshimiana, kuwa mkarimu, kwa sababu mbweha na mbwa mwitu walikuwa marafiki) Ni nani unaweza kujuta katika hadithi ya hadithi? Kwa nini? ( Mbwa mwitu alipigwa kwenye mto, aliachwa bila mkia, na mbweha akadanganya na bado akapanda juu yake). Nani anakumbuka jinsi mbweha aliyeketi kwenye mink alicheka mbwa Mwitu? (Mbweha alizungumza: "Hapana hakuna akili ya mbwa mwitu, hapana nzuri!")

Jamani, hadithi za hadithi zinatufundisha kutofautisha mema na mabaya, kwa hivyo tunasoma. Umesikiliza kwa makini hadithi ya hadithi leo « Chanterelle - dada na mbwa mwitu» , asante, umefanya vizuri! Nilikuletea vitabu vilivyo na vielelezo vya hadithi ya hadithi « Chanterelle - dada na mbwa mwitu» , unaweza kuzichukua na kuzitazama. Na ni wakati wa mimi kuondoka, kwaheri! (Msimulizi wa hadithi anavua kitambaa chake, anawageukia watoto, kama mwalimu, na kuketi chini kutazama vitabu pamoja na watoto.)

Machapisho yanayohusiana:

Kusudi la somo: kufundisha watoto kubadilisha fomu ya msingi kuwa ufundi tofauti, kukuza mawazo anuwai. Kazi: kuunda ujuzi.

Kusudi: kuwajulisha watoto wa kikundi cha maandalizi na hadithi ya watu wa Kirusi "Mbweha na Wolf" na nyimbo, pamoja na mchezo wa didactic.

Muhtasari wa GCD kwa maendeleo ya hotuba "Kusoma kwa watoto hadithi ya watu wa Kirusi" Fox-dada na mbwa mwitu " Kusudi: Kufahamisha watoto na hadithi ya watu wa Kirusi "The Fox-Dada na Wolf", kusaidia kutathmini matendo ya mashujaa, kuigiza dondoo kutoka.

Muhtasari wa GCD kwa ukuzaji wa hotuba. Kusoma dondoo na uigizaji wa hadithi ya hadithi "Mbweha-Dada na Mbwa mwitu", akisoma mashairi ya kitalu katika kikundi cha kati. Imeundwa.

Nina Zhukova
Muhtasari wa GCD kwa ukuzaji wa hotuba katika kikundi cha kati. Kusoma hadithi ya watu wa Kirusi "Dada mdogo wa mbweha na mbwa mwitu wa kijivu"

Lengo: Tambulisha Hadithi ya watu wa Kirusi«» , kusaidia kutathmini matendo ya mashujaa, kuigiza dondoo kutoka kwa kazi, kufundisha kujenga taarifa za kina;

Kazi za programu:

Endelea kukuza uwezo wa kujibu maswali kuhusu maandishi katika sentensi kamili.

Kuelimisha maadili ubora: heshima, fadhili, uaminifu kwa watu wengine.

Ujumuishaji wa elimu maeneo: Hotuba maendeleo», "Utambuzi maendeleo» , "Kijamii na Mawasiliano maendeleo» .

Kazi ya awali: Kusoma hadithi za hadithi na hadithi za wanyama kutazama picha "Nani anaishi na wapi", vitabu kuhusu wanyama pori na wa nyumbani, michezo ya didactic "Nani anapiga kelele kama", "Nani amekwenda", kuiga na kuchora kuhusu wanyama, kukariri mashairi.

Vifaa: vielelezo kwa hadithi ya hadithi: "Mbweha hula samaki", "Mbweha hupanda juu mbwa Mwitu» , "Mbweha kwenye gari hutupa samaki nje", "Mbweha anafundisha samaki mbwa mwitu» ; kielelezo cha kuchorea wapi mbwa mwitu hubeba mbweha, penseli za rangi, hadithi iliyochakatwa na M... Bulatova; vielelezo kwa hadithi za hadithi"Kolobok", "Kibanda cha Zayushkina", " Turnip ", "Teremok", "Kuku wa Ryaba".

Kozi ya shughuli za kujifunza zilizopangwa.

I. Hatua ya motisha na motisha.

Mwalimu: Jamani, mlikuja kututembelea mbwa mwitu na anataka kusema hadithi, ambayo ilimtokea, na akaachwa bila mkia.

II. Shirika - hatua ya utafutaji.

Mwalimu: Lakini kwanza, hebu tukumbuke nini hadithi za hadithi na tunasoma mashairi.

Watoto orodha wanachokumbuka.

Mwalimu: Sasa tupashe joto kooni.

Zoezi la kupumua: "Bibi alinunua shanga kwa Marusya"

Mwalimu: Kizunguzungu hiki cha ulimi kinapaswa kutamkwa unapotoa pumzi. Tunavuta pumzi na pua zetu na kuitamka tunapotoa pumzi!

Watoto kurudia baada ya mwalimu.

Mwalimu: Jamani, sasa nitawasomeeni sehemu za kazi hizo, na mtaniambia kwa maneno ya kwanza kwamba ni. hadithi ya hadithi, shairi au hadithi.

Hapo zamani za kale kulikuwa na babu na mwanamke, Na walikuwa na kuku wa Ryaba.

Watoto: Hadithi ya hadithi

Tanya wetu analia kwa sauti kubwa. Alitupa mpira ndani ya mto.

Watoto: Shairi

Majira ya baridi yalikuja. Theluji ya kwanza ilianguka.

Watoto: Hadithi

Mwalimu: Leo tutazungumza hadithi za hadithi... Jamani, mnapenda hadithi za hadithi? Aina gani unajua hadithi za hadithi? Sasa nitaangalia ikiwa unaweza kukisia hadithi ya hadithi kulingana na picha na uwatajie mashujaa wake (inaonyesha picha)

Mwalimu: Guys, ni kazi nzuri iliyoje! Bila shaka wapo wengi hadithi za hadithi kuhusu watu, kuhusu uchawi, kuhusu wanyama. Leo tutasoma hadithi ya hadithi, na ni nani utamjua kwa kubashiri mafumbo.

Mwalimu: Kudanganya mjanja, kichwa nyekundu,

Mkia mwembamba ni mrembo, na jina lake ni ...

Watoto: Fox

Mwalimu: Nani katika majira ya baridi ya baridi hutangatanga katika msitu hasira, njaa.

Watoto: mbwa Mwitu

Mwalimu: Mashujaa ni akina nani hadithi za hadithi?

Watoto: Fox na mbwa Mwitu.

Mwalimu: Kwa hiyo, hadithi ya hadithi, ambayo nitakusomea sasa, inaitwa " Chanterelle - dada mdogo na mbwa mwitu kijivu(kusoma hadithi ya hadithi) .

Maswali kuhusu hadithi ya hadithi:

Mwalimu: Je, ulipenda hadithi ya hadithi?

Mwalimu: Nani alikumbuka inaitwaje?

Mwalimu: Ni nini asili ya mbweha?

Watoto: mjanja, mdanganyifu, mdanganyifu

Mwalimu: Ni ipi hadithi ya mbwa mwitu?

Watoto: mwenye njaa, mwenye fadhili, asiyeaminika

Mwalimu: Tuambie mbweha alikushaurije kuvua samaki?

Mwalimu: Kwa nini mbweha alidanganya mbwa Mwitu?

Mwalimu: Je, mbweha alifanya jambo sahihi?

Watoto: Hapana, unahitaji kuheshimu watu wengine na kuwatendea wema, hasa mbweha na mbwa mwitu walikuwa marafiki.

Mwalimu: Na ni wakati gani wa mwaka hatua hiyo inafanyika hadithi za hadithi? Umeipataje? Maneno gani?

Watoto: Baridi na baridi.

Mwalimu: Je, unaogopa baridi?

Mwalimu: Basi tucheze na wewe.

Elimu ya kimwili: "Siogopi baridi"

Siogopi baridi

Nitakuwa marafiki wa karibu naye.

Baridi itakuja kwangu

Inagusa mashavu, inagusa pua

Kwa hivyo hupaswi kupiga miayo

Kuruka na kuruka sana.

Mwalimu: Guys, mnakumbuka vizuri hadithi ya hadithi? Hebu tukumbuke jinsi iliisha? Nitakukumbusha sasa. Kusoma hadithi ya hadithi.

Nini Alisema mbweha? Yeye ni nini mbwa mwitu akajibu? Hebu tuigize kifungu hiki sasa. Hapa ni wanachama wetu.

Mwalimu:

Mbweha hupanda juu mbwa Mwitu.

Watoto: mmoja kwa mwingine anashikilia na kulaani.

Fox: Bahati iliyovunjika isiyovunjika.

mbwa Mwitu: Unaniambia nini mbweha mdogo?

Fox: Imevunjika - bahati iliyovunjika!

mbwa Mwitu: Ndiyo, sawa.

Mwalimu: Dovez mbwa mwitu mbweha kuchimba, akaruka, akajificha, na yeye mwenyewe juu mbwa mwitu ... nini?

Watazamaji: Anacheka - anacheka.

Mwalimu: Je, ulipenda onyesho? Wacha tuwape wasanii wetu pat.

Mwalimu: Sasa jamani, tufanye kazi inayofuata. Una picha za kuchorea kwenye meza zako mbwa mwitu hubeba mbweha, lakini walipoteza rangi zao njiani. Hebu tuwapambe. Hebu tuchukue penseli.

(Kazi ya kujitegemea ya watoto.)

III. Kutafakari - hatua ya kurekebisha.

Mwalimu: Tulifanya nini leo? Ulipenda nini? Kwa mfano hadithi za hadithi tulihakikisha kwamba huwezi kuwaudhi marafiki zako. Hii ndiyo sababu tunasoma hadithi za hadithi ili kujua vyema matendo gani ni mazuri na yapi ni mabaya. Taasisi ya elimu ya shule ya mapema ya bajeti ya Manispaa "Cheburashka" ya aina tata, jiji la Korolev. K onspekt.

Muhtasari wa somo la kusoma hadithi ya hadithi "Fox-dada na mbwa mwitu" Shirika la shughuli za elimu ya moja kwa moja ya watoto katika kikundi cha kati

Muhtasari wa somo la usomaji wa fasihi katika daraja la 1

Sura: Hadithi za hadithi.

Mandhari: Hadithi za watu wa Kirusi. "Chanterelle - dada na mbwa mwitu."

Aina ya somo: Somo la kufahamiana na nyenzo mpya.

Kusudi la somo: kupanga ujuzi wa wanafunzi juu ya mada "Hadithi za watu wa Kirusi"; fundisha kutathmini tabia ya wahusika, matendo yao, hisia.

Matokeo yaliyopangwa: utaratibu wa maarifa ya wanafunzi kulingana na hadithi za hadithi; uwezo wa kutathmini mashujaa kwa matendo yao.

Binafsi:

- maendeleo ya uhuru;

Maendeleo ya ujuzi wa ushirikiano.

Mada:

Maendeleo ya hotuba ya mdomo; kufikiri kielelezo na kimantiki, vifaa vya kueleza;

uwezo wa kuchambua na kufupisha

Mada ya Meta:

UUD ya kibinafsi:

Uundaji wa motisha ya elimu, kujithamini kwa kutosha, ufahamu wa maana ya kujifunza na wajibu wa kibinafsi kwa matokeo ya baadaye; utayari wa kueleza wazi msimamo wao darasani.

UUD ya Udhibiti:

Uundaji wa uwezo wa kufanya vitendo kulingana na mfano; kutathmini mchakato na matokeo ya shughuli.

UUD ya Utambuzi:

Muhtasari wa dhana kulingana na uteuzi wa vipengele muhimu; utekelezaji wa usomaji wa kisemantiki; tafuta na uteuzi wa habari muhimu kutoka kwa maandishi; kujaza mipango iliyopendekezwa kulingana na maandishi yaliyosomwa; fanya kazi na vyanzo viwili vya habari

UUD ya mawasiliano:

Uundaji wa uwezo wa kusikia na kusikiliza mwalimu, mwanafunzi mwenzako; kufanya mazungumzo ya mdomo; kusoma kwa jukumu; kushirikiana na watu wengine katika kutatua matatizo ya elimu; jitathmini vya kutosha, kazi ya wanafunzi wengine.

Malengo ya Somo:

    malezi ya ujuzi wa elimu na habari (uwezo wa kufanya kazi na maandishi, na meza, kupata jambo kuu, muhimu); kufundisha kutathmini wahusika kulingana na vitendo vyao na sifa za usemi

    maendeleo ya ujuzi wa mawasiliano (uwezo wa kuwasiliana, kuingiliana na kila mmoja);

    kukuza heshima kwa chimbuko la utamaduni wa watu wao; maadili kupitia uchambuzi wa yaliyomo katika kazi ya sanaa;

Dhana za kimsingi za somo: hadithi ya hadithi, tabia.

Vifaa: kitabu cha kiada E.E. Kats "Usomaji wa fasihi", projekta, kompyuta,

Hatua za masomo, wakati

Shughuli ya mwalimu

Vitendo vya mwanafunzi

I ... Kujitolea kwa shughuli na taarifa ya tatizo la elimu.

(Wakati wa kupanga)

Kusudi: kuingizwa kwa wanafunzi katika shughuli katika ngazi ya maana ya kibinafsi; kutamka mada na madhumuni ya somo katika mfumo wa maswali.

Mbinu: mazungumzo yanayoongoza kwenye mada.

Kengele ililia tena.

Tunaanza somo letu.

Watoto wenye udadisi darasani

Wanataka kujua kila kitu ulimwenguni.

Habari za asubuhi!

Siku imeanza.

Kwanza kabisa, tunaendesha uvivu.

Usichoke katika somo

Leo katika somo hatutaanza tu kufahamiana na kazi mpya, lakini pia kukumbuka uainishaji wa hadithi za hadithi, na pia kufanya kazi katika kukuza msamiati. Katika somo hili lote, mtakuwa zaidi ya wasikilizaji tu, mtakuwa wasomaji makini, makini na watafiti.

Inamaanisha nini kuwa wasomaji makini?

II ... Sasisho la maarifa.

Kusudi: Kuunganisha maarifa ya wanafunzi juu ya uainishaji wa hadithi za hadithi.

Njia: mazungumzo.

Kazi yenye tija: nyongeza ya schema

Mbinu ya kuhamasisha: mafumbo.

Hapa kuna vielelezo vya kazi unazojua. Je, wao ni wa aina gani ya fasihi?

Je! hadithi ya hadithi inatofautianaje na aina zingine za fasihi?

Angalia, hadithi zote za hadithi zinaweza kugawanywa katika vikundi gani viwili vikubwa?

Hadithi za watu ni nini?

Kamilisha mpango uliopendekezwa.

Hadithi za hadithi zinauliza:

Na sasa ninyi, marafiki, tujue!

1. Na barabara ni mbali

Na kikapu si rahisi.

Ningekaa kwenye kisiki cha mti

Ninapaswa kula mkate ...

2. Karibu na msitu, ukingoni,
Watatu kati yao wanaishi kwenye kibanda.
Kuna viti vitatu na vikombe vitatu,
Vitanda vitatu, mito mitatu.
Nadhani bila kidokezo,
Ni nani mashujaa wa hadithi hii?

3. Hakuna mto wala bwawa.

Wapi kunywa maji?

Maji ya kitamu

Katika fossa ya kwato! ...

4. Kupigwa na kupigwa

Kwenye sahani na pua -

Hakumeza chochote

Na kukaa na pua.

Fikiria ni hadithi gani ya hadithi itakuwa "superfluous" na kwa nini?

Hizi zote ni hadithi za hadithi.

Katika hadithi ya hadithi, kila kitu sio kawaida, kichawi, kuna wanyama, ndege na vitu vinaweza kuzungumza, kuvaa nguo. Pia kuna mambo tofauti ya uchawi: carpet ya kuruka, kioo cha uchawi, kitambaa cha meza cha kujitegemea na wengine. Kuna viumbe vya kawaida katika hadithi za hadithi: Baba Yaga, gnomes, Koschey the Immortal, nk.

- "Daktari Aibolit", "Tale ya Tsar Saltan"

- "Turnip", "Kolobok", "Paka, Fox na Jogoo."

Hadithi za hadithi kuhusu wanyama, hadithi za kila siku na za kichawi.

"Masha na Dubu"

"Dubu watatu"

"Dada Alyonushka na kaka Ivanushka"

"Mbweha na Crane"

"Dada Alyonushka na kaka Ivanushka", kwa sababu hii ni hadithi ya hadithi, na iliyobaki ni juu ya wanyama.

III ... "Ugunduzi wa maarifa mapya"

Mbinu: mazungumzo, kazi ya jozi.

Mbinu ya kuhamasisha: chemsha bongo

-
Nadhani rebus na utapata jina la shujaa wa hadithi ya hadithi, ambayo tutazungumza juu yake. Fox ni mmoja wa mashujaa maarufu wa hadithi za watu wa Kirusi.

Wacha tufanye jaribio dogo. Kidokezo: katika hadithi zote za hadithi, mhusika mkuu ni mbweha.

1) Kuna dada mdogo wa mbweha.

Aligonga kwenye dirisha na kuuliza: terem-teremok! Nani anaishi katika jumba la kifahari?

2) Na aliwaambia kutoka jiko: Ninaporuka nje, ninaporuka nje, vipande vitapita kwenye mitaa ya nyuma! Mbwa waliogopa na kukimbia!

3) Mwache aende zake. Chanterelle ililala chini ya benchi, mkia chini ya benchi, pini inayozunguka chini ya jiko.

4) Sungura alikimbia kwa mbweha. Na dubu na mbwa mwitu walianza kufikiria wapi kujificha.

Dubu anasema: Nitapanda mti wa msonobari.

Nifanye nini? Mbwa mwitu anauliza. Nifiche, Mikhailo Ivanovich, mahali fulani! Dubu alimfunika mbwa mwitu kwa majani makavu, na akapanda juu ya mti wa msonobari.

Leo tutafahamiana na hadithi nyingine ya hadithi, mashujaa ambao watakuwa mbweha na mbwa mwitu. Hii ni hadithi ya watu wa Kirusi "Fox-Dada na Wolf".

Fungua mafunzo kwenye ukurasa wa 66.

Lakini kwanza, hebu tufanye uboreshaji wa msamiati.

Uboreshaji wa msamiati:

hisia ya kuhisi

kujisikia kutokuwa na akili

Unaelewaje maneno: Kukunja?

Tafuta maana za maneno katika kamusi: DARE, GET TIME, FIELD.

Tulifahamiana na maneno mapya na maana yake, ambayo tunahitaji kukumbuka kwa kazi zaidi.

Ni mbweha.

"Teremok"

"Kibanda cha Zayushkina"

"Chanterelle na pini ya kusongesha"

"Kotofey Ivanovich"

Punguza, piga magoti yako, bonyeza kichwa chako kwa ukali.

IV ... Anchoring ya msingi.

Lengo:

Mbinu: kazi ya mbele.

darasa la 4

Sehemu 2, chaguo 1

Mada: "Hadithi ya watu wa Kirusi" Fox na Wolf ".

Kusudi: kukuza uelewa wa yaliyomo katika hadithi ya hadithi, kukuza hotuba ya mdomo katika mchakato wa shughuli za maonyesho.

Kazi:

    kufunua ujuzi wa maudhui ya hadithi ya hadithi iliyosomwa katika mchakato wa vitendo na dolls.

    kumbukumbu sahihi, tahadhari, kufikiri, hotuba katika mchakato wa kufanya mazoezi maalum.

    kuelimisha sifa za maadili za mtu binafsi.

Vifaa: uwasilishaji, skrini, ukumbi wa michezo ya bandia, vikaragosi vya vidole, kitabu, picha, vinyago, vidonge, muziki, sanduku na siri, picha na samaki.

Wakati wa madarasa.

1. Wakati wa shirika.

Habari zenu. - Habari.

Hebu tufahamiane.

Jina langu ni [Nadezhda Gennadievna.]

(saini na jina la mwalimu)

Niambie jina lako ni nani? [Jina lako nani?]

(watoto wanasema majina)

Tutakuwa na [somo la usomaji wa ziada] sasa.

Rudia, [Vika]. - Somo la usomaji wa ziada.

Haki.

(Slaidi ya 2.)

Isome. - Somo la usomaji wa ziada.

Katika somo tutafanya:

fanya kazi na picha, cheza].

jibu maswali,

kazi na picha,

kucheza.

(Slaidi ya 3.)

Haki.

Soma, [Katya], tutafanya nini katika somo.

Leo utakuwa na

wasomaji na wasanii.

2. Zoezi la hotuba na vipengele vya rhythm ya fonetiki.

Wasanii wakitumbuiza

kwenye ukumbi wa michezo jukwaani. Hapa kuna eneo letu. Njoo hapa.

- [Atazungumza].

Rudia, [Vova]. - Atazungumza.

Wacha tuzungumze kama wasanii.

Ongea kwa hisia, kwa uwazi!

Tujifanye sisi ni mbwa mwitu.

Sikiliza.

C_ a_ c_a_ c_a_ mbweha

Hebu tuweke pamoja.

C_ a_ c_a_ c_a_ mbweha

Rudia, [Vitya].

Sikiliza.

Sa-so-su mbweha msituni.

Hebu tuweke pamoja.

Rudia,…

Sasa fikiria kwamba sisi ni mbweha.

Sikiliza.

C_ a_ c_a_ c_a_ mbweha

Hebu tuweke pamoja.

C_ a_ c_a_ c_a_ mbweha

Rudia, [Vitya].

Sikiliza.

Sa-so-su mbweha msituni.

Hebu tuweke pamoja.

Rudia,…

Umefanya vizuri, walizungumza vizuri, kama wasanii wa kweli.

Keti nyuma.

3. Ujumbe wa mada ya somo.

Mada ya somo letu: "Hadithi ya watu wa Kirusi" Wolf na Fox "".

(Slaidi ya 4.)

Isome.

Umesoma hadithi hii? - Ndiyo.

Ulipenda hadithi ya hadithi? - Ndiyo.

Ndiyo sana.

Taja mashujaa wa hadithi. - Babu, mwanamke, mbwa mwitu,

Fox.

4. Mazoezi na dolls.

Sauti za muziki.

(Slaidi ya 5.)

Kwenye kompyuta kuna maandishi: "Mshangao ...".

Mshangao uko wapi? Angalia chini ya dawati. Labda chini ya meza

nyuma ya chumbani?

Maelezo: "Mshangao Nyuma ya Pazia"

Kukimbia, kuleta mshangao.

Vijana huchukua sanduku.

Weka sanduku kwenye meza.

Sanduku limewekwa kwenye meza.

Tufungue? Hebu tuone mshangao? - Ndiyo.

Fungua! Kuna nini?

Kwenye sanduku kuna uandishi "ukumbi wa michezo wa Puppet".

Jamani, hivi ni vitu vya kuchezea kwa ukumbi wa michezo ya vikaragosi.

Chagua doll mwenyewe na kuiweka kwenye mkono wako.

Twende jukwaani.

Hebu tuinamishe kichwa. Kama hii.

Tunapiga kidole cha index tu.

Hebu tupokee simu shujaa wetu na kuinama kwa zamu.

Maxim, anza, taja shujaa wako. Inama chini. - Mbwa.

Umefanya vizuri. Kate.

Watoto huchukua zamu kuwaita mashujaa wa hadithi.

Wacha tuunganishe mikono ya mashujaa. Iligeuka kuwa ngoma ya pande zote. Hebu tuzunguke.

Kwa "moja" tutaunganisha vidole vyetu, kwa "mbili" tutawatenganisha.

Ili kufanya doll kutembea, watendaji huhamia ndogo

hatua. Mkono unatembea hivi. Ijaribu.

Sasa hebu tujaribu kutembea kwa zamu nyuma ya skrini.

Tazama jinsi ninavyofanya.

(Muziki unasikika. Mwalimu anaonyesha zoezi na kusimama kwenye ukingo wa skrini, na wanafunzi wanarudia zoezi kwa zamu na kusimama mahali pake, waangalie wanafunzi wengine wakifanya zoezi hilo.)

Guys, ni nani aliye na wahusika kutoka hadithi ya hadithi "The Wolf na Fox"? - Ninayo.

Kuwaweka kwenye meza na kukaa nyuma.

Weka mashujaa wa hadithi zingine kwenye kifua na ukae chini.

Umefanya vizuri, tulicheza vizuri.

5. Kufanya kazi na kitabu (kipindi 1). Shughuli ya maonyesho.

a) kusoma hadithi

- [Maxim], soma kwa sauti, na usikilize kwa makini na ufuate

kulingana na kitabu.

Kila mtu anasoma hadithi kwa zamu.

- Umefanya vizuri, soma vizuri.

b) majibu ya maswali

- [Tutajibu maswali].

Rudia, [Vova]. - Tutajibu maswali.

Mbweha alikimbilia wapi? - Njiani kwenda.

Mbweha alitaka nini? - Samaki.

Alimwona nani? - Babu.

Mbweha alifanya nini? - Imenyoshwa

barabarani.

Kwa ajili ya nini? - Kudanganya

babu.

Kwa nini babu alimchukua mbweha? - Kwenye kola kwa mkewe.

Je, babu yako alileta samaki nyumbani? - Hapana.

Kwa nini? - Mbweha akawatupa nje samaki wote

na kijiko.

Umefanya vizuri, walijibu maswali kwa usahihi.

c) kutazama na kufanya utafiti

- [Wacha tucheze.]

Rudia, [Vika]. - Wacha tucheze.

Angalia mbweha alifanya nini alipomwona babu yake.

(Slaidi ya 6.)

Nani atakuwa mbweha? Babu ni nani?

Njoo hapa. Weka kwenye doll.

Nenda nyuma ya skrini.

Watoto wanaonyesha mchoro "Jinsi mbweha alivyomdanganya babu yao."

Umefanya vizuri, umecheza vizuri, kaa chini.

d) kufanya kazi na picha

Jamani, mna picha kwenye dawati lako.

Chagua picha inayolingana na kifungu,

ambayo unasoma.

Je, unakubaliana na maoni...?

Ishike.

6. Fizikia. dakika kwa macho

Wacha tucheze.

(Slaidi ya 7.)

Fuata mbweha kwa macho yako.

Umefanya vizuri.

7. Kufanya kazi na kitabu (kipindi 2). Shughuli ya maonyesho.

Vika, soma.

Sikiliza kwa makini, basi tutafanya

jibu maswali.

Umefanya vizuri.

b) majibu ya maswali

Tutajibu maswali.

Nani alikutana barabarani? - Mbwa mwitu na mbweha.

Mbwa mwitu aliuliza nini mbweha? - Samaki.

Mbweha alimpa mbwa mwitu samaki ngapi? - Hapana kabisa.

Mbweha alisema nini? - Ishike mwenyewe.

c) ukumbi wa michezo wa vidole

Wacha tucheze.

Jamani, mna wanasesere kwenye meza yenu.

Hii ni ukumbi wa michezo wa vidole.

Weka toys kwenye vidole vyako.

Onyesha mbweha. Ficha mbwa mwitu.

Mbweha hutembea kando ya barabara na kukusanya samaki.

Kuelekea mbwa mwitu.

Mbwa mwitu anasema: "Halo, mbweha."

Mbweha anajibu: "Halo, mbwa mwitu."

Mwalimu anakaribia wanafunzi na kutamka maneno ya mbwa mwitu

d) kusoma kwa jukumu

(Slaidi ya 8.)

Mwalimu anaweka masks kwa watoto. Muziki kwa sauti za mbweha.

- [Vika], nenda kwenye hatua kama mbweha.

Mbweha mzuri kama nini! Mbweha mwenye furaha, ana samaki wengi.

- [Maxim], nenda kwenye hatua kama mbwa mwitu.

Muziki kwa mbwa mwitu unasikika.

Mbwa mwitu ana njaa. Kutafuta chakula.

Nyinyi ni wasanii, soma kwa uwazi, kwa hisia!

Umefanya vizuri, kaa chini.

f) kufanya kazi na picha

Je, unakubaliana na maoni...?

Ishike.

8. Kufanya kazi na kitabu (kipindi 3). Shughuli ya maonyesho.

a) kusoma hadithi

Maxim, soma kwa sauti, na usikilize kwa uangalifu na ufuate kila kitu.

b) majibu ya maswali

Tutajibu maswali.

Mbwa mwitu alivuaje samaki? - Mkia.

Mbwa mwitu alienda wapi kuvua samaki? - Katika shimo.

Hapa kuna shimo

(Slaidi ya 9.)

Mbwa mwitu alisema maneno gani? - Kukamata, kukamata, samaki,

kubwa na ndogo!

Wacha tuseme kama mbwa mwitu.

Rudia,…

-…, sema kwa sauti.

c) kutazama na maonyesho ya etude

Wacha tucheze.

Jamani, angalieni mbwa mwitu anakamata samaki.

(Slaidi ya 10.)

Nani atakuwa mbwa mwitu?

Nenda hapa. Weka kwenye doll.

Utazungumza maneno gani kwa mbwa mwitu?

(ishara yenye maneno ikiwa mtoto amesahau maneno)

Je, unapaswa kuyasemaje? - Kwa sauti kubwa.

Mtoto anaonyesha mchoro "Wolf ni Uvuvi".

Umefanya vizuri, kaa chini.

d) kufanya kazi na picha

Chagua picha inayolingana na kifungu hiki.

Ishike.

9. Kufanya kazi na kitabu (vipindi 4.5).

a) kusoma hadithi

Soma,….

b) majibu ya maswali

Mbwa mwitu alivua samaki wangapi? - Mbwa mwitu hakupata samaki.

Kwa nini mbwa mwitu hakuweza kupata samaki? - Alishika mkia wake.

Samaki kwenye mkia

huwezi kukamata.

Unavuaje? - Fimbo ya uvuvi.

Kuna nini na mbwa mwitu? - Mbwa mwitu alipigwa,

mkia wake ukatoka.

Kwa nini mkia wa mbwa mwitu ulitoka? - Mkia umeganda.

(Slaidi ya 11.)

Nini kilitokea kwa mbweha? - Alichafuliwa na unga.

Mbweha alisema nini kwa mbwa mwitu? - Ubongo wangu uko nje.

Mbweha alisema ukweli? - Hapana. Nilidanganya.

Je! mbwa mwitu alimwadhibu mbweha? - Hapana.

(Slaidi ya 12.)

Je! hadithi ya hadithi iliishaje?

(Slaidi ya 13.)

Chagua jibu sahihi.

    Mbweha aliomba msamaha kutoka kwa mbwa mwitu.

    Mbweha alimhurumia mbwa mwitu na kumbeba mgongoni.

    Mbwa mwitu akamhurumia mbweha huyo na kumbeba mgongoni.

10. Kufupisha kusoma.

Tumejadili hadithi ya hadithi na wewe. Sasa fikiria

mbweha gani?

Mbweha ni mchoyo na mjanja.

Hii ni hadithi ya hadithi. Kuna watu kama hao katika maisha pia: wenye tamaa,

ujanja. Huwezi kuwa hivyo.

Ungefanya nini ikiwa ungekuwa na pipi nyingi na

Na wewe?

Umefanya vizuri.

Vika, njoo hapa. Hapa kuna pipi. Unaweza kula mwenyewe

na unaweza kutibu wavulana. Utafanya nini? - Nitashiriki.

Umefanya vizuri, watendee watu.

(Slaidi ya 14.)

Kuwa mkarimu, mkarimu!

11. Muhtasari wa somo- Guys, somo letu limefikia mwisho.

Tulifanya nini darasani leo? - Alicheza, akajibu

kwa maswali

kusoma, kufanya kazi

na picha.

Ndio, tulijadili hadithi ya hadithi, iliyochezwa, na kubandika picha

kitabu. Ninakupa vitabu hivi. Soma hadithi hii

wazazi wako.

Kwaheri.

GKS (C) OU RM "Shule ya bweni ya elimu ya jumla ya Saransk maalum (ya kurekebisha).InaIIaina"

Muhtasari wa somo la usomaji wa ziada "Hadithi ya watu wa Kirusi "Fox-dada na mbwa mwitu"

Imeandaliwa na S. V. Kiushkina

2014

Muhtasari wa somo la wazi la usomaji wa ziada "hadithi ya watu wa Kirusi" dada wa Fox na mbwa mwitu "

Lengo: Utaratibu na ujanibishaji wa maarifa ya wanafunzi juu ya yaliyomo katika hadithi ya watu wa Kirusi "Fox-dada na mbwa mwitu"

Kazi: kukuza ustadi wa kusoma kwa uangalifu na kwa uangalifu;

urekebishaji wa upande wa sauti-matamshi ya hotuba, mtazamo wa kusikia, ukuzaji wa hotuba madhubuti ya mdomo;

uboreshaji wa kamusi;

elimu ya maadili kupitia uchambuzi wa yaliyomo katika hadithi ya hadithi

Vifaa: kompyuta, projekta, ukanda wa filamu "Fox-dada na mbwa mwitu", vidonge vilivyo na nyenzo za hotuba, safu ya picha kwenye yaliyomo kwenye hadithi.

Wakati wa madarasa

I . Wakati wa kuandaa

Kengele ililia kwa ajili yetu.

Wote wakaingia darasani kimya kimya.

Wote walisimama kwenye madawati kwa uzuri,

Wakasalimia kwa adabu.

Walikaa kimya kimya, migongo moja kwa moja,

Naona darasa letu liko popote lilipo!

Tutaanza somo, marafiki.

II ... Kuchaji hotuba

Soma silabi

shimoni VA

Ndani ya ng'ombe

Ulipiga yowe

Julia, rudia silabi (silabi zinaonyeshwa nyuma ya skrini)

Soma mistari yenye sauti iliyo waziv

Mbwa mwitu alilia na kulia jioni nzima,

Aliogopa pitchfork yenye ncha kali.

Je, ni tarehe gani leo? (nyuma ya skrini)

Ni somo gani sasa? (nyuma ya skrini)

Ni wakati gani wa mwaka? (nyuma ya skrini)

Ni wakati gani wa mwaka utakuja baada ya kuanguka? (nyuma ya skrini)

Hali ya hewa ikoje wakati wa baridi? (nyuma ya skrini)

III ... Ujumbe wa mada ya somo

Mada ya somo letu la usomaji wa ziada ni hadithi ya watu wa Kirusi "Mbweha-Dada na Mbwa mwitu".

Umesoma hadithi ya hadithi "Dada mdogo wa mbweha na mbwa mwitu"?

Ulipenda hadithi ya hadithi? (nyuma ya skrini)

Ni nani wahusika wakuu wa hadithi? (nyuma ya skrini)

IV ... Kuangalia ukanda wa filamu "Dada mdogo wa mbweha na mbwa mwitu"

Jamani, wacha tukumbuke yaliyomo kwenye hadithi ya hadithi "Fox-dada na mbwa mwitu" na tutazame filamu.

(kwa kutumia ICT)

V ... Kazi ya msamiati

Guys, unaposoma hadithi ya hadithi, ulikutana na maneno magumu, maana yake ambayo sasa tutachambua na wewe.

Shimo la barafu - shimo lililokatwa kwenye barafu kwenye mto.

Mwanamuziki wa Rock - kitu cha kubeba ndoo mbili kwenye bega.

Kujifanya - alichukua sura fulani (aliyekufa) ili kudanganya.

Polegonk y - polepole, kwa uangalifu

VI ... Kufanya kazi na mfululizo wa picha

- Angalia michoro ubaoni. Je, zimepangwa kwa kufuatana kulingana na maudhui ya hadithi?

Mzee alimuona nani barabarani?

Tafuta kifungu katika maandishi.

Jinsi ya kutaja kifungu hiki, chagua kutoka kwa vidonge vilivyopendekezwa (Babu aliona mbweha)

Hii ni hatua ya kwanza ya mpango. Ambatanisha sahani.

Tazama picha ya pili. Mbweha anafanya nini?

- Tafuta kifungu katika maandishi.

Kifungu hiki kinawezaje kupewa jina (Mbweha alitupa samaki)

- Hii ni hatua ya pili ya mpango. Ambatanisha sahani.

- Unamwona nani kwenye picha inayofuata?

- Soma mazungumzo ya jukumu-kwa-jukumu kati ya mbwa mwitu na mbweha.

- Jina la kifungu (Mbweha anauliza mbwa mwitu samaki)

- Ambatanisha sahani.

- Ni nini kilitokea kwa mkia wa mbwa mwitu?

- Kipe jina. (Mkia wa mbwa mwitu uliganda)

- Ambatanisha sahani.

- Unamwona nani kwenye picha inayofuata?

- Soma kifungu.

- Kipe kichwa kifungu ulichosoma. (Wanawake walianza kumpiga mbwa mwitu.)

- Ambatanisha sahani.

- Ni nini kilitokea kwa mbweha wakati huo huo?

- Tafuta na usome kifungu.

- Chagua kipengee kinachofuata kwenye mpango. (Mbweha alifunikwa na unga)

- Unaona nini kwenye picha inayofuata?

- Soma kifungu.

- Ambatanisha aya ya mwisho ya mpango. (Mbwa mwitu hubeba mbweha)

- Tuna mpango. Zhenya, soma mpango (nyuma ya skrini)

Vii ... Elimu ya kimwili

Mazoezi ya kupunguza uchovu wa kuona

1. Mwendo wa mboni za macho kwenda kulia na kushoto.

2. Mwendo wa mboni za macho juu na chini.

3. Mzunguko wa macho kwa saa na kinyume chake.

4. Fixation ya macho katika ncha ya pua.

5. Kupepesa macho.

6. Funga macho yako, pumzika (dakika 30-40)

VIII ... Kurejesha hadithi ya hadithi kulingana na mpango na mfululizo wa michoro.

IX ... Mazungumzo juu ya yaliyomo kwenye hadithi

- Guys, hii ni hadithi ya kuchekesha au ya kusikitisha? (nyuma ya skrini)

Unafikiri mbweha alifanya vizuri katika hadithi ya hadithi?

- Je, unaweza kuwa mwaminifu na mwenye akili rahisi kama mbwa mwitu?

- Chagua vidonge vilivyo na maneno yanayoashiria mbweha.

- Chagua plaques na maneno ambayo tabia ya mbwa mwitu.

X ... Fanya kazi kwenye daftari

Andika maneno yanayoelezea mbwa mwitu na mbweha katika daftari la safu mbili.

Xi ... Muhtasari wa somo

- Tulifanya nini darasani leo?

- Kila mtu alifanya kazi vizuri leo. Umefanya vizuri

Vitabu vilivyotumika

1.Komarov K.V. Njia za kufundisha lugha ya Kirusi shuleni kwa watoto wenye ulemavu wa kusikia. - M .: 000 "Nyumba ya Uchapishaji" ONYX karne ya 21 ", 2005.

2. Krasilnikova OA Kujifunza kusoma kwa watoto wa shule wenye ulemavu wa kusikia: Kitabu cha maandishi. mwongozo kwa Stud. juu. ped. kusoma. taasisi. - M .: Kituo cha Uchapishaji "Chuo", 2005

© 2021 skudelnica.ru - Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi