Pagguhit ng oso sa isang yungib, ang gitnang grupo. Pagguhit ng oso (di-tradisyonal na pamamaraan "Pagguhit gamit ang isang sundot") Balangkas ng aralin sa pagguhit (gitnang pangkat) sa paksa

bahay / Mga damdamin

Buod ng GCD sa pagguhit gamit ang "poke" technique na may dry glue brush sa gitnang grupo na "Teddy Bear"

Layunin: Upang ayusin ang diskarte sa pagguhit - na may "poke" (dry glue brush);

Pag-unlad ng mahusay na mga kasanayan sa motor ng mga kamay, koordinasyon ng mga paggalaw;

Upang pagsama-samahin ang kakayahang magpinta sa tabas gamit ang "poke" na paraan;

palakasin ang kaalaman sa kulay (kayumanggi, itanim ang interes sa pagguhit sa iba't ibang paraan.

Pang-edukasyon:

Itaas ang interes sa mga ligaw na hayop.

Mga Tutorial:

Upang pagsamahin sa mga bata ang paggamit ng kanilang kaalaman at mga ideya tungkol sa mga tampok ng hitsura ng isang oso.

Upang mabuo ang kakayahang maglarawan ng isang oso, tumpak na ihatid ang mga tampok ng hitsura at sukat.

Pagbuo:

Upang mabuo sa mga bata ang kakayahang maghatid ng isang simpleng simpleng imahe na may isang karakter (oso).

Palakasin ang kakayahang gumuhit ng contour gamit ang isang simpleng lapis, gumamit ng dry hard brush kapag gumuhit ng buhok ng oso.

Materyal ng aralin:

Teddy bear na laruan;
- simpleng mga lapis;

Ang brush ay matigas at watercolor.

Panimulang gawain:

Pag-usapan ang mga ligaw na hayop

Pagsusuri ng serye ng mga pagpipinta na "Mga Wild Animals"

Upang pagsamahin ang kaalaman sa kulay (kayumanggi, upang maitanim ang interes sa pagguhit sa iba't ibang paraan.

materyal:

Isang sample ng natapos na pagguhit ng isang oso, Laruan - isang oso cub. Bristle brush, manipis na malambot na brush, gouache (kayumanggi, itim, pula, napkin, mga garapon ng tubig.

Pag-unlad ng aralin:

Tagapagturo: Guys, sabihin sa akin ang mga laruan na alam mo. (mga sagot ng mga bata)

Ngayon tingnan natin kung nailista mo ang lahat ng mga laruan? (Ipakita ang demo)

Guys, bibigyan ko kayo ng bugtong. Kailangan mong hulaan kung aling laruan ang ginawa kong bugtong. (Misteryo)

Tama, ito ay isang oso.

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na isaalang-alang ang imahe ng isang oso. Tinatanong niya kung anong uri ng balahibo mayroon ang batang oso. (mahimulmol, balbon).

Pisikal na edukasyon "Nabuhay ang mga oso sa sukal."

Mas madalas na nanirahan ang mga anak ng oso

Napalingon sila

Ganito, ganito, napalingon sila.

Mga anak ng oso na naghahanap ng pulot

Sabay nilang inalog ang puno,

Ganito, ganito, sabay nilang inalog ang puno.

Ang mga anak ng oso ay umiinom ng tubig

Nagpunta ang magkakaibigan

Ganito, ganito, sumunod ang lahat.

Sumayaw ang mga anak ng oso

Nakataas ang mga paa

Ganito, ganito, itinaas nila ang kanilang mga paa.

Gusto mo bang gumuhit ng teddy bear na may parehong magandang balahibo? (mga sagot ng mga bata)

Paano natin ito iguguhit? ("Paraan ng Poke").

Oo, mga anak, magguguhit kami ng teddy bear sa paraang pamilyar na sa iyo, gamit ang isang matigas na brush at gouache, ang balangkas ng teddy bear na may simpleng lapis.

(umupo ang mga bata).

Tagapagturo:

Paalalahanan at ipakita sa mga bata kung paano hawakan nang tama ang brush: tulad ng isang lapis, na may tatlong daliri, ngunit sa itaas ng metal na bahagi ng brush.

Ano sa palagay mo, saan mo dapat simulan ang pagguhit ng isang teddy bear? (mga sagot ng mga bata)

Magaling! Una, ginagamit namin ang "paraan ng sundot" upang masubaybayan ang bear cub sa tabas. Iguhit ang katawan na laging nagsisimulang bumagsak. Anong bahagi ng katawan ng oso ang nasa itaas. (Ulo)

Tama! Ano ang hugis ng ulo ng oso? (Bilog)

Mabuti. Anong bahagi ng katawan ang dapat ilarawan sa susunod? (Torso / katawan ng isang batang oso)

Ang galing, anong hugis ng torso ng teddy bear? (Oval)

Anong mga bahagi ang kailangan pa nating iguhit ang ating teddy bear? (harap at hulihan na mga binti, sila ay hugis-itlog, mga tainga sa kalahating bilog).

Kapag handa na ang tabas, punan ang espasyo sa loob ng "paraan ng pagsundot".

Sinamahan ng guro ang pagtuturo sa isang palabas, inaanyayahan ang mga bata.

Ano ang kulang sa aming teddy bear? (mga sagot ng mga bata)

Ngunit maglalaro muna tayo sa ating mga daliri.

Magsagawa ng ehersisyo - magpainit gamit ang isang brush, habang ang kamay ay dapat nasa siko. (Ang mga bata ay nagsasagawa ng mga paggalaw alinsunod sa teksto sa isang maliit na papel).

Hawak namin ang brush na ganito - (Kamay sa siko. Ang brush ay hawak gamit ang tatlong daliri sa base ng lata.

Mahirap? Hindi, basura! - Mga paggalaw gamit ang kamay sa ibabaw ng teksto.

Kanan - kaliwa, pataas at pababa

Tumakbo ang aming brush.

At pagkatapos, at pagkatapos - Ang brush ay gaganapin patayo.

Ang brush ay tumatakbo sa paligid. Magsagawa ng sundot nang walang pintura

Pinaikot-ikot na parang pang-itaas. sa sheet.)

Pagkatapos ng sundot dumating ang sundot!

Gumuhit tayo ng mga malalambot na cubs!

Malayang gawain ng mga bata.

Kapag natuyo ang drawing, gamit ang manipis na brush, sa itim, tatapusin natin ang mata, ilong, bibig at kuko ng teddy bear.

4. Malayang aktibidad ng mga bata.

At ngayon ay iguguhit mo ang bawat isa sa iyong oso. Anong uri ng mga oso ang mayroon ka - nakakatawa o malungkot? Kung sino ang nangangailangan ng tulong, lalapit ako at tutulong.

5. Pagbubuod.

Pagsusuri: (Kumuha ako ng laruan) Oso, tingnan kung gaano karaming mga guhit ang mayroon ka ngayon sa iyong imahe. Ang mga bata ay nagsisikap na tulungan ka. Ngayon ay maaari mong ibigay ang mga ito sa sinumang gusto mo!

Teddy bear: (Tumingin sa mga guhit ng mga bata) - Salamat guys, gusto ko ang nakakatawang teddy bear na ito, at ang isang ito ay nakakatawa, ngunit talagang gusto ko silang lahat at maaari ko silang ipadala sa aking mga kapatid! Hooray! paalam na!

Educator: Guys, ang galing ninyong lahat! Isabit natin ang ating mga guhit sa ating eksibisyon.

Olga Pichugina
Abstract of a lesson on fine arts in the middle group “Paano nakilala ng oso ang tagsibol. Pagguhit ng oso»

Paksa:"".

Pagguhit gamit ang isang sundot gamit ang isang hard semi-dry brush.

Target:

Patuloy na pagbutihin ang kakayahang ihatid ang imahe ng isang oso sa pagguhit.

Patuloy na turuan ang mga bata na gumuhit sa mga di-tradisyonal na paraan ng pagguhit, gamit ang isang hard brush at gouache (dry na paraan).

Palawakin ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga pana-panahong pagbabago sa kalikasan.

Mga gawain: upang pagsamahin ang kakayahan ng mga bata na gumuhit sa pamamagitan ng pagsundot gamit ang isang matigas na semi-dry brush, gumuhit kasama ang tabas at sa loob ng tabas.

Pang-edukasyon:

Upang pagsamahin ang kakayahang gumuhit gamit ang gouache gamit ang paraan ng poke.

Ilapat ang pattern sa buong ibabaw.

Upang ihatid sa pagguhit ang mga tampok ng hitsura ng isang oso.

Pagbuo:

Bumuo ng imahinasyon at pang-unawa sa mundo sa paligid,

nagbibigay-malay na kakayahan;

Hikayatin ang pag-unlad ng pagkamausisa.

Pang-edukasyon:

Linangin ang isang mapagmalasakit na saloobin sa wildlife;

Upang pagsamahin ang kaalaman tungkol sa hitsura at buhay ng isang oso sa tagsibol.

Linangin ang katumpakan sa trabaho.

Kagamitan at materyal: isang sheet ng papel na may outline ng oso, brown gouache, itim, dilaw, berde, puting gouache, hard brushes No. 6 at No. 3, cotton buds, brush holder, napkin para sa bawat bata. Isang halimbawa ng isang oso na iginuhit gamit ang paraan ng pagsundot sa pisara.

Panimulang gawain: Pagbabasa ng mga kwentong katutubong Ruso na "Masha and the Bear", "Three Bears", E. Charushin "Bear" at iba pang mga kwento tungkol sa mga hayop. Pagsusuri ng mga guhit ni E. Charushin. Pagtingin sa mga guhit ng larawan na may mga hayop sa tagsibol, pinag-uusapan ang buhay ng mga hayop sa tagsibol, pinag-uusapan ang mga pagbabago sa tagsibol sa kalikasan, pagmamasid sa paglalakad.

Board game "Sino ang may bahay?" Application, pagmomodelo ng mga hayop.

Pag-unlad ng kurso.

Panimulang bahagi.

Anong panahon ngayon sa bakuran? (Spring)

Guys, isipin natin kung ano ang nangyayari sa kalikasan sa unang bahagi ng tagsibol (mga sagot ng mga bata).

(sa projector, ipinapakita ng guro ang lahat ng nakalistang palatandaan ng tagsibol, kasama ng kuwento).

Ang lahat ng nabubuhay na bagay ay gumising, ang isang batis ay tumunog, at ang mga unang bulaklak ay lumilitaw sa mga natunaw na mga patch - mga snowdrop, ang mga ibon ay lumilipad mula sa mainit na mga bansa. Ang tagsibol ay dumating na. (Nabasag ang yelo sa ilog, umihip ang mainit na hangin, naging malinaw ang kalangitan, tagsibol, natunaw ang niyebe, lumitaw ang lupa).

Nasasabik ba ang mga hayop sa tagsibol? (Oo) Ano ang mangyayari sa mga hayop na nasa hibernation? (Nagising sila.) Tama yan guys.

Ngayon sasabihin ko sa iyo kung paano nakilala ng oso ang tagsibol.

Lumilitaw sa projector ang imahe ng isang oso na natutulog sa isang lungga.

Nang walang pag-aalala at walang pag-aalala, ang oso ay natulog sa kanyang lungga.

Natulog sa buong taglamig hanggang sa tagsibol at malamang na nanaginip

Biglang nagising ang clubfoot, nakarinig, bumaba - iyon ang gulo!

Sa dilim, hinalungkat niya ang kanyang paa at tumalon - may tubig sa paligid.

Nagmamadaling lumabas ang oso: bumaha - hindi natutulog!

Lumabas siya at nakita: mga puddles, natutunaw ang niyebe, dumating na ang tagsibol.

-Kapag uminit ito at lumitaw ang mga unang dahon, magigising ang oso. Pero malulungkot siya mag-isa, wala pa siyang kaibigan. Paano natin matutulungan ang oso? (Gumuhit para sa kanya mga kaibigan - mga oso.)

Pangunahing bahagi

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na isaalang-alang ang imahe ng isang oso. Tinatanong niya kung anong uri ng balahibo mayroon ang batang oso. (mahimulmol, balbon).

Gusto mo bang gumuhit ng teddy bear na may parehong magandang balahibo? (mga sagot ng mga bata)

Paano natin ito iguguhit? ("Paraan ng Poke").

Oo, mga bata, magguguhit kami ng isang teddy bear sa hindi pangkaraniwang paraan, gamit ang isang matigas na brush at gouache.

(umupo ang mga bata).

Tagapagturo:

Paalalahanan at ipakita sa mga bata kung paano hawakan nang tama ang brush: tulad ng isang lapis, na may tatlong daliri, ngunit sa itaas ng metal na bahagi ng brush.

Ano sa palagay mo, saan mo dapat simulan ang pagguhit ng isang teddy bear? (mga sagot ng mga bata)

Magaling! Una, ginagamit namin ang "paraan ng sundot" upang masubaybayan ang bear cub sa tabas. Iguhit ang katawan na laging nagsisimulang bumagsak. Anong bahagi ng katawan ng oso ang nasa itaas. (Ulo)

Tama! Ano ang hugis ng ulo ng oso? (Bilog)

Mabuti. Anong bahagi ng katawan ang dapat ilarawan sa susunod? (Torso / katawan ng isang batang oso)

Ang galing, anong hugis ng torso ng teddy bear? (Oval)

Anong mga bahagi ang kailangan pa nating iguhit ang ating teddy bear? (harap at hulihan na mga binti, sila ay hugis-itlog, mga tainga sa kalahating bilog).

Kapag handa na ang tabas, punan ang espasyo sa loob ng "paraan ng pagsundot".

Sinamahan ng guro ang pagtuturo sa isang palabas, inaanyayahan ang mga bata.

Ano ang kulang sa aming teddy bear? (mga sagot ng mga bata)

Ngunit maglalaro muna tayo sa ating mga daliri.

Magsagawa ng ehersisyo - magpainit gamit ang isang brush, habang ang kamay ay dapat nasa siko. (Ang mga bata ay nagsasagawa ng mga paggalaw alinsunod sa teksto sa isang maliit na papel).

Hawakan ang brush na ganito - (Kamay sa siko. Hawakan ang brush

mga daliri sa itaas ng metal na bahagi nito.

Mahirap? Hindi, basura! - Mga paggalaw gamit ang kamay sa ibabaw ng teksto.

Kanan - kaliwa, pataas at pababa

Tumakbo ang aming brush.

At pagkatapos, at pagkatapos - Ang brush ay gaganapin patayo.

Ang brush ay tumatakbo sa paligid. Magsagawa ng sundot nang walang pintura

Pinaikot-ikot na parang pang-itaas. sa sheet.)

Pagkatapos ng sundot dumating ang sundot!

Gumuhit tayo ng mga malalambot na cubs!

Malayang gawain ng mga bata.

Kapag natuyo ang drawing, gamit ang cotton swab, sa itim, tatapusin natin ang mata, ilong, bibig at kuko ng teddy bear. At upang ang aming mga oso ay hindi nababato, dagdagan namin ang aming mga guhit na may mga palatandaan ng tagsibol. Opsyonal, iguhit ang araw ng tagsibol, mga ulap at ang unang damo. Upang gawin ito, gumamit ng manipis na mga brush.

Minuto ng pisikal na edukasyon"Nanirahan ang mga anak sa sukal."

Mas madalas na nanirahan ang mga anak ng oso

Napalingon sila

Ganito, ganito, napalingon sila.

Mga anak ng oso na naghahanap ng pulot

Sabay nilang inalog ang puno,

Ganito, ganito, sabay nilang inalog ang puno.

Ang mga anak ng oso ay umiinom ng tubig

Nagpunta ang magkakaibigan

Ganito, ganito, sumunod ang lahat.

Sumayaw ang mga anak ng oso

Nakataas ang mga paa

Ganito, ganito, itinaas nila ang kanilang mga paa.

Panghuling bahagi.

Ang guro ay nakakabit ng mga iginuhit na oso sa magnetic board.

Magaling, napakagandang mga anak na nakuha natin. Ngayon ang aming oso ay magigising mula sa hibernation at makahanap ng maraming mga bagong kaibigan.

Mga bata, sabihin sa amin ang tungkol sa iyong mga anak? Alin ang naging pinakanakakatawa, alin ang pinaka malambot, alin ang pinaka mabalahibo? Paano tayo gumuhit ngayon? ("Paraan ng Poke").

Mga kaugnay na publikasyon:

Synopsis ng isang bukas na aralin sa visual na aktibidad sa senior group (pagguhit) "Dymkovo snake" Nilalaman ng programa: Patuloy na ipaalam sa mga bata ang katutubong at inilapat na sining. Upang pagsamahin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa mga laruan ng Dymkovo, Dymkovo.

Abstract ng isang aralin sa visual na aktibidad sa isang hindi kinaugalian na diskarte sa pagguhit - na may cotton swabs (pointillism) "Namumulaklak mula sa ilalim ng niyebe,.

Abstract ng aralin sa visual na aktibidad (pagguhit ng gouache) "Christmas tree toy" sa 1st junior group MBDOU DS No. 35 "Brook", Tuapse Abstract ng isang aralin sa fine arts (gouache drawing) "Christmas toy" sa 1st junior group.

Abstract ng isang aralin sa visual na aktibidad sa mga di-tradisyonal na pamamaraan - pagguhit gamit ang mga cotton buds (pointillism) "Bullfinch" Pointillism.

Abstract ng isang aralin sa visual na aktibidad sa gitnang pangkat Mga Gawain: 1. Upang pagsama-samahin ang kakayahang gumuhit ayon sa modelo; 2. Patuloy na turuan ang mga bata na gumuhit sa hindi kinaugalian na paraan: gamit ang cotton swabs;

Abstract ng isang aralin sa visual na aktibidad sa gitnang pangkat

"Pagguhit ng oso" (hindi tradisyonal na paraan: "Pagguhit sa pamamagitan ng sundot")

Target: Upang mapabuti ang mga visual na kasanayan at kakayahan, upang bumuo ng masining at malikhaing kakayahan.

Mga gawain:

  • Patuloy na pagbutihin ang kakayahang ihatid sa pagguhit ng mga larawan ng mga karakter ng mga akdang pampanitikan (mga paglalarawan ni Evgeny Ivanovich Charushin).
  • Matutong ihatid ang posisyon ng mga bagay sa espasyo sa isang sheet ng papel, pati na rin ang paggalaw ng mga figure.
  • Patuloy na ipakilala sa mga bata ang hindi tradisyonal na paraan ng pagguhit gamit ang espongha at gouache (dry na paraan).
  • Patuloy na paunlarin ang kakayahang magtrabaho nang maingat, matipid na mga materyales.

Panimulang gawain:Pagbabasa ng mga kwentong katutubong Ruso na "Masha and the Bear", "Three Bears", E. Charushin "Bear" at iba pang mga kwento tungkol sa mga hayop. Pagsusuri ng mga guhit ni E. Charushin. Pagdidisenyo mula sa mga geometric na hugis ng mga hayop, pagguhit ng mga bahagi ng katawan ng isang fox, isang liyebre. Ang pagtingin sa mga guhit ng larawan na may mga hayop sa tagsibol, pinag-uusapan ang buhay ng mga hayop sa tagsibol, isang naka-print na board game na "Sino ang may anong uri ng tahanan?", Didactic na laro na "Sino ang kumakain ng ano?". Application, pagmomodelo ng mga hayop.

Mga materyales: Sound recording ng bear ungol, teddy bear toy. Fiction - isang bugtong tungkol sa isang oso, isang didactic na laro na "In a forest clearing", isang set ng mga laruan ng hayop, isang paglalarawan ng isang oso ni Evgeny Ivanovich Charushin, gouache, brushes, isang foam rubber sponge, napkin, 1/2 ng isang album sheet ng isang berdeng background.

Pag-unlad ng aralin

Panimula

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na magtipon sa isang paglilinis ng kagubatan.

Anong panahon ngayon sa bakuran?(Spring)

Binubuksan ng guro ang sound recording na "Growling of the bear."

Guys, makinig, sino ang umuungol? (Kung nahihirapan ang mga bata sa pagsagot, gumawa ng bugtong tungkol sa oso):

Nakatira siya sa isang bingi na kagubatan

Malaki siya at chubby

Mahilig sa berries at honey

At sa taglamig ay sinisipsip niya ang kanyang paa. (Oso)

Inayos ng guro ang didactic game na "Bear". Ipinapasa ng mga bata ang teddy bear nang pabilog sa isa't isa at inilalarawan ang balahibo ng teddy bear gamit ang mga pandamdam na sensasyon (makapal, makapal, makapal, kayumanggi, kayumanggi, mahaba, mainit, makapal, atbp.).

Pangunahing bahagi

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na tingnan ang mga guhit ni Evgeny Charushin. Nagtatanong:

Pamilyar ka ba sa paglalarawang ito? Nakikinig sa mga sagot ng mga bata. (Sa larawang ito ng isang oso, ipininta ng artist na si Evgeny Ivanovich Charushin).

Binibigyang-pansin ang balahibo ng batang oso, gaya ng inilarawan sa kanya ng artista.

Gusto mo bang gumuhit ng teddy bear na may parehong magandang balahibo?(mga sagot ng mga bata)

Ano sa palagay mo ang kailangan nating iguhit? Pakikinig sa mga sagot ng mga batalandscape sheet, simpleng lapis, gouache, pinong brush).

Iginuhit ng guro ang atensyon ng mga bata sa mga materyales sa pagguhit:

Paano tayo gumuhit ng balahibo para sa isang teddy bear? (matigas na brush, espongha, mga sinulid na lana, atbp.)

Ano ang mayroon ka sa mesa? (dumikit na may foam sa dulo).

Pakiramdam ang bula, ano ang pakiramdam? (matigas, buhaghag na may malalaking bula, tuyo)

Nag-aalok ang guro na gumuhit ng isang bear cub sa isang hindi pangkaraniwang paraan, gamit ang hindi tradisyonal na paraan ng pagguhit, gamit ang isang espongha at gouache (dry na paraan "paraan ng pagsundot").

Tagapagturo:

Ano sa palagay mo, saan mo dapat simulan ang pagguhit ng isang teddy bear? ( Mga sagot ng mga bata)

Magaling! Una, gumuhit kami ng isang teddy bear na may isang simpleng lapis, gamit ang makinis na mga linya ay gagawin namin ang balangkas ng figure. Iguhit ang katawan na laging nagsisimulang bumagsak. Anong bahagi ng katawan ng oso ang nasa itaas. ( ulo)

Tama! Ano ang hugis ng ulo ng oso? ( bilog)

Inaanyayahan ng guro, sa kahilingan ng isa sa mga bata, na iguhit ang ulo ng isang teddy bear sa isang easel.

Mabuti. Anong bahagi ng katawan ang dapat ilarawan sa susunod? (Torso / katawan ng isang teddy bear)

Ang galing, anong hugis ng torso ng teddy bear? ( hugis-itlog)

Inaanyayahan ng guro ang isa sa mga bata na ilarawan ang katawan ng isang teddy bear sa isang easel.

Anong mga bahagi ang kailangan pa nating tapusin ang ating teddy bear? (harap at hulihan binti, ang mga ito ay hugis-itlog, ang mga tainga ay kalahating bilog).

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na iguhit sa easel ang mga nawawalang bahagi ng katawan ng teddy bear.

At para maging malambot, balbon ang aming teddy bear, gagawa kami ng espongha. Kung isawsaw mo ang isang tuyong espongha sa pintura ng kulay na kailangan namin ( kayumanggi ), at pagkatapos ay bahagyang pindutin ang pininturahan na gilid laban sa linya na iginuhit gamit ang isang lapis at agad na pilasin ito sa ibabaw, pagkatapos ay makakakuha ka ng isang imprint na magdaragdag ng lakas ng tunog at fluffiness sa linya. Huwag kalimutang tanggalin ang labis na pintura sa dahon. Ang susunod na pag-print ay dapat na ilapat nang magkatabi, na hindi nag-iiwan ng libreng espasyo para sa mga nauna at kasunod na mga pag-print. Kapag handa na ang tabas, punan ang espasyo sa loob ng mga kopya.

Sinamahan ng guro ang pagtuturo sa isang palabas, inaanyayahan ang mga bata.

Ano ang kulang sa aming teddy bear? ( Mga sagot ng mga bata)

Tama. Kapag natuyo ang pagguhit, sa isang manipis na brush ay tatapusin namin ang mga mata ng teddy bear. ilong, bibig at kuko.

Inaanyayahan kita na magpahinga sa isang paglilinis ng kagubatan upang magsanay

Mas madalas na nanirahan ang mga anak ng oso

Napalingon sila

Ganito, ganito, napalingon sila.

Mga anak ng oso na naghahanap ng pulot

Sabay nilang inalog ang puno,

Ganito, ganito, sabay nilang inalog ang puno.

Ang mga anak ng oso ay umiinom ng tubig

Nagpunta ang magkakaibigan

Ganito, ganito, sumunod ang lahat.

Sumayaw ang mga anak ng oso

Nakataas ang mga paa

Ganito, ganito, itinaas nila ang kanilang mga paa.

Magaling, napakagandang mga anak na nakuha natin. Gusto mo bang bigyan ang iyong mga magulang ng isang maliit na malambot na teddy bear? ( Oo).

Iguhit natin itong mga teddy bear!

Malayang gawain ng mga bata.

Panghuling bahagi

Ang guro ay may iba't ibang mga puno, isang impromptu na kagubatan na nakakabit sa magnetic board.

Saan sa tingin mo nakatira ang mga oso? ( mga sagot ng mga bata)

Mahilig maglakad ang mga oso sa kagubatan. Gustung-gusto din ng aming mga anak ang kagubatan.

Inilalagay ng mga bata ang kanilang mga anak sa isang impromptu na paglilinis ng kagubatan, nakikipag-usap sila sa isa't isa, pinag-uusapan ang kanilang anak.

Paano naging maganda at malambot na balahibo ang oso?

Anong paraan ng pagpapahayag ang ginamit natin?(foam rubber, gouache, kulay).

Bibliograpiya.

  1. Mula sa kapanganakan hanggang sa paaralan. Ang pangunahing pangkalahatang programang pang-edukasyon ng edukasyon sa preschool/ Ed. N. E. Veraksy, T. S. Komarova, M. A. Vasilyeva. - 3rd ed., naitama. at karagdagang - M: Mosaic-Synthesis, 2014 - 368 p.
  2. Komarova T. S. Visual na aktibidad sa kindergarten (4-5 taon). Gitnang pangkat / T. S. Komarova.- M: Mosaic-Synthesis, 2015 - 112s.

Institusyong pang-edukasyon sa preschool ng munisipyo "Kindergarten No. 25"

"KWENTO"

Direktang abstract

mga aktibidad na pang-edukasyon sa gitnang pangkat.

Visual na aktibidad.

Tema ng linggo "Sino ang naghahanda para sa taglamig"

Paksa: "Oso"

Binuo at isinasagawa: guro Mezentseva O.I.

Korkino 2018

Mga layunin: Patuloy na matutong makabisado ang mga halimbawa ng pagguhit (bilog at hugis-itlog na mga hugis), pinturahan ang mga ito sa isang pabilog na galaw, nang maingat, nang hindi lalampas sa balangkas.

Upang maihatid ang mga katangian ng isang hayop (oso), pagmamasid sa mga proporsyon.

Ayusin ang hugis, kulay, sukat.

Linangin ang kalayaan, katumpakan sa trabaho.

materyal:

Asul na karton (ayon sa bilang ng mga bata), mga pintura, brush, tasa ng tubig; mga template; sample ng guro; liham ng video mula sa isang oso.

Paunang gawain: isang sorpresang sandali sa simula ng linggo isang laruan ang dumating sa grupo /gnome /. Ang gnome ay muling inaayos sa loob ng isang linggo, hindi mahahalata para sa mga bata, sa isang grupo, at ang atensyon ng mga bata ay iginuhit dito ng guro.

Panimulang gawain: tinitingnan ang album na "Winter in the Forest", nagsasalita ng "Paano naghahanda ang mga hayop para sa taglamig", binabasa ang tula na "Bakit natutulog ang oso sa taglamig?" V. Orlova.

Pag-unlad ng aralin

Tagapagturo: Guys, tingnan mo, tinanggal na ba natin lahat ng laruan. Ano ang nangyari sa aming gnome?

Mga bata: May sulat siya.

Guys, ang sulat na ito ay hindi simple, nagsasalita ito. Ano ang gagawin natin dito? /mga sagot ng mga bata / Nag-aalok ka bang makinig sa kanya? Makinig tayo.(tunog na hindi makatulog ang boses ng oso at humihingi ng tulong).

Tagapagturo: Paano tayo magiging lalaki?Pakinggan ang pag-iyak ng oso

Misha, teddy bear

Tumigil ka na sa pag-iyak

Tutulungan ka namin

Kung tutuusin, napakagaling mo!

Talaga guys?

Tagapagturo: Guys look at the bear, ano na siya ngayon?/ malungkot, malungkot, malungkot, mabuti /

Posible bang makatulog ang isang oso na may masamang kalooban? Nag-aalok ang Guys Gnome na gumuhit kung paano natutulog ang oso sa lungga. Gumuhit tayo, pasayahin ang oso bago mag-hibernation? Ngunit upang tayo ay gumuhit ng oso, tandaan natin-

Anong kulay niya?

D. - kayumanggi.

Tagapagturo: At tinawag din ng mga lalaki ang oso - kayumanggi.

Tingnan natin kung anong mga bahagi ng katawan mayroon ang oso.

D. Katawan, ulo, paa, tainga ....

Tagapagturo: Gaano karaming mga paa ang mayroon ang isang oso

D. Apat.

Tagapagturo: alin?

D. Dalawang itaas at dalawang likuran.

Tagapagturo: At sa ulo, ano ang mayroon ang oso?

D. Tenga, mata, bibig, ilong.

Tagapagturo: Ilang tenga at mata? May buntot ba ang oso?

D. Oo, maliit siya.

Nag-aalok ang guro na gumuhit ng oso sa isang lungga gamit ang mga template.

tagapag-alaga : bago natin simulan ang ating gawain, ihanda natin ang ating mga daliri.

Mga himnastiko sa daliri:

Dalawang oso

Nakaupo ang dalawang osoIpinapakita sa kanyang mga kamay kung paano niya pinaghalo ang harina at

Sa isang manipis na asong babae.kung paano sila nahulog, pagkatapos ay ituro ang ilong, bibig

Ang isa ay nakagambala sa kulay-gatas,at iba pa sa text.

Ang isa pang minasa ng harina.

Isang kuku, dalawang kuku

Parehong nahulog sa alikabok!

Ilong sa harina, bibig sa harina,

Tenga sa maasim na gatas!

tagapag-alaga A: Ngayon, magtrabaho na tayo.

Pagpapakita ng guro ng pamamaraan ng pagguhit at pagpipinta ng pigura ng isang oso.

Pansariling gawain. Sa saliw ng musika, sinisimulan ng mga bata na subaybayan ang mga pattern.

Tagapagturo: Magaling guys, naikot mo ang iyong mga template nang maayos. gnome talaga? Guys, nag-aalok ang aming kaibigang si Gnome na magpainit nang kaunti bago namin simulan ang pagkulay ng aming drawing sa iyo.

Pisikal na Minuto: Tatlong Oso

Tatlong oso ang naglalakad pauwi Ang mga bata ay naglalakad sa lugar na nagtatawanan
Malaki na si Tatay. Itaas ang iyong mga braso sa itaas ng iyong ulo, hilahin pataas.
Si Nanay ay mas maliit sa kanya, Kamay sa dibdib.
At ang anak ay sanggol pa lamang. Umupo.
Siya ay napakaliit, Nakayuko, umiindayog na parang oso.
Naglakad na may mga kalansing. Tumayo, ang mga kamay sa harap ng dibdib ay nakakuyom sa mga kamao.
ding ding, ding ding. Ginagaya ng mga bata ang paglalaro ng mga kalansing.

Tagapagturo: Buweno, ngayon ay tahimik kaming umupo at simulan ang pagkulay ng iyong mga guhit.

III. huling bahagi:

Sa panahon ng trabaho, tinutulungan ng guro ang mga bata sa kaso ng kahirapan. Pagkatapos ay kinokolekta niya ang gawain ng mga bata at inilalatag ang gawain upang matuyo.

Tagapagturo: - Gusto mo bang gumuhit ng oso?

Mga sagot ng mga bata. (Oo)

Tagapagturo: - Ang lahat ng mga gawa ay naging napakaganda. Sa pagtingin sa iyong mga guhit, ang oso ay tiyak na matutulog!

Bibliograpiya:

    Isang huwarang pangkalahatang programang pang-edukasyon ng edukasyon sa preschool "Mula sa kapanganakan hanggang sa paaralan" - na-edit ni N.E. Veraksa, T.S. Komarova, M.A. Vasilyeva

    Imahinasyon at pagkamalikhain sa pagkabata - L.S. Vyutskiy.

    Ang pag-unlad ng mga bata sa visual na aktibidad. – T.N.Doronina

    Visual na aktibidad sa kindergarten - N.P. Sakulina, T.S. Komarova

Aralin sa artistikong pagkamalikhain (hindi tradisyonal na pagguhit) sa gitnang pangkat sa paksa: "Polar bear"

Paglalarawan: Synopsis ng OD sa "Artistic and Aesthetic Development" para sa mga batang nasa katanghaliang-gulang na gumagamit ng mga di-tradisyonal na pamamaraan. Ang materyal ay magiging kapaki-pakinabang sa mga tagapagturo at guro ng karagdagang edukasyon na nagtatrabaho sa mga nasa katanghaliang-gulang na mga bata.

Panimulang gawain: pagtingin sa mga larawan tungkol sa mga naninirahan at hayop sa Hilaga, pagbabasa ng mga gawa ng sining tungkol sa Hilaga; tinitingnan ang hilagang ilaw.

Target: upang ipakilala ang mga bata sa isang bagong paraan ng pagpapadala ng isang imahe - pagguhit gamit ang mga decoy; matutong punan ang buong imahe.

Mga gawain: palawakin ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga hayop sa hilaga, tungkol sa polar bear (kung ano ang kinakain nito, kung saan ito nakatira, mga tampok na katangian), ipakilala ang mga bata sa isang bagong kababalaghan - ang hilagang mga ilaw, patuloy na ipakilala ang mga di-tradisyonal na diskarte sa pagguhit, turuan ang mga bata na gumuhit gamit ang decoy, patuloy na bumuo ng kasanayan sa pagtatrabaho sa mga di-tradisyonal na pamamaraan , bumuo ng mga mahusay na kasanayan sa motor ng mga kamay, imahinasyon, mapanlikhang pag-iisip, pagkamalikhain, bumuo ng aktibidad ng nagbibigay-malay at aesthetic na pagkamaramdamin, linangin ang interes sa mga di-tradisyonal na pamamaraan ng pagguhit, ang kakayahan upang makumpleto ang gawaing sinimulan, pagsasarili sa pagganap ng trabaho
Mga materyales: semolina, pandikit, brush, brush stand, napkin, sheet na may tapos na pattern.

Proseso ng paggawa:

1. Bugtong tungkol sa isang polar bear.

Guys hulaan ang bugtong:

"Nakaupo sa isang bloke ng yelo,

Mangingisda ako para sa almusal.

Snow-white may reputasyon ako

At nakatira ako sa North

Tama, ito ay isang polar bear.

Tingnan natin ang larawang ito.
2. Pagsusuri ng pagpipinta na "Family of Polar Bears"

Sino ang nakikita mo sa larawang ito?

Ano ang ginagawa ng mga anak ng oso? Ano sila?

Ano ang ginagawa ng oso? Ano siya?

Guys, ano ang alam mo tungkol sa polar bear? (mga sagot ng mga bata)

Ano pa ang nakikita mo sa larawan? (Hilagang ilaw)

Ano ang Northern Lights? Nangyayari ang Northern Lights sa malinaw na nagyeyelong gabi. Ang kalangitan, na pinaliwanagan ng liwanag ng buwan at mga bituin, ay pininturahan sa iba't ibang kulay. At ito ay nagiging napakaliwanag, tulad ng liwanag ng araw.

Look at the picture guys and tell me please, maganda ba itong phenomenon? (Oo)

Anong mga kulay ang nasa hilagang ilaw? (Mamula-mula, mapusyaw na berde, lila)

Ano sa palagay nyo guys, meron ba tayong northern lights? (Hindi)

Ayun, wala tayong northern lights.

3. Ang kwento ng tagapagturo.

"Ang polar bear ay nakatira sa North Pole, sa Arctic. Laging taglamig, laging may snow. Siya ang pinakamalaking mandaragit ng ating planeta. Mahusay na lumangoy at sumisid ang oso. Mabilis na gumagalaw sa yelo. Ang mga polar bear ay nangangaso ng mga seal at walrus cubs. Ang mga polar bear ay kumakain din ng isda, ibon at kanilang mga itlog, lumot, berry.

4. Dynamic na paghinto.

"Puting oso para sa pangingisda

Mabagal maglakad, kumaway.

Amoy ang matandang mangingisda

Na ang mayayaman ay naghihintay ng huli"

5. Pagtatakda ng gawain para sa mga bata.

Ngayon iminumungkahi kong gumuhit ka ng isang polar bear, ngunit hindi kami gumuhit ng mga pintura, ngunit may pandikit at semolina.

Mayroon kang mga blangko sa mga talahanayan, at lahat ng kailangan mo upang gumana.

Una kailangan mong ipinta ang oso na may pandikit, pagkatapos ay takpan ang lahat ng inilapat na pandikit na may semolina, at iwaksi ang labis.

6. Independent - praktikal na gawain ng mga bata.

7. Pagbubuod. Dekorasyon ng eksibisyon.

Guys, mayroon kayong napakagandang bear, ilagay natin ang mga ito sa ice floe, at makakakuha tayo ng totoong North Pole, kung saan nakatira at naglalakad ang mga polar bear.

Guys, alam nyo na may northern lights sa north pole. Ang hilagang mga ilaw ay isang napakagandang phenomenon kapag ang kalangitan ay kumikinang sa lahat ng mga kulay nang sabay-sabay. Ang mga alon ng alinman sa pula o berdeng ilaw, na nagpapalit-palit, ay dumadaloy dito mula sa isang dulo hanggang sa kabilang dulo.

Tingnan natin kung paano ito nangyayari. (video demo)

At ngayon bumalik sa aming trabaho, tingnan kung gaano kaganda ang aming ginawa!

© 2022 skudelnica.ru -- Pag-ibig, pagtataksil, sikolohiya, diborsyo, damdamin, pag-aaway