2nd junior group drawing summer journey. Buod ng aralin sa “Summer” para sa grupo ng nursery

bahay / Pag-ibig

Rogonova Yulia Vladimirovna

MBDOU "Kindergarten No. 134"

Dzerzhinsk, rehiyon ng Nizhny Novgorod.

Tagapagturo

Mga tala sa pagguhit sa pangalawang junior group: "Yellow Dandelion"

Layunin: matutong gumuhit ng dandelion gamit ang iyong mga daliri.

Mga gawain:
1. Larangan ng edukasyon "Pag-unlad ng lipunan at komunikasyon":
Bumuo ng nagpapahayag na pagsasalita, memorya, pansin; pukawin ang isang emosyonal at aesthetic na tugon sa paksang ito;
2. Lugar na pang-edukasyon "Pag-unlad ng Cognitive": pagsamahin ang kaalaman tungkol sa tagsibol, ang mga unang bulaklak, ang kanilang istraktura; pagsamahin ang kaalaman tungkol sa mga insekto (bubuyog); linangin ang isang mapagmalasakit na saloobin sa kalikasan.
3. Larangan ng edukasyon "Pag-unlad ng pagsasalita": bumuo ng kakayahang makinig sa isang tula, sumagot ng mga tanong, matutong pumili ng mga pang-uri na naglalarawan para sa isang pangngalan; bumuo ng tamang tunog na pagbigkas.
4. Larangan ng edukasyon "Pag-unlad ng artistikong at aesthetic": matutong ihatid ang imahe ng isang bulaklak, ang istraktura at hugis nito gamit ang iyong mga daliri; pagsamahin ang kaalaman sa mga pangunahing kulay; linangin ang interes sa pagkamalikhain.
5. Larangan ng edukasyon "Pisikal na pag-unlad": bumuo ng mahusay na mga kasanayan sa motor at koordinasyon ng mga paggalaw; linangin ang pagnanais na lumahok sa mga laro sa labas.
Panimulang gawain: pagmamasid sa damo at bulaklak, mga insekto sa paglalakad, pagtingin sa mga album na "Bulaklak", "Mga Insekto"; paghula ng mga bugtong tungkol sa tagsibol at mga bulaklak.

Paraan: pakikinig sa isang trabaho, pag-uusap, mga indibidwal na tugon mula sa mga bata, gamit ang isang sandali ng sorpresa, isang sitwasyon ng problema, pagpapakita ng isang paraan ng pagkilos, pagpapaliwanag, paglalaro sa labas, paghihikayat.

Mga Pasilidad: mga sheet ng album, dilaw at berdeng gouache, isang modelo ng isang dandelion at mga bubuyog ayon sa bilang ng mga bata, mga napkin.


Mga nilalaman ng mga aktibidad na pang-edukasyon:

1. Oras ng pag-aayos.
Tagapagturo: Guys, isang kahanga-hangang oras ng taon ay dumating - Spring. Nagising ang lahat ng kalikasan mula sa mahabang pagtulog. Anong mga bulaklak ang kabilang sa mga unang namumulaklak?
Mga bata: Dandelion.
Tagapagturo: Babasahin kita ng isang magandang tula tungkol sa isang dandelion!
"Bumaba na ang araw
Gintong sinag.
Lumaki ang dandelion -
Ang unang bata!
Siya ay may kahanga-hangang
kulay ginto,
Isa siyang malaking araw
Maliit na portrait!
- Tingnan kung gaano kaganda ang dandelion. Paano ang bulaklak na ito ay katulad ng araw?
Mga Bata: Parehong bilog at dilaw.
Tagapagturo: Ano ang mayroon ang dandelion? (stem, dahon, bulaklak) Makarinig ng hugong. Sino ito?
May pakpak na fashionista, may guhit na damit!
Kahit maliit siya, kung kumagat siya ay masama!
Mga bata: Bee.
(Isang bubuyog ang dinala sa grupo)
Tagapagturo: Hello, bee! ano pangalan mo (Maya) Nalaman ng bubuyog na may lumitaw na dandelion sa aming grupo. Maaga siyang nagising, at hindi pa namumukadkad ang mga bulaklak kahit saan. Gustong tikman ng bubuyog ang nektar. Kaya lumipad siya sa amin, ngunit hindi siya lumipad sa amin nang mag-isa, kasama ang kanyang mga kaibigan - ang mga bubuyog.
Tagapagturo:(nagdala ng mga bubuyog)
Panlabas na laro na "Dandelion"
Dandelion, dandelion!
(Nag-squat sila, saka dahan-dahang bumangon)
Ang tangkay ay kasing manipis ng daliri.
Kung mabilis ang hangin, mabilis
(Nagkakalat sila sa iba't ibang direksyon)
Ito ay lilipad sa clearing,
Kaluskos ang lahat sa paligid.
(Sinasabi nila "sh-sh-sh-sh-sh")
Mga stamen ng dandelion
Magkakalat sila sa isang round dance
(Magkahawak kamay at maglakad ng pabilog)
At magsasama sila sa langit.

2. Problemadong sitwasyon.
- Guys, maraming mga bubuyog, ngunit isang bulaklak. Ang mga insekto ay hindi magkakaroon ng sapat na nektar ng bulaklak. Saan natin ito makukuha?
Mga Bata: Gumuhit.
2. Tagapagturo: Ano ang iguguhit natin? Wala kaming mga brush.
Nahihirapang sumagot ang mga bata.
Tagapagturo: Hindi bale, palagi kaming may 10 brush na nakahanda na laging kasama namin. Anong uri ng mga brush ito? nahulaan mo ba? Siyempre ito ang aming mga daliri! Ang bawat finger-brush ay may sariling pintura. At ngayon tuturuan kita kung paano gumuhit gamit ang mga daliri ng brush. Pumili ng anumang dahon na pinakagusto mo sa kulay. Maglagay tayo ng dilaw na pintura sa ating daliri, maglagay ng maliwanag na tuldok sa sheet, at pagkatapos ay sa paligid nito ay maraming mga tuldok sa isang bilog.
Tagapagturo:(sinasamahan ang pagpapaliwanag na may halimbawang pagpapakita) Kaya ang bulaklak ay naging dilaw at malambot. Ano pa ang nakalimutan nating iguhit?
Mga bata: stem at dahon.
Tagapagturo: Maaari silang iguhit gamit ang mga tuwid na linya. Sinong gustong magpakita? (Gumuhit ang bata sa sample) Tingnan mo, isa pang dandelion ang tumubo sa aming grupo. Ngayon gumuhit ng mga dandelion para sa bawat bubuyog sa iyong sarili.
Gumuhit ang mga bata.
3. Pagbubuod.
Tagapagturo: Anong kahanga-hangang mga bulaklak ang naging mga ito. Ngayon pinagsama namin ang mga dandelion - nakakakuha kami ng isang gintong parang. Ang aming mga bubuyog ay uupo dito at iinom ng matamis na nektar! Guys, pwede ba kayong pumili ng bulaklak? (mga sagot ng mga bata). Bakit? (mga sagot ng mga bata).
Lahat ng mga lalaki ay ginawa ang kanilang makakaya, ang mga bubuyog ay napakasaya. Magaling!

Mga layunin:

Palawakin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa tag-init.
Pagyamanin ang bokabularyo ng mga bata sa paksa.
Bumuo ng mga matatag na ideya tungkol sa laki, dami, kulay, mga geometric na hugis.
Patuloy na turuan ang mga bata na ipahiwatig ang bilang ng mga bagay na may isang numero, upang matukoy ang posisyon ng isang bagay sa kalawakan.
Magsanay ng sculptural at bas-relief modeling, gluing, finger painting, stamps at lapis.
Paunlarin ang kakayahang ulitin ang mga paggalaw pagkatapos ng guro.
Bumuo ng pag-iisip, mga kasanayan sa motor, visual at auditory na konsentrasyon, koordinasyon ng mga paggalaw.

Kagamitan:

Mga itim na lapis, isang blangko na larawan na naglalarawan ng isang tren sa mga riles na walang mga natutulog, malagkit na mga lapis, may kulay na mga larawan ng silweta ng "bulaklak", "strawberry", "peras", "pipino", "mushroom", "liyebre".
Isang larawan sa background na naglalarawan ng mga bulaklak na may iba't ibang kulay, na may mga plastic plug sa gitna ng parehong kulay.
Blangkong larawan "sunflower", black plasticine, sunflower seeds.
Mga "pie" ng karton - mga tatsulok na gawa sa karton ng iba't ibang laki na nakatiklop sa kalahati, "mga strawberry" na may iba't ibang laki.
Mga larawang may kulay na silweta ng mga gulay at prutas, isang larawan sa background na may mga iginuhit na kahon sa anyo ng mga geometric na hugis.
Ang mga daliri ay nagpinta sa dilaw at pula, blangko na larawang "mansanas".
Mga selyo ng "mansanas", pulang gouache, mga blangkong larawan na "puno ng mansanas".
Clothespins, lubid, may kulay na mga larawan ng silweta ng mga kabute.
Puting plasticine, blangko ang larawang "fly agaric" na walang mga puting spot sa takip.
Isang larawan na naglalarawan ng apat na mushroom, tatlo sa mga ito ay magkapareho, at ang isa ay iba sa iba.
Isang larawan sa background na naglalarawan ng mga binti ng kabute na may iba't ibang laki, mga takip ng kabute, mga dahon, at mga snail na ginupit mula sa may kulay na karton na may angkop na sukat.
Mga flat shell, piraso ng salamin, pandikit, blangko na larawan "Sa dalampasigan".
Isang larawan sa background na naglalarawan ng tatlong oso na may iba't ibang laki, mga inflatable na singsing na ginupit mula sa kulay na karton na naaayon sa laki ng mga oso.
Isang lalagyan na may buhangin kung saan nakabaon ang iba't ibang pebbles.
Pag-record ng audio: "Ito ang aming tag-araw!"

Pag-unlad ng aralin:

Pagbati na laro "Ang aming mga matalinong ulo"

Ang aming mga matalinong ulo
Mag-iisip sila ng maraming, matalino.
Makikinig ang mga tainga
Malinaw na nagsasalita ang bibig.
Magpapalakpak ang mga kamay
Tatadyakan ang mga paa.
Ang mga likod ay itinuwid,
Nakangiti kami sa isa't isa.

Pagbasa ng tula - Sanayin ang "Mga Regalo ng Tag-init"

Ang tag-araw ay nagmamadaling parang tren,
Sold out na lahat ng ticket -
Papalapit na sa amin ang summer train
Sa pamamagitan ng mga bukid at kagubatan.
Ang makina ng tren ay umugong nang malakas -
Isang kulay abong liyebre ang nakaupo dito.
Hindi siya clown, hindi artista -
Siya ay isang matalinong driver!

Pagguhit ng "Summer Train"

Iguhit gamit ang isang itim na lapis ang mga natutulog - maikling patayong mga guhit at ang usok mula sa tsimenea ng makina - mga kulot.

Number one, alam kong sigurado
May bulaklak na kotse sa tren!
"Mahaba ang daan patungo sa taglagas!" –
Sinasabi ng Cornflower sa lahat.
At tumango ng ulo
kampana ng field,
At ang sunflower ay nakatingin sa malayo -
Siya ay nanonood ng araw!
Maaaring ito ay maliit, ngunit gayon pa man
Para siyang araw!

Didactic game na "Piliin ang gitna ng isang bulaklak"

Pumili ng sentro para sa bawat bulaklak na eksaktong kapareho ng kulay ng mga petals.

Gawa ng kamay na "Sunflower"

Gumawa tayo ng sunflower na parang tunay: takpan ang gitna ng itim na plasticine, at ilagay ang mga buto sa ibabaw ng itim na plasticine.

At sa karwahe numero dalawa
Hindi bulaklak at hindi damo -
Ang mga berry dito ay marangal,
Napakabango.
Mga strawberry at raspberry
Nakatakas mula sa basket -
Ayaw nilang mawala
At makipagsiksikan sa amin!

Didactic na laro na "Pies na may mga strawberry"

May mga pie sa harap mo. Ipakita ang pinakamalaking pie, ang katamtaman, ang pinakamaliit. Ngayon ay kailangan mong ilagay ang pagpuno sa mga pie - mga strawberry. Mag-ingat lamang, ilagay ang pinakamalaking berries sa pinakamalaking pie, medium berries sa gitnang pie, at maliliit na berries sa maliit na pie.

Sa kotse number three
Puro gulay sa loob!
Ang sabi ng karot: "Guys,
Walang mas magandang hardin kaysa sa atin!"
Agad silang nakipagtalo sa kanya.
Pipino at kamatis.

Didactic game "Maglagay ng mga gulay at prutas sa mga kahon"

Ilagay ang mga gulay at prutas sa angkop na hugis na mga kahon.

Pagmomodelo ng "Cucumber and Tomato Salad"

Ang mga bata ay nililok ang isang pipino mula sa berdeng plasticine sa pamamagitan ng tuwid na rolling, at mga kamatis mula sa pulang plasticine sa pamamagitan ng pabilog na rolling. Pagkatapos ang mga naka-istilong gulay ay pinutol at inilagay sa isang plato. Budburan ang tuktok na may mga damo - isang berdeng napkin na napunit sa maliliit na piraso.

At sa pang-apat, sa aming mga hardin
Dumating na ang mga hinog na prutas!
Ang mansanas ay nakakatakot sa peras
Na lahat gustong kumain nito.
Ang peras ay napaka mahiyain
At pinagtatawanan siya ng puno ng plum.

Didactic game "Bilangin ang mga prutas sa mga plorera"

Bilangin ang mga prutas sa mga plorera at lagyan ng numero ang mga ito.

Pagguhit gamit ang mga selyong Apple Tree

Isawsaw ang mga selyo sa pintura at mag-iwan ng mga imprint sa kahoy.

Pagguhit gamit ang mga pintura na "Pagbuhos ng mansanas"

Tingnan mo itong mansanas. Ang isang gilid nito ay dilaw at ang isa naman ay pula. Gumuhit tayo ng eksaktong parehong mansanas na may dilaw at pulang bariles.

Dynamic na pag-pause "Ito ay kung ano ito, ang aming tag-araw"

Ang mga bata, sa kanta na may parehong pangalan, ay kumuha ng mga alpombra, humiga sa kanilang mga tiyan, iwinagayway ang kanilang mga binti, pagkatapos ang kanilang mga braso, tumalikod sa kanilang mga tagiliran, pagkatapos ay sa kanilang mga likod, itaas ang kanilang mga binti at braso. Tumayo sila, tumakbo sa lahat ng direksyon na may mga pabilog na paggalaw ng kanilang mga braso sa harap ng kanilang dibdib - "langoy".

At sa kotse ng kabute - ang ikalima
Pupunta ang mga honey mushroom sa kagubatan ng tag-init.
At mangarap ng isang araw
Kunin ang tuod bago ang lahat.
Tinanong ng porcini mushroom ang fox:
"Saan ka lumaki, little sister?"
"Tumalaki ako sa gitna ng damo,
Sa madaling salita, kung nasaan ka man!"

Didactic game na "Pumili ng mga takip ng kabute"

Pumili ng angkop na sukat ng takip para sa bawat kabute. at maglagay ng dahon sa ibabaw ng takip. At magtanim ng mga kuhol sa ilalim ng mga kabute.

Bas-relief sculpture "Poisonous fly agaric mushroom"

Gumawa ng mga puting tuldok mula sa plasticine para sa makamandag na fly agaric mushroom.

Ipakita sa akin ang isang kabute na hindi tulad ng lahat ng iba pang mga kabute.

Mag-ehersisyo "Isabit ang mga kabute upang matuyo"

Isinasabit ng mga bata ang "mushroom" sa isang string gamit ang mga clothespins.

Mula dapit-hapon hanggang madaling araw
Ang tren ay nagmamadali sa tag-araw.
Ang tren ay kumakanta ng isang kanta
At nagbibigay siya ng mga regalo!

Application na "Summer Train"

May malaking tainga na tsuper na nakaupo sa lokomotibo - idikit ang liyebre sa makina. Sa unang karwahe mayroong isang bulaklak, sa pangalawa - isang berry, sa pangatlo - isang pipino, sa ikaapat - isang peras, at sa ikalimang - isang kabute.

Pagmomodelo "Sa dalampasigan"

Pinunit ng mga bata ang mga piraso ng plasticine, idikit ang mga ito sa background na larawan at ilagay ang mga ito sa itaas, pinipindot ang mga flat shell at mga piraso ng salamin na lupa na may tubig dagat.

Didactic na laro na "Bigyan ang mga bear ng inflatable rings"

Nagpasya ang mga oso na lumangoy sa mainit na dagat, bigyan sila ng mga inflatable swimming ring. Pumili ng mga bilog na may tamang sukat.

Didactic exercise "Maghanap ng mga pebbles sa buhangin"

Subukang maghanap ng iba't ibang magagandang pebbles sa buhangin.

Abstract ng GCD sa pangalawang junior group sa art

pag-unlad ng aesthetic.

"Pagguhit ng tag-araw"

Layunin ng aralin:

Palakasin ang kakayahang gumuhit ng mga simpleng bagay at phenomena

katotohanan. Gamit ang tuwid, bilog, hilig, mahaba,

maikling linya.

Tukuyin ang kaalaman sa mga pangunahing kulay at lilim bilang paraan ng paghahatid

variable na katangian at emosyonal at moral na katangian

larawan.

Palakasin ang kakayahang gumamit ng pintura, brush, napkin, stand

sa ilalim ng brush, banlawan ang brush sa isang baso ng tubig, tuyo

napkin.

Patuloy na linangin ang interes sa pagguhit at pagmamahal sa kagandahan.

Panimulang gawain: Pagguhit ng tuwid, bilog, mahaba, maikli

mga linya. Pangkulay na mga contour gamit ang mga kulay na lapis at pintura. Naka-on

mga klase sa mga aktibidad sa sining, sa labas ng klase, indibidwal na gawain.

Pag-unlad ng aralin.

Ang guro ay nagdadala ng isang malaking magandang borlas na pinalamutian ng isang laso

at pintura. Guys, alam niyo ba kung sino ang bumisita sa inyo ngayon? tama,

Ito ay isang brush, ngunit hindi isang simple, ngunit isang mahiwagang isa. Marunong siyang gumuhit.

Maaari bang magpinta ang iyong mga brush? Susuriin natin ito ngayon. Yung brush ko

isinawsaw sa pintura. Alin? Tama, berde. Ano ang maaari mong iguhit

berdeng pintura? Siyempre, damo. Narito ang aking magic brush na nagpinta ng damo

(maikling patayong linya) – pagpapakita ng guro. At ngayon ang iyong tassels

Magguguhit sila ng eksaktong parehong damo (ang mga bata ay gumuhit sa kanilang sarili).

Pagkatapos magpinta gamit ang berdeng pintura, nadumihan ang brush. Ano'ng kailangan mo

gawin? (Banlawan, tuyo).

Tulungan ang iyong mga tassel, magaling (sinusuot ng mga bata ang kanilang mga tassel

tumayo).

Phys. saglit lang:

Ang araw ay sumisikat -

Ang bulaklak ay namumulaklak!

Ang araw ay lumulubog -

Humiga ang bulaklak

Ano pang pintura ang mayroon ka sa iyong mesa? Tama, pula.

Ano ang maaari mong ipinta gamit ang pulang pintura? Mga berry, bulaklak (ipakita

guro ng pagguhit na may mga bilog na linya). - Gumuhit kami ng mga bulaklak sa pamamagitan ng pagpindot sa brush.

At ngayon ang iyong mga brush ay magpinta ng mga bulaklak at berry (magaling).

Mayroon ding kulay asul na pintura. Iguhit natin ang asul na langit na may mga tuwid na linya

mahabang linya sa tuktok ng dahon. Gumuhit kami nang hindi inaangat ang brush mula sa sheet,

mula kaliwa hanggang kanan. Pininturahan ng aking brush ang asul na langit, nahuhugasan

baso at pinatuyo sa isang napkin.

Ngayon ay magpinta ka gamit ang iyong mga brush ng isang magandang asul na langit, magaling.

Alam mo na kung paano magpinta at maghugas ng iyong mga brush sa iyong sarili, magaling. Naglakad lakad ako

Ang brush ay mahiwagang para sa mga pintura at pagod. Ipagpapahinga na natin siya

tumayo.

Pagkatapos ay hinahangaan ng mga bata ang kanilang trabaho


Sa paksa: mga pag-unlad ng pamamaraan, mga pagtatanghal at mga tala

Buod ng isang aralin sa komunikasyon at nagbibigay-malay na mga aktibidad sa mga bata 3-4 taong gulang. "Gumuhit kami ng tag-araw"

Turuan ang mga bata na mag-isip nang lohikal, bigkasin ang isang tula nang malinaw, at turuan sila ng kakayahang makinig sa iba. Upang pagsamahin ang mga umiiral na ideya tungkol sa tag-araw, upang linangin ang pagmamahal sa katutubong sining....

Aralin sa senior group na "Pagguhit ng tag-init"

Mga Layunin:1. Gamit ang pampanitikang paraan, ipakita sa mga bata kung gaano kaganda ang kalikasan sa tag-araw.2. Upang bumuo ng emosyonal na pang-unawa ng mga bata sa mundo sa kanilang paligid, upang makabuo ng mga makatotohanang ideya...

"Gumuhit ako ng tag-araw"

Ang edukasyong makabayan ay dapat maging isang organikong bahagi ng buhay ng ating lipunan.V. Putin Ang layunin ng pagtatanghal ay ipakita kung anong mga kondisyon ang maaaring malikha upang maipakilala ang isang bata sa mga pagpapahalagang moral at makabayan...

Pukawin ang isang positibong emosyonal na tugon sa kagandahan ng kalikasan.
Paunlarin ang kakayahang maghatid ng mood, estado, saloobin sa kung ano ang inilalarawan, mag-eksperimento sa iba't ibang uri at pamamaraan ng paglalarawan.
Ilarawan ang mga simpleng bagay at phenomena.
Kakayahang lumikha ng mga simpleng komposisyon ng plot.

Mga gawain:

Patuloy na matutunan kung paano humawak ng lapis nang tama
Matutong maglarawan ng mga simpleng bagay, gumuhit ng mga tuwid na linya (maikli, mahaba)
Rhythmically, maglapat ng mga stroke kapag naglalarawan ng ulan, inilalagay ang mga ito sa buong sheet.
Maghanap ng mga pagkakatulad sa pagitan ng mga stroke at patak ng ulan, pukawin ang isang emosyonal na tugon
Matutong gumuhit ng ulan mula sa mga ulap, linangin ang katumpakan.

Panimulang gawain:
— Kausapin ang iyong anak tungkol sa tag-araw.
— Panonood ng animated na pelikula: "mushroom rain"
- Mga obserbasyon sa ulan.
— Matuto ng kanta tungkol sa ulan

Magdadala kami ng mga payong
At sa labas na tayo.
Mamasyal tayo at maglaro.
Kung biglang umulan
Bubuksan namin ang mga payong
Lilipas ang ulan, isara ang payong
Laro ulit tayo!

Praktikal na bahagi: pagguhit.

Tagapagturo: Guys, bakit kailangan natin ng ulan?
Mga bata: Para diligan ang mga bulaklak at puno.
Tagapagturo: Pagkatapos ay tulungan natin ang ating mga halaman at gumuhit ng ulan!
(Umupo ang mga bata sa mesa)

Tinutulungan ng guro ang mga bata at binibigkas ang tula:

ulan

Madaling araw, eksaktong alas singko,
Lumabas ang ulan para mamasyal.
Nagmamadali ako sa ugali -
Ang buong lupa ay humingi ng inumin, -
Bigla niyang nabasa sa karatula:
"Huwag lumakad sa damuhan".
Malungkot na sinabi ng ulan:
"Oh!"
At umalis.
Ang damuhan ay tuyo.
O.Bundur

Finger gymnastics "Ulan"

Ulan, ulan, patak,
Water Saber,
Pumutol ako ng puddle, pumutol ako ng puddle,
Gupitin, gupitin, hindi pinutol,
At napagod siya at tumigil.
(I. Tokmakova)

huling bahagi .

Isinasabit ng guro ang mga guhit sa pisara at tinitingnan ang mga guhit kasama ang mga bata.

Nadya Meshkova

Pagguhit- isa sa mga paboritong uri ng mga aktibidad ng mga bata. Karamihan sa mga bata ay matapang na kumukuha ng anumang visual na materyales at gumuhit, ngunit hindi lahat ng mga bata ay mga artista sa hinaharap, at kahit na ang pinakamahusay na mga pamamaraan ng pagtuturo ay hindi magbabago nito. Ngunit ang lahat ng mga bata ay may predisposisyon na makabisado ang mga graphic na kasanayan at ang mga bata ay gumuhit ng anumang gusto nila at kung paano nila gusto at sa parehong oras ay nagbibigay ng isang paglalarawan ng kanilang mga guhit, kahit na ito ay mga scribbles lamang. Ang gayong bata ay matatawag na malikhain, dahil alam niya kung paano mag-isip sa labas ng kahon, gumawa ng mga pagtuklas, ang kakayahang makakita ng iba, at sa hinaharap siguraduhin na matutunan kung paano maganda pintura.

Hindi kinaugalian na diskarte sa pagguhit espesyal na mga palad at daliri hindi nangangailangan ng mga kakayahan, mahalagang pumili ng paksa ang guro para sa pagguhit at gabayan ang mga bata sa tamang direksyon. Pagguhit Talagang gusto ito ng mga bata gamit ang kanilang mga daliri at palad. Ito ay isang kapana-panabik at masaya na proseso. Ang mga nakakamalay na paggalaw ay nagpapasigla sa pag-unlad ng pagsasalita sa mga bata. Kapag nagkulay ng palad, ginagamit ng bata ang parehong mga kamay, na perpektong nabubuo ang koordinasyon ng mga paggalaw. Ang mga batang kaliwang kamay ay mayroon nito nakakatulong ang pagguhit pag-unlad ng kanang kamay. Anumang visual na aktibidad nagpo-promote aesthetic na pang-unawa sa mundo at pagtaas ng aktibidad ng pagsasalita, bubuo ng imahinasyon, spatial at makasagisag na pag-iisip.

Kapag ang isang bata ay lumikha ng isang imahe, ang kanyang mga ideya tungkol sa mundo sa paligid niya ay bumubuti. Naaalala niya ang mga tampok na katangian at mga detalye ng mga bagay, pinagkadalubhasaan ang mga visual na kasanayan, at hinahanap ang mga unang solusyon sa disenyo.

Upang magtrabaho, pinagsama ko ang dalawang sheet ng wallpaper. Gumuhit ako ng araw sa sulok, at ang mga sinag ay mga palad ng mga bata.

bahaghari pininturahan mga daliri at klouber din pininturahan ng mga daliri, lahat ng iba pa gamit ang iyong mga palad.



Gustung-gusto ng mga bata na ipinta ang kanilang mga kamay gamit ang mga pintura; kinikiliti sila at masaya. Ang mood at maraming mga impression ay itinaas.






Sa dulo pagguhit Pininturahan ko ang mga puwang na may kulay rosas na pintura gamit ang isang piraso ng cotton wool, maaari itong gawin sa simula pagguhit.


Narito mayroon kaming isang obra maestra.





Mga publikasyon sa paksa:

"Pagguhit ng mga lobo" (hindi tradisyonal na paraan ng pagguhit) Buod ng GCD sa junior group na "Pagguhit ng mga lobo" (hindi tradisyonal na paraan ng pagguhit). Mga Gawain: -ipagpatuloy ang pagpapakilala sa mga bata sa mga bulaklak.

Ulat ng larawan. Finger painting sa pangalawang junior group na “Airplane.” Ang finger painting ay isang napaka-interesante at kamangha-manghang aktibidad.

PAKSANG-ARALIN: "PAG-UNLAD NG MGA KAKAYAHAN NG MALIKHAING MGA BATA SA PAMAMAGITAN NG PAGKAKAROON NG MGA DI-TRADISYONG TEKNIK SA PAGGguhit" PEDAGOGICAL DIAGNOSTICS SA FINE SCIENCE.

Buod ng OD sa pagguhit sa 1st junior group na "Blizzard" (kolektibong pagguhit gamit ang isang hindi kinaugalian na diskarte sa pagguhit - "basa").

Buod ng isang bukas na kaganapan sa mga di-tradisyonal na diskarte sa pagguhit (pagguhit gamit ang isang plastic na tinidor) sa pangalawang junior group Ang munisipal na institusyong pang-edukasyon sa preschool ay isang pangkalahatang kindergarten sa pag-unlad na may priyoridad na pagpapatupad ng pisikal na pag-unlad.

Buod ng isang aralin sa appliqué (collective creativity) sa pangalawang junior group Buod ng isang aralin sa appliqué (collective creativity) sa pangalawang junior group. Paksa: "Ang mga dahon ay nalalagas, nalalagas, ang mga dahon ay nalalagas sa aming hardin."

© 2023 skudelnica.ru -- Pag-ibig, pagtataksil, sikolohiya, diborsyo, damdamin, pag-aaway