Somo: "Aina ndogo za ngano. Muhtasari wa somo juu ya mada "aina ndogo za ngano" Ramani ya kiteknolojia ya somo aina ndogo za methali za ngano

nyumbani / Talaka

KOU "Shule ya Sekondari No. 1 (wakati wote na wa muda" Omsk

Muhtasari wa somo"Aina ndogo za ngano»

Walimu: Savelyeva Lyubov Izosimovna, Tarasova Tatyana Ivanovna

Mada, darasa

Fasihi, daraja la 5

Fasihi. darasa la 5. Kitabu cha maandishi kwa taasisi za elimu ya jumla katika sehemu 2", mwandishi T.F. Kurdyumova. - M.: "Drofa", 2011

Mpango

Programu ya fasihi kwa taasisi za elimu - darasa la V-IX - iliyohaririwa

T.F. Kurdyumova. - M.: Bustard, 2011

Mada ya somo

Aina ndogo za ngano

Somo la kuhesabu

Katika KTP Nambari 11, katika mada "Sanaa ya watu wa mdomo (ngano)" - No.

Aina ya somo

Somo - wanafunzi kujifunza maarifa mapya

Teknolojia

Kujifunza kwa mtu binafsi.

Vifaa

Kompyuta, projekta ya medianuwai, wasilisho la somo, takrima, vielelezo.

Mbinu zilizotumika katika somo

    maelezo na kielelezo (uchambuzi wa kazi; majibu ya maswali. fanya kazi na majedwali, vielelezo, nyenzo za uwasilishaji)

    sehemu - tafuta (kazi ya kujitegemea; majibu ya maswali ya mtihani)

Kusudi la somo

Kupanua na kuongeza habari kuhusu sanaa simulizi ya watu, kutoa habari kuhusu aina ndogo za ngano, kuanzisha aina za ngano ndogo na sifa zao.

Malengo ya somo:

1) Kujumlisha na kupanua maarifa kuhusu sanaa simulizi ya watu, toa habari kuhusu aina ndogo za ngano.

2) Fanya uchambuzi mfupi wa kazi za aina ndogo za ngano na utambue sifa zao.

3 ) Kulenga usikivu wa wanafunzi kwenye vipengele muhimu vya kisanii na vya kuona vya aina ndogo za ngano, kuwafundisha kuona vipengele vya kila aina.

4 ) Kuendeleza uwezo wa kufanya kazi na nyenzo za kiada, kupata kwa uhuru nyenzo zinazohitajika, kuifanya kwa utaratibu, kujumlisha na kuteka hitimisho.

5 ) Kuendeleza shughuli za utambuzi za wanafunzi; kuongeza ari ya wanafunzi katika shughuli za kujifunza kupitia matumizi ya TEHAMA.

6) Kuelekeza wanafunzi kukuza hisia ya upendo kwa lugha yao ya asili na fasihi ya Kirusi, tabia zao, na kuunda mazingira ya ubunifu kulingana na kujistahi na kuheshimiana.

Tabia za kikundi cha masomo 5 A darasa

Somo la wazi juu ya mada "Aina ndogo za ngano" lilitolewa katika daraja la 5 kwa walimu wa shule za jioni zilizofungwa.

Kuna wanafunzi 13 wa darasa la 5, darasa ni mwaka wa kwanza. Kulingana na matokeo ya mtihani wa awali, ilifunuliwa kuwa watatu tu kati yao wana ujuzi wa kusoma kwa uangalifu. Wanafanya kazi kwa bidii na kwa matunda darasani, wanaweza kutoa majibu kamili kwa maswali yaliyoulizwa, wanaweza kutambua shida ya maandishi kwa msaada wa mwalimu na kupanga shughuli zao kwa kujitegemea.

Wanafunzi waliobaki wana uwezo wa wastani au chini ya wastani. Wanafunzi hawa wanaweza kujibu maswali katika silabi moja; majibu yao sio kamili na ya kina kila wakati. Ugumu hutokea kutokana na maswali hayo ambayo yanahitaji kufikiri kimantiki na ujuzi wa maudhui ya kazi.

Kwa ujumla, hali ya shughuli za kielimu wakati wa somo ni ya kuridhisha. Kila mwanafunzi anajaribu kutimiza mahitaji ya mwalimu, anajifunza kuchambua na kusimulia maandishi tena. Ugumu fulani ni kwamba katika darasa kwa 80% ya wanafunzi Kirusi sio lugha yao ya asili.

Kazi ya nyumbani katika shule ya sekondari Nambari 1 yenye elimu ya wakati wote na ya muda haitolewa. Ndiyo maana wanafunzi wanahitaji kupewa taarifa nyingi iwezekanavyo wakati wa somo. Wakati wa somo, mwalimu hushughulikia shida kuu mara kwa mara, huwaongoza wanafunzi wakati wote wa somo, anaelezea sio kazi tu, bali pia maana ya maneno mengi ambayo hayahitaji maelezo katika madarasa mengine; Somo limeundwa kwa njia ambayo wanafunzi hukamilisha kazi ambazo ni ndogo kwa ujazo lakini muhimu kwa kusoma mada. Kwa kuongezea, kwa mujibu wa mtaala wa shule, saa 1.5 zimetengwa kwa ajili ya kusoma fasihi katika daraja la 5, ambayo pia huwalazimu wanafunzi kupanga masomo kwa uwazi, kimantiki, na kutumia nyenzo nyingi za kielimu iwezekanavyo.

Vipengele vya kimuundo vya somo, malengo

Shughuli za mwalimu

Kazi ya wanafunzi

Kiambatisho Nambari 1 (slaidi 30)

Hatua ya shirika

Salamu

Kuzoea vifaa na vifaa vya somo. Mwalimu hutoa hali nzuri katika somo: hali ya kisaikolojia, huvutia usikivu wa wanafunzi kwa shughuli inayokuja ya kujifunza, inaonyesha matumaini kwamba wote watashiriki kikamilifu katika shughuli ya kujifunza.

Kujiandaa kwa darasa.

Motisha kwa shughuli za kujifunza

Mwanafunzi aliyeandaliwa:

Tangu nyakati za zamani, watu wamegundua kile ambacho ni cha kuchekesha, cha kushangaza, cha busara au kisicho na maana katika vitendo na vitendo vya wengine, katika hali mbali mbali za maisha; hii ilionyeshwa kwa usahihi na taarifa fupi ambazo zilikumbukwa, kupitishwa kutoka kizazi hadi kizazi na kufikia. wakati wetu. Kwa mfano, Waingereza wanasema hivyo "Moshi wa nchi ya asili ni wazi zaidi kutokana na moto wa nchi ya kigeni", Waitaliano - "usiamini kuwa soseji hukua kwenye mizabibu nje ya bahari", Kivietinamu - "kuwa mwanadamu, soma bila kuchoka", Wasweden - “ Usipokaza mikono yako, hutachuja meno yako.”.

Mwalimu: Unaona kwamba watu wengi hutumia misemo sawa. Leo sisi pia tutapata hekima kutoka kwa kisima kisicho na mwisho, ambacho jina lake ni sanaa ya mdomo ya watu.

Ni neno gani lingine la sanaa ya watu wa mdomo?

Sikiliza ujumbe, jibu swali la mwalimu

Sanaa ya watu simulizi ni ngano.

Slaidi nambari 1

Kusasisha maarifa

1. Utafiti wa wazi:

Fasihi ni...

Kuna aina kama hizi za fasihi ...

Ngano ni...

Mifano ya kazi za sanaa ya mdomo ya watu

Fanya mtihani mdogo (katika daftari)

Aina ya maandishi yoyote yaliyoandikwa.

Nathari, maneno, tamthilia.

Ngano

Hadithi za hadithi, epics, mchezo wa kuigiza wa watu.

Slaidi nambari 2

Kuunda hali ya shida

Mpangilio wa malengo

Sikiliza:

Kulikuwa na uyoga kwenye sanduku:

Kwa nani - uyoga,

Kwa nani - mbili,

Nani - watatu -

Je, umewahi kusikia maandishi kama hayo?

Majina yao ni nani?

Je, zinatofautianaje na hadithi za hadithi na epics?

Je! Unajua maneno gani mafupi?

Nyongeza ya mwalimu: Haki. Pia kuna mashairi kitalu, mafumbo, na twist lugha. Zote ni ndogo kwa ujazo, zote ni aina za ngano. Na waliinuka katika nyakati za kale.

Kwa hivyo mada ya somo ni nini?

Iandike kwenye daftari lako.

Natumai unakubali kwamba ubunifu kama huo na mkali, ingawa maandishi madogo yanapamba hotuba yetu na fasihi zote za Kirusi.

Sasa jaribu kuunda MALENGO ya somo letu:

Na sasa tutacheza nawe: sikiliza maandiko mafupi: wanasema nini? -Hii ni aina gani?

1. Chini ya paa kuna miguu minne,
Chini ya paa kuna supu na vijiko.
2. Wakampiga kwa mkono na fimbo.
Hakuna mtu anayemhurumia.
Kwa nini wanampiga maskini?
Na kwa ukweli kwamba yeye ni umechangiwa.
3. Inama juu ya mto -
Makubaliano yao ni haya:
Mto utabadilishana kwa ajili yake
Perch juu ya mdudu.

Kwa nini umeamua hivyo?

Wanafunzi: - Ndiyo, ilinibidi.

Hizi ni mashairi ya kuhesabu. (Andika kwenye daftari)

Wao ni mfupi sana.

Mithali, maneno, ditties.

Aina ndogo za ngano.

Andika mada ya somo kwenye madaftari yako.

Tengeneza malengo ya somo (kulingana na kanuni ambayo wanafunzi hujifunza wakati wa masomo)

Fanya muhtasari na kupanua habari kuhusu sanaa ya simulizi ya watu,

Jifunze kuhusu aina ndogo za ngano, jifahamishe na aina ndogo za ngano na vipengele vyake.

Hivi ni mafumbo, hii pia ni aina ya ngano.

Tuliwakisia.

Slaidi nambari 3

Slaidi nambari 4

Slaidi nambari 5

Slaidi nambari 6

Rufaa kwa maarifa yaliyopo ya wanafunzi

Vitendawili hutengenezwaje? Kwa kanuni zipi?

Fumbo ni nini?

Sitiari ni nini? Kwa hivyo, ni njia gani za kisanii na za kuona zinazotumiwa katika vitendawili?

Allegory ni usemi ulio na maana iliyofichwa

Sitiari ni neno au usemi unaotumika kwa njia ya kitamathali.

Tamathali za semi na mafumbo hutumika kutengeneza mafumbo.

Nambari ya slaidi 7

Kazi ya ubunifu kulingana na ujuzi uliopo

Mwalimu:-Soma kitendawili. Nadhani.

Njoo na kitendawili chako kuhusu vitu unavyoviona darasani au nje ya dirisha.

Mwalimu anasikiliza mafumbo mbalimbali na, pamoja na wanafunzi, kutathmini kazi.

Wanakisia kitendawili.

Wanakuja na vitendawili vyao, wanavisoma, na kushiriki katika kutathmini majibu.

Slaidi nambari 8

Utafutaji wa kujitegemea wa majibu ya maswali yaliyoulizwa

Ukuzaji wa ujuzi wa utambuzi wa kujitegemea

Rufaa kwa taarifa zinazopatikana kwa wanafunzina upanuzi wa maarifa

Kuchimba maarifa yaliyotengenezwa tayari kutoka nyenzo za uwasilishajina muundo wao.

Ukuzaji wa stadi za usomaji wa maandishi wazi na fasaha

Maswali na kazi:

Andika nambari za methali na nambari za maneno unayoona kwenye slaidi kwenye jedwali (fanya kazi kwenye daftari).

Methali ina sehemu ngapi, na msemo una sehemu ngapi?

- Je, upingamizi hutumika katika methali au misemo? (+)

Ni usemi gani unaoundwa kama wazo ambalo halijakamilika, lakini lina dokezo la hitimisho: methali au msemo? (+)

Umejifunza nini kingine kuhusu methali na misemo?

Mwanafunzi mmoja anafanya kazi na kamusi ya ufafanuzi (kazi inatolewa mapema) na kupata maelezo ya neno TAUTOLOGY.

Kamilisha kazi Na. 1 kwa sehemu ya “Methali na Maneno” iliyotolewa katika kitabu cha kiada kwenye ukurasa wa 59.

Sambaza vichwa kwa kila kikundi cha methali: "Neno", "Asili", "Bidii na uvivu", "Kazi ya wakulima", "Upendo kwa Nchi ya Mama", "Elimu", "Familia".

Taja methali za kila kundi.

Amua maana ya methali:

Imeandikwa kwa kalamu, huwezi kuikata na shoka.

Siku ya spring hulisha mwaka.

Uvumilivu na bidii kidogo.

Kwa upande wa mtu mwingine, nina furaha na kunguru wangu mdogo.

Ishi na ujifunze.

Upendo na ushauri, na hakuna haja.

Kusikiliza maoni tofauti kutoka kwa walimu na wanafunzi.

1. Mazungumzo: Ni aina gani ya sanaa ya simulizi inayopendwa zaidi na watu wazima na watoto? Kwa nini?

Kuna aina gani za hadithi za hadithi?

Nadhani jina la hadithi iliyotolewa kwenye slaidi.

Ni ya aina gani?

2. Kusoma maneno ya Aksakov kuhusu hadithi ya hadithi. Nini kingine unaweza kusema kuhusu aina hii ya ngano?

3. Blitz - mashindano ya hadithi ya hadithi.

    1. Mwanamume na dubu waligawanyika nini katika sehemu za juu na mizizi?

2.Ni ndege gani walimsaidia Baba Yaga kuiba Ivanushka?

3.Ni nini unahitaji kupiga kelele kwenye uwanja wazi ili kufanya mbio za farasi?

4.Ni aina gani mpya ya usafiri iliyovumbuliwa na Emelya?

5.Mashujaa hurudia methali gani kabla ya kazi ngumu?

6.Je, Baba Yaga huwa husema nini mtu anapokuja kumtembelea?

7.Taja nambari ya uchawi katika hadithi za hadithi za Kirusi.

8.Mbweha alibuni mbinu gani mpya ya uvuvi?

9.Ni mito gani inapita katika hadithi za hadithi?

10. Mfalme wa hadithi anaishi wapi?

Angalia slaidi Na. 17-25, ongeza maelezo yako katika daftari zako na majina ya aina ndogo za ngano (mwanafunzi aliyetayarishwa hapo awali husaidia mwalimu kuwasilisha nyenzo za slaidi).

Toa maelezo mafupi ya kila aina uliyopewa.

Unaona wanafanana nini?

Soma data ya kusokota ulimi kwenye kitabu cha kiada, chagua mojawapo, tambua mada yake na usome kizunguzungu cha lugha kilichochaguliwa kwa ufasaha.

Tatua maswali na kazi

Jaza meza.

Mithali:1,2

Maneno: 3.4

Methali: 2

Kusema: 1 (katika meza)

Wanaweka + (katika methali)

Methali (+)

Kuangalia mtihani uliokamilishwa na kuweka alama kwenye ukingo wa daftari.

Vigezo vya tathmini:

"5" -5 -6 majibu sahihi; "4" - majibu 4 sahihi; "3" - majibu 3 sahihi;

"2" - jibu moja au mbili sahihi.

Methali zina hitimisho, maadili, maana ya kufundisha. Wana mdundo.

Misemo ina sifa ya: sitiari, hyperbole, kulinganisha, tautology

Tautology - kurudia bila sababu ya maneno (kuandika neno kwenye daftari)

Wanafanya kazi kwa kujitegemea, huamua mada za kila kikundi cha methali.

Wanaita methali.

Bainisha maana ya methali, eleza kwa mdomo maana ya kila methali inayopendekezwa.

Zinavutia, zinafunza, na zinatofautiana kimaudhui.

Aina za hadithi za hadithi: kichawi, kila siku, kuhusu wanyama.

"Kolobok" Kaya. Kuhusu wanyama.

Hadithi hiyo ilionyesha maisha ya watu.

Sivka-Burka.

Asubuhi ni busara kuliko jioni.

Inanuka kama roho ya Kirusi.

Maziwa.

Katika ufalme wa mbali.

Kagua slaidi na uandike madokezo.

Wanahitimisha:

Pia kuna aina za ngano kama vile:

pestle,

Vipindi vya Lugha,

vicheshi,

Toa maelezo mafupi ya kila aina ya kazi za sanaa simulizi ya watu.

Tabia ya mdomo ya uwepo.

Utaifa wa yaliyomo.

Chaguzi nyingi.

Mkusanyiko wa ubunifu.

Kufanya kazi na kitabu cha kiada, usomaji wa kueleza na ufasaha wa viungo vya ulimi kwa sauti kubwa.

Slaidi nambari 11,12

Slaidi nambari 13,14

Slaidi nambari 15

Slaidi nambari 16

Slaidi Nambari 17-28

Slaidi nambari 29

Hatua ya kupata maelezo ya ziada

Uelewa kamili wa habari iliyopokelewa. Ujumla wa nyenzo na hitimisho.

Tafakari.Kusikiliza maoni tofauti.

Udhibiti.

Wanafunzi wanafahamiana na habari fupi juu ya kazi ya V.I. Dahl, kuhusu kufanya kazi kwenye kamusi ya maelezo (kurekodi phono).

Siku moja ya vuli mwaka wa 1859, afisa mstaafu wa St. Petersburg Vladimir Ivanovich Dal aliishi Moscow kwenye Presnya. Tukio hili lilivutia tahadhari ya wengine tu kwa sababu ya idadi ya bales za karatasi zilizoletwa ndani ya nyumba. Wachache walijua wakati huo kwamba ofisa huyo wa ajabu alitumia maisha yake yote ya utu uzima kukusanya vitu ambavyo haviwezi kuguswa, kuning’inizwa ukutani, au kufichwa mfukoni. Kinachosikika kila mahali na si mali ya mtu yeyote haswa. Vladimir Ivanovich alikusanya ... maneno, pamoja na methali na maneno.

Mwanzoni alifanya hivi karibu bila kujua. Kwa mfano, niliandika neno la kwanza barabarani, wakati akiwa kijana, baada ya kuhitimu kutoka Jeshi la Wanamaji, alienda kutumika katika Bahari Nyeusi. "Inafufua!" - alisema kocha huyo, akiangalia anga iliyofunikwa na mawingu. Unapopitia "Kamusi ya Maelezo ya Lugha Kuu ya Kirusi Hai," makini na neno hili. Yote ilianza na yeye. Ya kwanza ya laki mbili!

Kamusi ya Dahl inaitwa ensaiklopidia ya maisha ya watu wa Kirusi ya nusu ya kwanza ya karne ya 19. Kutoka kwake unaweza kujua nini mkulima alipanda, jinsi alivyojenga nyumba, ni zana gani za kilimo alizotumia, alivaa nini, ni likizo gani na mila aliyokuwa nayo. Dahl alikusanya idadi kubwa ya methali na maneno. Kutumia kamusi zake unaweza kusoma historia ya maisha ya watu wa Urusi.

Jibu swali:

    Tulizungumza nini darasani leo?

    Umejifunza mambo gani mapya na ya kuvutia?

    Je, tunahitaji maarifa haya leo?

    Je, tumefikia malengo yetu?

Anna Dronina
Muhtasari wa somo “Aina ndogo za ngano. Mithali na maneno"

Mpango maelezo ya somo.

Mwalimu aliyethibitishwa Dronina Anna Vladimirovna Somo ngano

Umri wa watoto: miaka 10-11

Somo madarasa: « Aina ndogo za ngano. Mithali na maneno»

Lengo madarasa: Malezi ya maarifa kuhusu aina ndogo za ngano: methali na misemo.

Kazi:

kielimu: kurudia aina ndogo za ngano; kueleza maana ya kufundisha methali na misemo; onyesha kufanana na tofauti kati ya hizo mbili fomu za aina.

zinazoendelea: Ukuzaji wa hotuba kwa watoto kupitia usomaji wa maoni methali, kuandika majibu yaliyoandikwa kwa maswali yaliyoulizwa, kutunga hadithi ndogo.

kielimu: kukuza maslahi katika ngano mila ya watu wa Urusi.

Vifaa: makusanyo methali na misemo; kamusi ya maneno ya fasihi; machapisho methali, akisema, iliyopambwa kwenye ubao.

ICT: uwasilishaji « Aina ndogo za ngano»

Hatua za kazi Yaliyomo kwenye jukwaa

(kujazwa na mwalimu)

1. Wakati wa shirika

Lengo: shirika la watoto kwa darasa, kuwahamasisha watoto kujifunza nyenzo mpya

mchezo "Mpe rafiki joto"

Ninapendekeza tugeukiane uso kwa uso. Wengine hufungua viganja vyao, na wengine hufunika kwa viganja vyao. Angalia kwa upole machoni pa kila mmoja ili mitende yako iwe joto. Ulihisi joto la mikono yako? Sasa kila mtu atasema maneno machache kwa zamu, lakini kwa upole na kwa upendo kwamba mikono yako ita joto zaidi. Sasa mtakieni jambo jema.

Mlitamani nini kwa kila mmoja? (majibu ya wasikilizaji)

Mood imekuwa bora? Kisha tuanze!

2. Kusasisha maarifa ili kusoma nyenzo mpya za kielimu,

Lengo: kutambua ujuzi wa watoto juu ya mada hii

Mbinu na mbinu: matatizo, taarifa

Uwasilishaji umeandaliwa na kikundi cha ubunifu cha watu 3.

Katika uwasilishaji kwenye kila slaidi kuna suluhisho la kitendawili. (Kuna nyumba iliyo na madirisha tupu ubaoni. Watoto watalazimika kuandika humo aina za aina ndogo za ngano).

Leo kwenye darasa tutaenda kwa safari ya utoro kuzunguka nchi nzima « Ngano»

Jamani, makini na ubao, mmeona nini? Nyumba hii iko mitaani « Aina» . Nini "wapangaji" kuishi hapa. Wacha tuhamishe wakazi ndani ya nyumba yetu.

Tutaandika katika kila dirisha aina za ngano ambayo tunajua. Wataje.

(nyimbo za nyimbo, mashairi ya kitalu, mashairi ya kitalu, nyimbo, misemo, mashairi ya kuhesabu, vichekesho, tanzu za ndimi, hekaya, methali, maneno, mafumbo, n.k.)

Sawa, vyeo aina unazozijua, na sasa tutaangalia jinsi unaweza kuamua ni aina gani aina ndogo za ngano Maandishi yafuatayo yanatumika.

Wasilisho « Aina ndogo za ngano»

1) Kutokana na mlio wa kwato, vumbi huruka shambani (patter).(slaidi 1)

2) joto wakati wa baridi,

Kuvuta moshi katika chemchemi

Kufa katika majira ya joto

Inakuja uzima wakati wa baridi (theluji). (siri) (slaidi 2)

3) paka, paka, paka,

Kitty - mkia wa kijivu,

Njoo, paka, lala usiku,

Njoo mwamba Vasenka ... (wimbo wa lullaby (slaidi 3)

4) Mama - turnip,

Kuzaliwa na nguvu

Kabichi - vilasta.

Kuwa mjinga! (jina la utani) (slaidi 4)

5) Na katika uwanja wetu

Nguruwe mdogo alikuwa akipekua

Na mkia kwa bahati mbaya

Imeshikamana na anga. (hadithi) (slaidi 5)

6) Tuliendesha, tuliendesha

Kwa msitu kwa karanga,

Juu ya matuta, juu ya mashimo,

Boom, na walishindwa. (wimbo wa kitalu)

7) Jackdaw inaruka kwenye mti wa fir (slaidi 6)

Inapiga mti wa birch na mkia wake.

Majambazi walikimbilia kupe,

Waliondoa caftan ya bluu kutoka kwa jackdaw.

Hakuna kitu cha kupendeza kuhusu kutembea kuzunguka jiji,

Jackdaw inalia, lakini hakuna mahali pa kuipeleka... (mzaha) (slaidi 7)

8) Machela, machela!

Rotok ni mzungumzaji,

Mikono inashikilia,

Miguu ni watembea kwa miguu. (petali) (slaidi 8)

9) Panya, panya,

Una jino la mfupa,

Nipe ile ya chuma. (sentensi) (slaidi 9)

10) Moja, mbili - mlima ulianguka,

Tatu, nne - zimeunganishwa,

Tano, sita - walipiga pamba,

Saba, nane - tunakata nyasi,

Tisa, kumi - kupima pesa. (kuhesabu) (slaidi 10)

11) Neno la mapenzi ni tamu kuliko asali. (methali) (slaidi 11)

12) Walimdanganya mpumbavu

Ngumi nne

Kwenye tano - kiti,

Nawe umechangiwa!

Kwenye gurudumu la sita,

Ili kupeperushwa. (chezea) (slaidi 12)

13) Ijumaa saba kwa wiki. (methali) (slaidi 13)

4. Kusudi: kuwatambulisha watoto kwa maumbo ngano: methali na misemo, kutambua kufanana na tofauti

Mbinu: mazungumzo, kazi ya ubunifu katika kikundi, njia ya kulinganisha, utafutaji, mchezo

Lengo: kuendeleza uwezo wa kuchambua, kuonyesha jambo kuu na kutumia ujuzi uliopatikana katika mazoezi.

Mbinu na mbinu: mazungumzo amilifu, tamthilia, fanyeni kazi wawili wawili na kikundi Hatua kuu. Kujifunza mambo mapya nyenzo:

1. Mazungumzo ya utangulizi

Jamani, ni leo darasa tutakufahamu kwa undani aina za methali na misemo. Niambie zipi methali na misemo unajua? (Majibu ya watoto)

Ambayo methali umefichwa kwenye michoro hii? (kuchora)

Na wanasema hivyo lini?

Oh nini methali Tunazungumza juu ya picha hii? Na inatumika lini?

(Majibu ya mfano:

1. “Kama ningejua nianguke wapi, ningeweka nyasi”- ukianguka kwa bahati mbaya, utateleza.

2. "Yeye huona kibanzi kwenye jicho la mtu mwingine, lakini haoni gogo ndani ya jicho lake mwenyewe"- juu ya maadili ya kupita kiasi, maoni kutoka kwa mgeni.

3. "Saba usisubiri moja"- kuhusu mtu aliyechelewa.

3. Uchambuzi wa kulinganisha:

Jamani, wacha tuamue kufanana na tofauti kati ya nini methali na misemo. (kujaza jedwali kama matokeo ya maelezo)

"Kufanana na tofauti methali na misemo» (kwa kutumia ubao mweupe unaoingiliana)

Usemi wa Methali

Kufanana

Ufupi

Mdundo

Kuimba

Tafakari ya hekima ya watu

Tofauti

Hukumu iliyokamilishwa Hakuna imekamilika hukumu: yeye ni sehemu yake tu

Usemi wa mawazo ambao watu wamepitia uzoefu wa karne nyingi. Picha ambayo inachukua nafasi ya kawaida neno: "Haifai" badala ya "mlevi"

Inafundisha kila wakati, kila moja inaongoza kwenye hitimisho ambalo ni muhimu kuzingatia Mara nyingi njia ya tabia ya hotuba ya mtu.

mchezo: "Slam-stomp"

Ujumuishaji wa nyenzo za kielimu.

4. Mchezo pause.

Watoto wamegawanywa katika vikundi (kwa rangi). Kila kundi linapokea methali katika"iliyotenganishwa" (maneno yameandikwa kwenye kadi tofauti). Timu lazima zitengeneze methali na jaribu kuionyesha, na kukisia wengine.

1. Huwezi kukamata hata samaki kutoka kwenye bwawa bila shida.

2. Pua ya Varvara mwenye udadisi iling'olewa sokoni.

3. Pima mara saba, kata mara moja.

4. Urafiki wenye nguvu hauwezi kukatwa na shoka.

5. Neno si shomoro; likiruka nje, hutalipata.

Kuandika hadithi ndogo. (Fanya kazi kwa jozi)

Leo kwenye darasa, tulikutana na aina za methali na misemo. Sasa tutajifunza kuzitumia katika hotuba.

Sasa, kila jozi itapokea sehemu ya maandishi. Ambapo utahitaji kuamua methali au misemo inayopatikana humo.

Na kisha kila jozi itajaribu kutunga hadithi fupi kwa kutumia zile unazozijua. Mithali na maneno.

Na hivyo itafanya.

Katika kijiji chetu, kwenye barabara iliyofuata, aliishi mvulana. Jina lake lilikuwa Vanka. Lakini ni mama yake tu ndiye aliyemwita hivyo, na kila mtu karibu naye alimwita “Na ndivyo itakavyokuwa”. Ili asiulizwe, alifanya kila kitu kwa uzembe, ili tu kuifanya haraka. Na wakati Vanka aliuliza: "Kwanini ulifanya vibaya sana, Van?" Yeye daima akajibu: "Na hivyo itafanya!"

Lakini Vanya hakuwa na haraka ya kufanya mambo. Ilikuwa ni kwamba mama yake alikuwa akimfuata kwa nusu siku kabla ya kusaidia chochote. "Van, tunahitaji kuvuta kuni ndani ya bafu na kumwagilia matango...", - huwashawishi mama. "Kazi sio mbwa mwitu, haitakimbilia msituni"", - mtoto alijibu na kuendelea na biashara yake.

Siku moja wavulana walikuwa wakienda msituni kuchukua uyoga, na Vanka akawafuata. Mara tu tulipokaribia msitu, mtu alikoroma vichakani. Kwa hofu, Vanka alianza kukimbia, lakini akajikwaa na kuanguka. Wavulana walitazama, na ikawa hedgehog. Yeye, mtu masikini, pia aliingia kwenye mpira kwa hofu ya kupiga kelele kwa Vanka.

Vanka waliona aibu na blushed, na wavulana Kucheka: "Oh wewe, “Na ndivyo itakavyokuwa”! Ogopa mbwa mwitu, usiingie msituni!

Kusoma kazi kadhaa

5. Hatua ya kutafakari-tathmini

Lengo: kuunda hitimisho

Mbinu na mbinu: tathmini, muhtasari matokeo:

Jamani, tumejifunza nini darasani leo?

Ilikuwepo shughuli ya kuvutia kwako?

Umejifunza mambo gani mapya kukuhusu?

Je, nyie mmepata matatizo yoyote leo? darasa? Je, wameunganishwa na nini?

Ni habari gani inapatikana leo? kulikuwa na somo jipya?

6. Kazi ya nyumbani

Lengo: kulenga watoto kutumia maarifa mapya maishani

Njia: utafutaji wa sehemu Fanya uteuzi methali ufunguo mmoja kwa wakati mmoja neno: rafiki, maji, furaha, kitabu, maisha.

Aina ndogo za ngano - methali na misemo Mwalimu wa lugha ya Kirusi na fasihi Kopylova Elena Ivanovna TAASISI YA ELIMU YA SERIKALI "SHULE YA ELIMU YA SEKONDARI 6". TAJIKISTAN.


Ngano. Ngano. Folklore ni sanaa ya watu, seti ya mila, desturi, nyimbo na matukio mengine ya maisha ya watu kwa Kiingereza. watu - watu, hadithi - hekima, maarifa


Aina ndogo za ngano ni kazi za ngano za ukubwa mdogo. Wimbo tulivu wa Pestushka Wimbo wa Kitalu Utani Utani wa Kauli mbiu Sentensi Kitabu cha kuhesabu Lugha twister Kitendawili


Ni aina gani ndogo za ngano ambazo bado haujazitaja? Methali Msemo mfupi unaotathmini jambo, tukio au mtu. Methali huonyesha wazo kamili. Methali Sehemu ya sentensi yako inayofanya usemi wako kuwa angavu na wa kueleza zaidi. Sehemu ya hukumu yako.


Methali kuhusu methali METHALI HAISEMWI bure. METHALI HUONGEA UKWELI KWA KILA MTU. METHALI KARNE HAITAVUNJIKA. HOTUBA YA KIJINGA SI METHALI. HOTUBA NYEKUNDU NI METHALI. HUWEZI KUEPUKA METHALI.


Vikundi vya mada za methali Upendo kwa Nchi ya Mama Ndege ambaye hafurahii kiota chake ni mjinga. Kwa upande wa mtu mwingine, nina furaha na kunguru wangu mdogo. Mrusi hafanyi mzaha na upanga au mkate. Kusoma na kusoma Wale ambao ni wazuri katika kusoma na kuandika hawatapotea. Kujifunza kusoma na kuandika kutakusaidia katika siku zijazo. Ishi na ujifunze.


Kazi ngumu na uvivu Uvumilivu na kazi zitasaga kila kitu chini. Huwezi kupata mkate kwa kulala chini. Kitendo kidogo ni bora kuliko uvivu mkubwa. Ardhi na kazi ya wakulima. Wanalima ardhi ya kilimo bila kutikisa mikono. Kama nyuzi, hivyo ni kitambaa. Ambaye nchi ni mkate wake.


Upendo wa Familia na ushauri, na hakuna haja. Mume na mke ni nafsi moja. Ili mmiliki apate harufu ya upepo, na mhudumu ananuka kama moshi. Asili na ishara Theluji ni ya kina - mwaka ni mzuri. Siku ya spring hulisha mwaka. Machi ni kirefu na Mei ni mvua - kutakuwa na uji na mkate.


Neno Neno si shomoro; likiruka nje hutalipata. Ikiwa unasema, huwezi kugeuka nyuma, ukiandika, huwezi kuifuta, ikiwa utaikata, huwezi kuiweka tena. Kuhusu urafiki Rafiki wa zamani ni bora kuliko wawili wapya. Akufaaye kwa dhiki ndiye rafiki. Ndugu mzuri anaweza kukufanya uwe wazimu.


Kazi ya 1. Endelea na methali. Yeye haogopi kazi,... Anachukua kila kitu,... Unahitaji kuinama,... Chukua kila kitu - Usichukue biashara yako mwenyewe, lakini ... Hukumu watu si kwa maneno yao. , lakini... Usikae bila kufanya kazi,...


Kazi ya 2. Jumuisha misemo katika sentensi. Kupiga teke; mtwae fahali pembeni; nje ya bluu; Ijumaa saba kwa wiki; bila mwaka kwa wiki; rahisi kukumbuka; kutoka kwa maji kavu.


Kazi ya 3. Chagua methali ambazo ni visawe. Huwezi kukua turnips bila huduma.

Kipengee: fasihiDarasa: 5

Aina ya somo: somo la kujumuisha na kuboresha ZUN na MAHAKAMA

Kuelekeza

Somo

Aina ndogo za ngano. Hadithi za watoto.

Malengo:

Malengo:

Elimu: ujuzi wa aina ndogo za ngano, sifa zao tofauti; sababu za kuibuka na kuundwa kwa aina ndogo za ngano

Maendeleo: kukuza shauku katika ngano za watoto na historia ya watu wa Urusi.

Kielimu: kukuza heshima kwa asili ya utamaduni wa watu wa mtu

Dhana za Msingi

Ngano

Hatua ya somo, lengo

Kazi za wanafunzi

Shughuli

walimu

Shughuli ya wanafunzi

Matokeo yaliyopangwa ya UUD

I. Kujiamua kwa shughuli

Kufanya kazi juu ya uundaji wa mada:

Unahitaji kujua nini?

Je, unapaswa kuwa na uwezo wa kufanya nini? Ni nini kinachohitajika kurudiwa kwa hili?

Hukagua utayari wa wanafunzi kwa somo.

Hutoa mada na madhumuni ya somo.

Hufafanua uelewa wa wanafunzi wa malengo ya somo.

Wanasikiliza, jaribu kushiriki katika kuelezea hali ya ugumu na kuunda shida ya somo. Fanya mpango na mlolongo wa vitendo

Binafsi: wanafunzi huamua

madhumuni ya somo kwako mwenyewe

II. Kukagua data

Maswali

Inaweka

Jibu

Binafsi: fanya hitimisho, sahihisha makosa

III. Kuunda mada ya somo, kuweka lengo

Folklore ni nini?

(sanaa ya watu wa mdomo, iliyotafsiriwa kutoka kwa Kiingereza inamaanisha "hekima ya watu",

"maarifa ya watu".)

Unaelewaje maneno haya matatu muhimu:

ngano

Inaleta tatizo.

Huchora ulinganifu na nyenzo zilizosomwa hapo awali.

Shiriki katika shughuli za pamoja zilizoandaliwa na mwalimu, jibu maswali madogo kutoka kwa mwalimu

Udhibiti: chagua njia bora zaidi za kutatua tatizo

kazi kulingana na

hali maalum,

fanya mpango na

mpangilio

Mawasiliano: wana uwezo (au kukuza uwezo) wa kutoa

kukosa taarifa

IV. Kujifunza mambo mapya

Tazama wasilisho

Je! Unajua aina gani za ngano?

Kurekodi aina za ngano za watoto kwenye daftari

Kusoma ngano za watoto

Anauliza

Anauliza

Fikiria na utoe mifano

Soma, andika

Binafsi: kuwa na motisha kwa shughuli za kielimu.

Mawasiliano: tengeneza kauli za mdomo

V. Kuunganisha mpya

Taja sifa za ngano za watoto, tafuta uthibitisho wa hitimisho lao katika nakala ya kitabu cha kiada

Inauliza kutaja mifano maarufu ya ngano za watoto

Toa mifano

Binafsi: tumia udhibiti wa shughuli zao

Udhibiti: jifunze kupata habari kwa uhuru

VI.Kusasisha na kujifunza shughuli za majaribio

Wanafunzi wanaendelea na methali:

Pima mara saba...

Ardhi ya asili na wachache ...

Nchi ya mama ni mama, jua jinsi ...

Rafiki wa zamani…

Inauliza swali la shida:

Umefikia hitimisho gani kuhusu jukumu la ngano katika maisha yetu ya kisasa? Kwa nini?

Huhimiza kufikiri. Ili kutoa maoni yako mwenyewe

Waeleze maoni yao

Binafsi: kwa msaada wa methali huendeleza usemi wa mdomo

Udhibiti:

kufahamiana na aina ya mdomo ya ngano za watoto, kukuza kumbukumbu

Mawasiliano: jifunze kutoa maoni yao wenyewe

VII. Kazi ya kujitegemea na mtihani wa kujitegemea kulingana na kiwango

Kumbuka wimbo wa kuhesabu, uandike

Kumbuka, andika, soma wimbo mdogo wa kuhesabu

Binafsi:

kuwa na motisha kwa shughuli za kujifunza.

Utambuzi: fanya vitendo vya kielimu na kiakili katika mfumo wa kiakili.

Udhibiti: panga vitendo muhimu

Mawasiliano: fanya shughuli za kibinafsi

VIII. Tafakari

Mchezo "Ninajua nini - ni nani aliye haraka"

Taja vicheshi

Je, ni majina gani ya mashairi mafupi yaliyoitwa wakati wa kushiriki katika matambiko ya mzunguko wa kalenda? (nani atafurahiya zaidi kusoma wimbo)

Endelea

- "Konokono, konokono, toa pembe zako ..."

"Ladybug, kuruka angani ..."

Inakuhimiza kutoa maoni yako.

Wanatoa maoni yao.

Binafsi:

kukuza hotuba ya mdomo, kumbukumbu, uwezo wa kisanii

Mawasiliano: kukuza uwezo wa kusikiliza wengine

IX. D/Z-Dakika 2

Tunaamua malengo zaidi juu ya mada hii na kuandika d/z.

Inatoa: maoni juu ya kazi ya nyumbani;

Kurekodi d/z: tafuta na uandike mashairi ya kuhesabu (nani mkubwa zaidi)

Vyanzo:

N.V. Egorova. Fasihi darasa la 5. Maendeleo ya somo, M.: Vako, 2011

Fasihi. darasa la 5. Kitabu cha kiada saa 2 / V.P. Polukhina, V.Ya. Korovina et al., M.: Elimu, 2015

Somo: "Aina ndogo za ngano" - ukurasa Na. 1/1

Mada ya somo: "Aina ndogo za ngano"

(vitendawili, nyimbo, methali, mashairi ya kitalu, vitanza ndimi, mashairi ya kuhesabu, nyimbo)

Kusudi la shughuli za mwalimu: kuunda hali ya marudio, jumla na utaratibu wa maarifa ya wanafunzi ya aina ndogo za ngano, kama moja ya aina za fasihi na kama njia ya kukuza hamu yao ya kusoma na hitaji lake.

Kazi:

Kielimu:

Fanya kazi katika kukuza wazo la anuwai ya aina za ngano, madhumuni yao na sifa kuu.

Kielimu:

Kukuza maendeleo ya ujuzi wa kutambua na kutofautisha aina ndogo za sanaa ya mdomo ya watu;

Kuza ustadi wa kuzitumia kwa madhumuni yao yaliyokusudiwa katika hali tofauti, tengeneza motisha ya kuunda kazi zako "ndogo" kulingana na ngano.

Kielimu:

Watambulishe watoto ulimwengu wa sanaa ya watu, kama chanzo cha utajiri na uzoefu wa kusoma, na uwezo wa kuelewa nguvu ya maneno;

Kuunda upendo kwa Nchi ya Mama kwa msaada wa kazi za ngano;

Kukuza elimu ya hisia za uzuri kwa watoto.

Matokeo yaliyopangwa (PUR):

Binafsi: tumia sheria za ushirikiano wa biashara: onyesha uvumilivu na nia njema, uaminifu kwa interlocutor (mshiriki) katika shughuli maalum;

somo la meta e:

udhibiti- kukubali na kuokoa kazi ya kujifunza; kutambua vya kutosha tathmini ya mwalimu na rika; kupanga vitendo vyao vya pamoja;

kielimu- kurudia, kupanua, kupanga na kuongeza ujuzi wao kuhusu aina ndogo za ngano; onyesha sifa za kila aina, tengeneza majibu ya maswali yaliyoulizwa, na utumie mbinu za kutatua tatizo la ubunifu;

mawasiliano- tumia njia nzuri za kuingiliana na wengine, uwezo wa kufanya kazi kwa vikundi;

somo: jifunze kufahamu na kutofautisha kazi za ngano kwa uangalifu (methali, mafumbo, tungo za ndimi, nyimbo, hekaya, nyimbo, mashairi ya kuhesabu).

Wakati wa madarasa

Wakati wa kuandaa

Karibu, wageni wapendwa!

Kwa somo la leo

Katika jumba letu la kifahari

(Watoto kila mmoja huenda kwenye kikundi chake na kukaa chini kwa utulivu.)

Kuhamasisha

Angalia kwa uangalifu kote, ni nini kilikufurahisha, au labda kukushtua, katika mapambo ya ofisi yetu?

(vitu vingi vya kale ambavyo vilitumiwa hapo awali na familia za wakulima)

Je, wote ni wa watu gani? (kwa Kirusi)

Hii ina maana kwamba mazungumzo leo yatakuwa kuhusu Kirusi, kuhusu watu.

Niambie, ni wakati gani wa mwaka sasa? (baridi)

Hiyo ni kweli, nyie, ni msimu wa baridi. Je! unajua kuwa katika siku za zamani huko Rus kulikuwa na mila kama hiyo, wakati wa vuli marehemu mavuno yote yalivunwa, na nafaka ilimiminwa kwenye mapipa, wakaazi wote walikusanyika ili wakati wa jioni ndefu ya vuli na baridi, mikusanyiko na jioni zilifanyika.

Nje ya dirisha kuna baridi kali, upepo mkali, dhoruba ya theluji, na ndani ya kibanda kuni hupasuka kwenye jiko, ni joto na laini. Unatazama ni nani anayeketi kwenye gurudumu la kusokota, ambaye anapamba muundo, anayechonga kutoka kwa udongo, anayechonga vijiko kutoka kwa mti. Kama wanasema - "Kwa kuchoka, chukua mambo mikononi mwako." Kwa hiyo wakafurahishana. Wakati mwingine wanaanza wimbo, wakati mwingine wanabadilishana utani, wanauliza mafumbo. Kwa hivyo sasa unaweza kukisia mafumbo yangu:

Jina langu ni nani, niambie:

Mara nyingi mimi hujificha kwenye rye,

Maua ya mwituni mnyenyekevu,

Mwenye macho ya bluu?..

Jua hupiga blade ya nyasi,

Kwa upepo hupasuka angani.

Lakini sio moto hata kidogo

Miale nyeupe ya jua.

Inachanua Mei,

Utampata kwenye kivuli cha msitu:

Kwenye bua, kama shanga mfululizo,

Maua yenye harufu nzuri hutegemea.

Vitendawili vinahusu nini? (kuhusu maua)

Leo tutakumbuka na kutengeneza maua mengine yasiyo ya kawaida, ambayo inaitwa "hai". Ua hili lina methali, mafumbo, tungo za ndimi, nyimbo, hekaya, nyimbo, tenzi badala ya petali.

- Wanawezaje kuitwa kwa neno moja? (ngano)

Hakika, hizi ni aina ndogo za sanaa ya simulizi ya watu, au ngano. Kazi hizi zinaonyesha hekima ya watu.

Wacha tuwe na mkutano leo ambapo tutajaribu kuhisi uzuri na kina cha kazi hizi ndogo.

Ili kuifanya iwe ya kuvutia kwako kufanya kazi darasani, kila mmoja wenu alichukua nafasi yake katika mojawapo ya vikundi vinne. Natumaini kwamba mwishoni mwa somo letu pia tutavuna mavuno mengi ya ujuzi na ujuzi, kwa kuwa una kazi nyingi mbele yako. Kwa hivyo, wavulana, kuwa na safari ya furaha kando ya barabara za sanaa ya watu!

Kila kikundi hupokea kazi kutoka kwangu ambazo lazima uzisome, kujadili na kukamilisha pamoja.

Ni sheria gani za kufanya kazi katika kikundi unazijua?

Hiyo ni kweli, kuwa mwangalifu, sikiliza kila mmoja, saidia, toa majibu ya wandugu wako, fanya kazi pamoja. Kila kazi iliyokamilishwa itaongeza petal kwa maua yetu.

Kazi za kikundi

( watoto hupokea kazi, kujadili na kukamilisha, kuandika aina ya kazi kwenye petal )

1 kikundiJukumu 1:

Pata sentensi sawa. Zisome kwa uwazi. Taja aina wanayomiliki. Eleza maana yao.

Rafiki wa zamani atasaga kila kitu.

Methali

Methali ni kazi angavu na ya kitamathali ya aina ndogo. Methali hiyo huelimisha, hufundisha, hufundisha matendo mema, na kudhihaki udhaifu wa kibinadamu. Mama zako na baba zako, nyanya na babu walilelewa kwa methali na misemo.

Je! Unajua methali gani?

Kundi la 2 - Jukumu 1:

Jamani, kitendawili ni nini?

Mafumbo

Vitendawili ni hazina kubwa ya ubinadamu. Walikusanya vyote viwili hekima na maarifa. Sio bahati mbaya kwamba katika hadithi za hadithi mashujaa mara nyingi huuliza vitendawili. Kitendawili ni tatizo linalohitaji kutatuliwa, kubahatisha. Hekima daima imekuwa ikizingatiwa sana.

Kundi la 3 - Jukumu 1:

Mgiriki alivuka mto,

Anaona Mgiriki - saratani kwenye mto,

Mgiriki aliweka mkono wake mtoni,

Saratani kwa mkono wa DAC ya Uigiriki.

Fungua, Varvara, milango,

Kukata kuni kwenye nyasi kwenye uwanja.

Vipindi vya Lugha

Kizunguzungu cha lugha ni kishazi kilichochaguliwa maalum ambacho ni vigumu sana kutamka. Visonjo ndimi hukufundisha jinsi ya kuzungumza na kutamka maneno kwa usahihi. Hapo awali, aina hii iliitwa "mazungumzo safi". Waandishi wa twita za lugha walitafuta kuhakikisha kuwa mtoto anajifunza kutamka maneno kwa usahihi, kwa raha.

Tongue twister ni shule ya kufurahisha. Hivi ndivyo mshairi mmoja aliandika juu yake:

Nani anataka kuzungumza

Lazima atakemea

Kila kitu ni sawa na wazi,

Ili iwe wazi kwa kila mtu.

Tutazungumza

Na tutakemea

Kwa hivyo sahihi na wazi

Ili iwe wazi kwa kila mtu.

4 kikundiJukumu 1:

Soma kazi kwa uwazi. Amua aina.

(Imba wimbo)

Kwaheri-kwaheri-

Masha, Masha, kwenda kulala.

Funga macho yako zaidi,

Nenda kulala haraka.

Funga macho yako, funga macho yako -

Bye-bye-bye-bye.

Niambie, watu huimba lini?

Nyimbo zinaweza kugawanywa katika vikundi gani? (kurekodi sauti)

Nyimbo

Kila taifa lina nyimbo za tumbuizo, ngoma za duara, harusi na nyimbo nyinginezo. Zinaimbwa kwenye utoto wa mtoto, siku za likizo na siku za huzuni. Nyimbo hizi zimeishi kati ya watu kwa miaka mingi sana.

Mazoezi ya mwili "Boyars"

-Boyars, tumekuja kwako?

Vijana, tumekuja kwenu.

- Boyars, kwa nini walikuja?

Vijana, kwa nini mlikuja?

- Vijana, tunahitaji bibi arusi,

Vijana, tunahitaji bibi.

- Boyars, ni yupi mpendwa kwako?

Vijana, ni yupi anayependeza kwako?

- Boyars, huyu ni mpendwa kwetu.

Vijana, huyu ni mpendwa kwetu.

1 kazi kwa darasa zima:

Soma kazi kwa uwazi na uamue aina yake.

Mbweha alikimbia msituni,

Mbweha alipoteza mkia wake.

Vanya aliingia msituni

Kupatikana mkia wa mbweha.

Lisa alikuja mapema

Vanya alileta matunda,

Aliniuliza nimpe mkia.

Hadithi

Hizi ni hadithi za uwongo ambazo hazikuumbwa ili kumdanganya mtu yeyote. Dhidi ya. Hadithi inaweza kuitwa hadithi ya hadithi, hadithi, uwongo. Mara nyingi sana katika hekaya, mwandishi anaripoti mahali alipokuwa, ameona nini na alizungumza na nani, ingawa ni wazi kuwa hii sio kweli.

2 mazoezi:

Soma kazi kwa uwazi. Amua aina.

Mwanga wa jua, jitayarishe!

Nyekundu, jionyeshe!

Toka kutoka nyuma ya mawingu

Nitakupa rundo la karanga!

Simu

Wito ni nyimbo za watoto wadogo. Matukio yote na nguvu za asili: jua, upinde wa mvua, radi, mvua, upepo, na vile vile misimu: chemchemi, majira ya joto, vuli, msimu wa baridi - wanaishi katika wito kama viumbe hai.

3 mazoezi:

Soma kazi kwa uangalifu. Amua aina.

Siku moja panya walitoka

Angalia ni saa ngapi.

Moja mbili tatu nne,

Panya walivuta uzito.

Kisha sauti ya kutisha ilisikika -

Panya walikimbia.

Kuhesabu vitabu

Jedwali za kuhesabu zilionekana muda mrefu uliopita. Hakuna mtu alitaka kufanya kazi hatari na ngumu. Hapa ndipo walipokuja na wimbo wa kuhesabu. Kwa hivyo katika nyakati za zamani, kuhesabu kulikuwa na jukumu kubwa; ilikuwa karibu na spell.

- Jamani, mnajua mashairi ya kuhesabu?

Ujumuishaji wa msingi. Tafakari.

Mwanzoni kabisa mwa somo, nilikuambia kuwa tutavuna pia, kwa hivyo kuwa mwangalifu. Kila mtu atachukua kipande cha karatasi kutoka kwa kikapu changu ambacho kazi imeandikwa, kuisoma na kuamua aina, na kisha kuiweka kwenye mfuko huu wa ajabu.

2. Turnip ilikuwa muhimu,

Kila bibi alishangaa.

3. Upinde wa mvua,

Usiruhusu mvua

Njoo jua

Ndoo nyekundu.

5. Mtoto amevikwa nguo za kitoto mia moja.

6. Morozushka-Frost!

Usijikokota nyumbani kwa pua,

Usigonge, usijisumbue,

Na kuteka kwenye madirisha!

8. Vanya-Vanya, unyenyekevu

Nilinunua farasi bila mkia.

Nilienda kuolewa

Amefungwa kupitia nyimbo.

Mlango unavunjika,

Mke anatabasamu.

9. Bibi alinunua shanga kwa Marusya

10. Ishi milele na ujifunze.

11. Kwaheri, kwaheri,

Na usiku utakuwa na mwisho.

Na wakati watoto

Kulala kwenye vitanda hadi asubuhi.

13. Shyshel-myshel,

Akaichukua na kuondoka zake.

Vema, tumevuna mavuno mengi. Lakini majira ya baridi kali ndiyo kwanza yanaanza, kwa hiyo theluji, dhoruba za theluji, na maporomoko ya theluji yanatungoja. Kwa kweli nataka kila mtu awe na afya njema, kwa hivyo ninapendekeza utengeneze hirizi.

Unajua nini kuhusu hirizi, ni nini?

Kila mmoja wenu sasa atafanya doll - homa, watatulinda na kutulinda kwa muda mrefu wa baridi. Angalia kwa uangalifu mlolongo wa utengenezaji wao, soma na ufanye kazi, usaidie kila mmoja.

(sauti za muziki)

Natumai wanasesere wetu watatusaidia sisi na wale wote tunaowapenda, kuwahurumia na kuwaheshimu.

Muhtasari wa somo.

Somo letu limefikia mwisho.

Kumbuka na kutaja kile tulichofanya katika somo la leo (kukumbukwa na kurudia aina ndogo za ngano, ziliunda "ua hai", petals ambazo ni aina ndogo, zilizofanywa hirizi kwa afya na nguvu).

Ninataka kuwashukuru nyote kwa somo, mmefanya vizuri, mlifanya kazi vizuri sana.

Wale wavulana ambao walielewa kila kitu na walipenda somo, chukua maua nyekundu.

Wavulana ambao walikuwa na shida na kazi, chukua maua ya bluu.

(toa hitimisho)

Kazi ya nyumbani

Guys, soma kazi na uchague kile kinachokuvutia.

Kazi tofauti.


  1. Tunga kazi ya aina ndogo ya ngano.

  2. Jifunze kazi kwa moyo.

  3. Chora kielelezo cha kazi hiyo.

  4. Fanya doll ya talisman.

maelezo

Elimu inafanywa kulingana na mpango "Shule ya Msingi ya karne ya 21"

Saa 4 kwa wiki.

Somo - uimarishaji

Maelezo ya Somo

Wanafunzi hufanya kazi katika kurudia na kufupisha nyenzo ambazo wamejifunza kuhusu ngano. Somo linazungumza juu ya aina ndogo za sanaa ya watu wa Kirusi. Kazi hiyo inajumuisha rekodi za sauti za nyimbo. Katika kila hatua ya somo, wanafunzi hurudia sifa za aina ndogo za ngano, ambayo inawaruhusu kukuza ustadi wa kusoma wazi, kukuza fikra na hotuba ya mdomo.

Maelezo ya vipengele vya multimedia

Kompyuta, rasilimali za mtandao, Microsoft Office Word, Microsoft Power Point.

Ujumbe wa kimbinu unaohalalisha mbinu bunifu kwa mchakato wa kujifunza

Madhumuni ya mbinu bunifu ya mchakato wa elimu ni kukuza uwezo wa wanafunzi kujua uzoefu mpya kulingana na malezi lengwa ya fikra bunifu na makini, ndiyo maana ubunifu katika ufundishaji unatumika sana.

Somo limejengwa kwa msingi wa teknolojia ya kujifunza inayozingatia utu.

Fasihi

Methali, misemo, mashairi ya kitalu, viungo vya ndimi: mwongozo maarufu kwa wazazi na walimu. - Yaroslavl: Chuo cha Maendeleo, 1997. T.I. Tarabarina

Hadithi za Kirusi: aina kuu na wahusika. Mchapishaji: Kitabu cha Chuo Kikuu, Logos, 2007. S.I. Selivanova

Hadithi za Kirusi. - Moscow, 1938 Uchpedgiz. Yu. M. Sokolov.

Katika mwili wenye afya, kata mara moja.

Rafiki wa zamani atasaga kila kitu.

Uvumilivu na kazi ni bora kuliko hizi mbili mpya.

Pima mara saba, roho yenye afya.

Anapunguza kila mtu ulimwenguni, lakini hajiweka mwenyewe.

Ni msanii gani aliyepaka majani, nyasi na vichaka vya waridi kwenye glasi?

Inang'aa, inang'aa, inawasha kila mtu.

Nira iliyopakwa rangi ilining'inia juu ya mto.

Mgiriki alivuka mto,

Anaona Mgiriki - saratani kwenye mto,

Mgiriki aliweka mkono wake mtoni,

Saratani kwa mkono wa DAC ya Uigiriki.

Fungua, Varvara, milango,

Kukata kuni kwenye nyasi kwenye uwanja.

Kwaheri-kwaheri-

Masha, Masha, kwenda kulala.

Funga macho yako zaidi,

Nenda kulala haraka.

Funga macho yako, funga macho yako -

Bye-bye-bye-bye.

Mbweha alikimbia msituni,

Mbweha alipoteza mkia wake.

Vanya aliingia msituni

Kupatikana mkia wa mbweha.

Lisa alikuja mapema

Vanya alileta matunda,

Aliniuliza nimpe mkia.

Mwanga wa jua, jitayarishe!

Nyekundu, jionyeshe!

Toka kutoka nyuma ya mawingu

Nitakupa rundo la karanga!

Siku moja panya walitoka

Angalia ni saa ngapi.

Moja mbili tatu nne,

Panya walivuta uzito.

Kisha sauti ya kutisha ilisikika -

Panya walikimbia.


  1. Nani anakuja, ambaye anaondoka, kila mtu anamwongoza kwa mkono.
2. Turnip ilikuwa muhimu,

Kila bibi alishangaa.

Huwezi kuizunguka kwa siku moja.

3. Upinde wa mvua,

Usiruhusu mvua

Njoo jua

Ndoo nyekundu.

4. Kondoo mweupe hupiga ngoma.


  1. Mtoto amevikwa nguo za kitoto mia moja.
6. Morozushka-Frost!

Usijikokota nyumbani kwa pua,

Usigonge, usijisumbue,

Na kuteka kwenye madirisha!

7. ABC ni hatua ya kuelekea kwenye hekima.

8. Vanya-Vanya, unyenyekevu

Nilinunua farasi bila mkia.

Nilienda kuolewa

Amefungwa kupitia nyimbo.

Mlango unavunjika,

Mke anatabasamu.

9. Bibi alinunua shanga kwa Marusya

10. Ishi milele na ujifunze.

11. Kwaheri, kwaheri,

Na usiku utakuwa na mwisho.

Na wakati watoto

Kulala kwenye vitanda hadi asubuhi.

12. Macho huogopa, lakini mikono huogopa.

13. Shyshel-myshel,

Akaichukua na kuondoka zake.

14. Majani yanaanguka kutoka kwa miti ya aspen, kabari kali inakimbilia mbinguni

© 2023 skudelnica.ru -- Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi