Mikhail Plyatskovsky ang araw para sa memorya. Buod ng aralin sa pagbasa m

pangunahing / Sikolohiya

Buksan ang aralin sa pagbasa ng panitikan

M. Plyatskovsky "Angry Great Dane

Boulle ", Y. Entin" Tungkol sa pagkakaibigan "

Mga guro ng pangunahing paaralan

Gumen O.V

Layunin: upang makilala ang mga bata sa gawa ni M. Plyatskovsky "Angry Dog Bul", isang tula

Y. Entina "Tungkol sa pagkakaibigan"

Mga Layunin ng Aralin:

1. Paksa:

Magsanay ng mga kasanayang nagpapahiwatig ng pagbasa;

Pag-unlad ng kakayahang ipahayag ang iyong saloobin sa mga bayani;

a) nagbibigay-malay UUD:

Pag-unlad ng kakayahang kunin ang kinakailangang impormasyon mula sa teksto;

Pag-unlad ng kakayahang makahanap ng mga sagot sa mga katanungan gamit ang teksto ng gawain;

Pagbuo ng kakayahang magsagawa ng mga obserbasyon at gumuhit ng malayang konklusyon;

Pag-unlad ng kakayahang masistema ang kaalaman.

b) nakikipag-usap UUD:

Pagbubuo ng kakayahang magtrabaho sa mga pangkat: ang kakayahang makinig at makinig, makipagnegosasyon, magtalaga ng mga tungkulin, ipakita ang gawain ng iyong pangkat

Pakinggan at unawain ang pagsasalita ng iba

c) mga regulasyong ECD:

Turuan ang mga bata na kontrolin ang kanilang pagsasalita kapag nagpapahayag ng kanilang pananaw sa isang naibigay na paksa;

Alamin na malaya na suriin ang iyong mga saloobin at pahayag;

Alamin na magtakda ng mga bagong gawain sa pag-aaral sa pakikipagtulungan sa guro, tanggapin at maunawaan ang algorithm para sa pagkumpleto ng mga takdang aralin.

3. Personal:

Bumuo ng isang ideya ng kaugalian sa pag-uugali ng pag-uugali sa proseso ng pakikipagtulungan sa iba pang mga mambabasa

Upang mabuo ang kakayahang maunawaan at ibahagi ang mga positibong katangian ng isang tao: kabaitan, kabaitan

Uri ng aralin: Aralin sa pag-aaral at pangunahing pagsasama-sama ng bagong kaalaman

Kagamitan na ginamit:

Kagamitan: computer at projector, kard, kard para sa pangkatang gawain.

Sa mga klase

I. Pagganyak.

Lumingon sa bawat isa at ngumiti. Nais kong ang ating aralin ay maging maliwanag at kapaki-pakinabang.

Sa anong kalagayan mo sisimulan ang aralin? Ipakita

Nakikita ko na positibo ka sa iyong trabaho. Binabati kita ng swerte.

II. Pag-update ng kaalaman.

Paggawa gamit ang talahanayan ng syllabic. Paggawa ng mga twister ng dila. I-slide ang 1,2,3

Ano ang masasabi mo tungkol sa taong ito na tumitingin sa larawan? Slide 4

Sa totoo lang, kilalang kilala mo siya. Siya ang may-akda ng mga libro para sa mga bata at kamangha-manghang mga kanta ng mga bata, tulad ng "Ngiti", "Masayang maglakad na magkasama", "Kapag kasama ko ang aking mga kaibigan", "Dalawang dalawa - apat", "Ano ang itinuturo nila sa paaralan" , "Blue karwahe". Ito si Mikhail Spartakovich Plyatskovsky.

Hulaan ang mga bugtong.

Ang buháy na kastilyo ay nagngangalit, humiga sa pintuan sa tapat,

Dalawang medalya sa dibdib, Mas mabuti nang hindi pumasok sa bahay. (aso)

Kamangha-manghang bata: Nakakalabas lamang ng mga lampin,

Maaaring lumangoy at sumisid, Tulad ng kanyang sariling ina. (pato)

Ano sa palagay mo ang makakakonekta sa isang aso at isang pato?

ΙΙΙ. Paksang mensahe.

ΙV. Bagong materyal

At si M.S.Plyatskovsky ay dumating ng isang kuwento, ang mga bayani ay isang aso at isang pato. Pamilyar tayo sa kwentong ito.

Kakilala sa trabaho.

Buksan ang tutorial sa p. 48.

Basahin ang pamagat ng piraso.

Gumawa ng hula tungkol sa kung ano ang magiging teksto. Maaaring makatulong sa iyo ang pagguhit. Slide 5

Ano ang maaaring nangyari sa isang galit na aso?

2. Pagbasa ng teksto ng guro.

Kilalanin natin ang teksto at suriin ang ating mga palagay.

3. Pagsubok ng pang-unawa. Pagsusuri sa leksikal.

Napatunayan na ba ang iyong mga palagay?

Ano ang tawag sa itik na Great Dane?

Posible bang sabihin na ang salitang "galit" at "nakakasama" ay malapit sa kahulugan?

Ipaliwanag natin ang kahulugan ng mga salita.

Bumaling tayo sa paliwanag na diksyunaryo ni Ozhegov.

Galit - madaling kapitan ng galit, magagalitin.

Mapanganib - nakakapinsala, mapanganib.

Ang mga salitang ito ay naiiba sa kahulugan. Mayroon silang isang negatibong kulay. Binibigyang diin nila ang katangian ng Great Dane: hindi lamang galit, ngunit nakakapinsala din.

4. Pangkatang gawain

Ang 1group ay ang katangian ng Aso.

2 pangkat Binubuo ang mga katangian ng isang pato

Pangkat 3 Gumagawa ng mga salawikain. Slide 7-8-9

Paglalahad ng gawain ng bawat pangkat.

Fizminutka

Kakilala sa tulang "Tungkol sa pagkakaibigan". Pagbasa ng guro

Mga sagot sa mga katanungan.

Malinaw na pagbabasa ng mga mag-aaral.

Panonood ng isang kanta - isang clip tungkol sa pagkakaibigan SLIDE 10

Paglalahat ng pag-uusap.

Nakinig kami sa mga pagtatanghal ng mga lalaki. Subukan natin ngayon upang malaman kung anong aral ang itinuro ng maliit na pato sa malaking aso.

At nais kong tanungin, anong aral ang itinuro sa atin ng maliit na pato?

Paglalahat ng guro: - Ang kaluluwa ay nagiging mas mayaman, mas maraming ibinibigay sa ibang tao. Ang gumawa ng mabuti sa ibang tao mismo ay naging mas mabait at mas masaya. At naging mas mabait ang tinulungan niya. At ang buong mundo ay naging mas mabait. "Ibahagi ang iyong ngiti - at babalik ito sa iyo nang higit sa isang beses! - sa gayon ito ay inaawit sa isang tanyag na kanta ng mga bata sa mga salita ni M. Plyatskovsky.

Bigyan natin ang bawat isa ng mga ngiti at gumawa ng mabuti.

V. Pagninilay.

Matatapos na ang ating aralin. Ano ang iniiwan mo sa aralin ngayon?

Nakatutuwa para sa akin at sa aming mga panauhin na malaman kung ano ang nararamdaman mo sa pagtatapos ng aming pag-uusap.

Anong mga layunin sa pag-aaral ang itinakda mo sa simula ng aralin? Natapos na ba natin ang mga layunin sa pag-aaral?

1. Nabasa namin ang fairy tale ni M. S. Plyatskovsky na "Angry Great Dane Bul", ang tulang "Tungkol sa pagkakaibigan"

2. Naisip nila, nangangatuwiran, ipinahayag ang kanilang pananaw sa panahon ng pagtatrabaho sa engkantada, kapag sinagot nila ang mga katanungan, nagtatrabaho nang pares, sa isang pangkat.

3. Sinuri namin ang mga aksyon ng mga bayani ng gawain: Doga Bulya at Kryachik na pato.

Slide 11 - Salamat sa aralin!

>> Panitikan: M. Plyatskovsky. "Angry Dog Bul", D. Tikhomirov. Mga Lalaki at Palaka. "Nakhodka"

M. PLYATSKOVSKY "ANGRY DOG BOULE",

D. TIKHOMIROV "BOYS AND FROGS", "FIND"

- pagbutihin ang kasanayan sa pagbabasa sa buong mga salita, ang kakayahang muling sabihin ayon sa plano;
- bumuo ng mga kasanayan sa pagsasalita, pagkamalikhain, pansin, memorya;
- upang malinang ang isang matulungin na pag-uugali sa mga tao sa paligid.

Kagamitan: syllabic table; mga card ng laro; mga kard na may mga pangalan ng mga may-akda at pamagat ng mga gawa; audio recording ng kantang "Kung mabait ka."

Sa mga klase

I. Sandali ng organisasyon.

II. Tseke sa takdang-aralin.

- Ilatag ang mga kard nang pares:

Malinaw na pagbabasa ng mga tula.

III. Pagtatakda ng layunin ng aralin.

- Ngayon ay ipagpapatuloy namin ang pagbabasa ng mga gawa mula sa seksyong "Ako at Aking Mga Kaibigan".

Makinig sa kantang "Kung mabait ka" (lyrics ni M. Plyatskovsky, musika ni B. Savelyev):

Ang ulan ay nahulog na walang sapin sa lupa,
Nagpalakpak si Maple sa balikat ...
Kung ang araw ay malinaw, mabuti
At kapag sa laban - masama ito.

Pakinggan kung paano sila nag-ring sa taas ng langit
Mga string ng sunbeams.
Kung ikaw ay mabait, lagi itong madali
At kapag, sa kabaligtaran, mahirap ito.

- Anong uri ng relasyon ang matatawag na pagkakaibigan?
- Sino ang tawag natin sa matalik na kaibigan?
- Maaari bang maging isang tunay na kaibigan ang isang sakim at galit na tao?
- Ngayon ay makakabasa tayo ng mga bagong gawa tungkol sa pagkakaibigan at paggalang sa mga mahal sa buhay.

IV. Pag-aaral ng bagong materyal.

1. minuto ng pagsasalita.

- Basahin ang malinis na parirala:

Sha-sha-sha- hinuhugasan ni nanay ang sanggol,
Shu shu shu- Nagsusulat ako ng liham,
Ash-ash-ash- Si Marina ay mayroong lapis,
Shcha-shcha-shcha- naghahatid kami ng bream sa bahay,
Asch-asch-asch- maglalagay kami ng isang kapote.

2. Magsanay ng mga kasanayang magbasa.

- Basahin ang mga syllable mula sa talahanayan at pagbuo ng mga salita:

3. Pagbasa ng kwento ni M. Plyatskovsky "Angry Great Dane Bul".

- Basahin ang pamagat ng kuwento.
- Sino ang may-akda ng gawaing ito?
- Anong mga lahi ng aso ang alam mo?
- Ano ang alam mo tungkol sa Great Dane?
- Isaalang-alang ang mga guhit.
- Sa palagay mo tungkol saan ang gawaing ito?

pod-zy-wa-e- beckons
huwag u-ku-sish- hindi ka kagat
tumigil na- tumigil na
Mar-me-la-dick- Marmalade
by-lu-cha-e-xia- iyon pala
maliit na-shech-no-go- maliit
mahina- mahina
wing-lish-ka-mi- mga pakpak

Susunod, binasa nang malakas ng mga mag-aaral ang kuwento sa isang tanikala.

4. Pagsusuri sa gawain.

- Pangalanan ang mga bayani ng kuwento.
- Ano ang pangalan ng pato?
- Ano ang pangalan ng Great Dane?
- Paano ipinakita ng asong Buhl ang kanyang lakas?
- Ano ang tinanong ng aso sa pato?
- Pangalanan ang mga kaibigan ng pato.
- Basahin kung ano ang iniisip ng aso na si Buhl.
- Ano ang payo na ibinigay ng pato sa aso? Basahin ito.

5. Magtrabaho nang pares.

- Maghanda ng isang nagpapahayag na pagbabasa ng kuwento sa pamamagitan ng papel.
- Paano mo magagamit ang iyong boses upang maipakita ang laki at lakas ng mga tauhan sa kwento?

Edukasyong pisikal

Natulog ang bulaklak at biglang nagising
(Kaliwa ang katawan, kanan),
Ayoko nang matulog
(Torso pasulong, paatras)
Inilipat, inunat
(Magtaas ng kamay, abutin)
Umangat at lumipad
(Kamay pataas, pakaliwa, pakanan).
Gisingin lamang ang araw sa umaga -
Mga bilog at kulot na butterfly
(Paikutin).

V. Pagpapatuloy sa pag-aaral ng bagong materyal.

1. Pagbasa ng kwento ni D. Tikhomirov "Mga lalaki at palaka".

u-wee-da-li- nakita
na-bra-li- nai-type
halika- nagsimula
you-su-well-las- tumingin
pe-re-maging-mga- itigil
ra-zoom-na-i- makatuwiran

pilyo - kalokohan;
masaya - Aliwan;
makatuwiran - nagtataglay ng katalinuhan.

- Basahin ang iyong kuwento sa iyong sarili.
- Saan naglaro ang mga lalaki?
- Sino ang nakita nila sa pond?
- Bakit nagkolekta ng bato ang mga lalaki?
- Basahin kung ano ang tinanong ng palaka sa mga lalaki.
- Ano ang itinuturo ng kuwentong ito?
- Bakit ginagamit ng may-akda ang ekspresyong "kasamaan masaya"? Ano ang ibig sabihin ng pananalitang ito?

2. Pagbasa ng kwento ni D. Tikhomirov na "Paghahanap".

Hanapin - nahanap na bagay.

- Sa palagay mo tungkol saan ang gawaing ito?
- Basahin ang mga salitang nakasulat sa pisara, una sa mga pantig, pagkatapos ay sa buong salita:

bumaba- bumaba
maliit na-shech-no-go- maliit
lady-noo-no-e- mas madali
sampal-tuod-hudyat- bulag
smor-shchi-las- kulubot
ikaw-pro-pwersa- nagmamakaawa
ikaw-kahit- pokes
mor-anak na babae- busal
under-ru-nanirahan- Nagkaibigan

- Ipaliwanag ang kahulugan ng mga salitang ito:

bangin - malalim na mahabang depresyon sa ibabaw ng mundo;
shard - isang maliit na platito na gawa sa luwad.

Inihanda ng mga mag-aaral ang pagbabasa ng mga gawa.

- Sa kanino isinulat ang gawa?
- Saan nakita ng bata ang tuta?
- Basahin kung ano ang hitsura ng tuta.
- Bakit tumigil sa pag-iyak ang tuta?
- Saan dinala ng bata ang tuta?
- Basahin ang mga linya na naglalarawan kung paano pinakain ang tuta.
- Anong palayaw ang ibinigay mo sa tuta? Ipaliwanag kung bakit.
- Bakit sa palagay mo nahulog ang pag-ibig ng tuta sa may-ari nito?

3. Muling pagsasalaysay ng kwento ni D. Tikhomirov na "Paghahanap".

- Ilan ang mga bahagi sa teksto?
- Saan nagsisimula ang kwento?
- Basahin ang unang bahagi.
- Paano ito maaaring pamagat?
- Basahin ang pangalawang bahagi.
- Paano ito maaaring pamagat?
- Basahin ang pangatlong bahagi. Bigyan ito ng isang pamagat.

Pagsulat ng plano sa pisara:

1. Hanapin.
2. Pag-aalaga.
3. Pasasalamat.

- Ihanda ang pagsasalaysay muli ayon sa plano.

4. Mga Laro ni Lolo Bukvoed.

Laro "Astrologo".


- Anong planeta ang pinapanood ng astrologo? Sasabihin ng bituin. Ang limang ray nito ay magkokonekta sa kinakailangang mga titik. Ang pinakamahirap na bahagi ay hulaan kung aling titik ang magsisimula.

Vi. Buod ng aralin.

• Ano ang mga gawaing nakilala natin sa aralin?
- Ano ang itinuturo ng mga kuwentong ito?

Takdang aralin : ikuwento ulit ang gawaing gusto mo.

Pagbasa ng panitikan. Baitang 1-2: mga plano sa aralin para sa programang "School of Russia". Publishing house na "Uchitel", 2011. Mga Nilalaman - N.V. Lobodina, S.V. Savinova at iba pa.

Paksa : Isang aral sa moralidad sa engkantada ni M. Plyatskovsky na "The Angry Dog Bul".

layunin: upang makilala ang mga bata sa gawain ni M. Plyatskovsky "Angry Dog Bul".

Uri ng aralin: isang aralin sa pag-aaral at pangunahing pagsasama-sama ng bagong kaalaman

Mga Layunin ng Aralin:

1. Paksa:

Magsanay ng mga kasanayang nagpapahiwatig ng pagbasa;

Pag-unlad ng kakayahang ipahayag ang iyong saloobin sa mga bayani;

2. Metasubject:

pero) nagbibigay-malay UUD:

Pag-unlad ng kakayahang kunin ang kinakailangang impormasyon mula sa teksto;

Pag-unlad ng kakayahang makahanap ng mga sagot sa mga katanungan gamit ang teksto ng gawain;

Pagbuo ng kakayahang magsagawa ng mga obserbasyon at gumuhit ng malayang konklusyon;

b) nakikipag-usap UUD:

Pagbubuo ng kakayahang makinig at maunawaan ang pagsasalita ng iba

sa) regulasyon ECDs:

Turuan ang mga bata na kontrolin ang kanilang pagsasalita kapag nagpapahayag ng kanilang pananaw sa isang naibigay na paksa;

Alamin na malaya na suriin ang iyong mga saloobin at pahayag;

3. Personal:

Bumuo ng isang ideya ng kaugalian sa pag-uugali ng pag-uugali sa proseso ng pakikipagtulungan sa iba pang mga mambabasa

Upang mabuo ang kakayahang maunawaan at ibahagi ang mga positibong katangian ng isang tao: kabaitan, kabaitan

Kagamitan: kompyuter at interactive na whiteboard, eksibisyon ng libro, talahanayan ng pantig, kard para sa pangkatang gawain, pagtatanghal na “M.S. Plyatskovsky ", mga kard na may mga pangalan ng mga may-akda at pamagat ng mga gawa, audio recording ng kanta na" Kung mabait ka. "

Iskrip ng aralin

1. Pagganyak.

Ang Kuwento ng Mga Sulat.

Sa tingin ba ninyo magkakasamang nabubuhay ang mga titik?

Nabuhay - may mga titik sa ABC, magkakaiba - mga patinig, katinig. Nabuhay ang mga titik - hindi sila nalungkot, sapagkat ang lahat ay kaibigan.

Ang isang patinig ay palakaibigan sa isang pangatnig, magkasama silang bumubuo ng isang pantig.

- Ipagpatuloy namin ang aming paglalakbay sa kamangha-manghang lungsod ng Bukvarinsk.

Buksan natin ang ating mga antena, guys! Nais kong magtrabaho kayo nang may kasiyahan, inaasahan kong ang aral ay magdadala sa atin ng lahat ng kagalakan sa pakikipag-usap sa bawat isa. Marami kang matututunan at maraming matututunan.

Matalino tayo, palakaibigan, Masigasig, masipag.

Tseke sa takdang-aralin.

1. Tingnan ang aming kamangha-manghang eksibisyon ng sining.

Anong paksa ang nakatuon sa eksibisyon na ito? ("Ang aking pinakamatalik na kaibigan")

Ipahayag ang iyong opinyon tungkol sa mga gawaing ipinakita sa eksibisyon

AkoAko... Pag-update ng kaalaman. Pagtatakda ng mga layunin at layunin.

Slide 1. Ilan sa inyo ang nakakaalam kanino ang mga salitang ito?

« Guys maging magkaibigan tayo! "- Anong uri ng relasyon ang matatawag na pagkakaibigan?
- Sino ang tawag natin sa matalik na kaibigan?
- Maaari bang maging isang tunay na kaibigan ang isang sakim at galit na tao

Guys! Makinig sa kanta, sino ang nakakaalam na ang mga salita ay maaaring umawit kasama.

(Ang awiting "Kung mabait ka" ay tunog)

Ito ay hindi isang pagkakataon na ang awit na ito tunog sa aralin.

(Ipinapakita ang isang larawan ng M.S.Plyatskovsky.)

Slide 2.

Ano ang masasabi mo tungkol sa taong ito na tumitingin sa larawan?

At si M.S.Plyatskovsky ay dumating ng isang kuwento, ang mga bayani ay isang aso at isang pato. Pamilyar tayo sa kwentong ito.

III. Gumawa ng isang bagong paksa ng aralin.

a) Oras ng pagsasalita.

    Pagbasa ng mga pantig ayon sa talahanayan ng pantig.

b)kakilala sa trabahoM. Plyatskovsky "Angry Great Dane Bul".
- Buksan ang tutorial sa p. 48.

- Basahin ang pamagat ng kuwento.

Sabihin sa amin ang lahat ng iyong nalalaman tungkol sa mga titik na bumubuo sa pamagat ng kuwento? (Sa lamesa)

("ANGRY DOG BOOL" Tinig, bingi, malambot. Ilan ang letra, tunog.

Galit - galit, masama. Dog-breed ng aso. Ang isang aso ay kaibigan ng tao. Palagi itong nakasulat sa pamamagitan ng letrang O, ang Bul-nickname ay nakasulat na may malaking letra, sapagkat iyon ang pangalan ng aso.)

Ano sa palagay mo ang makakakonekta sa isang aso at isang pato? Maaaring makatulong sa iyo ang pagguhit

Kilalanin natin ang teksto at suriin ang ating mga palagay.

gawaing bokabularyo: tawag, ungol, ngisi.

sa)Pagbasa ng teksto ng higit pang pagbabasa ng mga bata.

d)Nagtatrabaho nang pares

- Nagpapahayag nagbabasa kwento sa pamamagitan ng mga tungkulin.

e) Pagsusuri sa gawain.
- Pangalanan ang mga bayani ng kuwento.
- Ano ang pangalan ng pato?
- Ano ang pangalan ng Great Dane?
- Paano ipinakita ng asong Buhl ang kanyang lakas?

Ano ang maaaring nangyari sa isang galit na aso?

- Ano ang tinanong ng aso sa pato?

Ano ang tawag sa itik na Great Dane?

- Pangalanan ang mga kaibigan ng pato.
- Basahin kung ano ang iniisip ng aso na si Buhl?

- Ano ang payo na ibinigay ng pato sa aso? Basahin ito.

e). Pagsubok ng pang-unawa. Pagsusuri sa leksikal.

Napatunayan na ba ang iyong mga palagay?

Ano ang genre ng piraso na ito? (Fairy tale. Patunayan)

Ano ang tawag sa itik na Great Dane?

Posible bang sabihin na ang salitang "galit" at "nakakasama" ay malapit sa kahulugan?

Ipaliwanag natin ang kahulugan ng mga salita.

Bumaling tayo sa paliwanag na diksyunaryo ni Ozhegov.

Galit - galit, naiirita.

Mapanganib - nakakasama, mapanganib.

Ang mga salitang ito ay naiiba sa kahulugan. Mayroon silang isang negatibong kulay. Binibigyang diin nila ang katangian ng Great Dane: hindi lamang galit, ngunit nakakapinsala din.

g) . Pangkatang gawain.

Magtulungan tayo sa mga pangkat. Tumatanggap ang bawat pangkat sobre ng gawain at gumagana ayon sa plano.

Takdang-Aralin: upang bumuo ng isang larawan ng mga bayani: ang Great Dane Buhl at ang pato na Kryachik alinsunod sa plano.

Magplano para sa pagguhit ng pasaporte ng bayani

... Pangalan

... Espesyal na mga palatandaan.

... Mga ugali

Ika-1 na pangkat: Mahusay na Dane Bul

Pangkat 2: pato Kryachik :

Takdang-Aralin: gumuho ang mga kawikaan, tulungan silang kolektahin.

h). Pagganap ng pangkatIV. Minuto ng pisikal na kultura:

Natulog ang bulaklak at biglang nagising
(Kaliwa ang katawan, kanan),
Ayoko nang matulog
(Torso pasulong, paatras)
Inilipat, inunat
(Magtaas ng kamay, abutin)
Umangat at lumipad
(Kamay pataas, pakaliwa, pakanan).
Gisingin lamang ang araw sa umaga -
Mga bilog at kulot na butterfly
(Paikutin).

V. Paglalahat ng pag-uusap.

Nakinig kami sa mga pagtatanghal ng mga lalaki. Subukan natin ngayon upang malaman kung anong aral ang itinuro ng maliit na pato sa malaking aso.

At nais kong tanungin, anong aral ang itinuro sa atin ng maliit na pato?

Paglalahat ng guro: - Ang gumawa ng mabuti sa ibang tao mismo ay naging mas mabait at mas masaya. At naging mas mabait ang tinulungan niya. At ang buong mundo ay naging mas mabait. "Ibahagi ang iyong ngiti - at babalik ito sa iyo nang higit sa isang beses! - sa gayon ito ay inaawit sa isang tanyag na kanta ng mga bata sa mga salita ni M. Plyatskovsky.

Bigyan natin ng mabuti ang bawat isa!

Pagbasa ng isang tula tungkol sa isang kaibigan.

"Tungkol sa pagkakaibigan" Y. Entin p.49.

Vi. Pagninilay.

Para siyang isang pastol na aso.

Ang bawat ngipin ay isang matalim na kutsilyo!

Siya ay tumatakbo sa kanyang mga panga bared,

Handa nang umatake ang tupa. Lobo

Sly cheat

Pulang ulo,

Ang malambot na buntot ay maganda.

Sino ito? Isang soro

Mahabang tainga,

Isang bukol ng himulmol

Tumalon nang marahas

Mahilig sa mga karot. Hare

Ponytail na may mga pattern

Mga bota na may spurs.

Kumakanta ng mga kanta

Nagbibilang ang oras. Cock

Ang buhay na kastilyo ay nagngangalit,

Humiga ako sa may pintuan sa tapat

Dalawang medalya sa dibdib

Mas mabuti nang hindi pumasok sa bahay. Aso

Kamangha-manghang bata:

Kagagaling lang sa lampin,

Maaaring lumangoy at sumisid

Tulad ng kanyang sariling ina. Duckling

Hatiin ang mga sagot sa mga pangkat.

VIAko. Sa ilalim na linya.

a) - Matatapos na ang ating aralin. Ano ang natutunan natin ngayon?

1. Nabasa namin ang fairy tale ni M. S. Plyatskovsky na "The Angry Great Dane Bul".

2. Naisip nila, nangangatuwiran, ipinahayag ang kanilang pananaw sa panahon ng pagtatrabaho sa engkantada, kapag sinagot nila ang mga katanungan, nagtatrabaho nang pares, sa isang pangkat.

3. Sinuri namin ang mga aksyon ng mga bayani ng gawain: Doga Bulya at Kryachik na pato.

b) Mini - kumpetisyon "Mga tula tungkol sa mabuti"

c) - Magiging interesado akong malaman kung ano ang nararamdaman mo sa pagtatapos ng aming pag-uusap. Ipakita (Sariling pagtatasa sa mga guhit-diagram: ang araw, ang araw sa likod ng isang ulap, isang ulap).

ViiAko... Takdang-Aralin (opsyonal).

Bumuo ng isang malikhaing pagpapatuloy ng kwento. Ano ang sagot sa payo ng pato na ginawa ng aso na si Bul O baka naman may gustong gumuhit ng larawan.

Salamat sa aralin!

MINISTRIYA NG EDUKASYON, PANGKASANAYAN AT KABATAAN NA KASUNDUAN KBR

Institusyong pang-edukasyon ng pananalapi ng estado

"Boarding school para sa mga ulila at bata na naiwan nang wala

pangangalaga ng magulang, blg. 5 pp. Nartan ".

(GKOU "SHI No. 5 nayon ng Nartan" ng Ministri ng Edukasyon at Agham ng KBR)

Pamamaraan ng pagbuo ng isang aralin sa pagbabasa sa panitikan

sa grade 1 sa paksa:

MS. Plyatskovsky .



Ang guro ng pangunahing paaralan na si Svetlana Vladimirovna Sherieva .

Ang kwento kung paano ipinaliwanag ng pato na si Kryachik sa galit na bulldog na Bulya kung bakit wala siyang mga kaibigan.

Angry bulldog basahin

Palaging ungol ni Dog Buhl. Sinumang nakikita niya - kaagad na nakakubkob ng ngipin. At ggggles ang kanyang mga mata. Nangangahulugan ito na ang lahat ay natatakot sa kanya. Kahit papaano ay tinawag niya ang itik na Kryachik sa kanya:
- Halika dito!
- Hindi ka kagat? tanong ng pato.
- Kailangan kitang kagatin!



Tumigil ang pato malapit sa Buhl. At tinanong niya:
- Mayroon ka bang maraming dr-r-ruzi? - Marami! Isaalang-alang ito: Kakaunti ang manok, baka ni Muryonka, Marmalade goat, piggy ...
- Sapat na, - nagambala ang aso na si Buhl. - Mas mahusay mong sabihin sa akin kung bakit ito gumagana sa ganitong paraan: ikaw, napakaliit at mahina, ay may maraming mga kaibigan, ngunit ako, napakalaki, matapang at malakas, wala?
- Narito ang isa pa! - ipinalo ng pato ang mga pakpak nito. - Sino ang sumang-ayon na maging kaibigan ng isang napakasama at nakakapinsalang aso? Ngayon, kung napakahusay mo sa pagmamadali, pagtahol at pananakot sa lahat, iba na itong usapin! Nai-post ni: Mishkoy 29.06.2018 16:06 24.05.2019

Kumpirmahin ang rating

Rating: 4.7 / 5. Bilang ng mga rating: 84

Tumulong na gawing mas mahusay ang mga materyales sa site para sa gumagamit!

Isulat ang dahilan para sa mababang rating.

Magpadala ng Mensahe

Salamat sa iyong puna!

Basahin ang 4271 beses

Iba pang mga kwento ng Plyatskovsky

  • Cloud sa labangan - M.S. Plyatskovsky

    Isang maikling kwento tungkol sa isang bata na nakakita ng ulap sa isang labangan at tumawag sa isang tuta upang ipakita sa kanya ang kanyang natuklasan! Ang ulap sa labangan ay binasa Ang kambing na si Marmalade ay uminom ng tubig mula sa labangan. Mga hitsura: isang ulap ang lumulutang sa labangan. Napaka-fluffy ng puti ...

  • Aralin sa pagkakaibigan - M.S. Plyatskovsky

    Isang nagtuturo ng maikling kwento tungkol sa hindi pagiging sakim. Si Sparrow Chick ay nakatanggap ng isang kahon ng dawa at hindi ito ibinahagi sa isang kaibigan. Gayunpaman, ang kaibigang Chirik, na nakakahanap ng maraming mga butil, ay agad na dinala ang gamot sa kanyang kaibigan. Sa gayon, ipinapakita kung paano dapat ...

  • Hoy ikaw! - Plyatskovsky M.S.

    Isang nakakatawang kwento tungkol sa isang loro na nanunukso at nagbully sa lahat. Ngunit isang araw ay ipinakita sa kanya ang isang malaking salamin at sinimulan niyang asarin ang sarili niya :) Hoy ikaw! basahin Wala sa mga hayop ang nais dumaan sa bahay kung saan sila nakatira ...

    • Bubble, straw at bast na sapatos - kwentong katutubong Ruso

      Isang maamong kuwento na hindi dapat tawanan ang isa sa kasawian ng iba ... Basahin ang bubble, straw at bast na sapatos Noong unang panahon mayroong isang bubble, straw at bast na sapatos. Pumunta sila sa kagubatan upang magputol ng kahoy na panggatong. Narating namin ang ilog at hindi alam kung paano tumawid ...

    • Steamer - Tsyferov G.M.

      Isang maikling kwento tungkol sa isang bapor na nakalimutan kung paano mag-buzz. Tinanong niya ang parehong tuta at baboy, ngunit walang tumulong sa kanya. At isang maliit na batang lalaki lamang na may tubo ang nagturo sa bangka kung paano mag-buzz ... Nabasa ng bapor ...

    • Dayami, ember at bean - Brothers Grimm

      Isang maikling kwento tungkol sa kung paano ang isang dayami, karbon at isang bean ay naglalakbay mula sa bahay ng isang matandang babae. Sa katutubong alamat ng Russia mayroong isang engkanto na katulad sa isang lagay ng lupa - Bubble, dayami at bast na sapatos. Isang dayami, isang karbon at isang bean na babasahin Noong unang panahon mayroong isa lamang ...

    Nagluto ng pie si Mafin

    Hogarth Ann

    Sa sandaling nagpasya ang asno na si Mafin na maghurno ng isang masarap na cake nang eksakto alinsunod sa resipe mula sa cookbook, ngunit ang lahat ng kanyang mga kaibigan ay namagitan sa paghahanda, bawat isa ay nagdagdag ng kanyang sarili. Bilang isang resulta, nagpasya ang asno na hindi kahit na tikman ang cake. Nagluto si Mafin ng pie ...

    Si Mafin ay hindi nasisiyahan sa kanyang buntot

    Hogarth Ann

    Minsan tila sa asno na si Mafin na mayroon siyang napakapangit na buntot. Labis siyang naguluhan at sinimulan siyang alukin ng kanyang mga kaibigan ng kanilang ekstrang buntot. Sinubukan niya ang mga ito, ngunit ang kanyang buntot ay ang pinaka komportable. Si Mafin ay hindi nasisiyahan sa kanyang buntot na binasa ...

    Si Mafin ay naghahanap ng kayamanan

    Hogarth Ann

    Ang kwento ay tungkol sa kung paano natagpuan ng asno na si Mafin ang isang piraso ng papel na may plano kung saan itinago ang kayamanan. Tuwang-tuwa siya at napagpasyahan na maghanap agad sa kanya. Ngunit pagkatapos ay dumating ang kanyang mga kaibigan at nagpasya din na hanapin ang kayamanan. Naghahanap si Mafin ng ...

    Mafin at ang kanyang tanyag na zucchini

    Hogarth Ann

    Nagpasiya si Donkey Mafin na palaguin ang isang malaking zucchini at manalo kasama niya sa paparating na eksibisyon ng mga prutas at gulay. Inalagaan niya ang halaman buong tag-init, natubigan at sumilong mula sa mainit na araw. Ngunit nang oras na upang pumunta sa eksibisyon, ...

    Charushin E.I.

    Inilalarawan ng kuwento ang mga cubs ng iba't ibang mga hayop sa kagubatan: lobo, lynx, fox at usa. Sa madaling panahon sila ay magiging malaking guwapong mga hayop. Pansamantala, naglalaro at naglalaro sila ng malikot, kaakit-akit, tulad ng anumang mga bata. Wolf Ang Wolf ay nanirahan sa kagubatan kasama ang kanyang ina. Wala na ...

    Sino ang nabubuhay kung paano

    Charushin E.I.

    Inilalarawan ng kuwento ang buhay ng isang iba't ibang mga hayop at ibon: isang ardilya at liyebre, isang soro at lobo, isang leon at isang elepante. Grouse with grouse Ang isang grawt ay naglalakad sa isang clearing, pinoprotektahan ang mga manok. At nagsisiksik sila, naghahanap ng pagkain. Ang paglipad ay hindi pa ...

    Napunit ang Mata

    Seton-Thompson

    Ang kwento tungkol sa kuneho na si Molly at sa kanyang anak na lalaki, na binansagan na Torn Eye pagkatapos ng atake sa kanya ng isang ahas. Itinuro sa kanya ni Nanay ang karunungan ng kaligtasan sa kalikasan at ang kanyang mga aralin ay hindi walang kabuluhan. Napunit ang tainga upang basahin Malapit sa gilid ...

    Mga hayop ng mainit at malamig na mga bansa

    Charushin E.I.

    Maliit na mga kagiliw-giliw na kwento tungkol sa mga hayop na naninirahan sa iba't ibang mga kondisyon sa klima: sa mainit na tropiko, sa savannah, sa hilaga at timog na yelo, sa tundra. Lion Mag-ingat, ang mga zebra ay mga guhit na kabayo! Mag-ingat, matulin na mga antelope! Abangan, mga cool na ligaw na kalabaw! ...

    Ano ang paboritong piyesta opisyal ng lahat ng mga lalaki? Syempre, Bagong Taon! Sa mahiwagang gabing ito, isang milagro ang bumababa sa mundo, lahat ay kumikislap ng ilaw, naririnig ang tawa, at si Santa Claus ay nagdadala ng pinakahihintay na mga regalo. Ang isang malaking bilang ng mga tula ay nakatuon sa Bagong Taon. SA …

    Sa seksyong ito ng site ay makakahanap ka ng isang pagpipilian ng mga tula tungkol sa pangunahing wizard at kaibigan ng lahat ng mga bata - Santa Claus. Maraming tula ang naisulat tungkol sa mabait na lolo, ngunit pinili namin ang pinakaangkop sa mga batang 5,6,7 taong gulang. Mga tula tungkol sa ...

    Dumating ang taglamig, at kasama nito ang malambot na niyebe, mga blizzard, mga pattern sa mga bintana, mayelo na hangin. Ang mga lalaki ay nagagalak sa mga puting natuklap ng niyebe, nakuha ang kanilang mga isketing at sledge mula sa malayong sulok. Ang trabaho ay puspusan na sa patyo: nagtatayo sila ng isang fortress ng niyebe, isang slide ng yelo, paglililok ...

    Isang seleksyon ng mga maiikli at hindi malilimutang tula tungkol sa taglamig at Bagong Taon, Santa Claus, mga snowflake, isang Christmas tree para sa mas batang grupo ng kindergarten. Basahin at pag-aralan ang mga maiikling tula kasama ang mga bata na 3-4 taong gulang para sa mga matinees at Bagong Taon. Dito…

    1 - Tungkol sa baby bus na natatakot sa dilim

    Donald Bisset

    Isang engkantada tungkol sa kung paano nagturo ang ina-bus sa kanyang baby-bus na huwag matakot sa dilim ... Tungkol sa baby-bus na natatakot sa madilim na basahin Minsan ay mayroong isang baby-bus. Siya ay maliwanag na pula at tumira kasama ang kanyang ama at ina sa garahe. Tuwing umaga …

    2 - Tatlong mga kuting

    Suteev V.G.

    Ang isang maliit na kwento para sa mga maliliit tungkol sa tatlong maliliit na mga kuting at ang kanilang mga nakakatawang pakikipagsapalaran. Gustung-gusto ng maliliit na bata ang mga maiikling kwento na may mga larawan, kung kaya't patok na patok at mahal ang mga kwentong kwento ni Suteev! Tatlong mga kuting ang nagbasa ng Tatlong mga kuting - itim, kulay-abo at ...

    3 - Hedgehog sa fog

    Kozlov S.G.

    Ang kuwento ng Hedgehog, kung paano siya lumakad sa gabi at naligaw sa hamog na ulap. Nahulog siya sa ilog, ngunit may nagdala sa kanya sa pampang. Ito ay isang mahiwagang gabi! Hedgehog sa fog upang mabasa ang Tatlumpung mga lamok ay tumakbo sa pag-clear at nagsimulang maglaro ...

    4 - Tungkol sa maliit na mouse mula sa libro

    Gianni Rodari

    Ang isang maliit na kuwento tungkol sa isang mouse na nanirahan sa isang libro at nagpasyang tumalon mula rito sa malaking mundo. Tanging hindi niya alam kung paano magsalita ng wika ng mga daga, at nalalaman lamang ang isang kakatwang wika sa pag-book ... Basahin ang tungkol sa isang mouse mula sa isang libro ...

Buksan ang aralin sa pagbasa ng panitikan

M. Plyatskovsky "Angry Great Dane

Boulle ", Y. Entin" Tungkol sa pagkakaibigan "

Mga guro ng pangunahing paaralan

Gumen O.V

Layunin: upang makilala ang mga bata sa gawa ni M. Plyatskovsky "Angry Dog Bul", isang tula

Y. Entina "Tungkol sa pagkakaibigan"

Mga Layunin ng Aralin:

1. Paksa:

Magsanay ng mga kasanayang nagpapahiwatig ng pagbasa;

Pag-unlad ng kakayahang ipahayag ang iyong saloobin sa mga bayani;

a) nagbibigay-malay UUD:

Pag-unlad ng kakayahang kunin ang kinakailangang impormasyon mula sa teksto;

Pag-unlad ng kakayahang makahanap ng mga sagot sa mga katanungan gamit ang teksto ng gawain;

Pagbuo ng kakayahang magsagawa ng mga obserbasyon at gumuhit ng malayang konklusyon;

Pag-unlad ng kakayahang masistema ang kaalaman.

b) nakikipag-usap UUD:

Pagbubuo ng kakayahang magtrabaho sa mga pangkat: ang kakayahang makinig at makinig, makipagnegosasyon, magtalaga ng mga tungkulin, ipakita ang gawain ng iyong pangkat

Pakinggan at unawain ang pagsasalita ng iba

c) mga regulasyong ECD:

Turuan ang mga bata na kontrolin ang kanilang pagsasalita kapag nagpapahayag ng kanilang pananaw sa isang naibigay na paksa;

Alamin na malaya na suriin ang iyong mga saloobin at pahayag;

Alamin na magtakda ng mga bagong gawain sa pag-aaral sa pakikipagtulungan sa guro, tanggapin at maunawaan ang algorithm para sa pagkumpleto ng mga takdang aralin.

3. Personal:

Bumuo ng isang ideya ng kaugalian sa pag-uugali ng pag-uugali sa proseso ng pakikipagtulungan sa iba pang mga mambabasa

Upang mabuo ang kakayahang maunawaan at ibahagi ang mga positibong katangian ng isang tao: kabaitan, kabaitan

Uri ng aralin: Aralin sa pag-aaral at pangunahing pagsasama-sama ng bagong kaalaman

Kagamitan na ginamit:

Kagamitan: computer at projector, kard, kard para sa pangkatang gawain.

Sa mga klase

I. Pagganyak.

Lumingon sa bawat isa at ngumiti. Nais kong ang ating aralin ay maging maliwanag at kapaki-pakinabang.

Sa anong kalagayan mo sisimulan ang aralin? Ipakita

Nakikita ko na positibo ka sa iyong trabaho. Binabati kita ng swerte.

II. Pag-update ng kaalaman.

Paggawa gamit ang talahanayan ng syllabic. Paggawa ng mga twister ng dila. I-slide ang 1,2,3

Ano ang masasabi mo tungkol sa taong ito na tumitingin sa larawan? Slide 4

Sa totoo lang, kilalang kilala mo siya. Siya ang may-akda ng mga libro para sa mga bata at kamangha-manghang mga kanta ng mga bata, tulad ng "Ngiti", "Masayang maglakad na magkasama", "Kapag kasama ko ang aking mga kaibigan", "Dalawang dalawa - apat", "Ano ang itinuturo nila sa paaralan" , "Blue karwahe". Ito si Mikhail Spartakovich Plyatskovsky.

Hulaan ang mga bugtong.

Ang buháy na kastilyo ay nagngangalit, humiga sa pintuan sa tapat,

Dalawang medalya sa dibdib, Mas mabuti nang hindi pumasok sa bahay. (aso)

Kamangha-manghang bata: Nakakalabas lamang ng mga lampin,

Maaaring lumangoy at sumisid, Tulad ng kanyang sariling ina. (pato)

Ano sa palagay mo ang makakakonekta sa isang aso at isang pato?

ΙΙΙ. Paksang mensahe.

ΙV. Bagong materyal

At si M.S.Plyatskovsky ay dumating ng isang kuwento, ang mga bayani ay isang aso at isang pato. Pamilyar tayo sa kwentong ito.

Kakilala sa trabaho.

Buksan ang tutorial sa p. 48.

Basahin ang pamagat ng piraso.

Gumawa ng hula tungkol sa kung ano ang magiging teksto. Maaaring makatulong sa iyo ang pagguhit. Slide 5

Ano ang maaaring nangyari sa isang galit na aso?

2. Pagbasa ng teksto ng guro.

Kilalanin natin ang teksto at suriin ang ating mga palagay.

3. Pagsubok ng pang-unawa. Pagsusuri sa leksikal.

Napatunayan na ba ang iyong mga palagay?

Ano ang tawag sa itik na Great Dane?

Posible bang sabihin na ang salitang "galit" at "nakakasama" ay malapit sa kahulugan?

Ipaliwanag natin ang kahulugan ng mga salita.

Bumaling tayo sa paliwanag na diksyunaryo ni Ozhegov.

Galit - madaling kapitan ng galit, magagalitin.

Mapanganib - nakakapinsala, mapanganib.

Ang mga salitang ito ay naiiba sa kahulugan. Mayroon silang isang negatibong kulay. Binibigyang diin nila ang katangian ng Great Dane: hindi lamang galit, ngunit nakakapinsala din.

4. Pangkatang gawain

Ang 1group ay ang katangian ng Aso.

2 pangkat Binubuo ang mga katangian ng isang pato

Pangkat 3 Gumagawa ng mga salawikain. Slide 7-8-9

Paglalahad ng gawain ng bawat pangkat.

Fizminutka

Kakilala sa tulang "Tungkol sa pagkakaibigan". Pagbasa ng guro

Mga sagot sa mga katanungan.

Malinaw na pagbabasa ng mga mag-aaral.

Panonood ng isang kanta - isang clip tungkol sa pagkakaibigan SLIDE 10

Paglalahat ng pag-uusap.

Nakinig kami sa mga pagtatanghal ng mga lalaki. Subukan natin ngayon upang malaman kung anong aral ang itinuro ng maliit na pato sa malaking aso.

At nais kong tanungin, anong aral ang itinuro sa atin ng maliit na pato?

Paglalahat ng guro: - Ang kaluluwa ay nagiging mas mayaman, mas maraming ibinibigay sa ibang tao. Ang gumawa ng mabuti sa ibang tao mismo ay naging mas mabait at mas masaya. At naging mas mabait ang tinulungan niya. At ang buong mundo ay naging mas mabait. "Ibahagi ang iyong ngiti - at babalik ito sa iyo nang higit sa isang beses! - sa gayon ito ay inaawit sa isang tanyag na kanta ng mga bata sa mga salita ni M. Plyatskovsky.

Bigyan natin ang bawat isa ng mga ngiti at gumawa ng mabuti.

V. Pagninilay.

Matatapos na ang ating aralin. Ano ang iniiwan mo sa aralin ngayon?

Nakatutuwa para sa akin at sa aming mga panauhin na malaman kung ano ang nararamdaman mo sa pagtatapos ng aming pag-uusap.

Anong mga layunin sa pag-aaral ang itinakda mo sa simula ng aralin? Natapos na ba natin ang mga layunin sa pag-aaral?

1. Nabasa namin ang fairy tale ni M. S. Plyatskovsky na "Angry Great Dane Bul", ang tulang "Tungkol sa pagkakaibigan"

2. Naisip nila, nangangatuwiran, ipinahayag ang kanilang pananaw sa panahon ng pagtatrabaho sa engkantada, kapag sinagot nila ang mga katanungan, nagtatrabaho nang pares, sa isang pangkat.

3. Sinuri namin ang mga aksyon ng mga bayani ng gawain: Doga Bulya at Kryachik na pato.

Slide 11 - Salamat sa aralin!

© 2021 skudelnica.ru - Pag-ibig, pagtataksil, sikolohiya, diborsyo, damdamin, pagtatalo