Paglalahad sa paksang "A. Tolstoy
Ang layunin ng aralin: sa pamamagitan ng pagtatasa ng mga tauhan ng mga bayani ng kwento, upang matukoy kung aling mga ugali ng character ang pangunahing.
Mga Layunin ng Aralin:
- Alamin na tukuyin ang isang gawain sa pag-aaral;
- Turuan na planuhin ang pagpapatupad ng isang gawaing pang-edukasyon;
- Lumikha ng isang kanais-nais na emosyonal na kondisyon;
- Alalahanin ang nilalaman ng kwento;
- Ilarawan ang mga bayani ng kwento;
- Bumuo ng kakayahang gumana sa teksto;
- Pag-aralan ang iyong mga katangian ng character;
- Magpatuloy na gumana sa pagpapaunlad ng pagsasalita, memorya, kritikal na pag-iisip;
- Bumuo ng kakayahang magtrabaho sa isang pangkat.
Listahan ng kagamitan para sa aralin:
- Pagbasa ng panitikan. Ika-4 na baitang. Teksbuk. para sa pangkalahatang edukasyon. mga organisasyong kumpleto sa audipril. sa elektron. tagadala. Sa 2h. Bahagi 1 / L.F. Klimanova, L.A. Vinogradskaya, M.V. Boykin; Lumaki. acad Agham, Ros. acad edukasyon, bahay ng pag-publish "Edukasyon". - Ika-4 na ed. - M.: Edukasyon, 2014 .-- 158 p. : may sakit - (Akademikong libro ng paaralan) (Pananaw);
- Pagbasa ng panitikan. Ika-4 na baitang. Malikhaing kuwaderno para sa pangkalahatang edukasyon. mga samahan / T.Yu. Kochi; Lumaki. acad Agham, Ros. acad edukasyon, bahay ng pag-publish "Edukasyon". - Ika-3 ed. - M.: Edukasyon, 2013 .-- 79 p. : may sakit - (Pananaw);
- Mga kagamitang multimedia para sa pagpapakita ng isang pagtatanghal, computer;
- Phonogram ng awiting "The Island of Childhood" na ginanap ni M. Boyarsky;
- Mga parisukat na workbook para sa pagbabasa ng panitikan;
- Mga piraso ng parirala mula sa teksto upang maisaayos ang gawain sa mga pangkat (ayon sa bilang ng mga pangkat).
- Mga dahon para sa pagsulat ng syncwine.
Mga nakaplanong resulta
Paksa:
- Tukuyin kung anong kundisyon ang nabuo.
- Bigyan ang paglalarawan sa mga tauhang pampanitikan, batay sa binasang akda.
Metasubject:
- Tukuyin ang gawaing pang-edukasyon ng aralin.
- Planuhin ang pagpapatupad ng mga gawaing pang-edukasyon alinsunod sa nakatalagang gawain sa edukasyon.
- Magsagawa ng isang lohikal na pagtatasa ng aksyon na nagha-highlight ng mahahalaga at hindi gaanong mahalagang mga tampok.
- Magsagawa ng isang lohikal na pagkilos ng paghahambing ayon sa tinukoy at malayang piniling pamantayan.
- Magsagawa ng isang lohikal na paglalahat ng pagkilos.
- Ipahiwatig ang iyong posisyon sa iba, na pinagtatalunan para dito.
Personal:
- Paghambingin ang iyong mga katangian sa character sa mga katangian ng character ng mga bayani sa panitikan;
- Suriin ang iyong mga katangian ng character;
- Tukuyin kung aling mga tampok ang pangunahing at tumutukoy;
- Pag-uudyok sa mga aktibidad sa pag-aaral;
- Bumuo ng mga kasanayan sa kooperasyon sa iba't ibang mga sitwasyon.
Sa mga klase:
1. Sandali ng organisasyon. |
|
Sinusuri ang kahandaan para sa aralin. |
Suriin ang kanilang kahandaan para sa aralin. |
2. Pagganyak para sa aktibong aktibidad na pang-edukasyon at nagbibigay-malay (emosyonal na kalagayan). |
|
Lupon. Kalakip 1
Basahin ang tula ni S.Ya. Marshak. Anong bansa ang pinag-uusapan natin? Bakit ka nagpasya? |
Nabasa nila ang tula ni S. Marshak nang mag-isa. Ipaliwanag ang kahulugan ng ekspresyong "pambatang isla". |
3. Komunikasyon ng paksa at pagbubuo ng mga layunin ng aralin. |
|
Ipinagpatuloy namin ngayon ang aming pag-uusap tungkol sa gawain ni A. Tolstoy "Nikita's Childhood". Subukang bumuo ng mga layunin ng aralin. |
Pamilyar sa paksa ng aralin. |
4. Aktwalisasyon ng kaalaman. |
|
Basahin ... Suriin mo sarili mo Sino ang hindi sumasang-ayon? Bakit? |
Basahin nang malakas ang isang parirala nang paisa-isa sa pisara. Suriin ang kanilang trabaho laban sa sample sa pisara. |
5. Sinusuri ang takdang-aralin |
|
Ano ang dapat gawin sa bahay? |
Buksan ang mga workbook sa pahina 45. Suriin ang pagpuno ng talahanayan. Kompleto ang talahanayan. Maghanap ng mga sagot sa mga katanungan sa teksto, pinagsama ang kakayahang gumana sa teksto, binibigyang pansin ang mga detalye. |
6. Mga minuto ng pisikal |
|
7. Organisasyon ng mga aktibidad na nagbibigay-malay |
|
Gumawa ng isang workbook, pp. 46-47 |
Buksan ang mga workbook sa pahina 46-47. |
8. Takdang-Aralin |
|
Nagtatrabaho kami sa manipis na mga kuwaderno sa panitikan. Isusulat namin ang numero. |
Buksan ang manipis na mga notebook sa panitikan. |
9. Pagninilay |
|
Subukan nating magsulat ng syncwine. Ano ito Ano ang mga patakaran sa pagsulat? Anong paksa ang iminumungkahi mo? |
Naaalala nila na ang sinkwine ay isang limang-linya at ang mga patakaran sa pagsulat nito |
10. Pagbubuod |
|
Upang ibuod ang aralin, kumpletuhin ang mga parirala: |
Ibuod ang aralin, kumpletuhin ang mga iminungkahing parirala. |
11. Pagtatasa sa sarili. |
|
Mag-isip tungkol sa kung anong marka ang maaari mong ibigay sa iyong sarili para sa aralin, ilagay ang markang ito sa likod ng sheet. Ibigay ang mga dahon gamit ang syncwine. |
Sinusuri ng bawat isa ang kanilang sariling gawa, at isulat ang resulta sa isang piraso ng papel. Maaari itong maging isang normal na iskor o bilang ng mga "bonus" na naitala at naipon sa isang hiwalay na journal ng guro. Ang mga dahon ay iniabot sa guro |
12. Emosyonal na pagsasalamin. |
|
Isipin ang iyong sarili bilang isang artista. Anong mga pintura ang maaari mong gamitin upang mailarawan ang iyong pagkabata? Anong mga kulay ang namayani? Bakit? 2. Sumulat ng sinkwine |
"Soviet Russia" - Binuo ang mga konsepto ng atomic-molekular ng istraktura ng bagay. Ipinanganak noong Nobyembre 8 (19) sa nayon ng Denisovka (ngayon ay nayon ng Lomonosovo) sa isang pamilyang Pomor. Pinamunuan niya ang pamumuno ng pag-aalsa noong Oktubre sa Petrograd. Noong 1565 ay ipinakilala ang oprichnina. Lunacharsky (ngayon ay RATI) (1981). Sinaunang Russia. Ang Unibersidad ng Moscow ay itinatag sa pagkusa ng Lomonosov (1755).
"Ang Aralin ni Leo Tolstoy" - Ang Panahon ni Nicholas I. Ang simula ng aktibidad ng panitikan sa Yasnaya Polyana. 1847 Epigraph: Isang Autobiograpikong Trilogy. Ala-ala ng pagkabata. Maligayang pagkabata ni Leo Tolstoy. Ang mga dakilang heneral ay halimbawa ng kabayanihan. Aralin sa publiko. Mga layunin at layunin ng aralin: Leo Tolstoy. Ang pangarap ni Little Leva Tolstoy ng isang "kapatiran ng mga tao."
"The Life and Work of Tolstoy" - "The Story of My Childhood". Ang buhay ay pagkamalikhain, iyon ay, ang pagbuo ng mas mataas na mga form ... SA KRAMSKOY (1837-1887) Portrait ng manunulat na si Leo Tolstoy. 1873. L. N. Tolstoy sa huling taon ng kanyang buhay. Malikhaing pakikipagsapalaran ni Leo Tolstoy. Ang "After the Ball" ay isa sa huling gawa ng manunulat. ON na Nekrasov, editor ng magasing Sovremennik.
"Ang malikhaing landas ng Tolstoy" - Mga katanungan ng pagsusulit. Leo Tolstoy sa Yasnaya Polyana (ulat). L.N. Tolstoy 1849 "Ito si Gogol!" Isang lampara ang sumilaw sa gitna ng hall. Kung nais mong sabihin nang labis, magarbo, masakit - hindi papayag ang wika ... ”. Ang kasaysayan ng paglikha ng akdang "Childhood". Takdang aralin. Sa anong mga gawa masasalamin ang mga impression na natanggap sa panahon ng serbisyo?
"Tolstoy Youth" - Bakit tinawag ni Nikolai Irteniev ang pamilyang Nekhlyudov na isang "lohikal na pamilya"? Mula sa talambuhay ng manunulat. Pagkatapos ng pagtatapat, nararamdaman ni Nikolai na isang malinis at bagong tao. "Maniwala ka sa iyong sarili ..." (ang address ng manunulat sa kabataan). Ang kasaysayan ng paglikha ng "Kabataan". Ipinanganak noong Agosto 28 (Setyembre 9 NS) sa Yasnaya Polyana estate, lalawigan ng Tula.
"The Years of Tolstoy's Life" - Ancestral Nest. Naiinis, nagagalit ... lumalaki, nakakapagod. Leo Tolstoy "First Memories". At ang pagiging mahinahon ay kabutihan sa espiritu. " Kramskoy. Kumuha ng ilang kaalaman sa natural na agham. 11.L.N. Tolstoy. Manunulat, pampublikong pigura, guro (1860 - 1870). Nagmamadali siya, tinutulungan ang coach na makamit ang mga kabayo.
Abstract
bukas na aralin
para sa pagbabasa
isinagawa
sa 3 "B" klase
Chuchkovskaya pangalawang paaralan
guro na si Tamonkina Natalia Panteleevna.
2015
Paksa A.N. Tolstoy "Nikita's Childhood", kabanata "Spring".
Layunin Pagbuo ng kasanayan ng isang detalyadong pagsasalaysay muli ng paglalarawan.
Mga Gawain. 1. Alamin na gumana sa teksto.
2. Upang mabuo ang kasanayan ng isang detalyadong pagsasalaysay muli ng paglalarawan.
3. Ipakita ang mga pagkakatulad sa pagitan ng mga paglalarawan ng patula at prosaic
Kalikasan sa tagsibol.
4. Taasan ang interes sa gawain ng A.N. Tolstoy.
Kagamitan. Larawan ng A.N. Tolstoy; pagpaparami ng mga ibon, tagsibol;
Mga guhit ng mga bata; maglaro ng "Abril"; recording ng mga ibong kumakanta.
Sa mga klase.
I. Org. sandali
II. Sikolohikal na pag-uugali.
Isipin na komportable ang pag-upo sa isang upuan at naghahanda na manuod ng sine sa TV. Ngunit sa halip na siya, isang nakagaganyak na larawan ng tagsibol ay makikita sa screen, mga kamangha-manghang tunog ng musika, at naririnig mo ang isang tula ni Ivan Bunin
Lumipas na ang ulan, nagiging dilaw ang Abril.
Fog buong gabi, at sa umaga
Ang hangin ng tagsibol ay tiyak na natutunaw
At ito ay nagiging asul na may malambot na haze
Sa malalayong glades sa kagubatan.
Ano ang mga pagnanasa mayroon ka? (ipahayag ang kanilang opinyon)
At nagkaroon ako ng pagnanasang suriin ang aking takdang-aralin.
(3 tao)
III. Pag-init ng pagsasalita.
1. - Alam mo ba kung ano ang tawag sa mga tao noong Marso"Thawed", April - "snowman", at May - "pantay".
Bakit sa palagay mo
Oo, ang tagsibol ay kamangha-manghang oras ng taon.
2. Instant na pagbabasa
Abril Spring
Starling messenger
A) basahin nang mabilis;
B) pangalanan ang mga salita nang maayos;
C) ipaliwanag ang kahulugan ng salawikain
Ang starling ng Abril ay isang messenger ng tagsibol.
D) Basahin ang isang salawikain na may iba't ibang intonation:
Sa galit
Sa kasiyahan
E) Ano ang mga palatandaan ng tagsibol.
F) Choral na pagbabasa ng tula ni V. Andreev na "Spring"
Sumabog ang tagsibol sa mga ilog.
Sa kagubatan at sa bukirin
Naglalakad ang basang hangin
Sa ibabaw ng mga korona sa mga oak.
Ang mga singsing tulad ng isang patak, kumikinang
At nagpapahiwatig sa bukas,
Muling nabuhay, nilibang
Napakalaking lumang kagubatan.
Lumilipad sa mga pakpak ng ibon
At sa bawat mainit na araw
Ito ay dumadaloy, kumislap,
Kumakanta sa niyebe bilang isang stream.
IY Mensahe ng paksa ng aralin.
Nabasa namin ang maraming mga tula tungkol sa tagsibol, at ngayon magbabasa kami ng isang prosaic na paglalarawan ng kalikasan.
Y. Paggawa ng gawain ng A. Tolstoy.
a) Bago basahin.
Tingnan ang ilustrasyon at basahin ang pamagat.
Anong tagsibol (maaga, huli) sa palagay mo ang tatalakayin?
b) Pagbasa sa iyong sarili: tandaan ang mga paghahambing na ginamit ng may-akda.
Mga katanungan pagkatapos basahin:
Ang paglalarawan ng anong araw na nabasa na natin mula kay A. Tolstoy? (tag-araw
sa umaga)
Ano ang nabasa mo ngayon: isang paglalarawan ng buong tagsibol o isang araw ng tagsibol? (Una tungkol sa pagdating ng tagsibol, pagkatapos ay inilarawan ng may-akda ang isang umaga sa tagsibol)
Anong mga larawan ang iyong ipinakita habang binabasa ang isang sipi mula sa kwento?
Anong pamilyar na bayani ang nakilala mo?
Ano ang pakiramdam nila pagdating ng tagsibol?
c) Basahin nang malakas ang talata sa pamamagitan ng talata na may kasamang puna.
1 talata
Anong nakita mo?
Ano ang amoy na naamoy mo?
Paano ito - "daing ng manok"?
2 talata
Paano mo naiintindihan ang "berdeng kochetki"?
Anong ibon ang nais mong marinig?
3 talata
4 talata
Naririnig mo ba ang uwak ng cuckoo?
5 talata
Ano ang reaksiyon ng mga naninirahan sa hardin sa pagbabasbas ng cuckoo?
6 talata
Anong tunog at amoy ang nagising kay Nikita?
Ano ang kalagayan ng batang lalaki? Bakit?
YI. Edukasyong pisikal.
YII. Mga katanungan pagkatapos basahin.
Anong pakiramdam ang nadarama mo sa pagdating ng tagsibol?
Ano ang kalagayan ng paglalarawan ni Alexei Tolstoy ng tagsibol? Bakit, sa tingin mo?
YIII. Isang kwento tungkol sa manunulat.
Ang kwentong "Nikita's Childhood" ay isang autobiograpikong gawain. Alexey Tolstoy ay nagpapahiwatig ng kanyang mga impression sa pagkabata dito. Ang pangalan ni Nikita ay ang pangalan ng kanyang anak. Tungkol sa kanyang pagkabata sa bukid na Sosnovka, malapit sa Samara, nagsusulat siya sa kanyang autobiography: "Ang aking pagkabata ay dumaan doon. Hardin. Mga pond na napapaligiran ng mga willow at pinapuno ng mga tambo. Steppe river Chausa. Ang mga pagbabago ng panahon ay tulad ng napakalaking at laging bagong mga kaganapan. Ang lahat ng ito, at lalo na ang katotohanang lumaki akong nag-iisa, ay bumuo ng aking pagkadilim ... "
Sinubukan ng ina ni Alexei Tolstoy na paunlarin ang talento ng kanyang anak sa pagbabasa. Siguro salamat sa kanya naging isang manunulat siya.
IX. Malayang trabaho sa pares.
Sumulat ng mga salita mula sa teksto na nagdadala ng mga kulay, tunog, amoy.
X. Sagot sa unang tanong ng aklat.
Anong mga ibon ang nabanggit sa daanan ni Tolstoy? (mga imahe)
XI. Muling pagsasalaysay malapit sa teksto(3 gawain ng aklat)
XII. Buod ng aralin.
Ano ang mga pagkakatulad sa pagitan ng prosaic at patula na larawan ng tagsibol? (Sa pagpapahayag ng kalooban ng may-akda at paraan ng pagpapahayag: epithets, paghahambing, personipikasyon)
Aling tula ang mas malapit sa mood at nilalaman sa sketch na ito ni A. Tolstoy?
Nagbibigay ako ng mga marka para sa gawain sa aralin.
XIII. Takdang aralin.
Upang magamit ang preview ng mga pagtatanghal, lumikha ng iyong sarili ng isang Google account (account) at mag-log in dito: https://accounts.google.com
Mga slide na kapsyon:
Pagbasa ng panitikan
Responsibilidad Kung nagsimula ka, pagkatapos ay tapusin, Ipinangako, pagkatapos ay sundin, Pangkalahatang mga patakaran ng pag-uugali Huwag kailanman masira! Maging responsable para sa kaso, Huwag maging tuso at huwag maging tamad, Maging isang maaasahang tao Siguraduhin na magsikap!
Live sa pamamagitan ng budhi, nagmamahal sa bawat isa
Ang responsibilidad ay isang pangangailangan, isang obligasyong maging responsable para sa mga kahihinatnan ng isang kilos at gawa ng isang tao. sino para sa kung kanino bago ang Konsensya - isang pakiramdam ng responsibilidad para sa kanilang pag-uugali sa harap ng mga tao, lipunan.
Ang kwentong "Nikita's Childhood" ay autobiograpiko. Ang manunulat na si Alexei Tolstoy ay nagpapahiwatig ng kanyang mga impression sa pagkabata dito. Ang pangalang Nikita ay ang pangalan ng kanyang anak na lalaki. Sa kanya niya inilaan ang kanyang libro.
Ang orihinal na pamagat ng akda ay parang "Isang Kwento ng Maraming Mahusay na Bagay." Malinaw na, ito ay isinulat ng may-akda sa isang solong malikhaing salpok, sa isang paghinga. Ang huling kabanata ng kuwento ay may isang maikling pamagat - "Pag-alis". Ang pagtatapos nito ay nagsisimula sa mensahe na nagawa ni Nikita na makapasa sa pagsusulit para sa pagpasok sa ikalawang baitang. At ang libro ay nagtapos sa isang malungkot na parirala: "Ang kaganapang ito ay nagtatapos sa kanyang pagkabata."
Si A. Tolstoy Count mula sa pamilyang Tolstoy, siyentista, akademiko, manunulat na si Alexei Nikolaevich Tolstoy ay ipinanganak noong 01/10/1883 sa Nikolaevsk, lalawigan ng Samara, namatay noong 02/23/1945 sa Moscow. Si A. Tolstoy ay isang manunulat ng Sobyet, na kilala sa maraming mga genre (dalawang koleksyon ng mga tula, higit sa apatnapung mga dula, script, pagproseso ng mga kwentong engkanto, artikulo.
Pagkilala sa teksto
coachman
Workbench - makina para sa gawaing karpinterya
Tub - isang lalagyan na gawa sa kahoy na may isang hugis na cylindrical
Bashlyk - isang sumbrero na may dalawang mahabang dulo na balot sa leeg
Arshin - isang lumang sukat ng Russia ng haba
Willow - willow - puting willow, silver willow, willow tree.
Cape - isang piraso ng lupa na nakapatong sa dagat, ilog
Crane para sa pag-aangat ng tubig
Prairie - malawak na steppe
Magtrabaho sa mga pangkat na 1 pangkat (katangian ni Nikita) 2 pangkat (katangian ng Pakhom) 3 pangkat (katangian ng ina ni Nikita) 4 na pangkat (katangian ng guro ni Nikita)
Buod ng aralin Ngayon sa aralin napagtanto kong ……… Karamihan sa lahat na nagustuhan ko ……… .. Ito pala ...………… .. Pupurihin ko …………
Takdang-Aralin HERO ACT OF CHARACTER NIKITA MAMA ARKADY IVANOVICH PAKHOM
Sa paksa: mga pagpapaunlad na pang-pamamaraan, mga presentasyon at tala
Aralin sa pagbasa ng panitikan sa baitang 1 “Ang paglalaro ay masaya! (kwento ni E. Charushin "Nikita the Hunter") "
Paliwanag ng paalala Direksyon: pangunahing paaralan. Paksa ng aralin: "Nakakatuwa ang paglalaro! (Kuwento ni E. Charushin" Nikita ang mangangaso ")" EMC: Program na "School 2100", mga may-akda ng R.N. Buneev, E.V. Buneeva, sulat ...
Gustung-gusto ng lahat ang holiday ng Christmas tree na si Nikita Esakov, Milena Macheeva, Alena Stolyarova, Polina Bryksina, Sasha Malik, Daria Chinilina.
Ang sama-samang gawain ay nagawa sa aralin sa pagsasanay sa paggawa. Ang mga bata ay nagtatrabaho sa mga pangkat, may isang nag-eskultura, may pumutol ng isang bilog na sayaw mula sa papel, at ang iba ay gumawa ng isang applique. Ang bawat isa ay nagtrabaho na may interes, pagtulong sa isang kaibigan ...
Alexey Nikolaevich Tolstoy
Ang kwento "Pagkabata ni Nikita" Kabanata "Maaraw na Umaga"
Pagbasa ng panitikan grade 4.
Guro: Dobrilko K.Yu.
Pag-init ng pagsasalita.
Ang kanyang takip ay nasa kanyang ulo,
Ngunit lolokohin ang kalaban.
Ipapakita niya ang kanyang ilong sa mga kontrabida
At tumawa ng maluha ang mga kaibigan.
Malapit na siya dito.
Sabihin mo sa akin ano ang pangalan niya?
- Boo-ra-ti-ngunit!
Pagbasa ng Gabay sa Tunog
Ang fairy tale na "Magpie" ni A.N. Tolstoy
Ang larong "Danetka"
Suriin
- Basahin lamang ang mga titik ng Russia
АGЛNЕFКFDСGEYDЙ
ТDОSWЛFСVТFОYDЙ
Alexey Nikolaevich Tolstoy
Lev Nikolaevich Tolstoy
Alexey Konstantinovich Tolstoy
Alexey Nikolaevich Tolstoy
– Ang manunulat ng Ruso, manunulat ng dula, pampubliko, akademiko ng USSR Academy of Science ay ipinanganak noong 1883 sa lungsod ng Nikolaevsk, Saratov Region, sa pamilya ni Count Nikolai Alexandrovich Tolstoy.
1883 - 1945
Ang mga taon ng pagkabata ay ginugol sa bukid na Sosnovka, na pagmamay-ari ng kanyang ama-ama.
Natanggap niya ang kanyang pangunahing edukasyon sa bahay sa ilalim ng patnubay ng isang guro sa pagbisita.
Pagkatapos lumipat sa Samara, nag-aral siya sa paaralan. Dagdag pa sa buhay ni Tolstoy ay pagsasanay sa St. Petersburg Institute of Technology.
Museum-estate ng A.N. Tolstoy sa Samara
Sa panahon ng Unang Digmaang Pandaigdig A. Si N. Tolstoy ay isang koresponsal sa harap. Sa panahon ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig, nagsulat siya ng mga sanaysay at artikulo tungkol sa lakas at kabayanihan ng mga mamamayang Soviet sa pakikibaka laban sa mga kaaway ng Inang bayan.
Monumento sa A.N. Tolstoy sa Moscow
Koleksyon
"Magpie Tales". (1910)
Mga Pelikula batay sa mga gawa A.N. Tolstoy
"Adventures
Pinocchio "
1975 taon
"Golden Key"
1939 taon
Lexical na gawain
May daliri
- hugis tulad ng isang paa
Mga dahon ng maple ng daliri.
Lexical na gawain
Hugasan ang tasa
- mangkok para sa paghuhugas
Lexical na gawain
Isang karpintero
- isang manggagawa na nakikibahagi sa simpleng pagpoproseso ng mga materyales sa kagubatan, pagtatayo ng mga kahoy na gusali, atbp.
Lexical na gawain
Workbench
- machine para sa gawaing karpintero
Nagtatrabaho sa mga pangkat
"Mga mamamahayag"
"Painters"
"Mga Engineer sa Disenyo"
Mga panuntunan sa pangkat
- Maunawaan ang gawain at isipin
tungkol sa desisyon ng iyong sarili.
- Makinig sa opinyon ng lahat.
- Maghanap ng isang pangkalahatang solusyon.
- Pumili ng tagapagsalita.
Pagpapahalaga sa sarili.
- Ito ay pinakamadali para sa akin ...
- Nagkaroon ako ng problema ...
- Ginawa ko ito ngayon ...
Takdang-Aralin (opsyonal)
1) Maghanda ng isang nagpapahayag na pagbasa ng kabanata. Pp. 113-114.
2) Gumawa ng mga guhit para sa kabanata at pirmahan ang mga ito ng mga salita mula sa teksto upang makakuha ng isang "filmstrip".
3) Sa blog na "Rainbow" http://kristi69.blogspot.com.by/ sa pahinang "Pagbasa ng panitikan" mayroong isang link http: // azbyka.ru/fiction/detstvo-nikity/ sa kwento ng AN Tolstoy na "Childhood ni Nikita". Bilang pagpipilian, maaari kang maghanda ng isang nagpapahayag na pagbabasa ng anumang kabanata na iyong pinili.