Muhtasari wa uchoraji bado skana ya utaftaji wa maisha. Milango ya elimu

Kuu / Kudanganya mume

Mpango - muhtasari wa somo juu ya mada

"Bado maisha katika rangi tofauti".

Aina ya shughuli - kuchora kutoka kwa maumbile.

Lengo na majukumu :

Kusudi: kukuza uelewa wa wanafunzi wa rangi katika uchoraji, utajiri wa uwezo wake wa kuelezea.
Kazi:

Kielimu: kujifunza uwezo wa kuelezea mhemko wako na uzoefu wako katika maisha bado ukitumia rangi na densi ya matangazo ya rangi.

Kuendeleza: maendeleo ya mawazo ya ubunifu.

Kielimu: elimu ya ladha ya kisanii, hisia za kupendeza za rangi na ustadi wa vivuli vya rangi.

Aina ya kazi : pamoja.

Vifaa na vifaa:

Kwa mwalimu:
1. Uzazi wa uchoraji na wasanii. "Wageni wa ng'ambo", av. Roerich; "Msichana aliye na mtungi", av. Arkhipov.
2. Meza na michoro kwenye mada "Tofauti ya Rangi";
3. Jedwali I, I (a), II, II (a), "Mlolongo wa kazi katika rangi"

Kwa wanafunzi:
Rangi za maji; brashi; maji; palette; karatasi (muundo wa A3).

Mpango wa somo:

Shirika la mahali pa kazi (2 min);

Majadiliano ya mada ya somo (3 min);

Kuzingatia meza na vielelezo; ujulikanao na utengenezaji kamili, majadiliano ya maendeleo ya kazi (dakika 7);

Kazi ya kujitegemea - kuchora na wanafunzi (dakika 30);

Kufupisha, kusafisha mahali pa kazi (dakika 3).

Kozi ya somo:

Wakati wa kuandaa

Halo jamani! Leo tuna somo la uchoraji kwenye mada: "Bado maisha ya mboga na
matunda ", na nguo zenye rangi tofauti na wepesi. Kurudia kwa nyenzo zilizofunikwa

"Uchoraji" ni nini? Nani aseme jamani? Tunajua fasili kadhaa za uchoraji. " Mmoja wao anasoma: “Uchoraji - hii ni aina ya sanaa nzuri ambayo rangi ina jukumu kubwa. " Na ufafanuzi mmoja zaidi - “Uchoraji ”Inamaanisha kuandika maisha, kuandika kwa uwazi, yaani. kikamilifu na kwa kusadikisha kufikisha ukweli
- Jamaa, wacha tutaje aina za uchoraji zinazojulikana kwetu:
- Hii ni picha, bado maisha, mazingira, aina ya wanyama, aina ya hadithi.
- Wavulana wazuri, sawa. Leo katika somo tutafanya maisha ya utulivu wa rangi. Nani anaweza kusema maisha ya utulivu ni nini? Na bado maisha ya wasanii gani unajua?
"Bado maisha" kwa Kifaransa inamaanisha "maumbile yaliyokufa", yaani "Bado maisha" ni kuweka vitu visivyo na uhai, vitu vya nyumbani, vitu vya nyumbani. Ilitafsiriwa kutoka kwa Kijerumani "bado maisha" inamaanisha "maisha ya utulivu".
Sasa hebu tugeukie maisha yetu ya utulivu tena, ”.
- Jamani, ni wasanii gani maarufu mnajua, wamefanya kwenye mada hii?

Tunazingatia uzalishaji wa picha za kuchora na wasanii.

Ok guys. Inatosha. Ningependa kutambua kwamba sio kila kikundi cha vitu kinaweza kuitwa maisha ya utulivu. Kuweka maisha ya ubunifu bado lazima kufikiriwe kabisa kulingana na jukumu la elimu na dhana ya kiitikadi.
Kwa mfano, kazi ya uzalishaji wetu ni kutambua maumbo na vifaa anuwai, tofauti
rangi na tani. Kwa hili tulitumia sheria za kulinganisha.
Tofautisha kulinganisha kubwa na ndogo (utofauti mkubwa), mwanga na giza (tofauti nyepesi), uso mkali na glossy (tofauti ya maandishi) na, mwishowe, tofauti za rangi (nyekundu - kijani, manjano - zambarau, hudhurungi - machungwa).
Jamaa, tumeshawishika tena kuwa msanii, akiunda ulimwengu wa kipekee na njia za picha, hutufanya tuwe na wasiwasi, tushangae na kufurahi. Sio kwa bahatirangi ni msingi wa uchoraji: Mwanzoni, rangi inaweza kuonekana kwa njia tofauti na kufikisha uzuri wa ulimwengu unaozunguka;
Pili , rangi inaweza kuelezea hisia, mhemko na hali ya kihemko.
Tatu, rangi inaweza kutumika kufikiria na kujenga umbo la kitu, kufikisha muundo na ujazo.

Wakati wa maandalizi

Lengo la somo:

Kwa hivyo, leo katika somo tutafanya picha ya ujenzi na rangi ya maisha bado. Kabla ya kuanza kazi ya vitendo kwa rangi, tutachambua mipangilio kamili na kurudia kila kitu kinachohusu "utofauti wa rangi".
- Kwa hivyo jamani, tunajua kwamba rangi zote zinaweza kugawanywa katika vikundi kuu viwili:
1. Chromatic (rangi), ambayo inajumuisha rangi zote za wigo wa jua.
- Je! Rangi zinazoitwa chromatic?
- Rangi zote za wigo wa jua.
2. Achromatic (sio rangi), ambayo ni pamoja na rangi: nyeusi, nyeupe na vivuli vyote vya kijivu.
- Je! Ni rangi gani zinazoitwa achromatic?
- Hizi ni rangi nyeusi, nyeupe na kijivu.
- Jamani, maisha yetu bado yanatofautianaje na yale ya awali?
- Maisha yetu bado yanajulikana na tofauti za rangi.
- Jamani, tafadhali nipe ufafanuzi wa "rangi tofauti" na upe vikundi vya mchanganyiko tofauti.

Ninaonyesha gurudumu la rangi:
- "Tofauti rangi" Je! Rangi ni zinazosaidiana na zinazopingana katika gurudumu la rangi. Kwa mfano: nyekundu-kijani, manjano-zambarau, hudhurungi-machungwa.

Uzushi"Tofauti ya rangi" iko katika ukweli kwamba rangi hubadilika chini ya ushawishi wa rangi zingine zinazozunguka. Kwa mfano: nyanya nyekundu itaonekana nyekundu kutoka kwa kijani kibichi cha parsley.
- Je! Unajua ni tofauti gani za rangi?
- Kuna aina mbili za utofauti wa rangi - nyepesi na chromatic (rangi). Ninaonyesha meza kwa kulinganisha kidogo:


    Linganisha mraba sawa wa kijivu kwenye asili nyeusi na nyeupe. Wataonekana kuwa tofauti kwako.

Mfano wa kulinganisha katika wepesi.

Ninaonyesha meza kwa utofauti wa chromatic au rangi:

Tunaona rangi ya vitu kulingana na msingi wa karibu. Kitambaa cheupe cha meza kitaonekana bluu ikiwa utaweka machungwa ya machungwa juu yake, na nyekundu ikiwa ina maapulo ya kijani kibichi. Hii ni kwa sababu rangi ya asili inachukua rangi inayosaidia kwa rangi ya vitu. Asili ya kijivu inaonekana baridi karibu na kitu nyekundu, na asili ya joto karibu na ile ya bluu na kijani.


Mfano wa kulinganisha rangi

    Chromatic - inayoitwa mabadiliko ya hue au kueneza rangi chini ya ushawishi wa rangi jirani za chromatic. Urafiki mwepesi wa toni, nguvu ni tofauti
    a) ikiwa rangi ya chromatic iko kwenye msingi wa rangi yake inayokamilisha, basi huhifadhi hue yake na kupata kueneza zaidi. Kwa mfano, manjano huonekana kung'aa kwenye zambarau kuliko rangi yoyote ya chromatic.
    b) ikiwa sura ya kijivu imezungukwa na asili ya chromatic, basi rangi yake inachukua vivuli
    rangi inayosaidia kwa rangi ya asili. Kwa mfano, asili ya kijivu kwenye asili ya kijani inakuwa nyekundu
    kivuli, na kinyume chake - kwenye nyekundu inageuka kijani.
    Kitu chochote katika maisha ya utulivu kina tabia ya rangi na ina fulani
    wepesi, i.e. sauti.
    Wakati wa kufanya kazi kwa rangi, tunapaswa pia kujitahidi kufikisha:
    - kiasi cha vitu vya maisha bado;
    - muundo wa vitu (utajiri wao);
    - upangaji wa maisha ya utulivu (mbele, katikati na mipango ya masafa marefu).

Maelezo ya nyenzo mpya
Leo darasani, utafanya picha ya maisha bado. Kama unakumbuka, fanya kazi juu ya maisha ya utulivu huanza na uamuzi: ni nini maisha haya bado yatakuambia juu ya, ni vitu gani vitakavyojumuisha, ni aina gani ya mhemko itakayohimiza.

Mpangilio wa vitu lazima ufikiriwe kwa uangalifu. Ifuatayo, kuchora hufanywa, ambayo haionyeshi tu umbo la vitu vinavyochorwa, lakini pia inaonyesha mwelekeo wa mwangaza na kivuli, sehemu zenye giza na nyepesi, na tu baada ya hapo mchoraji hufanya kazi na rangi.

Mlolongo kufanya kazi:

Washamaandalizi jukwaa na penseli na laini nyembamba, onyesha muhtasari wa vitu vyote. Inashauriwa kuchora bila kusahihisha na kifutio, angalau usitumie kupita kiasi, kwa sababu umbo la karatasi iliyoharibiwa na bendi ya mpira huangaza na hupunguza rangi. Kutumia mistari hiyo hiyo nyembamba, weka alama kwenye mipaka ya vivutio na vivuli vya vitu vyote vya maisha bado na mazingira.

Washa kwanza hatua tutaanza kufanya kazi na rangi na tabia ya jumla ya rangi ya maisha bado,

Washahatua ya pili uchoraji, umbo la pande tatu la vitu vyote hutengenezwa na mwangaza wao hupitishwa. Kwa viboko tofauti tunaongeza kueneza kwa rangi ya pande zilizoangazwa. Rangi ya kivuli ni ngumu na inaathiriwa na mazingira. Zimewekwa na rangi za uwazi, lakini nyeusi. Kila kiharusi, kilichowekwa kwa picha ya vivuli, kinapaswa kuchukuliwa kuhusiana na rangi ya nyuso zilizo karibu za vitu vingine na vivuli vingine kwa suala la hue, kueneza na wepesi.

Washahatua ya tatu tunaendelea kuweka mfano wa sura na nafasi ya volumetric na vivuli zaidi vya rangi. Tunaangalia kila upakaji kwenye karatasi na maisha tulivu, tukihamisha jicho kwenye picha, kisha kwa maumbile. Hii hukuruhusu kuona ikiwa sehemu ya rangi imezalishwa tena, ambayo ni ya asili. Picha ya vivuli vya rangi kwa nuru, kivuli kidogo, kivuli polepole husababisha modeli nyembamba ya fomu, kwa picha ya nafasi na mwanga.

Washahatua ya mwisho tunafanya rangi zote kuwa za kawaida, ikiwa ni lazima, onyesha sehemu zingine na rangi iliyojaa zaidi, na kuzima zile zenye kung'aa sana ambazo hutoka kwenye rangi ya jumla ya rangi. Mchoro umekamilika.

Jamaa, kabla ya kuanza kazi ya vitendo, wacha tufafanue jukumu la somo letu - hii ni picha ya maisha tulivu, utendaji wa mfano na rangi ya maisha bado.

Kazi ya kujitegemea.

Matokeo ya somo.

Mapitio na uchambuzi wa kazi iliyokamilishwa. Kuashiria mchanganyiko mzuri wa rangi katika kufikisha tabia ya vitu vya kuweka asili.

Uchambuzi wa kazi.

Kusafisha mahali pa kazi.

Hitimisho. Miongozo.

Kwa ujumuishaji bora wa maarifa maalum na ustadi ili kukuza ladha nzuri ya kisanii, wanafunzi, na kuboresha zaidi elimu yao ya urembo, ni muhimu kufanya mazungumzo mara nyingi iwezekanavyo (masomo tofauti na kama sehemu ya utangulizi kuelezea kazi ya vitendo) , kusudi lao lingekuwa kuwajulisha wanafunzi kazi za mabwana bora na uchoraji na kuchora kufahamiana na njia yao ya ubunifu. Muhimukuchambua kazi za wanafunzi wenyewe, kupanga maonyesho ya kazi bora.

Bado maisha yanafunua kwa wanafunzi anuwai ya asili. Watoto wanaweza na wanapaswa, kwa msaada wa mwalimu wa kuchora, kujifunza mali hizo, i.e. makala ya vitu ambavyo vinaweza kutambuliwa. Kwa bahati mbaya, waalimu wengi, wanafunzi wanaofundishwa, wakati wanaelezea hatua kamili, mara nyingi hujiwekea mipaka kuelezea jinsi ya kuonyesha vizuri muundo, nafasi ya vitu, upunguzaji wa fomu, na umakini mdogo hulipwa kwa upendeleo ya "kuona" katika maumbile uzuri, neema, uzuri wa fomu, mistari, usawa mpango wa rangi. Na ikiwa kitu ambacho mwanafunzi anatakiwa kuteka hakina athari ya kihemko kwake, basi yeye pia ni mpole juu ya mchakato wa kuonyesha kitu hiki, ambacho bila shaka huathiri ubora wa shughuli zake za picha.

Jambo muhimu sana ni kwamba maarifa, uwezo, na ustadi ambao mtoto wa shule anapata katika kuchora kutoka kwa maisha kupanua, kuongezeka, na kuunganishwa katika darasa la aina zingine za madarasa katika sanaa ya kuona, na kinyume chake.

Hiithesis inaweza kutumika kama msaada wa kuona katika kuchora masomo kutoka kwa maumbile, katika mazungumzo juu ya sanaa nzuri, kuanzisha wanafunzi kwa aina anuwai za uchoraji, na kama maendeleo ya kimfumo wa mada "Bado maisha".

Solovieva Oksana Valerevna

MAOU DOD "ODSHI Nambari 3", Bratsk

Mwalimu mzuri wa sanaa

bratsk, mkoa wa Irkutsk

Mada: uchoraji. Daraja la 4, wanafunzi wenye umri wa miaka 14-16.

Mada ya somo:Bado maisha kutoka kwa vitu vya vifaa tofauti(Kuiga mbinu ya uchoraji mafuta)

Wakati - masaa 9

Kusudi la somo: Kujifunza mbinu mpya ya uchoraji.

Malengo ya Somo:

Suluhisho la utungaji wa usawa.

Utajiri wa nuances.

Kuiga mbinu ya uchoraji mafuta.

Vifaa na vifaa:Mpangilio wa kielimu, ubao, kalamu ya ncha ya kujisikia, vifaa vya kuona - hatua za kazi, kazi ya wanafunzi. Karatasi ya F A4 - iliyotiwa rangi, penseli, kifutio, rangi ya maji, gouache, palette, jar ya maji, brashi na sumaku. PVA, sandpaper.

Vifaa vya wanafunzi: 35x54 kibao kilichofunikwa na karatasi ya Whatman, PVA, sandpaper, penseli, raba, rangi ya maji, gouache, palette, mtungi wa maji, brashi.

Mpango wa somo:

Kuangalia utayari wa somo. Dak. 1.

Kuandaa kibao. Dakika 20.

Maelezo ya hatua za kazi. Dakika 15.

Utendaji wa kazi: kuchora 45 min, watercolor 100 min, gouache 200 min.

Kuangalia kazi iliyofanyika 24 min.

Wakati wa madarasa:

Kuangalia utayari wa somo.

Kuandaa kibao. Sandpaper kibao kinafananisha turubai (juu hadi chini na kushoto kwenda kulia). Ni muhimu kupaka sehemu moja mara moja tu na kutoka pembeni hadi pembeni, hii ndiyo njia pekee ya kuunda muonekano wa turubai. Ili kuinua kibao, punguza gouache kidogo ya kahawia na maji kwa sauti inayoweza kubadilika, ongeza gundi ya PVA kwa kiwango cha 10 hadi 1 (rangi 10 iliyochemshwa na sehemu 1 ya gundi ya PVA), na funika kibao na safu nyembamba ya rangi hii .

Maelezo ya hatua za kazi. Mbinu ya uchoraji mafuta ni tofauti na rangi ya maji na rangi ya gouache. Mbinu ya uchoraji mafuta inategemea maoni fulani ya mwanadamu ya vitu kwenye nuru na kwenye kivuli. Kwa nuru, vitu vyote vinaonekana kuwa ngumu, vinavyoonekana na vyenye nguvu. Katika kivuli au jioni, vitu hupoteza dutu zao na huonekana waziwazi, kwenye kivuli, nuances za rangi pia haziwezi kutofautishwa. Kwa kuzingatia sheria hizi za mtazamo, unaweza kuunda uchoraji kwa urahisi na nafasi ya kina.

Inafanya kuchora ya maandalizi ya uchoraji. Kwenye kibao tunaelezea muhtasari wa vitu vya maisha bado, jaribu kutumia bendi ya elastic. Mchoro wa maandalizi unafanywa kwa mlolongo ufuatao: onyesha jumla ya jumla ya maisha bado; kugawanya katika vitu tofauti, kwa kuzingatia uwiano wa vitu hivi na uhusiano wao kwa kila mmoja; kukamilisha ujenzi wa vitu; onyesha ndege ya meza na kuteleza. Baada ya ujenzi kukamilika, onyesha vivuli vinavyoanguka na eneo la vivuli vyako mwenyewe. Angalia kuchora ya maandalizi.

Upakaji rangi: Tunaanza kufanya kazi na rangi na rangi za maji - inaiga vizuri rangi ya glazing (uwazi) ya mafuta, tunapaka vivuli na penumbra kwa nguvu kamili na utajiri wote wa vivuli vya rangi, tunapaka rangi juu ya taa, na vile vile penumbra. Katika hatua hii, uchoraji utaonekana kuwa ni jioni - bila mwanga.

Mwili: Tunaanza kuchora na gouache kutoka sehemu zenye kung'aa zaidi katika maisha ya utulivu, hatua kwa hatua tukiagiza sehemu zote zilizoangazwa. Ni muhimu sio kupaka rangi juu ya kila kitu vizuri na gouache, lakini kuacha mapungufu madogo kati ya viboko (kama mosai)

Utendaji wa kazi chini ya mwongozo wa mwalimu: kuchora min 45, rangi ya maji 100 min, gouache 200 min.

Kuangalia kazi iliyofanywa na majadiliano 24 min.

Orodha ya marejeleo:

Ditmar K.V. Nataka kujua na kukuchora ulimwengu! Kitabu cha mwalimu.- M.: Elimu. 1993.

Sokolnikova N.M. Sanaa nzuri: Kitabu cha maandishi kwa uch. Daraja 5-8: Saa 4. Sehemu ya 2. Misingi ya uchoraji. - Obninsk: Kichwa, 1996.

Na ujifunze na ucheze. Sanaa nzuri. / M.V. Trofimova, T.T. Tarabarina - Chuo cha Maendeleo - Yaroslavl. 1997.

Lomonosov M.T. Picha na Uchoraji: Kitabu cha maandishi. Mwongozo / M.T. Lomonosov. - М.6 LLC "Nyumba ya Uchapishaji ya Astrel": LLC "Nyumba ya Uchapishaji AST", 2003. - 202, (6) p.6 mgonjwa.

Tarasevich G., Aksenov Y., Zakin R., Krieger F. Kuchora na uchoraji. - 1971.

Mfano wa kazi iliyofanyika.

IDARA YA UTAMADUNI

UTAWALA WA JIJI LA BRATSK

Elimu ya bajeti ya manispaa

taasisi ya elimu ya ziada kwa watoto

"Shule ya Sanaa ya watoto Nambari 2"

ya manispaa ya jiji la Bratsk

FUNGUA MUHTASARI WA SOMO

programu ya ziada ya kitaaluma ya kitaaluma katika uwanja wa sanaa nzuri "Uchoraji" (muda wa masomo miaka 5 (6)),

somo la kitaaluma "Uchoraji", daraja la 1, mimi muhula

MHADHARA: “RANGI YA MAONI. POLAR HARMONY. MAPENZI BADO MAISHA "

Mwalimu MBOU DOD "DSHI Nambari 2" MO Bratsk

Marina Mikhailovna Pozharskaya

Bratsk 2013

Maelezo ya ufafanuzi

Somo la mada lililowasilishwa PO.01. UP.02, PO.01.UP.05"Uchoraji" wa programu ya ziada ya kitaaluma ya kitaifa ya ufundi katika uwanja wa sanaa nzuri "Uchoraji" (muda wa utafiti wa miaka 5 (6)), iliyoundwa kwa wanafunzi wa darasa la 1 la idara ya sanaa. Kulingana na mpango wa somo la kalenda-mada, mada iliyochaguliwa ya somo namba 9 "Rangi maelewano. Maelewano ya polar. Mapambo Bado Maisha ”ni mwendelezo wa uchunguzi wa uhuishaji wa rangi. Mada ya somo lililopita namba 8 "Tofauti ya nuru (tofauti ya achromatic)". Somo hili wazi "Rangi maelewano. Maelewano ya polar. Mapambo bado maisha "ni somo la kuimarisha mazoezi ya rangi ya maji katika sehemu ya" Uchoraji wa maji ". Somo limeundwa kwa masaa 3 ya kitaaluma kulingana na mpango wa mada ya somo. Malengo makuu ya somo ni kutoka kwa mafundisho ya jadi ya taaluma ya taaluma za sanaa na uundaji wa suluhisho mbadala huru kati ya wanafunzi.

Hali kuu ya somo lililofanikiwa ni kutiwa moyo kwa kujieleza kwa kisanii na udhihirisho wa kazi wa mpango wa ubunifu wa mtu binafsi. Ujanja wa ubunifu ulichaguliwa kama wakati muhimu kwa somo. Hii hutoa motisha ya kila mara kukuza maslahi katika yaliyomo kwenye somo. Uwepo wa vitu vya jaribio la ubunifu huamsha hali ya kihemko ya wanafunzi, inachangia ukuaji wa shughuli za utambuzi na hamu ya matokeo.

Kwa ujumuishaji mzuri wa sehemu ya nadharia ya somo, mazingira maalum ya mada yameundwa kwa njia ya maonyesho ya vitu vya utamaduni wa Wachina, ufuatiliaji wa muziki na uwasilishaji wa kompyuta.

Sehemu ya vitendo ya somo imewasilishwa kwa njia ya darasa la bwana, ambalo linahakikisha kiwango cha juu cha shughuli za watazamaji na kukuza ujasiri wa ubunifu. Aina anuwai ya mafunzo - kutoka kwa kikundi hadi kwa mtu binafsi - tengeneza picha ya nguvu ya kubadilisha aina ya shughuli na kuimarisha mchakato wa ubunifu.

Uendelezaji wa kiufundi una hati ya kina ya somo inayoonyesha malengo na malengo, na matokeo yanayotarajiwa. Hatua za kazi zinaonyesha kozi ya kimantiki ya somo na mwingiliano wa mwalimu na wanafunzi. Kiambatisho kina ramani ya kiteknolojia ya somo, maelezo ya teknolojia na mbinu, ufanisi wao katika somo, msaada wa mafundisho (maneno ya kumbukumbu, kadi za kazi). Uwasilishaji wa kuona ulifanywa katika MS Power Point.

Somo la wazi linatokana na kiwango cha maarifa ya nyenzo zilizopitishwa, na vile vile sambamba, inafuata lengo la ujumuishaji wa kimsingi wa nyenzo mpya za elimu, nadharia na uwezekano wa uchoraji, ambayo ni, ujuzi wa utaalam wa kabla ya wanafunzi katika somo hili la kitaaluma.

Fungua somo juu ya "Uchoraji" katika daraja la 1 II nusu mwaka

mwalimu MBOU DOD "DSHI Nambari 2" MO Bratsk

Marina Mikhailovna Pozharskaya

Tarehe na wakati wa somo: 10/12/2013, 15 00 - 17 20.

Sehemu ya mada: Maelewano ya rangi. Maelewano ya polar.

Mada ya somo: “Upatanisho wa rangi. Maelewano ya polar. Mapambo bado maisha "

Nambari ya somo: 8.

Aina ya somo: Somo katika utafiti na ujumuishaji wa kimsingi wa nyenzo mpya za elimu.

Kusudi la somo: maendeleo ya mawazo ya kufikirika, uboreshaji wa ujuzi katika mbinu ya uchoraji, umiliki wa utunzi wa nafasi ya karatasi; mtazamo na usafirishaji wa rangi.

Malengo ya Somo:

Kielimu:

Jua:

Mali na maalum ya uchoraji wa rangi ya maji, uwezo wake na sifa za kupendeza;

Sanaa na uzuri wa rangi;

Mwelekeo wa kimsingi wa kuunda mfumo wa rangi;

Kuwa na uwezo wa:

Tazama na uwasilishe uhusiano wa rangi;

Kuendeleza:

Maendeleo ya uwezo wa kisanii;

Maendeleo ya mambo ya shughuli za ubunifu;

Kielimu:

Kukuza "ujasiri wa ubunifu" na kujiamini;

Kuongeza hitaji la kujieleza kwa ubunifu;

Elimu ya maoni ya urembo na ladha ya kisanii;

Matokeo yaliyokusudiwa:

Maendeleo ya ujuzi wa vitendo katika uchoraji wa maji katika maisha bado;

Tafuta uhusiano wa rangi;

Uundaji wa maoni halisi juu ya uwezo wao wa kisanii.

Teknolojia zilizotumiwa:

Teknolojia zinazolenga utu.

Muda wa somo: Dakika 45 + Dakika 45. + Dakika 45. na mabadiliko

Vifaa vya somo:

Metaplan;

Karatasi ya A2;

Mkanda wa Scotch, klipu,

Sahani za uchoraji wa mapambo (pasipoti)

Kuambatana na muziki (Kituo cha sauti cha MP3)

Uwasilishaji wa kompyuta (video projector)

Daftari

Zana za sanaa na vifaa: rangi za maji (rangi 12-24), maburusi ya "squirrel" (No. 5, No. 3, No. 2), wino mweusi;

Meza za kimetholojia za sayansi ya rangi, uzalishaji wa maisha bado, matunda au mboga.

Ujumuishaji: - sayansi ya rangi, muundo wa easel.

Mpango wa somo:

8. Tafakari (kwa muhtasari wa matokeo ya somo) 10 min.

Wakati wa madarasa:

1. Wakati wa shirika

Shirika la awali la darasa (kuangalia watoro,
hali ya nje ya majengo, mahali pa kazi, shirika la umakini);

2 . Kuweka lengo na malengo ya somo.Kujua hali ya kabla ya mtaalamu.

Utangulizi

Salamu kutoka kwa hadhira

Kujua hali ya kabla ya mtaalamu:

Wakati wa masomo.

Mwalimu - Ningependa kuanza somo letu na mwaliko wa maonyesho, ambapo wewe mwenyewe unaweza kushiriki katika utazamaji wa ubunifu. Kila mwaka, mwishoni mwa mwaka wa masomo, maonyesho ya kazi bora za wanafunzi katika mwelekeo anuwai wa kisanii hufanyika. Kila mmoja wenu ana nafasi ya kuwasilisha kazi yake kwenye maonyesho. Baada ya kukamilika kwa maonyesho, matokeo yatafupishwa. Kulingana na matokeo ya upigaji kura wa wageni wa maonyesho, washindi katika uteuzi anuwai wataamua. Mafanikio ya kweli yanakungojea! Lazima tu uamue juu ya mada ya kazi yako ya ubunifu ya baadaye.

3. Sasisho la maarifa. Kufanya kazi na habari ya kinadharia.

Mwalimu - je! wasanii wanaweza kuonyesha nini kwenye picha za kuchora na wanataka kuelezea nini na kazi zao? Wanaweza kusema juu ya hafla anuwai, vitu, kuonyesha jinsi watu walikuwa hapo awali na kuonyesha tabia na mhemko wao, jinsi msanii anahusiana na kile anachokionyesha.

Mwanafunzi 1 - bado maisha kama aina ya uchoraji asili yake Ulaya katika mpaka wa karne ya 16 na 17, neno lenyewe lilionekana mwanzoni mwa karne ya 19 huko Ufaransa (maumbile), ikibadilisha neno la Uholanzi (asili isiyo na mwendo). Bado maisha ni aina ambayo msanii huonyesha maoni yake kwa ukweli kupitia picha ya vitu ambavyo anachanganya asili, na kisha kwenye turubai na unganisho la semantic na urembo.

Aina ya maisha bado ni anuwai, jambo kuu ni maisha ya karibu, ya kibinafsi ya mtu. Maswala na mahitaji yake rahisi ya kila siku, yaliyoonyeshwa kwa vitu - chakula, kinywaji, vyombo vya nyumbani, vitu vya mimea na wanyama, na zaidi. Msanii anaonyesha ulimwengu wa nje. Sura, rangi, muundo wa vitu, wiani, upole, juiciness, unyevu, uwazi, udhaifu. Sio tu mali ya vitu vinavyojifunza, lakini haswa maana yao kwa mtu, jukumu wanalocheza katika maisha yake. Shukrani kwa hili, tunajua maisha ya enzi, nchi. Msanii huchunguza vitu karibu - kwa utulivu, bila haraka, kwa uangalifu, huwaonyesha mtazamaji kwa karibu, kutoka kwa pembe tofauti - nzima. Kata, imevunjika. Yote hii inaruhusu mtazamaji kuona mambo ya kawaida, ya kawaida kwa njia mpya, kuthamini uzuri wao.

Mwalimu - moja ya mada kuu ya aina hiyo ni upendo kwa maumbile, mada ya maarifa na maendeleo yake, msukumo na wingi wa zawadi zake katika uzuri na utofauti usio na mwisho.

Mwanafunzi 2 - mada za kifalsafa za maana ya maisha ya mwanadamu pia zinasikika katika maisha bado. Vitu vilivyoonyeshwa katika maisha bado vinaweza kugawanywa katika vikundi vikubwa viwili. Vitu vya asili (maua, matunda, samaki, mchezo). Na vitu vilivyotengenezwa na mikono ya wanadamu (zana, vitu vya nyumbani, kazi za sanaa).

Upekee wa vitu vya asili ni udhaifu wao, maua hunyauka, matunda huharibika, nk. Kwa hivyo, kazi ya aina hii ni kupeana kutobadilika kwa wanaoweza kubadilika, kuimarisha urembo usio thabiti, kuzuia mwendo wa wakati, kufanya vitu vinavyoharibika kuwa vya milele. Hii inapeana maisha bado kina cha kifalsafa ambacho kinavutia mtazamaji, ambacho kimeelezewa vyema katika aya hizo:

Baada ya kuishi hadi wakati huu,

Kisu kirefu kilibaki, hakikuvunjwa,

Na upepo mbele ya limau

Monogram mbaya ya ngozi.

Na ukuta haukubolewa,

Na kitambaa cha zizi hakijabadilika,

Na kila kitu kiko sawa

Na ham hugeuka nyekundu.

Hakuna mtu amekunywa divai.

Na hakuna kumwagika kwenye leso.

Lakini hakuna brashi na hakuna palette,

Na hakuna msanii kwa muda mrefu.

Na ni nani atakayejibu kwa nini,

Kama siku moja kabla

Ndivyo itakavyokuwa kesho

Kwa mtu kusubiri kifungua kinywa kilichowekwa -

Na usimguse.

A. Veksler.

Mwalimu - tunapofikiria idadi ya maisha bado na wasanii tofauti, tunaona ni tofauti gani, na sio tu kwa sababu imeonyeshwa (na yaliyomo), kama inavyoonyeshwa (kwa njia ya kuelezea), lakini pia na njia ya ubunifu ya kila msanii. Tunahisi athari fulani ya kihemko ya kila uchoraji: zingine zinaonekana kuwa za kimyakimya, za karibu, zingine ni za sherehe, kishujaa, kubwa

Kwa hivyo, kulingana na yaliyomo kwenye vitu vilivyoonyeshwa kwenye picha, kwa hali moja tunachagua agizo moja au mchanganyiko wa maisha bado.

Mwanafunzi- Mstari mmoja (aina moja) bado maisha huonyesha vitu vya aina moja maalum: mboga tu, matunda tu, matunda, nk. Picha pia inaweza kuonyesha vyakula anuwai (chakula); mkate na bidhaa anuwai za unga, jibini, soseji, vinywaji anuwai, n.k. Mashkov, "Chakula cha Moscow. Mikate ". Ikiwa picha inaonyesha vitu anuwai (mboga na matunda, maua na matunda, sahani, n.k.), tunafafanua maisha ya utulivu kama mchanganyiko wa yaliyomo I. Khrutsky, "Maua na matunda".

Maisha bado, yaliyounganishwa na jina "Jedwali lililowekwa", yana tabia tofauti: "Kiamsha kinywa", "Dessert", "Chakula cha jioni", nk. I. Grabar, "Jedwali lisilofaa". Kuna njama fulani kwenye picha kama hizo, kwa hivyo tunawachagua. Kama hadithi za hadithi. Maisha bado yanayoonyesha ndege, wanyama, wanadamu, au maisha bado na mandhari ya F. Tolstoy, "Shada la maua, kipepeo na ndege", S. Zhukovsky, "Mbele ya mtaro" inaweza kuhusishwa na mhusika bado maisha.

Mwalimu - Kama tulivyoona tayari kuwa wahusika wakuu katika maisha bado ni vitu. Vitu ambavyo vinawasilishwa "karibu" ili uweze kutazama uzuri wao. Kila kitu kina sura yake, muundo, wiani, n.k.

Sasa tutacheza mchezo "Jua kwa kugusa".

Kusudi la mchezo: kuimarisha ujuzi juu ya sura ya mboga, matunda, uchunguzi wa kugusa wa sura, uso, unganisha hisia za kugusa na uwakilishi wa picha unaopatikana.

Nyenzo: seti ya matunda na mboga, mfuko wa kitambaa.

Mwongozo: Kikundi cha wanafunzi kinakaa kwenye duara mbele ya meza. Begi la matunda na mboga liko mezani. Kwa upande mwingine, kila mmoja hukaribia begi, akiingiza mkono wake kwenye begi. Jisikie aina fulani ya mboga au matunda na jaribu kudhani ni nini. Eleza juu ya kitu hicho, ni sura gani, ngumu au laini, uso wake ni nini - laini au mbaya. Na mwishowe, sema ni kitu gani. Kisha itoe nje ya mfuko na uone ikiwa ilitambuliwa kwa usahihi.

Kazi inayofuata - kwenye easel, reproductions tano kuamua ni maisha gani bado yaliyopigwa kwenye chumba, ambayo kwenye hewa ya wazi, ni tofauti gani.

2. Mwalimu- Tumeangalia maisha mengi tofauti bado, ni anuwai zaidi, yaliyotengenezwa kwa mbinu tofauti na kwa rangi tofauti. Rangi inasaidiaje kuelewa hali ya picha.

Katika kazi ya msanii yeyote kuna vipindi ambavyo anapendelea mpango fulani wa rangi. Wasanii wengine hupaka rangi ya joto, wengine rangi ya baridi, wengine rangi nyekundu au ya pastel. Na zote zinaonyesha hali tofauti, hali (furaha, jua, sherehe, huzuni, huzuni, nk). Hisia tofauti (baridi, upole, upole, upole, ucheshi, nk). Tunakuja kwenye mpango wa rangi, wacha tuangalie gurudumu la rangi. Katika hatua ya kwanza, gurudumu la rangi linaweza kugawanywa katika rangi tatu:

    Aina za rangi zinazohusiana;

    Miradi tofauti ya rangi;

    Tofauti tofauti;

    Polar;

Tutachambua mpango wa kwanza wa rangi. Rangi zinazohusiana (rangi 4 mfululizo, pamoja na rangi moja kuu, ambayo inaweza kuwa mwanzoni au mwisho):

    Njano - machungwa-nyekundu;

    Nyekundu - ultramarine;

    Bluu - pea;

    Kijani - limau;

    Nyekundu ni ya manjano-machungwa.

Wacha tuchambue mmoja wao. Kama sheria, maarufu zaidi ni dhahabu, kuanzia manjano hadi nyekundu. Tuna rangi nne zilizojaa, zilizojaa - nguvu ya kujieleza kwa sauti ya rangi. Rangi zimejaa fomu yao safi, na sio wakati zinachanganywa na zingine, manjano, manjano-machungwa, machungwa, nyekundu-machungwa. Tunaweza kutajirisha kila moja ya rangi hizi kwa kutengeneza rangi ya pastel (+ chokaa) yenye rangi ya chini (+ nyeusi) kutoka kwao, tunapata rangi ya manjano nyepesi na rangi ya dhahabu (pastel), rangi ya dhahabu-kijani na nyekundu-hudhurungi (iliyojaa chini) . Ni safu gani tajiri.

Fikiria. Kwamba tumetajirisha kila moja ya rangi hizi nne kwa kueneza 100% kwa angalau majimbo matatu (pastel, kueneza chini, haijashushwa).

4. Uhamasishaji wa kimsingi wa maarifa mapya. Kazi ya vitendo

Wacha tuendelee kwa hatua inayofuata ya kazi yetu, uchoraji wa rangi ya maji.

Mwalimu - kulingana na wazo, tunachagua mpango wa rangi na kuanza kufanya kazi kwenye mchoro uliotayarishwa tayari (mchoro uliandaliwa katika somo lililopita). Fanya mipango ya mapambo bado maisha katika rangi za polar.

Wakati wa kazi ya wanafunzi, mwalimu hufanya kazi ya kibinafsi na wanafunzi, juu ya uteuzi wa rangi, usambazaji wake kwenye ndege, nk.

5. Jaribio la awali la ufahamu. Maonyesho

Kwa hivyo, kazi yako imekamilika. Lakini watapata muonekano wao wa mwisho wakati watapokea sura inayostahili. Kuna semina ya kutunga kwenye huduma yako. (Warsha ya baguette iliyotengenezwa imeandaliwa kwenye moja ya meza: fremu zilizoandaliwa tayari zilizotengenezwa kwa karatasi ya rangi) Chagua sura inayofaa ya kazi yako, kulingana na yaliyomo kwenye rangi yake, ikionesha ladha yako na maarifa ya sayansi ya rangi. (Wanafunzi huenda mahali pamoja na muafaka na chagua sampuli. Pamba kazi, ukiiweka kwenye kompyuta kibao. Mwalimu anashauri)

Ninashauri muamke na muone kazi ya kila mmoja. Tuna siku ya ufunguzi usiofaa. Usisahau kuhusu "Mlima wa Mafanikio". Labda kila mmoja wenu ana hamu ya kuhamisha stika yake kwenda mahali mpya i.e. tathmini upya uwezo wako baada ya kumaliza kazi. ( Wanafunzi hutazama kazi ya sanaa na kufanya kazi na stika). Sasa wacha tujadili maoni yetu ya siku ya ufunguzi. Ni kazi ya nani uliyopenda zaidi? Je! Ni kazi za nani zinahitaji, kwa maoni yako, uboreshaji?

6. Kutia nanga msingi. Tathmini

Mwalimu anatathmini kila kazi kutoka kwa nafasi ya mtaalam, akibainisha sifa zake.

Wanafunzi hutathmini kazi yao, wakibainisha shida au maeneo yenye shida, na pia wanapeana ushauri na mapendekezo.

7. Habari ya kazi ya nyumbani, muhtasari

kwa utekelezaji wake

Mwalimu:

Pata kielelezo au kadi ya posta, amua mchanganyiko wa rangi.

Wanafunzi wanaandika kazi wanayopokea.

8. Tafakari (muhtasari wa matokeo ya somo)

Mwalimu:

Je! Umekabili shida gani wakati wa kuchagua rangi ili kufanana na maelewano ya multicolor? (Chaguo la rangi na vivuli kwenye utafiti na mawasiliano ya rangi na vivuli kwenye kielelezo)

Je! Ni hatua gani ilikuwa ngumu zaidi? ( Kuanza, tambua kiwango cha kukamilika)

Je! Ilikuwa hatua gani ya kufurahisha zaidi? ( Ufafanuzi, muundo wa kazi, kazi za kutazama na kujilinganisha na wengine)

Je! Kuna matarajio gani kwa kila mmoja wao katika aina hii ya shughuli za kisanii?

(Kuna hamu ya kurudia kazi hii, andika nyingine)

Mwalimu:

ASANTE KWA USHIRIKIANO WAKO!

NAWATAKIA MAFANIKIO!

ORODHA YA MAREJELEO:

    Mazungumzo ya Abramtseva M.A. na michezo ya kufundisha katika masomo ya sanaa nzuri, darasa la 1-4. M. Vlados 2003

    Buinov A.M., Elizarova E.M., Ioganson B.V. Shule ya Sanaa Nzuri, vol. Tarehe ya pili. tatu, kusahihishwa. na ongeza. M.: Sanaa nzuri. 1988 mwaka

    Sanaa nzuri sehemu ya 2, uchoraji kitabu cha kimsingi cha wanafunzi kwa darasa la 5-8. Nyumba ya uchapishaji ya Obninsk "Kichwa", 1996

    Kurochkina N. A. Ujuzi na nyumba ya kuchapisha maisha bado "Spoti ya Watoto" SP. 1999 mwaka

    William Powell. Rangi na jinsi ya kuitumia. M. Ast. Astrel 2005

RASILIMALI ZA MTANDAO ZILIZOTUMIKA:

1. http://www.linteum.ru/article254.html

2. http://decko.ru/dizain/100-colorist

6.

7.

8.http: //aversin.livejournal.com/11713.html

KIAMBATISHO

MAFUNZO YA MAANDIKO

POLAR HARMONY

UPAKAJI

Bado maisha

MAJI

UWAZI

CHROMOTICITY

ATHARI YA TANI

MASHARTI MUHIMU

AQUAREL - (Kifaransa aquarelle, kutoka kwa ujamaa wa Kiitaliano, kutoka kwa maji ya Kilatini ya aqua), rangi (kawaida kwenye gundi ya mboga), iliyochanganywa na maji, na pia uchoraji na rangi za maji.

RANGI ZA ACHROMATIC -nyeupe, kijivu, nyeusi

MAADILI linatokana na neno la Kiyunani, ambalo linamaanisha konsonanti, maelewano, kinyume cha machafuko, sheria ya uzuri

HARMONY MONOTONE (katika fasihi ya sayansi ya rangi pia huitwa monochromic, yaani rangi moja) ni msingi wa mchanganyiko wa vivuli vya rangi moja "ray", ambayo hutofautiana katika wepesi na kueneza kwa rangi moja. Toni ya jumla ya rangi inatoa muundo wa rangi tabia tulivu, yenye usawa.

MAPENZI YANAHUSIANA kulingana na uwepo ndani yao ya uchafu wa rangi kuu moja. Rangi kuu huitwa: manjano, nyekundu, bluu, kijani. Hizi zinaweza kuwa rangi za karibu: nyekundu na nyekundu-machungwa, manjano na manjano-nyekundu, lakini sio manjano na nyekundu.

POLAR YA MAPENZI iliyojengwa juu ya upinzani wa rangi kuu mbili. Kwa mfano: nyekundu na kijani, manjano na zambarau. Kwa maelewano ya polar, vivuli kadhaa vya rangi kuu za polar vinaweza kuunganishwa. Watafiti wengi wanaona maelewano haya kuwa ya raha zaidi kwa macho; hii ndio dhihirisho la hamu ya mwili wetu ya usawa na kujilinda.

KUFANANA KWA RANGI TATUiliyojengwa juu ya upinzani wa rangi tatu za msingi zilizolala ndani ya vipindi au zilizojengwa karibu nao rangi tatu.

MAADILI RANGI ZAIDIambayo, na anuwai ya rangi, zile kuu haziwezi kutofautishwa.

RANGI ZA KUONGEZA (TOFAUTI) -hizi ni jozi za rangi tofauti, zinaimarisha kueneza kwa kila mmoja (kwa mfano, rangi ya machungwa na bluu, zambarau na manjano, nyekundu na kijani).

Uchoraji -mtazamovizurisanaa, inafanya kazinani

zinaundwa kutoka msaada rangi, kutumika juu ya nini- au imara uso.

TOFAUTI- ina kinyume wazi cha vitu au maua kwa mali yoyote.

MONOCHROME -monochromaticity

UZOEA - inamaanisha tofauti za hila, kidogo za vitu aumaua kwa mali yoyote.

Kuridhika - hii ndio tofauti kati ya rangi ya chromatic na rangi ya kijivu sawa na wepesi.

RANGI ZA MSINGI: njano, nyekundu, bluu.

BADO MAISHA - hii ni , somo ambayo ni picha vitu vya nyumbani, maua, mboga mboga na matunda.

UWAZI -mali ya kitu kinachoruhusu nuru kupita bila upotoshaji mkubwa

RANGI ZA UTENGENEZAJI: machungwa, zambarau, kijani.
Rangi zenye mchanganyiko zinapatikana kwa kuchanganya rangi mbili za msingi:
Chungwa \u003d nyekundu + njano

Zambarau \u003d nyekundu + bluu

Kijani \u003d manjano + bluu
Rangi zingine zote zinajumuisha kuchanganya rangi hizi kwa idadi tofauti.

Pamoja na tofauti katika kueneza na wepesi.
ATHARI YA TANI -kuonyesha sehemu ya muundo, picha, kitu ili kushikamana na umuhimu mkubwa.

RANGI ZA KAWAIDA -"Rangi"

UFAHAMU WA RANGI \u003d USAWA WA RANGI.

TANI YA RANGI - uwepo wa rangi kuu katika rangi ngumu,
ambayo hufafanua mahali pake kwenye gurudumu la rangi.
Toni ya rangi imedhamiriwa na jina la rangi: nyekundu, nyekundu.

Picha1\u003e

04/18/2013 mwaka wa masomo

Fungua somo la uchoraji

katika darasa 1 "b"

mwalimu Ershova I.M

Mada ya somo : "Ujenzi wa awamu ya maisha ya utulivu"

"Bado maisha na kitu rahisi na mboga katika rangi baridi"

Malengo: kuimarisha ujuzi juu ya aina ya sanaa nzuri "bado maisha";

Kuza mawazo ya kufikiria, fikira za utunzi.

Kazi:

Kielimu: tunga picha kwa usahihi kwenye karatasi; weka vitu

kwenye ndege, zijenge kwa kuzingatia uwiano na kupunguzwa kwa mtazamo.

Kuendeleza: maendeleo ya umakini, kumbukumbu ya kuona, jicho, hisia

uwiano, mtazamo wa rangi, ladha ya kisanii.

Kuelimisha: kukuza upendo kwa ulimwengu unaokuzunguka,

kusudi, uvumilivu, usahihi, uwezo wa kuona

jisikie uzuri.

Aina ya somo: pamoja

Njia za kufundisha:inayoelezea-inayoelezea, ya uzazi

Vifaa na vifaa:

kwa mwalimu: vitu vya nyumbani (mitungi, vikombe, bakuli, nk), chaki, bodi

Baridi;

kwa wanafunzi: Karatasi ya A3, penseli za grafiti za ugumu tofauti, kifutio,

Brashi, rangi ya maji, palette, chombo cha maji;

Masafa ya kuona:

kazi za wanafunzi kutoka mfuko wa asili;

kuzaa kwa wasanii:

K. Korovin "Bado maisha. Maua na matunda ”.

V. Van Gogh "Alizeti"

I. Mashkov "Matunda kwenye sufuria"

K. Petrov-Vodkin "Bado Maisha na Maapulo"

P. Konchalovsky "Tray na mboga"

Z. Serebryakova "Kikapu na zukini"

Kozi ya somo:

Somo 1

Sehemu ya shirika.

Kuangalia utayari wa somo Dakika 3.

Sehemu kuu.

Ujumbe wa mada. Dakika 2.

Mazungumzo ya utangulizi Dakika 5.

Mwalimu hutoa nadhani kitendawili, watoto hujibu kwa pamoja.

Ukiona kwenye picha

Vase ya miujiza mezani

Ina bouquet ya nzuri

Chrysanthemums nyeupe

Kuna sahani nyingi

Na glasi na rahisi

Labda kikombe au sahani

Na mpaka uliofunikwa.

Na bado, na hufanyika,

Mchezo umechukuliwa hapo.

Mwishowe, weka

Peaches zilizoiva na squash

Na kwenye picha unaweza

Imechorwa kuwa keki

Na ndio sababu picha inaitwa -bado maisha.

Neno "maisha bado" linamaanisha "maumbile yaliyokufa", "asili isiyo na uhai". Ilitujia kutoka kwa lugha ya Kifaransa.

Ilitafsiriwa kutoka Kiholanzi, Kijerumani na Kiingereza, jina la aina hii linamaanisha "maisha ya utulivu", "maisha yasiyo na mwendo".

Bado maisha yaliibuka kama aina huru katika karne ya 17. huko Holland.

Wasanii ambao walifanya kazi katika aina hii waliitwa "Wadachi Wadogo". Kipengele chao tofauti ni utajiri wa kushangaza wa vitu katika maisha bado, usahihi wa uhamishaji wa maelezo.

Bado maisha kawaida hayaitaji saizi kama vile turubai kama uchoraji wa kihistoria au mandhari ya kitovu. Hii ni aina "ya kawaida" zaidi. Lakini wakati huo huo, mtu haipaswi kuona maisha bado katika sanaa ya kuona kama picha ya seti ya vitu visivyo kawaida. Mara nyingi, msanii "huweka" asili, ambayo ni, kutoka kwa wazo la mimba, yeye huchagua kwa makusudi vitu vinavyofaa. Kwa kuongezea, nia ya msanii inajumuisha mchanganyiko fulani wa maumbo na rangi ya vitu, taa, eneo kwenye nafasi. Utunzi wa maisha bado ulizaliwa mwanzoni mwa kichwa cha mwandishi, ingawa mengi yanaweza kumsukuma msanii kuelekea wazo la mfano-plastiki: uchunguzi wa maisha, kumbukumbu, kitabu kilichosomwa, mashairi, muziki.

Wakati mwingine kuweka maisha ya utulivu ni ngumu zaidi kuliko kuipaka rangi. Msanii anaanzisha agizo lake mwenyewe katika upangaji wa vitu. Vile, wakati hakuna chochote kinachoweza kuondolewa, kuongezwa au kupangwa upya bila kuvunja umoja wa muundo.

Mwalimu anakumbusha juu ya sheria za ujenzi, suluhisho la utunzi, hatua kwa hatua utekelezaji wa mbinu za picha za kuchora maisha rahisi bado ya matunda na mboga mboga 2-3, iliyofanywa katika somo lililopita. Kwa kuongezea, anajitolea kufahamiana na maisha bado ya muundo ngumu zaidi. Katika mazungumzo na watoto, mwalimu anajadili sifa za kisanii za kuzaa kwa maisha bado na wasanii maarufu waliowekwa ubaoni.

Maswali yenye shida (mtihani wa maarifa): dakika 10.

  • Je! Ni aina gani za maisha bado unajua?
  • Pata sifa tofauti za maisha bado yaliyowasilishwa na toa maoni yako.
  • Je! Ni rangi gani (ya joto au baridi) iliyopo katika maisha bado na kwa nini?
  • Ni nini kinachounganisha vitu vya maisha bado?
  • Je! Wasanii huwasilisha vipi matunda na mboga kwenye uso gorofa wa uchoraji? Kwa nini viboko vyepesi kwenye matunda na vitu vyote viko upande mmoja, na nyeusi ziko upande mwingine? (majibu ya watoto)
  • Je! Nuru ya jua ina jukumu gani katika maisha bado?Mwanga wa jua, vitu vyenye kuangaza, huwafanya kuwa mwanga kwa upande mmoja (mwanga), kwa upande mwingine - giza (kivuli). Mwanga na kivuli husaidia kutoa picha ya volumetric ya vitu, ukweli wao.
  • Je! Ni nini bado kinachoishi kwenye uzazi uliyopenda zaidi na kwa nini?

Mwalimu anaelezea mipango tofauti ya utunzi wa kujenga maisha bado. Ili kuimarisha maarifa, mwalimu huwauliza watoto kusoma mipango iliyowasilishwa na kujibu maswali yafuatayo:

1 Je! Mistari wima na usawa katika picha ya vitu (vituo vya katikati) inamaanisha nini?

Tambua ni vitu gani katika maisha bado ni karibu, ni vipi vilivyo mbali zaidi? Eleza kwanini?

Utunzi ni nini? (Huu ni mchanganyiko wa sehemu za kuchora kielimu, kazi ya sanaa kwa usemi wazi zaidi wa yaliyomo. Huu ndio mpangilio sahihi wa vitu kwenye karatasi).

Vitu lazima vichanganyike kwa usawa na kila mmoja, kugusa, kuunda nzima, lakini sio kuzuia kila mmoja (tofauti ya busara ya kubwa na ndogo, nyeupe na nyeusi, pana na nyembamba, yenye kung'aa na matte, vitu vyenye umbo la duara na vya kupanga huongeza uwazi, huondoa ukiritimba, huimarisha mazingira);

Mfumo huu wa kujenga maisha bado unaitwa muundo wake.

Utungaji wowote unapaswa kuwa na kiini cha kuzingatia. Kwa kawaida, kituo hiki cha utunzi ndio kitu kikubwa zaidi kilichoonyeshwa kwenye uchoraji. Ni bora kuiweka nyuma na hakikisha kuionyesha na rangi.(katika kikundi kizima lazima kuwe na kitu kuu, ambacho, kwa maana ya maana yake ya semantiki, kilele, sura, rangi, itakuwa kuu, ya kati.)

Mchezo wa joto-up.dakika 10.

Wanafunzi wamegawanywa katika vikundi 2-3 vya watu 3-4. Wanaalikwa kutunga muundo wa maisha yaliyopendekezwa bado ya maumbo ya kijiometri na kuibandika kwenye karatasi. Mwalimu huunganisha nyimbo zilizomalizika kwa bodi kwa uchambuzi wa kazi, mapendekezo ya kuondoa makosa.

Work Kazi ya kujitegemea. Dakika 13-15

Kwa viboko vifupi vya mistari, wanafunzi huelezea mpangilio wa jumla wa maisha bado na penseli kwenye karatasi, kwa kuzingatia mapendekezo ya hapo awali, mtaro wa vitu vyote, ukiangalia uwiano na mpangilio wa vitu katika maisha bado, onyesha mipaka ya mambo muhimu, vivuli, vitu vyote na mazingira.

Muhtasari wa Somo: Dak. 2.

Majibu ya maswali:

Je! Tumefanya kazi ya aina gani ya uchoraji leo?

Kozi ya somo:

2 somo

Sehemu ya shirika.

Kuangalia utayari wa somo Dakika 2.

Sehemu kuu.

Mazungumzo ya utangulizi Dakika 5.

Mwalimu hutoa kuona kazi kadhaa za elimu katika mbinu tofauti za utendaji. Zingatia sana kazi iliyofanywa katika mbinu ya rangi ya maji.

Ni mbinu gani zilizotumiwa kwa kazi hiyo?

Je! Ni tofauti gani kati ya mbinu ya gouache na mbinu ya rangi ya maji?

Work Kazi ya kujitegemea. Dakika 25

Wanafunzi huboresha maelezo katika kuchora penseli. Nenda kufanya kazi kwa rangi ya maji. Loanisha karatasi na maji ili rangi isiingie katika kazi zaidi. Katika mchakato wa kazi, mwalimu husaidia wanafunzi ambao wanapata shida katika kazi zao.

Muhtasari wa Somo: Dak. 13

Kuangalia michoro, kuchambua sifa zao.

Chagua michoro zinazoonyesha kufanana zaidi na maumbile;

Tathmini ya michoro;

Kusafisha mahali pa kazi.


Sehemu: MHC na IZO

Kusudi:
na) Kielimu: kuimarisha maarifa kuhusu "tofauti ya rangi"; kurudia njia mpya za rangi ya maji; kufundisha kutekeleza mpango wa awali wa rangi ya maisha bado kulingana na mipango iliyopewa.
b) Kuendeleza: Ukuzaji wa mawazo ya ubunifu ya wanafunzi, ukuzaji wa uwezo wa kufikiria, uwezo wa kudhibitisha maoni yao.
ndani) Kielimu: kukuza hamu katika ulimwengu unaozunguka, katika mada ya "uchoraji".
kukuza utamaduni wa kazi.

Aina ya kazi: Imejumuishwa.

Lengo la somo: Kamilisha hatua ya kwanza ya mpango wa rangi ya maisha bado.

Vifaa na vifaa:

Kwa mwalimu:
1. Uzazi wa uchoraji na wasanii. "Wageni wa ng'ambo", av. Roerich; "Msichana aliye na mtungi", av. Arkhipov.
2. Kazi ya ubunifu ya wanafunzi wa mwaka wa 2 wa shule ya ufundishaji ya Leninogorsk;
3. Picha za kazi za ubunifu za wanafunzi wa kozi za I-II-x za Shule ya Sanaa ya Kazan;
4. Meza na michoro juu ya mada "Tofauti ya Rangi";
5. Kazi za mwalimu Zhukova G.V., kuonyesha hatua ya mwanzo ya maisha bado ya rangi.
6. Jedwali I, I (a), II, II (a), "Mlolongo wa kazi katika rangi"
7. Mazoezi kwa wanafunzi wa mwaka wa 2, uliofanywa katika mbinu ya "rangi ya maji iliyochorwa"

Kwa wanafunzi:
Rangi za maji; brashi; maji; palette; kioevu cha kufunika; mifuko ya plastiki; kuchora ya maandalizi (fomati A3).

Muundo wa somo:
1. Wakati wa shirika (1min)
2. Kurudia (dakika 12)
3. Ufafanuzi (8min)
4. Kazi ya kujitegemea (20min)
5. Uchambuzi wa kazi (3min)
6. Mwisho wa somo (1min).

Chanzo cha habari:
1. "Misingi ya Mbinu ya Watercolor" iliyohaririwa na Greg Albert na Rachel Woolof;
2. "Misingi ya Uchoraji", av. N.M. Sokolnikov;
3. "Kozi kamili ya uchoraji na uchoraji", av. Hazel Garrison;
4. “Mvua ya maji. Darasa la Uzamili ”, iliyohaririwa na Tatiana Minejyan.
5. "Kuchora maisha ya utulivu na utelezi", av. A.F Konev, I.B. Malanov.
6. "Masomo ya uchoraji kwa watoto wa shule wenye umri wa miaka 10-14", av. M. Mikheishina.

Wakati wa masomo:

Wakati wa kuandaa:

Halo jamani! Leo tuna somo la uchoraji kwenye mada: "Bado maisha ya mboga na
matunda ", na nguo tofauti zikilinganishwa nao kwa rangi na wepesi. Ningependa kuanza somo letu na taarifa nzuri juu ya uchoraji: “Uchoraji ni maisha yenyewe. Ndani yake, maumbile huonekana mbele ya roho bila waamuzi, bila vifuniko, bila mikutano. Ushairi hauonekani.
Muziki hauonekani. Sanamu hiyo ina masharti. Lakini uchoraji, haswa katika mandhari, ni kitu halisi. Washairi, wanamuziki, sanamu, sitaki kuomba utukufu wako. Kura yako ni nzuri pia. Lakini kila mtu atalipwa haki. "
Imeandikwa na Eugene Delacroix

Kurudia kwa nyenzo zilizopitishwa

"Uchoraji" ni nini? Nani aseme jamani? Tunajua fasili kadhaa za uchoraji. " Mmoja wao anasoma: “ Uchoraji - hii ni aina ya sanaa nzuri ambayo rangi ina jukumu kubwa. " Na ufafanuzi mmoja zaidi - “ Uchoraji”Inamaanisha kuandika maisha, kuandika kwa uwazi, yaani. kikamilifu na kwa kusadikisha kufikisha ukweli
- Jamaa, wacha tutaje aina za uchoraji zinazojulikana kwetu:
- Hii ni picha, bado maisha, mazingira, aina ya wanyama, aina ya hadithi.
- Ok guys, sawa. Leo katika somo tutafanya maisha ya utulivu wa rangi. Nani anaweza kusema maisha ya utulivu ni nini? Na bado maisha ya wasanii gani unajua?
"Bado maisha" katika tafsiri kutoka Kifaransa inamaanisha "maumbile yaliyokufa", yaani "Bado maisha" ni uzalishaji wa vitu visivyo na uhai, vitu vya nyumbani, vitu vya nyumbani. Ilitafsiriwa kutoka kwa Kijerumani "bado maisha" inamaanisha "maisha ya utulivu".
Sasa wacha tugeukie maisha yetu ya utulivu tena, yamepangwa
juu ya mada "Tofauti ya rangi".
- Jamani, ni wasanii gani maarufu mnajua, wamefanya kwenye mada hii?

Tunazingatia uzalishaji wa picha za kuchora na wasanii.

Ok guys. Inatosha. Ningependa kutambua kwamba sio kila kikundi cha vitu kinaweza kuitwa maisha ya utulivu. Kuweka maisha ya ubunifu bado lazima kufikiriwe kabisa kulingana na jukumu la elimu na dhana ya kiitikadi.
Kwa mfano, kazi ya uzalishaji wetu ni kutambua aina na vifaa, tofauti
rangi na tani. Kwa hili tulitumia sheria za kulinganisha.
Tofautisha kulinganisha kubwa na ndogo (utofauti mkubwa), mwanga na giza (tofauti nyepesi), uso mkali na glossy (tofauti ya maandishi) na, mwishowe, tofauti za rangi (nyekundu - kijani, manjano - zambarau, hudhurungi - machungwa).
Jamaa, tumeshawishika tena kuwa msanii, akiunda ulimwengu wa kipekee na njia za picha, hutufanya tuwe na wasiwasi, tushangae na kufurahi. Sio kwa bahati rangi ni msingi wa uchoraji:
Mwanzoni,rangi inaweza kuonekana kwa njia tofauti na kufikisha uzuri wa ulimwengu unaozunguka;
Pili, rangi inaweza kuelezea hisia, mhemko na hali ya kihemko.
Tatu, rangi inaweza kutumika kufikiria na kujenga umbo la kitu, kufikisha muundo na ujazo.

Lengo la Somo:

Kwa hivyo, leo katika somo tutafanya mwanzo wa mpango wa rangi - mpangilio wa vitu
kwa wepesi na rangi tofauti. Kabla ya kuanza kazi ya vitendo kwa rangi, tutachambua mipangilio kamili na kurudia kila kitu kinachohusu "utofauti wa rangi".
- Kwa hivyo jamani, tunajua kwamba rangi zote zinaweza kugawanywa katika vikundi kuu viwili:
1. Chromatic (rangi), ambayo inajumuisha rangi zote za wigo wa jua.
- Je! Rangi zinazoitwa chromatic?
- Rangi zote za wigo wa jua.
2. Achromatic (isiyo rangi), ambayo ni pamoja na rangi: nyeusi, nyeupe na vivuli vyote vya kijivu.
- Je! Ni rangi gani zinazoitwa achromatic?
- Hizi ni rangi nyeusi, nyeupe na kijivu.
- Jamani, maisha yetu bado ni tofauti na yale ya awali?
- Maisha yetu bado yanajulikana na tofauti za rangi.
- Jamani, tafadhali nipe ufafanuzi wa "rangi tofauti" na upe vikundi vya mchanganyiko tofauti.

Ninaonyesha gurudumu la rangi:
- "Tofauti rangi" Je! Rangi ni zinazosaidiana na zinazopingana katika gurudumu la rangi. Kwa mfano: nyekundu-kijani, manjano-zambarau, hudhurungi-machungwa.
- Uzushi "Tofauti ya rangi" iko katika ukweli kwamba rangi hubadilika chini ya ushawishi wa rangi zingine zinazozunguka. Kwa mfano: nyanya nyekundu itaonekana nyekundu kutoka kwa kijani kibichi cha parsley.
- Je! Unajua ni tofauti gani za rangi?
- Kuna aina mbili za utofauti wa rangi - nyepesi na chromatic

Ninaonyesha meza kwa kulinganisha kidogo:

  1. Nuru - mwangaza wa kitu kinachoonekana sio thamani kamili, lakini ni jamaa, kuhusiana na usuli. Kwa mfano: mraba wa kijivu kwenye asili ya hudhurungi na nyeusi huangaza, na huangaza nyeusi.

Inaonyesha jedwali la utofauti wa chromatic

  1. Chromatic - inayoitwa mabadiliko ya hue au kueneza rangi chini

hatua ya rangi jirani ya chromatic. Urafiki mwepesi wa toni, nguvu ni tofauti
a) ikiwa rangi ya chromatic iko kwenye msingi wa rangi yake inayokamilisha, basi huhifadhi hue yake na kupata kueneza zaidi. Kwa mfano, manjano huonekana kung'aa kwenye zambarau kuliko rangi nyingine yoyote ya chromatic.
b) ikiwa sura ya kijivu imezungukwa na asili ya chromatic, basi rangi yake inachukua vivuli
rangi inayosaidia kwa rangi ya asili. Kwa mfano, asili ya kijivu kwenye asili ya kijani inakuwa nyekundu
kivuli, na kinyume chake - kwenye nyekundu inageuka kijani.
Kitu chochote katika maisha ya utulivu kina tabia ya rangi na ina fulani
wepesi, i.e. sauti.
Wakati wa kufanya kazi kwa rangi, tunapaswa pia kujitahidi kufikisha:
- kiasi cha vitu vya maisha bado;
- muundo wa vitu (utajiri wao);
- upangaji wa maisha ya utulivu (mbele, katikati na mipango ya masafa marefu).
Kazi hizi zote zinaweza kupatikana kwa kutumia mbinu tofauti za kuchora rangi ya maji.
rangi.
- Jamani, hebu tuorodheshe.
Njia ya kwanza ni "mbichi" (a 1aprima)
Njia ya pili ni "kavu", au mosaic.
Njia ya tatu imejumuishwa.

Kozi za II LHMPU.

Tunazingatia kazi ya uchoraji wa wanafunziI-Kozi za II za sanaa ya Kazan
shule
Pia hapa kuna picha za kazi za wanafunzi wa kozi ya 1-2 ya Kazan
Sanaa shule. Hali isiyo ya kawaida ya maisha haya bado ni matumizi
njia ya macho ya kuchanganya rangi. Njia hii inajumuisha kubadilisha rangi 2-3,
iliyowekwa kando na viboko. Kwa mbali, viboko hivi vyenye rangi nyingi vimeunganishwa kuwa sawa,
rangi ngumu, inayojulikana na uzuri, usafi, uchezaji wa vivuli vyenye rangi.

Ninaonyesha mazoezi yaliyofanywa katika mbinu ya "rangi ya maji iliyochorwa"
Wacha tutaje njia mpya, zilizozoeleka za rangi ya maji iliyotengenezwa:
- matumizi ya kioevu cha kufunika;
- matumizi ya filamu;
- kufuta rangi na kadi ya plastiki na mwisho wa kushughulikia brashi;
- kuchora na brashi kavu kwenye rangi ya mvua;
- "dawa ya chumvi".

Maelezo ya nyenzo mpya
Sasa wacha tuangalie mlolongo wa kazi kwa rangi.

Njia namba 1

Vitabu vingine vya kiada vinashauri kuanza kazi na sehemu zilizoangaziwa za vitu, i.e. na
mahusiano mepesi, na mara kwa mara huongoza kazi kutoka kwa mada nyepesi hadi zaidi
giza.
Ili kufanya hivyo, kwanza unahitaji kuweka vitu kiakili kwa sauti ya rangi (kulingana na
rangi na wepesi) kulingana na mpango ufuatao

Inaonyesha mpango wa nambari 1

Mpango Namba 1.

Sasa, kulingana na mpango huu, tutafanya mpangilio wa rangi-toni ya vitu vya moja ya maisha bado. Kwa mfano, na teapot ya manjano ya kauri, sufuria ya udongo, na kikapu cha matunda:

Ninaandika mahali pa karatasi:

  1. teapot ya manjano ndio kitu nyepesi zaidi;

Vitu vya sauti vya kati:

  1. matunda; 3. kikapu cha wicker; 4. uso wa wima; 5. uso wa usawa; 6. mtungi wa udongo; 7. rangi ya bluu ni kitu kilichojaa zaidi kwa sauti na rangi.

Tunafanya kazi kwa rangi kulingana na mpango ufuatao

Mpango Nambari 1 (a)

Ninachambua mlolongo wa kazi kwa rangi kulingana na mipango ya I. I (a):

Kwa hivyo, ikiwa tumegundua kitu chepesi zaidi katika maisha bado - hii ni buli ya manjano ya kauri, basi tunaanza kuiandika kutoka upande uliowashwa, na hakikisha kuonyesha kugusa na nyuma, wakati tukiamua nini ni nyeusi na nini ni nyepesi na ni kiasi gani. Kisha tunaendelea na vitu ambavyo vimejaa zaidi kwa sauti - hii ni tangerine mbele na pilipili kwenye kikapu cha wicker. Katika ndege ya kati, tunaandika taa kwenye vitu na kugusa nyuma; kisha tunakwenda kwenye sehemu iliyoangaziwa ya mtungi wa udongo nyuma, na kuonyesha kugusa na ndege wima na usawa; na kwa kumalizia, tutaandika taa juu ya rangi ya samawati - kwenye somo lenye giza na tajiri zaidi ya maisha ya utulivu, ambayo iko mbele,
Ikumbukwe kwamba kila wakati, kuanzia picha ya sehemu iliyoangaziwa ya somo linalofuata, ni muhimu kuilinganisha na sehemu iliyoangaziwa ya ile iliyotangulia, ili kujua ni ngapi tajiri, nyeusi, unahitaji kuchukua rangi.
Halafu, kwa mlolongo huo huo, tunaandika semitoni za vitu. Kisha tunalinganisha vivuli vyetu wenyewe juu ya vitu, kisha vivuli vinavyoanguka kutoka kwa vitu kwenye ndege, na, mwishowe, tafakari juu ya vitu vinavyohusiana na msingi.

Njia ya 2 ya kufanya kazi kwa rangi.
Kuna chaguo jingine la kufanya kazi hiyo kwa rangi. Tunatumia katika masomo kwenye
kuchora wakati wa kufanya kazi ya picha, na leo katika somo la uchoraji, mimi nashauri
tumia mlolongo huu.
Inayo yafuatayo: kwanza, kiakili tunafanya mpangilio wa vitu kulingana na
sauti ya rangi, lakini sio kutoka kwa nuru hadi giza, kama katika toleo la kwanza, lakini kinyume chake - kutoka kwa sana
iliyojaa rangi na wepesi wa mada katika maisha ya utulivu - kwa wepesi zaidi.

Inaonyesha mpango wa nambari II

MpangoII

Kwa mfano, fikiria maisha ya utulivu na buli nyekundu, chupa, na matunda kwenye kauri
chombo; teapot nyekundu ni kitu chenye nguvu zaidi katika rangi na sauti.

Ninaandika mahali pa karatasi:

  1. Teapot nyekundu

vitu vyenye tani za kati:

  1. drapery kijani; 3. zabibu; 4. chupa; 5. pilipili; 6.vasi; 7. ndege wima; 8. Ndege ya usawa ni mada nyepesi katika maisha ya utulivu.

Tunafanya kazi kulingana na mpango ufuatao:

Kuonyesha mpango wa II (a)

MpangoII (a)

5. Nuru juu ya somo + gusa kwa nyuma

Ninachambua mlolongo wa kazi katika rangi kulingana na miradi II. II (a):
Kwa hivyo, kwanza tunapaka rangi yetu mwenyewe kwenye buli nyekundu ya kauri - iliyojaa zaidi kwa sauti na kitu cha rangi. Kisha tunaendelea na kitu nyepesi - hii ni kijani kibichi. Tunaandika mikunjo kwenye upande wa kivuli, ikionyesha unene wa kitambaa. Halafu tunazingatia vitu vyenye rangi nyepesi - hizi ni zabibu na chupa. Zinafanana sana kwa rangi na toni, hata hivyo, tofauti katika muundo na umuhimu. Kwanza, tunaanza kuandika vivuli vyetu wenyewe juu ya zabibu, kwa kuwa ziko mbele, zikitofautisha na uwiano wa rangi (zingine ziko karibu na chanzo cha mwanga - mwangaza na taswira ni nyepesi, tofauti zaidi, zingine ziko mbali zaidi - nyepesi, laini).
Ifuatayo, tunaandika kivuli chetu kwenye chupa, iko nyuma na ina
uso wa matte. Kisha tunaonyesha uhusiano wa kivuli kwenye pilipili, chombo cha kauri na ndege wima - mada nyepesi zaidi katika maisha ya utulivu.
Ikumbukwe kwamba kila wakati unapoanza kuonyesha rangi ya sehemu ya kivuli ya kila kitu kinachofuata, lazima lazima ulinganishe na sehemu ya kivuli ya ile ya awali ili kujua ni nyepesi kiasi gani unahitaji kuchukua rangi brashi.
Halafu, katika mlolongo huo huo, tunalinganisha vivuli vinavyoanguka, halafu tafakari juu ya vitu, halafu - penumbra kwenye vitu, na mwishowe - sehemu zilizoangaziwa za vitu vya maisha bado.
Ninakushauri utumie toleo hili la kazi ili usiweke giza vitu vichafu zaidi, ili kazi yako isichoke na iwe nyeupe kama matokeo ya masaa mengi ya kazi ya rangi ya maji.
Kwa hivyo, umakini wako unapaswa kulipwa kufunua utofauti wa sauti na vivuli vya rangi, kwa kuzingatia laini ya maisha bado: karibu vitu viko karibu nasi, ni tofauti zaidi katika rangi na sauti; zaidi, zaidi rangi na sura yao hupunguza, kueneza kwa rangi na utofautishaji hupotea).
Njia ya kulinganisha, njia ya kutafuta tofauti katika voltage ya mwanga na vivuli vya rangi, itasababisha uamuzi sahihi. Aina hii ya uchoraji inakuwezesha kupanga maumbile.
Kwa hivyo, maana yote na maana ya njia hii haiko katika utaftaji wa rangi na sauti ya doa lolote, lakini badala yake - ikilinganishwa na ile inayokuzunguka, ikikuru kupata mahali pazuri kwa ujumla.
Kadri unavyozidi kuwa na uzoefu, utaangalia kwa upana zaidi. Kwanza, utatafuta na kulinganisha tani mbili, halafu tatu, kisha nne, tano kwa wakati mmoja, na mwishowe, kama kondakta wa orchestra anayesikia violin, na filimbi, na bass mbili na kadhalika, utaendeleza macho yako sana kwamba utaona kila kitu kwa wakati mmoja, na mkono wako hautakuwa noti mbili - tatu, chords zote za uchoraji. Basi utakuwa bwana wa uchoraji.
- Usisahau, jamani, kwamba tunatumia viharusi katika umbo la vitu, ikiwa kitu kinatukumbusha sura ya mpira, kisha kwenye duara (katika umbo la mviringo), ikiwa uso wa cylindrical au conical, basi wima, au usawa (kwa pembe), nk.
Lengo la Somo:
- Jamaa, kabla ya kuanza kazi ya vitendo, wacha tufafanue jukumu la somo letu na wewe - huu ni utekelezaji wa mwanzo wa mpango wa rangi ya maisha bado, ambayo ni, mpangilio wa kwanza wa vitu katika mwangaza na rangi na rangi tofauti .

Kazi ya kujitegemea.
Uchambuzi wa kazi.
Muhtasari wa somo.

© 2021 skudelnica.ru - Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi