Hadithi za Kitatar. Muhtasari wa somo juu ya kufahamiana na hadithi za uwongo "Hadithi ya Kitatari" binti tatu Chora kielelezo cha hadithi ya hadithi binti tatu

nyumbani / Talaka

Zamani kulikuwa na mwanamke. Na yeye alikuwa binti watatu... Ilibidi mwanamke afanye kazi nyingi kuvaa, viatu na kuwalisha binti zake. Na binti walikua wazuri. Na walikua mmoja mzuri zaidi kuliko mwingine. Na wote watatu walioa, wakaachana, na mama akabaki peke yake.

Hadithi ya Kitatar Mabinti watatu

Mwaka umepita, mwingine, wa tatu. Na ikawa kwamba mama aliugua. Kwa hivyo anauliza squirrel ambaye aliishi msituni karibu:
- squirrel, squirrel, niite binti zangu!
Boga mara moja alikimbia kutimiza ombi.
Squirrel alikimbilia kwa binti mkubwa, akabisha kwenye dirisha.
- Oh, - alisema binti mkubwa, baada ya kusikiliza squirrel. - Ningekimbilia kwa mama yangu mara moja, lakini mabonde yanahitaji kusafishwa.
Na kweli alisafisha sufuria.
- Ah, kwa hivyo, - squirrel alikasirika, - basi usishiriki milele na mabonde yako!
Alisema tu - mabonde yaligongwa na binti mkubwa akageuka kuwa kobe.
Na squirrel, wakati huo huo, alikimbilia kwa binti wa kati. Alimwambia habari za kusikitisha juu ya mama yake.
- Mh, ningekimbilia kwa mama yangu, lakini turubai inahitaji kumaliza kwa haki.
Na kweli alisuka turubai.
- Ah, kwa hivyo, - squirrel alikasirika, - vizuri, basi maisha yako yote, fanya tu hii, ukitengeneza turubai!
Alisema hivyo, na binti wa kati mara moja akageuka kuwa buibui. Na wakati squirrel alipogonga kwenye dirisha kwa binti mdogo, alikuwa akikanda unga. Aliposikia kuwa mama yake alikuwa mgonjwa, hakuwa na wakati wa kuifuta mikono yake - alimkimbilia.
- Una moyo mwema, - alisema squirrel - Kwa hivyo watu wawe na huruma kwako kila wakati. Ishi, asali, kwa furaha na uwafurahishe watu! Na watu watakupenda na wema wako hautasahaulika.
Na ikawa hivyo.

Hadithi ya watu wa Kitatari Mabinti watatu
Ilitafsiriwa na S. Gilmutdinova

Shule-ukumbi wa mazoezi №1 uliopewa jina la M. Gorky

Fungua somo katika daraja la 2

Usomaji wa fasihi

"Mabinti watatu"

(Hadithi za watu wa Kitatari)

mwalimu: Mekhtieva F.A.

2011 - 2012 mwaka wa masomo

Mada ya somo : Hadithi ya kitamaduni ya Kitatari "Mabinti watatu"

Malengo ya Somo:

1) kujua yaliyomo kwenye hadithi hiyo, uweze kuelezea maoni yao.

2) Chambua na tathmini matendo ya shujaa

3) Fanyeni kazi katika vikundi, endeleza ubunifu, fikira za uchambuzi.

4) Kukuza tabia ya uangalifu na ya kujali kwa wazazi.

Vifaa: ubao mweupe wa maingiliano, vitabu vya kiada, karatasi tupu.

Wakati wa masomo

Mimi ... Wakati wa kuandaa. Maandalizi ya somo. Piga simu.

II ... Mawasiliano ya mada ya somo, malengo na malengo. Slide 1. Slide 2.

III ... Jitayarishe. Slaidi 3.

Ikiwa uko katika hali nzuri, piga miguu yako.

Ikiwa una paka, piga kichwa chako.

Ikiwa unapenda chokoleti, lick midomo yako.

Ikiwa unapenda shule, piga makofi.

Ikiwa unataka kufurahiya somo, kuwa hai.

Bahati nzuri kila mtu!

IV ... Kuangalia yaliyopita.

1. Utafiti wa kibinafsi.

Ngano ya mdomo ni nini?

2. Kura ya mbele.

Tulisoma hadithi gani ya hadithi katika somo lililopita?

Msitu alihisije msituni?

Kwanini alikuwa na hasira na kukunja uso nyumbani?

Je! Watoto bila wazazi kawaida walifanyaje?

Ni nini kilichowapata siku moja usiku wa kuamkia Mwaka Mpya?

Je! Kaka mkubwa aliadhibiwaje kwa ukatili wake?

Ni kwa matendo gani mazuri wanyama na ndege walimsaidia kujiokoa na ndugu yao?

Hadithi hii inafundisha nini?

V ... Mtihani wa erudition na kumbukumbu.

Ni mithali gani maarufu inayofundisha heshima kwa wazee na wazazi?

VI ... Kujifunza nyenzo mpya.

Leo tutaendelea na mada ya uhusiano kati ya watu katika familia na tutasoma hadithi ya watu wa Kitatari "Mabinti Watatu".Slide 6.

Unafikiria nini kitajadiliwa katika hadithi hii? (chaguzi za kusikia kwa majibu).

Kwa nini? (hoja, mawazo).

Vii ... Kufanya kazi na mafunzo ... Kusoma hadithi ya hadithi kwa njia ya sentensi ambazo hazijamalizika.

Ili kujua ni nani alikuwa karibu na ukweli, sasa tutafungua vitabu vya kiada na ujue hadithi hii. Fungua mafunzo kwenye ukurasa wa 136. na tujifahamishe na yaliyomo.

Mwalimu husoma pole pole na kwa kuelezea mwanzo wa hadithi kwa maneno "- Waambie waharakishe."Slaidi 7.

Unafikiri binti mkubwa alimjibu nini squirrel? (kusikiliza chaguzi za kujibu)

Kusoma na Wajibu:

Mwanafunzi 1 anasoma jibu kwa binti mkubwa.

Mwanafunzi 2 anasoma maneno ya squirrel.Slide 8.

Ni nini kilichotokea kwa binti yako wakati ujao?

Je! Binti wa kati alijibu nini squirrel? Nini unadhani; unafikiria nini? Nini kilimtokea?

Wanafunzi wa 2, 4 na 3 wanasoma kwa jukumu.Slide 9.

Je! Unafikiri squirrel alifanya jambo sahihi wakati aliwageuza binti zake kuwa kobe, buibui na nyuki?

Je! Uamuzi wake ulikuwa wa haki?

Je! Hadithi hii ya hadithi ni kama nini? Je! Wana nini sawa?

VIII ... Kazi za kikundi. Kuchora mchoro wa hadithi ya hadithi.

Wanafunzi katika vikundi hufanya mchoro wa hadithi ya hadithi kwenye karatasi. Kusikiliza chaguzi.

IX ... Uchunguzi kutoka kwa slaidi 11. Uwakilishi wa kimkakati wa hadithi ya hadithi.

Nani alikuwa karibu na mpango huu?

X ... Kazi ya ubunifu kwa vikundi. Insha. Slide 12.

Sasa, jamani, jaribu kuandika matakwa yako kwa binti zako kwa njia ya barua ndogo.

Kikundi cha 1 kitaandika barua kwa binti mkubwa na kuonyesha mtazamo wao kwake.

Kikundi cha 2 kitaandika barua kwa binti wa kati.

Kikundi cha 3 kitaandika barua kwa binti mdogo zaidi na kutoa shukrani zake kwake.

Wacha tusome barua zetu (wanafunzi wanasoma barua, kujadili, kubishana)

Xi ... "Musa".

- Jaribu kukusanya methali kutoka kwa maneno haya (kusoma chaguzi zinazosababisha).

Kusoma methali iliyo tayari. Kuelewa hundi.

XII ... Muhtasari wa somo.

Hadithi hii inafundisha nini?

Unapaswa kuwatendeaje wazazi wako? Kwa nini?

XIII ... Tafakari. Kurudisha hadithi ya hadithi kwenye mlolongo.

XIV ... Kazi ya nyumbani. Pata methali za hadithi hii ya hadithi (methali 5)

Xv ... Kukamilisha. Slide 13.

Somo lilikuwa nzuri leo

Haikupita bure.

Ninyi nyote mmejitahidi.

Je! Mmeipenda, marafiki?

Hatua za somo
Piga simu I. Org. wakati.
1. Mtazamo wa kisaikolojia. Mwangaza wa jua - tabasamu kwa kila mmoja na wageni, kama jua kali hili. - Slide 1
2. Sheria ya dhahabu (Kwenye ubao)
Hush - usipige kelele.
Ikiwa unataka kujibu, inua mkono wako.
Makini.
Kaa sawa.
3. Hotuba ya joto-Slide-2

Mimi I. Kurudia kwa zamani.
1. Kuangalia D / Z: "Ishara zaidi" - mazungumzo:
- Fanyia kazi maswali - uk. 139 "Jikague mwenyewe" - ujumuishaji kwenye sehemu "Nataka kujua kila kitu!"
- Je! Tumekutana na kazi gani? Taja waandishi wa kazi hizi. Umejifunza nini kipya kutoka kwa kazi hizi? Ni kazi gani ulizopenda zaidi?
- Je! Kazi hizi ni za aina gani za fasihi?
- Je! Kuna hadithi za hadithi kati yao? (Kwenye ubao kuna maandishi "Hadithi za hadithi")
Mbinu "Kuunda nguzo" "Aina za hadithi za hadithi" - Je! Unajua nini juu ya hadithi za hadithi? Kuna aina gani ya hadithi za hadithi?
Hadithi za hadithi - watu, fasihi; kaya, uchawi, kuhusu wanyama, nambari 3.

3. Mapokezi "Kweli - taarifa za uwongo" - slide-3
-Ni kweli kwamba picha zote ni za aina moja - aina ya hadithi za hadithi?
-Ni kweli kwamba hadithi zote za hadithi ni za watu?
-Ni kweli kwamba hadithi za watu na fasihi zinawasilishwa? Wape majina.
4. * Kufanya muhtasari na upimaji: Nani ana ishara kubwa zaidi?

Mimi I I. Utangulizi wa mada ya somo. Fanyeni kazi kwa jozi.
1. Mapokezi "Mchanganyiko wa minyororo yenye mantiki" Slide-4
- Mwanzo wa methali moja hutolewa, na mwisho wa methali iko kwenye kadi. Kazi yako: kuunganisha mwanzo na mwisho wa methali. Kuangalia na slaidi.
* Hakuna rafiki bora kuliko mama yako mwenyewe.
* Ni joto kwenye jua, nzuri kwa mama.
* Kila mtoto wa mama ni mzuri.
* Caress ya mama hajui mwisho.

- Unaelewaje maana ya methali hizi?
2. Kufahamiana na methali ya Kazakh Slide-4: Zhұmaқ- ananyң tabany astynda
-Fafanua maana ya methali ya Kazakh (kusoma, tafsiri, uchambuzi)
- Je! Ni kaulimbiu gani iliyounganishwa na methali hizi?
- Fafanua mada ya somo letu - tutasoma kuhusu nani leo?
(Kwenye ubao :) Mlolongo wa mantiki - hadithi ya hadithi-mama-watoto-wana-binti-watatu.
3. Ujumbe wa mada ya somo.
Mapitio ya sehemu "Nafsi ya Dhahabu"
- Leo tunaanza kufanya kazi kwenye sehemu mpya ya kitabu chetu cha kiada. Inaitwaje? Soma shairi la Vladimir Stepanov (uk. 137)
-Inahitaji nini? Unafikiri kazi zilizokusanywa katika sehemu hii zitahusu nini? Je! Ni neno gani moja linaweza kuchanganya maneno mama-watoto-mtoto?
Kidokezo - rebus "7Ya"
Kazi zote zinaunganishwa na neno "Familia".
Na tutaanza na hadithi ya kitamaduni ya Kitatari "Mabinti Watatu". Je! Unajua nini juu ya watu wa Kitatari?
* Ujumbe mfupi juu ya Jamhuri ya Tatarstan. -Telezesha-6
* Kazi ya msamiati - kufanana kwa maneno ya watu wa Kazakh na Kitatari:
"Mama" - "ana" - "ene". Nchi - Tugan zher, Tugan silt
Tafakari IV. Kufanya kazi kwa mada mpya.
Fanyia kazi hadithi ya hadithi "Binti watatu" .- Slide-7
1. Mapokezi "Mafunzo ya Ubongo!"
Soma kichwa cha hadithi.
- Nadhani ni aina gani ya hadithi ya hadithi ni ya. Nadhani ni nini?

FIZMINUTKA

2. Mapokezi "Kusoma na vituo". Mbinu "Kusoma na alama" - onyesha maneno yasiyo ya kawaida.
Soma mwanzo wa hadithi mwenyewe. Kifungu cha kwanza.
-Ulijifunza nini juu ya mama wa wasichana? Kuna mama wa aina gani?
Sehemu 1-
- Kwa nini mama alimtuma squirrel kwa binti zake? Slide 8
- Tafuta kwenye maandishi na usome kile binti mkubwa alijibu squirrel?
- Je! Squirrel alimwadhibu vipi?
Sehemu ya 2
- Binti wa pili alimjibu nini squirrel?
- Aliadhibiwa vipi? Soma
3 dondoo
- Je! Binti mdogo alifanya nini wakati squirrel alikuja mbio kwake?
- Kwa nini watu walimpenda binti yao mdogo? Soma.
- Binti mdogo kabisa alipewa tuzo gani? Soma.
3. Kazi ya msamiati Slide-9
* Kuangazia maneno, ambayo maana yake haijulikani kwa watoto - -Canvas, haki, mjukuu.
Turubai ni kitambaa cha kitani ambacho kilikuwa kimesokotwa kwa mikono juu ya kitambaa.
Haki ni mahali ambapo bidhaa anuwai zinauzwa.
Mjukuu ni mtoto wa mjukuu.
FIZMINUTKA
Tafakari 1. Kazi ya kujitegemea ya wanafunzi. (dokezo-slaidi-10)
... - Taja mashujaa wakuu wa hadithi na ujenge sifa zao.
-Mama, squirrel, dada mkubwa, dada wa kati, dada mdogo, nyuki wa dhahabu.
2. Uhakiki na tathmini ya kazi. Je! Unakubaliana na sifa hizo? Nini kingine unaweza kuongeza?
2. Maandalizi ya kurudia tena. Kuchora mpango wa kurudia. Slide 11
3. Kuangalia katuni "Mabinti Watatu"
4. Usimulizi mfupi wa hadithi, katika mnyororo.
-Unaipenda hadithi ya hadithi? Je! Anafundisha nini? Je! Wewe mwenyewe unajisikiaje juu ya mama zako?
3. Matokeo. Mapokezi "Maswali-shida"
-Ni nini kinachotokea kwa wale ambao hawajali wapendwa wao?
-Mtu anawezaje kuongeza maisha yake ya kidunia na kuwa asiyekufa?
-Kwa nini watoto tofauti hukua katika familia moja?
-Ni jinsi gani watoto wazima wanapaswa kuwatendea wazazi wazee na wanyonge?
3. Kazi ya nyumbani - kurudia hadithi ya hadithi.
4. Tafakari. "Jua" -Slide 12-
Mhemko wangu ni kama:
1- jua, 2- jua na wingu, 3- wingu (linaloashiria kwa vidole)
5. Alama za kurudisha sauti kwa somo.

"Somo la usomaji wa fasihi Hadithi ya kitamaduni ya Kitatari" Mabinti watatu "Lengo la Mafundisho: kuunda hali ya ufahamu na ufahamu wa hadithi ya kitamaduni ya Kitatari" Dada watatu "kupitia ..."

Somo la kusoma fasihi

Hadithi ya watu wa Kitatari "Mabinti watatu"

Lengo la kisayansi: kuunda mazingira ya ufahamu na ufahamu wa hadithi ya kitamaduni ya Kitatari "Dada Watatu" kwa msaada wa teknolojia muhimu ya kufikiria.

Malengo ya yaliyomo:

Kipengele cha kielimu: kuendelea kufundisha wanafunzi wadogo kuchanganua kazi za sanaa za ujazo tofauti na aina tofauti, kukuza uwezo wa kujitegemea kutoa wazo la maadili la kazi, kuelewa masomo ya maadili ya maandishi.

Kipengele cha kukuza: malezi ya ustadi wa kusoma kwa makusudi laini, uwezo wa kufanya kazi kwa hiari na maandishi, uwezo wa kufanya kazi kibinafsi, kwa pamoja, katika kikundi.

Kipengele cha elimu: kuingiza wanafunzi furaha ya mchakato wa ubunifu; kukuza wema, usikivu na usikivu kwa wengine

Aina za kuandaa shughuli za utambuzi: mtu binafsi, jozi, kikundi, pamoja.

Vifaa: Kitabu cha kiada cha V. Sviridov "Usomaji wa fasihi. Daraja la 2 ", sehemu ya 2, kata kadi zilizo na methali, kamusi inayoelezea, kadi zilizo na sifa za mashujaa wa hadithi ya hadithi, uwasilishaji

1. Mshauri. wakati.

2. Utekelezaji na ufafanuzi wa mada ya somo

Angalia picha hii, inakufanya ujisikieje?

(Picha ya Bibi)

Leo, kazi mpya itatusaidia kujifunza ulimwengu wa hisia ngumu kama hizo, na ni aina gani ya masomo tunayoweza kujifunza ikiwa tunakabiliana na agizo la barua.

Kulia juu ya kokoto, kuomboleza, itaokoa ndugu Ivanushka



Ambayo ni kazi gani mistari hii

“Na tukakaa karibu na ule mti. Alilala kubwa, shaggy na akasikia harufu nzuri ya baridi hivi kwamba tulisimama kama wapumbavu na tukatabasamu. Kisha Alenka alichukua tawi moja na kusema ... "(" Barua ya Enchanted ")

Je! Jina la uhakika wa mvutano wa hali ya juu katika ukuzaji wa hafla katika kazi ya sanaa ni nini? (Kilele)

Je! Ni jina gani la mbinu katika fasihi, iliyojengwa kwa kulinganisha kitu na kingine na sifa ya kawaida. (Kulinganisha)

Soma neno AKZAKS - hadithi ya hadithi

Hadithi ya hadithi ni nini?

Tunayo kitu kisicho kawaida leo - kikombe cha uchawi. Ni tupu. Katika somo, tutaijaza na hisia zetu na uzoefu.

Leo tutafahamiana na hadithi ya hadithi "Binti watatu".

3. Kuweka malengo

Kuna hekima maarufu ambayo kwa maarifa yoyote lazima tugeukie kwa babu zetu. Uzoefu wa mababu huunda mashujaa wa ajabu. Sio bahati mbaya kwamba katika hadithi nyingi za hadithi kuna jiwe kando ya barabara. Shujaa mzuri lazima anachagua moja ya barabara tatu

Hadithi za hadithi zinaaminika kufundisha hekima. Jambo kuu linaambiwa - jinsi mtu anavyopitia hatua kadhaa, jinsi anavyojibika anahusiana na uzoefu wa baba zake. Kila hadithi ya hadithi ina mwisho mzuri. Tutatumbukia tena kwenye ulimwengu wa kichawi wa hadithi ya hadithi.

Kamilisha sentensi, ni kazi gani tunayopaswa kufanya katika somo

Pata kujua ... (na kazi)

Eleza ... (wahusika wakuu)

Fafanua ... (wazo kuu)

Haya yatakuwa malengo ya somo hili.

Hadithi za hadithi zinafundisha watu kujitambua, kuwasaidia kugundua kasoro na kupendekeza jinsi ya kuziondoa. Wanafundisha hekima ya maisha. Kusoma hadithi za hadithi hutujuza na ujuzi wa maisha ya lugha yetu ya asili. Kusoma hadithi za hadithi kunamaanisha kuwa nadhifu, kujifunza kitu kipya na muhimu juu yako na watu.

4. Kazi ya msamiati

Ili kuelewa vizuri hadithi hiyo, wacha tuangalie maana ya maneno ambayo hupatikana ndani yake:

haki - majadiliano makubwa na burudani, burudani, iliyoandaliwa mara kwa mara mahali pamoja.

turubai - kitambaa cha kitani kilichotengenezwa na uzi mzito

siku hadi siku - kila siku.

milele - daima, milele

5. Ujuzi wa awali na kazi.

Sasa utasikiliza hadithi ya hadithi na kufuata kitabu cha maandishi - chukua penseli rahisi, wakati unasoma, weka alama ikiwa kuna tofauti na maandishi yako na maandishi ya msomaji

http://muzofon.com/search/- Je! kulikuwa na kutofautiana?

Inawezekana kubadilisha maandishi wakati wa kusoma? (Hadithi ya watu)

Mtihani wa Utambuzi wa Msingi

Ulijisikiaje?

Je! Unafikiria mama yako?

Kwa nini hadithi ya hadithi ina jina kama hilo? (Tazama vielelezo vya wasichana)

Je! Squirrel alifanya jambo sahihi?

Hadithi hii inatufundisha nini?

Je! Hii ni hadithi gani? (Kaya iliyo na vitu vya uchawi)

6. Uchambuzi wa kazi ya hadithi ya Kitatari "Dada watatu" na kusoma kwa kuchagua.

Wakati wa kusoma, jaribu kufikisha tabia ya shujaa.

Mama alilea binti za aina gani? Pata na usome uthibitisho kutoka kwa maandishi.

Soma kilichotokea kwa mama yako miaka michache baadaye?

Je! Binti watajuaje juu yake?

Tafuta jinsi binti mkubwa alivyoitikia ombi la mama?

Je! Squirrel alijibu nini? Jibu na maneno kutoka kwa maandishi.

Je! Binti wa kati aliitikiaje ombi la mama?

Je! Squirrel alimwambia nini?

Je! Unaweza kuita kitendo ambacho binti wa kwanza na wa kati walifanya?

Frivolity ni uzembe wa roho, ukosefu wa utaratibu na kina katika mawazo na hisia.

Je! Squirrel alishukuruje binti mdogo kwa ujibu wake?

Kwa nini watu walimpenda binti yao mdogo?

Je! Kuna miujiza katika hadithi hii?

Je! Ni maoni gani kuu ya hadithi?

7. Kazi ya vikundi

Jitayarishe kwa kazi ya kikundi na kukumbuka kiakili sheria za kazi.

Tutaamua tabia za wasichana na tathmini matendo yao

Chagua maneno ambayo yanamhusu binti yako mkubwa, wa kati na mdogo. Bandika maneno yanayohusiana na binti.

Binti mdogo

Mchapakazi

Makini

Haijali

Kufikiria

Mpendao

Mzuri

Wasiojali

Msikivu

Daima tayari kusaidia

Haina moyo

Kuangalia kazi ya vikundi

Ni yupi kati ya binti aliye na uzuri? Thibitisha na kifungu kutoka kwa maandishi

Kwa nini squirrel aliwaadhibu binti wakubwa? (Haikumsaidia mama)

Funga macho yako, Kumbuka wakati unaogopa au kuumia, huwa unampigia simu nani?

(Mama - Lera - mhemko sana - oh, akina mama!)

Na kwa nini?

Kwa sababu una hakika kuwa mama yako atakuwa wa kwanza kukusaidia. Je, utajuta, kumbembeleza, kukushauri. Mama atakufanyia kila kitu. Mama daima hutunza watoto wao, wasiwasi, wasiwasi, tufundishe mambo mazuri. Funga macho yako - kumbuka sauti ya mama yangu.

Kwa nini watu walimpenda binti yao mdogo?

Soma aya mbili za mwisho za maandishi. Pigia mstari maneno ambayo yanaonyesha utabiri wa squirrel ulitimia.

8. Muhtasari wa somo

1) .Ujumla

Tulihisi vipi wakati wa kusoma?

Hadithi ya Kitatari ilikufundisha nini?

Je! Hadithi hii ya hadithi hukufanya ufikirie juu ya nini? - Je! Watu wanathamini nini zaidi kwa mtu?

2). Kufanya kazi kwa jozi

Mithali zimeandikwa kwenye kadi. Mwanzo wa moja ni methali, na mwisho wa methali ni nyingine. Kazi yako: kuunganisha mwanzo na mwisho wa methali kupata taarifa sahihi.

Maisha hutolewa kujifurahisha yenyewe.

Soma methali. Je! Wana nini sawa? (Wema)

Bakuli, kwa nini bado tupu? (Hisia haziwezi kuonekana, lakini unaweza kuishi)

kijani - mhemko ni mzuri, kila kitu kimefanywa katika somo, unafurahi na wewe mwenyewe

manjano - mhemko ni mzuri, lakini sio kila kitu kilifanyika katika somo

nyekundu - mhemko ni mbaya, hakuna kitu kilichofanya kazi

(miduara ya ishara)

Kwa nini taa kwenye bakuli iliwaka?

Je! Tulijaza kikombe na hisia gani? (upendo, fadhili, kuelewana, kuhurumiana) Hisia hizi zilibaki moyoni mwetu, roho - ikiwa hata cheche iliangaza hapo, basi somo letu halikuwa bure.

9. Habari ya kazi ya nyumbani

Kwa hiari:

1. Jaza meza

1. Mapambano kati ya mema na mabaya

2. Kujenga hadithi ya hadithi

3. Nambari za uchawi

4. Matukio ya kichawi

2. Andika insha ndogo "Ningependa kumwambia mama yangu nini"

Mchapakazi

Makini

Haijali

Kufikiria

Mpendao

Mzuri

Wasiojali

Msikivu

Haina moyo

Daima tayari kusaidia

Uzuri kwa muda, kwa matendo mema

Wema wa kuunda ni fadhili milele.

Maisha hutolewa kujifurahisha yenyewe.

_____________________________________

Uzuri kwa muda, kwa matendo mema

Wema wa kuunda ni fadhili milele.

Maisha hutolewa kujifurahisha yenyewe.

_______________________________________________

Uzuri kwa muda, kwa matendo mema

Wema wa kuunda ni fadhili milele.

Maisha hutolewa kujifurahisha Jaza jedwali

Ishara za hadithi Marekebisho ya uwepo au kutokuwepo kwa ishara.

1. Mapambano kati ya mema na mabaya

2. Kujenga hadithi ya hadithi

3. Nambari za uchawi

4. Matukio ya kichawi

5. Viumbe vya kichawi vitu vya ujinga

Jaza meza

Ishara za hadithi Marekebisho ya uwepo au kutokuwepo kwa ishara.

1. Mapambano kati ya mema na mabaya

2. Kujenga hadithi ya hadithi

3. Nambari za uchawi

4. Matukio ya kichawi

5. Viumbe vya kichawi vitu vya ujinga

Jaza meza

Ishara za hadithi Marekebisho ya uwepo au kutokuwepo kwa ishara.

1. Mapambano kati ya mema na mabaya

2. Kujenga hadithi ya hadithi

3. Nambari za uchawi

4. Matukio ya kichawi

5. Viumbe vya kichawi vitu vya ujinga

Kazi zinazofanana:

“Aina na aina za hadithi za uwongo. Mradi wa somo. Kusudi la somo: kupanua uelewa wa wanafunzi juu ya aina na aina za hadithi za uwongo, kukuza ustadi wa mawasiliano ya wanafunzi, uwezo wa kukuza ... "

"Hii ni nini? Ni kitabu. F. Chopin alikuwa mtunzi. Ndugu yangu ni daktari. Nina kaka mmoja na dada wawili. U ... "

"KANUNI juu ya mashindano ya insha ya Republican juu ya fani" Tikiti kwa Baadaye "kati ya wanafunzi wa darasa la 7-10 la mashirika ya elimu ya jumla mnamo 20161. Vifungu vya Jumla Kanuni hii imedhamiriwa ... "

"Mashairi ya washairi wa Kirusi kuhusu asili darasa la 5 SOMO. Utangulizi wa ulimwengu wa asili. Shairi la I.S. Nikitin "Msitu". Kuingia, chagua Kusafiri kwa kalenda. Mashairi maarufu juu ya maumbile husikika. Kutumia picha kuhusu maumbile. Ni majira ya baridi sasa. Theluji ilifunika ardhi iliyopozwa na zulia laini na laini. Miti inaonekana kuwa imevaa mavazi meupe shu ... "

"KWENYE ULIMWENGU WA UREMBO WA UCHAWI WA ROSES" Kusudi: ukuaji wa kihemko wa mtoto, malezi ya ukuzaji wa shughuli nzuri za kisanii na ubunifu. Kumudu ujuzi wa wanafunzi kwa usaidizi wa kutengeneza modeli kutoka kwa plastiki, kama moja ya aina ya sanaa na ufundi Kazi: 1. Wafundishe watoto kupendeza uzuri wa maua. Tambulisha ... "

«Mtihani kulingana na riwaya ya A.S. a) 100 b) 70 c) 300 d) zaidi ya 300 2 Je! Vladimir Dubrovsky alitumwa kwa St Petersburg akiwa na umri gani? a) miaka 5 b) miaka 7 c) miaka 8 d) 9 ... "

"Hotuba katika ushirika wa mbinu ya waalimu GKOU SKOSHI Nambari 102, Moscow 2015. Mada ya uzoefu uliowasilishwa wa matokeo ya vitendo:" Elimu ya uzalendo ya wanafunzi na fasihi kuhusu Vita Kuu ya Uzalendo. " Hotuba katika ushirika wa mbinu ya waelimishaji .... "

“Jaribu kazi ya Kiingereza, darasa la 3 Chaguo la FI I Task 1. Toa neno la ziada. mdomo, masikio, karoti, mikono, miguu kabichi, saa, barafu, chai, jibini soma, andika, ham, ruka, panda shangwe, chekesha, huzuni, hesabu, mikono yenye furaha, miguu, kichwa, masikio, Kazi ya meno. Rekebisha. makosa katika sentensi. Mama yangu anaamka saa 8 jioni ...

"Maelezo ya ufafanuzi Mpango wa kazi umeandaliwa kwa mujibu wa mahitaji ya Kiwango cha Elimu ya Jimbo la Shirikisho la Elimu ya Msingi, mpango wa msingi wa elimu ya msingi wa msingi wa Taasisi ya Elimu ya Bajeti ya Manispaa" Sred ... "

"Jioni Mionzi ya mwisho ya machweo Uongo uwanjani umekandamizwa ..."

Tovuti ya 2017 - "Maktaba ya elektroniki ya bure - hati za elektroniki"

Vifaa kwenye wavuti hii vimechapishwa kwa ukaguzi, haki zote ni za waandishi wao.
Ikiwa haukubali kuwa nyenzo zako zimewekwa kwenye wavuti hii, tafadhali tuandikie, tutaifuta ndani ya siku 1-2 za biashara.

Lyubov Volkova
Muhtasari wa somo juu ya ujulikanao na hadithi za uwongo "Hadithi ya Kitatari" binti tatu "

Maudhui ya programu.

Kuwafahamisha watoto na sanaa ya kitamaduni ya Kitatari.

Kuwafundisha watoto kuhisi na kuelewa wahusika wa wahusika, kugundua uhalisi wa ujenzi wa viwanja, kugundua sifa za aina ya utunzi na lugha hadithi za hadithi na hadithi; kufundisha watoto kufikisha mtazamo wao kwa wahusika.

Kukuza malezi kwa watoto ya hitaji la kuboresha matendo mema, hamu ya kufanya matendo mema. Kukuza upendo wa mila na mila Watu wa Kitatari.

Nyenzo. Mpangilio wa jopo Picha: nyumba, miti, mama, tatu binti, squirrel. Midoli: pelvis, buibui, nyuki. Kuchorea kurasa na picha ya mashujaa hadithi za hadithi: nyuki, buibui, squirrel, kobe. Penseli za rangi.

Kazi ya awali. Kuanzisha watoto kwa Warusi watu, Mordovian, Nanai hadithi za hadithi... Kuchunguza vielelezo kwa hadithi za hadithi kuangalia katuni na hadithi za hadithi... Kuchunguza, kuchora hadithi za hadithi na watoto, kuchorea kurasa za kuchorea na hadithi za hadithi.

Mwalimu. - Watoto, mhemko wako ni nini sasa?

Watoto. - Nzuri.

Mwalimu. - Basi wacha tukusanye vitu vyote vizuri mikononi mwetu, bonyeza kwa nguvu ngumi zetu, kisha tung'oleze na kupiga mikono yetu,

tutampelekea kila mtu malipo ya uchangamfu na hali nzuri.

(Watoto huketi kwenye viti virefu.)

Jamani, kwa kuwa nyote mko katika hali nzuri, basi lazima niwe na nyinyi swali:

tafadhali niambie unapenda hadithi za hadithi?

Watoto. -Ndio.

Mwalimu. - Na nini hadithi na hadithi za watu gani unajua?

(Mwalimu husikiliza majibu ya watoto.)

Mwalimu. - Watoto, ni nzuri sana kwamba nimekuja kwako leo. Na sikuja peke yangu, mimi ni kwa ajili yako ilileta hadithi ya hadithi... Tunafungua pazia Wacha tuanze hadithi... Kuna picha nyingi juu ya huyu ni nani hadithi ya hadithi tunajua juu yake, ikiwa tunakusanya picha nzima kwa ujumla.

(Mwalimu, pamoja na watoto, huweka sifa za ndege hadithi za hadithi na fikiria kuwekwa juu ubao: nyumba, miti, squirrel, sura ya mwanamke mzima na tatu binti.)

Mwalimu. - Watoto, ni maneno gani mazuri mnayosema kwa mama yenu?

Watoto. - Aina, mpendwa, mzuri, mtamu, mpendwa, nk.

Mwalimu. - Mama huwatunza watoto wao kila wakati, hata hivyo, wakati mwingine mama hukemea, lakini basi atabembeleza. Kuna vile methali: "Mlezi wa mama hajui mwisho"... Lakini watoto hawajali mama zao kila wakati! Sikiza Hadithi ya Kitatar"Tatu binti» , halafu sema ni ipi kati ya binti nilipenda mama yangu kwa kweli.

Hadithi ya watu wa Kitatari"Tatu binti»

Zamani kulikuwa na mwanamke. Mchana na usiku alifanya kazi kumlisha na kumvika binti... Na tatu zimekua binti ni haraka kama mbayuwayu, na uso kama mwezi mkali. Moja kwa moja wakafunga ndoa na kuondoka.

Miaka kadhaa imepita. Mama wa mama mzee aliugua vibaya, na yeye hutuma binti wa squirrel nyekundu.

Waambie, rafiki yangu, waje haraka kwangu.

O, - mzee aliguna, baada ya kusikia habari za kusikitisha kutoka kwa squirrel. - Ouch! Ningependa kwenda, lakini ninahitaji kusafisha mabonde haya mawili.

Safisha mabonde mawili? - squirrel alikuwa na hasira. - Kwa hivyo usiweze kutenganishwa nao milele!

Na zile sufuria ziliruka ghafla kutoka kwenye meza na kumshika binti mkubwa kutoka juu na chini. Alianguka chini na kutambaa nje ya nyumba kama kobe mkubwa.

Squirrel aligonga pili binti.

O, - alijibu. - Sasa ningekimbilia kwa mama yangu, ndio sana busy: Ninahitaji kuunganisha turubai kwa haki.

Kweli, weave sasa maisha yangu yote, bila kuacha! - Alisema squirrel... Na binti wa pili akageuka kuwa buibui.

Na mdogo alikuwa akikanda unga wakati squirrel alipompiga. Binti sio alisema hakuna neno, hata hakuifuta mikono yake, alikimbilia kwa mama yake.

Daima ulete furaha kwa watu, mtoto wangu mpendwa, - squirrel alimwambia- na watu watakuthamini na kukupenda wewe, na watoto wako, na wajukuu, na vitukuu.

Kwa kweli, binti wa tatu aliishi kwa miaka mingi, na kila mtu alimpenda. Na wakati wa kufa kwake ulipofika, aligeuka kuwa nyuki wa dhahabu.

Siku zote za kiangazi baada ya siku, nyuki hukusanya asali kwa watu ... Na wakati wa msimu wa baridi, wakati kila kitu karibu kinakufa kutokana na baridi, nyuki hulala kwenye mzinga wa joto, na huamka - hula asali tu na sukari.

Mwalimu anauliza maswali watoto:

Ulipenda hadithi ya hadithi? Vipi? Kwa nini?

Huyu ni nani hadithi ya hadithi? Na nani mwingine?

Je! Ni yupi kati ya mashujaa uliyempenda zaidi? Kwa nini?

Kilichotokea mwanzoni hadithi za hadithi?

Nini sasa?

Jinsi alivyompenda mama yake binti?

Kwa kile squirrel aliwaadhibu wazee binti?

Unawezaje wewe sema juu yao?

Je! Squirrel alimlipaje binti wa mwisho?

Je! Ni maneno gani unaweza sema juu yake?

Je! Unafikiri ni kwanini binti mdogo kabisa aligeuka kuwa nyuki, na sio hare au sungura?

Fikiria ikiwa wewe ni mwema kila wakati kwa mama yako.

(Mwalimu husikiliza majibu ya watoto)

Mwalimu. - Watoto, unataka ujue mchezo wa Kitatari"Timebay".

Watoto. - Ndio.

Mwalimu. - Kisha inuka, shikana mikono na fanya duara. Wanachagua dereva - Timerbai. Watoto huchukua ishara kutoka kwenye kikapu, ambaye ana picha ya mvulana kwenye ishara, mtoto huyo anakuwa katikati ya duara.

Mwalimu na watoto hutembea kwa duara na kusema maneno:

Timberi ana watoto watano,

Kwa urafiki, wanacheza kwa raha.

Kuogelea kwenye mto wenye kasi,

Kuwa na safisha nzuri

Nao walivaa mavazi mazuri.

Nao hawakula au kunywa,

Wakaangaliana,

Tulifanya hivyo hivi!

Kwa maneno ya mwisho, hivi ndivyo dereva hufanya aina fulani ya harakati. Kila mtu anapaswa kuirudia. Kisha dereva anachagua mtoto mwingine badala ya yeye mwenyewe.

(Baada ya mchezo, watoto huketi kwenye viti)

Mwalimu. Na sasa ninakupa onyesho la hii hadithi za hadithi.

Watoto huchaguliwa kwa jukumu la mwandamizi, wa kati na junior binti, squirrels na mwandishi; Watoto huchagua ishara na picha ya shujaa kwa mapenzi hadithi za hadithi kutekelezwa. Mwalimu anavaa Kitatari sifa - fuvu za kichwa. Mmoja wa watoto huzungumza maneno ya mwandishi, wengine hufanya majukumu yao waliyochagua.

Mwalimu. Watoto, nyuki walipenda sana jinsi ulivyosikiliza kwa uangalifu hadithi ya hadithi, yako taarifa na hoja... Kwa hili aliamua kukuletea furaha, na hutoa kurasa za kuchorea na picha ya mashujaa tofauti hadithi za hadithi.

Mwalimu anawaalika watoto kuchagua rangi wanayoipenda na kupaka rangi. Kisha kazi za watoto zimewekwa kwenye bodi ya sumaku, mwalimu anawashukuru watoto kwa ubunifu wao.

Mwalimu. Jamani, leo mmegundua Hadithi ya Kitatar"Tatu binti» , alikutana na mashujaa wa hadithi... Nataka usiondoke kamwe hadithi za hadithi na werevu, vitabu vizuri.

Machapisho yanayohusiana:

Mada ya somo: "Urafiki unapaswa kuzingatiwa." Yaliyomo kwenye programu: Endelea kufundisha watoto kusikiliza hadithi za hadithi za shairi, wakigundua kihemko.

Kikemikali cha OOD juu ya kufahamiana na hadithi za uwongo. Shairi la L. Popovskaya "Katika msitu wa msimu wa baridi" KUJIFUNZA USHAIRI WA L. POPOVSKAYA "NDANI YA MSITU WA WINTER" KUSUDI: Kusaidia watoto kukumbuka na kusoma kwa shairi shairi hilo.

Kikemikali cha OOD juu ya kufahamiana na hadithi za uwongo katika kikundi cha maandalizi. Mada: Kusoma hadithi katika. Oseeva "Neno la Uchawi". Kazi za programu: Kuwajulisha watoto hadithi mpya. Kuimarisha maarifa ya wavulana juu ya fadhili.

Muhtasari wa somo la wazi katika kikundi cha pili cha vijana juu ya ujulikanao na hadithi za uwongo kulingana na hadithi ya hadithi "Rukavichka" Muhtasari wa somo la wazi katika kikundi cha pili cha vijana ili ujue na hadithi ya hadithi ya "Rukavichka". Malengo: Kuimarisha ustadi.

Muhtasari wa somo juu ya kufahamiana na hadithi za uwongo kwa watoto wa kikundi cha kati "Kusafiri kwenda kwenye ulimwengu wa hadithi za hadithi" Maudhui ya programu: endelea kufanya kazi juu ya malezi ya maslahi katika hadithi za hadithi. Jifunze kutambua hadithi za hadithi na vipande vya kibinafsi kutoka kwao; wito.

Muhtasari wa somo juu ya ujulikanao na hadithi za uwongo: "Mbwa mwitu na watoto saba" Taasisi ya Hazina ya Serikali ya Huduma za Jamii ya Wilaya ya Krasnodar "Otradnensky SRTSN" muhtasari wa somo la ujulikanao.

"KWA. I. Chukovsky "Aybolit". Muhtasari wa somo juu ya kufahamiana na hadithi za uwongo Muhtasari wa shughuli za kielimu juu ya maendeleo ya hotuba (hadithi ya kusoma) Mada: K. I. Chukovsky "Aybolit" Kusudi: kuendelea.

Muhtasari wa somo katika kikundi cha kwanza cha vijana juu ya ukuzaji wa usemi na ujulikanao na hadithi za uwongo Muhtasari wa somo katika kikundi cha kwanza cha vijana juu ya ukuzaji wa usemi na ujulikanao na hadithi za uwongo.

Ujuzi wa hadithi za uwongo. Hadithi ya watu wa Urusi "The Frog Princess" (kikundi cha maandalizi) Yaliyomo kwenye programu: Jifunze kuona yaliyomo kwenye mfano; kuimarisha ujuzi kuhusu aina, utunzi, sifa za lugha.

Somo juu ya kujitambulisha na hadithi za uwongo: hadithi ya watu wa Kirusi "Teremok" Somo juu ya kujuana na hadithi za uwongo: hadithi ya watu wa Kirusi "Teremok". Kusudi: Kuwafundisha watoto kugundua yaliyomo kihemko.

Maktaba ya picha:

© 2021 skudelnica.ru - Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi