Kuchora vuli na watoto wa kikundi cha maandalizi. Kikemikali cha somo la kuchora katika kikundi cha maandalizi "Marehemu Autumn"

Kuu / Hisia

LENGO : Kukuza uwezo wa kisanii na ubunifu wa watoto.

KAZI :

kuanzisha mpyanjia isiyo ya jadi ya kuchora - uchapishaji na majani ;

kuhamasisha watoto kupitisha sifamiti ya vuli , kufikia ufafanuzi kwa msaada wa rangi;

endelea kufanya kazi ya kuimarisha msamiati, kuamsha vivumishi katika hotuba ya watoto, unganisha dhana"mandhari" ;

kuboresha ustadi mzuri wa mikono;

kukuza uwezo wa kupata suluhisho zisizo za kawaida kwa shida za ubunifu;

kukuza mwitikio wa kihemko kwa uzurivuli .

VIFAA : karatasi ya karatasi nyeupe A4, gouache, rangi ya maji, 2brashi : nene 5, jar ya maji, leso, majani ya miti(mwaloni, majivu, aspen, n.k.) , karatasi nyeupe kwa watoto wote kupima. Kurekodi muziki na P.I. Tchaikovsky« Vuli » kutoka kitanzi"Misimu" ; Uzazi wa uchoraji na I. Levitan"Dhahabu vuli » , I. Grabar"Rowan" , I. Ostroukhova"Dhahabu vuli » na nk; shairi la Z. Fedorovskaya« Vuli » .

KAZI YA AWALI : - uchunguzi wa miti wakati unatembea; - kujuana naisiyo ya kawaida mbinu za sanaa na pichakuchora kuchunguza sampuli; - mazungumzo juu ya isharavuli; ilitanguliza karatasi (ilitengeneza mandharinyuma ya picha nzima) .

Kiharusi:

Mwalimu : - Jamaa, asili yetu ni nzuri wakati wote, lakini kuna msimu mmoja ambao unatupa uzuri maalum. Kwa wakati huu, asili huangaza kwa mara ya mwisho na rangi zenye rangi nyingi kulala hadi usingizi mzito wa chemchemi.

Jamani, wakati huu wa mwaka unaitwaje?

Watoto : Vuli .

Na nini kinatokeavuli ?

Watoto : -Mapema, dhahabu, marehemu.

- vuli ni tofauti , halafu nadhifu mkali, halafu huzuni na kijivu, kuhusuvuli imesemwa sana , washairi waliandika juu yake katika mashairi yao,wasanii walijenga picha .

Watoto, picha za maumbile zinaitwaje?

Watoto : -Mandhari.(kuonyesha slaidi na picha)

Watoto, je! Mnapenda kusafiri?

Ndio!

Leo tutakwenda nawe kwenye msitu wa kichawi wa MalkiaVuli ... Wacha tufumbe macho na tuende huko.(watoto hufunga macho, muziki unacheza)

Mwalimu-Vuli : Nabeba mavuno,

Ninapanda mashamba tena

Ninatuma ndege kusini,

Ninavua miti

Lakini siigusi mitimiti ya pine ... Mimi ni nani -…

Watoto : - Vuli

Mwalimu :

Na sasa, jamani, nitasoma shairi:"Majira ya nzi huruka" :

Asubuhi tunaenda uani

Majani yananyesha

Rustle chini ya miguu

Nao wanaruka, kuruka, kuruka. ,.

Cobwebs huruka karibu

Na buibui katikati

Na juu kutoka chini

Cranes zilipita.

Kila kitu kinaruka!

Inapaswa kuwa

Majira yetu ya joto yanaruka!

Mwalimu-:

Aya nzuri sana. Wacha tucheze na wewe kidogo, hebu fikiria kwamba sisimajani ya vuli !

ZOEZI DAKIKA. Vipeperushi

Sisi ndio majanivuli ,

Tunakaa kwenye matawi. Upepo ulivuma - akaruka.(Mikono upande.)

Tuliruka, tukaruka

Wakaketi chini kimya kimya.(Kaa chini.)

Upepo ulikuja mbio tena

Naye akachukua majani.(Kutetemeka kwa mikono juu ya kichwa.)

Spun, akaruka

Nao wakaketi chini tena.(Watoto wanakaa kwenye viti vyao.)

Mwalimu:

Unajua, ninaweza kuchora majani kwa rangi tofauti!

Je! Unataka nikufundishe?

Watoto : -Ndio!

Na kuanza kazi yetu tunahitaji shuka za albamu, tayaritayari , sauti!

Wacha tuangalie majani, niambie majani haya yanatoka miti gani?

Watoto : Kutoka mwaloni, mwaloni, kutoka kwa maple, maple ...

Mwalimu : -Jamaa, wacha tushangae yetuvuli , na kuteka mandhari nzuri kwake! Lakini kwanza, hebu tukumbuke ninitayari tunajua njia zisizo za kawaida za kuchora ? Watoto : - Tunawezarangi ya kidole , kiganja, chapisha na mpira wa povu, karatasi iliyokauka, kwenye karatasi yenye mvua, chapisha na majani.

Mwalimu : -Kwarangi mandhari yetu ya vuli , tunatumia njia leokuchora - kuchapisha na majani .

Mwalimu :

Ikiwa unatazama kwa karibu jani, basi katika kila moja yao unaweza kuona mti mdogo, jani lenyewe linaonekana kama taji ya mti, katikati ya jani kuna mshipa, ambayo mishipa nyembamba huenea hadi pande - haya ni matawi. Chini ya jani kuna bua, inafanana na shina la mti. Sasa nitakuonyesha jinsi ya kuchapisha na majani. Kwa hii; kwa hilini muhimu : 1) Chukua karatasi yoyote, uifunika kwa rangi(manjano, nyekundu, machungwa, kahawia) ... Unaweza kufunika nusu ya karatasi na rangi moja na nyingine na nyingine. Tutatumia rangi na brashi nene, bila kuacha nafasi tupu. 2) Upande uliopakwa wa jani unapaswa kuwekwa kwenye karatasi ya albamu, na kushughulikia chini na ubonyeze vizuri kwenye karatasi na leso. 3) Kisha chukua kwa uangalifu jani kwa kushughulikia na uliondoe kwenye uso wa karatasi.

4) Chukua kipande cha karatasi kinachofuata, chora rangi nyingine na uchapishe karibu na ile ya kwanza.

5) Na majani yote.

Mwalimu : - Na sasa chora miti yako.

Lakini kwa hili unahitaji kunyoosha vidole vyetu.

Mazoezi ya kidole :

"Upepo, upepo, upepo"

Upepo ulitembea kupitia msitu, mtoto hufanya mitende laini

Upepo ulihesabu majani : kufuta harakati.

Hapa kuna mwaloni, Mtoto hupiga kidole kimoja kwa wakati.

Hapa kuna maple, Mtoto huinua mikono yake juu na kisha vizuri

Hapa - rowan, kuchonga, huweka mikono yake juu ya meza au magoti.

Hapa - kutoka kwa mti wa birch, dhahabu.

Hapa kuna jani la mwisho kutoka kwa aspen

Upepo ulitupa njiani

Watoto hukaa mezani na kuchora, sauti nyepesi, laini ya muziki. Mwalimu hufanya kazi ya mtu binafsi.Mwalimu : - Mandhari yetu iko karibu tayari. Watoto wanamaliza kazi, mwalimu hutoa msaada kwa wale ambao wanaona kuwa ngumu.

Mwalimu:

Na nyinyi ni watu wazuri jinsi gani, ni michoro gani nzuri mlizopata. Wacha tufanye maonyesho ya uchoraji wako, wakati watoto wengine watakapokuja kwangu, wataona michoro zako nzuri!

UCHAMBUZI WA KAZI :

Mwalimu: - Je! Unadhani nani aliye na picha nzuri zaidi? Nani ana msitu mnene zaidi? Ni nani aliye na miti mirefu zaidi? Yupi basinjia isiyo ya kawaida ya kuchora uliyotumia ?

MATOKEO YA SOMO. Mwalimu:

Ninyi nyote ni watu mashuhuri sana, nyote mlijaribu, kwa hili nimewaandalia zawadi, jamaniapples ya vuli , Jisaidie!( Autumn kupeana maapulo )

Uchoraji na rangi.

Somo katika kikundi cha fidia kwa watoto walio na upungufu wa akili katika kikundi cha maandalizi ya shule

Mada: mti wa vuli katika upepo na mvua.

Kusudi: endelea kukuza uwezo wa kuunda picha za njama kwa kutumia rangi.

Kazi:

1. Jifunze kuwakilisha mti katika hali ya hewa yenye upepo na mvua.

2. Endelea kukuza ustadi wa kuchora laini laini na ncha ya brashi.

3. Kuza uwezo wa kuongeza nyongeza yako mwenyewe kwenye kuchora (mawingu, ndege, nyasi, nk).

4. Kuendeleza usikivu wa kusikia na kuona, kumbukumbu, usemi, fikira za kuona-za mfano.

5. Kuendeleza hamu na uchunguzi wa maumbile ya karibu, angalia mabadiliko ndani yake.

6. Kukuza upendo kwa maumbile, uhuru, shughuli.

Ujumuishaji wa maeneo ya elimu:maendeleo ya utambuzi, ukuzaji wa hotuba, ukuzaji wa mwili, maendeleo ya kisanii na uzuri, maendeleo ya kijamii na mawasiliano.

Kazi ya msamiati: vuli ya marehemu, mawingu, upepo, mvua.

Kazi ya awali: kufanya kazi mbali na kaulimbiu ya lexical "Autumn", ukiangalia mti wa vuli kwa kutembea. Asubuhi: kutazama vielelezo na picha kwenye mada "Autumn".

Vifaa: rangi, brashi, brashi, mitungi isiyo ya kumwagika, leso, michoro za vuli mwishoni (sampuli), mipango ya utekelezaji wa kazi.

Kozi ya somo.

1. Utangulizi

Mwalimu anawakusanya watoto kwenye zulia na anawaalika kusikiliza shairi.

Majani yanaanguka,

Jani huanguka kwenye bustani yetu.

Njano, majani nyekundu yanaruka ...

Ndege ziliruka kusini: bukini, rooks, cranes.

Hili ndilo kundi la mwisho

Inapepea mabawa kwa mbali.

2. Sehemu kuu

Watoto, niambie ni wakati gani wa mwaka? (vuli)

Na vuli gani? (marehemu)

Je! Hali ya hewa ikoje mwishoni mwa vuli? (upepo, mawingu, mvua)

Sema, Cyril, …… .. (matamshi ya mara kwa mara ya maneno ya msamiati, rekebisha matamshi ya maneno mmoja mmoja na katika kwaya).

Wacha tuangalie michoro za msimu wa kuchelewa na nadhani kitendawili.

Haijulikani anakaa wapi

Atakuja - miti uonevu,

Na hatutamwona,

Huyu ni nani - tunaweza kudhani? (upepo).

Hiyo ni kweli, upepo.

Kuchunguza sampuli.

Niambie, ikiwa nje kuna upepo, hali ya hewa ikoje? (- upepo, kurudia kwa neno).

Ni nini hufanyika kwa miti? (swing, bend chini).

Kuweka malengo. Kuzingatia skimu na majadiliano yao.

Leo tutachora mti wa vuli katika upepo na mvua.

Mipango hii itakusaidia katika kuchora. Wacha tuone wapi tunaanza, nini kwanza ...

Sasa, wacha tucheze kidogo, fikiria kwamba sisi ni miti.

Uratibu wa hotuba na harakati.

Mikono imeinuliwa na kutetemeka;

Hii ni miti msituni;

Mikono imeinama na kutetemeka

Upepo unavunja majani

Wimbi kwa upole - hawa ni ndege wanaoruka,

Walipokaa - mikono - imeinama nyuma.

Kabla ya kuanza kazi, tutanyosha vidole vyetu, tucheze nao: mazoezi ya vidole

1,2,3,4.5, tutakusanya majani. Majani ya Birch, majani ya rowan, majani ya maple, majani ya viburnum, majani ya mwaloni tutakusanya, - tutachukua bouquet ya vuli kwa mama

(Ninapendekeza kwenda kazini. Wakati wa kazi ya watoto, ninatumia njia za kuongoza moja kwa moja, ninatumia msaada wa mwili, maagizo, ninazingatia mipango. Ninaunda hali ya kufanikiwa, huchochea watoto kufanya shughuli.

Ninapendekeza kuongezea mchoro wako na maelezo: mawingu, mvua, ndege huruka, majani ya mwisho huruka kote, n.k.).

3. Sehemu ya mwisho. Mstari wa chini.

Wale waliohitimu wanahimizwa kusafisha mahali pao pa kazi kwa utulivu bila kusumbua wengine.

Ninapomaliza kazi, ninakusanya watoto na kuuliza maswali:

Niambie, tulichora nini leo (sasa)?

Na ni aina gani ya miti tuliyopata?

Ninyi nyote watu wazima, michoro nzuri, wacha tuwapeleke kwenye maonyesho yetu na tuwaonyeshe wazazi.

Malengo: fundisha kuona uzuri wa maumbile kupitia njia ya shughuli za kuona.

Maudhui ya programu: kuwajulisha watoto na mbinu isiyo ya kawaida ya kuchora - kuchapishwa kwa majani ya miti, kuimarisha uwezo wa watoto kutumia kwa uangalifu rangi wakati wa kazi, kukuza ubunifu, kukuza hamu ya mchakato wa kuchora.

Nyenzo: karatasi za kuchora, brashi, gouache, swabs za pamba, mitungi ya maji, maji ya mvua, majani ya miti.

Ujumuishaji wa maeneo ya elimu: "Uumbaji wa kisanii", "mawasiliano", "muziki", "maarifa".

Kozi ya somo:

Mwalimu: watoto, ni saa ngapi za mwaka?

Watoto: vuli.

Mwalimu: Ndio. Moja ya msimu mzuri zaidi wa mwaka. Washairi wengi, waandishi na wasanii walionyesha vuli katika kazi zao.

Watoto wanaangalia uzazi wa uchoraji wa II Levitan "Autumn ya Dhahabu".

Je! Ni nini kinachoonyeshwa kwenye picha?

Msanii alitaka kuelezea hisia gani?

Kwa nini uchoraji unaitwa "Autumn ya Dhahabu"?

Je! Ni rangi gani msanii alitumia kuonyesha "dhahabu" ya vuli?

Ni nini kinachoweza kutokea kwa mandhari nzuri kama hii katika wiki mbili, mwezi?

Mwalimu: anasoma mashairi juu ya vuli ("Autumn" na A. Pushkin, "Msitu ni kama mnara uliopakwa rangi" na I. Bunin).

Mwalimu anauliza swali: washairi walielezeaje msimu wa "vuli"? Majibu ya watoto.

Mwalimu: umefanya vizuri, na sasa tutapumzika kidogo (dakika za mwili "Majani" zinashikiliwa):

Sisi ni majani ya vuli, tunakaa kwenye matawi (watoto squat)

Upepo ulivuma - akaruka (inua mikono yao juu, watetemeke)

Tuliruka, tukaruka (rahisi kukimbia kwenye duara)

Nao walikaa chini kimya kimya (watoto wamechuchumaa)

Upepo umeenda kwa kasi (kuinua mikono, kuwatikisa)

Na akainua majani yote (rahisi kukimbia kwenye duara)

Ilizunguka, kuruka (watoto huzunguka)

Nao walikaa chini kimya kimya (watoto wamechuchumaa).

Mwalimu: umefanya vizuri, ni aina gani ya mazingira ya vuli ambayo ungependa kuonyesha ikiwa ungekuwa wasanii? ungetumia rangi gani? Mwalimu anawaalika watoto kuteka vuli kwa kutumia majani kutoka kwenye miti (watoto waliwakusanya kwa matembezi). Wacha tuchape jani na gouache na tuweke alama kwenye karatasi, chora shina la mti na brashi, na chora majani mengi ya vuli yanayoruka na swabs za pamba. Nini kingine unaweza kuteka kwa mazingira yetu?

Watoto: anga, jua, mto.

Sehemu ya vitendo.

Kazi ya kujitegemea.

Tafakari:

Mwalimu: watoto, tumefanya nini leo?

Watoto: walijenga mazingira ya vuli.

Mwalimu: kwa njia gani tulichora miti ya vuli?

Watoto: magazeti ya majani ya mti.

Mwalimu: umefanya vizuri, ni michoro gani nzuri za vuli unayo, jamani. Wacha mandhari hizi za vuli zikufurahishe na kukufurahisha.

Kwa kumalizia, watoto wanasikiliza dondoo kutoka kwa kazi ya PI Tchaikovsky "Oktoba. Wimbo wa vuli ".

"Anga lilikuwa likipumua vuli ..."

Malengo: Panua maoni ya watoto juu ya sifa za vuli; jifunze kuzipata katika maumbile; kufafanua maoni juu ya mabadiliko katika maisha ya mimea katika vuli; endelea kujifunza kutofautisha miti mingine; kuleta hamu ya utambuzi, heshima na mtazamo kwa maumbile, unyeti kwa mtazamo wa uzuri wa mazingira ya vuli. Kukuza mawazo, umakini na kumbukumbu, urafiki kwa wenzao, hamu ya kucheza pamoja;Kufundisha watoto kutoa maoni ya vuli kwenye kuchora; kwa kujitegemea na kwa ubunifu huonyesha maoni yao juu ya hali nzuri za asili na njia anuwai za picha na ya kuelezea. Kuza hali ya rangi, uwezo wa kufanikiwa kuweka picha kwenye karatasi. Zoezi la kuchora na gouache (suuza brashi vizuri, kausha, chora rangi kwenye brashi kama inahitajika). Kukuza mtazamo wa kupendeza kwa maumbile. Kuamsha hamu ya uundaji wa kisanii. Endelea kufundisha kuhamisha vitu, matukio ya ulimwengu unaozunguka kupitia kuchora.

Ujumuishaji wa maeneo: Mawasiliano, Maendeleo ya Hisia, Afya, Ujamaa, Ubunifu wa Sanaa.

Kazi ya awali:

  • Mazungumzo juu ya vuli;
  • Kazi za kusoma za sanaa: "Listopadnichek" I. Sokolov-Mikitov, "Msitu katika vuli" A. Tvardovsky, mashairi juu ya vuli na A. Pushkin, A. Plescheev, A. I. Bunin;
  • Kujifunza mashairi na misemo juu ya vuli;
  • Kuimba nyimbo juu ya vuli na kusikiliza muziki;
  • Uchunguzi wa vielelezo na picha zinazoonyesha asili ya vuli;
  • Kuchora darasani kwa shughuli za sanaa nzuri na shughuli za sanaa za kujitegemea za miti anuwai;
  • Kufanya kazi na plastiki na kutumia kwa msingi (plasticineography);
  • Kuchunguza miti wakati unatembea;
  • Ufundi kutoka kwa nyenzo za asili;
  • Kuvuna shina la birch kutoka kwa plastiki nyeupe.

Vifaa na vifaa:

  • Mifano inayoonyesha msitu mchanganyiko.
  • Gouache, karatasi zilizochorwa, brashi, vikombe vya maji, leso.
  • Doli la hedgehog kutoka ukumbi wa michezo wa vibaraka.
  • Kurekodi kipande cha muziki na PI Tchaikovsky mzunguko "Msimu" (Oktoba).

Kozi ya somo

Mwalimu: Tuna shughuli isiyo ya kawaida leo. Ingia ndani uketi kwenye viti. Sikia jinsi muziki ulivyo mzuri. Unaweza kupata maneno gani kwa muziki huu? (kufungia, kung'ara, kushangaza) ni wakati gani wa mwaka inakukumbusha? (vuli)

Kusikia (kucheza muziki)

Mwalimu : Jamani, hebu tukumbuke ni wakati gani wa mwaka? (vuli)

Je! Unajua miezi gani ya vuli? (Septemba Oktoba Novemba)

Je! Vuli ikoje? (mapema, marehemu, dhahabu)

Je! Ni vuli gani sasa? (marehemu)

Wacha tukumbuke ishara za vuli ya marehemu. Jibu kwa sentensi kamili. Ndege huruka mbali kwenda kwenye nchi zenye joto. Mara nyingi mvua, mawingu na baridi. Watu huvaa nguo za joto (buti, koti, kofia). Majani huanguka kutoka kwa miti - kuanguka kwa majani kumeanza. Je! Majani ni kama nini? (manjano, nyekundu, machungwa, kahawia). Katika msimu wa joto, mazao huvunwa katika bustani na bustani za mboga.

Mwalimu: Jamani watu, kumbukeni kila kitu. Sasa hebu funga macho yetu na tufikirie kuwa tuko kwenye msitu mzuri wa vuli (sauti za muziki)

Wakati wa kushangaza

Kuna kubisha: Kubisha-kubisha-kubisha!

(mwalimu anavaa kichaka cha doll kwenye mkono wake)

Mwalimu: Halo! Jamaa ambao walikuja kututembelea vile?

Hedgehog: Halo jamani! Mimi ni hedgehog. Ninaishi msituni na kuilinda. Nimekuwa nikikungojea kwa muda mrefu, nimechoka msituni, nataka kucheza na wewe, nenda kwenye utaftaji huu.

Mwalimu : Kwa raha. Unajua, hedgehog, kwa hivyo sio kuchoka kwenda kusafisha, wavulana wanajua harakati nyingi tofauti. Ndio, na unahitaji joto.

Masomo ya mwili.

Ghafla mawingu yakafunika anga(Watoto wanasimama juu ya vidole, nyanyua mikono yao iliyovuka.

Mvua ilianza kumwagika vibaya.Wanaruka juu ya vidole vyao, wakiweka mikono yao kwenye mkanda.

Mvua italia kwa muda mrefu

Itaenea slush kila mahali. Squat na mikono yao juu ya ukanda.

Matope na madimbwi barabaraniWanatembea kwenye duara, wakiinua magoti yao juu.).

Inua miguu yako juu.

Hedgehog: Kaa chini (watoto huketi juu ya zulia). Nina miti mingi msituni. Je! Unajua zinaitwaje?

Taja mchezo wa miti

Hedgehog: Je! Miti inafananaje kwa kila mmoja? (miti yote ina shina, mzizi, matawi)

Na zinatofautianaje kutoka kwa kila mmoja? (Miti mingine ina majani, huitwa ya kupunguka, wakati mingine ina sindano - conifers, na pia hutofautiana katika rangi ya gome (birch).

Hedgehog: Jamani, mnapenda kubashiri vitendawili? Nina duka hapa.

Vitendawili

1. Kulikuwa na mto mdogo na sindano kati ya miti.

Alilala kimya kimya, kisha ghafla akakimbia. (hedgehog)

2. Mtu fulani kwenye tawi alitafuna koni na kutupa mabaki chini.
Ni nani anayeruka kwa busara juu ya miti na kuruka juu ya miti ya mwaloni?
Nani anaficha karanga kwenye mashimo, hukausha uyoga kwa msimu wa baridi? (squirrel)

3. Yeye hulala ndani ya shimo wakati wa baridi chini ya mti mkubwa wa mriba.
Na chemchemi inapofika, yeye huamka kutoka usingizini. (kubeba)

4. Nadhani ni aina gani ya kofia, yenye manyoya yote.
Kofia inapita msituni, inatafuna gome karibu na shina? (sungura)

Hedgehog: Vizuri wavulana! Unajua wanyama wote msituni. Nilifurahiya kucheza na wewe.

Mwalimu: hedgehog, ni vuli msituni, wacha tuonyeshe wavulana jinsi wasanii wanaonyesha vuli. Jamani, hebu tuangalie uzalishaji wa picha za kuchora juu ya vuli

Uchunguzi wa uzazi.

Kazi hii inaitwa "Autumn ya Dhahabu". Tazama jinsi msanii alivyoonyesha uzuri wa maumbile. Alitumia rangi gani? (Njano, bluu, n.k.) Angalia jinsi maelezo ya picha yamepangwa: mbele, miti na mto zinaonyeshwa kubwa na tofauti zaidi kuliko ile tunayoona nyuma. Pia tunaelewa kuwa hii ni siku ya jua, kwa sababu kivuli cha miti kitaanguka, anga iko wazi. Lakini katika picha nyingine tunaona vuli tofauti kabisa. Miti iko karibu wazi, mvua inanyesha, upepo unavuma. Anga ya kijivu. Msanii aliona na kutuonyesha vuli tofauti. Na leo pia tutakuwa wasanii na pia "tutapiga picha." Ndio, ni kuandika, sio kuchora. Baada ya yote, ni sawa kusema "picha za rangi".

Org. Muda. Sauti za muziki.

Jamani, mnaweza kusikia muziki wa P.I. "Misimu" ya Tchaikovsky. Je! Ni muziki gani unaonyesha muziki huu: furaha, huzuni, kufikiria, nk.

Kwa msaada wa muziki, mtunzi alitufikishia hali yake ya vuli. Lakini Alexander Sergeevich Pushkin alipenda sana wakati huu wa mwaka na aliandika mashairi mengi juu yake. Hapa kuna kusikiliza:

Anga lilikuwa likipumua katika vuli

Mara chache jua liliangaza.

Siku ilikuwa inazidi kuwa fupi.

Dari ya kushangaza ya msitu

Kwa kelele ya kusikitisha, alikuwa uchi.

Msafara wa bukini bukini

Imenyooshwa kuelekea kusini. Ilikuwa inakaribia

Wakati wa kuchosha kabisa.

Ilikuwa Novemba tayari kwenye uwanja ...

Je! Shairi hili lina asili gani? (majibu ya watoto)

Mazungumzo baada ya kusoma.

Shairi hili linamaanisha saa ngapi za mwaka? (Karibu na vuli)

Je! Inazungumzia kipindi gani cha vuli (Marehemu vuli)

Pata maneno yanayounga mkono maoni yako.

(Wakati wa kuchosha ulikuwa unakaribia; ilikuwa Novemba tayari kwenye uwanja).

Je! Ni vuli gani ya kuchelewa? (Novemba)

Je! Kuna kipindi gani kingine cha vuli? (Mapema)

Je! Ni miezi ipi iliyo mapema? (Septemba Oktoba)

Ni ishara gani za vuli anazotaja mshairi?

Je! Unaelewaje maneno

"Dari ya kushangaza ya msitu ilifunikwa na kelele ya kusikitisha ..."

(Majani huruka juu ya miti, na inasikitisha na kusikitisha).

Neno msafara linamaanisha nini?

(Kusonga kamba - mmoja baada ya mwingine)

Nani alikuwa akiendesha msafara huo? (Bukini)

Walienda wapi? (Kuruka kusini)

Je! Ndege gani wengine huruka kusini hadi baridi? Kwanini kusini?

Wavulana, lakini sio watunzi na waandishi tu walijitolea kazi zao za vuli, lakini pia wasanii maarufu walijenga picha zinazoonyesha uzuri wa wakati huu wa mwaka. Wacha tuvute vuli ya marehemu pia.

Kazi ya vitendo.

Tunachukua viti vyetu. Kabla ya kuanza, fikiria kidogo juu ya nini haswa unataka kuonyesha kwenye karatasi yako, jinsi utakavyopanga wazo lako. Je! Unahitaji rangi gani. Ikiwa unahitaji kuchanganya rangi ili kupata vivuli vingine, unayo palette.

Watoto huchota.

Kuzingatia kazi.

Mwisho wa kazi, michoro zimetundikwa kwenye standi, watoto huchunguza, kutathmini, kushiriki maoni yao.


Kikemikali cha GCD kwa watoto wa miaka 6-7 "Autumn ash ash. Hewa safi "


Mada: "Rowan ya vuli" katika gouache.
Kikundi cha umri: watoto wa miaka 6-7.
Kiasi cha watoto: kikundi kidogo (watu 7-8).
Kusudi: Maendeleo ya mtazamo wa kupendeza katika hewa ya wazi.
Kazi za elimu:
Endelea kuanzisha watoto kwa aina ya sanaa ya mazingira.
Kazi za maendeleo:
Kuza hali ya utunzi, mtazamo wa kuona-anga.
Kuendeleza unyeti wa rangi, mawazo.
Kuendeleza ladha ya kisanii (uwezo wa kufikisha uzuri wa mandhari kupitia mchanganyiko wa rangi tofauti kwenye kuchora), uwezo wa kugundua na kutafakari uzuri wa miti ya vuli kwenye kuchora.
Kazi za elimu:
Kukuza mwitikio wa kihemko kwa shughuli za mazingira.
Kukuza uwezo wa kuona na kuhisi uzuri wa asili inayozunguka.
Shughuli: uchezaji, mawasiliano, utafiti wa utambuzi.
Nyenzo: easels, gouache, brashi Nambari 2, Nambari 4, brashi ya bristle, mitungi ya maji, karatasi yenye rangi ya A4, majani ya miti.
Mbinu na mbinu:
Njia ya kuona (kutazama miti);
njia ya vitendo (d / mchezo, shughuli za ubunifu, pause ya nguvu "Ryabinka", kusikiliza PI Tchaikovsky "Wimbo wa Autumn");
njia ya maneno (mazungumzo, kubahatisha vitendawili).
Vifaa: ICT.
Kazi ya awali:
1. Kuchunguza mabadiliko ya maumbile wakati wa matembezi.
2. Kuzingatia uchoraji na I. I. Levitan.
3. Mashairi ya kujifunza, kusikiliza muziki, kuimba nyimbo juu ya vuli.
4. Utangulizi wa sanaa nzuri - kona ya mandhari, sampuli za kuchora isiyo ya jadi ya mti wa vuli.
5. Kuchora miti ya vuli na vichaka.
Kazi ya msamiati: hewa kamili, msanii, anaandika, mazingira.

Maendeleo ya shughuli

Hatua ya 1
Shirika
Watoto huenda nje.Mwalimu huweka mtazamo mzuri wa kihemko:
Zuliwa na mtu kwa urahisi na kwa busara
Wakati wa mkutano, sema: "Habari za asubuhi!"

Habari za asubuhi! - jua na ndege.
- Habari za asubuhi! - nyuso zenye kutabasamu.
Na kila mtu anakuwa mwenye fadhili, akiamini ...
Mei asubuhi njema mwisho hadi jioni.
- Unahisi nini wanapokuambia na tabasamu: "Habari za asubuhi!"?
(tabasamu linaonekana, mhemko mzuri unakuwa)
- Ni nini kingine kinachoweza kukufurahisha?
(hali ya hewa nzuri, toy mpya, muziki wa kufurahisha, kitu kitamu).
Na jua hutufurahisha. Wacha tuende nawe kwenye veranda.
Watoto huenda nje kwenye veranda iliyofunikwa na majani ya vuli.
Kitendawili
- Jamani, sikilizeni kitendawili.
Sarafu za dhahabu huanguka kutoka kwenye tawi. Ni nini hiyo? (majani ya vuli.
D / mchezo "Je! Jani linatoka kwa mti gani?"
Mwalimu anazingatia rangi ya majani:
- Kwa nini miti ilibadilika sana? (vuli imekuja).
Wavulana wamefanya vizuri. Umesema kila kitu kwa usahihi. Autumn ina tabia yake mwenyewe. Kila siku mhemko wake hubadilika: ana wasiwasi, hujisumbua, hukunja uso, analia, bila kusita anasema kwaheri majira ya joto. Lakini wakati huo huo, vuli ni wakati mzuri sana wa mwaka. Na wakati mwingine tunataka kukamata uzuri huu. Unawezaje kufanya hivyo? Na hii inaweza kufanywa kwa msaada wa michoro na picha. Wasanii ambao hupaka picha juu ya maumbile huitwa wachoraji wa mazingira, na uchoraji wao huitwa mandhari. Wasanii ni watu wanaozingatia. Wanaonyesha katika uchoraji wao matakwa yote ya maumbile.
Mazoezi ya kupumua:
- Watoto, je! Mnaweza kunusa? Makini na upepo safi. Wacha tukae chini, tupumue hewa nyingi iwezekanavyo na tuhisi kama miti mikubwa (polepole inuka kwenye vidole vyetu, shikilia hewa kwa sekunde 2-3). Sasa pia tutatoa pumzi polepole - tumekuwa vichaka vidogo (kaa chini). (Rudia mara 2-3).
Hatua ya 2
Fanyia kazi mada

Mwaliko wa kukaribia miti (mlima ash) kwenye tovuti.
- Kama msichana mchanga, kuna majivu ya mlima katika mavazi yake ya vuli; akatupa kitambaa cha rangi nyingi juu ya mabega yake, na kuvaa shanga nyekundu za beri.
Wacha tuangalie rowan.
Shina na matawi ni rangi gani? (kijani, manjano)
Je! Berries ni rangi gani? (nyekundu)
Je! Berries zikoje? (karibu na kila mmoja, kwa vikundi)
- Leo, wavulana, tutakuwa wasanii na tutachora majivu ya mlima wa vuli. Kila msanii, kabla ya kuchora picha na rangi, lazima afikirie wazi jinsi itaonekana, wapi na nini kitapatikana, i.e. fikiria juu ya muundo wa picha. Je! Tuna rowan moja? (mbili au tatu).
Kwa usahihi. Mti wa karibu ni mkubwa, na zile ambazo ziko mbele kidogo, nyuma, ni ndogo.
Maswali: Tutatumia rangi gani?
Dakika za mwili:
"Kuna jivu la mlima kwenye kilima (fika mkono, mikono juu)
Huweka nyuma sawa, sawa.
Sio rahisi kwake kuishi ulimwenguni (kuzunguka kwa kiwiliwili kwenda kulia na kushoto),
Upepo unazunguka, upepo unazunguka.
Lakini majivu ya mlima huinama tu (upande unainama).
Upepo wa bure unavuma kwa kutisha (kupunga mikono, kuonyesha upepo)
Juu ya mchanga mdogo wa mlima.
Hatua ya 3
Shughuli za ubunifu
Ufafanuzi: Wakati wa kuonyesha mti, kwanza unahitaji kuona silhouette ya jumla ya mti, jifunze muundo wake. Mti wowote, kama mmea wowote kwa ujumla, una sura yake, tofauti na nyingine.
- Wacha tukumbuke sheria za kuchora na brashi kavu.
- Ni nini haipaswi kufanywa wakati wa uchoraji kwa kutumia mbinu kavu ya brashi?
- Je! Tunashikilia brashi kwa usawa au kwa wima?
- Nani atatuonyesha jinsi ya kuchora na brashi kavu?
Mazoezi ya kidole:
- Wacha tuketi kwenye easels, pasha mikono yetu. Puliza hewa ya joto kwenye mitende yako. (zoezi la kupumua: watoto hupiga na mkondo wa hewa wa joto uliolengwa.
- Na sasa tutasugua kila kidole, tutaanza kuchora sasa.
Mwalimu anahusisha watoto katika shughuli za kuona,
Hutoa msaada, ni pamoja na watoto katika shughuli za kujitegemea; hutoa wakati wa shughuli za ubunifu; anaangalia watoto wakati wa zoezi hilo.
Matokeo:
- Ilikuwa ya kupendeza kwako? Ilikuwa ngumu kwako? Je! Kulikuwa na ugumu gani? Jamaa, unawezaje kutaja uchoraji wako? Jamani mmefanya vizuri, mna mandhari nzuri. Je! Ungependa kwenda kwenye uchoraji wako na kutembea huko? Asante jamani. Nilivutiwa pia na wewe. Je! Unataka sisi tufanye maonyesho ya kazi zako?
Na sasa, yeyote anayeihitaji, anamaliza kazi yake (ubunifu), ni nani anayevutiwa, unaweza kuona kazi ya wavulana.
Matokeo yaliyopangwa:
Uwezo wa kuelezea mawazo yako.
Onyesha nia.
Upataji wa maarifa fulani.
Onyesha shughuli za ubunifu katika mchakato wa shughuli za kuona.
Uwezo wa kuchagua mpango muhimu wa rangi kwa kazi.
Uwezo wa kutathmini matokeo yako mwenyewe. shughuli.
Uwezo wa kuelezea hisia.
Uwezo wa kufikia hitimisho.
Sehemu ya vitendo
Kazi za watoto.


Hali ya hewa ilituangusha, ilinyesha siku nzima, kwa hivyo tulilazimika kuchochea kwenye veranda.


Maonyesho ya michoro.

© 2021 skudelnica.ru - Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi