Pagguhit sa paghahanda sa pangkat ng kasiyahan sa taglamig. Aralin sa pagguhit sa pangkat ng paghahanda na "aming kasiyahan sa taglamig" na materyal sa pagtuturo sa pagguhit (pangkat ng paghahanda) sa paksa

pangunahing / Asawang mandaraya

Gribanova N.G.

Pagguhit sa temang "Katuwaan sa taglamig"

layunin : Lumikha ng mga kundisyon para sa paglipat ng paggalaw sa pagguhit. Pag-unlad ng kakayahang maisip ang nilalaman ng iyong pagguhit at tapusin ang ideya. Magpatuloy sa pagpipinta gamit ang lahat ng mga kilalang diskarte sa pagguhit

Kagamitan: Puting papel, watercolor, brushes; gawaing musikal ni V.A. Sleigh Ride ng Mozart.

Naaalala ng guro, kasama ang mga bata, ang kasiyahan sa taglamig (sliding, skating, skiing; paglalaro ng mga snowball; pagmomodelo sa isang snow woman, atbp.). Nagbabasa ng maiikling tula

nag-aalok upang hulaan ang mga bugtong.

Umiikot ang niyebe, niyebe

Puti ang buong kalye!

Nagtipon kami sa isang bilog

Spun tulad ng isang snowball.

Lahat ng mukha at kamay

Tinakpan niya ako ng niyebe ...

Nasa isang snowdrift ako - kalungkutan

At ang mga tao - tawanan!

I. Surikov

Mga Bugtong

Mga tumatakbo sa paglalakad

Parehas ng haba

Sa pamamagitan ng parang hanggang sa birch

Hinila nila ang dalawang piraso ...

Bel, ngunit hindi asukal, walang mga binti, ngunit naglalakad.

Napakatawang tao

Dumaan ang aking daan sa dalawampu't

unang siglo?

Carrot - ilong, sa kamay -

Takot sa araw at init.

(Snowman.)

Napapalakpak ako ng pala

Ginawa nila akong isang kutob

Pinalo nila ako, binugbog.

Ibinuhos nila ang nagyeyelong tubig

At lahat sila ay gumulong pagkatapos

Mula sa aking umbok sa isang kawan.

(Snow Hill.)

Tagapagturo.

Ngayon ay gumuhit ka sa naka-compress na papel. Upang magawa ito, kailangan mo munang i-crumple at pisilin ang papel, pagkatapos ay ituwid ang sheet at maglagay ng guhit dito.

Ginagawa ng mga bata ang gawain.

Sa kalagitnaan ng aralin, isinasagawa ang mga himnastiko sa daliri.

Mga gymnastics sa daliri

"Naglakad lakad kami sa bakuran"

Isa, dalawa, tatlo, apat, lima, Namasyal kami sa bakuran.

Isa-isang baluktot ang mga daliri. "Naglalakad" sila sa mesa gamit ang index at gitnang mga daliri.

Inukit nila ang Snow Baba,

"Sculpt" isang bukol na may dalawang palad.

Ang mga ibon ay pinakain ng mga mumo,

Durog ang kanilang mga daliri sa tinapay.

Pagkatapos ay sumakay kami sa burol,

Humantong ang hintuturo ng kanang kamay kasama ang palad ng kaliwa.

Nakahiga din sila sa niyebe.

Inilagay nila ang kanilang mga palad sa mesa na may isang gilid o kabilang panig.

Umuwi ang lahat sa niyebe, kumain ng sopas at humiga.

Iling ang kanilang mga palad. Mga paggalaw na may isang haka-haka na kutsara, pagkatapos ay ang mga kamay sa ilalim ng pisngi.

Sa pagtatapos ng GCD, ang mga bata ay gumagawa ng isang maliit na spray upang makumpleto ang pagguhit.

Pagkatapos ang mga guhit ay pinag-aralan. Tinalakay ang bawat larawan: kung ano ang nakalarawan dito, kung ano ang ipinakita na ipinakita, kung ano ang kailangan ng pagpapabuti. Sa pagtatapos, binibigkas ng mga bata ang mga tula tungkol sa kasiyahan sa taglamig at taglamig.

Pag-secure ng materyal:

Upang ayusin ang isang eksibisyon ng mga kuwadro na gawa. "My paboritong isport » .

Layunin: naglalarawan ng isang lakad sa taglamig - mga bata sa iba't ibang mga pose, likas na taglamig, niyebe; malaya na bumubuo ng balangkas at komposisyon ng larawan.

Mga Gawain:

  • upang pagsamahin ang mga kasanayan sa pagtatrabaho sa mga wax krayola at pintura sa pagguhit;
  • pag-isipan ang balangkas at malaya na bumuo ng larawan;
  • upang ilarawan ang mga numero ng mga bata na sliding, skating, skiing, sculpting at paglalaro ng mga snowball, sa mga damit sa taglamig;
  • ilipat ang harapan at background ng komposisyon (karagdagang-malapit) sa pamamagitan ng pagbabago ng laki ng bagay at ng paksa;
  • upang ipakita ang likas na taglamig na may graphic na paraan - snow, drift, hubad na mga sanga ng mga puno, bushe;
  • buhayin ang pagguhit sa pamamagitan ng pagdaragdag ng mga indibidwal na detalye, halimbawa, isang bench, isang bahay, mga hayop (aso, pusa, ibon) at iba pa;
  • ihatid sa pagguhit ang mood na makikita sa musika, ang kasiyahan at kasiyahan ng kasiyahan sa taglamig.

Mga paraan at materyales: malaking format na papel, makapal na brushes, wax crayons, watercolors, music recording ni P.I. Ang "Trepak" ni Tchaikovsky mula sa ballet na "The Nutcracker" at "Maslenitsa" mula sa cycle ng piano na "The Seasons"; mga laruan sa mga sled, skate, ski, sa mga sumbrero at scarf.

Mga aralin sa pagguhit sa nakatatandang pangkat:

Mga kalalakihan, tingnan ang bintana, ang taglamig ay puspusan na - maraming niyebe, nagyelo, maaraw. Sa palagay mo ba ang taglamig ay isang masayang panahon o isang malungkot na panahon? Makinig tayo sa musika ng P.I. Si Tchaikovsky, isang sikat na kompositor ng Russia, at alamin kung paano niya nakikita ang taglamig? (Tunog ang "Maslenitsa" mula sa siklo na "Seasons");

Ano ang naririnig mo? Ang musika ay masayahin, masigla, masaya, mapaglarong, masigla at maligaya. Maaari mong marinig kung paano sila tumawa, maglaro, lahat ay nagagalak sa taglamig. Ano pa ang sinasabi sa iyo ng musika? Mahusay na mag-wallow at bumagsak sa niyebe, hindi natatakot na maging marumi, tumalon sa mga snowdrift, gumawa ng isang snowman, magtapon ng mga snowball, mag-slide down na isang slide ng yelo, bumuo ng mga fortresses ng snow. Ano pa ang magagawa mo sa gayong musika sa taglamig? Hulaan ang mga bugtong at alamin:

"Sa pamamagitan ng kotse na walang motor, walang manibela at walang gulong

Nagmamadali akong sumabay sa burol ng maniyebe, mula mismo sa itaas, pababa ng slope "(sledges).

(Ang isang laruan sa mga damit sa taglamig ay inilalagay sa isang sled).

"Sumugod ako tulad ng isang bala, nagpapatuloy ako, ang mga ice creak lamang,

Oo, kumikislap ang mga ilaw. Sino ang nagdadala sa akin? (Skates).

(Naglagay kami ng mga skate para sa susunod na laruan).

"Hindi ko maramdaman ang aking mga binti sa kagalakan, lumilipad ako pababa sa maniyebe na burol.

Ang palakasan ay naging mas mahal at mas malapit sa akin, tinulungan nila ako sa ... (skiing). "

(Inilagay namin ang laruan sa ski).

Ngayon ikaw at ako ay dapat sabihin sa lahat kung paano tayo maaaring magsaya sa taglamig, sasabihin lamang natin hindi sa mga salita, ngunit sa mga larawan.

Nagsisimula kaming gumuhit gamit ang mga krayola, kaya mas maginhawa upang ilarawan ang ating mga sarili at ang aming mga kaibigan laban sa background ng niyebe. Ngunit una, makinig sa isa pang sipi mula sa musika ng PI Tchaikovsky (Tunog "Trepak" mula sa ballet na "The Nutcracker"). Paano sila magkatulad? Ang lakas at sigasig, ang katotohanan na sa parehong mga daanan ang musika ay sumasalamin ng parehong damdamin at damdamin. Sa musika lamang, tulad ng pagguhit, maaari itong ipahayag sa pamamagitan ng iba't ibang paraan - mga tala o pintura.

Upang mas madaling maisip at mailarawan ang mga tao sa mga sled, skate, ski, tingnan ang aming mga laruan. Isipin kung ano ang iyong isusuot, kung paano ka lilipat, kung nasaan ka. Kung sa di kalayuan, sa likuran, kung gayon ang pigura at bagay ay dapat na mas kaunting iguhit, at kung ano ang mas malapit - sa harapan, gumuhit kami ng mas malaki, mas malaki, mas linaw namin ang mga detalye.

Ano ang likas na katangian sa paligid natin sa taglamig? Maaari kang gumuhit ng mga snowflake, drift, itim na hubad na mga puno, palumpong, o iba pa.

Matapos ang pangunahing pagguhit, magdagdag ng mga detalye. Marahil ay tumakbo ang isang aso pagkatapos ng isang sled at tumahol o isang uwak na nakaupo sa isang puno, o baka ang isang pusa ay papalapit sa isang ibon, mayroong isang malungkot na bench ng parke o isang bahay na natakpan ng niyebe sa di kalayuan. Isipin para sa iyong sarili kung ano ang nakikita mo sa paligid mo sa isang paglalakad sa taglamig at iguhit ito.

Ngayon ay pintura namin ng mga pintura ng niyebe sa paligid, ang asul na kalangitan, ang maliwanag na dilaw na araw - kung maglaro ka sa araw, at sa gabi ang langit ay magiging lila, ang araw ay namumula sa paglubog ng araw. Tandaan na ang mga pintura ay hindi pintura sa mga krayola, kaya maaari mong pintura ang buong sheet.

Pagbubuod ng mga aralin sa pagguhit:

Tingnan ang iyong pagguhit - kung ano ang pinaka nagugustuhan mo tungkol dito, kung ano sa tingin mo ang pinakamahusay na lumabas. Bumuo ng isang maikling kwento para sa kanya. At hayaan ang mga nais na lumabas at ipakita ang kanilang larawan na may isang kuwento sa harap ng pangkat.

Natalia Andreeva

Abstract ng isang aralin sa pagguhit sa pangkat ng paghahanda« Masaya sa taglamig»

Nilalaman ng software:

Patuloy na turuan ang mga bata na ihatid ang isang tao sa paggalaw.

Bumuo ng kakayahang maisip ang nilalaman ng iyong pagguhit at dalhin ang ideya sa dulo.

Pagyamanin ang isang pagnanais na masiyahan sa magagandang mga guhit ng iyong mga kaibigan.

Materyal: mga guhit masaya sa taglamig, mga pintura ng watercolor, tanawin ng asul na sheet, puting gouache.

Kurso ng aralin:

Guys, anong oras ng taon ito?

Mangyaring sabihin sa akin kung bakit gusto mo ang taglamig?

Sa taglamig mayroong maraming niyebe, maaari kang maglaro ng mga snowball, sliding, skiing. Paglilok ng isang babaeng niyebe, bumuo ng isang kuta mula sa niyebe. Nakakatuwa maglaro sa taglamig.

Guys, isipin natin na nasa ngayon tayo paglalakad sa taglamig... Patugtugin ang iyong mga paborito mga laro: mga snowball, skiing, ice skating (naglalakad ang mga bata sa karpet at gayahin ang paggalaw).

Narito kung gaano kami katuwaan na nilalaro, ngayon tingnan kung ano taglamig

masaya ang iba pang mga lalaki ay nais na maglaro (nagpapakita ng mga guhit masaya sa taglamig) .

Sabihin mo sa akin, anong mga damit ang dapat mong isuot para sa paglalaro sa labas sa taglamig?

-Mainit: pantalon, sumbrero, dyaket, naramdaman na bota, mittens, scarf.

At ngayon inaalok kita gumuhit ng kasiyahan sa taglamigmahilig ka maglaro

ikaw. (Ang mga bata ay nakaupo sa mga mesa at nagsisimula gumuhit - independiyenteng gawain ng mga bata)

Sa dulo aralin isinasaalang-alang namin ang lahat ng mga gawa at ang mga bata ay pumili ng pinakamahusay na mga.

Mga nauugnay na publikasyon:

Buod ng isang pinagsamang aralin gamit ang ICT sa pangalawang junior group na "Snowman's Winter Fun" Pinagsamang aralin gamit ang ICT sa 2nd junior group na "Snowman's Winter Fun" Layunin: Upang mabuo ang aktibidad at pag-usisa.

Buod ng isang bukas na aralin sa pagbuo ng pagsasalita sa gitnang pangkat na "Winter fun" Buod ng isang bukas na aralin sa pagbuo ng magkakaugnay na pagsasalita na "Winter entertainment" sa gitnang pangkat. Mga Layunin: - upang pagsamahin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa taglamig, taglamig.

Buod ng isang bukas na aralin sa pagbuo ng pagsasalita gamit ang mnemonics sa gitnang pangkat na "Winter fun" Abstract ng isang bukas na aralin sa gitnang pangkat sa pagbuo ng pagsasalita gamit ang mnemonics na "Winter fun" Layunin: pagsasama-sama ng isang naglalarawang.

Buod ng aralin sa pag-unlad ng pagsasalita sa mas batang grupo na "Winter. Masaya sa taglamig " Paksa: “Taglamig. Masaya sa taglamig »Mga Gawain: Pang-edukasyon: magturo upang pangalanan ang mga pangunahing palatandaan ng taglamig, magturo ng mga bugtong, gumawa ng mga pangungusap.

Buod ng aralin sa pag-unlad ng pagsasalita sa pangalawang pangkat na junior na "Winter fun" Layunin: Upang magbigay ng isang ideya ng mga palatandaan ng taglamig at taglamig na masaya. Mga Gawain: 1. Pang-edukasyon: Turuan ang mga bata na hulaan ang mga tula ng bugtong tungkol sa taglamig.

Buod ng aralin tungkol sa pag-unlad ng lipunan at pang-komunikasyon sa gitnang pangkat na "Winter fun" Buod ng aralin tungkol sa pag-unlad ng lipunan at nakikipag-usap sa gitnang pangkat sa paksang: "Kasayahan sa taglamig" Layunin: Upang mapalawak ang bokabularyo ng mga bata.

Buod ng aralin sa nakatatandang pangkat na "Paboritong taglamig na masaya" Layunin: magturo upang maiparating sa pagguhit ng iyong saloobin sa mga laro sa taglamig at taglamig. Mga Layunin: turuan ang mga bata na gumuhit ng isang taong yari sa niyebe gamit ang isang hindi kaugaliang pamamaraan.

Buod ng aralin sa paksang "Ang aming kasiyahan sa taglamig"

ANG LAYUNIN NG ARALIN

Bumuo ng malikhaing imahinasyon.

Alamin na gumamit ng iba't ibang mga diskarte kapag gumuhit: splashing, pagguhit sa naka-compress na papel.

Bumuo ng isang pakiramdam ng kulay at komposisyon.

Bumuo ng mahusay na paggalaw ng pinong mga kasanayan sa motor ng kamay.

KAGAMITAN

Puting papel, watercolor, squirrel brushes; gawaing musikal ni V.A. Sleigh Ride ng Mozart.

PAGSASANAY

Isinasaalang-alang ang mga espesyal na kuwadro na gawa, kopya, paglalarawan para sa mga libro, na naglalarawan ng mga laro sa taglamig at kasiyahan ng mga bata.

Pamamaraan: pandiwang (paliwanag, paliwanag), visual-effective (pagpapakita, ilustrasyon).

* * *

Naaalala ng guro, kasama ang mga bata, ang kasiyahan sa taglamig (sliding, skating, skiing; paglalaro ng mga snowball; pagmomodelo sa isang snow woman, atbp.). Nagbabasa ng maiikling tula

nag-aalok upang hulaan ang mga bugtong.

Niyebe

Umiikot ang niyebe, niyebe

Puti ang buong kalye!

Nagtipon kami sa isang bilog

Spun tulad ng isang snowball.

A. Barto

* * *

Lahat ng mukha at kamay

Tinakpan niya ako ng niyebe ...

Nasa isang snowdrift ako - kalungkutan

At ang mga tao - tawanan!

I. Surikov

Mga Bugtong

Mga tumatakbo sa paglalakad

Parehas ng haba

Sa pamamagitan ng parang hanggang sa birch

Hinila nila ang dalawang piraso ...

(Pag-ski.)

Bel, ngunit hindi asukal, walang mga binti, ngunit naglalakad.

(Niyebe.)

Napakatawang tao

Dumaan ang aking daan sa dalawampu't

unang siglo?

Carrot - ilong, sa kamay -

walis,

Takot sa araw at init.

(Snowman.)

Napapalakpak ako ng pala

Ginawa nila akong isang kutob

Pinalo nila ako, binugbog.

Ibinuhos nila ang nagyeyelong tubig

At lahat sila ay gumulong pagkatapos

Mula sa aking umbok sa isang kawan.

(Snow Hill.)

Tagapagturo.

Ngayon ay gumuhit ka sa naka-compress na papel. Upang magawa ito, kailangan mo munang i-crumple at pisilin ang papel, pagkatapos ay ituwid ang sheet at maglagay ng guhit dito.

Ginagawa ng mga bata ang gawain.

Sa kalagitnaan ng aralin, isinasagawa ang mga himnastiko sa daliri.

Mga gymnastics sa daliri

"Naglakad lakad kami sa bakuran"

Isa, dalawa, tatlo, apat, lima, Namasyal kami sa bakuran.

Isa-isang baluktot ang mga daliri. "Naglalakad" sila sa mesa gamit ang index at gitnang mga daliri.

Inukit nila ang Snow Baba,

"Sculpt" isang bukol na may dalawang palad.

Ang mga ibon ay pinakain ng mga mumo,

Durog ang kanilang mga daliri sa tinapay.

Pagkatapos ay sumakay kami sa burol,

Humantong ang hintuturo ng kanang kamay kasama ang palad ng kaliwa.

Nakahiga din sila sa niyebe.

Inilagay nila ang kanilang mga palad sa mesa na may isang gilid o kabilang panig.

Umuwi ang lahat sa niyebe, kumain ng sopas at humiga.

Iling ang kanilang mga palad. Mga paggalaw na may isang haka-haka na kutsara, pagkatapos ay ang mga kamay sa ilalim ng pisngi.

Sa pagtatapos ng aralin, ang mga bata ay gumawa ng isang maliit na spray upang makumpleto ang pagguhit.

Pagkatapos ang mga guhit ay pinag-aralan. Tinalakay ang bawat larawan: kung ano ang nakalarawan dito, kung ano ang ipinakita na ipinakita, kung ano ang kailangan ng pagpapabuti. Sa pagtatapos ng aralin, binibigkas ng mga bata ang mga tula tungkol sa kasiyahan sa taglamig at taglamig.

SUMMARIZING

Ang araling ito ay nagkakaroon ng malikhaing imahinasyon, abstract na pag-iisip. Ang imahe sa naka-compress na papel ay magbubukas ng mga bagong posibilidad, pagguhit kasama ang mga kulungan ng papel, magbubukas ang bata ng mga bagong imahe, mga form, gamit ang kanyang imahinasyon sa buong sukat. Ang mga guhit sa tema ng taglamig gamit ang diskarteng ito ay napakalaki.

Abstract ng isang aralin sa pagguhit sa nakatatandang pangkat

"Masaya sa taglamig"

Shvetsova E.A.

Layunin:Alamin na gumamit ng isang hindi tradisyonal na diskarte sa pagpipinta kapag naglalarawan ng mga pattern sa taglamig: pagpipinta sa foam (monotype).

Mga Gawain:

- Upang pagsamahin ang kakayahan ng mga bata na uriin ang mga bagay;

Pinagsama ang kaalaman ng mga bata tungkol sa pana-panahong pagbabago sa likas na katangian;

Upang maitaguyod ang kakayahang tumugon sa damdamin sa mga bata, ang kakayahang makita at

maunawaan ang kagandahan ng kalikasan, bumuo ng mga damdaming pang-aesthetic.

Pinagsama ang iyong mga diskarte sa brushing.

Pagsasama ng mga pang-edukasyon na lugar: katalusan, komunikasyon, likhang pansining.

Mga Kagamitan: golf club, payong, rubber boots, mittens, guwantes, badminton, ski ng mga bata, plastik, mga laruang buhangin, salaming pang-araw, rakes. Mga larawang naglalarawan ng iba`t ibang palakasan.

Ang kurso ng aralin.

Ang lahat ng mga item na ito ay dapat na inilatag nang maaga sa isang pangkat sa iba't ibang mga lugar. Ang mga bata ay kasama sa pangkat.

T: Kamakailan ay may mga bisita kami sa pangkat. Nagmamadali sila, at nang umalis ay nakalimutan nila ang ilan sa kanilang mga bagay sa pangkat. Tinawagan nila ako at hiniling na kolektahin at ilipat ang mga ito. Hanapin natin sila.

Ang mga bata ay naglalakad sa paligid ng pangkat at nagdadala ng mga bagay na hindi pa nakapasok dito at inilalagay sa mesa.

T: Tingnan natin kung ano ang iyong nahanap.

Inililista ng mga bata ang mga pangalan ng mga bagay, bakit at kailan sila kinakailangan. (Dumikit sa taglamig, maglaro ng hockey; badminton sa tag-init, atbp.)

T: Napansin mo bang may mga bagay sa talahanayan na nauugnay sa isang tiyak na oras ng taon.

D: Opo Skis ... ... para sa taglamig, rakes ... ... para sa tagsibol, payong ... ... para sa taglagas, baso ... ... para sa tag-init.

Q: Guys, hindi niyo ba nahulaan kung anong uri ng mga bisita ang dumating sa atin?

D: Taglamig, tagsibol, tag-init, taglagas (mga panahon).

V.: Magaling. Ngayon paano namin ibabalik ang mga bagay na ito sa kanilang mga may-ari?

D: mga pagpipilian sa pagsagot.

Q: Ang mga bagay ay maaaring ibalik sa pamamagitan ng paghihintay sa bawat panahon. Sa taglagas bibigyan namin ang rake, sa tag-init…, sa tagsibol ...., Sa tag-araw….

Q: Anong mga bagay, anong oras ng taon maaari tayong bumalik ngayon?

Q: Ano ang mga bagay na ito sa isang salita?

D: Para sa mga laro.

T: ano pang mga laro ang nilalaro natin sa taglamig.

D: mga pagpipilian sa pagsagot

Pumili mula sa ipinanukalang mga larawan na naglalarawan ng iba't ibang mga palakasan, mga larawang nauugnay sa taglamig.

V.: Hindi lamang mga bata ang mahilig maglaro, ngunit ang kalikasan ay kasama mo. Oo Oo Paano sa palagay mo ang kalikasan ay maaaring maglaro, makipaglaro sa amin? (kiliti ang iyong pisngi ng niyebe, kurot ang iyong ilong ng hamog na nagyelo, ihatid ito ng isang malakas na simoy).

Ngunit ang aking paboritong libangan ay ang pagguhit ng mga larawan sa mga bintana ng salamin. Ano ang kanilang mga pangalan? Sino sa palagay mo ang gumuhit sa kanila?

D: mga pattern ng frosty (taglamig). Nakaguhit ng hamog na nagyelo.

Kung may mga frosty pattern sa mga bintana ng pangkat, maaari silang suriin kasama ng mga bata. Kung hindi, maaari kang gumamit ng isang laptop - ipakita ito sa elektronikong anyo (pinapalo ito tulad ng isang liham mula sa lamig).

© 2021 skudelnica.ru - Pag-ibig, pagtataksil, sikolohiya, diborsyo, damdamin, pagtatalo