Buod ng aralin para sa mga bata ng nakatatandang pangkat na gumagamit ng hindi tradisyunal na mga diskarte sa pagguhit na "Goldfish. Buod ng isang aralin sa pagguhit para sa mga bata ng gitnang pangkat sa paksang "Fairy-tale fish

pangunahing / Dating

Paglikha ng imahe ng isang aquarium na may natatanging isda. Paglikha ng mga kundisyon para sa malikhaing aplikasyon ng dating pinagkadalubhasaan na mga diskarte ng pagtatrabaho sa mga materyales sa sining at paraan ng matalinhagang pagpapahayag.

Paglikha ng isang sama-samang aquarium.

I-download:


Pag-preview:

Buod ng mga klase sa nakatatandang pangkat

"Isda sa akwaryum"

Tagapagturo: Lisitskaya Elena Nikolaevna.

Uri ng aralin: Paglalahat at pagsasama-sama ng kaalaman at kasanayan.

Uri ng aktibidad: Aralin sa pampakay.

Mga Layunin:

Paglikha ng imahe ng isang aquarium na may natatanging isda.

Paglikha ng mga kundisyon para sa malikhaing aplikasyon ng dating pinagkadalubhasaan na mga diskarte ng pagtatrabaho sa mga materyales sa sining at paraan ng matalinhagang pagpapahayag.

Paglikha ng isang sama-samang aquarium.

Mga Gawain:

Pang-edukasyon: pagsasama-sama at paglalahat ng kaalaman at kasanayan na nakuha sa mga nakaraang aralin; turuan ang mga bata na malaya na makahanap ng mga paraan ng paglalarawan, mga materyales sa sining at paraan ng matalinhagang pagpapahayag upang ibunyag ang paksang ito; mapabuti ang mga kasanayan sa sining at graphic; magpatuloy na bumuo ng mga pangangailangang pansining, ang kakayahang pag-aralan ang kanilang gawa at ang gawain ng ibang mga bata.

Pagbubuo: bumuo ng malikhaing pagkukusa at imahinasyon gamit ang iba't ibang mga artistikong materyales sa kanilang gawain; bumuo ng isang pakiramdam ng ritmo, kulay, komposisyon; bumuo ng isang pang-estetika pang-unawa ng mga nakapaligid na mundo, ang kakayahang makita ang maganda; pag-unlad ng interes sa nakapaligid na mundo.

Pang-edukasyon: upang turuan ang mga damdaming pang-estetika at moral, ang pagnanais na makiramay, makiramay at tumulong, paggalang sa kalikasan at mga alagang hayop.

Panimulang gawain:

Binabasa ang engkantada ni A.S. Pushkin na "The Tale of the Fisherman and the Fish", sinusuri ang mga guhit para sa gawaing ito.

Ang pagtingin sa mga larawan at litrato, ilustrasyon at postkard na naglalarawan ng mga isda ng dagat, ilog at aquarium upang pagyamanin ang masining na karanasan ng mga bata.

Mga pag-uusap tungkol sa buhay ng mga isda sa dagat at ilog.

Isang panlabas na larong "Nag-aalala ang dagat - isa, nag-aalala ang dagat - dalawa."

Pag-aalaga para sa akwaryum: paghuhugas ng mga halaman, maliliit na bato.

Sinusuri ang mga halaman na nabubuhay sa tubig at pinaghambing ang mga ito sa mga panlupa (kung paano sila magkatulad, kung paano magkakaiba).

Mga sketch ng algae at isda ng kalikasan, pagguhit sa pagtatanghal; pagluluto at pagtikim ng mga isda at damong dagat na pinggan.

Ang dekorasyon ng mga numero ng isda na pinutol mula sa may kulay na papel.

Mga diskarte sa pamamaraan: Isaalang-alang sa mga guhit ng mga bata na may iba't ibang mga aquarium, matukoy kung anong mga materyales ang nilikha nila; bigyang pansin ang pustura ng mga bata kapag gumuhit, isang sorpresa sandali.

Panitikan: T.G. Kazakova, Aralin kasama ang mga preschooler sa visual na aktibidad: Isang libro para sa mga guro at magulang ng kindergarten. I.A. Lykova, Pagpipinta sa kindergarten. Pangkat ng paghahanda. I.A. Lykova, Pagpipinta sa kindergarten. Senior group. I. A. Lykova, Ang programa ng edukasyong pansining, pagsasanay at pag-unlad ng mga bata na 2-7 taong gulang na "Mga may kulay na palad".

Musika: "Aquarium" Saint-Saens.

Mga materyales at kagamitan:

Para sa guro: akwaryum, mga guhit na may mga imahe ng isda, mga gawa ng mga bata na may mga aquarium, na gawa sa iba't ibang mga materyales sa sining, kagamitan sa multimedia, isang seleksyon ng mga slide ng hindi nakagagalang mga isda at mga nabubuhay sa tubig, magnetic board, music center

Para sa mga bata: mga kuda, tablet, blangko para sa isang bilog na akwaryum, format na A4 o A3, na nakakabit sa tablet na may tape, gouache, watercolor, brushes, basahan, lapis, lapis ng waks, itim na marker, isda, pinalamutian ng mga bata nang maaga ng iba't ibang kulay, pandikit - lapis.

Plano:

1. Sandali ng organisasyon - 2 min.
2. Heuristic na pag-uusap - 6 min.
3. Malikhaing paghahanap at gawaing pang-eksperimento - 10 min.
4. Dynamic na pag-pause - 2 minuto.
5. Buod ng aralin:
a) eksibisyon at pagsusuri ng mga gawa ng mga bata - 2 min.
b) pagsisiyasat - 3 min.

PROSESO NG ARALIN

1. Sandali ng organisasyon

P .: Lahat ay natipon!
Mga matatanda at bata!
Maaari tayong magsimula!
Ngunit una,
Kinakailangan na sabihin ang "Kamusta"!

D: Hala.

P .: Ngayon, malapit sa kindergarten, nakilala ko ang araw, na bumisita sa amin. Ngunit ang araw ay hindi simple, ngunit mahiwagang. Sinuman ang maghawak nito sa kamay ay magiging pinaka-magiliw at mabait na bata sa buong mundo. Suriin natin! (Ipinapasa namin ang lobo - ang araw, na nagsasabi ng isang mapagmahal na salita sa bawat isa). Ito ay totoo, kami ay naging pinakamabait at pinakamamahal.

2. Heuristic na pag-uusap

P.: Mga anak, lumapit sa akin. Tingnan kung gaano kalaki at maganda ang akwaryum. Anong uri ng isda ang lumalangoy dito?
Ano ang mga bahagi ng isda? Anong uri ng mga geometric na hugis ang hitsura nila? (kaliskis, katawan - hugis-itlog, buntot - tatsulok, palikpik, mata). Anyayahan ang mga bata na ipakita ang mga bahagi ng katawan ng isda, ipaliwanag ang kanilang layunin. Ang mga palikpik ay nagsisilbing timon at preno, ang buntot ay nagsisilbing motor para sa mga isda.

P.: Mga bata, ngayon tumingin dito. Dinadala ng guro ang mga bata sa TV at nagpapakita ng mga slide na may hindi kilalang isda. Ginaguhit ang pansin sa kanilang maliliwanag na kaliskis.
At sino ang susubok na gumuhit ng isang isda? Gumuhit ang bata ng isang isda sa isang magnet o pisara board.

3. Praktikal na gawain

P .: (Inakay ang mga bata sa isang magnetic board kung saan nakakabit ang mga aquarium na gawa sa iba't ibang mga materyales sa sining).

V.P.: Anu-anong mga materyales at diskarte ang ginamit ng artista upang lumikha ng magagandang mga aquarium? Ano ang iba pang mga materyales na maaari mong gamitin?(Mga sagot ng mga bata)
Ngunit maaari ka ring gumuhit ng isang isda gamit ang iyong sariling mga panulat.

4. Mga gymnastics sa daliri:

Tahimik ang aking isda sa lahat ng oras
Hindi kumakanta, hindi umuungol, hindi humuhuni.
Hindi ko maintindihan kung bakit, iyon ang problema.
Siguro may tubig na pumasok sa bibig niya?

Mangyaring pumunta sa mga kuda, nakakabit ang mga ito sa mga blangko ng mga aquarium. Mayroon kang gouache, watercolor, wax crayons, at black marker. Subukan natin sa tulong ng mga materyal na ito upang lumikha ng isang imahe ng isang aquarium, ngunit sa gayon ang bawat isa sa iyo ay magkakaiba at magkakaiba mula sa
iba pa.

5. Mga minuto ng pisikal

Masaya ang paglalaro ng isda
Sa asul na tubig sa araw
Sila ay lumiit, unclench,
Ililibing nila ang kanilang sarili sa buhangin.

Pagbabago sa mga seagulls.

Kami ay mga seagull, nagkakalat ng aming mga pakpak at bilog sa ilog, naghahanap ng biktima. Nakakita kami ng isang isda, bumaba sa tubig, (nakayuko) nakahuli ng isang isda at lumipad sa pampang.
Ang mga bata ay nagsasagawa ng mga aksyon, na nagpapahayag ng kanilang saloobin sa masining na salita sa pamamagitan ng mga paggalaw, ekspresyon ng mukha.

6. Pagsusuri at pagpapakita ng mga gawa ng bata

P.: Tingnan natin kung ano ang ginawa mo. Ginawa ba natin ang trabaho (iginuhit ang aquarium)? Sino ang nakakuha ng pinaka-makulay na isda? Ano ang kanilang pangalan Alin ang may pinaka kasiyahan? Sino ang may pinaka-kagiliw-giliw, kasiyahan, maganda, transparent, mahiwagang aquarium? Bakit? atbp. (Sa kurso ng trabaho)

7. Pagsisiyasat

P.: Mga bata, tingnan kung gaano kalaki at maganda ang iginuhit ng aquarium. Ngunit walang laman ito. Punan natin ito ng isda. At narito ang mga isda na pinalamutian natin dati. Kung gumawa ka ng magandang trabaho, pagkatapos ay kumuha ng pula o dilaw na isda. Kung sa palagay mo ay hindi mo pa nakaya ang gawain, maaari kang kumuha ng berde o asul na isda.
Ang mga bata ay nakadikit ng isda sa isang malaking aquarium.

P.: Napakagandang gawain mo ngayon. Ang aming aralin ay natapos na. Mayroon pa tayong ilang mga isda, ibigay natin ito sa ating mga panauhin bilang alalahanin sa ating aralin. Kita tayo sa susunod na klase.


Mga Layunin:

1. Mag-ehersisyo ang mga bata sa pamamaraan ng pagtatrabaho sa gouache;

Mag-ehersisyo sa tamang paghawak ng kamay (nang hindi pinipigilan ang mga kalamnan, at hindi pinipiga ang mga daliri);

Alamin na gumuhit ng pintura sa isang brush nang maingat, isawsaw ito ng lahat ng pagtulog sa isang garapon ng pintura, alisin ang labis na pintura sa gilid ng garapon na may isang madaling hawakan ng pagtulog;

Alamin na gumuhit gamit ang isang hindi pamantayang pamamaraan.

2. Bumuo ng pang-unawa na pang-unawa;

Iguhit ang pansin ng mga bata sa kagandahan ng mga nakapaligid na bagay at bagay ng kalikasan;

Upang makabuo ng interes sa mga gawain ng IZD.

3. Upang malinang ang pagmamahal sa mga alagang hayop;

Upang maitaguyod ang mabuting kalooban sa mga tao, upang matulungan ang mga tao.

Klase ng gawain: Pagguhit ng object.

Uri ng trabaho: Bagong materyal na komunikasyon (impormasyong tumatanggap ng impormasyon); ehersisyo (reproductive method).

Kagamitan at materyales: materyal na pagpapakita - mga laruan, isda sa aquarium; handout - pininturahan na mga aquarium, isang ulam ng pintura, wet wipe, paints, isang brush.

Kurso ng aralin:

Oras ng pag-aayos:

Tagapagturo: -Hello guys! Umupo ka sa iyong mga upuan. Tama silang naupo, maganda, magkakasama ang mga binti, tuwid ang likod.

Pumasok si MASHENKA sa pangkat. Umiiyak

Tagapagturo: -Mar, bakit ka umiiyak?

Masha: - Nagkasakit ang aking isda dahil nababato siya mag-isa sa aquarium. At walang makakatulong sa akin.

Tagapagturo: -Huwag umiyak Masha, tutulungan ka namin! Tutulungan ba ng mga lalaki si Masha? Gumuhit tayo ng ilang mga kaibigan para sa mga isda.

Pag-uusap:

Tagapagturo: Ngayon tingnan ang laruan. Sino ang nakikita mo sa palad ko? (Isda). Sino ang may aquarium fish sa bahay?

Tingnan ang isda, magkakasama ang ulo at katawan nito. Bumuo ng isang buo.

Ano ang hugis ng katawan ng isda? (hugis-itlog). At anong hugis ang hitsura ng buntot? (tatsulok). Ano ang kulay ng ating isda? Ano pang kulay ang mga isda?

Panlabas na laro: "Alamin ang iyong kulay".

Ang guro ay namamahagi ng mga isda ng pula, dilaw, asul na kulay sa mga bata. Pagkatapos ay ipinakita niya ang bola at inaalok ang mga bata ng mga isda na may parehong kulay tulad ng ipinakita na bola, sa utos na "tumakbo sa akin!" patakbo sa kanya.

Tagapagturo: Ang mga lalaki ngayon ay tumingin mabuti, ipapakita ko sa iyo kung paano kami maglalagay ng isang isda.

Inilagay namin ang palad sa isang plato na may pintura. Pagkatapos ay ilagay ang iyong palad sa gitna ng sheet at pindutin ito nang maayos. Pagkatapos ay pinupunasan namin ang aming kamay ng isang napkin.

Isawsaw ang isang daliri sa berdeng pintura at gumuhit ng algae. Gumuhit kami ng isang kulot na linya nang hindi binubuhat ang isang daliri, pindutin nang husto upang gumuhit nang maayos. Pinunasan namin ang aming kamay gamit ang isang napkin. Kumuha kami ng isang brush sa pamamagitan ng isang iron shirt, isawsaw muna ito sa itim na pintura at iguhit ang isang mata at isang bibig para sa mga isda. Linisan ang labis na pintura mula sa brush sa gilid ng garapon.

Edukasyong pisikal

Lumalangoy ang mga isda sa tubig

Masaya maglaro ang mga isda

Ang mga ito ay lumiit, unclench

Ililibing nila ang kanilang sarili sa buhangin

Guhit:

Tagapagturo: Ngayon ay umupo kami sa aming mga upuan. Nagsisimula kaming gumuhit. Huwag kalimutan na unang isawsaw namin ang aming palad sa pintura, pagkatapos ay iguhit ang algae, mata at bibig ng isda. Sino ang natapos sa pagpipinta ay isinabit namin ang gawain sa pisara.

Tagapagturo: -Mga maingat na pagtingin ng mga lalaki sa mga larawan. Aling pagguhit ang iyong nagustuhan?

Pumasok si Mashenka.

Masha: - Guys, tingnan kung gaano kasaya sa aking isda dahil mayroon itong maraming kaibigan! Salamat po!

tagapagturo, MADOU №97 "Pchelka"

naberezhnye Chelny, Russia

Buod ng aralin para sa pagguhit para sa mga batang may kapansanan sa intelektwal

ikalawang taon pagsasanay (kasama tarshaya Pangkat).

Paksa: "Isda sa akwaryum"

Layunin: Turuan ang mga bata na gumuhit gamit ang kanilang mga daliri.

Mga Gawain: Turuan ang mga bata na mag-iwan ng mga fingerprint sa loob ng silweta ng isang isdaat huwag lumampas sa tabas. Ayusin ang pula, dilaw. Pag-unlad ng pagmultahin at pangkalahatang kasanayan sa motor. Linangin ang interes sa buong mundo.

Kagamitan: Mga sheet ng papel sa anyo ng isang aquarium, pula at dilaw na pintura, pula at dilaw na mga kard, ang panauhin ng aralin ay isang laruang isda ng isda sa isang stick para sa paglalaro ng himnastiko para sa mga mata, para sa paglalaro ng isang palanggana na may bakwit at mga laruan-isda , karton na isda at mga tsinelas, isang aquarium na may isda 3D.

Trabaho ng bokabularyo: isda, buntot, palikpik, mata, kaliskis

Kurso ng aralin:

Bilog ng kagalakan:

Ang sikat ng araw ay sumisikat
Ipadala sa amin ang mga sinag nito
.

Kami ay iunat ang aming mga kamay sa araw
Kumusta sikat ng araw, sasabihin namin sa iyo!

Guys, kamustahin natin ang bawat isa tulad ng mga ibon na may mga ilong,

Tulad ng magkatabing isda, tulad ng mga bunnies na may buntot.

Tingnan natin ang mga mata ng bawat isa at ngumiti.

Sorpresa sandali:

Tagapagturo: Guys, mayroon kaming isang hindi pangkaraniwang panauhin sa aming pangkat, at kung sino ang malalaman mo sa lalong madaling mahulaan mo ang aking bugtong:

Bugtong:

Lumulutang ako sa ilalim ng tulay

At iikot ang aking buntot.
Hindi ako naglalakad sa lupa

Mayroong isang bibig, ngunit hindi ko sinasabi
Mayroon akong mga mata - hindi ako kumurap

May mga pakpak - hindi ako lilipad.

(mga bola ng isdaқ)

Nakatira ba ang mga isda sa aming pangkat? isaalang-alang natin

sabihin mo sa akin, guys, saan nakatira ang mga isda? Nabubuhay ang mga isda

akwaryum.Gusto ng isda na makipaglaro sa amin.

Laro: "Makibalita ng isang isda"

Masining na salita:

Lumalangoy ang mga isda sa tubig

Masaya maglaro ang mga isda

Ang mga ito ay lumiit, unclench

Ililibing nila ang kanilang sarili sa buhangin at kabilang sa mga bato.

Tingnan ang mga isda na nagtatago sa amin, mahuli natin sila.

( Inilagay ng mga bata ang kanilang mga kamay sa isang mangkok ng bakwit at naghuhukay ng maliliit na laruan na naglalarawan ng mga isda)

May problemang sitwasyon:

Tagapagturo: Ang aming mga isda ay naging malungkot, kung ano ang gumawa ka ng malungkot, gusto niya, upang ang lahat ng mga isda ay maging kaibigan niya. Ngunit para dito kailangan mong makilala ang isda nang mas malapit pa.

Survey bagay Ano ang binubuo ng isda? "

Una, tingnan natin kung ano ang binubuo ng isda.

Meron ang mga isdamga mata Para saan sila? Upang makita ang lahat.

Gymnastics para sa mga mata :

Mga kalalakihan, tingnan ang lumangoy ng ating isda, at ngayon pababa. Ang aming isda ay lumalangoy patagilid sa kaliwa, at ngayon sa kanan. (Ang mga bata ay tumingin, pababa, kaliwa, pakanan ng kanilang mga mata)

Ang isda ay mayroonbibig . Pag-eehersisyo ng artikulasyon: "Binubuka ng isda ang bibig"- Ipakita kung paano bubukas at isara ng isda ang kanyang bibig. Huwag magmadali

Ang isda ay mayroonbuntot ... Nagsisilbi siyang manibela nito.

Naglalaro ng mga damit na "Fishtail"

Tingnan kung gaano kaganda ang mga isda. At mas mapapaganda natin sila. Palamutihan ang buntot ng iyong isda ng mga makukulay na damit

Pagbasa ng tula at pagsasadula

Ang isda ay nakahabol sa mga isda,
Inilagay ng isda ang buntot nito.
Sinundot niya ang kanyang tiyan: - Naabutan ko!
Hoy kasintahan! Kumusta ka?

Meron din ang mga isdapalikpik Ano ang kailangan niya sa kanila?

Upang lumangoy, lumangoy tayo tulad ng isda na may palikpik (ipakita)

Ang katawan ng isda ay natatakpan ng mga plato - ito aykaliskis .Bakit siya isda? (ipagtanggol)

Ngayon ay lumangoy kami ng kaunti:

Laro: Isda

Ang mga isda ay lumalangoy sa ilog

Mas maliwanag, mas puro kaysa pilak

Ang kaliskis ng mga isda ay lumiwanag,

Gumagalaw buntot doon-hukuman

At walang isda, at walang bakas

Saan nakatira ang mga isda sa bahay?

Sa bahay, ang mga isda ay nakatira sa isang aquarium.

Ang aming mga isda ay manirahan saakwaryum .

Ngayon tulungan natin ang isda na gumuhit ng maraming, maraming mga kaibigan sa aquarium.

Pagpapakita at pagtingin sa sample.

Ipakita ang sunud-sunod na pag-unlad ng trabaho :

Kami ay magpinta sa isang hindi pangkaraniwang paraan, gamit ang aming mga daliri at pintura. Una, ulitin natin ang mga kulay sa mga kard: ipakita ang pula, at ngayon dilaw.

Ang aming mga isda ay magiging maliwanag at maganda.

Ngayon ay iguhit namin gamit ang aming mga daliri. Pumili kami ng anumang kulay ataalis nakumain ka na mga fingerprint sa loob ng silweta ng isang isda athuwag lumampas sa tabas.

Mga himnastiko sa daliri:

Noong unang panahon mayroong isang burbot

Dalawang ruffs ang kaibigan sa kanya.

Tatlong pato ang lumipad sa kanila

Apat na beses sa isang araw

Isa dalawa tatlo apat lima.( Mga bata gumuhit upang gumanasa background music)

-Nalilikha ng gawain ng mga bata.

Tagapagturo: Ngayon, mga lalaki, magsimulang magtrabaho, at tutulungan kita.

Kinalabasan: Tagapagturo: -Ano ang kasama namin kayo ngayon

pininturahan? R scoop - Salamat sa inyo, ngayon marami na akong kaibigan.Tagapagturo: - Guys, magaling kayo, tumulong kayo sa mga isdae makipagkaibigan sa lahat ng mga isda. Tingnan kung paano masaya silang lumangoy saakwaryum

AT laro "Rybka"

Ang mga isda ay lumalangoy sa tubig.
Nakakatuwa maglaro ang isda.
(Ang dalawang palad na magkakasama ay kumakatawan sa mga paggalaw sa paglangoy)

Isda, isda, kalikutan,
Gusto ka naming abutin.
(Ang mga palad ay halili na nakakuyom sa isang kamao)

Yumuko ang isda sa likuran
Kumuha siya ng mumo ng tinapay.
(Grasping paggalaw na may isang kurot)

Inilagay ng isda ang buntot nito,
Mabilis, mabilis na naglayag.
(Ikaway mo ang kamay mo)

Inaasahang Resulta: Malaman-ano ang binubuo ng mga isda

Makakaya iguhit gamit ang iyong mga daliri

Mayroon - gumuhit nang hindi umaalis sa balangkas

Buod ng isang aralin para sa mga bata ng mas matandang pangkat na gumagamit ng mga hindi tradisyunal na diskarte sa pagguhit

"Gintong isda"

Mga gawain sa programa:

Upang mabuo ang kakayahang lumikha ng isang nagpapahiwatig na imahe ng isang goldpis gamit ang di-tradisyonal na mga diskarte sa pagguhit - pointillism, stained glass.

Bumuo ng masining na pang-unawa, imahinasyon, malikhaing pag-iisip, mahusay na kasanayan sa motor ng kamay.

Upang malinang ang kawastuhan at tiyaga sa trabaho.

Panimulang gawain:

Pag-uusap tungkol sa mga naninirahan sa dagat at akwaryum, binabasa ang engkanto ni A. Pushkin "The Tale of the Fisherman and the Fish", sinusuri ang mga guhit sa temang "Mga naninirahan sa dagat"

Mga materyales at kagamitan:

Paglalahad ng "Hindi karaniwang isda", kagamitan sa multimedia, saliw ng musikal, isang aquarium na may isda, mga materyales na kinakailangan upang lumikha ng isang komposisyon

(plastic na ginagamot sa tape sa anyo ng isang aquarium, pangkulay ng isda, pintura ng gouache na may pagdaragdag ng pandikit).

Kurso ng aralin

Tunog ng musika. ( Nakikinig sa tunog ng dagat)

Q. Guys, sabihin mo sa akin, ano ang ipapaalala sa iyo ng musikang ito?

Bakit nila sinabi na buhay ang dagat? (Mga sagot ng mga bata.)

Q. Kung gayon sino ang nakatira sa aquarium at bakit? (Mga sagot ng mga bata.)

Pagtatanghal ng multimedia sa slide

Q. Matagal na ang nakalilipas, ang pansin ng mga manlalakbay sa kagandahan ng maliliit na isda sa maiinit na mga bansa at dinala sila sa amin para sa pag-aanak sa mga aquarium.

Tingnan kung ano ang magkakaibang mga isda sa kulay, hugis.

Sino ang nakakaalam kung ano ang sakop ng katawan ng isda? Ano ang hugis ng katawan ng isda?

Sa palagay mo nakikita ba tayo ng mga isda? (ang mga isda ay may mga mata)

Gustung-gusto ng isda na mabuhay sa tubig, ito ang kanilang tahanan. (Mga sagot ng mga bata.)

Ipakita sa akin ang hugis ng katawan ng isda. ( binabalangkas ng mga bata ang balangkas isda)

Ano ang makakatulong sa isang isda kapag lumalangoy? (buntot, palikpik)

Ipakita natin kung paano sila lumangoy.

Pisikal na minuto "Rybka"

Ang mga isda ay lumalangoy sa tubig (ang mga bata ay nakatayo sa isang bilog)

Nakakatuwa maglaro ang isda. (wavy paggalaw ng kamay)

Isda, isda, kalokohan, (tumakbo sa isang bilog)

Gusto ka naming abutin.

Baluktot ng isda ang likod, (paggalaw kasama ng teksto)

Kumuha ako ng isang mumo ng tinapay,

Kinawayan ng isda ang buntot nito,

Mabilis na lumangoy ang isda.

Q. Tandaan kung anong engkanto ang nabasa natin tungkol sa isda? (Ang Kuwento ng Mangingisda at Isda)

Narito ang isang goldpis sa aming aquarium.

Sinusuri ang mga naninirahan sa aquarium.

Posible bang gumuhit ng isang goldpis? (Mga sagot ng mga bata.)

Ngayon nais kong ipakita sa iyo kung paano ka makakaguhit ng isang isda sa isang aquarium. Una, ilalagay namin ang nakalabas na mga dayuhan na isda sa aming aquarium at iguhit ang tabas na may pintura mula sa isang tubo. Pagkatapos ay palamutihan namin ang kanyang katawan ng mga tuldok. Nakuha mo na ang diskarteng ito: na may isang lapis sa dulo ng isang pambura, gumuhit ka ng isang paglalayag na bangka. Hayaan mong ipaalala ko sa iyo na ang pamamaraang ito ay tinatawag na pointillism. At ngayon, sa paraan ng pointillism, ilarawan ang isang goldpis na may maraming kulay na tuldok na gumagamit ng isang tubo ng pintura. Ulitin, ano ang pangalan ng diskarteng iyong makikipagtulungan? ( Mga sagot ng mga bata).

B. Mangyaring tandaan na ang aquarium ay walang laman, naglalaman ito ng mga algae, maliliit na bato, damo, at iguhit din namin ang mga ito gamit ang diskarteng pointillism - mga tuldok.

Mga gymnastics ng daliri na "Rybki".

Ang lumangoy ng isda, sumisid
Sa malinis, maligamgam na tubig.
Sila ay lumiit, unclench,

Ililibing nila ang kanilang sarili sa buhangin.

Pinapaalala ng guro ang mga patakaran ng pagguhit.

Malayang gawain ng mga bata (saliw sa musikal, tulong ng guro kung kinakailangan).

Ang mga natapos na aquarium ay nakolekta sa isang mesa at ang mga bata ay sumuri.

Q. Ilan ang magaganda, mahiwagang isda na nakuha namin, at sa isang transparent na akwaryum malinaw silang nakikita.

Pagbasa ng tulang "Isda".

Ang mga palikpik ay pinangungunahan ng isda. Maputikan ang malinis na tubig.

Tanghalian - salamat. Wala silang sinasabi sa kanino man.

Kaya't nabubuhay sila ng daang siglo. At saan ka man tumingin, -

Ang isda lamang ang gumagalaw ng kanilang mga palikpik nang Pasasalamat.

Bakit ang mga isda? May tubig sa kanilang bibig!

At hindi sila kailanman makapagpasalamat.

Q. At ang aming mga isda ay hindi madali, ngunit ginto. Alam nila kung paano hindi lamang makipag-usap, ngunit din upang matupad ang mga hangarin. Gumagawa ka ng isang hiling at tahimik na bumulong sa iyong isda. (Ang mga bata ay nagnanais)

Ehersisyo sa pagpapahinga "Isang string ng isda ang lumalangoy sa malinis, banayad na tubig."

Master class sa hindi tradisyunal na pagguhit para sa mga bata na 5-6 taong gulang na "Goldfish"

Iraida Ivanovna Larionova, tagapagturo, MBDOU "Kindergarten" Smile ", p. Cherny Yar, rehiyon ng Astrakhan.
Paglalarawan: magtrabaho kasama ang mga bata na 5-6 taong gulang. Ito ay kapaki-pakinabang para sa mga tagapagturo at magulang ng mga mag-aaral.
Layunin: pag-aayos ng isang eksibisyon sa isang pangkat, para sa mga aralin para sa mga magulang na may mga anak sa bahay.
Layunin:gumuhit ng isang goldpis
Mga Gawain:turuan ang mga bata na gumuhit sa isang hindi kinaugalian na paraan sa pamamagitan ng "mga bula ng sabon",
upang pagsamahin ang kakayahang gumuhit gamit ang mga selyo (foam rubber, polystyrene),
bumuo ng isang pakiramdam ng komposisyon,
pagyamanin ang isang pakiramdam ng pagmamahal sa kalikasan.

Materyal: puting sheet ng papel, dilaw, pula, asul, berde, kayumanggi gouache, pony brush # 3, garapon ng tubig, foam rubber stamp, foam fish stamp, palette, disposable plate, shampoo, cocktail tube.

Ang Alamat ng Goldfish ...

Sa Tsina, ang isda ay itinuturing na isang simbolo ng kasaganaan. Sa Celestial Empire, maraming mga alamat tungkol sa pinagmulan ng goldpis. Ang isa sa kanila ay nagsabi na ito ang mga naninirahan sa palasyo sa langit na nahulog sa lupa, ang iba pa ay ang mga luha ng isang magandang batang babae na muling nabuhay, ang pangatlo na ito ang mga regalo ng kailaliman ng dagat.
Sa pangkalahatan, ang mga salitang "kasaganaan" at "isda" sa wikang Tsino ay pantay ang kahulugan. Bilang karagdagan, ang isda ay itinuturing na isang sagisag ng kaligayahan sa pag-aasawa, pagkakasundo at kagalingan sa tahanan.
Ang goldpis ay simbolo din ng tagumpay sa mga makamundong pagnanasa: ang mga isda ay hindi takot sa karagatan at lumangoy saan man nila gusto. Ang ginintuang kulay ay sumisimbolo sa mga merito na nakamit sa pamamagitan ng pagsasanay na espiritwal. Bilang karagdagan, ang goldpis ay madalas na sumasagisag sa pagkakaisa ng mga magkasalungat, dahil nauugnay sila sa apoy sa tubig.
At syempre, alam natin mula sa pagkabata na ang isang goldpis ay isang simbolo ng katuparan ng anumang, pinaka hindi matutupad na mga hangarin. Sa anumang kaso, ang goldfish ay nagdadala lamang ng positibong simbolismo at mga katangian ng anting-anting. Kaya kung nais mong maakit ang kaligayahan at kalusugan sa iyong sarili, at pagkakasundo, swerte at kaunlaran sa iyong bahay, pagkatapos ay dapat kang magkaroon ng isang ginintuang anting-anting sa anyo ng isang goldpis.


"Kapital ng Caspian", "South Venice", "Perlas ng Caspian" - Maraming pangalan ang Astrakhan, ngunit ang pinakatanyag na kahulugan ng ating lungsod ay ang "kapital ng pangingisda" ng Russia. Ang mga tagahanga ng pangingisda ay nagmula sa buong bansa sa aming rehiyon.
Iyon ang dahilan kung bakit ang isda ay isa sa mga simbolo ng Astrakhan. Para sa lahat mayroon itong sarili: roach, carp, pike perch. Ang kumpanya na "MegaFon" ay pinili bilang isang simbolo ng aming lungsod hindi isang simpleng isda, ngunit isang ginto.
Ang komposisyon ng iskulturang "Goldfish" ay binuksan noong Hulyo 10, 2011, sa Araw ng Mangingisda - ang paboritong piyesta opisyal ng mga taong Astrakhan, sa pilapil ng Volga River malapit sa Wedding Palace ng 17.00. Ang komposisyon ng iskultura ay isang simbolo ng suwerte, pag-ibig at isang masayang pagkakataon na gumawa ng isang hangarin, na tiyak na matutupad ng isda, dahil, ayon sa may-akda ng iskultura, ang kailangan mo lang gawin ay hawakan ang medalyon.


Ang pagtatrabaho sa proyekto ay nagpapatuloy mula Nobyembre 2009. Ang may-akda ng komposisyon ng iskultura ay si Marat Dzhamaletdinov, isang miyembro ng Creative Union of Artists ng Russia, Moscow, na mayroong 7 personal na eksibisyon sa Russia. Ang "Goldfish" na tanso ay ginawa at itinapon sa Moscow at tumitimbang ng higit sa 600 kg.

Pag-unlad:

Kulay namin ang tubig sa isang baso sa isang malalim na asul na kulay, magdagdag ng 1 tsp. shampoo


Haluin nang lubusan sa isang brush hanggang sa bumuo ng foam


Ibuhos sa isang disposable plate


Gamit ang isang cocktail straw, pumutok ang mga bula sa plato hanggang sa makakuha ka ng "slide"


Agad na maglagay ng puting sheet ng papel sa isang plato na may mga bula ng ilang segundo upang hindi mabasa ang papel


Tanggalin, lumiko sa kanang bahagi pataas


Takpan ang selyo ng isang isda na gawa sa foam na may makapal na dilaw na gouache


Nag-apply kami ng isang selyo sa gitna ng sheet (para sa pagpapaunlad ng imahinasyon, ang mga bata ay maaaring maglakip ng isang selyo sa anumang direksyon na nais nila)


Inaalis namin ang selyo, ang mga kaliskis ng isda ay naging totoo


Habang pinatuyo ang isda, maglalagay kami ng mga bato gamit ang isang foam rubber stamp


natapos namin ang pagguhit ng mga palikpik, pagta-type ng brown gouache sa selyo at pagguhit ng mga bato sa pamamagitan ng paglalagay ng selyo sa isang sheet ng papel


Ang isda ay tuyo, maaari kang gumuhit ng isang mata at isang korona


Ngayon ay maglalabas kami ng algae sa pula, dilaw, berde + ihalo ang dilaw at pula upang makakuha ng kahel


Paano gumuhit ng orange algae sa anyo ng isang bush


Mahaba ang berdeng algae


Green bush na may mga dilaw na bulaklak


At pulang algae sa anyo ng isang herringbone


Handa na ang aming trabaho

Nahuli ko ang isang isda, ngunit hindi ko pa alam ...
Na ang isda na iyon ay, isang gintong isda ...
At gumawa ako ng tatlong mga hangad sa isda ...
Sinabi mo sa akin ang sikreto ng aking buhay, isiwalat ang kabuuan

Matutupad mo ang isda, ang aking tatlong hangarin ...
Golden I you, ngayon tinanong ko ...
Malalaman mo ang mga puso, lahat ng aking mga lihim ...
At matutupad mo ang iyong pangarap sa pagkabata ...

Maglalabas ako ng isang goldpis sa dagat ...
Bibigyan ko ng kalayaan, mahal magpakailanman ...
Dahil ang isda ay hindi nakatira sa pagkabihag ...
Kahit na ang bughaw na alon ay alam ito ...

At matutupad ng isda ang aking tatlong hangarin ...
Magiging masaya ako sa buhay magpakailanman ...
Paikot-ikot sila sa buhay, lahat ng masamang panahon ...
Ang isda ay magiging isang anting-anting para sa akin ...
VLADISLAV AMELIN

© 2021 skudelnica.ru - Pag-ibig, pagtataksil, sikolohiya, diborsyo, damdamin, pagtatalo