Vokali za safu ya kwanza. Vokali za safu ya pili

nyumbani / Zamani

Darasa: 2

Lengo: ujumuishaji wa maarifa juu ya vokali za safu ya 2, kazi zao za ulaini wa konsonanti mbele.

Kazi:

  • unganisha maarifa kuhusu umuhimu wa vokali mstari wa 2 ili kuonyesha ulaini wa sauti.
  • jizoeze kupata na kutaja konsonanti ngumu na laini katika silabi na maneno.
  • rekebisha kazi ya kichanganuzi cha ukaguzi wa kuona katika mazoezi ya kutambua vokali za safu ya 2 na konsonanti laini zinazowatangulia.
  • kukuza fikra na umakini wakati wa kufanya kazi na sentensi na maandishi.
  • kukuza uundaji wa hotuba thabiti, inayoelezea.
  • kuendelea kukuza ujuzi wa kujifunza na ujuzi wa kujidhibiti.

Nyenzo: meza ya alama za sauti za mstari wa 2 vokali (Ya - ya, E - yo, E - ye, Yu - yu); jedwali lenye herufi za vokali 1 na safu 2 kwa jozi (A-Z, O-E, E-E, U-Y, s-I); kadi na maneno (rad - safu; pua - kubeba; upinde - hatch; sabuni - mil); hourglass; ishara "+", "-", "tiki".

Kwa kila mtoto: madaftari yenye mstari; kadi zilizo na silabi, maneno, maandishi; penseli (nyekundu, bluu, kijani); "tano".

Maendeleo ya somo

"Piga simu" - yule anayejitambulisha kwa jina anakaa chini.

Je, ni vokali gani tulizungumzia katika somo lililopita? (Vokali za safu ya 1: A, O, U, E, y) Je, tulizitamkaje? (Iliyonyoshwa na kuimbwa) Konsonanti gani huja kabla ya vokali hizi (Ngumu) Kumbuka na utaje silabi zenye irabu za safu ya 1.

Mwalimu wa tiba ya hotuba anatangaza mada ya somo: "Vokali za safu ya 2"; Madhumuni ya somo ni kujumuisha maarifa kuhusu vokali za safu mlalo ya 2, ushawishi wao kwa konsonanti iliyo mbele yao, na mojawapo ya njia za kulainisha konsonanti.

Vokali za safu ya 2 zinajumuisha sauti mbili (meza yenye sauti imeonyeshwa). Tutakubali kwamba hatutafanya sauti hizi kama punda wadogo, wajinga. Tutaita vokali za safu ya 2 kwa ufupi na wazi: "I, E, E, Yu." (Mtaalamu wa mwalimu-hotuba anaita, kisha watoto.) Je, ni vokali gani kutoka safu ya 2 unaweza kunyoosha na hata kuimba? (Vokali "I").

Jedwali lenye vokali za safu 1 na 2 huingizwa. Watoto hutaja vokali za safu ya 1, wakinyoosha, na safu ya 2 - kwa ufupi na wazi. Kisha mwalimu wa mtaalamu wa hotuba anasoma shairi, watoto hutaja vokali kwa jozi. Kwa mara nyingine tena, tahadhari huvutiwa na ukweli kwamba watoto huita vokali za safu ya 2 "Ya, E, E, Yu" kwa ufupi, kwa uwazi, bila kuzirefusha.

  • Tunaita barua "A", na barua ya rafiki ni "mimi",
  • Wacha tuchore herufi "O" na wewe, na barua ya rafiki ni "E",
  • Herufi "U" iliimba wimbo, na "Y" akaijibu,
  • Tuliimba barua "E", na kwa kujibu tunasikia "E",
  • Na pamoja na mtoto barua "y" huimba wimbo "I".

Fanya kazi kwenye daftari. Wakumbushe watoto kuhusu mkao wanapokamilisha kazi kwenye daftari zao.

Mwalimu wa mtaalamu wa hotuba anaonyesha kadi zilizo na maneno yaliyoandikwa kwa jozi (rad - safu; pua - kubeba; upinde - hatch; sabuni - mil), inapendekeza kusikiliza maneno mawili kwenye kadi ya kwanza; kuweka maana yao; kuamua asili ya sauti ya konsonanti; fafanua kwamba vokali ya safu ya 2 hutumiwa kuonyesha ulaini wa konsonanti.

Nitasema maneno mawili, na unafikiri juu ya jinsi yanavyotofautiana: furaha - safu.

Rad ni nini? Safu ni nini? Hii ina maana kwamba maneno haya yana maana tofauti.

Na nini kingine? Konsonanti za kwanza zinasikikaje? "RAD" (pause) ... imara. Taja sauti ("P"). Hebu tuandike neno hili. Soma kilichotokea: ....... FURAHA. (Vokali, herufi ngumu na laini zimeangaziwa kwa rangi. Inabainishwa kuwa nyekundu hutumiwa kuashiria vokali, konsonanti ngumu ni bluu, konsonanti laini ni kijani.)

Na sasa tunahitaji: "ROW". Taja sauti ya kwanza ("Рь"). Baada ya "Рь" tutaandika barua....... "Mimi". Hebu tuandike neno hili. Soma kilichotokea: ....... "SAFU".

Katika neno letu "safu", vokali ya safu ya 2 "ya" hutumikia......... ili kupunguza sauti "R".

Fanya kazi na jozi za maneno "pua - iliyobebwa" inafanywa kwa njia ile ile; upinde - hatch; sabuni - nzuri." Watoto huja na sentensi kwa kutumia maneno haya.

Vokali za safu mlalo ya 2 zinatumika kwa ajili gani? (Vokali za safu mlalo ya 2 zinahitajika ili kulainisha konsonanti inayokuja mbele yake).

Kuna njia mbili za kuonyesha konsonanti laini katika maandishi. Njia ya kwanza: kutumia vokali za safu ya pili "i, e, e, yu, i". La pili ni?...... Tutalizungumzia katika masomo yanayofuata.

Zoezi la mchezo "Makapteni". Watoto hufanya harakati tu ikiwa mtaalamu wa hotuba anatoa amri "Kapteni". (Kwa mfano, "Makapteni, walipiga makofi!" - waliigiza; "Waligonga miguu yao!" - hapana, nk.)

Kazi kwenye kadi.

Nambari 1 GA, GYA, RO, RE, NYA, NA, ZY, LA, SI, TYU, PO, FY, VE, DIA, BYU, WE, SHU, SA, HI, DU, NYA, BE, RY, PYU , CO.

No. 2 SLEDGE, REBUS, CIRCLES, CRANBERRY, SPOTS, DEREVA, NDOO, NAFAKA, NDOO, LITA

Nambari 3 Marafiki.

Kolya ni mgonjwa. Alijilaza kitandani na kuchungulia dirishani. Ghafla akaona mpira wa kijani. Kulikuwa na uso uliochorwa kwenye puto. Kolya alidhani kwamba watu hao walikuwa wamekuja na wazo hili. Kisha Lyuba, Seryozha na Tima walikuja. Walileta kitabu chenye picha. Kolya alijisikia vizuri.

Kazi Nambari 1. Kusoma silabi, silabi zinazozunguka tu na vokali za safu ya 2, kulainisha konsonanti mbele yao.

Nyenzo za hotuba: ga, GYA, ro, RE, NYA, na, sy, LA, SI, TYU, po, fy, VE, DYA, BYU, sisi, shu, kwa, HI, hivyo, NYA, BE, ry, PU , ky.

Watoto silabi za majina na konsonanti laini. Mwalimu wa tiba ya hotuba hutaja tena silabi, watoto - vokali ya safu ya 2 na konsonanti laini katika silabi.

Kisha watoto huweka ishara "+" ikiwa walipenda kazi na kuikamilisha kwa urahisi; "-" ishara ikiwa ilikuwa ngumu au haukupenda kazi hiyo; "angalia" ikiwa sio kila kitu kilifanya kazi, kulikuwa na makosa.

Kazi ya mdomo: mtaalamu wa hotuba ya mwalimu hutaja maneno, na watoto hutaja silabi zilizo na vokali za safu ya 2 na konsonanti laini mbele yao: RU-KI, GRI-BY, MARK-KI, DOS-KA -!, KLYAK-SA, TABLE - !, TOF-LI, YU-LA -!, KOS-TER, RAIN-DI, YAB-LO-NYA, ZEB-RA, ZON-TIK, SWEK-LA.

Ili kukuza umakini na fikra, watoto hupewa anuwai ya maneno "ya uchochezi" (kuna vokali ya safu ya 2, lakini hakuna konsonanti mbele yake; hakuna vokali za safu ya 2 na konsonanti laini).

Baada ya kumaliza kazi, watoto huweka "+", "-" au tiki kwenye kadi.

Jukumu la 2: andika maneno 5 silabi kwa silabi, duara vokali za safu ya 2 kwa rangi nyekundu, onyesha konsonanti laini zinazotangulia katika kijani kibichi.

LEAD, REBUS, CIRCLES, CRANBERRY, STAINS, DEREVA, NDOO, NAFAKA, NDOO, LITA.

Baada ya kumaliza kazi, watoto huweka ishara "+", "-" au tiki.

Dakika ya elimu ya mwili.

  • Chaguo 1: watoto hufanya harakati za hiari kwa muziki wa furaha.
  • Chaguo 2: watoto hufanya harakati kwa mujibu wa maandishi, kutamka maneno.

Tunapiga juu - juu,
Tunapiga mikono yetu - kupiga makofi!
Sisi ni macho ya muda - dakika,
Tunainua mabega yetu.
Moja - hapa, mbili - pale,
Geuka wewe mwenyewe.
Mara moja - walikaa chini, mara mbili - walisimama.
Kila mtu aliinua mikono juu.
Moja - mbili, moja - mbili,
Ni wakati wa sisi kuwa na shughuli nyingi!

Kazi Nambari 3. Kufanya kazi na maandishi:

Usomaji wa maandishi wa maandishi na mwalimu wa mtaalamu wa hotuba, watoto kuamua idadi ya sentensi, maneno katika sentensi (kuzingatia maneno "ndogo" - prepositions);

Kusoma maandishi na watoto (unaweza kutoa kusoma sentensi moja kwa wakati - "katika mnyororo", kwa chaguo la mwanafunzi wa kusoma na mwalimu wa mtaalamu wa hotuba);

Kusoma sentensi zilizopendekezwa na mtaalamu wa hotuba au zilizochaguliwa na wanafunzi wenyewe kwa viimbo tofauti.

Zoezi la kuzingatia: watoto hupata safu 2 za vokali kwenye maandishi, zizungushe kwa rangi nyekundu (unaweza kupendekeza kuangazia konsonanti laini kabla ya vokali na penseli ya kijani kibichi). Mwalimu anatumia glasi ya saa ili watoto waweze kudhibiti muda wa kukamilisha kazi.

Kolya ni mgonjwa. (2) Alilala kitandani na kuchungulia dirishani. (8) Ghafla aliona mpira wa kijani. (5) Uso ulichorwa kwenye mpira. (5) Kolya alidhani kwamba watu hao walikuwa wamekuja na wazo hili. (6) Kisha Lyuba, Seryozha na Tima walikuja. (6) Walileta kitabu chenye picha. (5) Kolya alijisikia vizuri. (3)

Baada ya kumaliza kazi, watoto hubadilishana kadi, angalia kazi za kila mmoja, kisha weka "+", "-" au tiki kwenye kadi zao.

Muhtasari wa somo.

Irabu za safu mlalo ya 2 zinahitajika kwa ajili gani? (Vokali za safu mlalo ya 2 zinahitajika ili kulainisha konsonanti inayokuja mbele yao.)

Je, tulikubalije kuita vokali za safu ya 2? (Kwa ufupi, wazi, bila kuchora)

Ni kazi gani ulizoziona kuwa ngumu? Je, unaweza kusema kwamba ulifanya kazi nzuri leo? Kwa nini?

Watoto hupokea alama za "A" kwa bidii na kazi ya bidii darasani.

Baada ya somo, wakati wa kuangalia kukamilika kwa kazi za watoto na ishara wanazoweka ("+", "-", "tiki"), mwalimu wa tiba ya hotuba anachambua kiwango cha maendeleo ya ujuzi wa kudhibiti na kujidhibiti.

Malengo:

Marekebisho - elimu

Wajulishe wanafunzi kuhusu uundaji wa vokali za safu ya pili .

Jifunze kuamua mahali pa vokali za safu ya pili kwa neno na uionyeshe kwenye mchoro.

Jizoeze kuangazia vokali za safu ya pili katika matamshi na uandishi.

Boresha ustadi wa kusoma maneno na vokali za pili.

Kuza ujuzi wa kujidhibiti na udhibiti wa pande zote.

Malengo ya kurekebisha na maendeleo:

Kukuza ukuzaji wa usikivu wa fonimu, utambuzi wa fonimu, uwasilishaji wa fonimu, ustadi wa uchanganuzi wa herufi za sauti na usanisi wa maneno, usemi wa kiimbo.

Kuendeleza umakini, mtazamo wa kuona, ukaguzi na anga, kumbukumbu, fikra za kimantiki, fikira za ubunifu, ustadi wa jumla na mzuri wa gari.

Malengo ya urekebishaji na elimu:

Kuza umakini kwa sauti, kudumisha kupendezwa na nyenzo zinazosomwa kupitia michezo na mbinu za uchezaji.

Kuza udadisi.

Kuza mtazamo wa bidii kuelekea kujifunza.

Vifaa.

Barua "I", "Y", jedwali la vokali, kuchora "Vowel Choir", alfabeti ya mgawanyiko, miduara ya kuonyesha sauti (nyekundu, bluu, kijani), michoro ya kuonyesha kuonekana kwa sauti mbili katika vokali za safu ya pili, picha. iliyo na vokali za safu ya pili, fumbo, picha za familia: mama, baba, mwana na binti, methali, picha zilizo na picha za mfano za maneno: "kimya", "sauti", "polepole", "haraka", "huzuni", " furaha", penseli za maapulo, penseli za rangi, kadi zilizo na picha za vokali zilizoandikwa kwa usahihi na zisizo sahihi za safu ya pili, turubai ya kupanga, mpira, Hedgehog iliyo na kazi za maapulo, mchezo "Machafuko", sentensi zilizo na mifumo mbali mbali ya sauti, kinasa sauti na rekodi ya utungaji wa muziki, kikapu cha apples kulingana na idadi ya wanafunzi.

Mpango wa somo.

1. Org. dakika.

5 Mazoezi ya kuangazia vokali za safu ya pili

6. Fizikia. dakika moja tu.

7. Kutenganisha vokali za safu ya pili kutoka kwa sentensi.

9. Muhtasari wa somo

1. Org. dakika.

Habari zenu! Tunafungua daftari na kuandika tarehe ya leo. Gundua kitendawili hicho na utajua nani atakuja kututembelea darasani.

Kanzu ya manyoya ni sindano, huwezi kuichukua kwa mkono wako.

Inawaka - inawaka. Huyu ni nani? (Nguruwe)

Hiyo ni kweli (picha ya hedgehog imewekwa). Hedgehog ilikuja kwetu sio na paws tupu, lakini na maapulo - kazi. Kila apple ni kazi. Tunahitaji kukusanya kikapu kamili cha maapulo ili kupata mshangao kutoka kwa hedgehog.

2. Utangulizi wa uundaji wa vokali za safu ya pili

Ninachukua apple ya kwanza. Hapa kuna swali kutoka kwa hedgehog: "Je! kuna herufi "E" ndani

jedwali la vokali za safu ya kwanza? (Hapana). Taja vokali za safu ya kwanza.

Utajifunza juu ya safu ambayo vokali hii iko, na jinsi vokali za safu ya pili ziliundwa, kutoka kwa hadithi ya hadithi kuhusu herufi "I" na "Y".

"Hapo zamani, kulikuwa na barua mbili - dada. Walifanana sana. Ziliandikwa karibu kufanana. Barua "Y" tu ilikuwa na beret juu, wakati "I" haikuwa nayo. Walisikika karibu sawa. "Mimi" pekee ndio huchorwa, na "Y" ni fupi, ya ghafla. Mara nyingi walichanganyikiwa na herufi “Y” haikuwa ya kupendeza sana.

Siku moja, herufi “Y” ilikuja kutembelea vokali za safu ya kwanza na kuwaalika waimbe pamoja (mchoro wa “Kwaya ya Vokali” ulibandikwa). "Y" ilianza - "A" ilichukua. Sauti zao ziliunganishwa, na ikawa nzuri sana kwamba sauti "O", "U", "E" pia zilitaka kuimba pamoja na "Y".

"A", "O", "U", "E" wakawa marafiki wa karibu na mpenzi wao mpya, na waliamua kutoachana. Walikwenda kwa Malkia wa Sarufi na kuanza kumwomba awaruhusu waishi pamoja kila wakati. Malkia mwenye hekima wa Sarufi aliwaambia hivi: “Siwezi kuwaruhusu muishi pamoja milele, kwa sababu maneno yangu yataudhika mkiyaacha. Afadhali nikuletee barua mpya ambazo mtakutana nazo.” Na Malkia wa Sarufi akaja na herufi mpya "I", "Yo", "Yu", "E", ambazo zina sauti mbili: "YA", "YO", "YU", "YE".

Sauti za furaha za "Y", "A", "O", "U", "E" zilienda nyumbani. Tangu wakati huo, wamepatikana katika vokali "I", "Yo", "Yu", "E", na ili sauti za vokali zisiwe mbali na sauti "Y", Malkia wa Grammar alifanya mpya. herufi vokali na kuziweka kando, katika safu ya pili.

Ilifanyika kwamba vokali "A", "O", "U", "E" ziligeuka kuwa za juu na zikaanza kuitwa vokali za safu ya kwanza, na vokali "I", "Yo", "Yu. ”, “E” iligeuka kuwa ndogo na ikawa inaitwa vokali za safu ya pili.

Vokali za safu ya kwanza zimeunganishwa na vokali "Y", na vokali za safu ya pili zinaunganishwa na vokali "I" (jedwali la vokali la safu ya pili limebandikwa)."

Kumbuka vokali hizi. Wacha tuyarudie kwa chorus (vokali za jina la watoto).

Ni sauti gani hutumika kutengeneza vokali “I”? (YA), "Yo"? (YO), "Yu"? (YU), "E"? (YE).

Jamani, kuna ujanja hapa. Irabu hizi hazimaanishi mbili kila wakati

sauti: tu wakati ziko mwanzoni mwa neno au baada ya vokali na herufi: "b", "b" (michoro inayolingana imetumwa). Katika hali nyingine, vokali hizi hufanya kazi tofauti, ambayo tutajua baadaye.

3. Zoezi la uchanganuzi wa herufi-sauti na silabi ya neno

Wacha tuone jinsi ulivyoelewa mada hii (picha "berry" imeonyeshwa. Watoto wanaulizwa kuhesabu idadi ya herufi katika neno hili, onyesha sauti na miduara inayolingana na uandike mchoro wa silabi ya picha: I Y O D A - 5 b.

6 nyota

_I _ _O _ _A _ - maneno 3.

Tumekamilisha kazi hii. Weka apple kwenye kikapu.

4. Maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari, mtazamo wa kuona-anga

1) Maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari.

Wacha tuone ni kazi gani ambayo Hedgehog imetuandalia (ninachukua apple ya pili): duru na uweke kivuli cha stencil ya apple na mistari inayofanana inayofanana (watoto hukamilisha kazi hiyo kwenye daftari inayoambatana na muundo wa muziki).

2) Maendeleo ya mtazamo wa kuona-anga.

Chora herufi "isiyo sahihi" (kwenye kadi, wanafunzi wanakata herufi isiyo sahihi) I YE YE I. Angalia.

5. Mazoezi ya kuangazia vokali za safu ya pili

Na katika apple hii kuna mazoezi kwako.

1) Mazoezi ya kutenganisha vokali za safu ya pili kutoka kwa silabi.

Onyesha herufi ambayo ungeandika mwanzoni mwa silabi: yam, yom, iz, es, yur (watoto wanaonyesha herufi zinazolingana: Ya, Yo, I, E, Yu).

2) Mazoezi ya kutenga vokali za safu ya pili kutoka kwa maneno.

A) - Chagua herufi kutoka mwanzo wa neno: shimo, ruff, Yura, nenda, Inna, shimo, kutetemeka, mchanga, spruce, michezo, mwewe, kusini, cheche, walikula (watoto wanaonyesha herufi)

B) - Andika vokali ya safu ya pili inayokuja mwisho wa neno: Zoya, Raya, kuimba, yangu, yangu, kitani, mimi, kila mahali, yako, yangu, lala, yako, yangu, wewe mwenyewe.

Hebu tuangalie barua zilizoandikwa: i, i, yu, yu, е, е, е, ю, и, и, е, я, е Hebu tuweke apple hii kwenye kikapu.

C) -Katika tufaha linalofuata, Hedgehog alitutayarisha kazi zenye picha (picha zinaonyeshwa): tufaha, sketi, sindano, mti, sehemu ya juu inayozunguka.

Angalia picha, andika barua za kwanza za majina ya picha. Angalia: mimi, yu, i, yo, yu.

Wacha tucheze mchezo "Ni nini kimebadilika?" (Ninabadilisha picha, na watoto wanasema kwamba nilibadilisha).

Sambaza picha za vitu kulingana na saizi yao halisi kwa mpangilio wa kushuka (watoto hupanga picha kama ifuatavyo: mti wa Krismasi, sketi, inazunguka juu, apple, sindano). Umefanya vizuri! Tunachukua apple nyingine - kazi.

D) - Nadhani mafumbo. Maneno - nadhani lazima ianze na vokali ya safu ya pili. Tutaandika majibu kwa namna ya mchoro wa silabi, tukiandika vokali za safu ya pili (watoto huenda kwenye ubao kando ya mnyororo).

*Inaweza kuvunjika. *Wirls kwenye mguu mmoja *Kama si yeye

Inaweza kupikwa. Kutojali, kwa moyo mkunjufu.

Ikiwa unataka, ndani ya ndege Katika sketi ya rangi, mchezaji (ulimi) _ya_ ___

Inaweza kugeuka. Kimuziki...

(yai) _ya_ ___ (inasokota juu) _yu_ ___

*Uzi mwembamba unasongwa kupitia jicho jembamba *Hukimbia kati ya mawe

Na aliogelea haraka baada ya mashua. Huwezi kuendelea naye.

Anashona, anadarizi na sindano kwa ukali. Akashika mkia, lakini Ah!

Na wanaiita mashua ... Alitoroka na mkia mikononi mwake.

(sindano) _na_ ___ ___ (mjusi) _i_ _e_ _na_ __

*Walikua wakivuka mto *Mviringo, wekundu, *Mimi niko Juni na Julai

Waliwaleta kwenye likizo. Ninakua kwenye tawi. Haijalishi nini kitatokea

Kuna sindano kwenye matawi. Watu wazima wananipenda ghafla.

Hii ni nini? Na watoto wadogo. Ninaondoka na mama yangu

(Mti wa Krismasi) _е_ _na_ (tufaha) _я_ ___ ___ Wapi? Kwa ... (kusini) _hivyo_

D) - Katika kazi hii, Hedgehog ilituandalia michezo:

"Ya nne ni ya ziada" - taja neno "ziada", thibitisha chaguo lako: Yeltsin, Efimov, Egor, Elagin (watoto huita "Egor" kwa sababu ni jina, na wengine ni majina ya watu).

"Rebuses" - Kutoka kwa picha, nadhani majina ya mama (Ira), baba (Igor), mtoto (Egor) na binti (Yulia), waite kwa neno moja (familia). Andika majina, ukisisitiza vokali za safu ya pili na penseli nyekundu. Ni sheria gani unahitaji kukumbuka? (Tunaandika majina kwa herufi kubwa.) Uchunguzi.

6. Fizikia. dakika moja tu.

Mchezo "Ipe jina kwa fadhili" (na mpira): beri - ..., yai - ..., ulimi - ..., blackberry - ..., mti wa Krismasi - ..., ruff - ..., sketi - ..., sanduku - ..., shimo - ..., apple - ...

Tumekamilisha kazi hii, tumalizie inayofuata.

7. Kutenganisha vokali za safu ya pili kutoka kwa sentensi

1) Rudia katika korasi vishazi vifuatavyo:

I-I-I - naweza kufanya kila kitu! Yo-yo-yo - kupiga pasi nguo na bibi.

E-e-e - Ninasaidia kila mtu katika familia! Yu-yu-yu - Ninaimba nyimbo na baba.

Yu-yu-yu- pamoja na mama yangu ninashona wanasesere. I-I-I - Ninatembea na mtoto!

2) Mchezo "Machafuko" - hapa tunahitaji kufanya kazi kwa bidii na kutengeneza sentensi kutoka kwa maneno yaliyochanganyikiwa (maneno yanaonyeshwa kwenye turubai ya upangaji wa aina: Emelya, chakula cha mchana, yai, juu, anakula) - Emelya anakula yai kwa chakula cha mchana. (Watoto waandike sentensi kwenye daftari. Kisha angalia walichoandika.)

3) Mchezo "Sema methali" - Hedgehog inatupa mwanzo wa methali. Ni lazima tukumbuke au kutafuta mwisho ufaao wa methali.

T Unaenda - ... ... mama wa kujifunza

Kurudia - ... ... haraka juu

Unaelewaje maana ya methali hizi? (Huhitaji kuharakisha ili kuepuka matatizo. Ukirudia mara nyingi, utajifunza vizuri zaidi. Fanya kwanza, zungumza baadaye.)

Andika methali unayopenda, onyesha vokali za safu ya pili na penseli nyekundu. Kuangalia kile kilichorekodiwa.

4) Fanya mazoezi ya kusoma kwa sauti.

Umefanya vizuri! Pia tulikamilisha kazi hii, chukua apple nyingine.

8. Kutenganisha vokali za safu ya pili kutoka kwa maandishi.

Katika kazi hii, Hedgehog inatualika kutunga hadithi juu yake kulingana na mpango:

1. Jina la mnyama. (Huyu ni hedgehog)

2. Anapoishi. (Anaishi msituni.)

3. Inakula nini? (Hedgehog hula panya, mende, vyura.)

4. Jinsi baridi. (Nyungunungu hulala kwenye shimo majira yote ya baridi.)

A) Katika mlolongo wa wanafunzi kadhaa, sentensi moja baada ya nyingine.

B) Kabisa na mwanafunzi mmoja.

C) Andika hadithi kwenye daftari, ukionyesha vokali za safu ya pili na penseli nyekundu.

D) Kukagua hadithi iliyorekodiwa.

9. Muhtasari wa somo

Tufaha la mwisho limesalia. Katika tufaha hili anatuaga na katika kuagana anataka kujua ni vokali gani tulikutana nazo? (Vokali za safu ya pili: Ya, Yo, Yu, E, I).

Njoo na maneno yanayoanza na herufi I, E, Yu, E, I.

Umefanya vizuri! Leo ulifanya kazi nzuri na Hedgehog inakupa zawadi - maapulo yaliyoiva.

Katika lugha ya Kirusi kuna herufi 10 za vokali, herufi 6 za vokali: a, i, e, ё, o, u, ы, e, yu, ya. Sauti za vokali: [a], [o], [u], [e], [i], [s]. Katika mtaala wa shule, sauti za vokali zinaonyeshwa kwa rangi nyekundu kwenye michoro. Katika darasa la msingi wanaelezea: herufi za vokali huitwa hivyo kwa sababu "sauti", hutamkwa "kwa sauti," wakati herufi za konsonanti zilipokea jina hili kwa sababu "zinakubaliana" na vokali.

Mpango 1. Vokali na sauti za sauti za lugha ya Kirusi.

Sauti za vokali zenye mkazo na zisizo na mkazo

Sauti za vokali ni:

  • percussive: juisi [o] - barafu ['o], msitu ['e] - meya [e], drill [u] - hatch ['u],
  • isiyo na mkazo: ndani O ndiyo [a], s katika dak [u], l e juisi [na].

Kumbuka. Ni sahihi kusema "silabi yenye mkazo" na "silabi isiyosisitizwa". Badala ya “mkazo huangukia kwenye vokali,” sema “mkazo huangukia kwenye silabi yenye vokali.” Walakini, katika fasihi kuna uundaji wa "vokali iliyosisitizwa" na "vokali isiyosisitizwa".

Vokali zilizosisitizwa ziko katika nafasi kali na hutamkwa kwa nguvu na kiimbo zaidi. Vokali zisizo na mkazo ziko katika nafasi dhaifu, hutamkwa kwa nguvu kidogo na zinaweza kubadilika.

Kumbuka. Uteuzi wa herufi e katika nafasi dhaifu hutofautiana katika programu tofauti za shule. Hapo juu tulionyesha sauti [na], katika programu zingine za shule jina [e] linapatikana, katika programu ya taasisi - [e na ] (e na sauti na).

Mpango wa 2. Mgawanyiko wa vokali kuwa iliyosisitizwa na isiyosisitizwa.

Katika lugha ya Kirusi kuna maneno ya kiwanja yenye mkazo wa msingi na wa sekondari. Ndani yao, tunaangazia dhiki kuu kwa sauti kali, na mkazo wa pili na kiimbo dhaifu. Kwa mfano, katika neno povu vitalu, mkazo kuu huanguka kwenye silabi yenye herufi o, mkazo wa pili kwenye silabi yenye herufi e stress haina mkazo. Kwa mfano: tricuspid, mwenye umri wa miaka mitatu.

Sauti za vokali zilizotiwa sauti

Herufi i, yu, e, e huitwa iotized na kumaanisha sauti mbili katika nafasi zifuatazo za neno:

  1. mwanzoni mwa neno: mti wa fir [y "olka], Yana [y "ana], raccoon [y "inot];
  2. baada ya vokali: hare [zai"its], bayan [bai"an];
  3. baada ya ь au ъ: vijito [ruch "y", kupanda [kuanguka "om].

Kwa ё na vokali zilizosisitizwa I, yu, e, badala hufanywa: I → [y’a], yu → [y’u], e → [y’e], ё → [y’o]. Kwa vokali ambazo hazijasisitizwa, mbadala hutumiwa: i → [th"i], e → [th"i]. Katika baadhi ya programu za shule, wakati wa kuandaa maandishi ya neno na wakati wa uchambuzi wa fonetiki, Kilatini j imeandikwa badala ya th.

Sehemu: Shule ya msingi

  • Kuamsha umakini wa watoto, kujiandaa kwa somo lijalo, kuzingatia mada ya somo na kusasisha msamiati unaofaa.
  • Jizoeze kuonyesha ulaini wa konsonanti unapoandika kwa kutumia vokali za safu ya pili.
  • Marekebisho ya michakato ya kumbukumbu na umakini.
  • Kukuza ujuzi wa mawasiliano, kujibu maswali, na kudhibiti tabia ya mtu mwenyewe.

Vifaa: Jedwali na vokali za safu ya kwanza na ya pili; jedwali la silabi; kadi kwa kazi ya kujitegemea; penseli za rangi; mpira; bodi na mkanda wa wambiso (30/30) kwa ajili ya maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari, masanduku ya maharagwe.

Maendeleo ya somo

  1. Wakati wa kuandaa.

Kuangalia utayari wa darasa.

  1. Maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari ya mikono.

Jamani, mbele yenu ni ubao wenye mkanda wa wambiso na sanduku la maharagwe. Ninakupendekeza uweke mti wa Krismasi, jua, nyumba kwenye ubao. Umefanya vizuri, umefanya kazi nzuri.

  1. Kurudiwa kwa nyenzo za awali zilizofunikwa.

Wacha tukumbuke na kutamka na wewe vokali za safu ya kwanza na ya pili. (Tunavuta umakini wa watoto kwenye jedwali la vokali).Tafadhali niambie jinsi vokali za safu ya pili zinaundwa? (konsonanti iliyoangaziwa + sauti ya vokali).

Sasa linganisha jozi za vokali: A-Z; O–E; U-Yu; E-E; Y-I. (Tunabainisha mfanano wa jozi hizi katika utamkaji na tofauti ya tahajia). Jamani, vokali hizi huitwa vokali zilizounganishwa na ili tusizichanganye katika maandishi, mimi na wewe tutajifunza kutofautisha kati yao.

  1. Kuchapisha nyenzo mpya.

Katika somo letu tutajifunza kutofautisha vokali za jozi, na tutajifunza nawe kwamba vokali za safu ya pili ni za kichawi, hufanya konsonanti kuwa laini. Hapa kuna jedwali lenye silabi zilizonyooka. Wacha tusome silabi moja kwa moja kwenye chorus, tukichanganya M, (N, S, nk), kwa jozi na vokali za kwanza, kisha safu ya pili.

M A O E U Y N A O E U Y
Mimi E E Yu I Mimi E E Yu I

(Unaposoma tena, makini na mabadiliko ya sauti ya konsonanti kutoka kwa ukaribu wa vokali za safu ya pili).

Jamani, inakuwaje kwa konsonanti vokali ya pili inapokuja baada yake? (Konsonanti inakuwa laini).

Ninapendekeza ucheze kidogo.

  1. Mchezo "Mpira wa Uchawi".

(Zoezi la upambanuzi wa matamshi ya kusikia ya konsonanti ngumu na laini na laini).

Guys, nitawaambia chaguo ngumu na kutupa mpira, na unaita chaguo laini na kutupa mpira nyuma yangu. (Tunarusha mpira mmoja baada ya mwingine).

  • kutengwa.

B-B"; B-B"; G-G"; T-T"; D-D" na kadhalika.

Na sasa nyuma, unaita toleo la laini, lakini mimi huita kwa bidii.

  • B-B"; B-B"; G-G"; T-T"; D-D"; nk.
  • katika silabi (kurusha mpira).
NDIYO NDIYO DO-DE DU-DU DY-DI
  1. Kufanya kazi katika daftari

Ulazima wa silabi.

Nitatamka silabi, na wewe andika silabi zenye konsonanti laini katika safu moja, na konsonanti ngumu katika safu nyingine.

SA, SE, LE, RE, MU, MI, ZYA, FA, DO, RE, KI, BO, GE, YOU, TE, LA. (Tunaangalia kwa sikio).

Angalia ubao, kuna jozi za maneno zimeandikwa mbele yako. Hebu tuzisome kwa sauti.

MAL-MAL; Upinde-Upinde; SABUNI-MIL; NOS-NES; VOL-VEL.

Angalia, soma tena na uniambie, je, zinafanana katika tahajia, matamshi, na maana? Zingatia konsonanti za kwanza katika maneno haya. Wao ni kama nini, wapi ni ngumu na wapi ni laini. Andika maneno haya kwenye daftari na utumie penseli za rangi kuashiria konsonanti laini na ngumu (bluu kwa ngumu, nyekundu kwa laini).

MAL-MAL; BOW - HATCH; SABUNI-MIL; NOS - NES; VOL-VEL.

Umefanya vizuri, sasa tupumzike kidogo.

  1. Mazoezi ya viungo.

Tuliinuka, tukatoka nyuma ya madawati yetu, tukiinua mikono yetu, tukachukua pumzi ya kina kupitia pua zetu, tukipunguza mikono yetu chini, tukipumua, hewa kupitia midomo yetu. Mikono haina mkazo (mara 4-5). Sawa. Sasa wacha tucheze kidogo muziki wa kupendeza.

Mkono wa kulia mbele
Na kisha mgongo wake,
Na tena mbele yake,
Na tutatikisa kidogo.
Tunacheza boogie-woogie
Tunageuka kwenye miduara na kupiga mikono yetu kama hii. (Kitu kimoja tu kwa mkono wa kushoto).

Wewe na mimi hatujapumzika sana, lakini sasa tutaendelea kufanya kazi.

  1. Kufanya kazi na kadi.

Jamani, mbele yenu kuna kadi zilizo na sentensi ambapo vokali hazipo kwenye maneno Ingiza na uzungushe konsonanti ngumu na laini na penseli za rangi (laini - kijani, ngumu - bluu na nyekundu ya safu ya pili).

V...li ina maua. L...sya l...bit l...k. Yur... alikuwa r...d kwamba aliingia kwenye r...d ya kwanza. P...t...ut...t..., na W...t...paka...t.... Unahitaji kumwagilia cherries....

Tunaangalia kazi.

(Maua ya Valya yameuka. Lyusya anapenda vitunguu. Yura alifurahi kwamba alikuwa katika mstari wa kwanza. Petya ana ducklings, na Vitya ana kittens. Tunahitaji kumwagilia cherries).

  1. Kazi ya kujitegemea.

(Kazi hii inatolewa ikiwa watoto walifanya kazi kwa bidii darasani na kuna wakati uliobaki; ikiwa sio, basi kazi hiyo inapewa nyumbani).

Njoo na maneno matatu kila moja ukianza na konsonanti laini. Ziandike kwenye daftari lako. Tumia penseli ya rangi kuangazia konsonanti laini. (Konsonanti ambazo maneno huanza nazo huandikwa ubaoni.)

  • M- (mfano: mpira, Misha, dubu).
  • L- (mfano: simba, uvivu, watu).
  • D- (siku, biashara, mbao).
  • T- (kivuli, mwili, Timofey).

Tunga sentensi moja na neno lolote kati ya hizo (Mfano: Misha alicheza mpira).

  1. Muhtasari wa somo.

Hebu tukumbuke vokali zetu za safu ya kwanza na ya pili na kuzitamka tena. Ikiwa vokali ya safu ya pili inakuja baada ya konsonanti, basi tutakuwa na konsonanti ya aina gani?

Tulijifunza nini na tumejifunza nini katika somo letu?

Jamani, leo katika somo letu mlifanya kazi nzuri sana, mlikuwa makini, mkifanya kazi, mmenifurahisha sana. Asante sana! Somo limekwisha. Kwaheri.

Vikumbusho nilivyounda kwa wanafunzi wa shule ya msingi wanaohudhuria kituo cha hotuba vitarahisisha uelewa wa nyenzo kwenye mada kama vile: Uchanganuzi wa muundo wa sauti wa neno. Sauti na barua. Neno. Toa. Mchoro wa pendekezo la picha. Kukagua maneno yenye vokali ambazo hazijasisitizwa kwenye mzizi. Mchoro wa sauti-silabi wa neno na mada nyingine muhimu ambamo wanafunzi hufanya makosa mengi mahususi katika kuandika na kuzungumza.

Pakua:


Hakiki:

Memo kwa wanafunzi.

Uchambuzi wa muundo wa sauti wa neno. Alama za picha za kawaida.

Sauti na barua.

  1. Uteuzi wa picha za kawaida za sauti:

- (mduara nyekundu) - sauti ya vokali;

- (mduara wa bluu) - sauti ngumu ya konsonanti;

- (mduara wa kijani) - sauti laini ya konsonanti.

  1. Jua:

a) Sauti inatofautiana vipi na herufi? -

sauti tunaisikia na kuitamka, haiwiani kila wakati na tahajia ya herufi katika neno;

barua tunaandika na kuona (kusoma kwa macho), tunaweza kugusa, kufuatilia, kuchora.

b) Katika Kirusi 10 vokali (vokali za safu ya kwanza - A, O, U, E, Y

Vokali za safu ya pili - Ya, Yo, Yu, E, I),

Herufi A-Z, O-Y, U-Y, E-E, Y-I ni vilivyooanishwa.

21 konsonanti(B, V, G, D, Z, ZH, J, K, L, M, N, P, R, S, T, F, X, C, Ch, Sh, Shch) na herufi mbili maalum ni b. na b.

Sauti zote za lugha ya Kirusi zimegawanywa katika makundi mawili:

VOWELI

(kuna sita kati yao: a o ey y na)

hutamkwa kwa uhuru, bila kizuizi chochote kinywani, unaweza kuimba au kuchora.

Vokali huunda silabi.

Vokali Ya, E, Yo, Yu zinaweza kumaanisha

sauti moja: (i - [a], e - [e],

ё - [o], yu - [y])

Baada ya konsonanti laini (squirrel - [b elka])

Na sauti mbili: (mimi - [ya],

e - [ye], yo – [yo], yu - [yu]) mwanzoni mwa neno (mti - [yolka]),

baada ya vokali (bayan - [bayan]),

na pia baada ya b na b (bindweed - [in yunok], walikula -).

KOSONTI

(kuna mengi yao) -

hutamkwa na kizuizi mdomoni (kwa namna ya midomo, meno, ulimi)

Inaweza kuwa ngumu au laini:

ngumu - mbele vokali za safu ya kwanza

(A, O, U, E, Y), na pia kumbuka -

W, F, C - daima imara. (Kwa mfano: l uk - sauti l anasikika imara kwa sababu amesimama mbele U - vokali ya safu ya kwanza, tairi - sauti sh daima inaonekana imara)

laini - mbele vokali za safu ya pili

(Mimi, E, Yu, E, I na B), na pia kumbuka -

J, Ch, Sh - daima laini. (Kwa mfano: l yuk - sauti l sauti laini kwa sababu iko mbele YU - vokali ya safu ya pili; h a sh a - sauti h na sh itasikika laini kila wakati).

Konsonanti nyingine zote, isipokuwa Sh, Zh, Ts, Y, Ch, Shch, zinaweza kuwa ngumu au laini.

Konsonanti zinaweza kuwa iliyotamkwa au isiyotamkwa (zinatofautiana katika kazi ya nyuzi za sauti - wakati wa kutamka konsonanti iliyotamkwa, nyuzi za sauti hufanya kazi (vibrate), na wakati wa kutamka konsonanti isiyo na sauti, nyuzi za sauti hufungwa na hazitetemeki. ) ishara, i.e. sauti sawa haina inaweza kuwa kiziwi na iliyotamkwa

Jozi sita za sauti hutofautiana katika usonority - uziwi na huitwakonsonanti zilizooanishwa - B - P, V - F, G - K, D - T, Z - S, Zh - Sh.(pipa - figo, ndani - nyuma, mgeni - mfupa, nyumba - kiasi, jino - supu, joto - mpira)

Neno. Toa.

Mchoro wa pendekezo la picha.

Jua:

1) Alama za picha: ___________________________________ . - sentensi (kanda ndefu)

Maneno (vipande vifupi)

Silabi (mistari fupi)

Sauti.

  1. Maneno yamegawanywa katika sehemu (silabi);
  2. Silabi zimegawanywa katika sauti. Silabi lazima iwe nayo vokali na konsonanti moja au zaidi. Kuna silabi zinazotengenezwa kwa sauti moja ya vokali;
  3. neno hutofautiana na silabi au sauti kwa kuwa lina maana;
  4. kuwa na uwezo wa kutambua, jina: neno (papa), silabi (pa), sauti (p, a);
  5. tunazungumza kwa sentensi. Sentensi huundwa na maneno;
  6. kuweza kuhesabu idadi na mpangilio wa maneno katika sentensi (pamoja na viambishi na viunganishi). Kwa mfano: Tanya alinunua tufaha. Neno la 1 - Tanya, 2 - kununuliwa, 3 - apple. Sungura alikimbia msituni. Neno la 1 - Hare, 2 - mbio, 3 - pamoja, 4 - msitu.
  7. Kuna maneno mafupi (prepositions) ambayo yanahitaji kuandikwa tofauti na maneno mengine -

On, - chini, - kwa, - kutoka, - juu, - kwa sababu ya, - kutoka chini (baadhi hujumuisha sehemu mbili), n.k Vihusishi huunganisha maneno katika sentensi na huzungumza kuhusu eneo la vitu katika nafasi.

9) Wakati wa kuchambua sentensi, tunahesabu maneno marefu na mafupi (vihusishi, viunganishi)

Kolya hunywa juisi. (3) Kolya hunywa juisi kutoka kwa glasi. (5).

10) Sentensi imeandikwa kwa herufi kubwa, ikiwa na kipindi mwishoni (au alama zingine za uakifishaji, kulingana na madhumuni ya taarifa). Sentensi, tofauti na neno au kifungu, hubeba wazo kamili.

Programu ya kuandika pendekezo lililotengenezwa tayari.

  1. Tunasoma sentensi ili kukumbuka jinsi imeandikwa. Kusudi: iandike bila makosa.
  2. Tunasoma maneno kama yameandikwa (kusoma kwa orthoepic), kusoma sentensi nzima, kutambua muundo wake wa picha kwa njia ya herufi kubwa, ishara mwishoni, uwepo wa alama za uandishi: koma, dashi, koloni, n.k.
  3. Tunagawanya sentensi katika sehemu za kunakili (kwa maneno au mchanganyiko "preposition + neno linalohusishwa nayo"). Kwa mfano:"Kulikuwa na/kofia imelala sakafuni."

Au tunaigawanya katika vifungu vya maneno mawili:"Mama akamwaga / kwenye sufuria / maji ya moto."Tunapojua njia ya kugawanya katika maneno au vifungu vya maneno mawili, tunajifunza kugawa sentensi katika vifungu vya maneno matatu (au manne - na preposition) -"Katika msitu wa kusafisha / walisimama watoto wa mbwa mwitu wanne."

  1. Gawanya sentensi katika sehemu ambazo zinafaa kwako (kulingana na maneno mangapi unaweza kukumbuka, ili usifanye makosa ndani yao).
  2. Tunasoma silabi kwa silabi sehemu ambayo tutanakili, tukiangalia kila herufi na kutamka kwa mpangilio (kama neno linavyoandikwa kulingana na sheria) kila sauti.
  3. Tunarudia sehemu ya kusoma "kwa sisi wenyewe", tukizingatia matamshi wazi.
  4. Tunaandika sehemu ya sentensi kwa matamshi ya tahajia, bila kuangalia sampuli (unaweza kuifunika kwa kipande cha karatasi), na utumie kumbukumbu yako tu.
  5. Tunaangalia sentensi iliyoandikwa kwa sehemu, tukiambatana na usomaji wa tahajia wa kila sehemu kwenye sampuli na kwenye noti yetu. Ikiwa ni lazima, tunaangalia zaidi alama za uakifishaji.

MEMO KWA WANAFUNZI WA DARASA 3 – 4

1. Kutafuta makosa ya nasibu

"Angalia kazi yako"

(Cheki kwanza)

  1. Ulikosa barua?
  2. Umeongeza barua ya ziada?
  3. Uliandika barua nyingine badala ya moja?
  4. Je, ulichora kila herufi kwa usahihi?
  1. Inatafuta makosa ya tahajia

"Angalia kazi yako"

(Cheki ya pili)

Angalia kila neno tofauti, kuanzia na la mwisho:

  1. Je, hili si neno la kamusi?
  2. Je, kuna tahajia zozote katika neno? Ambayo?
  3. Weka alama kwenye maeneo hatari.
  4. Inapowezekana, chagua maneno ya majaribio.

Ikiwa hakuna makosa kama haya katika kazi yako, wewe ni mzuri!

  1. Kuangalia matoleo

"Angalia kazi yako"

(Cheki ya tatu)

Angalia kila neno tofauti, kuanzia la kwanza:

  1. Je, umekosa neno?
  2. Umeandika neno la ziada?
  3. Vihusishi na viunganishi huandikwaje?
  4. Je, maneno yanahusiana kwa usahihi? (angalia mwisho)
  5. Je, kuna kipindi mwishoni na herufi kubwa mwanzoni mwa sentensi?
  6. Je, kuna koma zinazohitajika na wahusika wengine?

Ikiwa hakuna makosa kama haya katika kazi yako, wewe ni mzuri!

  1. NI MUHIMU SANA UJARIBU KUTAFUTA MAKOSA YOTE MWENYEWE!

KUMBUKA, JIFUNZE:

KUMBUKA, JIFUNZE:

Kabla ya A O U E Y - konsonanti zote ni NGUMU,

Kabla ya mimi YE YU E I - konsonanti zote ni LAINI.

KUMBUKA, JIFUNZE:

Kabla ya A O U E Y - konsonanti zote ni NGUMU,

Kabla ya mimi YE YU E I - konsonanti zote ni LAINI.

KUMBUKA, JIFUNZE:

Kabla ya A O U E Y - konsonanti zote ni NGUMU,

Kabla ya mimi YE YU E I - konsonanti zote ni LAINI.

KUMBUKA, JIFUNZE:

Kabla ya A O U E Y - konsonanti zote ni NGUMU,

Kabla ya mimi YE YU E I - konsonanti zote ni LAINI.

KUMBUKA, JIFUNZE:

Kabla ya A O U E Y - konsonanti zote ni NGUMU,

Kabla ya mimi YE YU E I - konsonanti zote ni LAINI.

KUMBUKA, JIFUNZE:

Kabla ya A O U E Y - konsonanti zote ni NGUMU,

Kabla ya mimi YE YU E I - konsonanti zote ni LAINI.

TAZAMA

KATIKA fungus ya mizizi - uyoga

HILO NENO LINATOKA WAPI KATIKA NENO MAJINI

Ukaguzi umekamilika.

BADILISHA SURA Ili kuangalia neno mlima

MANENO Badilisha muundo wa neno: mlima - milima.

Ukaguzi umekamilika.

TAFUTA WENGINE Ili kuangalia neno ustadi

JAMAA kijijini.

Ukaguzi umekamilika.

Ili kuangalia vokali isiyosisitizwa kwenye mzizi wa neno, si lazima kupitia maneno yote yanayohusiana katika akili yako. Wakati mwingine ni rahisi kutosha

TAZAMA chagua mzizi na ukaguzi umekamilika:

KATIKA fungus ya mizizi - uyoga

HILO NENO LINATOKA WAPI KATIKA NENO MAJINI mzizi si neno linaloeleweka, lakini hutokea

IMETOKEA? linatokana na neno bahari.

Ukaguzi umekamilika.

BADILISHA SURA Ili kuangalia neno mlima njia mbili za kwanza hazisaidii.

MANENO Badilisha muundo wa neno: mlima - milima.

Ukaguzi umekamilika.

TAFUTA WENGINE Ili kuangalia neno ustadi mbinu za awali hazifai.

JAMAA Tunachagua neno linalohusiana - kijijini

Ukaguzi umekamilika.

Ili kuangalia vokali isiyosisitizwa kwenye mzizi wa neno, si lazima kupitia maneno yote yanayohusiana katika akili yako. Wakati mwingine ni rahisi kutosha

TAZAMA chagua mzizi na ukaguzi umekamilika:

KATIKA fungus ya mizizi - uyoga

HILO NENO LINATOKA WAPI KATIKA NENO MAJINI mzizi si neno linaloeleweka, lakini hutokea

IMETOKEA? linatokana na neno bahari . Ukaguzi umekamilika.

BADILISHA SURA Ili kuangalia neno mlima njia mbili za kwanza hazisaidii.

MANENO Badilisha muundo wa neno: mlima - milima . Ukaguzi umekamilika.

TAFUTA WENGINE Ili kuangalia neno ustadi mbinu za awali hazifai.

JAMAA Tunachagua neno linalohusiana - kijijini

Uthibitishaji umekamilika

Memo - hoja "Mpangilio wa silabi ya sauti ya neno"

Uchambuzi wa silabi-sauti wa neno ni wakati mfuatano na uwepo wa silabi na sauti katika neno hubainishwa kwa njia ya mdomo. Wakati wa majadiliano, mchoro wa neno hutolewa, ambapo alama za picha hutumiwa: mstatili - neno, lililogawanywa na kupigwa kwa wima kulingana na idadi ya silabi, ambapo miduara ya rangi tofauti iko - sauti.

Jinsi ya kutaja sauti kwa usahihi na kuna sauti gani?

Kuna aina 2 za sauti - konsonanti na vokali.

Tabia za vokali - zilizosisitizwa na zisizosisitizwa, vokali za safu ya 1 (A O U E Y, vokali za safu ya 2 (iliyoangaziwa - Ya Yo Yu E na sauti I).Ni makosa kwa watoto kusema kwamba vokali mstari wa 2 ni laini - konsonanti pekee ni ngumu na laini!

Sifa za konsonanti ni ngumu na laini, zenye sauti na zisizo na sauti.

Tunataja sauti:

O - duara nyekundu - vokali (A O U E Y, I Y Y Y E I)

A O U E Y - zinaonyesha ugumuamesimama mbele konsonanti,

I Y Y E I, b - zinaonyesha upoleamesimama mbele konsonanti.

O - mduara wa bluu -konsonanti ngumu(simama mbele ya vokali A O U E Y au kabla ya sauti zingine za konsonanti, ngumu kila wakati - Ш Ж Ц)

O - mduara wa kijani -konsonanti laini(simama mbele ya vokali I Y Yu E I na herufi b, wakati mwingine zinasikika laini kabla ya konsonanti (gvo) z d, g s t), laini kila wakati - CH SHCHY)

Herufi b na b haziwakilishi sauti, kwa hivyo hazionyeshwi na miduara.

Kanuni ya kugawanya silabi- kila silabi ina vokali yake - kwa hivyo -Kuna vokali nyingi katika neno, silabi nyingi!

Wacha tuanze kufikiria juu ya neno na mchoro:

Hili ni neno SNOWFLAKE. (wakati wa majadiliano tunachora mchoro)

1) Kuamua idadi ya silabi, tunapiga makofi - SNE - ZHIN - KA - silabi 3. Gawanya mstatili katika sehemu 3.

2) silabi ya kwanza ni SNE. Inajumuisha sauti:

NA - konsonanti, viziwi, sauti thabiti - nitaweka alama kwa mduara wa bluu.

N - konsonanti, sauti, sauti laini, kwani baada yake kuna sauti ya E (au inakuja kabla ya E) - nitaweka alama kwa mduara wa kijani.

E - nilisikia, andika E (angalia SNOW) - vokali (isiyo na mkazo) - nitaweka alama kwa mduara nyekundu.

3) silabi ya pili - ZHIN, ina sauti:

NA - konsonanti, iliyotamkwa, ngumu kila wakati - duara la bluu.

NA - alisikia Y, andika mimi baada ya Ш, vokali (iliyosisitizwa) - duara nyekundu.

N - konsonanti, sauti thabiti - duara la bluu.

4) silabi ya tatu - KA, ina sauti:

KWA - konsonanti, kiziwi, ngumu, nitaiashiria na duara la bluu.

A - vokali - nitaweka alama kwa duara nyekundu.

OOO

OOO

Oh Oh

Sasa hebu tuteue sauti na herufi na angalia neno
SNOWFLAKE


© 2024 skudelnica.ru -- Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi