Mfano wa ramani ya kiteknolojia ya somo la lugha ya Kirusi. Ramani ya teknolojia katika lugha ya Kirusi

nyumbani / Upendo

Ramani ya somo la kiteknolojia

Jina kamili la mwalimu: Khvorenkova Larisa Petrovna Nafasi: mwalimu wa shule ya msingi

Shule ya sekondari ya taasisi ya elimu ya manispaa iliyopewa jina la msomi V.I. Kudinova, Votkinsk

Kipengee: Lugha ya Kirusi Darasa: 4 Kitabu cha kiada (UMK, mpango): UMK "Lugha ya Kirusi" na V.P. Kanakina, V.G. Goretsky

Mada ya somo: Pendekezo Aina ya somo: somo la kusasisha maarifa na ujuzi

Vifaa: Ubao mweupe, projekta, kompyuta, kitabu cha kiada, kitabu cha kazi.

Tabia za uwezo wa kujifunza na mafanikio ya awali ya wanafunzi ambao somo limeundwa:

Wanafunzi wanazungumza:

1. UUD ya Udhibiti:

- kugundua kwa kujitegemea na kuunda tatizo la elimu, kuamua lengo la shughuli za kujifunza

- toa matoleo ya suluhisho la shida, tambua (na utafsiri, ikiwa ni lazima) matokeo ya mwisho, chagua njia za kufikia lengo kutoka kwa zile zilizopendekezwa, na pia utafute kwa kujitegemea.

- tengeneza (mmoja mmoja au kwa kikundi) mpango wa kutatua shida (kutekeleza mradi)

- kufanya kazi kulingana na mpango, angalia vitendo vyako na lengo na, ikiwa ni lazima, rekebisha makosa mwenyewe (pamoja na kurekebisha mpango)

- katika mazungumzo na mwalimu na wanafunzi wa darasa, kuboresha vigezo vya tathmini vilivyochaguliwa kwa kujitegemea

2. UUD ya Utambuzi:

- kuchambua, kulinganisha, kuainisha ukweli na matukio

- jenga hoja zenye mantiki, ikiwa ni pamoja na kuanzisha uhusiano wa sababu-na-athari

- chora vifupisho, aina mbalimbali za mipango

- Badilisha habari kutoka kwa aina moja hadi nyingine (meza hadi maandishi)

- kutambua vyanzo vinavyowezekana vya habari muhimu, tafuta habari, kuchambua na kutathmini uaminifu wake

3. UUD ya Mawasiliano:

- panga kwa uhuru mwingiliano wa kielimu katika jozi au vikundi (tambua malengo ya kawaida, jadiliana)

- katika majadiliano kuwa na uwezo wa kuweka mbele hoja na kupingana

- jifunze kuwa mkosoaji wa maoni yako mwenyewe, kwa heshima kukubali uwongo wa maoni yako na kusahihisha, kuelewa msimamo wa mwingine, kutofautisha katika hotuba yake: maoni, ukweli.

- kuwa na uwezo wa kuangalia hali kutoka kwa msimamo tofauti na kujadiliana na watu kutoka nyadhifa tofauti

4. UUD binafsi:

- kuanzisha uhusiano kati ya madhumuni ya shughuli za elimu na nia yake

-fanya maamuzi ya kimaadili kwa kuzingatia maadili ya kijamii na kibinafsi

Malengo ya somo kama matokeo ya kujifunza yaliyopangwa, kiwango kilichopangwa cha mafanikio ya malengo:

Aina ya shughuli za kujifunza zilizopangwa

Shughuli za kujifunza

Kiwango kilichopangwa cha mafanikio ya matokeo ya kujifunza

Somo

Jifunze msamiati mpya kwenye mada

Tumia maarifa uliyopata juu ya mada katika kuandika na kuzungumza

Kiwango cha 1

Kiwango cha 2

Kiwango cha 3

Udhibiti

Tekeleza mpangilio wa malengo kwa kujitegemea

Kwa kujitegemea kubadilisha kazi ya vitendo kuwa ya utambuzi

Kupanga njia za kufikia malengo

Kiwango cha 2 - kufanya vitendo kwa pamoja (jozi au kikundi) kufanya kazi na wenzao au kibinafsi kulingana na algorithm au muundo.

Utambuzi

Tafuta habari kwa kutumia kitabu cha kiada na nyenzo za ziada

Kusanya na kutoa taarifa kutoka kwa vyanzo mbalimbali vya habari

Jenga hoja zenye mantiki

Kiwango cha 2 - kufanya vitendo kwa pamoja (jozi au kikundi) kufanya kazi na wenzao au kibinafsi kulingana na algorithm au mfano;

Kiwango cha 3 - utendaji wa mtu binafsi wa vitendo, uwezo wa kubadilisha maarifa (KT) na kuibadilisha kwa hali mpya.

Mawasiliano

Jadili mambo tofauti na uendeleze msimamo wako na wa pamoja

Panga na panga ushirikiano wa kielimu na mwalimu na wenzao

Kiwango cha 2 - kufanya vitendo kwa pamoja (jozi au kikundi) kufanya kazi na wenzao au kibinafsi kulingana na algorithm au mfano;

Binafsi

Uundaji wa maslahi ya utambuzi na uundaji wa kazi ya kuunda maana ya nia ya utambuzi

Uundaji wa motisha ya elimu-utambuzi na hamu ya kujifunza.

Kiwango cha 1 - kufanya vitendo chini ya mwongozo wa mwalimu; uwezo wa mwanafunzi kutambua (kutambua, kutofautisha, kuainisha) habari iliyopokelewa hapo awali inapowasilishwa tena; kuelewa maana ya maneno, istilahi na ishara zingine zinazotumika katika maandishi na lugha ya mazungumzo.

Kiwango cha 2 - kufanya vitendo kwa pamoja (jozi au kikundi) kufanya kazi na wenzao au kibinafsi kulingana na algorithm au mfano;

Kiwango cha 3 - utendaji wa mtu binafsi wa vitendo, uwezo wa kubadilisha maarifa (KT) na kuibadilisha kwa hali mpya.

Awamu ya somo,

muda wa jukwaa

Kazi za hatua

Mbinu, mbinu

mafunzo

Aina za mwingiliano wa kielimu

Shughuli za mwalimu

Shughuli za wanafunzi

Iliunda UUD na vitendo vya mada

Hatua ya motisha-lengo

Kuamsha shauku ya kielimu katika mada

Kuhakikisha kwamba wanafunzi wanafahamu kutotegemewa kwa maarifa yaliyopo kuhusu kitu cha kujifunza

Panga uundaji huru wa mada na madhumuni ya somo

Kuunda hali ya shida

Mbele

Huangalia utayari wa somo na husalimia darasa:

-Halo watu!

-Tunaanza somo letu katika hali nzuri. Tuwakaribishe wote.

SLIDE 1

Hutoa kazi ya kusasisha maarifa na uzoefu uliopo kwenye mada

- Soma maneno

SLIDE 2

-Kwa nini maneno yameandikwa katika safu mbili?

-Taja maneno ya mtihani kwa maneno katika safu ya pili.

- Andika maneno kutoka kwa imla.

Baridi, spikelet, kichwa, ndevu, furaha, shida,

mfereji, mbali, njaa,

kuruka, jioni.

Hupanga ukaguzi

Kujiamua kwa shughuli.

- Soma sentensi. Tafuta msingi wa kisarufi ndani yao.

SLIDE 3

Sentensi hizi zinafananaje?Je, zina tofauti gani?

-Je, sentensi zinaitwaje ambazo zinajumuisha washiriki wakuu wa sentensi?

Vipi Sentensi huitwa nini, ambayo, pamoja na zile kuu, kuna washiriki wa sekondari wa sentensi?

Vipi Je, ni sentensi gani ambazo zina msingi sawa wa kisarufi?

Vipi sentensi zenye mashina mawili au zaidi ya kisarufi huitwa?

-Kwa nini kuna koma katika sentensi ya mwisho?

- Unafikiri tutazungumza nini leo?

Huongoza kwa madhumuni ya somo

Hebu tufikirie pamoja, je leo tunatakiwa kujiwekea lengo gani?

Salamu kutoka kwa walimu

Watoto husoma maandishi

Kamilisha kazi kulingana na maarifa yaliyopo

Jibu swali:

(Safu wima ya kwanza ina maneno yenye vokali ambazo hazijasisitizwa ambazo hazijachaguliwa

mkazo, na kwa pili - maneno yenye vokali zisizo na mkazo, zilizothibitishwa

lafudhi.)

Andika maneno kwenye daftari.

Sampuli ya kuangalia, tathmini binafsi.

Jibu maswali

(Haijasambazwa.)

(Kawaida.)

(Rahisi.)

(Ngumu.)

(Sehemu za sentensi changamano hutenganishwa na koma.)

(Uwezo wa kupata msingi wa kisarufi na washiriki wa sekondari wa sentensi katika sentensi, tofautisha

kawaida na isiyo ya kawaida, sentensi rahisi na ngumu, sentensi zilizo na washiriki wenye usawa, uakifishaji sahihi katika sentensi ngumu.)

UUD ya kibinafsi:- kuelezea upeo wa ujuzi wake na kurekodi makosa na mapungufu hayo ambayo aliweza kugundua wakati wa utekelezaji wa kazi za awali za majaribio.

UUD ya Udhibiti:

Bainisha lengo na mada

UUD ya Utambuzi:

Ujenzi wa ufahamu wa taarifa katika fomu ya mdomo

Mawasiliano UUD:

Shiriki katika majadiliano ya kikundi

Onyesha nia ya tatizo

Tambua kutokamilika kwa maarifa

Hatua ya dalili

Panga upangaji wa kujitegemea na uteuzi wa mbinu za utafutaji wa habari

Mbele

Inatoa kukamilisha kazi za mtihani na, baada ya kuangalia, kuamua maswali mbalimbali, ujuzi ambao utasaidia kufikia lengo na kutatua tatizo.

Tutafanya nini kwanza?

Nini kinahitaji kurudiwa ili kutatua tatizo?

Wanakamilisha kazi za mtihani, baada ya kuangalia wanapata makosa yao na kuchora mpango wa utekelezaji kwa kuzingatia matokeo ya mwisho, kuunda kazi:

UUD ya kibinafsi:

Onyesha kupendezwa na mada

UUD ya Udhibiti:

Tengeneza mpango wa utekelezaji ukizingatia matokeo ya mwisho

UUD ya Utambuzi:

Uundaji huru wa algoriti ya kitendo

UUD ya mawasiliano:

Kupanga ushirikiano wa kielimu

Hatua ya utafutaji na utafiti

Panga na hakikisha utaftaji huru wa wanafunzi wa suluhisho la shida na ujenzi wa maarifa mapya

Panga kubadilishana mawazo juu ya mada ya utafiti

Hakikisha mabadiliko ya misimamo inayobadilika na kubadili umakini (dakika ya elimu ya mwili)

Hakikisha uelewa, mazoezi, unyambulishaji wa maana na ujumuishaji wa maarifa

Kutatua hali za shida

mtu binafsi

Mbele

Hupanga utendaji wa mdomo wa mazoezi kutoka kwa kitabu cha Mafunzo ya 268 (uk. 126)

Hufupisha muhtasari mdogo wa kazi ya kwanza.

-Tulihitaji kufanya nini? Tulifanya?

Hupanga utekelezaji wa kujitegemea wa mazoezi kutoka kwa kitabu cha kiada. Zoezi la 269 (uk. 126)

Inatoa muhtasari mdogo wa kazi ya pili

Dakika ya elimu ya mwili.

SLIDE 4

Inakukumbusha kuwa bado kuna kazi zilizosalia: Bado hatujafanya nini?

Mtihani: Mchezo wa Tic-tac-toe (0-sikubali, x-kubali)

    OCPs katika herufi kila mara hutenganishwa na koma

    PDE hazitenganishwi kwa koma zinapounganishwa na AND, AU

    Siku zote koma huwekwa kati ya OCHI ikiwa zimeunganishwa kwa viunganishi

    Siku zote koma huwekwa kati ya OCHI isipokuwa zimeunganishwa kwa viunganishi.

    Koma huwekwa kati ya OCHI ikiwa zimeunganishwa kwa viunganishi A, LAKINI

    Je, ishara zimewekwa kwa usahihi kwenye mchoro huu: Kazi za ngazi nyingi

Soma sentensi

Kutoka kwa mafuta, watu hupata mpira, mafuta ya taa na

plastiki. (petroli)

Blueberries na lingonberries huiva katika kuanguka na raspberries na cherries katika majira ya joto. (cranberry, strawberry)

Wepesi hula na kunywa juu ya nzi, (lala)

Je, unajua ukweli huu?

Au labda mtu anaweza kuongeza kitu?

Kamilisha yote au baadhi ya kazi zifuatazo:

    Nakili sentensi kwa kutumia alama za uakifishaji na upige mstari chini ya sentensi

    Nakili sentensi kwa kutumia alama za uakifishaji, pigia mstari maneno maalum, chora mchoro wa sentensi

4) Nakili sentensi, weka alama za uakifishaji, pigia mstari OCP, chora mchoro wa sentensi na uongeze sentensi za OCP.

Inatoa muhtasari wa kazi ya 3: Tumerudia nini??

Kusanya habari muhimu ili kuondoa makosa (tafuta na usome sheria)

Fanya zoezi hilo kutoka kwa kitabu cha kiada

- jibu swali (andika sentensi na OCP)

Imedhamiriwa na uchaguzi wa kazi.

Wanakamilisha kazi kulingana na kadi.

Uchunguzi.

Kujithamini

-jibu swali

UUD ya kibinafsi:

Kuibuka kwa nia ya kutatua shida

UUD ya Udhibiti:

Kutarajia matokeo na kiwango cha assimilation

Rekebisha shughuli za kujifunza baada ya majadiliano

UUD ya Utambuzi:

Uundaji wa vitendo vya kimantiki vya ulimwengu: uchambuzi, kulinganisha, kupatikana kwa matokeo, uanzishwaji wa uhusiano wa sababu-na-athari, ujenzi wa mlolongo wa kimantiki wa hoja.

Mawasiliano UUD:

Kuwa na uwezo wa kusikiliza na kushiriki katika mazungumzo

Shiriki katika majadiliano ya pamoja ya matatizo

Panga ushirikiano wa kielimu

Hatua ya vitendo

utaratibu wa maarifa ya wanafunzi, kuleta ujuzi kwa kiwango cha otomatiki

Kujiandaa kwa kazi ya nyumbani

utafiti wa maandishi (mazungumzo)

mtu binafsi

Inavutia ukweli kwamba bado kuna kazi 1 iliyobaki

Hutoa majukumu ya kuunganisha maarifa.

Hupanga ukaguzi

Watoto hukamilisha kazi.

Kazi ya jozi, angalia.

UUD ya kibinafsi:

Ukuzaji wa masilahi ya utambuzi, nia za kielimu

UUD ya Udhibiti:

Udhibiti kwa namna ya kulinganisha njia ya kitendo na matokeo yake na kiwango fulani ili kugundua kupotoka.

UUD ya Utambuzi:

Kuchagua njia bora zaidi za kutatua matatizo

Mawasiliano UUD:

Ustadi wa njia fulani za maongezi za mawasiliano

Hatua ya kutafakari-tathimini

Uundaji wa uwezo wa kujichambua na tathmini ya kibinafsi ya mchakato na matokeo ya shughuli za mtu mwenyewe.

Mbele

Soma sentensi.

SLIDE 5

Chagua kauli sahihi na uandike namba zao..

Huwataka wanafunzi kueleza maoni yao kuhusu hatua za somo, kutaja matatizo ambayo yametokea, kufupisha somo, kutathmini kazi ya wanafunzi katika somo, na kuchochea kazi zaidi.

Huwauliza wanafunzi kuweka vihisishi vyenye hisia ubaoni.

Fanya mazoezi 273 ukurasa wa 127 kutoka kwa kitabu cha kiada

Wanakamilisha kazi na kuangalia.

Jibu maswali ya kutafakari wakati wa mazungumzo na mwalimu

Eleza maoni yao wenyewe, kuchambua mafanikio na shida zao, uliza maswali

Nilipenda somo. Ilikuwa ngumu…

Wanafunzi hutumia vikaragosi kueleza “mionekano” yao kuhusu somo

Andika kazi ya nyumbani

UUD ya Udhibiti:

Utambulisho na ufahamu wa wanafunzi wa kile ambacho tayari wamejifunza na kile ambacho bado kinahitaji kujifunza, kutathmini ubora na kiwango cha kujifunza.

Grin Marina Viktorovna
Taasisi ya elimu: Shule ya msingi ya sekondari ya Tawi la SGPI huko Zheleznovodsk
Maelezo mafupi ya kazi: anzisha viambishi vya jinsia; kuendelea kuwafahamisha wanafunzi maana ya kisemantiki ya vivumishi; kuunganisha uwezo wa kuuliza maswali kutoka kwa nomino hadi kivumishi; kukuza uelewa wa wanafunzi juu ya jukumu la vivumishi katika hotuba ya watu; kukuza ujuzi wa kukubaliana nomino + kivumishi.

Toropova Elena Valerievna
Taasisi ya elimu: MBOU "Shule ya Sekondari Na. 1"
Maelezo mafupi ya kazi: Ramani ya kiteknolojia humsaidia mwalimu kusasisha na kurejesha ujuzi kuhusu tahajia ya konsonanti katika mzizi wa neno, kufanya mazoezi ya uwezo wa kuchagua neno la majaribio, kuandika kwa usahihi konsonanti zinazoweza kuthibitishwa, zisizoweza kuthibitishwa na zisizoweza kutamkwa.

Evlakhova Svetlana Vladimirovna
Taasisi ya elimu: OGKOU "Shule ya bweni ya Ivanovo No. 2"
Maelezo mafupi ya kazi: Somo hilo lilifanyika kama sehemu ya shughuli za ziada katika lugha ya Kirusi baada ya kusoma mada "Msamiati". Aina ya somo ilichaguliwa ambayo ilikuwa tofauti na ya darasani. Hili ni jaribio ambalo wanafunzi walitayarisha mapema: walichapisha gazeti "Kutoka kwa Historia ya Vitengo vya Phraseological", lililogawanywa katika timu mbili, walichagua manahodha, walikuja na motto, nembo ya timu, iliyoundwa maonyesho ya kazi zao za ubunifu. na kuteua kamusi mbalimbali za kileksika. Wazazi wa wanafunzi na wenzake walialikwa kwenye jury. Vidokezo vya somo vinatii Viwango vya Kielimu vya Jimbo la Shirikisho

Wazo la "ramani ya kiteknolojia" lilikuja kwa elimu kutoka kwa tasnia. Ramani ya kiteknolojia inaelezea utengenezaji, usindikaji na uzalishaji wa bidhaa, shughuli za uzalishaji na vifaa vinavyotumiwa.

Katika elimu, ramani ya kiteknolojia inachukuliwa kuwa njia muundo wa somo la picha- Jedwali linalomruhusu mwalimu kupanga somo kulingana na vigezo vilivyochaguliwa:

  • hatua na malengo ya somo;
  • maudhui ya nyenzo za elimu;
  • njia na mbinu za kuandaa shughuli za kielimu za wanafunzi;
  • shughuli za mwalimu na shughuli za wanafunzi.

Ramani ya kiteknolojia ya somo ni pamoja na mambo ya muhtasari: mada, lengo, kazi, lakini bado inatofautiana nayo.

Tofauti kati ya ramani ya kiteknolojia na muhtasari

Ramani ya somo la kiteknolojia

Muhtasari wa somo

Imewasilishwa kwa namna ya jedwali na inaelezea shughuli za mwalimu na wanafunzi katika kila hatua ya somo.

Imeundwa kama hati na inaelezea maneno, vitendo vya mwalimu na majibu yanayotarajiwa ya wanafunzi.

Inabainisha shughuli za wanafunzi, ikionyesha UUDs iliyoundwa wakati wa kila hatua ya elimu.

Huonyesha na kueleza namna na mbinu zilizotumika katika somo.

Husaidia kupanga matokeo kwa kila aina ya shughuli na kudhibiti mchakato wa kuzifikia.

Inaonyesha tu malengo ya somo.

Kwa msaada wa ramani ya kiteknolojia, mwalimu huangalia nyenzo za kielimu kwa ukamilifu na kuunda somo la kusimamia mada maalum ndani ya kozi nzima.

Manufaa ya ramani ya kiteknolojia kama zana ya kupanga

Ramani ya kiteknolojia itamruhusu mwalimu:

  • kuamua vitendo vya kujifunza kwa wote vinavyoundwa wakati wa kufanya hatua maalum ya kujifunza;
  • tengeneza mlolongo wa vitendo na shughuli za kusimamia mada, na kusababisha matokeo yaliyokusudiwa;
  • tengeneza shughuli za ufundishaji kwa kipindi maalum;
  • kutekeleza miunganisho ya taaluma mbalimbali kwa vitendo;
  • hakikisha vitendo vilivyoratibiwa vya washiriki katika mchakato wa ufundishaji;
  • kutambua mafanikio ya matokeo yaliyopangwa katika kila hatua ya somo;
  • jenga mchakato wa elimu kama shughuli ya mradi, ambapo hatua zote ni za kimantiki, zimeunganishwa na zinaweza kupanuliwa ndani ya somo.

Muundo wa chati ya mtiririko wa somo

Ramani ya kiteknolojia inaonyesha:

  • somo;
  • madhumuni ya kusimamia nyenzo za elimu;
  • matokeo yaliyopangwa kupatikana: kibinafsi, somo na meta-somo;
  • miunganisho ya taaluma mbalimbali;
  • shirika la nafasi ya elimu: fomu za kazi, rasilimali na vifaa;
  • dhana za msingi za mada;
  • teknolojia ya kusoma mada hii.

Somo limejengwa kutoka kwa hatua kadhaa: wakati wa shirika, kusasisha maarifa, kuweka kazi ya kujifunza, na kadhalika. Ramani ya kiteknolojia katika kila hatua ya somo inafafanua lengo na matokeo yaliyopangwa, shughuli za mwalimu na wanafunzi.

Ugumu katika kuunda mpango wa somo

Licha ya faida na umaarufu unaokua wa njia hii ya muundo wa somo, waalimu mara nyingi hukutana na shida wakati wa kuchora ramani ya kiteknolojia. Profesa wa Taasisi ya Elimu Zaidi katika Taasisi ya Kielimu ya Jimbo inayojiendesha ya Elimu ya Juu "Chuo Kikuu cha Kielimu cha Jiji la Moscow" Andrei Ioffe anabainisha makosa saba ambayo walimu hufanya wakati wa kuunda ramani ya kiteknolojia:

  1. Kiasi cha makumi ya kurasa.
  2. Uwasilishaji wa maudhui yote ya somo kama jedwali.
  3. Kuanzisha muafaka wa muda madhubuti.
  4. Wingi wa wasemaji.
  5. Kupunguza tafakari hadi muhtasari.
  6. Matumizi ya misemo ngumu na isiyoeleweka - "kujitolea kwa shughuli."
  7. Kufafanua malengo ya mwanafunzi na mwalimu, lakini sio malengo ya somo.

Makosa haya yanasababishwa na ukosefu wa mahitaji sawa ya utayarishaji wa ramani za somo la kiteknolojia. Vitalu vya mtu binafsi na sehemu hutofautiana kwa walimu binafsi, na kwa kila mwalimu katika ramani za kiteknolojia za masomo tofauti. Makosa pia huathiriwa na mambo ya kibinafsi: ukosefu wa ujuzi, motisha ya chini ya mwalimu, kutokuelewana na kukataa mambo mapya.

Usaidizi stadi wa mbinu unaweza kutoa usaidizi katika utayarishaji wa ramani za kiteknolojia. Katika mikutano ya baraza la mbinu la shule, imedhamiriwa jinsi ya kutafakari somo, meta-somo na matokeo ya kibinafsi, utekelezaji na utambuzi wa aina mbalimbali za UUD katika kadi za teknolojia ya somo.

Mifano ya kadi za masomo ya kiteknolojia

Sampuli ya ramani ya kiteknolojia Na

  1. Jina la mwalimu
  2. Darasa
  3. Kipengee
  4. Mada ya somo
  5. Kusudi la somo
  6. Tabia za hatua za somo

  1. Kazi ya wanafunzi katika somo (shughuli na kipimo cha ajira vinaonyeshwa)
  2. Tofauti na ubinafsishaji wa kujifunza: alikuwepo au hayupo.
  3. Asili ya kazi ya kujitegemea ya wanafunzi: ya uzazi au yenye tija.
  4. Tathmini ya mafanikio ya malengo ya somo.

Sampuli ya ramani ya kiteknolojia Na

  1. Jina la mwalimu
  2. Darasa
  3. Kipengee
  4. Mada ya somo
  5. Kusudi la somo
  6. Malengo ya somo: kufundisha, elimu na maendeleo.
  7. Umuhimu wa kutumia zana za ICT.
  8. Aina za zana za ICT zinazotumika.
  9. Vifaa vinavyohitajika na programu.
  10. Muundo wa shirika wa somo.

Sampuli ya ramani ya kiteknolojia Na

  1. Jina la mwalimu
  2. Darasa
  3. Kipengee
  4. Mada ya somo
  5. Nafasi na nafasi ya somo katika mada inayosomwa
  6. Kusudi la somo
  7. Muundo wa somo.

Sampuli ya ramani ya kiteknolojia Na

  1. Jina la mwalimu
  2. Darasa
  3. Kipengee
  4. Mada ya somo
  5. Nafasi na nafasi ya somo katika mada inayosomwa
  6. Kusudi la somo
  7. Muundo wa somo

Ni nini kitabadilika katika kazi ya shule na kutolewa kwa Kiwango kipya cha Kielimu cha Jimbo la Shirikisho kwa Elimu Maalum? Unaweza kupata jibu la swali hili kwenye semina ya mafunzo ya usanifu wa Kimataifa "Utekelezaji wa Viwango vya Kielimu vya Jimbo la Shirikisho SOO" , ambayo itafanyika Julai 23-26. Njoo kwenye semina yetu ya mafunzo na utapokea zana zote muhimu na mapendekezo ya mpito kwa kiwango kipya.

Ramani ya kiteknolojia ya somo la lugha ya Kirusi katika daraja la 3b kulingana na mpango wa "Shule ya Urusi" 09/04/19

Mwalimu: Tarasova L.V. MOAU "Shule ya Sekondari Nambari 13 huko Orsk"

Mada: Maandishi

Matokeo yaliyopangwa.

maarifa: fahamu maandishi ni nini

ujuzi: kuwa na uwezo wa kuamua mada na wazo kuu la maandishi

UUD ya Udhibiti: kukubali kazi ya kielimu ya somo, fanya suluhisho la kazi ya kielimu chini ya mwongozo wa mwalimu; jibu maswali ya mwisho ya somo na tathmini mafanikio yako.

Mada UUD: kukuza uwezo wa kuamua mada ya maandishi na wazo kuu; fanya kazi na maandishi yaliyoharibika ya ugumu tofauti.

Mawasiliano UUD:

UUD ya kibinafsi: uwezo wa kuunda taarifa kwa usahihi na kuunda motisha chanya ya kujifunza.

Lengo: kumbuka na unganisha maarifa kuhusu maandishi

Kazi:

Kukuza uwezo wa kuamua mada ya maandishi na wazo kuu;

Fanya kazi na maandishi yaliyoharibika ya ugumu tofauti.

Kujiamua kwa shughuli

Angalia utayari wako kwa somo.

Nataka sana kusoma

Usiwe wavivu, lakini fanya kazi.

Najua kwa hakika - naweza kuifanya

Nami nitawasaidia wavulana.

    Tunaandika: nambari, kazi ya darasa.

    Dak. Calligraphy

Tt KkSs

    Kazi ya msamiati

Aprili, pwani, albamu, jiji, alfajiri

Hebu tusome maneno na kuyaandika kwa mpangilio wa alfabeti.

Tunga sentensi na neno la kwanza.

    Kusasisha maarifa

Soma maelezo, kulinganisha, fanya hitimisho, nauliza mwanafunzi yeyote kutoka kwa kikundi.

Ndege wamekusanyika kwa majira ya baridi. Walikaa kwenye nyaya na kupiga kelele kwa nguvu. Ndege waliaga maeneo yao ya asili hadi majira ya masika.

Mvua ilikuwa ikinyesha kama ndoo. Chika yenye juisi ilikua kando ya barabara. Watoto walichukua kitten na kwenda nyumbani.

    Uundaji wa mada na malengo ya wanafunzi

- Nani alikisia mada ya somo letu ni nini leo?

Maandishi.

Kuweka kazi ya kujifunza

- Lengo la somo ni nini?

Kazi?

Leo katika darasa tutajaribu kujibu maswali yote yaliyoulizwa.

Maandishi ni nini?

    Kufanya kazi kwenye nyenzo mpya

Fungua na. 12 na usome maandishi ni nini. Waambieni wawili wawili.

- Tafuta zoezi la 11 (fanya kazi kulingana na maagizo kutoka kwa kitabu cha maandishi)

    Ujumuishaji wa msingi

Utekelezaji wa zoezi 12

    Mazoezi ya kimwili kutoka kwa Shangazi Sova na wasaidizi wake

(video)

    Kuimarisha (maagizo tofauti)

Ninatoa kazi za kuchagua. Kazi rahisi ni kwenye karatasi nyeupe. Juu ya wale wa njano kazi ni ngumu zaidi, juu ya wale nyekundu ni kazi ngumu zaidi. Tutafanya kazi kwa vikundi

Panga alama za uakifishaji ili kuunda maandishi. Kichwa cha maandishi. Amua mada ya maandishi na wazo kuu.

Marehemu vuli, upepo umeng'oa majani ya mwisho kutoka kwa miti, mvua inanyesha siku nzima, kunguru tu husikika kwenye uwanja, hivi karibuni wakati wa baridi na dhoruba utakuja.

Panga sentensi kwa mpangilio kama huo ili kuunda maandishi. Kichwa cha maandishi. Amua mada ya maandishi na wazo kuu.

Ghafla kukasikika gome kubwa.
Watoto walikuja msituni.
Nyanya alikunywa maji.
Karibu na ziwa la msitu waliona moose.
Moose alipotea haraka msituni.

Tunga na uandike maandishi madhubuti kutoka kwa sentensi zenye ulemavu, ukizipanga kwa mpangilio unaofaa. Kichwa cha maandishi. Amua mada ya maandishi na wazo kuu.


katika majira ya joto, katika mlango wa kuingilia, yeye, ndani, aliishi
hedgehog, ndani, alilala, shimo, baridi
hedgehog, njaa, katika chemchemi, itakuja
angalia, panya!

babu aliwapa watoto hedgehog

    Tafakari

Wacha tutathmini kazi yetu darasani kwa kutumia taa ya trafiki.

    Mstari wa chini

Je, tuliweka lengo gani kwa somo?

Kazi gani?

Kusalimia mwalimu, kuangalia utayari wa somo

andika chini

Wanajibu maswali mbele.

Kazi za kikundi

Mchoro wa kulungu

mpango wa blizzard

haimaanishi sauti, inaashiria ulaini wa sauti ya konsonanti

HITIMISHO:

Kamilisha kazi

jibu

Wanafanya kazi. Wanaangalia.

Chagua maneno kwa swali lako

Vikundi huchagua kazi na kuikamilisha.

UUD ya Udhibiti: nakubali

t kazi ya kujifunza ya somo

Mawasiliano UUD:

    sikiliza Nakuelewa hotuba ya wengine;

    kubali na wanafunzi wenzako, pamoja na mwalimu, juu ya sheria za tabia na mawasiliano na kuzifuata;

    kusomakazi katika jozi, vikundi ; kutekeleza majukumu mbalimbali (kiongozi mtendaji).

UUD ya Udhibiti:

Kuamua na kuunda madhumuni ya shughuli katika somo kwa msaada wa mwalimu;

Eleza mlolongo wa vitendo katika somo;

Jifunze kufanya kazi kulingana na mpango uliopendekezwa na mwalimu

UUD ya kibinafsi: uwezo wa kuunda taarifa kwa usahihi, malezi ya motisha chanya ya kujifunza.

Mawasiliano UUD: kufanya mazungumzo, fanya kazi kwa jozi.

Mada UUD: toa kulingana na mchoro - kielelezo cha silabi - uchanganuzi wa sauti wa neno na sauti ya vokali ['o] baada ya konsonanti laini, silabi zilizosomwa - kuunganishwa na herufi E, hitimisho.

    Mada UUD:

    maana, sahihisoma

    maneno yote ndani ya uwanja wa kusoma wa uendeshaji (herufi 3-4);

Mawasiliano UUD: fanya mazungumzo, fanya kazi kwa jozi, vikundi

Ramani ya kiteknolojia ya kipande cha somo la lugha ya Kirusi

Mada: mtengano wa vivumishi vya umoja wa kiume na wa hali ya juu.

Darasa: 4

Aina ya somo: kujifunza mambo mapya.

Vifaa: kompyuta, uwasilishaji wa Microsoft Office Power Point, kitabu cha maandishi "Lugha ya Kirusi. daraja la 4" V.P. Kanakina

Lengo: anzisha unyambulishaji wa vivumishi katika umoja.

Kazi:

Kielimu : kuwajulisha wanafunzi mtengano wa vivumishi vya umoja m.r na s.r

Kimaendeleo : kukuza ukuzaji wa uwezo wa mawasiliano wa wanafunzi, uundaji wa UUD.

Kielimu: kukuza shauku katika lugha ya Kirusi na bidii.

Hatua

Maoni

Kipimo

Maudhui

Fomu na mbinu

    Kujifunza mambo mapya

Fizminutka

Ujumuishaji wa msingi

Ujumuishaji wa sekondari

Tafakari

Dakika 20.

Dakika 5.

4 dakika.

Dakika 2.

Matendo ya mwalimu

Kitendo cha mwanafunzi

Mbele.

Kundi, mtu binafsi, mbele.

Leo katika somo letu tutajifunza jinsi ya kukataa sifa za umoja wa kiume na wa neuter. Hebu tutengeneze mada ya somo letu la leo.

Fungua kitabu kwenye ukurasa wa 126, tusome tena mada ya somo letu...

Wacha tupunguze maneno FROST na SNOW, jamani, niambieni maneno haya yana sehemu gani ya hotuba?

Ninapendekeza uangaze nomino pamoja na vivumishi.(inaonyeshwa kwenye slaidi)

Kesi

Bwana.

Jumatano.

IP

Frost (nini?) kupasuka

jua (nini?) msimu wa baridi

R.p

baridi (aina gani?) ikipasuka

jua (nini?) msimu wa baridi

D.p.

baridi (aina gani?) chungu

jua (lipi?) majira ya baridi

V.p

baridi (nini?) chungu

jua (nini?) msimu wa baridi

na kadhalika.

baridi (aina gani?) ikipasuka

jua (nini?) msimu wa baridi

P.p.

kuhusu baridi (ya aina gani?) tunapiga kelele

kuhusu (nini?) jua la msimu wa baridi


Kivumishi hubadilika kulingana na kesi na huwa na jinsia, nambari na kesi sawa na nomino ambayo inahusiana nayo katika maana.

Maua yetu maridadi -vidole vilivyokunjwa kwenye ngumi

petals ni bloom - fungua vidole vyako

Upepo hupumua kidogo, petals hupiga. -sogeza vidole vyako

Maua yetu ya ajabu hufunika petals zao -kunja vidole vyako kwenye ngumi

Kulala kimya kimya, wakitikisa vichwa vyao- zungusha mikono yako

Kazi za kikundi.

Kundi la 1 linakataa kivumishi cha kike - maji ya kitamu

Kundi la 2 linakataa kivumishi cha kiume - kitamu .

Kundi la 3 linakataa kivumishi cha neuter - apple kitamu.

Mtu mmoja kutoka kwenye dawati anafanya kazi ubaoni.

Kwa kila nomino, chagua kivumishi ambacho kina maana inayofaa, ukiweka katika hali sahihi.

uwanjani

wazi

karibu na dirisha

mpira wa magongo

na ………jam

kuchekesha

bila……… rafiki

blueberry

karibu ………mti wa Krismasi

fluffy

Umejifunza nini kipya katika somo la leo?

Ulikutana na matatizo gani wakati wa somo?

Ikiwa umeelewa na kujifunza mambo mengi mapya katika somo la leo, ongeza mzunguko wa njano

Ikiwa somo lilikuwa gumu kwako na haukujifunza chochote cha bluu

Mada ya somo la leo ni upungufu wa vivumishi

Soma mada ya somo.

Nomino.

Kataza nomino pamoja na mwalimu.

Zh.r.

BWANA.

S.r.

I.p. maji ya ladha

ladha

apple kitamu

R.p. maji ya kitamu

syrup ladha

apple ladha

D.p. maji ya ladha

syrup ladha

apple ladha

V.p. maji ya kitamu.

Ladha ya syrup

apple kitamu

na kadhalika. maji ya kitamu

syrup ladha

apple ladha

P.p. kuhusu maji ya kitamu

kuhusu syrup ya kupendeza

kuhusu apple ladha

© 2023 skudelnica.ru -- Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi