Uchoraji wa Levitan wa kikundi cha maandalizi ya vuli ya dhahabu. Somo juu ya ukuzaji wa hotuba katika kikundi cha maandalizi

nyumbani / Saikolojia

Mada: Kuchora hadithi kulingana na uchoraji "Golden Autumn"

Lengo: wafundishe watoto kuandika hadithi kutoka kwa picha.

Kazi: 1. Kuza upendo kwa mazingira asilia.

2. Kuendeleza uchunguzi, kufikiri kimantiki.

3. Wafundishe watoto kutoa jibu kamili na kutunga hadithi kwa kujitegemea kulingana na

Picha.

Maendeleo ya somo

  1. Wakati wa kuandaa.
  2. Utangulizi wa mada.

Jamani, nadhani kitendawili changu, ni msimu gani.

Ilikuja bila rangi na bila brashi

Na repainted majani yote. (Msimu wa vuli)

Nani alikisia ni msimu gani tunazungumzia leo?

Watoto: Kuhusu vuli.

Hiyo ni kweli, hii ni kitendawili kuhusu vuli. Sasa tuna vuli. Jamani, tukumbuke tunachojua kuhusu wakati huu wa mwaka.

(Watoto wanapojibu maswali, mwalimu ataweka picha zinazofaa kwa jibu.)

Jamani, kuna miezi mingapi ya vuli? (Tatu)

Taja miezi ya vuli. (Septemba Oktoba Novemba)

Unawezaje kupiga simu vuli mnamo Septemba? (Mapema, dhahabu, rangi nyingi)

Kwa nini yeye ni dhahabu? (Kwa sababu majani yamegeuka manjano)

Unaita nini vuli mnamo Oktoba? (mvua, baridi)

Kwa nini mvua? (Kwa sababu mara nyingi mvua inanyesha)

Unawezaje kupiga simu vuli mnamo Novemba? (Marehemu)

Kwa nini marehemu? (Kwa sababu Novemba ni mwezi wa mwisho wa vuli, baridi, theluji na mvua)

Jamani, ni jambo gani la asili tunaita leaf fall? (Majani mengi yanapoanguka)

Katika hali ya hewa gani majani huanguka zaidi? (Upepo mkali unapovuma)

3.- Well done guys, ndivyo unavyojua kuhusu vuli. Sasa wacha tucheze mchezo wa ndio au hapana. Nitakuuliza maswali kuhusu vuli, na lazima uwajibu kwa neno moja tu "ndiyo" au "hapana".

(Mchezo unachezwa kwenye duara na mpira)

  • Je, uyoga hukua katika vuli? (Ndiyo)
  • Mawingu hufunika jua? (Ndiyo)
  • Upepo wa baridi unavuma? (Ndiyo)
  • Je, ukungu huelea katika vuli? (Ndiyo)
  • Je, ndege hujenga viota? (Sio)
  • Je, mende huja? (Sio)
  • Wanyama mink karibu? (Ndiyo)
  • Je, kila mtu anavuna? (Ndiyo)
  • Je, ndege wanaruka? (Ndiyo)
  • Je, mara nyingi mvua? (Ndiyo)
  • Tunavaa buti? (Ndiyo)
  • Je, jua ni moto sana? (Sio)
  • Je! watoto wanaweza kuchomwa na jua? (Sio)
  • Naam, unaweza kufanya nini?

Jackets, kofia za kuvaa? (Ndiyo)

  1. Neno la kisanii, slaidi kuhusu msitu wa vuli, muziki na P. Tchaikovsky "Oktoba"

Msitu, kama mnara wa rangi,

Zambarau, dhahabu, nyekundu,

Ukuta wa kupendeza, wa rangi

Inasimama juu ya meadow mkali.

Majani yalifunikwa na jua

Majani yametiwa jua.

Walimwaga, wakawa wazito, walitiririka na kuruka.

Upepo hupeperusha dhahabu, huvuma na mvua ya dhahabu.

  1. - Guys, msanii wa vuli alijenga picha kuhusu vuli na kututumia kupitia mtandao. Niliita uchoraji huu "Golden Autumn". (Hadithi kwenye picha)

Maswali kuhusu uchoraji:

  1. Msanii wa vuli-msanii alichora msimu gani kwenye picha?
  2. Unaona nini kwenye picha?
  3. Je, ni majani gani kwenye miti?
  4. Unaona nini kwa mbali?
  5. Jamani, kuanguka kwa majani ni nini?
  6. Niliita mchoro huu "Autumn ya Dhahabu", lakini ungeita mchoro huu nini?
  7. Ulipenda picha hii?
  1. Fizkultminutka.

Majani ya vuli yanazunguka kwa utulivu, (watoto wanazunguka)

Majani yanalala kimya chini ya miguu yetu (watoto wanachuchumaa)

Na kunguruma chini ya miguu, kunguruma, (sogeza mikono kushoto na kulia)

Kana kwamba wanataka kusokota tena. (Inuka, zunguka)

  1. Gonga mlango.

Jamani, tulisikia mtu akigonga mlango wetu. (Mwalimu huleta kikapu chenye majani ya rangi nyingi ndani ya chumba. Kati ya majani anapata barua. Hii ni barua kutoka Autumn. Lakini mvua ya vuli ilififia baadhi ya mistari na watoto wenyewe watalazimika kukisia kilichoandikwa hapo. Mwalimu anasoma maandishi, watoto huingiza maneno yanayokosekana ambayo yana maana, ambayo mwalimu anajaribu kuandika.)

Hadithi "Autumn".

Majira ya joto yamebadilishwa na ... (vuli ya dhahabu). Jua ni kidogo na kidogo kutazama nje ... (kwa sababu ya mawingu). miti kuweka juu ya ... (multi-rangi outfit). (Nyekundu, njano) ... majani huwaka kwenye jua, na kisha (kuanguka, kufunika) dunia na carpet ya dhahabu. Mvua (inanyesha) na kukufanya ujifiche ... (nenda nyumbani). Ndege hukusanyika katika makundi ... (na kuruka kwenda kwenye hali ya hewa yenye joto zaidi). Wanyama hufanya ... (hifadhi kwa majira ya baridi). Hivi karibuni baridi-nyeupe-mbawa itakuja yenyewe.

  • Kusoma barua ya Autumn, ambayo imeundwa kwa msaada wa mwalimu.
  • Pamoja na watoto, kuandaa hadithi kulingana na picha.

Jamani, leo tumejifunza mengi kuhusu vuli. Hebu jaribu kujitengenezea hadithi kwenye picha hii. (Watoto wenyewe huunda hadithi kulingana na picha katika sentensi 2-3)

  1. Muhtasari wa somo.
  1. Je, tunazungumzia msimu gani leo?
  1. Umejifunza nini kipya leo?
  1. Ungependa kujua nini kuhusu vuli?
  1. Utamwambia nani nyumbani kuhusu vuli ya dhahabu?

Wizara ya Elimu na Sayansi ya Mkoa wa Samara

Taasisi ya Kielimu inayojiendesha ya Jimbo la Elimu ya Ziada ya Kitaalam ya Mkoa wa Samara

"Taasisi ya Mkoa wa Samara ya Mafunzo ya Juu na Mafunzo ya Wafanyikazi wa Kielimu"

Kazi ya mwisho

katika kozi ya mafunzo ya hali ya juu IOC

"Kupanga shughuli za kielimu moja kwa moja za watoto wa shule ya mapema katika uwanja wa elimu" Ukuzaji wa hotuba "

juu ya mada: "Mpango-muhtasari wa shughuli za moja kwa moja za elimu

kwa watoto wa kikundi cha wakubwa "Kusimulia hadithi kwenye picha

Muda wa mafunzo: kutoka 10.10.16-10.14.16

Imekamilishwa na: Evdokimova

Elena Vladimirovna

mwalimu

JV "Kindergarten No. 30"

Shule ya sekondari ya GBOU №29

g.o Syzran, mkoa wa Samara

Samara 2016

Muhtasari wa shughuli za moja kwa moja za elimu

katika kikundi cha wakubwa "Kusimulia hadithi kutoka kwenye picha

I.I. Walawi "Autumn ya Dhahabu"

Ujumuishaji wa maeneo ya elimu:Ukuzaji wa hotuba, ukuzaji wa utambuzi, kijamii na kimawasiliano, kisanii na uzuri.

Kazi:

Ukuzaji wa hotuba:

  1. Wahimize watoto kwa shughuli ya hotuba hai. Jifunze kujibu swali kwa sentensi kamili. Jifunze kuchambua majibu yako, kazi yako na kazi za wenzako.
  2. Kukuza utamaduni wa mawasiliano ya maneno, uwezo wa kufanya mazungumzo na

mwalimu na wenzake.

  1. Wafundishe watoto kuchagua kivumishi katika maelezo ya vuli.
  2. Anzisha maneno katika hotuba ya watoto: nyekundu na dhahabu, tani baridi na joto, furaha, msisimko, furaha, utulivu.
  3. Boresha msamiati wa watoto kwa maneno: uchoraji wa mazingira, nyasi zilizokauka, shamba la birch, taji za miti, ardhi ya kilimo, bend ya mto.

Maendeleo ya utambuzi:

  1. Ujuzi wa watoto na msanii I.I. Levitan, pamoja na kazi yake.
  2. Kuongeza na kupanga maarifa ya watoto juu ya ishara za tabia za vuli.

Maendeleo ya kijamii na mawasiliano:

  1. Jenga mtazamo chanya wa kihisia

shughuli ya elimu.

  1. Wahimize watoto kushiriki katika shughuli za pamoja na watu wazima na wenzao. Kukuza uanzishwaji wa mawasiliano ya kuaminiana ya watoto na mwalimu na kila mmoja.

Ukuzaji wa kisanii na uzuri:

  1. Kuanzisha watoto kwa muziki wa P. I. Tchaikovsky "Wimbo wa Autumn" kutoka kwa mzunguko "The Seasons".
  2. Kuelimisha mtazamo wa uzuri wa ukweli unaozunguka na kazi za sanaa.
  3. Ili kuboresha uwezo wa watoto kuunda collage, kuweka maelezo juu ya karatasi, chagua maelezo kwa rangi na sura.

Mbinu na mbinu:

  1. Visual - kuchunguza picha ya I.I. Walawi "Autumn ya Dhahabu".
  2. Maneno - kusoma shairi la A.S. Pushkin "Wakati wa kusikitisha! Macho ya haiba! ",mazungumzo juu ya picha, maswali, maelezo, maagizo.
  3. Vitendo - mchezo wa didactic "Ni vuli gani?", Matumizi ya majani ya vuli "Collage ya Autumn".

Nyenzo: majani ya vuli, gundi, brashi, matambara

Vifaa: uzazi wa uchoraji na I.I. Levitan "Golden Autumn", easel, rekodi ya tepi, kikapu, vifaa vya multimedia, uwasilishaji, karatasi ya karatasi yenye historia iliyoandaliwa.

Kurekodi sauti: P. I. Tchaikovsky "Wimbo wa Autumn" kutoka kwa mzunguko "The Seasons", Paul Maoriat "Toccato".

Kazi ya awali:kujifunza na kusoma mashairi, kuimba nyimbo kuhusu vuli, kuangalia vielelezo vya asili ya vuli, kuchunguza matukio ya asili wakati wa kutembea.

Fomu za kuandaa shughuli za pamoja

Shughuli za watoto

Fomu na mbinu za shirika

shughuli za pamoja

Shughuli ya mawasiliano

Mazungumzo juu ya uchoraji na I.I. Walawi "Autumn ya Dhahabu"

Kusudi: kuhimiza watoto kushiriki katika mazungumzo ya pamoja na mtu mzima

michezo ya kubahatisha

Mchezo wa didactic: "Ni vuli gani?"

Kusudi: kufundisha watoto kuchagua kivumishi cha nomino "Ni vuli gani?".

Shughuli ya utafiti wa utambuzi

  1. Uchunguzi wa uchoraji na I.I. Walawi "Autumn ya Dhahabu"

Kusudi: Kufahamiana na msanii I.I. Levitan, kazi yake.

2. Kuangalia picha kuhusu vuli.

Kusudi: Kuongeza na kupanga maarifa ya watoto juu ya ishara za tabia za vuli.

Mtazamo wa tamthiliya

Kusoma dondoo kutoka kwa shairi la A.S. Pushkin "Wakati wa kusikitisha! Haiba ya macho!

Kusudi: kuunda mtazamo mzuri wa kihemko kwa shughuli za kielimu.

Muziki

Kusikiliza muziki wa P. I. Tchaikovsky "Wimbo wa Autumn" kutoka kwa mzunguko wa "Misimu"

Kusudi: kuunda hali ya kihemko ya kutazama picha

picha

Maombi "Collage ya Autumn"

Kusudi: kuunganisha uwezo wa watoto kufanya maombi ya pamoja kutoka kwa nyenzo asili.

Mantiki ya shughuli za elimu

Nambari p / uk

Shughuli za mwalimu

Shughuli za wanafunzi

Matokeo yanayotarajiwa

Jamani, tafadhali sikiliza shairi

A.S. Pushkin "Wakati wa kusikitisha! Haiba ya macho!

Uzuri wako wa kuaga ni wa kupendeza kwangu -

Ninapenda asili nzuri ya kunyauka,

Misitu iliyopambwa kwa rangi nyekundu na dhahabu.

Nani alikisia ni wakati gani wa mwaka? Ulikisiaje? Maneno nyekundu na dhahabu yanamaanisha nini?

Kusikiliza shairi, kujibu maswali kuhusu maandishi.

Uwezo wa kuchambua shairi, onyesha jambo kuu.

Anzisha hotuba ya watoto kwa maneno: nyekundu na dhahabu.

Haki. Lakini sio washairi tu walipenda kuelezea wakati huu mzuri wa mwaka, lakini pia wasanii na wanamuziki.Hapa sasa tunaangalia picha kuhusu vuli, ambayo ilipigwa na msanii Isaac Ilyich Levitan. Msanii huyo aliita uchoraji wake "Golden Autumn". Tumpende. Nami nitawasha muziki wa "vuli", uliandikwa na mtunzi Pyotr Ilyich Tchaikovsky. (Kipande cha "Wimbo wa Autumn" kutoka kwa mzunguko "Misimu")

Je, muziki huu ulikuwa wa furaha au huzuni?

Ndio, huzuni nyepesi, nyepesi husikika kwenye muziki. Mdundo huo ulisikika laini na nyepesi. Je, unapata hisia gani baada ya kusikiliza muziki? Hivi ndivyo mtunzi alivyohisi vuli ya dhahabu. Sasa angalia picha na useme: msanii alihisi nini wakati alijenga vuli ya dhahabu. Angewezaje kueleza hisia zake kwa rangi? Baada ya yote, msanii anaonyesha hisia zake kwa msaada wa rangi. Ni rangi gani zinazofurahi hapa? Ni rangi gani za kusikitisha? (majibu ya watoto)

Ndio, msanii aliwasilisha furaha na rangi za joto, lakini pia alitumia tani baridi, kuna wachache wao. Kwa hivyo, tukiangalia picha hiyo, tunahisi furaha, raha kutoka kwa uzuri wa asili, lakini wakati huo huo, huzuni kidogo ya kuaga majira ya joto, na majani yanayoanguka ya miti, nyasi zilizokauka, na joto na jua.

Hebu tuangalie kwa karibu picha. Angalia, upande wa kushoto wa picha, karibu na sisi, mbele, msanii alijenga miti kadhaa. Je, miti hii ni nini? (Birch)

Sema juu yao. Wao ni kina nani?

Na hata zaidi, kwa nyuma, kikundi cha birches kinaonekana. Kundi hili la birch linaitwa "birch grove". Msanii alichora vigogo na taji za miti ambazo hazionekani sana - kwa sababu miti iko mbali, kwa hivyo aliiweka kwenye turubai juu kuliko miti ambayo tunaona mbele.

Sasa angalia upande wa kulia wa picha. Ni nini kinachochorwa hapa? (Mto.)

Ndio, mto. Mbele yetu ni pana, giza bluu, na zaidi, inakuwa nyembamba, nyepesi, kwa mbali inageuka bluu na nyeupe. Na kisha, kwenye ukingo wa mto, kuna mti wa upweke wa birch, mkali kama "mshumaa". Kulia kwake kuna dansi ya duara ya miti ya kijani kibichi-kahawia. Na msanii alionyesha nini nyuma, ambapo anga huanza? Ndiyo, huko, juu ya mlima, tunaona ardhi ya kijani ya kilimo, nyumba kadhaa, na zaidi juu - ukuta wa birch na msitu. Anga ni rangi gani? (Anga ni bluu, na mawingu meupe meupe.)

Je, kuna jua kwenye picha? Ulikisiaje? Ndiyo, tunaona vivuli kutoka kwa miti, hivyo jua liko. Jua "liliwasha" majani na dhahabu, njano - mwanga wa machungwa! Hivi ndivyo msanii anavyoweza kusema juu ya kile alichopenda.

Unataka kufanya nini unapotazama picha hii?

Watoto wanasikiliza muziki, angalia picha.

Watoto hujibu maswali ya mwalimu kuhusu maudhui ya muziki.

Watoto hutazama picha, jibu maswali kwa sentensi kamili.

Fikiria kwa undani zaidi picha, ni nini kilicho mbele, ni nini nyuma. Kuchambua nia ya msanii, mbinu za kisanii. Jibu maswali kuhusu picha.

Uwezo wa kuona uzuri wa picha na kutambua kipande cha muziki.

Uwezo wa kuchambua kipande cha muziki kwa kutumia maneno:furaha, huzuni, kupendeza, utulivu.

Uwezo wa kujibu maswali ya mwalimu kwa sentensi kamili.

Uanzishaji wa msamiati wa watoto kwa maneno: tani za joto, baridi, mbele, asili, vuli ya dhahabu, birch grove.

Uboreshaji wa msamiati wa watoto kwa maneno: nyasi kavu, taji za miti, bend kwenye mto, ardhi ya kijani kibichi.

Uwezo wa kujibu maswali ya mwalimu na sentensi kamili ya kina, akizungumza juu ya kile alichokiona.

Pia nataka kutembea kwa uzuri wa vuli, misitu ya birch ya dhahabu-nyekundu. Kupumua katika hewa safi, kujisikia pumzi ya upepo wa mwanga, kusikiliza sauti ya mto. Wacha tuamke na ninyi sasa, tembea msituni hadi sauti ya muziki na kukusanya majani ya vuli (Muziki wa Paul Maoriata "Toccato" sauti).

Watoto, hapa tumekusanya majani ya vuli, na sasa hebu tuwaweke kwenye kikapu, bado watakuwa na manufaa kwetu.

Na sasa hebu tucheze mchezo: "Ni vuli gani." Inuka katika semicircle, nitakuonyesha uchoraji wa vuli (kuonyesha uwasilishaji na uchoraji wa vuli), na utaniambia ni aina gani ya vuli inayoonyesha. Kwa mfano: jua, furaha, furaha. Hata baadhi?

Watoto hukusanya majani ya vuli kwa sauti ya muziki.

Watoto hupitia slaidi na vivumishi vya maelezo ya majina

Mtazamo wa uzuri wa ukweli unaozunguka, uwezo wa kutenda pamoja

Uanzishaji wa msamiati: mvua, wepesi, dhahabu, jua, furaha, furaha, n.k.)

Vema jamani! Leo tulisikiliza muziki, mashairi kuhusu vuli, tuliangalia picha ya msanii I. I. Levitan "Golden Autumn". Tulikuwa na furaha na huzuni kidogo. Tulikumbuka vuli ya dhahabu ambayo tuliona kwenye matembezi. Muziki, uchoraji na ushairi ulitupa kumbukumbu hizi, furaha hii na huzuni kidogo. Na sasa tuko pamoja kama wasanii, tutajaribu kuonyesha vuli ya dhahabu kwa msaada wa majani ya vuli na kuunda collage ya vuli.

Uzalishaji wa pamoja wa collage ya vuli

Uwezo wa watoto kuunda kazi ya pamoja.Uwezo wa watoto kufanya collage, kuweka maelezo juu ya karatasi, kuokota maelezo kwa rangi na sura.

Matokeo:

Tuna carpet nzuri ya vuli! Ninapendekeza uonyeshe kazi zetu kwa akina mama na baba.

Na sasa hebu tukumbuke kile tulichofanya leo katika somo. Ulikuwa ukiangalia picha gani? Mwandishi ni nani? Ulisikiliza muziki wa aina gani? Umejifunza nini kipya? Ulipenda nini zaidi kuhusu somo? Unafikiri nani alifanya kazi nzuri leo? Kwa nini unafikiri hivyo?

Kuunda uwezo wa kujibu maswali na sentensi ya kawaida,

kuchambua kazi iliyofanywa na wewe mwenyewe na wandugu zako.


Taasisi ya elimu ya shule ya mapema ya bajeti ya manispaa "Kindergarten ya aina ya fidia No. 20 "Cheburashka"

Muhtasari wa shughuli za elimu

kwa maendeleo ya hotuba thabiti

watoto wa kikundi cha maandalizi

"Kutunga hadithi kutoka kwa picha

I.I. Levitan "Autumn ya dhahabu".

Imeandaliwa na mwalimu-defectologist

Tolokonnikova O.V.

G. Krasny Sulin

2016

Lengo:

Ukuzaji wa hotuba madhubuti na ustadi wa picha kwenye mada "Autumn".

Malengo ya urekebishaji na elimu. Ujumla na utaratibu wa maoni juu ya vuli na mabadiliko ya kawaida ya vuli katika asili. Upanuzi, ufafanuzi, uppdatering wa kamusi juu ya mada "Autumn"(vuli, Septemba , Oktoba Novemba. kipindi, mwezi, ukungu, kuanguka kwa majani, baridi, baridi, msitu, mti, jani, mwaloni, aspen, majivu ya mlima, poplar, majivu, spruce, pine", vuli, Septemba, Oktoba, Novemba, mapema, marehemu, dhahabu. , nzuri , huzuni, tajiri, nyekundu, zambarau, kuanguka, kuruka, chakacha, chakacha, mvua, kukusanya, kuvuna, kuruka mbali, kunyauka, kavu, kugeuka njano, kuona haya usoni). Kuboresha ustadi wa kutazama picha, malezi ya mtazamo kamili wa kile kinachoonyeshwa juu yao. Kuboresha muundo wa kisarufi wa hotuba (malezi ya vivumishi vya jamaa). Kuboresha upande wa kisintaksia wa usemi (kutunga sentensi changamano zenye upinzani). Kuboresha ujuzi wa kuimba.

Malengo ya urekebishaji na maendeleo. Ukuzaji wa hotuba thabiti, uwakilishi wa fonetiki (maendeleo ya ustadi wa uchambuzi wa sauti wa maneno), kupumua, kusikia kwa hotuba, kufikiria, kila aina ya mtazamo, mawazo ya ubunifu, ujuzi mzuri wa gari.

malengo ya elimu . Elimu ya majibu ya kihemko kwa kile kinachoonyeshwa kwenye picha, mpango, uhuru, shughuli za ubunifu.

Vifaa. meza ya kugeuza,CDna rekodi ya kucheza na P. Tchaikovsky "Wimbo wa Autumn" kutoka kwa albamu "The Seasons" na sauti za msitu wa usiku,CDau kaseti ya sauti iliyo na rekodi ya ledsagas ya muziki kwa zoezi "Upepo na Majani".Uzazi wa uchoraji wa I. Levitan "Golden Autumn", mini-pool na maji ya joto, napkins, vase na bouquet ya majani ya vuli na asters.

Mpango wa somo.

    Wakati wa kuandaa.

Watoto huingia ofisini, kwenye meza ni vase na bouquet ya vuli. Sauti za muziki: P.I. Tchaikovsky "Wimbo wa Autumn".

Watoto, niambie nini harufu ya vuli? Muziki ulikupa hali gani?

    Ujumbe wa mada. Mazungumzo.

Kusoma shairi na E. Trutneva "Autumn".

Ghafla ikawa mkali mara mbili,

Yadi kama kwenye jua, -

Nguo hii ni ya dhahabu

Kwenye birch kwenye mabega ...

Asubuhi tunaenda kwenye uwanja -

Majani huanguka kama mvua

Rustle chini ya miguu

Na kuruka, kuruka, kuruka.

Gossamer webs huruka

Na buibui katikati.

Na juu kutoka ardhini

Korongo waliruka.

Kila kitu kinaruka! Lazima iwe

Majira yetu yanaruka!

shairi linazungumzia wakati gani wa mwaka?

Taja miezi ya vuli.

Taja ya 1, ya 2, ya 3...

Ikiwa Septemba ni mwezi wa kwanza wa vuli, hii ni mwanzo wa vuli, hivyo. vuli ni nini mnamo Septemba? (mapema, dhahabu, rangi nyingi)

Kuanguka kwa majani ni nini? (majibu ya watoto)

Utoaji wa I.I. Walawi "Autumn ya Dhahabu".

Mtaalamu wa magonjwa ya hotuba ya utangulizi.

Vuli ya dhahabu ni wakati mzuri sana wa msimu huu.

Na washairi wengi walijaribu kutafakari uzuri huu katika mashairi yao, wasanii wengi waliandika katika uchoraji wao.

Nani anaitwa msanii?

Taaluma ya msanii ni ya nini?

Hapa kuna moja ya picha za kuchora kwenye mada hii.

Ilichorwa na msanii mkubwa wa Urusi Isaac Ilyich Levitan.

    Uchunguzi wa uchoraji na I.I. Walawi "Autumn ya Dhahabu".

Mazungumzo kuhusu vuli kulingana na uchoraji "Golden Autumn".

Maswali:

Niambie, ni wakati gani wa mwaka?

Ulifikirije kuwa hii ni "Autumn ya Dhahabu", vuli mapema?

Ni nini kilifanyika kwa nyasi kwenye meadow?

Ni miti gani hukua kwenye mbuga?

Ni nini kilitokea kwa majani ya birch?

Je, msanii alitumia rangi gani za vuli?

Hali ya hewa ikoje? Je, jua huangaza? Anga gani?

Unafikiri upepo unavuma?

    Zoezi "Upepo na majani". (Uratibu wa hotuba na harakati. Kuboresha ujuzi wa kuimba.)

Upepo uliruka msituni.

Upepo ulihesabu majani.

Hapa kuna mwaloni

Hapa kuna maple

Hapa kuna rowan iliyochongwa.

Hapa kutoka kwa birch ya dhahabu.

Na jani la mwisho kutoka kwa aspen

Upepo ukatupwa kwenye njia.

Upepo ulivuma msituni.

Upepo ulikuwa wa kirafiki na majani.

Hapa kuna mwaloni.

Hapa kuna maple

Hapa kuna rowan iliyochongwa.

Hapa kutoka kwa birch ya dhahabu.

Na jani la mwisho kutoka kwa aspen

Upepo unavuma kando ya njia.

Usiku upepo wa upepo

Kulala chini karibu na majani.

Hapa kuna mwaloni.

Hapa kuna maple

Hapa kuna rowan iliyochongwa.

Hapa kutoka kwa birch ya dhahabu.

Na jani la mwisho kutoka kwa aspen

Kusinzia kimya kwenye njia.

    "Chukua neno" - uundaji wa neno la kivumishi cha jamaa.

Jua katika vuli ni jua la vuli;

upepo katika vuli

(anga, wingu, mvua, msitu, kilimo, hali ya hewa, kanzu, buti,

jua, nguo, siku, asubuhi, shamba, bustani ...)

    Zoezi "Majani ya Autumn" (Ukuzaji wa pumzi ndefu laini.)

Mtaalamu wa hotuba huwaalika watoto kwenda kwenye meza ya juu, ambayo huweka bwawa la maji "kutoka kwenye ziwa la msitu", na kutupa majani ya rangi ndani ya maji. Bwawa linapaswa kusimama ili majani yawe kwenye kiwango cha midomo ya watoto.

Mtaalamu wa hotuba.Ulisema kwamba upepo ulikuwa ukivuma msituni kando ya ziwa. Sasa utakuwa upepo huo. Piga juu ya majani ili waweze kuelea juu ya maji. Kumbuka jinsi ya kupiga kwa usahihi?

Watoto hupuliza kwa zamu kwenye majani. Mtaalamu wa hotuba anasimamia utekelezaji wa kazi hiyo. Usifanye zoezi hilo zaidi ya mara tatu, ili usifanye kizunguzungu kwa watoto.

    Stroke na uangue majani ya maple. (Maendeleo ya ujuzi mzuri wa magari.)

Mtaalamu wa hotuba huwaalika watoto kwenye meza, ambayo kuna karatasi, majani ya maple, kuna chombo na penseli.

Muziki wa P.I. Tchaikovsky "Wimbo wa Autumn".

    Matokeo.

Taja jina, patronymic na jina la msanii huyu.

Jina la mchoro huu ni nini?

Walawi alionyesha msimu gani?

Ni mambo gani mazuri ambayo msanii aliona katika vuli?

Ulipenda picha?

Kwa nini ulimpenda?

Uchunguzi wa uchoraji na I. Levitan "Golden Autumn".

Lengo: kuunda uwezo wa kutunga hadithi ya maelezo, kuunganisha ujuzi kuhusu ishara za tabia za vuli.

Maendeleo ya shughuli za pamoja za elimu.

Mwalimu. Fikiria jina la uchoraji huu. (Tua ili watoto wafikiri.) Sasa hebu tusikilize na tuamue kwa pamoja ni jina gani tutaipa picha.

Watoto. Vuli. Autumn ni dhahabu. Septemba ya jua. Siku ya kufikiria. Vuli ya mapema. Asili ya asili katika vuli, nk.

Mwalimu. Ni majina gani ya kuvutia mlikuja nayo! Na kila kichwa kinasikika kupendeza kwako kwa picha; hata ulitabasamu ulipojibu. Nakubali, msanii Levitan alichora picha nzuri sana ya asili yake. Watoto, ni nani unayemkubali, jina la nani unalipenda zaidi na kwa nini?

Vera. Picha ni nzuri sana, hivyo neno "uzuri" linapaswa kushoto katika kichwa. Miti yote yenye majani ya dhahabu ya vuli, hivyo ni lazima kusema kwamba picha ni vuli. Kwa maoni yangu, picha inapaswa kuitwa "Autumn nzuri ya dhahabu."

Mwalimu: Watoto, majibu yenu yanaonyesha kuwa mlikisia kuwa msanii alionyesha vuli ya dhahabu. Katika majina yote kuna ishara za vuli. Hebu tuambiane kile ulichoona wakati unafikiria jinsi ya kutaja picha.

Kostya. Anga ya bluu sana.

Sasha. Majani ya dhahabu zaidi na mawingu.

Timotheo. Castings hugeuka njano kwenye miti.

Mwalimu. Nitakukumbusha kila kitu ulichosema, na unasikiliza kwa uangalifu na kusema kile ambacho hakuna mtu amekuambia bado. Kisha unaweza kuongeza kwenye hadithi yako kile inakosa ...

Maxim. Pia kuna mto kwenye picha. Ni bluu-bluu, maji ndani yake ni baridi na inaonekana kuwa imesimama ...

Mwalimu. Sasa fikiria. jinsi msanii alichora nyasi za vuli. Wacha tutafute athari za vuli hapa pia ...

Mwalimu. Unafikiri kulikuwa na jua siku hiyo?

Anya. Ilikuwa. Anga ni bluu angavu.

Mwalimu. Jamani, tumechunguza picha. Kila mtu aliweza kuona ishara tofauti za vuli, na sasa tunaweza kuja na hadithi ya kuvutia pamoja. Nani ataanza?

Vera. Autumn imekuja, na miti imevaa mavazi ya dhahabu. Majani yanazunguka na kuanguka chini. Kuanguka kwa majani kumeanza.

Mathayo. Mto unapita kwenye meadow. Maji ndani yake ni baridi, bluu, ni giza sana kwamba mabenki yanaonekana ndani yake.

Kostya. Anga ni bluu na jua linaangaza, vivuli virefu vinaanguka kutoka kwa miti ...

Mwalimu. Sasa hebu sote tufurahie picha hiyo pamoja tena, na nitarudia hadithi ambayo tulikuja nayo


Juu ya mada: maendeleo ya mbinu, mawasilisho na maelezo

Uchunguzi wa uzazi wa uchoraji na I. I. Levitan "Golden Autumn"

Somo katika kikundi cha wakubwa linalenga kuibua mtazamo wa kihemko kwa maumbile, na pia kuendelea na ukuzaji wa mtazamo wa kisanii wa watoto, uwezo wao wa kuona na kuhisi uzuri wa ...

Muhtasari huu utakuwa muhimu kwa waelimishaji wa vikundi vya maandalizi. Watambulishe watoto kwa sanaa ya maneno, kukuza mtazamo wa kisanii na ladha ya uzuri. Kufundisha watoto kuandika maelezo ...

Kuchora hadithi ya ubunifu kulingana na uchoraji na I. Levitan "Golden Autumn" kwa kutumia teknolojia ya ICT.

Katika somo la tiba ya hotuba katika kikundi cha maandalizi cha shule ya chekechea, watoto hujifunza kutunga hadithi ya ubunifu kulingana na mwanzo uliopendekezwa na mtaalamu wa hotuba kulingana na uchoraji na I. L ...

Maudhui ya programu:

  1. Kukuza kwa watoto uwezo wa kuona na kuhisi hali ya asili ya vuli na majibu ya kihemko kwake.
  2. Kuamsha hisia nzuri na mkali, furaha, tamaa ya kupendeza uzuri wa mashairi ya vuli ya "dhahabu".
  3. Kufundisha kuzingatia kwa uangalifu picha ya kisanii, na kusababisha ufahamu kwamba msanii anaonyesha picha halisi. asili - kile alichokiona, kilichomletea furaha, mshangao.
  4. Kuendeleza ujuzi wa kuona lugha ya kielelezo ya uchoraji wa mazingira, mtazamo wa kihisia wa rangi na mchanganyiko wa rangi. Chora mawazo ya watoto kwa ukweli kwamba kwa msaada wa rangi unaweza kuwaambia kuhusu msimu, kuhusu hisia zako, mtazamo kuelekea picha.
  5. Fanya watoto wanataka kuteka vuli ya dhahabu; kuamsha mawazo, ubunifu.

Kazi ya awali.

  1. Uchunguzi wa matembezi kwa udhihirisho wa ishara za vuli.
  2. Safari ya kwenda kwenye bustani ya shule na kuzunguka jiji.
  3. kuchora majani ya vuli na misitu; ukingo mboga, matunda.
  4. Kuchora bouquets ya vuli, kucheza na majani.
  5. Kuchunguza vielelezo.
  6. Kujifunza na kusoma mashairi, kusikiliza dondoo za kazi za muziki; kuimba nyimbo kuhusu vuli.

Nyenzo.

Uzazi wa uchoraji wa "Golden Autumn" na I. Levitan. Gouache, brashi, karatasi ya kuchora, maji.

Watoto huketi mbele ya uchoraji (bado imefungwa).

Mwalimu: Niambie, nyie, ni saa ngapi ya mwaka mitaani?

Watoto: Autumn!

Mwalimu: Hiyo ni kweli, vuli. Niambie, vuli ni nini?

Watoto: joto, baridi, mvua, mkali, dhahabu, jua, nk.

Mwalimu: Unakumbuka, tulikuwa tukitembea kwenye bustani ya shule? Unakumbuka nini hasa? Tulizingatia nini?

Watoto: Juu ya miti nzuri yenye majani ya njano, nyekundu, yenye rangi nyingi; juu ya majivu ya mlima na nguzo nyekundu za matunda.

Mwalimu: Ndio, tuliona miti mizuri, majani ya rangi, tuliona jinsi majani yalianguka chini kwa utulivu, yakizunguka kwa uzuri hewani, yakikimbia ardhini kwenye upepo. Hata tulicheza na viboko.

niambie, watu, tuliposikiliza sauti za asili, tulisikia nini?

Watoto: tulisikia kunguruma kwa majani, kunguruma kwa miguu, kuimba kwa ndege.

Mwalimu: Tunajua hata jinsi vuli inavyonuka. Autumn ina harufu gani?

Watoto: Majani yaliyooza, maua ya vuli, mimea yenye harufu nzuri, nyasi zilizokatwa, mvua, uyoga, nk.

Mwalimu: Sawa! Na vuli harufu ya moshi mkali kutoka kwa moto. Jamani, kumbuka tulipokuwa tunatembea, kulikuwa na jua au la?

Watoto: (jibu la watoto).

Mwalimu: Jua lilionekana "kuwaka" majani ya miti. Majani kwenye miti yamekuwa mkali zaidi, ya kifahari zaidi, yamekuwa ya furaha, sherehe! Angani ilikuwaje wakati huo?

Watoto: bluu, wazi, safi, na mawingu meupe meupe.

Mwalimu: ndiyo, ni nzuri sana sasa katika msitu, na katika bustani, na katika mitaa ya jiji. Tulipendezwa na asili nzuri, ya kifahari katika vuli kwa muda mrefu. Tulikuwa mkali na furaha, sawa? Lakini washairi pia wanapenda wakati huu mzuri wa mwaka. Waliandika na kuandika mashairi mengi kuhusu vuli. Hebu tusikilize shairi la Z. Fedorovskaya "Autumn".

Vuli kwenye ukingo wa rangi iliyokuzwa,

Juu ya majani yaliyopigwa kimya kimya:

Hazel iligeuka manjano na ramani ziliona haya,

Katika vuli zambarau, mwaloni wa kijani tu.

Starehe za vuli:

Usikose majira ya joto!

Angalia - shamba limevaa dhahabu!

Mwalimu: Lakini sio washairi tu, bali pia watunzi walipendezwa na uzuri wa vuli, asili ya vuli, mandhari ya vuli. Sikiliza kipande cha muziki cha P.I. Tchaikovsky "Wimbo wa Autumn" na uonyeshe picha kuhusu vuli katika harakati zako. Tafadhali toka nje.

Muziki unachezwa na watoto wanasonga kwa uhuru kuzunguka chumba.

Mwalimu: Umefanya vizuri! Wakati muziki huu mzuri wa P.I. Tchaikovsky, na ulicheza nayo, nilikumbuka picha moja nzuri ambayo nataka kukujulisha. huyu hapa. (Picha inafungua.)

Uchoraji huu unaitwa "Golden Autumn", na ulijenga na msanii mkubwa wa Kirusi Isaac Levitan. Wakati msanii alichora picha hii, alisimama juu ya kilima na kupendeza picha ya ajabu ya asili. iangalie kwa makini na unaweza hata kuizungumzia kidogo kwa kunong'ona. (Watoto hutazama picha kwa dakika 1-2.)

Mwalimu: Umezingatia kila kitu? Tunaona nini kwenye picha hii? Ni nini kinachoonyeshwa juu yake?

Watoto: vuli, miti, mto, nk.

Mwalimu: ni vuli gani?

Watoto: "Autumn ya dhahabu"

Mwalimu: Ulifikiriaje? Je, msanii alichukua rangi gani kuonyesha "Golden Autumn"?

Watoto: njano, nyekundu, burgundy, machungwa ....

Mwalimu: Ni nini kingine tunachoona kwenye picha?

Watoto: Tunaona mto!

Mwalimu: Maji kwenye mto ni nini?

Watoto: majibu ya watoto

Mwalimu: Maji ni baridi, giza. Msanii alitumia rangi gani?

Watoto: Bluu, zambarau. Hizi ni tani baridi.

Mwalimu: watu, msanii alionyeshaje anga?

Watoto: Bluu, angavu, safi, isiyo na mwisho

Mwalimu: Je, kuna jua kwenye picha?

Watoto: Hapana, lakini iko, kwa sababu picha ni nyepesi sana, yenye mkali na kivuli huanguka kutoka kwa miti.

Mwalimu: Ulipenda picha? Na nilimpenda sana. Sikiliza hadithi yangu kuhusu uchoraji.

Hadithi ya kisanii ya mwalimu: mwalimu anasimulia polepole, anasimama kati ya vipindi vya picha.

"Jua nyangavu liliangaza majani ya dhahabu. Miti ya kifahari ya birch, kama rafiki wa kike watukutu, ilikuja mbio katika umati. Wanasimama, .... wanajipendeza wenyewe, .... mto mzuri wa bluu-bluu ... Sio moto kabisa. Katika hewa ya uwazi, kila kitu, hata cha mbali zaidi, kinaonekana wazi. Kupumua sio rahisi na kufurahisha."

Mwalimu: Jamani, mngependa kuwa kwenye kilima hiki, kati ya miti hii ya miti?

Jifikirie hapo.

Majibu ya watoto.

Mwalimu: Lera, fikiria kwamba ulikuja kwenye mto huu, unahisi nini? Maji ya aina gani? Na wewe, Yaroslav, umesimama karibu na birches zenye furaha, unahisi nini? Na wewe, Diana, ulikimbilia hapa kwenye miti hii, umesikia nini au kuhisi nini hapo, niambie?

Mwalimu: wavulana, hebu tuangalie picha ya I. Levitan "Golden Autumn" tena, jisikie uzuri wake wote na charm (watoto hutazama picha tena kwa sekunde 20-30)

Mwalimu: Na sasa, wavulana, utakuwa na fursa ya kuteka "Autumn yako ya Dhahabu" kwa njia yoyote unayotaka. Katika kuchora, jaribu kufikisha hisia zako kwa "vuli ya dhahabu". (Watoto hufanya.)

Mwalimu: Hebu tuangalie michoro yako kuhusu "vuli ya dhahabu". Ni tofauti jinsi gani. Ulichukua rangi nzuri sana, ukaja na mandhari ya kuvutia - kama wasanii wa kweli. Umefanya vizuri!

© 2022 skudelnica.ru -- Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi