Muhtasari wa nodi za kuchora kwenye mada ya vuli katika kikundi cha wakubwa cha jahazi. Kuchora mazingira ya vuli katika hatua kwa watoto katika kikundi kikuu cha maandalizi Nod kuchora kikundi cha maandalizi ya birch ya vuli

nyumbani / Saikolojia

Muhtasari wa GCD kwa kuchora: "Autumn Birch", katika kikundi cha wazee kwa watoto walio na shida ya kuona.



Maelezo na madhumuni. Muhtasari huo bila shaka utakuwa wa kuvutia na muhimu kwa walimu wa shule ya chekechea, wazazi na watu wote wa ubunifu. Katika somo hili, watoto wanafahamiana na mlolongo wa kuchora birch. Kazi ya watoto inaweza kuwasilishwa kwenye maonyesho, na kupamba mambo ya ndani.
Lengo: kuanzisha watoto kwa birch na uwezo wa kuchora.
Kazi
Kurekebisha na kuelimisha:
Wajulishe watoto kwa muundo wa birch.
Fafanua na watoto hatua za kuchora na rangi.
Kukuza urekebishaji:
Kuendeleza udhibiti wa kuona juu ya vitendo vya mikono. Wafundishe watoto kuchora kwa ncha ya brashi.
Kielimu:
Kukuza hisia ya kiburi na kupendeza kwa asili ya ardhi ya asili. Kuendeleza ubunifu na mpango
Ujumuishaji wa maeneo ya elimu:
"Maendeleo ya utambuzi": kuchunguza birch, kutafuta majibu ya maswali katika mchakato wa migogoro na majadiliano juu ya faida na uzuri wa birch. Kuunganisha ujuzi wa watoto kuhusu vuli, miti. Kuendeleza ujuzi mzuri wa magari.
"Maendeleo ya kijamii na mawasiliano": hoja za watoto kuhusu birch. Kukuza heshima kwa miti. Kuendeleza ubunifu na mpango
"Ukuzaji wa hotuba": uboreshaji wa msamiati wa watoto kwenye mada "Autumn. miti"
"Maendeleo ya kisanii na uzuri": Utangulizi wa mlolongo wa kuchora birch.
"Elimu ya Kimwili": kuhifadhi na kuimarisha afya ya kimwili na ya akili ya watoto, kwa kutumia gymnastics kwa vidole na macho.
kazi ya awali. Waalike wazazi kutembelea makumbusho ya sanaa na watoto wao, kuzingatia birch wakati wa kutembea.
Nyenzo: rangi za maji, karatasi ya kuchora, brashi, coasters, napkins, maji katika mitungi, muziki na Chopin "Autumn" na P. I. Tchaikovsky "The Seasons".
Sogeza.
Watoto, niambie, tafadhali, ni msimu gani? (Msimu wa vuli). Unapenda wakati huu wa mwaka? Unaweza kusema nini juu yake? (Mawazo ya watoto).
Ndiyo, wewe ni sahihi, vuli ni wakati mzuri wa kushangaza wa mwaka. Miti huanza kubadilisha rangi ya majani yao, kutoka kijani hadi njano, machungwa na nyekundu, pia huitwa nyekundu, na vuli - dhahabu.
Angalia nje ya dirisha, uzuri gani. Kumbuka miti uliyoona wakati unatembea. (majibu ya watoto)


Unadhani nataka kukuambia kitendawili mti gani.
Uzuri wa Kirusi
Kusimama katika meadow
Katika blouse ya kijani
Katika mavazi nyeupe.
(Birch)


Jina la birch katika kitendawili hiki ni nini? Kwa nini anaitwa uzuri wa Kirusi? Ni nini kinachoitwa sundress nyeupe katika birch? (majibu ya watoto)
Watoto, mko sahihi kabisa. Birch inaitwa gome nyeupe kwa gome lake. Gome nyeupe inaitwa gome la birch. Birch bark ni safu ya kinga ya kuni, inalinda dhidi ya maji na ushawishi mbaya wa binadamu. Lakini kuna mistari nyeusi kwenye gome nyeupe - matundu, kama matundu kwenye madirisha yetu. Kwa nini unafikiri miti ya birch inazihitaji? (maelezo ya watoto) (Muziki wa Chopin "Autumn"
Sikiliza shairi:
E. Trutneva "Autumn"
Ghafla ikawa mkali mara mbili,
Yadi kama kwenye jua -
Nguo hii ni ya dhahabu
Katika birch kwenye mabega.
Utando wa buibui unaruka
Na buibui katikati
Na juu kutoka ardhini
Cranes wanaruka.
Kila kitu kinaruka ... Ni lazima iwe -
Majira yetu ya joto yanapita.


Maonyesho ya hatua kwa hatua:
Leo tutajifunza jinsi ya kuteka birch ya vuli.
Tuna karatasi nyeupe ya karatasi, na birch ina shina nyeupe. Nini cha kufanya? Kuchukua rangi nyeusi kwa upole na brashi. Kwa ncha ya brashi, kutoka chini hadi juu, chora mstari mwembamba katika rangi nyeusi katikati ya karatasi. Tunachora mstari wa pili sawa na wa kwanza, tukirudi nyuma kidogo kutoka kwake. Mistari hii inapaswa kukutana juu. Je, tulipata shina? (Ndiyo.) Na kwenye shina tunachora matangazo nyeusi.
Fizkultpauza. "Miti"
Simama, onyesha jinsi matawi ya poplar yanavyokua, sawa. Na jinsi matawi ya spruce yanavyokua, chini kabisa. Sasa nionyeshe jinsi matawi ya birch yanakua? Sahihi kwanza juu, na kisha vizuri chini. Birches za ajabu zilionekana kwenye kikundi chetu.
Tunaendelea kuteka birch.
Tunaanza kuteka matawi, kwanza juu, na kisha vizuri chini.
Kwa matawi makubwa, kwenye ncha ya brashi, tunaongeza matawi madogo. Tunaosha maburusi.
Zoezi kwa macho "Relaxation".
Watoto, funga macho yako, pumzika kichwa chako mikononi mwako, pumzika.
Pumzika? Tunaendelea kuchora. Tunachukua rangi ya kijani kwenye brashi, na kuanza "kucheza" na brashi. Kwa harakati za haraka za mwanga tunagusa matawi ya birch.
Gymnastics ya vidole "majani ya vuli".
Moja, mbili, tatu, nne, tano (Piga vidole, kuanzia na kubwa).
Hebu tukusanye majani. (Ngumi za ngumi na zisizo na mvuto.)
Majani ya Birch (Vidole vimeinama, kuanzia na kubwa)
majani ya rowan
majani ya poplar
majani ya aspen
Tutakusanya majani ya mwaloni
Tutachukua bouquet ya vuli kwa mama! ("Wanatembea" kwenye meza na wastani na
vidole vya index).

Ni nini kingine kinachoweza kuchorwa kwa kijani kibichi? Chora kwa usahihi nyasi chini ya mti, ukitengeneza bristle nzima ya brashi. Umechora. Tunaosha brashi kutoka kwa rangi ya kijani na kuchukua rangi ya njano juu yake. Kwa kuwa vuli imekuja tu na unaona, kuna majani machache ya njano kwenye birch nje ya dirisha.
Zoezi kwa macho "Mbali - karibu"
Uliona? Tunachora kwa mwanga, harakati za jerky, majani ya njano.
Kubwa, angalia uzuri gani wa birch tulipata! Lakini, kuna kitu kinakosekana? (anga) Ndiyo, wewe ni sawa, unaweza kuchora anga ya bluu. Tunachora.
Vizuri sana wavulana! Wewe ni wasanii wa kweli, ni picha gani za vuli ambazo umejenga. Birch za ajabu kama nini. Baadhi ni vijana na nyembamba, wakati wengine ni imara. Unajua, kadiri shina linavyozidi kuwa mnene, ndivyo mti ulivyozeeka, yaani ni mzee sana.
(Muziki wa P. I. Tchaikovsky "Misimu" inasikika).
Matokeo. Lete kazi yako, tutawashangaa.


Ulifanya kazi nzuri na kazi hiyo, tulipata shamba zima la birch. Umejifunza nini kuhusu birch? Utafundisha nani kuchora birch?
Na tunaweza kufanya nini nzuri kwa miti? Ulipenda kuchora birch?
(Majibu ya watoto.) Asante, ulifanya kazi nzuri sana, ulikuwa makini sana, sahihi, na kwa hiyo kila kitu kilifanikiwa kwako!

Ainura Akmatova

Ujumuishaji wa maeneo ya elimu: YAKE; NA KADHALIKA; RR; FR.

Lengo: Watambulishe watoto kwa aina mpya ya mbinu isiyo ya kitamaduni ya kuchora "alama ya majani.

Kazi:

Kielimu:

Kuboresha uwezo wa watoto kutumia rangi za maji, jifunze kuteka silhouette ya mti;

Kuunganisha mbinu za kuchora, kuunganisha ujuzi wa kazi sahihi.

Kukuza:

Kukuza hisia za uzuri, ndoto, jicho, hisia ya uzuri wa nchi ya asili, majibu chanya ya kihemko kwa picha iliyoundwa mwenyewe;

Kupanua maoni ya watoto juu ya birch kama ishara ya Mama yetu.

Kielimu:

Kukuza mpango, uhuru, heshima kwa mazingira ya mkoa wao

Kazi ya awali: Uchunguzi wa asili ya vuli, kuangalia miti, kujifunza mashairi kuhusu vuli, kusoma kazi za sanaa. Uchunguzi wa uzazi wa uchoraji wa Levitan "Golden Autumn", pamoja na michoro na vielelezo vinavyoonyesha miti mbalimbali katika vuli, kukusanya majani kwa ajili ya kutembea, safari za bustani, kutazama miti wakati wa matembezi.

Teknolojia za kuokoa afya: mchezo wa kidole, mchezo wa nje, pause ya nguvu.

Nyenzo, vifaa: Karatasi za karatasi nyeupe, brashi, napkins, kitambaa cha mafuta, majani ya birch, jar - isiyo ya kumwagika, chombo cha majani yaliyotumiwa. Rekodi ya sauti "Autumn" A Vivaldi.

Maendeleo ya GCD.

Wakati wa shirika: Motisha.

Jamani mtu alitutupa nje ya dirisha

Angalia barua

Labda ni mwanga wa jua

Ni nini kinachovutia uso wetu

Labda ni shomoro

Imeshuka kuruka?

Je! mnataka kujua ni nani aliyetuandikia barua?

"Habari zenu!

Habari zenu! Katika Chuo chetu cha Sanaa, maonyesho ya michoro yatafanyika hivi karibuni. Tunakualika ushiriki katika maonyesho yetu.

Kwa dhati, msanii "Kistochkin"

Je! nyinyi watu mnataka kushiriki katika maonyesho (majibu ya watoto)

Lakini kile tutakachochora, msanii "Kistochkin" anatupa nadhani kitendawili.

Mwanamitindo huyu ni msitu

Mara nyingi hubadilisha mavazi yake:

Katika kanzu nyeupe ya baridi

Yote katika pete katika chemchemi,

Sundress ya kijani katika majira ya joto

Siku ya vuli, amevaa koti la mvua.

Ikiwa upepo unavuma

Nguo ya dhahabu inaungua.

Mwalimu: Ulifikiriaje ilikuwa birch?

Watoto: Ana gome nyeupe (shina nyeupe).

Mwalimu:

Guys, unaweza kuona wapi birch?

Majibu ya watoto: (katika msitu, kwenye meadow, karibu na nyumba).

Mwalimu:

Jina la msitu ni nini ambapo birch tu hukua.

Majibu ya watoto:(Birch Grove).

Usitishaji wa nguvu:

Angalia, birch

Tunaenda kwako

Vitambaa vyenye mkali

Tunakuletea (Watoto wanatembea kwenye mduara.)

majani ya dhahabu

Wanachoma kwa dhahabu

Kusokota kwa leso

Jamani ngoma ya duara. (Zunguka mahali.)

Wasichana kwa birch

Njoo karibu,

Vitambaa vyenye mkali

Wanapunga mkono kwa furaha (Wanaenda katikati ya duara, nyuma.)

Vijana waliachana

Na kwenda kwa kutembea

Kuhusu wimbo wa birch

Imba kwa upole. (Wanatembea kwa njia tofauti, wakitembea.)

Mwalimu: Wasanii na washairi huimba (kusambaza) uzuri wa asili kwa njia na njia tofauti. Wasanii huchora picha za asili na rangi kwenye karatasi. Tunaweza kuona picha kwa macho yetu. Guys, angalia vielelezo vinavyoonyesha birch.

- Fikiria birch nzuri, uipende. Tunawezaje kutambua birch wakati wowote wa mwaka? (Shina nyeupe iko kwenye birch tu.)

- Ni aina gani ya matawi ya birch? Je, ni majani gani katika majira ya joto? Je, ni majani gani katika vuli?

Birch ni nzuri wakati wowote wa mwaka.

Na washairi na watunzi huunda picha za asili kwa maneno, kutunga mashairi mazuri, nyimbo, muziki.

Sikiliza dondoo kutoka kwa shairi la E. Trutneva "Autumn", jinsi alivyoelezea birch, na uniambie ni wakati gani wa mwaka unaonekana kama?

Ghafla ikawa mkali mara mbili, yadi kama jua -

Nguo hii ni ya dhahabu kwenye birch kwenye mabega.

Asubuhi tunaenda kwenye uwanja - majani yananyesha,

Chini ya miguu wao chakacha na kuruka ... kuruka ... kuruka.

Mwalimu:- Guys, kuna shamba la birch sio mbali na chekechea yetu, ni mara ngapi unapaswa kutembea na familia yako na kufurahia shamba la birch la vuli? Je, si kweli kwamba wao ni wazuri sana, kana kwamba mchawi mzuri aliwapaka rangi za dhahabu. Leo ninakualika kuwa wachawi mwenyewe na kuteka birch ya kichawi ya vuli. Kabla ya kuanza, wacha tunyooshe vidole vyetu:

Gymnastics ya vidole"Autumn"

Upepo uliruka msituni, (tunafanya harakati laini, zisizo na mikono kwa mikono)

Majani ya upepo yamehesabiwa:

Hapa kuna mwaloni, (tunapiga kidole kimoja kwa mikono yote miwili)

Hapa kuna maple

Hapa kuna rowan iliyochongwa,

Hapa kutoka kwa birch - dhahabu,

Hapa kuna jani la mwisho kutoka kwa aspen (tunaweka mikono yetu kwa magoti kwa utulivu)

Upepo ukatupwa kwenye njia.

Sehemu kuu

Ufafanuzi na maonyesho ya wakati mmoja:

Mwalimu: Hebu tukumbuke jinsi tunavyoanza kuchora mti?

Watoto: Tunaanza kuchora kutoka kwenye shina.

Mwalimu: Jinsi ya kuteka shina la mti?

Watoto: Tunaanza kuchora shina la mti kutoka juu hadi chini.

Mwalimu: Niambie, ni tofauti gani kati ya birch na miti mingine?

Watoto: Shina ni nyeupe na madoa meusi.

Mwalimu: Angalia, shina la birch ni nyembamba. Shina hutolewa kutoka juu hadi chini na mistari miwili, haijaunganishwa juu. Chora madoa meusi na ncha ya brashi.

Na ni aina gani ya matawi ya birch yaliyo sawa au yaliyopindika?

Watoto: Matawi ya birch yamepindika.

Mwalimu: Matawi ya Birch ni nyembamba, hulia ... Angalia jinsi tutakavyochora matawi yaliyopindika. Kutoka kwenye shina juu, pande zote na chini. Tunachora, pia kwa ncha ya brashi. Ongeza matawi makuu na matawi mafupi ya upande.

Kabla ya kuanza kuchora majani, ninapendekeza uchukue mapumziko.

Dakika ya elimu ya Kimwili:"Berezka".

Tulipanda birch, (nyoosha)

Tulimimina maji juu yake (inamisha mikono yako kwa mabega yako, viganja mbele)

Na birch imekua (vuta mikono yako juu)

Aliinua matawi hadi jua

Na kisha akainamisha (mikono chini, nyuma moja kwa moja)

Na akawashukuru wale watu (anatikisa kichwa).

Mwalimu: Tulipumzika, na sasa hebu tuketi kwenye viti vyetu, tuchukue brashi kwa mkono wetu wa kulia na tufanye kazi kwa uangalifu. Chora majani, tutakuwa kwa njia isiyo ya kawaida - uchapishaji. Ni nini? Hii ni alama, kutoka kwa aina yoyote, katika kesi hii, kutoka kwa majani, kwenye karatasi. Lakini tutafanyaje? Ili kufanya hivyo, tunachukua "msingi" wa kazi, kuweka karatasi yetu juu yake na kuifunika kwa rangi na brashi. Kisha weka kwa uangalifu upande wa rangi kwenye karatasi yetu na matawi ya miti yaliyopakwa rangi, bonyeza kwa kitambaa, na kisha uondoe kila kitu kwa uangalifu. (Wakati wa hadithi, mwalimu anaonyesha kila kitu)

Kuwa mwangalifu sana na makini ili majani kwenye picha yawe kama yale halisi.

Shughuli ya kujitegemea ya watoto.

Sehemu ya mwisho

Tafakari.

Tulikuwa tunazungumza juu ya mti na majira gani?

Ni rangi gani za rangi zilizotumiwa kwa hili?








Uchambuzi wa kazi.

Mwalimu: Ninapendekeza kuweka michoro kwanza kwenye meza na kupendeza kazi yako. (Watoto huchambua kazi zao wanapomaliza)

Mwalimu: Msanii "Kistochkin" atafurahi sana! Tuna shamba la birch halisi! Angalia tu jinsi nzuri! Ulichora taji nzuri kama hizo, ulichora miti ya vuli isiyo ya kawaida! Na sasa, kama wasanii wa kweli, tutawasilisha picha zetu za uchoraji kwenye maonyesho, ambayo yatapendezwa na watoto kutoka kwa vikundi vingine na wazazi wako.

Muhtasari wa GCD juu ya shughuli za kuona "Autumn birch"

Lengo: Kupanua maoni ya watoto juu ya picha ya birch katika mashairi, muziki, sanaa, sanaa nzuri za watoto.

Kazi za programu.

Kielimu: jifunze kufikisha katika mchoro sifa za tabia ya birch (shina nyeupe na matangazo nyeusi, matawi nyembamba yaliyopindika, taji nyepesi), kuchorea kwa majani ya vuli; unganisha ustadi wa kuchora mistari nyembamba iliyopinda na mwisho wa brashi.

Kukuza: Kuendeleza mistari laini, umakini wa kuona, kumbukumbu ya kuona.

Kukuza: Kukuza usahihi, uvumilivu, polepole, kukuza upendo kwa asili ya mtu.

Kazi ya awali: Uchunguzi wa uzazi wa uchoraji na wasanii kuhusu vuli, kuwaleta kwenye kona ya kuchora. Uchunguzi wa birch ya vuli.

Nyenzo za somo:

rangi za maji;

karatasi ya albamu

Miwani yenye maji

Plastiki

Uzalishaji wa uchoraji: I. Levitan "Birch Grove", "Golden Autumn", I. E Grabar "February Blue".

Rejea kuchora-mpango;

Rekodi ya sauti "Kulikuwa na birch shambani", "Birch mwenye nywele nzuri alitawanya nywele zake".

Utangulizi

Mwalimu: Jamani, leo tuna wageni. Wacha tuwasalimie na kuwapa joto kwa tabasamu zetu. Na ni nini kingine kinachotutia joto na kuboresha hisia zetu? (Jua.)

Mwalimu: Wacha tufikirie kwamba mikono yetu ni miale ya jua, tugusane na kuwapa joto marafiki zetu.

Wakati wa shirika: Motisha.

Jamani mtu alitutupa nje ya dirisha

Angalia barua

Labda ni mwanga wa jua

Ni nini kinachovutia uso wetu

Labda ni shomoro

Imeshuka kuruka?

Je! mnataka kujua ni nani aliyetuandikia barua?

"Habari zenu!

Habari zenu! Katika Chuo chetu cha Sanaa, maonyesho ya michoro yatafanyika hivi karibuni. Tunakualika ushiriki katika maonyesho yetu.

Kwa dhati, msanii "Kistochkin"

Je! nyinyi watu mnataka kushiriki katika maonyesho? (majibu ya watoto)

Lakini kile tutakachochora, msanii "Kistochkin" anatupa nadhani kitendawili.

buds nata,

majani ya kijani,

Na gome nyeupe

Iko chini ya mlima.

Watoto: Birch.

mlezi: Na ulidhanije kuwa ilikuwa birch?

Watoto: Ana gome nyeupe (shina nyeupe).

Mwalimu:
- Guys, ninaweza kuona wapi birch?
Majibu ya watoto:(katika msitu, katika kusafisha, karibu na nyumba).
Mwalimu:
- Jina la msitu ni nini ambapo birches tu hukua.
Majibu ya watoto:(Birch Grove).

Mwalimu: Birch- ishara ya uzuri wa asili ya Kirusi, ishara ya Urusi. Wanapenda sana birch na kuiita "Uzuri wa Kirusi", Urusi imekuwa ikiitwa mkoa wa birch kwa muda mrefu. Birch bark ni safu ya kinga ya kuni. Inalinda dhidi ya maji na ushawishi mbaya wa wanadamu. Kuna dashi nyeusi kwenye gome nyeupe. Wanaitwa lenti, birch hupumua kupitia kwao.

Mwalimu: Jamani, mnajua wanatengeneza nini kutoka kwa birch na jinsi inavyofaa kwa mtu?

1. Katika nyakati za kale, watu waliandika kwenye gome, ikabadilisha karatasi.

2. Wakati wa miaka ya vita, mkate ulioka kutoka kwenye gome.

3. Mifuko, vyombo vya kunywa, viatu vya bast, vikapu na tueskas kwa berries na uyoga, viatu vya bast, caskets vilifanywa kutoka kwa gome la birch (maonyesho ya bidhaa).

4. Brooms hufanywa kutoka matawi, plywood, samani, skis za kudumu zinafanywa kwa kuni.

5. Mkaa ulioamilishwa wa matibabu na lami hupatikana kutoka kwa kuni ya birch. Pia hutumia kuvu ya birch - chaga.

6. Mifagio ya Birch hutia nguvu, huongeza nguvu na afya.

5. Katika msitu wa birch, boletus inakua wakati wa msimu wa uyoga, na ikiwa pia kuna pines, unaweza kukutana na familia nzima ya chanterelles.

6. Chai hutengenezwa kutoka kwa majani ya vijana, ni dawa.

7. Majani ya birch hutumiwa kuchora mayai kwa Pasaka.

8. Sabuni ya lami husaidia kwa magonjwa ya ngozi.

Birch huimbwa katika mashairi, muziki, uchoraji.

Shairi:

Ghafla ikawa mkali mara mbili,

Yadi kwenye jua

Nguo hii ni ya dhahabu

Katika birch kwenye mabega.

(Evgenia Trutneva)

Shairi:

Birch nyeupe

chini ya dirisha langu

kufunikwa na theluji,

Fedha kabisa.

Kwenye matawi ya fluffy

mpaka wa theluji

Brashi ilichanua

Ukingo mweupe...

(S. Yesenin)

Mwalimu: Wasanii wengi walionyesha mti wa birch kwenye turubai zao. Inaonyesha picha.

· I. Levitan, "Golden Autumn", "Birch Grove".

I. Grabar "Februari Bluu",

Mwalimu: Hebu tupe birch neno nzuri au kulinganisha na kitu kizuri. Ni nini, birch yetu?

Watoto: Nyeupe-pipa, Curly, Slim, Flexible, Kirusi, Golden, Spring, Silvery, Zamaradi, Snowy, Huzuni, Birch kama msichana.

Dakika ya elimu ya mwili : "Berezka".
Tulipanda birch, (nyoosha)
Tulimimina maji juu yake (inamisha mikono yako kwa mabega yako, viganja mbele)
Na birch imekua (vuta mikono yako juu)
Aliinua matawi hadi jua
Na kisha akainamisha (mikono chini, nyuma moja kwa moja)
Na akawashukuru wale watu (anatikisa kichwa).

Mwalimu: Leo tulijifunza mengi kuhusu uzuri wetu wa Kirusi, ambao washairi huimba katika mashairi, wasanii katika uchoraji, katika muziki. Sasa hebu tuchore birch yetu.

Sehemu kuu

Ufafanuzi na maonyesho ya wakati mmoja:

Mwalimu: Hebu tukumbuke jinsi tunavyoanza kuchora mti?

Watoto: Tunaanza kuchora kutoka kwenye shina.

Mwalimu: Tunachoraje shina la mti?

Watoto: Tunaanza kuchora shina la mti kutoka juu hadi chini.

Mwalimu: Niambie, birch ni tofauti gani na miti mingine?

Watoto: Shina ni nyeupe na madoa meusi.

Mwalimu: Angalia, shina la birch ni nyembamba. Shina hutolewa kutoka juu hadi chini na mistari miwili, haijaunganishwa juu. Chora madoa meusi na ncha ya brashi.

Na ni aina gani ya matawi ya birch yaliyo sawa au yaliyopindika?

Watoto: Matawi ya birch yamepindika.

Mwalimu: Matawi ya birch ni nyembamba, hulia ... Tazama jinsi tutakavyochora matawi yaliyopinda. Kutoka kwa shina juu, pande zote na chini. Pia tunachora kwa ncha ya brashi, nk.

Ongeza matawi makuu na matawi mafupi ya upande.

Gymnastics ya vidole

Moja mbili tatu nne tano,

Hebu tukusanye majani.

majani ya birch,

majani ya rowan,

majani ya poplar,

majani ya aspen,

Tutakusanya majani ya mwaloni,

Tutaleta bouquet ya vuli kwa mama.

Mwalimu: Vidole vyetu vilipumzika, na tunaendelea kuunda.

Kwa kuwa tunachora birch ya "vuli", hatuna jani la kutosha la kuanguka. Ili kufanya hivyo, tuna plastiki ya rangi tatu kwenye meza zetu (njano, machungwa) Ili tupate majani, tunahitaji kukata vipande vidogo vya plastiki na vidole na kupamba mti wetu wa birch na majani yaliyoanguka.

Sehemu ya mwisho

Angalia tu jinsi nzuri! Umeunda taji hizo nzuri, ulijenga miti isiyo ya kawaida ya birch. Birch ni mti mzuri sana wa thamani, kwa hiyo ni lazima tuilinde na kuitunza.

Tunawezaje kusaidia kuokoa birch yetu nzuri? Majibu ya watoto.

  • Umejifunza nini kipya leo? majibu ya watoto.
  • Nini kingine ungependa kujua? Majibu ya watoto.

Kila siku naona

Birch kutoka dirishani

Na hakuna rafiki wa kike karibu

Mrembo kuliko yeye!

Shule ya bweni ya GBOU №2

Muhtasari wa somo la sanaa nzuri: "Autumn Birch".

Imetayarishwa na: mwalimu wa shule ya msingi

Maidankina Inna Viktorovna

g.o Zhigulevsk

2017-2018 mwaka wa masomo

/Septemba/

Mandhari ya somo: "Autumn Birch".
Malengo: kupanua mawazo ya watoto kuhusu sifa za tabia ya vuli; kujifunza kupata yao katika asili; kuunganisha mawazo kuhusu mabadiliko yanayotokea katika vuli katika maisha ya mimea; endelea kujifunza kutofautisha kati ya aina fulani za miti; kuelimisha maslahi ya utambuzi, mtazamo wa makini na uzuri kwa asili, unyeti wa mtazamo wa uzuri wa mazingira ya vuli; kuboresha hisia za watoto na kuunda ladha ya muziki kwa kusikiliza kazi za muziki; kukuza mawazo, umakini na kumbukumbu, mtazamo wa kirafiki kwa wenzao, hamu ya kucheza pamoja; kuendeleza ujuzi mzuri wa magari ya mikono; jifunze kufikisha uzuri wa mazingira ya vuli na mbinu isiyo ya kawaida ya kuchora.

Kazi.

Panua maarifa ya watoto kuhusu miti.
. Kufundisha watoto kwa usahihi kufikisha muundo wa mti katika kuchora.
. Wafundishe watoto mbinu zisizo za kawaida za kuchora.
. Kuendeleza hotuba na msamiati wa watoto.
. Kuendeleza fantasy, mawazo kwa watoto.
. Kuendeleza ujuzi wa mawasiliano kwa watoto.
. Watambulishe watoto kwenye ulimwengu wa sanaa.
. Kukuza upendo kwa asili.
Kazi ya awali.
. Ongea juu ya miti ya mkoa wetu.
. Kuchunguza vielelezo, ensaiklopidia na mashairi ya kukariri kuhusu miti.
. Kufanya kazi na vihusishi, vivumishi, kubadilisha nomino kuwa ya mapenzi.
. Kuchora mti darasani kwa shughuli za kuona na katika shughuli za kisanii za kujitegemea.
Vifaa: uwasilishaji wa media titika kwa somo, vielelezo vya miti, kadi za kumbukumbu, kadibodi nyeusi, chaki, vijiti, rangi ya gouache, povu ya kunyoa, mitungi ya maji, mpira wa povu kwenye rafu, leso.

Maendeleo ya tukio.

I. Wakati wa kuandaa.

Inaonekana kama wimbo wa vuli.(slaidi ya 2)

Makini! Makini!
Wageni wapendwa, watoto.
Miujiza inakuja
Itakuwa ya kuvutia hapa!
Nitawatazama nyote
Ndiyo, nitakualika!
Unapeperusha kila kitu kwenye masharubu yako,
Sikiliza na ukumbuke!
Usiwe na huzuni, tabasamu!
Na ingia barabarani!

Mwalimu: Jamani, leo tutaenda kumtembelea shujaa mmoja wa hadithi. Na kwa nani, sasa unajaribu kukisia. Hapo zamani za kale, mtoto asiye wa kawaida alizaliwa kwenye sayari moja, ambaye alitua kwa bahati mbaya kwenye sayari yetu. (slaidi ya 3)

****************

Yeye ni zambarau
Akipunga mkono kwa furaha.
Alituangukia kutoka mwezini -
Wanajua wanapenda watoto.
(Luntik)

Mwalimu: Hiyo ni kweli, guys, hii ni Luntik. Alikaa msituni. Ni muda gani aliishi msituni, jinsi asubuhi moja ya jua aliamka na kushangaa. Msitu ulio mbele yake ni kama mnara uliopakwa rangi: zambarau, dhahabu, nyekundu. Msitu mzima umebadilika kabisa. Ikawa mkali, kifahari, rangi, ya kushangaza nzuri. Na ni nani alikuwa bosi msituni, sasa tutasaidia kukisia Luntik yetu, ikiwa tutakisia kitendawili. (slaidi ya 4-5)

Hapa kuna msanii, kwa hivyo msanii,
Aliipamba misitu yote,
Hata mvua kali haikuosha rangi hii

Tafadhali tegua kitendawili

Msanii huyu ni nani?

(vuli)

Mwalimu: Luntik yetu bado ni ndogo sana na haijui chochote kuhusu misimu, vuli ni nini. Basi hebu tumwambie vuli ni nini.

Watoto husoma mashairi kwa kutumia kadi za kumbukumbu. (slaidi ya 6-7)

***********

Autumn inakuja
Katika bustani yetu
Inatoa vuli
Zawadi kwa wote:
shanga nyekundu -
Rowan,
Apron ya pink -
aspen,
Mwavuli wa manjano -
mipapai,
Matunda ya vuli
Inatupa.

****************
Autumn, vuli inakuja kwetu
Autumn inatuletea nini?
majani ya rangi,
matunda ya misitu,
Mboga kwa chakula cha jioni
Mawingu mengi angani.

Mwalimu: Kutembea katika msitu wa vuli, siku moja Luntik wetu alisikia wimbo mmoja na hawezi kukisia ni mti gani wimbo huu unahusu. Hebu tumsaidie na kumwambia kuhusu mti huu. Lakini kwanza, hebu tusikilize kipande cha wimbo huu. (slaidi ya 8) (wimbo unaounga mkono "Kulikuwa na birch kwenye uwanja")

*******************

Miti nyeupe ya birch imeyeyuka,
Birch nyeupe ilipunguza matawi yake.
Majani ya manjano ya braid hupamba,
Na kimya kimya kuanguka chini.

A. Kulagi

Mwalimu: Nilipenda birch yetu na mgeni wetu wa nafasi. Lakini hajui lolote kuhusu mti huu. Hebu tumwalike kwenye klabu yetu "Nataka kujua kila kitu." (slaidi ya 9)

Mchezo "Wand ya uchawi"(fimbo hupitishwa kwenye duara, na watoto huambia wanachojua kuhusu birch)

Birch ni ishara ya Urusi.

Birch ina shina nyeupe.

Birch huponya watu.

Birch inatoa birch sap.

Birch ina matunda - catkins

Birch iliyofunikwa na birch

Mwalimu: Birch ni mti wa ukarimu na mzuri, huleta faida. Hebu tukumbuke jinsi birch ni muhimu. (slaidi ya 10-16)

Majibu ya watoto:

Chai ya figo huponya magonjwa mengi.

Broom ya birch katika umwagaji hupiga marufuku magonjwa.

Mayai yalitiwa rangi na majani ya birch.

Birch sap inaboresha afya.

Msitu wa Birch hutoa nguvu na nishati, nk.

Shina la birch limefunikwa na gome la birch, ambalo walifanya sahani, kusuka viatu vya bast, vikapu, caskets na dolls.

Kibanda cha kijiji kiliangaziwa na tochi ya birch. Kwa nuru yake, watu walipitisha wakati kwenye jioni ndefu za msimu wa baridi.

Mwalimu: Fairy mbaya aligundua juu ya mti huu wa miujiza na akauroga mti wetu. Luntik alikasirika kwamba hataweza tena kupendeza uzuri wa birch. Hebu tumsaidie na kuteka uzuri wetu wa Kirusi. (slaidi ya 17)

Mwalimu: Kabla ya kuanza kuchora, hebu tupitie kila kitu tunachojua kuhusu muundo wa mti. (slaidi ya 19)

Mwalimu: Taja sehemu za mti?
Majibu ya watoto (mti una mizizi, shina, matawi, taji, majani)
Mwalimu: Birch ni tofauti gani na miti mingine?
Majibu ya watoto (birch ina shina nyeupe iliyopinda na matangazo nyeusi, matawi huinama chini.)
Mwalimu: Jinsi ya kuanza kuchora mti?
Majibu ya watoto (mti unahitaji kuchorwa kutoka juu ya shina)
Mwalimu: Hiyo ni kweli, matawi hukua kutoka kwenye shina, na sio tofauti nayo.
Maonyesho ya kuchora shina la mti kwa chaki ubaoni.

Gymnastics kwa macho.(kulingana na picha iliyoonyeshwa na mwalimu)

Mboga

Punda anatembea anachagua

Hajui ale nini kwanza.

Plum iliyoiva juu ya ghorofa

Na viwavi hukua chini,

Upande wa kushoto - beets, kulia - swede,

Kushoto - malenge, kulia - cranberry,

Chini ni nyasi safi,

Juu - vilele vya juicy.

Haikuweza kuchagua chochote

Na bila nguvu akaanguka chini.

Zungusha macho yako.

Fuata macho ya mshale unaosonga juu

Fuata macho ya mshale unaosonga chini

Macho hufuata mshale unaosonga kushoto, kisha kulia

Fuata macho ya mshale unaosonga chini.

Macho hufuata mshale unaosonga kuelekea juu

funga macho yako

Kisha blink mara 10, (rudia mara 2)

Muziki ni muziki wa utulivu kwa kupumzika.

Kuna chaki na karatasi nyeusi kwenye meza mbele ya watoto. Mwalimu anaelezea kwamba watapaka taji ya mti kwa njia isiyo ya kawaida: na povu ya kunyoa na gouache ya njano.
Kuonyesha kuchora kwa taji kwa njia isiyo ya kawaida kwenye ubao (karatasi ya karatasi ya kuchora).
Kazi ya dawati
1. Watoto huchota shina la birch na chaki kwenye kadibodi nyeusi, kutoka juu hadi chini.

2. Chora matangazo nyeusi na penseli rahisi.
3. Katika sahani, kunyoa povu huchanganywa na gouache ya njano.
4. Watoto huchukua fimbo na mpira wa povu, uimimishe kwenye mchanganyiko unaozalishwa, na kwa kushikamana, majani hutolewa.

Mwalimu: Somo letu limefikia mwisho. Hebu tumshukuru Luntik kwa mkutano wa kuvutia! Amekuandalia zawadi. Anataka kuonyesha miti ya ajabu ambayo inakua katika nchi za mbali kwenye ardhi yetu. (slaidi ya 18-23)
Tafakari. Mwalimu anawaalika watoto kupamba birch na majani ya vuli. Nani alipenda somo na alikuwa na nia ya kunyongwa jani la dhahabu. Na ni nani aliye na shida na uzoefu wa shida - karatasi ya kahawia. Muhtasari wa somo (slaidi ya 24).




Ludmila Kharchenko

Maudhui ya programu: Kuboresha ujuzi wa kisanii na uwezo wa watoto, kuwafundisha kutumia maarifa mapya katika kazi zao. Kuendeleza mtazamo wa uzuri na kisanii. Jifunze kufikisha picha ya asili ya msimu wa baridi katika kuchora, na kuunda picha ya mti. Pata suluhisho nzuri la utunzi (mti mmoja kwa kila jani). Kuunganisha uwezo wa kuonyesha kwa usahihi muundo wa mti. Kuendeleza shughuli za ubunifu, hamu ya kuongeza mchoro na vitu muhimu ambavyo husaidia kufikisha hali ya furaha ya msimu wa baridi. Kukuza usahihi kazini. Kuendeleza ujuzi mzuri wa magari na uratibu wa jicho la mkono.

kazi ya awali: Uchunguzi wa mabadiliko ya msimu katika asili katika majira ya baridi, mazungumzo kuhusu ishara za tabia za majira ya baridi, kusoma mashairi na hadithi kuhusu majira ya baridi. Uchunguzi wa uchoraji wa Shishkin "Baridi" na "Katika pori la Kaskazini".

Nyenzo: Utoaji wa uchoraji na I. E. Grabar "Bluu ya Februari". Wasilisho: "Mazingira ya msimu wa baridi katika picha za wasanii wa Urusi", rekodi za sauti: "Nyoo kwenye theluji", "Dhoruba ya msimu wa baridi", "Misimu" A. Vivaldi na P. I. Tchaikovsky. Mchezo wa didactic "Kusanya mti na ukisie rangi ya msanii alichora picha". Umbizo la karatasi lenye rangi A1, A3, brashi, gouache nyeupe, mitungi chini ya maji.

Maendeleo ya somo

Watoto huketi kwenye semicircle kwenye viti. Katikati kuna meza iliyo na kompyuta ndogo ili kutazama wasilisho.

Watoto, ni wakati gani wa mwaka? (Msimu wa baridi.) Je, ni wakati mzuri wa mwaka? Au labda mtu anajua mashairi kuhusu majira ya baridi au mafumbo na atatusomea. (Watoto wanasoma mashairi). Watu wa fani gani wanaimba uzuri wa msimu huu? Waandishi katika hadithi na hadithi katika hadithi za hadithi huzungumza juu ya uzuri wa msimu wa baridi, washairi katika aya. Watunzi katika muziki. Wachoraji. Je, wanafanyaje? Wanaandika picha. Je! ni jina gani la aina ya sanaa nzuri ambayo maoni ya asili yanaonyeshwa? (Mazingira.)

Jamani, wacha tuangalie picha ambayo msanii Igor Emmanuilovich Grabar alichora. Angalia na ufikirie jina la picha.

Mara moja mnamo Februari, msanii huyo alikuwa akipumzika nchini. Alipenda kutembea. Kukua karibu Birch Grove, a Birch daima imekuwa mti wake favorite. Alipenda kuigiza birches katika mandhari yao.

Jua lilikuwa likiwaka, anga lilikuwa buluu angavu. Theluji ilimeta. birch ilionekana nzuri sana dhidi ya mandhari ya theluji nyeupe. Msanii alitembea, akijaribu kupata maoni ya kupendeza ya picha zake mpya za uchoraji. Ghafla akaidondosha fimbo yake na kuinama ili kuiokota. Akiwa ameinama chini na kugeuza kichwa, ghafla akaona nini mshtuko: akitetemeka kama mama wa lulu mbele ya macho yake Birch Anga ilimeta na vivuli vya bluu na zumaridi. Mchoraji mara moja alikimbia nyumbani na kutengeneza mchoro.

Siku iliyofuata alirudi mahali pale ili kuchora mandhari kutoka kwa asili. Alitaka kuwasilisha katika picha hasa hii kuangalia birch ukiitazama kutoka chini. Na kwa hili, alichimba shimo, akaweka easel huko ili jua lisipotoshe rangi kwenye turubai, na kuchora mazingira haya.

kwenye picha: theluji, Birch kwenye turubai nzima na anga ni njama rahisi. Lakini hali na uzuri wa picha hiyo ni jinsi msanii aliwasilisha mwanga wa jua, uzuri wa anga, jinsi alivyoandika matawi. birch, gome lake. Grabar aliwasilisha weupe wa theluji na bluu, na anga na bluu ya kina, birch aliongeza dhahabu. Tazama picha hii na ufurahi.

Msanii aliita mchoro huu "Bluu ya Februari".

Jamani twendeni kwenye maonyesho tuone michoro ya wasanii wengine wa mazingira. Unataka. Kutazama wasilisho. Umefanya vizuri, tulienda kwenye maonyesho na tukafahamiana na uchoraji wa Igor Emmanuilovich Grabar.

Hebu tutoke nje tukapumzike kidogo. Je, tufanye gymnastics?

Vipande vya theluji nyeupe vilizunguka na kuzunguka.

(tochi, mikono kwa pande, juu)

Fluffs mwanga akaruka juu katika kundi nyeupe.

(mikono juu na chini, kusonga vidole)

Blizzard mbaya ilitulia kidogo - walikaa kila mahali.

(kuchuchumaa)

Waling'aa kama lulu - kila mtu anashangaa muujiza huo.

(vidole katika Bana, kutokufanya vizuri, harakati kutoka chini kwenda juu)

Watoto na wanawake wazee waliharakisha matembezi.

(kuiga harakati papo hapo).

Labda mtu anataka kuja na gymnastics yao ya majira ya baridi?

Ah, angalia ni nani aliyekuja kututembelea. Huu ni mti. Ni mzee sana, ni mgumu wa kusikia na kusahau sana. Iliniambia hadithi hii. Kwamba kunguru alimwambia kwamba ilikuwa katika sehemu tatu. Mti umesahau jina la sehemu hizi. Anakumbuka tu sauti za kwanza ambazo ziko mwanzoni mwa neno sauti - k, sauti - s, sauti - k. Hebu tusaidie mti? (Watoto hutegua kitendawili. Mizizi, shina, taji). Mti ulitushukuru. Pia anataka kusema kitu. “Nina dada zangu, wanapenda kubadilisha mavazi na mimi napenda kuvaa. Tuna nguo nne kwa mwaka mzima. Nadhani tunapovaa nguo mpya. (majibu ya watoto).

Mchezo "Kusanya mti na nadhani msanii ana rangi gani alichora picha»?

Jamani nadhani kitendawili.

Uzuri wa Kirusi.

Inasimama kwenye meadow.

Katika blouse nyeupe

Katika mavazi nyeupe. (Birch) .

Vema jamani.

Leo darasani tutafanya chora birch nyeupe. Tucheze mchezo. Ninawageuza nyote kuwa birch. Mizizi hukua imara ardhini. Chini, shina ni pana na nyembamba kuelekea juu. Na matawi birches kunyongwa chini. Nataka kuangalia shamba la birch wako wapi birch? Kichaka kizuri. birches kukaa chini, tutafanya chora picha zako za kibinafsi.

A jinsi ya kuteka birch. Tunaanza kuchora kwa kuchagua muundo unaofikiria birch umbizo lipi ni bora zaidi. (Wima). Kuchora kuanza na kuchora anga. Mstari wa upeo wa macho ni nini. (Mstari wa kufikiria ambapo mbingu inaungana na dunia).

Onyesho la jumla la hatua kwa hatua kuchora kuchora.

Njoo, chagua umbizo la picha. Amua ni nyenzo gani utakayotumia kuteka na gouache au pastel. Kazi inaweza kufanywa kwa pamoja, mbili au moja kuchagua. Watoto huanza kuchora. Unachora, na nitakusomea shairi la mshairi Sergei Alexandrovich Yesenin « Birch nyeupe» .

Birch nyeupe

chini ya dirisha langu

kufunikwa na theluji,

Fedha kabisa.

Kwenye matawi ya fluffy

mpaka wa theluji

Brashi ilichanua

Pindo nyeupe.

Na thamani yake Birch

Katika ukimya wa usingizi

Na vifuniko vya theluji vinawaka

Katika moto wa dhahabu

Alfajiri, mvivu

Kutembea kuzunguka,

hunyunyiza matawi

Fedha mpya.

Watoto huchora wakati wa kusikiliza muziki (kimbunga na kimbunga). A. Vivaldi na P. I. Tchaikovsky "Misimu". Ni maneno gani mazuri unaweza kuja nayo birch. Berezonka, nyeupe-pipa, birch, iliyopinda, nyembamba, nyeupe. Jamani, ni nani mwingine anayeweza kuishi kwenye picha yako? (mtu wa theluji, hare, mbwa mwitu, theluji). Unapochora, njoo na kichwa cha uchoraji wako. Mwishoni mwa somo, tutapanga maonyesho na kuona kile kilichotokea. Sisi ni wasanii wa aina gani leo? wachoraji wa mazingira.

Uchambuzi wa Kazi:

Unadhani nani ana mwembamba zaidi Birch? Nani ana kazi ya theluji zaidi? Nani ana cha juu zaidi Birch? Na ni nani aliye na kazi safi zaidi? Ndio, sisi ni watu wazuri sana.

Machapisho yanayohusiana:

Muhtasari wa GCD katika kikundi cha waandamizi (maombi ya kuvunja) "White Birch" Shughuli: - mawasiliano - yenye tija - ya utambuzi.

Muhtasari wa somo lililojumuishwa "Alama ya Birch Nyeupe ya Urusi" (kikundi cha maandalizi) Kazi: - kupanua na kufafanua mawazo ya watoto kuhusu birch ya Kirusi, kuhusu mali zake za manufaa na vipengele vya kushangaza - kuendeleza hisia.

Kamati ya Elimu ya Utawala wa Mkoa wa Moscow Wilaya ya Manispaa ya Tikhvinsky ya Mkoa wa Leningrad Manispaa ya taasisi ya elimu ya shule ya mapema.

Muhtasari wa GCD juu ya ikolojia katika kikundi cha maandalizi juu ya mada: "Birch nyeupe ni ishara ya asili ya Kirusi, ishara ya Mama yangu." Mwalimu: Kimya.

© 2022 skudelnica.ru -- Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi