Panga - muhtasari wa somo wazi juu ya mada "Mazingira ya chemchemi. Kikemikali cha somo juu ya maendeleo ya kisanii na urembo katika kikundi cha wakubwa

Kuu / Kudanganya mume

Mada: "Pumzi ya kwanza ya chemchemi" Kuchora uwakilishi wa mazingira ya chemchemi.
Aina ya somo: pamoja
Vifaa: kupanga, uzalishaji wa uchoraji, uwasilishaji
Lengo ni kuunda dhana ya mazingira kama aina ya sanaa nzuri. Kuza ustadi wa kufanya mandhari ya chemchemi na utendaji.
Kazi:
Kielimu: - kufundisha kutumia maarifa ya kinadharia juu ya sheria na njia za suluhisho la mazingira ya utunzi katika kazi ya vitendo.
Kuendeleza: - uwezo wa kuchambua uchoraji wa wasanii, kutambua picha. Njia zinazotumiwa na wasanii kufikisha hali na msimu. Ujuzi wa kufanya mandhari ya chemchemi na rangi za maji kwa kutumia mbinu ya mvua. Tafakari, mantiki kufikiria na uwasilishaji wa ubunifu.
Kuelimisha: - kuelimisha ladha ya kisanii, hisia za kupendeza za rangi na ustadi wa vivuli vya rangi. Kukuza mtazamo wa ubunifu wakati wa kufanya mandhari.
UUD:
Binafsi:
- kupata wazo la ujenzi wa mazingira na uwakilishi;
- kutatua shida ya kielimu kwa msingi wa kuoanisha kile ambacho tayari kinajulikana na kufahamishwa na wanafunzi na kile ambacho bado hakijulikani;
Udhibiti:
-Weka lengo na uchanganue masharti ya kufikia lengo.
- Kutabiri hali ya hafla zijazo.
- kuandaa mpango na mlolongo wa vitendo.
Utambuzi:
- Tafuta habari kwa kutumia rasilimali anuwai.
- Anzisha uhusiano wa sababu.
- Toa ufafanuzi kwa dhana.
Mawasiliano:
-Uwezo wa kuandaa ushirikiano wa kielimu na shughuli za pamoja na washirika
- Uwezo wa kuingia katika mazungumzo na kushiriki katika majadiliano ya pamoja ya shida, ili kupinga msimamo wao.
Mpango wa somo:
Shirika la mwanzo wa somo. (Dakika 1-3)
- salamu
- kuangalia utayari
- jumla ndogo
2. Kuweka lengo. Hoja ya shughuli za ujifunzaji (dakika 3-5)
- onyesho la mfano
3. Kusasisha maarifa (dakika 3-5)
- mazungumzo ya mazungumzo ya shida
4. Uhamasishaji msingi wa maarifa mapya (dakika 8-10)
- ujumbe wa nyenzo mpya
5. Mtihani wa maarifa ya awali (dakika 2-3)
- jibu kwa swali
6. Kuelekeza kazi ya vitendo. (Dakika 3-5)
7. Kazi ya vitendo (dakika 20)
- njia zinazolengwa
- vigezo vya tathmini
8. Habari ya kazi ya nyumbani. (Dakika 1-2)
9. Muhtasari (dakika 1-2)
- muhtasari wa matokeo ya somo.
Muundo wa somo Mtiririko wa somo
1. Saa za Org Salamu
Kuangalia utayari
Jumla ndogo
2. Utekelezaji na msukumo wa shughuli za kielimu Jamaa, nitasoma shairi, kazi yako ni kujua na kuniambia ni mshairi gani alielezea saa gani ya mwaka.
Katika njia mbaya mbaya za msimu wa baridi
Siku moja kabla ya theluji ya jana ilikuwa bado iko uongo,
Hakupenda uzembe wa joto wa chemchemi,
Lakini ilikuwa ngumu sana kujilinda!
Nafaka za theluji ni nyeupe, nyepesi,
Lakini kugusa kwao ni baridi
Mvua ya furaha ilikusanyika kwa papo hapo
Na kuwatawanya wote kando ya mto.
Kuondoka mjini bila taa za usiku,
Mvua ya mitaani, kuzeeka, nikanawa kwa upole.
Kuna kitu katika giza hili lisilo na theluji
Chemchemi ni kutoboa na kuangalia wazi.
- Je! Aya hii imewekwa wakfu saa ngapi?
Jibu: chemchemi
Makini na skrini.
Mada ya somo: "pumzi ya kwanza ya chemchemi". Mandhari.
3. Taarifa ya lengo na malengo Kazi ya somo la leo ni kukamilisha mandhari ya chemchemi kama inavyowasilishwa.
4. Kukusanywa kwa msingi

Jamani, hebu tukumbuke ni ishara gani za kawaida kwa chemchemi.
Uzazi wa uchoraji na wasanii utakusaidia na hii.
- Mazingira ya 1 - Wakati gani wa mwaka mtini. mchoraji?
(Baksheev Vasily Nikolaevich (1862-1958). Mwanzoni mwa chemchemi. 1917)
Jibu: chemchemi
- Na kwa sababu gani uliamua kuwa ilikuwa chemchemi?
Jibu: Hiyo ni kweli, kwanza kabisa, hawa ni ndege, rooks wamefika, ambayo inamaanisha chemchemi imekuja. Ishara nyingine ya kuyeyuka kwa theluji.
- Mazingira ya 2 - mazingira haya ni wakati gani wa mwaka?
(Victoria Belova. "Autumn")
Jibu: vuli.
Je! Umeona njia gani za kisanii hapa?
Jibu: majani ya dhahabu kwenye miti, barabara imejaa majani yenye rangi.
-Vijana, kwa uangalifu, chemchemi inaweza kuwa tofauti pia. Je! Inaweza kuwa chemchemi gani?
Mchoro. Picha-Brodskaya Lydia Isaakovna (1910-1991). Chemchemi kwenye shamba. 1983)
Jibu: theluji inayeyuka mnamo Machi.
Mnamo Aprili, unaweza kusikia ndege wakiimba, buds zinavimba kwenye miti. Miti hupanda Mei na hufurahiya na uzuri wao.
Dem. Slide 2
Mazingira mwezi Machi. Je! Ni msanii gani aliyeonyesha picha hii kwenye chemchemi?
Jibu: Machi.
-Basi umeifafanua kwa vigezo gani?
Slaidi 3
Mazingira ya Aprili
Fuatilia. Mazingira yamejitolea ..?
Jibu: Aprili.
Slide 4
- Mazingira mnamo Mei.
- Siku ya chemchemi ni ..?
Jibu: Mei mazingira. Kila kitu ni sahihi.
-Kwa sababu unapaka rangi na uwakilishi, unahitaji kujua na kutumia sheria na zana za utunzi.
Slide 5
Wacha turudie utunzi ni nini?
Muundo ni muundo, unganisho la sehemu, ambazo zinahakikisha uadilifu wa picha hiyo. Kitengo kimoja.
- sheria za utunzi:
- uadilifu na umoja
- usawa: tuli na nguvu
- Uadilifu - kutogawanyika kwa muundo.
- Usawa - vitu vyote vina usawa na kila mmoja.
Usawa hutokea:
- tuli - hali ya muundo, ambayo vitu kwa jumla vina usawa kati yao, vinatoa maoni ya kutoweza.
- Nguvu ni hali ya utungaji ambayo vitu vimetawazishwa kati yao, vinatoa maoni ya harakati.
- Dem. Juu ya kuzaa, sheria ya usawa.
Utii ni msisitizo wa kituo cha utunzi.
Dem. Slide 6 - Kituo cha utunzi kinategemea:
- saizi yake na vitu vingine
nafasi kwenye ndege
-rangi
- ufafanuzi wa vitu
5. Jaribio la awali la uelewa Na kwa hivyo, jamani, sasa mnajua sheria zote za utunzi.
Niambie, sheria za utunzi ni nini?
Jibu: ..
-Ni rangi gani bora kwa kuonyesha mandhari ya chemchemi?
Jibu:…
6 Ujumuishaji wa kimsingi wa maarifa.
Kazi ya vitendo. A) kwenye karatasi ya albamu imefanywa. Kazi ya urembo kwa kuwasilisha
B) mkutano wa utangulizi
hatua ya uchambuzi
Hatua ya 1. Tunakuja na mandhari (inayoonyesha ubaoni mwongozo wenye nguvu ulio na Sheria ya Mienendo)
uchambuzi wa kazi (sheria ya takwimu)
Hatua ya 2 na mistari nyembamba onyesha mandhari iliyobuniwa kwenye karatasi ya albamu. Ili kufanya hivyo, chora mstari wa upeo wa macho, onyesha vitu kwa umati mkubwa.
Hatua ya 3. Kufafanua mambo. Tunachora maelezo yote madogo, matawi, madirisha, nyumba, njia.
Kazi ya kibinafsi:
- kwa kuchora laini, ninakupa dakika 6. Wakati, jaribu kuweka ndani ya wakati huu.
-Ninapitia darasa,
- Ninadhibiti kazi.
-Ninamsha umakini wa mwanafunzi, ninaendelea kufanya mkutano wa utangulizi
Hatua ya 4. Tunaanza kufanya kazi kwa rangi
-tunafunika shuka kwa maji. Ondoa maji ya ziada na brashi kavu.
- funika anga na vitu vyote na rangi ya hapa.
Hatua ya 5. Tunabana vivuli vyetu na vinavyoanguka, tunachora shina za miti, matawi, chagua mpango wa kwanza, mpango wa pili, wa tatu.
Mimi mwenyewe. Kazi
-Ninakupa 10min kwa mpango wa rangi. Hatukusumbuliwa, tunafanya kazi kwa utulivu, ikiwa una maswali yoyote, inua mkono wako.
- Ninapita darasani na kugundua makosa ya kawaida. , kufanya kazi ya mbele.
-Ninamtambulisha mtu binafsi. makosa na kusahihisha katika Albamu za watoto.
- Panga kazi ya uchambuzi
- twende. Slide 6
- vigezo vya tathmini:
1. njama nzuri iliyobuniwa
2. Muundo wa vitu vyote vya mazingira
3. suluhisho la rangi
4. usahihi wa kuchora
7. Udhibiti wa uhamasishaji - uchambuzi wa tabia - Nilipenda jinsi ulivyofanya kazi leo, yote mazuri.
-uchambuzi wa kazi
- Ninaita watu 6 kwenye bodi, ninatofautisha kazi: zinakidhi vigezo vyote, zina kasoro ndogo, makosa makubwa.
- elasticity ya makadirio
5 - inakidhi vigezo vyote
4- mende ndogo
3 - mapungufu makubwa
upangaji
8. Habari juu ya D.Z - kwa somo linalofuata, chukua rangi.
9. Tafakari - kusafisha mahali pa kazi
- Leo hii kila mtu alifanya kazi nzuri, kila mtu alifanya kazi yake kwa uwezo wake wote. Asante kwa somo! Wenzangu wote wazuri! Kwaheri!

Somo la sanaa nzuri juu ya mada: "Mazingira ya chemchemi", daraja la 2

Mada: Mazingira ya chemchemi

Malengo:

● kuunda dhana ya mandhari; kufahamiana na aina za mazingira; kufundisha mlolongo katika kufanya kazi kwenye mazingira; kufundisha kutumia mali ya mtazamo wa mstari na wa angani; kufahamu kazi ya I.I. Mlawi, A.K. Savrasov;

● kukuza ubunifu, mtazamo wa kupendeza, kupanua upeo wa wanafunzi, kushawishi hamu ya somo;

● kukuza upendo kwa maumbile, ladha ya urembo, usikivu na uchunguzi wa wanafunzi.

Uundaji wa UUD:

Binafsi:

● kuunda mahitaji ya urembo: hitaji la mawasiliano na sanaa, maumbile, hitaji la mtazamo wa ubunifu kwa ulimwengu kote, hitaji la shughuli za ubunifu za vitendo; kukuza hisia za kupendeza kwa kufahamiana na kazi za sanaa;

● uwezo wa kujadili na kuchanganua shughuli za kisanii na kazi ya wanafunzi wenzako kutoka kwa mtazamo wa kazi za ubunifu za mada fulani, kutoka kwa maoni ya yaliyomo na njia ya usemi wake.

Mawasiliano:

● kuweza kuingia katika ushirikiano wa pamoja wa kielimu, kwa pamoja kusababu na kupata majibu ya maswali.

Udhibiti:

● kubali kazi ya kujifunza; kutambua vya kutosha habari ya mwalimu au rafiki, iliyo na hali ya tathmini ya maoni juu ya mchoro uliomalizika.

Utambuzi:

● kukuza uwezo wa mtazamo wa semantiki ya maandishi ya fasihi;

kuchambua vitu, kuanzisha milinganisho.

Matokeo yaliyopangwa:

● jifunze kupanga mahali pa kazi kwa kujitegemea kulingana na sifa za nyenzo zilizotumiwa na kudumisha utulivu juu yake wakati wa kazi;

● kupata fursa ya kukuza uwezo wa kuona sanaa nzuri na kuelezea mtazamo wao kwa kazi ya sanaa;

● kuunda nia thabiti ya sanaa nzuri; uwezo wa kugundua, kuelewa, uzoefu na kuthamini kazi nzuri na aina zingine za sanaa.

Vifaa:

Kwa mwalimu: uwasilishaji, projekta, picha za wasanii, nyenzo za kuona za kutafakari, rebus, bango lenye mada ya somo, mabango na mlolongo wa kuchora.

Kwa wanafunzi: rangi ya maji au gouache, albamu, penseli, kifutio, jar, kitambaa.

2. Koptseva T.A., Koptsev V.P., Koptsev E.V. Kitabu cha sanaa nzuri kwa darasa la 1. - M.: Yakhont 2012. Smolensk: Chama cha karne ya XXI. - 2012 .-- 168p.

3. Sanaa ya Koptseva TA. Mapendekezo ya kimfumo ya kitabu cha maandishi kwa taasisi za elimu za daraja la 1. - Moscow: Yakhont. - 2012.

Mpango wa somo:

I. Wakati wa shirika 1

II. Kusasisha ujuzi wa wanafunzi 1

III. Hotuba ya utangulizi 5

IV. Maelezo ya mlolongo wa utekelezaji wa Kielelezo 5

● Fizminutka 1

V. Upangaji wa kazi na wanafunzi 3

Vi. Kazi ya kujitegemea 20

Vii. Maonyesho ya kazi. Tathmini. moja

VIII. Tafakari 1

IX. Muhtasari wa Somo la 2

Wakati wa madarasa:

I. Wakati wa shirika

Halo jamani!

Kengele ililia

Na alituita kwenye somo!

Angalia ikiwa kila kitu kiko tayari kwa somo?

Tutahitaji: albamu, brashi, gouache au rangi ya maji, penseli, kifutio, mtungi, rag).

Kaa chini kimya!

II. Kusasisha ujuzi wa wanafunzi

Theluji inageuka kuwa nyeusi wakati wa kusafisha

Hali ya hewa ni ya joto kila siku.

Wakati wa kuweka sleds chumbani.

Ni hiyo kwa wakati wa mwaka. (Chemchemi)

Ndio hivyo jamani, ni masika.

Je! Ulifikirije? (theluji inayeyuka, hali ya hewa ni ya joto)

Niambie miezi ya chemchemi (Machi, Aprili, Mei)

Tuambie, ni chemchemi ya aina gani? Taja ishara zake (joto, mwanga, ndege wanaimba, theluji inayeyuka, buds zinakua juu ya miti, ndege wanaruka ndani, hibernation ya wanyama inaisha).

Je! Kuamka kwa chemchemi husababisha hisia gani? (Furaha, hali nzuri)

Kwa nini tunasema Spring ni Nyekundu tunapozungumza juu ya chemchemi? (kila kitu kinakua, huchukua rangi safi ya juisi)

Je! Ni rangi gani za chemchemi? (mkali, jua)

Tengeneza mada ya somo (mandhari ya chemchemi) [Mwalimu anaweka mada kwenye ubao].

III.Mazungumzo ya utangulizi

Spring ni wakati wa kushangaza wa mwaka wakati kila kitu katika maumbile kinakuwa hai, kana kwamba kuamka kwa maisha mapya. Anga ni bluu isiyo ya kawaida, na hali ya hewa hewani sio kawaida, ni rahisi kupumua. Nafsi inapendeza. Aina fulani ya hali ya furaha inakuja.

Sasa tumefanya maelezo ya matusi ya chemchemi. Kuchora mazingira ya chemchemi leo, utajifunza kuunda picha ya asili ya chemchemi, onyesha mhemko, mtazamo wako kwa kile unachokiona kwa msaada wa rangi na rangi.

Katika aina gani tutafanya kazi, utapata kwa kubahatisha fumbo (mandhari) [Mwalimu anatundika fumbo ubaoni].

Neno "mazingira" limeandikwa ubaoni [Mwalimu anaiweka ubaoni],

inamaanisha nini? (Mazingira - aina ya sanaa nzuri. Kuchora, uchoraji, ambayo inaonyesha asili).

Ilionekana kwanza nchini China, Japani na nchi zingine za Mashariki katika karne ya 7 - 10.

Tenga aina tofauti za mazingira, angalia uzalishaji wa picha za kuchora na uamua aina ya mazingira, ukizungumzia juu yake (bahari - Aivazovsky "Dhoruba", vijijini - Savrasov, mijini, msitu - Shishkin "Asubuhi msituni", mlima - Lysak Gennady)

Leo tutaangalia mandhari ya chemchemi kwenye vifuniko vya wasanii maarufu wa Urusi Alexei Kondratyevich Savrasov na Isaac Ilyich Levitan [Mwalimu anatundika picha kwenye ubao].

Wacha tuone jinsi wasanii walionyeshwa chemchemi. (A. Savrasov "Rooks Imewasili", I. Levitan "Chemchemi. Maji Mkubwa").

Fikiria uzazi wa uchoraji wa Savrasov Rooks Imefika.

Tunaona nini juu yake? (chemchemi, rooks, miti - birches, mto)

Je! Walitumia rangi gani kwa hii? (wepesi, mwanga, giza, hafifu, busara)

Fikiria uzazi mwingine wa uchoraji wa Mlawi "Chemchemi. Maji makubwa ".

Wakati Levitan alikuwa akifanya kazi kwenye uchoraji "Spring. Maji makubwa ", angeweza kumkumbuka mwalimu wake Savrasov, ambaye karibu miaka ishirini iliyopita alionyesha chemchemi halisi kwenye uchoraji maarufu" Rooks Imewasili ".

Birches nyembamba sawa, zilizopindika na wazi, nyuma yao mto uliovuliwa na majengo ya kawaida ya mbao.

Wacha kulinganisha picha hizi.

Je! Vimeunganishwa vipi? (Zinaonyesha chemchemi)

Picha ipi inaonyesha siku ya jua? Je! Hii iliamuliwaje? (kwa Mlawi, kwa sababu mbingu ina jua, sio huzuni, nuru)

Haki. Msanii huyo aliweza kufikisha hali ya maumbile siku ya jua kwa kutumia rangi za joto.

Anga ni nini kwenye picha? (Savrasov ana anga ya kijivu yenye giza, chini, na Mlevi ana mwanga wa rangi ya samawati na dhahabu ya siku ya jua)

Na Mlawi, kila kitu kiliimba, kilisikika, kimejaa maana ya kishairi. Kwa hivyo roho ya msanii yenye furaha na nyeti ilimiminika kwenye uchoraji.

Je! Waliweza kufikisha katika kazi zao hali ya asili ya chemchemi katika hali ya hewa tofauti (wazi, mawingu)?

IV. Maelezo ya mlolongo wa kuchora

Fikiria ni aina gani ya mazingira utakayopaka rangi. Ni aina gani ya kona ya asili ni hii: msitu, mbuga, ukingo wa mto, uwanja au meadow.

Kwanza unahitaji kuweka kwa usahihi karatasi. Ikiwa upana wa mandhari yako ni pana, basi tutaweka karatasi kwa usawa. Ikiwa urefu ni mkubwa, basi ni wima.

Tunagawanya ndege ya karatasi hiyo katika sehemu mbili (mbingu na dunia). Mstari ambao hugawanya mbingu na dunia huitwa mstari wa upeo wa macho.

Usisahau kuhusu sheria za mstari, hewa, mtazamo wa rangi.

Mtazamo wa mstari: vitu vya mbali zaidi, ndogo zinaonyeshwa. Mtazamo wa angani: vitu vyote vya mada vinaonekana wazi mbele. Maelezo hayaonekani nyuma. Mtazamo wa rangi: mbele, rangi ni angavu, imejaa, mbali kutoka kwetu, wepesi na ukungu.

Jinsi ya kupata rangi nyepesi au nyepesi? (kwa mwangaza - rangi zaidi, maji kidogo).

Je! Picha za miti zina jukumu gani katika mandhari? (Moja wapo ya miti kuu. Kuna miti anuwai anuwai, wasanii huchora miti kwenye picha.) Miti inapaswa kuwa tofauti: mchanga (mwembamba na mwembamba), mzee (mzito na mpotovu), mzuri, anayeenea, wacha kuwe na spruces, birches ... Kwenye matawi, unaweza "kuchora" rangi nyepesi ya kijani, rangi ya emerald. Tawi hukua na kidogo kando. Na zaidi matawi ya miti, inakuwa nzuri zaidi. Ya zamani imechorwa kwa njia ile ile, tu shina na matawi yake ni mazito zaidi na ni mabaya zaidi.

Kuchora huanza na kuchora na penseli (shinikizo kwenye penseli inapaswa kuwa nyepesi, maelezo kuu tu yametolewa), kisha tunafanya kazi kwa rangi: kwanza tunatengeneza mandharinyuma ya mazingira, chora maelezo makubwa kwa rangi, halafu ndogo moja.

Fizminutka

Wacha tunyooshe vidole vyetu, tengeneze shabiki.

V. Upangaji wa kazi na wanafunzi

Basi tahadhari jamani!

Tunaanzaje? (kutoka eneo la karatasi)

Tunafanya nini mwishoni? (imefanywa kwa rangi)

Je! Ni rangi gani tunaweza kutumia katika kazi yetu?

Ninawezaje kupata rangi angavu? (rangi zaidi, maji kidogo)

Wacha tuanze kufanya kazi.

Vi. Kazi ya kujitegemea

[Watoto hufanya kazi hiyo, mwalimu anasimamia utekelezaji, husaidia, anaonyesha mapungufu, anabainisha mambo mazuri. Anaonya utayari dakika 5-7 kabla ya kumaliza somo.].

Vii. Maonyesho ya kazi. Tathmini

Kazi inapaswa kuwa nadhifu, kuweka hali ya hewa, laini, na rangi.

VIII. Tafakari

Mimi, wavulana, nina mandhari nyingine ndogo kwenye ubao. Inakosa maelezo machache. Nina jua na wingu mikononi mwangu. Sasa tutawaongeza.

Ikiwa kila kitu kilikuwa wazi kwako kwenye somo na umeridhika na kazi yako - inua mikono yako. Sasa chukua wale ambao wamekuwa na shida na hawafurahii sana kazi waliyoifanya. Wavulana zaidi ambao wanafurahi, ambayo inamaanisha tutaongeza jua kwenye mandhari.

Vizuri wavulana!

IX. Muhtasari wa somo

Tumefanya kazi na wewe katika aina gani leo? (mandhari)

Mazingira ni nini? (picha ya asili, ardhi ya eneo)

Je! Tumeonyesha mazingira gani? (chemchemi)

Je! Ni vivuli vipi vinavyoshinda katika picha ya chemchemi?

Umejifunza nini? (mazingira ya rangi)

Umejifunza nini kipya? (kuhusu mazingira, juu ya aina ya mandhari, na uchoraji wa I.I.Levitan, A. Savrasov)

Asante kwa somo! Kwaheri!

MAENDELEO YA MBINU YA SOMO LA KUJIFUNZA

Jina la UMK Maonyesho ya media titika: "I.I. Shishkin "," Spring ni nyekundu! "," Mlolongo wa uchoraji wa mazingira ", klipu" Spring ", picha za kuchora na wasanii zinazoonyesha mazingira ya chemchemi, maendeleo ya kimfumo wa somo. Bidhaa: sanaa

Darasa: 2

Mada ya somo: "Mazingira ya Chemchemi".

Mahali na jukumu la somo katika mada iliyojifunza: Uchoraji. Mazingira ya chemchemi. Masaa 2. Somo la kwanza.

Aina ya somo: Somo la ujumuishaji wa maarifa mapya.

Kusudi la somo: kuunda hali za ukuzaji wa elimu ya sanaa kwa watoto, kupanua wazo la mazingira ya chemchemi.

Malengo ya Somo: kuunda uhusiano wa kihemko na kihemko kati ya udhihirisho wa rangi katika maumbile na muundo wa rangi ya picha; kuunda ujuzi wa kisanii na picha; tumia mbinu ya mtazamo wa mstari katika kuchora kwako, unganisha vitu kuu na vya ziada kwenye mandhari katika muundo; kukuza uelewa wa ulimwengu unaozunguka, na pia maoni ya asili na sanaa; katika kufanya kazi kutoka kwa maumbile na kutoka kwa kumbukumbu, tengeneza maoni ya ushirika wa rangi kwa watoto; kufundisha watoto kuheshimu asili yao ya asili, uhusiano wa kirafiki na kila mmoja.

Hatua ya somo

Wakati, min

Mbinu na mbinu za kazi

aina ya shirika la shughuli za kielimu

Shughuli ya mwalimu

Shughuli za wanafunzi

FUUD (malezi

vitendo vya mafunzo kwa wote)

I. Shirika

Halo, marafiki!

Nafurahi kukutana nawe!

Wacha tuungane mikono

Wacha tukutane kwenye duara.

Jua linaangaza kupitia dirisha letu:

Nimekukosa kidogo

Ninasubiri kwenye mzunguko wa marafiki zangu!

Jiandae hivi karibuni!

Salimianeni na mnakutakia mhemko mzuri wakati wa somo.

Pamoja

Anzisha kazi.

Kuangalia utayari wa mahali pa kazi.

Salamu,

kuangalia utayari wa wanafunzi kwa darasa;

shirika la umakini wa mwanafunzi.

II. Kuwaandaa wanafunzi kufanya kazi katika hatua kuu.

Siri. Ukiona picha inayoonyesha mto, au spruce na baridi nyeupe, au bustani na mawingu. Au uwanda wenye theluji, au uwanja na kibanda. Picha lazima iitwe (mazingira). Nani alidhani somo litakuwa juu ya nini? Umefanya vizuri! Haki! Ni kuhusu mazingira.

Ubongo. Mazungumzo.

Mbele

Mazungumzo na watoto wanaofanya kazi.

Mazungumzo na mwalimu. Shika maswali.

Kutoa motisha kwa ufundishaji wa watoto wa shule, kukubali kwao malengo ya somo;

Utekelezaji wa uzoefu wa kibinafsi wa wanafunzi (maana ya kibinafsi, maarifa ya kimsingi na njia za hatua, uhusiano wa thamani).

III. Kukusanya ujuzi mpya na njia za utekelezaji.

Nani anaweza kunisaidia kutoa dhana ya mandhari? Wanafunzi waliofunzwa hutoa ujumbe.

Mazingira ni picha ya maumbile. Ilionekana kwanza nchini China, Japani na nchi zingine za Mashariki katika karne ya 7-10.

Mazingira ni aina ya uchoraji ambayo inahusika na onyesho la aina za maumbile na uhamishaji wa mhemko unaosababishwa na kutafakari kwao.

Ili kufafanua ni mazingira gani yatakayojadiliwa, mwalimu anasoma shairi la A. Plescheev.

Theluji tayari inayeyuka, mito inaendesha,

Spring ilipumua kupitia dirisha

The nightingales wataapa hivi karibuni

Na msitu utavikwa majani!

Ili kuzungumza juu ya chemchemi na ishara zake, angalia uwasilishaji "Chemchemi ni Nyekundu!" Ardhi ya asili inaonekana katika picha mpya: kuamka na rangi anuwai. Cheza mchezo: "Ni nini kinachohusishwa na rangi za upinde wa mvua?" Chaja ya Jicho: Wacha tupumzishe macho yetu na tufanye mazoezi ya macho. Tafadhali simama na upepese tu. Wacha tuangalie mara 10 juu na chini, kulia na kushoto, kwenye duara kushoto, kwenye duara kulia, na akapepesa tu.

Wakati wa kukagua uzalishaji wa uchoraji wa I.I.Shishkin na vifaa vya video, zingatia hali ya kihemko.

Uwasilishaji "Mlolongo wa uchoraji mazingira" utakusaidia kuchagua mbinu na mbinu sahihi za uchoraji, uamua kwa usahihi rangi na vivuli vyao.

Maingiliano ya Mtazamo wa Matusi. Safu ya ushirika.

Katika jozi. Pamoja.

Maelezo. Maonyesho ya mbinu za kuchora. Shirika la burudani kwa watoto.

Tazama nyenzo mpya. Chaja kwa macho. Nguvu ya joto-up.

Kutoa mtazamo wa wanafunzi, ufahamu na kukariri msingi ya nyenzo zilizosomwa "Mazingira ya Chemchemi".

Watie moyo wanafunzi kujifunza nyenzo mpya zitakazosababisha

hitimisho fulani (generalization).

Kuunda hali ya maana na ya shirika kwa ujumuishaji wa njia ya kuzaliana kwa nyenzo zilizojifunza na wanafunzi.

Kutoa, ufahamu na kukariri msingi na wanafunzi wa nyenzo zilizosomwa "Mazingira ya Chemchemi".

Kuwezesha ujumuishaji wa nyenzo mpya na wanafunzi, ambayo itasababisha hitimisho fulani (ujumlishaji).

IV. Ujumuishaji wa maarifa mapya na njia za utekelezaji.

Pumzika kwa nguvu.

Pamoja

Ujumuishaji wa maarifa mapya.

Kuhakikisha ujumuishaji katika kumbukumbu ya wanafunzi wa maarifa na njia za utekelezaji ambazo wanahitaji kwa kazi ya kujitegemea kwenye nyenzo mpya.

Hakikisha wakati wa ujumuishaji kuongezeka kwa kiwango cha ufahamu wa nyenzo zilizojifunza, kina cha uelewa wake.

V. Matumizi ya maarifa na njia za utekelezaji.

Waalike watoto kuchora maoni yao. Kwa kazi ya kibinafsi na watoto, mapendekezo yafuatayo yanaweza kutolewa:

Wakati wa kuchora, hauitaji kuchukuliwa na maelezo madogo, hii itaponda kazi na kuvuruga hali yake ya jumla,

Tumia rangi angavu, lakini sio ya kung'aa katika kazi yetu, kwa sababu tunachora maumbile, na kila kitu kina usawa ndani yake.

Klipu "Chemchemi". Muziki utakupa moyo na kukuhamasisha kuunda kazi za kushangaza.

Vitendo, ubunifu

Jumuishi (matumizi ya muziki)

Mtu binafsi

Kufuatilia usahihi wa kazi, kufuata kanuni za usalama.

Unda mazingira yako mwenyewe ukitumia mbinu na zana anuwai.

Kazi kamili. Tengeneza mbinu za kufanya kazi na rangi. Msaada katika kusimamia mbinu ya kuchora na swab ya pamba. Hakikisha kuwa wanafunzi wanaingiza maarifa na njia za utekelezaji katika kiwango cha matumizi yao.

Kuhakikisha uundaji wa ujuzi wa wanafunzi kutumia maarifa kwa uhuru.

Vi. Tafakari. Maonyesho ya kazi.

Watoto, tafadhali niambie ni nini umejifunza katika somo?

Ni nini kilikuwa cha kupendeza zaidi kwako? Unakumbuka nini zaidi?

Ubunifu. Maneno.

Unda matunzio ya kazi. Saidia kuimarisha kazi.

Jaribu kumaliza kazi na darasa zima. Bandika kazi yako kwa bodi.

Anzisha na kuimarisha tafakari ya wanafunzi juu ya hali yao ya kisaikolojia-kihemko, motisha, shughuli zao na mwingiliano na mwalimu na wanafunzi wenzao.

Vii. Muhtasari wa somo.

Jamani, tafadhali angalia bodi, tayari kuna maonyesho tayari. Wacha tupime kazi yako. Ambaye kazi yake ni sahihi zaidi kwa utekelezaji wa mazingira ya chemchemi, kwa matumizi ya rangi na mbinu sahihi ya uchoraji.

Nilipenda kazi yako yote, wewe ni mzuri, umeshughulikia kazi hiyo. Tunayo chumba cha kustaajabisha.

Maswali. Fupisha somo. Asante kwa kushiriki kwako katika somo.

Majibu ya maswali.

Kutengwa na ufahamu wa wanafunzi juu ya kile ambacho tayari kimetambuliwa na ni nini kingine kinachoweza kufahamishwa, ufahamu wa ubora na kiwango cha uhamasishaji.Kutoa tathmini ya ubora wa kazi ya darasa na mwanafunzi mmoja mmoja.

Ramani ya Somo la Teknolojia

Mada: "Mazingira - aina ya sanaa nzuri"

Mada: sanaa

JINA KAMILI. walimu: Isaeva Anzhelika Vladimirovna

Darasa: 2

Mwandishi wa mtaala: B.M. Nemensky "Sanaa nzuri daraja la 2". M., 2010.

Ugumu wa kielimu "Shule ya Urusi"

Aina ya somo: kujifunza nyenzo mpya

Malengo:

    Ujuzi na dhana ya "Mazingira". Kufundisha kuchora mbinu isiyo ya kawaida - kunyunyizia dawa; kufunua na kukuza uwezo wa kisanii wa asili kwa mtoto.

    Kukua kwa mtazamo mwangalifu, uwajibikaji, heshima kwa maumbile (uwezo wa kuona uzuri wa maumbile kupitia uchoraji, ukuzaji wa mawazo ya ubunifu, fantasy, ladha ya kisanii ya watoto).

    Wafundishe watoto kutafakari maoni yaliyopokelewa wakati wa kutazama asili ya msimu wa baridi, kulingana na yaliyomo kwenye kazi za kawaida.

    Kuongeza ujuzi wa kufanya kazi na rangi na vifaa vingine. Kukuza upendo kwa maumbile, kwa sanaa nzuri.

Mbinu: inayoelezea na ya kuonyesha (kuwasilisha nyenzo); vitendo (maendeleo ya ustadi).

Aina za kazi: mbele, mtu binafsi

Vifaa: Kipande cha muziki: P.I. Tchaikovsky "Misimu. Desemba ", kipande cha video" Hadithi ya msimu wa baridi "- mwandishiBelozerova Tatyana Vladimirovna... Kwa wanafunzi - karatasi, gouache, brashi, vijiti. Screen, projector, kompyuta.

Hatua

- Uzuri wa maumbile, mabadiliko ya misimu, daima imekuwa chanzo cha msukumo kwa washairi, wanamuziki, wasanii. Vifurushi vya mabwana mashuhuri wa uchoraji vimeandikwa kushangaza kushangaza, kugusa, kweli. Wanasababisha ndani yetu hisia ambazo zilikuwa na waumbaji wao: kupendeza uzuri wa ukarimu, upendo na mapenzi kwa maeneo yetu ya asili, ambayo yanajulikana kwetu, tunayojua na karibu. (ZAIDI 3,4,5)

Kukubaliana, unapoangalia picha hizi za msimu wa baridi, mara unakumbuka mashairi mazuri juu ya msimu wa baridi, juu ya mavazi mazuri ya asili ya msimu wa baridi. (Slaidi 6)

Kuna wachoraji ambao wamejitolea kazi yao yote kuonyesha asili.Wanaitwa wachoraji wa mazingira. Hizi ni A. Savrasov, (SLIDE 7) I. Shishkin, (SLIDE 8) I. Levitan, (SLIDE 9).

Msanii wa kweli, mandhari ya uchoraji, hutoa hali na hali ya maumbile, uzuri wake wote na utofauti.

Je! Una maoni gani baada ya kuona picha?

Mazingira ni nini? (Slaidi 10)

Aina za mandhari. (Slaidi 11)

Kati ya wasanii, washairi, wanamuziki, kumekuwa na waimbaji wa asili yao.

Washairi walitukuza maumbile katika ushairi, wasanii katika uchoraji, na watunzi wa kazi za muziki.

Bwana mkubwa zaidi wa picha za sauti za uchoraji wa asili ya Kirusi ni mtunzi maarufu wa Urusi P.I. Tchaikovsky. (SURA YA 12) Katika nyimbo zake nyingi, mtu anaweza kusikia uimbaji wa ndege, na kuomboleza kwa blizzard, na densi ya waltz ya theluji, upana na upeo wa uwanja wetu, na msitu wa msimu wa baridi. Tchaikovsky alipenda misimu yote na aliandika muziki mzuri juu ya kila mmoja wao - mzunguko wa vipande vya piano "Misimu".

Sasa mchezo wa "Desemba" utafanywa, mwezi wa kwanza kabisa wa msimu wa baridi. Kusikiliza muziki, tutajaribu kuhisi: Tchaikovsky alitaka kutuambia nini na muziki huu?

Je! Muziki unatusaidia kujisikia vizuri uzuri wa asili ya Kirusi?

- Umejifunza nini katika somo hili?- Ni nini kilisababisha shida wakati wa kazi?- Ulipenda nini?- Unaacha somo kwa hali gani?- Njoo na jina la michoro yako.- Watu wa sanaa, wasanii daima hujifunza kutoka kwa maumbile. Anatupa furaha nyingi, furaha, lazima tumlinde, tumlinde, tumtunze. Kuangalia kazi za sanaa juu ya maumbile, tunaweza kusikia muziki, na kusikiliza muziki juu ya picha za maumbile, tunafikiria picha zake za kupendeza.- Kuangalia kazi yako, mara nikakumbuka shairi ambalo linaonyesha kwa usahihi kile ulichochora.

F. Tyutchev

Mchawi-Baridi

Kulogwa, msitu unasimama

Na chini ya pindo la theluji,

Kutokuwa na mwendo, bubu,

Anaangaza na maisha mazuri.

Naye anasimama, amerogwa,

Si amekufa na si hai

Iliyopendeza na usingizi wa uchawi,

Yote yamekwama, yote yamefungwa

Na mnyororo hafifu ...

Masomo ya mwili "Msitu wa msimu wa baridi":

Tulikuja msitu wa msimu wa baridi.

Ni miujiza mingapi iko hapa!

Kulia ni mti wa birch katika kanzu ya manyoya,

Kushoto, mti unatutazama.

Vipuli vya theluji angani vinazunguka

Wanaanguka vizuri chini.

Basi bunny akapiga mbio,

Alimkimbia mbweha.

Ni mbwa mwitu kijivu anayetembea

Anatafuta mawindo yake!

Basi hatatukuta!

Ni kubeba tu hulala ndani ya shimo,

Kwa hivyo yeye hulala wakati wote wa baridi.

Bullfinches huruka karibu

Jinsi wazuri wao!

Kuna uzuri na amani msituni,

Na lazima tuende nyumbani tayari.

Muhtasari wa somo la sanaa nzuri juu ya mada: "Chemchemi ya kipekee."

Muhtasari wa somo la sanaa nzuri kwa wanafunzi wa darasa la 2-3.


Safronova Kristina Viktorovna, mwalimu wa elimu ya ziada, mwalimu wa sanaa nzuri MBOU Irkutsk shule ya upili №7.
Maelezo ya nyenzo: Muhtasari wa somo hili unafaa kwa watoto wa miaka 8-9, kwa masomo ya sanaa na kwa shughuli za ziada. Wanapojifunza nyenzo mpya, wanafunzi watajifunza kuwa rangi maalum ya rangi inaweza kutumika kupaka mandhari ya mwezi wowote wa chemchemi. Pamoja na onyesho la jadi la mandhari nzuri, wanafunzi hutumia mbinu isiyo ya kawaida ya kuchora - kupiga picha kuteka miti. Mwisho wa kuchora, wanafunzi tena huchukua brashi kukamilisha na kupamba mchoro. Kubadilisha aina za shughuli huamsha hamu ya wanafunzi katika ubunifu wa kisanii, huongeza ufanisi na kufikia matokeo ya kupendeza.
Lengo: Fanya picha ya picha ya mandhari ya chemchemi ukitumia mbinu isiyo ya kawaida ya sanaa - kupiga michoro.Kielimu:
- Jifunze kupata huduma muhimu zaidi za mandhari ya Machi, Aprili na Mei ukitumia mfano wa mandhari ya wasanii wa Urusi.
- Jumuisha ujuzi wa kufanya kazi na rangi za maji, changanya rangi ili kupata vivuli vipya.
- Rudia sheria za kuchora na matumizi ya mbinu zisizo za jadi za sanaa - kupiga picha.
Kuendeleza:
- Kukuza ubunifu, mawazo, mtazamo wa kupendeza wa kihemko wa ulimwengu unaozunguka, maumbile.
- Kukuza ujuzi wa kimsingi wa utamaduni wa kazi.
Kuelimisha:
- Kukuza upendo wa asili, ubunifu, utamaduni wa mawasiliano wa mawasiliano.

Shughuli za ujifunzaji kwa wote

Binafsi:
- Kuwa na mtazamo mzuri juu ya ujifunzaji.
- Boresha ujuzi uliopo katika kufanya kazi na rangi za maji.
- Kuunganisha ustadi wa kuchora katika mbinu isiyo ya kawaida ya shughuli za kuona - kupiga michoro.
Udhibiti:
- Kuelewa na kuokoa kazi ya kujifunza.
- Dhibiti mchakato na matokeo ya shughuli.
- Tathmini vya kutosha mafanikio yako mwenyewe na wenzako.
Utambuzi:
- Chagua misingi na vigezo vya kulinganisha uchoraji na kazi za fasihi.
- Chagua kwa uhuru eneo la karatasi na uunda nyimbo ndani yake.
- Jitegemea kutafuta njia za kutatua shida ya ubunifu.
Mawasiliano
- Msikilize kwa kutosha mwalimu, wanafunzi wenzako.
- Shiriki kwenye mazungumzo ya jumla: sikiliza, jibu maswali yaliyoulizwa, chambua majibu ya wanafunzi wenzako.
Usaidizi wa vifaa
Vifaa vya kuona: uwasilishaji juu ya mada ya somo, mfano wa kazi.
Vifaa vya mwalimu: Violezo 3 vya palettes kutoka kwa karatasi ya Whatman, gouache, fomati ya A3, brashi Nambari 12, brashi Nambari 2, jar ya maji, wino mweusi, wino nyekundu, palette, zilizopo za chakula.
Vifaa vya mwanafunzi: gouache, muundo wa A4, brashi: 5, No 1, jar ya maji, palette.
Aina ya somo: pamoja.

1. Org. wakati: salamu, kuangalia utayari wa somo.

2. Hatua ya kuhamasisha
Imeamka kutoka usingizini
Brashi chemchemi laini
Huchota buds kwenye matawi
Kwenye shamba - minyororo ya rooks,
Juu ya majani yaliyofufuliwa -
Kiharusi cha kwanza ni cha radi
Na katika kivuli cha bustani ya uwazi -
Lilac kichaka kando ya uzio.

Hili ni shairi la mshairi wa watoto Viktor Lunin
- Jamani, niambie shairi hili linahusu nini?
Kuhusu chemchemi.
- Je! Mwandishi wa shairi hulinganishaje chemchemi?
Pamoja na msanii ambaye aliamka kutoka kwenye ndoto.
-Na leo unataka kuwa msanii kama chemchemi?
Ndio.
Ili kufanya hivyo, sikiliza kwa uangalifu na ufanye kila kitu kwa bidii.

3. Sasisho la maarifa.
Spring ni wakati wa kushangaza zaidi, mzuri wa mwaka, huu ndio wakati ambapo asili huamka. Inakuwa shwari katika nafsi yangu, nataka kufurahi, kuwa zaidi mitaani, wakati nguvu nyingi na nguvu zinaonekana.
- Kulingana na shairi na mazungumzo madogo mwanzoni mwa somo, tunaweza kutaja mada ya somo?
Kwa kweli, mazingira ya chemchemi, chemchemi.
Angalia kazi iliyofanywa na wavulana.
- Je! Zinafanana?
Michoro yote ni tofauti
- Je! Wana nini sawa?
Miti imechorwa na majani ya jogoo kwa kupiga michoro kutoka kwa tone la rangi.
Kwa hivyo, mada ya somo ni "chemchemi ya kipekee". Kufanya picha ya kupendeza ya mandhari ya chemchemi kwa kutumia mbinu isiyo ya kawaida ya shughuli za kuona - michoro za kupiga.

4. Kujifunza nyenzo mpya.
Wasanii wengi na washairi wanapenda wakati huu mzuri wa mwaka. Na shukrani kwa kazi zao, tunaweza kuona na kuhisi chemchemi tofauti kabisa.
Tafadhali sikiliza shairi liitwalo "Machi".
Tumeamka mapema leo.
Hatuna wakati wa kulala leo!
Wanasema watoto wa nyota wamerudi!
Wanasema chemchemi imefika!
Na kuna baridi nje.
Theluji inaruka sana
Na tambaa kupitia mawingu
Kuna mawingu kwenye kanzu nyeupe za manyoya.
Tunasubiri chemchemi. Muda mrefu uliopita,
Na wewe tanga mahali pengine!
Haitakuja bila wewe
Jua la jua!

Gaida Lagzdyn
- Je! Ni mwezi gani umeelezewa katika shairi hili?
Machi
- Je! Ni nini sifa za mwezi wa kwanza wa chemchemi?
Ni baridi, anga ni ya giza, ndege huruka, bado kuna theluji.
Kwa hivyo, mshairi anaelezea mwezi wa kwanza wa chemchemi.
Wasanii wanapenda kuonyesha mwezi huu wa kushangaza wa masika pia.
Mbele yako ni uchoraji na Isaac Levitan "Machi"
- Je! Ni vipande gani kwenye picha vinaonyesha kuwa huu ni mwanzo wa chemchemi?
Jua la joto linazama theluji huru. Kwa kuwa miti imefunikwa na theluji, bado hakuna majani, unaweza kuona uwepo wa nyumba ya ndege kwenye mti. Theluji tayari imeyeyuka kwenye vichochoro vya barabara. Farasi ananyong'ona jua.
Nzuri! Sasa sikiliza shairi linalofuata la Samuel Marshak April! Aprili!
Aprili! Aprili!
Matone yanalia uani.
Mito hutiririka mashambani
Kuna madimbwi barabarani.
Mchwa utatoka hivi karibuni
Baada ya baridi ya baridi.
Beba ananyemelea
Kupitia kuni mnene.
Ndege walianza kuimba nyimbo
Na theluji iliongezeka.

- Je! Ni mabadiliko gani katika maumbile ambayo mwandishi wa shairi anaelezea?
Na sasa wacha tuangalie uchoraji wa kihemko wa Vasily Baksheev "Blue Spring"
- Unaweza kutuambia nini juu ya chemchemi iliyowasilishwa kwenye picha hii?
Kwa ustadi usio na kifani, msanii anachanganya manjano ya majani ya mwaka jana, haze ya rangi ya waridi ambayo iligubika msitu wa mbali, hudhurungi ya angani na weupe wa miti.

Na shairi moja zaidi, kwa kweli, juu ya mwezi wa Mei.
I. Avenberg
Kijani kwenye miti
Majani ya kwanza.
Na kwenye lawn zote -
Maua ya manjano.
Kijivu cha mitaani
Joto na jua
Imejaa mafuriko.
Rangi ya Mei mkali.
Katika anga ya bluu
Twita haachi kamwe
Aina nzuri
Kipepeo hupepea.

- Je! Mwandishi wa shairi anaelezea asili gani?
Na hii ndio picha Stanislav Zhukovsky aliandika chini ya kichwa "Manor ya Kale. Mei "
Msanii huyu alipenda sana kuonyesha maeneo ya zamani ya Urusi pamoja na uzuri wa mandhari ya misimu tofauti.
- Jamaa, je! Mlihisi tofauti kati ya miezi mitatu ya chemchemi?
Ndio. Basi wacha tufanye zoezi linalofuata.

5. Kufanya zoezi "Palette".
Paleti tatu zilizokatwa kutoka kwa muundo wa A4 zimepachikwa kwenye ubao, picha tatu zilizojadiliwa hapo awali ziko kwenye slaidi.
Hapa kuna mazao ya uchoraji.
- Je! Ni aina gani ya sanaa nzuri unaweza kupiga picha hizi?
Mazingira.
Sawa kabisa. Na ili kuonyesha miezi tofauti ya chemchemi kwenye mandhari, tutafafanua palette ya vivuli na rangi muhimu.
Mwanafunzi huenda ubaoni na kuchora vivuli kuu na rangi kawaida kwa mandhari ya Machi, Aprili na Mei. Wengine wanafanya kazi kwenye albamu.

6. Masomo ya mwili
Moja - inuka, vuta,
Mbili - kuinama ili kuinama,
Makofi matatu - tatu mikononi mwako,
Kichwa vichwa vitatu.
H nne - mikono ni pana,
Tano - punga mikono yako,
Sita - wacha tuendelee kuchora!

7.Kazi ya vitendo.
Sasa, kwa msaada wa maarifa yaliyopatikana, tutafanya picha nzuri ya mandhari, lakini kwanza tutagawanya katika timu tatu.
Safu 1 - hufanya mazingira ya Machi
Safu ya 2 - Aprili
Mstari wa 3 mnamo Mei.
Tunaanza uchoraji kutoka nyuma.
Gawanya shuka katika sehemu mbili, ukifafanua anga na dunia.


Tunachukua suluhisho la rangi, tunatumia sheria za mtazamo wa angani - anga na dunia inakuwa nyepesi kuelekea mstari wa upeo wa macho.



Tunaunda muundo wa miti. Kutumia bomba la jogoo kutoka kwa tone la wino wa kahawia (harakisha wino mweusi na nyekundu kwenye palette), piga miti.

© 2021 skudelnica.ru - Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi