Pagpaparami ng mga negatibong numero. Pagpaparami ng mga negatibong numero: panuntunan, mga halimbawa

bahay / Nag-aaway
Mga Layunin ng Aralin:

Palakasin ang kakayahang magparami mga integer, ordinaryo at decimal na mga fraction;

Matutong magparami ng positibo at negatibong mga numero;

Paunlarin ang kakayahang magtrabaho sa mga pangkat,

Bumuo ng kuryusidad at interes sa matematika; ang kakayahang mag-isip at magsalita sa isang paksa.

Kagamitan: mga modelo ng mga thermometer at bahay, mga card para sa pagkalkula ng isip at pagsubok na gawain, isang poster na may mga panuntunan ng mga palatandaan para sa pagpaparami.

Sa panahon ng mga klase

Pagganyak

Guro . Ngayon ay nagsisimula kaming mag-aral ng isang bagong paksa. Para kaming gagawa ng bagong bahay. Sabihin mo sa akin, ano ang nakasalalay sa lakas ng isang bahay?

[Mula sa pundasyon.]

Ngayon suriin natin kung ano ang ating pundasyon, iyon ay, ang lakas ng ating kaalaman. Hindi ko sinabi sa iyo ang paksa ng aralin. Ito ay naka-encode, iyon ay, nakatago sa gawain para sa pagkalkula ng kaisipan. Maging maingat at mapagmasid. Narito ang mga card na may mga halimbawa. Sa pamamagitan ng paglutas ng mga ito at pagtutugma ng sagot sa isang liham, malalaman mo ang pangalan ng paksa ng aralin.

[MULTIPLICATION]

Guro. Kaya ang salitang ito ay "multiply". Ngunit pamilyar na tayo sa multiplikasyon. Bakit pa natin ito dapat pag-aralan? Anong mga numero ang nakilala mo kamakailan?

[Na may positibo at negatibo.]

Alam ba natin kung paano sila paramihin? Samakatuwid, ang paksa ng aralin ay “Pagpaparami ng positibo at mga negatibong numero».

Nalutas mo nang mabilis at tama ang mga halimbawa. Isang magandang pundasyon ang nailagay. ( Guro sa isang modelong bahay« naglalatag» pundasyon.) Magiging matibay ang bahay.

Nag-aaral bagong paksa

Guro . Ngayon ay magtatayo tayo ng mga pader. Ikinonekta nila ang sahig at ang bubong, kumbaga lumang paksa kasama ang bago. Ngayon ay magtatrabaho ka sa mga pangkat. Ang bawat pangkat ay bibigyan ng isang suliranin upang sama-samang lutasin at pagkatapos ay ipaliwanag ang solusyon sa klase.

1st group

Ang temperatura ng hangin ay bumababa ng 2° bawat oras. Ngayon ang thermometer ay nagpapakita ng zero degrees. Anong temperatura ang ipapakita nito pagkatapos ng 3 oras?

Pagpapasya ng pangkat. Dahil ngayon ang temperatura ay 0 at bawat oras ay bumababa ang temperatura ng 2°, maliwanag na pagkatapos ng 3 oras ang temperatura ay magiging –6°. Tukuyin natin ang pagbaba ng temperatura -2°, at ang oras na +3 oras. Pagkatapos ay maaari nating ipagpalagay na (–2)·3 = –6.

Guro . Ano ang mangyayari kung muling ayusin ko ang mga salik, iyon ay, 3·(–2)?

Mga mag-aaral. Ang sagot ay pareho: –6, dahil ginagamit ang commutative property ng multiplication.

2nd group

Ang temperatura ng hangin ay bumababa ng 2° bawat oras. Ngayon ang thermometer ay nagpapakita ng zero degrees. Anong temperatura ng hangin ang ipinakita ng thermometer 3 oras ang nakalipas?

Pagpapasya ng pangkat. Dahil ang temperatura ay bumaba ng 2° bawat oras, at ngayon ay 0 na, halatang +6° ang nakalipas na 3 oras. Tukuyin natin ang pagbaba ng temperatura bilang –2° at ang lumipas na oras bilang –3 oras. Pagkatapos ay maaari nating ipagpalagay na (–2)·(–3) = 6.

Guro . Hindi mo pa alam kung paano i-multiply ang positibo at negatibong mga numero. Ngunit nalutas nila ang mga problema kung saan kinakailangan na i-multiply ang mga naturang numero. Subukang kunin ang mga patakaran para sa pagpaparami ng positibo at negatibong mga numero o dalawang negatibong numero sa iyong sarili. ( Sinisikap ng mga mag-aaral na gumawa ng panuntunan.) Ayos. Ngayon buksan natin ang ating mga aklat-aralin at basahin ang mga patakaran para sa pagpaparami ng positibo at negatibong mga numero. Ihambing ang iyong tuntunin sa nakasulat sa aklat-aralin.

Guro. Tulad ng nakita mo sa pagtatayo ng pundasyon, wala kang problema sa pagpaparami ng natural at fractional na mga numero. Maaaring lumitaw ang mga problema kapag nagpaparami ng positibo at negatibong mga numero. Bakit?

Tandaan! Kapag nagpaparami ng positibo at negatibong mga numero:

1) matukoy ang tanda;
2) hanapin ang produkto ng moduli.

Guro . Ang mga palatandaan ng multiplikasyon ay may sariling mnemonic rules na napakadaling matandaan. Ang mga ito ay maikli na nabalangkas tulad ng sumusunod:

(Sa kanilang mga kuwaderno, isusulat ng mga mag-aaral ang panuntunan ng mga palatandaan.)

Guro . Kung itinuturing nating positibo ang ating sarili at ang ating mga kaibigan, at negatibo ang ating mga kaaway, masasabi natin ito:

Kaibigan ng kaibigan ko ay kaibigan ko.
Ang kaaway ng kaibigan ko ay kaaway ko.
Ang kaibigan ng aking kaaway ay aking kaaway.
Ang kaaway ng aking kaaway ay ang aking kaibigan.

Pangunahing pag-unawa at pagsasabuhay ng mga natutunan

May mga halimbawa sa pisara para sa pasalitang desisyon. Ibigkas ng mga mag-aaral ang panuntunan:

–5·6;
–8·(–7);
9·(–3);
–45·0;
6·8.

Guro . Malinaw ang lahat? Walang tanong? Kaya ang mga pader ay itinayo. ( Ang guro ay naglalagay ng mga pader.) Ngayon ano ang itinatayo natin?

Pagsasama-sama.

(Apat na estudyante ang tinawag sa board.)

Guro. Handa na ba ang bubong?

(Ang guro ay naglalagay ng bubong sa isang modelong bahay.)

Trabaho sa pagpapatunay

Kumpletuhin ng mga mag-aaral ang gawain sa isang bersyon.

Pagkatapos ng gawain, nakikipagpalitan sila ng mga notebook sa kanilang kapitbahay. Iuulat ng guro ang mga tamang sagot, at markahan ng mga mag-aaral ang isa't isa.

Buod ng aralin. Pagninilay

Guro. Anong layunin ang itinakda natin sa simula ng aralin? Natutunan mo na ba kung paano magparami ng positibo at negatibong mga numero? ( Ulitin ang mga patakaran.) Gaya ng nakita mo sa araling ito, ang bawat bagong paksa ay isang bahay na kailangang itayo nang lubusan, sa loob ng maraming taon. Kung hindi, babagsak ang lahat ng iyong mga gusali sa maikling panahon. Samakatuwid, ang lahat ay nakasalalay sa iyo. Nais ko kayong good luck at tagumpay sa pagkuha ng kaalaman.

Ngayon haharapin natin pagpaparami at paghahati.

Sabihin nating kailangan nating i-multiply ang +3 sa -4. Paano ito gagawin?

Isaalang-alang natin ang ganitong kaso. Tatlong tao ang may utang at bawat isa ay may $4 sa utang. Ano ang kabuuang utang? Upang mahanap ito, kailangan mong pagsamahin ang lahat ng tatlong utang: 4 na dolyar + 4 na dolyar + 4 na dolyar = 12 na dolyar. Napagpasyahan namin na ang pagdaragdag ng tatlong numero 4 ay tinutukoy bilang 3x4. Dahil sa kasong ito ay pinag-uusapan natin ang tungkol sa utang, mayroong isang tanda na "-" bago ang 4. Alam natin na ang kabuuang utang ay $12, kaya ang problema natin ngayon ay nagiging 3x(-4)=-12.

Makakakuha tayo ng parehong resulta kung, ayon sa problema, bawat isa sa apat na tao ay may utang na $3. Sa madaling salita, (+4)x(-3)=-12. At dahil hindi mahalaga ang pagkakasunud-sunod ng mga salik, nakukuha natin ang (-4)x(+3)=-12 at (+4)x(-3)=-12.

Ibuod natin ang mga resulta. Kapag nag-multiply ka ng isang positibong numero at isang negatibong numero, ang resulta ay palaging negatibong numero. Ang numerical na halaga ng sagot ay magiging kapareho ng sa kaso ng mga positibong numero. Produkto (+4)x(+3)=+12. Ang pagkakaroon ng "-" sign ay nakakaapekto lamang sa sign, ngunit hindi nakakaapekto sa numerical value.

Paano i-multiply ang dalawang negatibong numero?

Sa kasamaang palad, napakahirap na makabuo ng angkop na halimbawa sa totoong buhay sa paksang ito. Madaling isipin ang isang utang na 3 o 4 na dolyar, ngunit talagang imposibleng isipin -4 o -3 tao ang nabaon sa utang.

Marahil ay pupunta tayo sa ibang paraan. Sa multiplikasyon, kapag nagbago ang tanda ng isa sa mga salik, nagbabago ang tanda ng produkto. Kung babaguhin natin ang mga palatandaan ng parehong mga kadahilanan, dapat tayong magbago nang dalawang beses marka ng trabaho, una mula sa positibo hanggang sa negatibo, at pagkatapos ay sa kabaligtaran, mula sa negatibo hanggang sa positibo, iyon ay, ang produkto ay magkakaroon ng paunang palatandaan.

Samakatuwid, ito ay lubos na lohikal, kahit na medyo kakaiba, na (-3) x (-4) = +12.

Posisyon ng pag-sign kapag pinarami ito ay nagbabago tulad nito:

  • positibong numero x positibong numero = positibong numero;
  • negatibong numero x positibong numero = negatibong numero;
  • positibong numero x negatibong numero = negatibong numero;
  • negatibong numero x negatibong numero = positibong numero.

Sa ibang salita, pagpaparami ng dalawang numero sa magkatulad na mga palatandaan, nakakakuha tayo ng positibong numero. Pagpaparami ng dalawang numero sa iba't ibang palatandaan, nakakakuha tayo ng negatibong numero.

Ang parehong panuntunan ay totoo para sa aksyon na kabaligtaran sa multiplikasyon - para sa.

Madali mong ma-verify ito sa pamamagitan ng pagpapatakbo inverse multiplication operations. Sa bawat isa sa mga halimbawa sa itaas, kung i-multiply mo ang quotient sa divisor, makukuha mo ang dibidendo at siguraduhing mayroon itong parehong sign, halimbawa (-3)x(-4)=(+12).

Dahil paparating na ang taglamig, oras na para isipin kung ano ang papalitan ng sapatos ng iyong bakal na kabayo, para hindi madulas sa yelo at magkaroon ng kumpiyansa sa yelo. mga kalsada sa taglamig. Maaari kang, halimbawa, bumili ng mga gulong ng Yokohama sa website: mvo.ru o ilang iba pa, ang pangunahing bagay ay ang mga ito ay may mataas na kalidad, maaari mong malaman ang higit pang impormasyon at mga presyo sa website na Mvo.ru.

Paksa ng bukas na aralin: "Pagpaparami ng Negatibo at Positibong Numero"

Petsa ng: 03/17/2017

Guro: Kuts V.V.

klase: 6 g

Layunin at layunin ng aralin:

    ipakilala ang mga panuntunan para sa pagpaparami ng dalawang negatibong numero at numero na may magkakaibang mga palatandaan;

    itaguyod ang pagbuo ng pagsasalita sa matematika, random access memory, boluntaryong atensyon, visual at epektibong pag-iisip;

    pagbuo ng mga panloob na proseso ng intelektwal, personal, emosyonal na pag-unlad.

    linangin ang isang kultura ng pag-uugali sa panahon ng gawaing pangharap, indibidwal at pangkatang gawain.

Uri ng aralin: aral ng panimulang paglalahad ng bagong kaalaman

Mga anyo ng pagsasanay: frontal, magtrabaho nang pares, magtrabaho sa mga grupo, indibidwal na gawain.

Mga pamamaraan ng pagtuturo: pandiwang (pag-uusap, diyalogo); biswal (gumana sa materyal na didactic); deduktibo (pagsusuri, aplikasyon ng kaalaman, paglalahat, mga aktibidad sa proyekto).

Mga konsepto at termino : modulus ng mga numero, positibo at negatibong mga numero, multiplikasyon.

Mga nakaplanong resulta pagsasanay

-magagawang magparami ng mga numero na may iba't ibang mga palatandaan, magparami ng mga negatibong numero;

Ilapat ang panuntunan para sa pagpaparami ng positibo at negatibong mga numero kapag nagresolba ng mga pagsasanay, pagsama-samahin ang mga patakaran para sa pagpaparami ng mga decimal at ordinaryong fraction.

Regulatoryo – matukoy at makabuo ng layunin sa isang aralin sa tulong ng isang guro; bigkasin ang pagkakasunod-sunod ng mga kilos sa aralin; magtrabaho ayon sa isang kolektibong iginuhit na plano; suriin ang kawastuhan ng aksyon. Planuhin ang iyong aksyon alinsunod sa gawain; gawin ang mga kinakailangang pagsasaayos sa aksyon pagkatapos nitong makumpleto batay sa pagtatasa nito at isinasaalang-alang ang mga pagkakamaling nagawa; ipahayag ang iyong hula.Komunikasyon - maipahayag ang iyong mga saloobin nang pasalita; makinig at unawain ang pananalita ng iba; sama-samang sumang-ayon sa mga tuntunin ng pag-uugali at komunikasyon sa paaralan at sundin ang mga ito.

Cognitive - magagawang mag-navigate sa iyong sistema ng kaalaman, makilala ang mga bagong kaalaman mula sa alam na kaalaman sa tulong ng isang guro; makakuha ng bagong kaalaman; maghanap ng mga sagot sa mga tanong gamit ang isang aklat-aralin, iyong karanasan sa buhay at impormasyong natanggap sa klase.

Pagbuo ng isang responsableng saloobin sa pag-aaral batay sa pagganyak na matuto ng mga bagong bagay;

Pagbuo ng kakayahan sa komunikasyon sa proseso ng komunikasyon at pakikipagtulungan sa mga kapantay sa mga aktibidad na pang-edukasyon;

Magsagawa ng self-assessment batay sa criterion ng tagumpay ng mga aktibidad na pang-edukasyon; tumuon sa tagumpay sa mga gawaing pang-edukasyon.

Sa panahon ng mga klase

Mga elemento ng istruktura aralin

Mga gawaing didactic

Dinisenyong aktibidad ng guro

Idinisenyo ang mga aktibidad ng mag-aaral

Resulta

1.Sandali ng organisasyon

Pagganyak para sa matagumpay na mga aktibidad

Pagsusuri ng kahandaan para sa aralin.

- Magandang hapon guys! Maupo ka! Suriin kung handa na ang lahat para sa aralin: kuwaderno at aklat-aralin, talaarawan at mga materyales sa pagsulat.

Natutuwa akong makita ka sa klase ngayon na nasa mabuting kalooban.

Tumingin sa mata ng isa't isa, ngumiti, at hilingin sa iyong mga mata ang iyong kaibigan ng magandang mood sa pagtatrabaho.

Hangad ko rin ang magandang trabaho mo ngayon.

Guys, ang motto ng lesson ngayon ay isang quote Pranses na manunulat Anatole France:

“Ang tanging paraan para matuto ay magsaya. Upang matunaw ang kaalaman, kailangan mong makuha ito nang may gana."

Guys, sino ang makakapagsabi sa akin kung ano ang ibig sabihin ng pagsipsip ng kaalaman nang may gana?

Kaya ngayon sa klase ay hihigop tayo ng kaalaman nang may labis na kasiyahan, dahil ito ay magiging kapaki-pakinabang sa atin sa hinaharap.

Kaya't mabilis nating buksan ang ating mga notebook at isulat ang numero, magandang trabaho.

Emosyonal na kalooban

-Na may interes, nang may kasiyahan.

Handa nang simulan ang aralin

Positibong motibasyon upang matuto ng bagong paksa

2. Pag-activate aktibidad na nagbibigay-malay

Ihanda silang matuto ng bagong kaalaman at paraan ng pagkilos.

Ayusin ang isang pangharap na survey sa materyal na sakop.

Guys, sino ang makakapagsabi sa akin kung ano ang pinakamahalagang kasanayan sa matematika? ( Suriin). Tama.

Kaya ngayon susubukin kita kung gaano ka kahusay magbilang.

Gagawa tayo ngayon ng mathematical warm-up.

Nagtatrabaho kami gaya ng dati, binibilang nang pasalita at isulat ang sagot nang nakasulat. Bibigyan kita ng 1 minuto.

5,2-6,7=-1,5

2,9+0,3=-2,6

9+0,3=9,3

6+7,21=13,21

15,22-3,34=-18,56

Suriin natin ang mga sagot.

Susuriin namin ang mga sagot, kung sumasang-ayon ka sa sagot, pagkatapos ay ipakpak ang iyong mga kamay, kung hindi ka sumasang-ayon, pagkatapos ay itapak ang iyong mga paa.

Magaling boys.

Sabihin mo sa akin, anong mga aksyon ang ginawa namin gamit ang mga numero?

Anong tuntunin ang ginamit natin sa pagbibilang?

Bumuo ng mga patakarang ito.

Sagutin ang mga tanong sa pamamagitan ng paglutas ng maliliit na halimbawa.

Pagdagdag at pagbawas.

Pagdaragdag ng mga numero na may iba't ibang mga palatandaan, pagdaragdag ng mga numero na may mga negatibong palatandaan, at pagbabawas ng positibo at negatibong mga numero.

Kahandaan ng mga mag-aaral para sa produksyon problemadong isyu, upang makahanap ng mga paraan upang malutas ang problema.

3. Pagganyak sa pagtatakda ng paksa at layunin ng aralin

Hikayatin ang mga mag-aaral na itakda ang paksa at layunin ng aralin.

Ayusin ang gawain nang magkapares.

Buweno, oras na upang magpatuloy sa pag-aaral ng bagong materyal, ngunit una, suriin natin ang materyal mula sa mga nakaraang aralin. Ang isang mathematical crossword puzzle ay makakatulong sa atin dito.

Ngunit ang crossword na ito ay hindi isang ordinaryong isa, ito ay naka-encrypt keyword, na magsasabi sa atin ng paksa ng aralin ngayon.

Guys, ang crossword puzzle ay nasa iyong mga talahanayan, gagawin namin ito nang pares. At dahil ito ay magkapares, pagkatapos ay ipaalala sa akin kung paano ito magkapares?

Naalala namin ang panuntunan ng pagtatrabaho nang magkapares, at ngayon simulan natin ang paglutas ng crossword puzzle, bibigyan kita ng 1.5 minuto. Kung sino man ang gumawa ng lahat, ibaba mo ang iyong mga kamay para makita ko.

(Annex 1)

1.Anong mga numero ang ginagamit sa pagbibilang?

2. Ang distansya mula sa pinanggalingan hanggang sa alinmang punto ay tinatawag?

3.Ang mga numero na kinakatawan ng isang fraction ay tinatawag na?

4. Ano ang dalawang numero na magkaiba lamang sa mga palatandaan?

5. Anong mga numero ang nasa kanan ng zero sa linya ng coordinate?

6. Ano ang tawag sa mga natural na numero, ang magkasalungat at zero?

7.Anong numero ang tinatawag na neutral?

8. Numero na nagpapakita ng posisyon ng isang punto sa isang linya?

9. Anong mga numero ang nasa kaliwa ng zero sa coordinate line?

Kaya, tapos na ang oras. Suriin natin.

Nalutas namin ang buong crossword puzzle at sa gayon ay inulit ang materyal mula sa mga nakaraang aralin. Itaas ang iyong kamay, sino ang nakagawa ng isang pagkakamali at sino ang nakagawa ng dalawa? (Kaya kayo ay mahusay).

Well, ngayon ay bumalik tayo sa ating crossword puzzle. Sa simula pa lang, sinabi ko na naglalaman ito ng naka-encrypt na salita na magsasabi sa atin ng paksa ng aralin.

Kaya ano ang magiging paksa ng ating aralin?

Ano ang ating pararamihin ngayon?

Isipin natin, para dito naaalala natin ang mga uri ng mga numero na alam na natin.

Isipin natin kung anong mga numero ang alam na natin kung paano i-multiply?

Anong mga numero ang matututunan nating i-multiply ngayon?

Isulat ang paksa ng aralin sa iyong kuwaderno: “Pagpaparami ng positibo at negatibong mga numero.”

Kaya guys, nalaman namin kung ano ang pag-uusapan natin ngayon sa klase.

Sabihin sa akin, pakiusap, ang layunin ng ating aralin, ano ang dapat matutunan ng bawat isa sa inyo at ano ang dapat ninyong subukang matutunan sa pagtatapos ng aralin?

Guys, para makamit ang layuning ito, anong mga problema ang kailangan naming lutasin sa inyo?

Ganap na tama. Ito ang dalawang gawain na kailangan naming lutasin sa iyo ngayon.

Magtrabaho nang dalawa, itakda ang paksa at layunin ng aralin.

1.Natural

2.Modyul

3. Makatuwiran

4.Kabaligtaran

5.Positibo

6. Buo

7. Zero

8. Coordinate

9. Negatibo

-"Pagpaparami"

Positibo at negatibong mga numero

"Pagpaparami ng Positibo at Negatibong Numero"

Layunin ng aralin:

Matutong magparami ng positibo at negatibong mga numero

Una, upang matutunan kung paano i-multiply ang positibo at negatibong mga numero, kailangan mong makakuha ng isang panuntunan.

Pangalawa, kapag mayroon na tayong panuntunan, ano ang susunod nating gagawin? (matutong ilapat ito sa paglutas ng mga halimbawa).

4. Pag-aaral ng mga bagong kaalaman at paraan ng paggawa ng mga bagay

Makakuha ng bagong kaalaman sa paksa.

-Ayusin ang gawain sa mga pangkat (pag-aaral ng bagong materyal)

- Ngayon, upang makamit ang aming layunin, kami ay magpapatuloy sa unang gawain, kami ay kukuha ng isang panuntunan para sa pagpaparami ng positibo at negatibong mga numero.

At ang gawaing pananaliksik ay makakatulong sa atin dito. At sino ang magsasabi sa akin kung bakit ito tinatawag na pananaliksik? - Sa gawaing ito ay magsasaliksik tayo upang matuklasan ang mga patakaran ng "Pagpaparami ng positibo at negatibong mga numero".

Ang iyong gawaing pananaliksik ay isasagawa sa mga pangkat, magkakaroon tayo ng 5 pangkat ng pananaliksik sa kabuuan.

Inulit namin sa aming mga ulo kung paano kami dapat magtrabaho bilang isang grupo. Kung may nakalimutan, ang mga panuntunan ay nasa harap mo sa screen.

Ang iyong layunin gawaing pananaliksik: Habang ginalugad ang mga problema, unti-unting kunin ang panuntunang "Pagpaparami ng negatibo at positibong mga numero" sa gawain Blg. 2; sa gawain Blg. 1 mayroon kang kabuuang 4 na problema. At para malutas ang mga problemang ito, tutulungan ka ng aming thermometer, bawat grupo ay may isa.

Gawin ang lahat ng iyong mga tala sa isang piraso ng papel.

Kapag may solusyon na ang grupo sa unang problema, ipakita mo ito sa pisara.

Bibigyan ka ng 5-7 minuto para magtrabaho.

(Appendix 2 )

Gumawa ng sama sama (punan ang talahanayan, magsagawa ng pananaliksik)

Mga panuntunan para sa pagtatrabaho sa mga pangkat.

Ang pagtatrabaho sa mga grupo ay napakadali

Alamin kung paano sundin ang limang panuntunan:

una sa lahat: huwag matakpan,

pag kausap niya

kaibigan, dapat magkaroon ng katahimikan sa paligid;

pangalawa: huwag sumigaw ng malakas,

at magbigay ng mga argumento;

at ang pangatlong panuntunan ay simple:

magpasya kung ano ang mahalaga sa iyo;

pang-apat: hindi sapat na malaman sa salita,

dapat itala;

at ikalima: buod, isipin,

ano ang magagawa mo.

Pagwawagi

ang kaalaman at pamamaraan ng pagkilos na tinutukoy ng mga layunin ng aralin

5. Pisikal na pagsasanay

Itatag ang tamang asimilasyon ng bagong materyal sa sa puntong ito, tukuyin ang mga maling kuru-kuro at itama ang mga ito

Okay, inilagay ko ang lahat ng iyong mga sagot sa isang talahanayan, ngayon tingnan natin ang bawat linya sa aming talahanayan (tingnan ang presentasyon)

Anong mga konklusyon ang maaari nating makuha mula sa pagsusuri sa talahanayan?

1 linya. Anong mga numero ang pinaparami natin? Anong numero ang sagot?

ika-2 linya. Anong mga numero ang pinaparami natin? Anong numero ang sagot?

ika-3 linya. Anong mga numero ang pinaparami natin? Anong numero ang sagot?

ika-4 na linya. Anong mga numero ang pinaparami natin? Anong numero ang sagot?

At kaya sinuri mo ang mga halimbawa, at handa ka nang bumalangkas ng mga patakaran, para dito kailangan mong punan ang mga blangko sa pangalawang gawain.

Paano i-multiply ang isang negatibong numero sa isang positibo?

- Paano i-multiply ang dalawang negatibong numero?

Magpahinga muna tayo.

Ang ibig sabihin ng positibong sagot ay uupo tayo, ang negatibong sagot ay tatayo tayo.

    5*6

    2*2

    7*(-4)

    2*(-3)

    8*(-8)

    7*(-2)

    5*3

    4*(-9)

    5*(-5)

    9*(-8)

    15*(-3)

    7*(-6)

Pagpaparami mga positibong numero, ang sagot ay palaging lumalabas na isang positibong numero.

Kapag nag-multiply ka ng negatibong numero sa positibong numero, ang sagot ay palaging negatibong numero.

Kapag nagpaparami ng mga negatibong numero, ang sagot ay palaging nagreresulta sa isang positibong numero.

Ang pagpaparami ng isang positibong numero sa isang negatibong numero ay gumagawa ng isang negatibong numero.

Upang i-multiply ang dalawang numero na may magkakaibang mga palatandaan, kailangan momagparami module ng mga numerong ito at maglagay ng “-” sign sa harap ng resultang numero.

- Upang i-multiply ang dalawang negatibong numero, kailangan momagparami kanilang mga module at ilagay ang sign sa harap ng resultang numero «+».

Ang mga mag-aaral ay nagsasagawa ng mga pisikal na ehersisyo, na nagpapatibay sa mga patakaran.

Pinipigilan ang pagkapagod

7. Pangunahing pagsasama-sama ng bagong materyal

Master ang kakayahang ilapat ang nakuha na kaalaman sa pagsasanay.

Ayusin ang pangharap at pansariling gawain batay sa materyal na sakop.

Ayusin natin ang mga patakaran, at sabihin sa isa't isa ang parehong mga patakarang ito bilang mag-asawa. Bibigyan kita ng isang minuto para dito.

Sabihin mo sa akin, maaari na ba tayong magpatuloy sa paglutas ng mga halimbawa? Oo kaya natin.

Buksan ang pahina 192 Blg. 1121

Lahat ay gagawin natin ang 1st at 2nd lines a)5*(-6)=30

b)9*(-3)=-27

g)0.7*(-8)=-5.6

h)-0.5*6=-3

n)1.2*(-14)=-16.8

o)-20.5*(-46)=943

tatlong tao sa board

Bibigyan ka ng 5 minuto upang lutasin ang mga halimbawa.

At sama-sama naming sinusuri ang lahat.

    Malikhaing gawain nang magkapares. (Appendix 3)

Ipasok ang mga numero upang sa bawat palapag ang kanilang produkto ay katumbas ng numero sa bubong ng bahay.

Lutasin ang mga halimbawa gamit ang nakuhang kaalaman

Itaas ang iyong mga kamay kung hindi ka nagkamali, magaling...

Aktibong pagkilos ng mga mag-aaral upang magamit ang kaalaman sa buhay.

9. Pagninilay (buod ng aralin, pagtatasa ng mga resulta ng pagganap ng mag-aaral)

Tiyakin ang pagmumuni-muni ng mag-aaral, i.e. kanilang pagtatasa sa kanilang mga aktibidad

Ayusin ang buod ng aralin

Ang ating aralin ay natapos na, ating ibuod.

Alalahanin natin muli ang paksa ng ating aralin? Anong layunin ang itinakda natin? - Nakamit ba natin ang layuning ito?

Anong mga paghihirap ang naidulot nito sa iyo? ang paksang ito?

- Guys, upang masuri ang iyong trabaho sa klase, dapat kang gumuhit ng isang smiley na mukha sa mga bilog na nasa iyong mga talahanayan.

Ang nakangiting emoticon ay nangangahulugan na naiintindihan mo ang lahat. Ang berde ay nangangahulugan na naiintindihan mo, ngunit kailangan mong magsanay, at isang malungkot na smiley kung wala ka pang naiintindihan. (Bibigyan kita ng kalahating minuto)

Well, guys, handa na ba kayong ipakita kung paano kayo nagtrabaho sa klase ngayon? Kaya, itaas natin ito at magtataas din ako ng smiley face para sa iyo.

Tuwang-tuwa ako sa iyo sa klase ngayon! Nakikita ko na naunawaan ng lahat ang materyal. Guys, ang galing niyo!

Tapos na ang aralin, salamat sa iyong pansin!

Sagutin ang mga tanong at suriin ang kanilang gawain

Oo, nakamit namin ito.

Ang pagiging bukas ng mga mag-aaral upang ilipat at maunawaan ang kanilang mga aksyon, upang makilala ang mga positibo at negatibong aspeto ng aralin

10 .Impormasyon sa takdang-aralin

Magbigay ng pag-unawa sa layunin, nilalaman at mga paraan ng pagpapatupad takdang aralin

Nagbibigay ng pag-unawa sa layunin ng takdang-aralin.

Takdang aralin:

1. Alamin ang mga panuntunan sa pagpaparami
2.Blg. 1121(3 hanay).
3.Creative na gawain: gumawa ng pagsusulit ng 5 tanong na may mga pagpipilian sa sagot.

Isulat ang iyong takdang-aralin, sinusubukang maunawaan at maunawaan.

Pagpapatupad ng pangangailangan upang makamit ang mga kondisyon para sa matagumpay na pagkumpleto ng araling-bahay ng lahat ng mga mag-aaral, alinsunod sa itinalagang gawain at ang antas ng pag-unlad ng mga mag-aaral

Sa araling ito, susuriin natin ang mga tuntunin sa pagdaragdag ng positibo at negatibong mga numero. Malalaman din natin kung paano magparami ng mga numero na may iba't ibang mga palatandaan at matutunan ang mga patakaran ng mga palatandaan para sa pagpaparami. Tingnan natin ang mga halimbawa ng pagpaparami ng positibo at negatibong mga numero.

Ang pag-aari ng multiplikasyon sa zero ay nananatiling totoo sa kaso ng mga negatibong numero. Ang zero na pinarami ng anumang numero ay katumbas ng zero.

Bibliograpiya

  1. Vilenkin N.Ya., Zhokhov V.I., Chesnokov A.S., Shvartsburd S.I. Matematika 6. - M.: Mnemosyne, 2012.
  2. Merzlyak A.G., Polonsky V.V., Yakir M.S. Mathematics ika-6 na baitang. - Gymnasium. 2006.
  3. Depman I.Ya., Vilenkin N.Ya. Sa likod ng mga pahina ng isang aklat-aralin sa matematika. - M.: Edukasyon, 1989.
  4. Rurukin A.N., Tchaikovsky I.V. Mga takdang-aralin para sa kursong matematika para sa mga baitang 5-6. - M.: ZSh MEPhI, 2011.
  5. Rurukin A.N., Sochilov S.V., Tchaikovsky K.G. Matematika 5-6. Isang manwal para sa mga mag-aaral sa ika-6 na baitang sa MEPhI correspondence school. - M.: ZSh MEPhI, 2011.
  6. Shevrin L.N., Gein A.G., Koryakov I.O., Volkov M.V. Mathematics: Textbook-interlocutor para sa grade 5-6 mataas na paaralan. - M.: Edukasyon, Aklatan ng Guro sa Matematika, 1989.

Takdang aralin

  1. Internet portal na Mnemonica.ru ().
  2. Internet portal Youtube.com ().
  3. Internet portal School-assistant.ru ().
  4. Internet portal na Bymath.net ().

© 2023 skudelnica.ru -- Pag-ibig, pagtataksil, sikolohiya, diborsyo, damdamin, pag-aaway