Muhtasari wa somo kwenye mada "Chemchemi imekuja. Muhtasari wa somo katika kikundi cha vijana juu ya kuchora "Maua ya spring

nyumbani / Kudanganya mume

Bajeti ya serikali taasisi ya elimu

chekechea namba 73 usimamizi na ukarabati

Wilaya ya Krasnogvardeisky

juu maendeleo ya utambuzi

Mada: "Chemchemi imekuja"

Imekusanywa na: Heydarova V.Yu., mwalimu.

Teknolojia za elimu: - teknolojia ya habari na mawasiliano; - teknolojia ya mchezo.

Petersburg

2015


Muhtasari wa eneo la elimu

juu ya maendeleo ya utambuzi

kwa watoto wa kikundi cha kwanza cha vijana

Mada: "Chemchemi imekuja"


Lengo: Ukuzaji wa shughuli za utambuzi wa watoto katika mchakato wa kufahamiana na matukio ya chemchemi katika maumbile kwa kutumia uwasilishaji kwenye mada "Spring".
Kazi:1. Wafundishe watoto kutambua na kutaja matukio ya spring ya asili(Jua haliwashi tu, bali pia joto; nyasi hubadilika kuwa kijani kibichi, machipukizi hufunguka na majani huonekana; ndege walianza kuimba kwa sauti kubwa;) 2. Kukuza ustadi wa vidole na mikono, kuendelea kufundisha watoto mbinu isiyo ya kawaida - kuchora vidole (kuchora majani kwenye mti kwa vidole). Ili kukuza uchunguzi, kupendezwa na maumbile na matukio yake ya kibinafsi katika msimu wa masika (majani yamechanua kwenye birch).
Kazi ya msamiati: Kujitajirisha Msamiati(mkondo, miale, chipukizi, majani, manung’uniko, kuyeyuka, moto).
Nyenzo: Slaidi za spring; slides za nguo, viatu; slaidi za wahusika kutoka katuni "Masha na Dubu"; kurekodi sauti ya wimbo " Sungura za jua"Kutoka kwenye katuni" Masha na Dubu ". Kuvuna shina la birch bila majani, rangi za vidole, puddles mbili za karatasi.
Kazi ya awali:- kuangalia mabadiliko ya masika wakati wa kutembea; - kusoma shairi kuhusu majira ya kuchipua; - michezo ya didactic"Hii inatokea lini?", "Tafuta nguo"

Kozi ya somo

I sehemu: Wakati wa mshangao. Mwalimu: Leo asubuhi nilipokea barua isiyo ya kawaida. Barua hii ni ya kielektroniki. Na ndivyo ilivyo katika barua hii.Mwalimu anaonyesha kwenye skrini mhusika "Bear" kutoka kwenye katuni "Masha na Bear", ambayo huanza kukua. Mwalimu: Jamani, huyu ni nani?Watoto: Dubu.Mwalimu: Dubu, dubu mvivu alilala kwa muda mrefu na kwa kina kirefu. Dubu: Ndio, watu, nililala msimu wote wa baridi, na sasa chemchemi imefika, nilitoka kwenye shimo na ninataka kuoka jua.Mwalimu: Dubu, unajua nini kinatokea katika chemchemi?Dubu: Hapana.
II sehemu: Utambuzi. Mwalimu: Nataka kukuambia wewe na Mishka chemchemi ni nini.Mwalimu, akiambia shairi, anaambatana na maneno na onyesho la slaidi. Asubuhi jua liliamka Akanyosha, akatabasamu. Jua lilianza kuchomoza Na joto kila kitu karibu.
Ghafla theluji ilianza kuyeyuka, Imegeuka kuwa mcheshi. Alicheka kwa furaha, Nilikimbia kando ya njia.
Nyasi zilianza kugeuka kijani Ndege walianza kuimba kwa sauti kubwa. Figo zilizobadilishwa Katika majani ya kijani.
Wanyama wanafurahi, ndege wanafurahi, Watoto wote wanafurahi. Spring inakuja, Inaita kila mtu kutembea. Mwalimu: Jamani, sasa mnajua kinachotokea katika majira ya kuchipua?Watoto: Jua, miale, mito, nyasi, ndege wakiimba, majani.Mwalimu anaongozana na majibu ya watoto kwa kurudia slides zilizotumiwa.
Mwalimu: Na sasa, Mishka, unaelewa "Spring" ni nini?Dubu: Ndio., Lakini sasa nataka sana kutembea. Unaweza kwenda kwa kutembea na sisi na Masha.Mwalimu: Kwa kweli unaweza, lakini unahitaji kuvaa kwa matembezi. Watoto, tunaweza kumsaidia Masha kuvaa?Watoto: Ndiyo.Mwalimu anaonyesha slaidi "Kanzu ya manyoya, koti, mavazi"
Mwalimu: Watoto, tazama picha. Ni nini bora kwa Masha kuvaa?Watoto: Katika koti.Mwalimu anaonyesha slaidi "Boti za msimu wa baridi, buti za mpira, viatu"
Mwalimu: Watoto, katika chemchemi kuna puddles karibu na barabara, na ili sio kupata miguu yako mvua, chagua viatu kwa Masha.Watoto: Viatu vya mpira.
Mchezo wa nje "Rukia juu ya dimbwi"
Mwalimu: Watoto, tuvae buti, koti, kofia na tutembee kwenye njia na kuruka juu ya madimbwi.Watoto huinuka na kumfuata mwalimu kando ya "njia", wakiruka juu ya madimbwi. Njia inaisha na mti bila majani. Mwalimu: Guys, angalia nini birch. Lakini kwa sababu fulani hakuna majani juu yake? Lakini tayari ni spring.
Gymnastics ya vidole: Kama figo ndogo (watoto wanakunja ngumi)Majani yalichanua ghafla. (watoto hufungua ngumi na kuonyesha viganja vyao)
Kuchora kwa vidole.
Mwalimu:Wacha tuchore majani pamoja kwenye mti wa birch. Nitakufundisha jinsi unaweza kufanya hivyo kwa vidole vyako.Mwalimu anaonyesha jinsi unaweza kuchora majani. Mwalimu: Sasa jaribu mwenyewe.Baada ya kumaliza kuchora Mwalimu: Guys. Tulikuwa tunafanya nini sasa?Watoto: Tulichora majani kwenye mti wa birch.
III sehemu: Mwisho. Mwalimu: Misha na Masha, ulipenda kazi yetu?Wakati huo huo, mwalimu anaonyesha slide "Masha na Dubu". Dubu: Ndio, mimi na Masha tunaipenda. Una mti mzuri sana.Kama zawadi, sikiliza wimbo "Sun Bunnies".Mwalimu ni pamoja na rekodi ya sauti kutoka kwa katuni "Masha na Dubu", inayoambatana na wimbo na slaidi kwenye mada "Spring".

Taasisi ya elimu ya shule ya mapema ya bajeti ya manispaa

« Chekechea aina ya maendeleo ya jumla No. 7 "

Moja kwa moja shughuli za elimu

"Wacha tumsaidie Lesovich kuamka chemchemi"

kikundi cha pili cha vijana

Mwalimu

Elena G. Kosacheva

Kuunganisha maeneo ya elimu: "Utambuzi" (malezi ya picha kamili ya ulimwengu, kupanua upeo wa mtu), "Mawasiliano", "Ujamaa", " Ubunifu wa kisanii"(maendeleo shughuli za uzalishaji: Uchoraji).

Aina za shughuli za watoto: kucheza, kuwasiliana, kazi, utambuzi na utafiti, tija, kisanii.

Malengo ya maeneo ya elimu:

Utambuzi:

  • Thibitisha maarifa ya watoto juu ya matukio ya asili, sifa za tabia chemchemi;
  • Kuunda mawazo juu ya matukio ya asili, uhusiano wao;
  • Upanuzi wa mawazo ya watoto kuhusu mahusiano rahisi zaidi katika asili.
  • Kuimarisha uwezo wa kuongeza nzima kutoka sehemu.

Mawasiliano:

  • Tengeneza vipengele vyote hotuba ya mdomo watoto.
    • Funza uwezo wa watoto kuunda maneno mapya kwa kutumia viambishi duni - vya upendo;
    • Kuboresha kufikiri kwa maneno na mantiki;
    • Kujaza, kufafanua, kuamsha msamiati;
    • Wasaidie watoto, wasiliana kwa ukarimu na kila mmoja.

Ujamaa:

  • Shiriki katika hali ya mchezo, katika uboreshaji wa gari;
  • Kuhimiza utatuzi wa shida;
  • Kukuza mwitikio wa kihemko, ukarimu.

Ubunifu wa kisanii (mchoro)

  • Kuendeleza ubunifu wa watoto.
    • Boresha ujuzi wako wa kuchora rangi za maji na tassel mviringo.
    • Jifunze kuteka kwa njia isiyo ya jadi - na swabs za pamba.
    • Kuendeleza ujuzi mzuri wa magari mikono.
    • Kukuza uvumilivu, usahihi, uthabiti katika utendaji wa kazi, hamu ya kufanya kazi kwa ufanisi.

Kazi ya awali: Mazungumzo kuhusu misimu, kutazama vielelezo michoro ya kitabu kuhusu asili, kusoma tamthiliya, uchunguzi wa utaratibu juu ya matembezi, matembezi yaliyolengwa, d / na: "Hii inatokea lini?"

Nyenzo na vifaa:

  • trei zilizo na picha zilizokatwa (Lesovichok) kwa kila mtoto,
  • toy laini - Lesovichok,
  • d/i: "Msanii alichanganya nini?"
  • mpira,
  • pamba buds, brashi,
  • karatasi na picha ya miti tupu,
  • rangi za maji, vikombe vya maji,
  • kikapu na pipi.

Mbinu za kimbinu:

  • Wakati wa shirika - hadithi ya mwalimu kuhusu mkutano na mtu mdogo;
  • D / n: "Pindisha picha";
  • D / i: "Msanii alichanganya nini?";
  • D / i: "Ipe jina kwa upendo";
  • Sio mbinu ya uchoraji wa jadi;
  • Onyesha na msaada wa mtu binafsi wa mwalimu;
  • Wakati wa mshangao - pipi.


Kozi ya shughuli za kielimu:

IMwalimu na watoto wanaingia kwenye kikundi, wasalimie wageni na mwalimu anasema:

- Guys, leo njiani kwenda shule ya chekechea nilikutana na mtu mdogo. Unafikiri inaweza kuwa nani? (majibu ya watoto). Je, unataka kujua?

Mchezo wa didactic "Pinda picha"

Kazi ya didactic: fundisha watoto kutunga picha nzima kutoka kwa sehemu tofauti. Kuendeleza mtazamo wa kuona, kufikiri kimantiki.

Sheria za mchezo. Kwa muda fulani kusanya kwa usahihi picha nzima kutoka kwa sehemu.

Vitendo vya mchezo. Tafuta, kukunja sehemu za picha.

Mwalimu: Njoo kwenye meza, chukua trei zilizo na picha zilizokatwa. Ni muhimu kuweka pamoja picha nzima kutoka kwa sehemu na kisha tutajua ni nani niliyekutana naye kwenye njia ya chekechea. (Watoto huweka pamoja picha. Ikiwa mtoto anaona ni vigumu, mwalimu atatoa sampuli ya picha.)

Na tulipata nani? (Majibu ya watoto)

Ikiwa watoto wamekisia sawa:

Na sawa, watu, huyu ni mzee - Lesovichok, nilikutana naye njiani kwenda shule ya chekechea.

Ikiwa watoto hawakujua:

Guys, huyu ni mzee - Lesovichok.

Na huyu hapa! (mwalimu anawaonyesha watoto toy ya Lesovichka):

Habari zenu! Mimi ni mzee - Lesovichok - ninaweka utaratibu msituni. Lakini kitu mwaka huu kimevunja utaratibu: baridi haina kuondoka msitu wangu, bado ni baridi na kuna theluji. Hapa nimekuletea michoro ya msitu wangu, tazama ninachoendelea huko! Na msaada, tafadhali, kuweka mambo kwa utaratibu!

Hebu tusaidie Lesovichk? (Ndiyo)

II- Kisha ingia, ukae kwenye viti. (Watoto hufikia viti vilivyopangwa kwa semicircle, kukaa chini, bodi hutegemea mbele yao).

Mchezo wa didactic "Nini msanii alichanganya"

(Uchoraji "Spring in the Forest" na viingilio ambavyo haviendani na msimu uliopewa: mti wa Krismasi, watoto katika nguo za majira ya baridi, Santa Claus, nk.)

Kazi ya didactic: kupata vitu visivyofaa, matukio ya asili ya msimu - spring; kuendeleza mawazo, hotuba iliyounganishwa; unganisha ishara za spring; wafundishe watoto kuanzisha uhusiano kati ya vitu na matukio.

Sheria za mchezo. Angalia kwa karibu picha. Amua ni nini kisichofaa kwa wakati fulani wa mwaka. Eleza kwa nini unafikiri hivyo?

Vitendo vya mchezo. Tafuta, maelezo, majadiliano.

Sasa tutaangalia picha ya Lesovichk, kupata makosa ndani yake na kurekebisha, hakikisha kueleza kwa nini tunafikiri hivyo. Kwenye ubao, mwalimu huweka picha inayoonyesha ishara za chemchemi + kitu cha msimu wa baridi (icicles + mtu wa theluji, matone ya theluji, viraka vilivyoyeyuka + Santa Claus, watoto katika buti za mpira na nguo nyepesi + mtoto katika nguo za msimu wa baridi, mito + mtoto kwenye sled, miti yenye majani madogo + mti uliofunikwa na theluji, ndege hujenga viota + bullfinch) na anauliza:

Ni nini kibaya katika picha hii? Kwa nini unafikiri hivyo? Watoto hujibu kwa zamu (jibu kamili): - Mtu wa theluji wa ziada kwenye picha, kwa sababu kila kitu kinayeyuka, viraka vilivyoyeyuka vinaonekana, watoto wamevaa nguo nyepesi, kama katika chemchemi, na mtu wa theluji hana kuyeyuka kama wakati wa msimu wa baridi. Na kadhalika.

III- Umefanya vizuri! Walisaidia kuweka mambo kwa mpangilio, kusahihisha makosa yote kwenye michoro.

Lesovichok:

Umefanya vizuri, lakini hata sijaona makosa haya! Sasa nataka sana chemchemi ije msituni haraka iwezekanavyo!

Mwalimu:

Unaweza kumsaidiaje? (majibu ya watoto) Je, hujui?

Na najua njia moja!

Zoezi la didactic "Jina kwa upendo"

Kazi ya didactic: kufunza uwezo wa watoto kuunda maneno mapya kwa kutumia viambishi duni - vya upendo.

Sheria za mchezo: mabadiliko neno lililopewa kupungua.

Vitendo vya mchezo: mwalimu hutupa mpira kwa mtoto akiita neno, mtoto, akiita neno hili kwa fomu ya kupungua, hutupa mpira kwa mwalimu.

Mwalimu: Ni muhimu kuzungumza kwa upendo na chemchemi, kwa sababu viumbe vyote vinapenda upendo. Hebu tujaribu, tucheze mchezo: "Itaje kwa upendo." Simama kwenye duara. Nitakuambia maneno juu ya chemchemi na kutupa mpira, yule ambaye mpira ulianguka mikononi mwake anasema neno lile lile, kwa upole tu na kunitupa (jua, mkondo, mvua, dimbwi, ndege, kiota, maua, mende, mti, jani, chipukizi, kiraka kilichoyeyushwa).

IV- Umefanya vizuri! Hapa, Lesovichok, utakuja msituni na kutamka maneno yetu, katika chemchemi utataka kuonekana mara moja. Na ili kwa hakika chemchemi imefika kwenye msitu wako, tutakuchota jua kali, na majani madogo ya kijani kwenye miti. Ingieni nyie, mkae mezani.

Watoto huketi kwenye meza wakiwa na rangi, brashi, pamba za pamba, karatasi zinazoonyesha miti tupu, na glasi za maji.

Mwalimu anakukumbusha jinsi ya kuteka jua:

Jua, aina gani? (mviringo, njano, miale mingi)

Wanakumbuka sheria za kutumia brashi, maji, rangi.

Mwalimu huchota jua kwenye ubao.

Ni jua gani la ajabu la spring liligeuka, na kutokana na joto lake, buds kwenye miti ilianza kupasuka na ndogo, majani ya kijani yalionekana.

Tutawavuta na swabs za pamba. Tunachukua swab ya pamba, piga maji kwa upande mmoja, pata rangi ya kijani, ukimbie na pamba ya pamba na uchora majani madogo ya kijani kwenye miti - na pokes. Kwa hiyo ... Jihadharini, katika chemchemi majani yanaunganishwa kwa nguvu na matawi, na usiruke hewa. Hapa kuna mchoro wa chemchemi uligeuka!

Sasa nyinyi, kwanza chukua maburusi na kuteka jua, na kisha kwa buds za pamba - majani kwenye mti.

Vizuri sana wavulana! Kweli michoro ya spring iligeuka kwa ajili yako! Hebu tuweke michoro zote kwenye maonyesho kwa Lesovichok kuziona. (majadiliano ya kazi)

Zinapokuwa kavu, Lesovichok atazipeleka kwenye msitu wake na huko kutakuwa na joto kama chemchemi, mwanga na kijani kutoka kwa michoro yetu na maneno ya upendo.

Lesovichok:

Asante kwa msaada wako. Acha nikushukuru na kukutendea kwa pipi za msitu! (Mwalimu anachukua kikapu na chipsi, watoto huchukua moja baada ya nyingine, wanashukuru)

Na kutibu wageni wetu!

Asante kila mtu!

Anastasia Evseeva

Muhtasari wa GCD wazi ya kuchora katika pili kundi la vijana

« Maua kwa spring»

Malengo:

Watambulishe watoto teknolojia mpya isiyo ya kawaida kuchora -"kupiga"

Anzisha jibu la kihemko na uzuri kwa mada ya somo.

Kuelimisha unadhifu.

Kazi:

Wafundishe watoto kuwasilisha picha ua kutumia njia ya muhuri;

Kuunganisha ujuzi wa kushikilia muhuri kwa usahihi;

Weka picha kwenye karatasi nzima;

Kuleta juu heshima kwa asili.

Nyenzo: Mfano wa kuchora, mihuri ya picha ua na jani kwa kila mtoto, gouache ya nyekundu na kijani rangi, karatasi ya albamu 0.5, napkins, bandia maua, mipira, kikapu, kamba.

Kozi ya somo

Je! nyinyi watu mnapenda kusafiri? Wacha sote twende kwa maumbile pamoja. Wote walisimama kwenye duara. Funga macho yako. Hebu fikiria nyasi za kijani, jua kali, kuimba ndege.

(sauti ya wanyamapori inawashwa) Fungua macho yako... Jamani, ni wakati gani wa mwaka? Haki, Spring... Asili yote huamka kutoka kwa usingizi mrefu, jua linang'aa zaidi na joto, na wavulana wanaanza kuchanua. maua... Sikilizeni, mtu anakuja kwetu.

Inaingia Spring.

Habari zenu! MIMI - Spring! Ninazunguka kikoa changu na kuona mahali ninapohitaji kuongeza maua... Na kwa hili ninahitaji kukua sana maua... Lakini kwa bahati mbaya, sina wakati wa kukua kiasi kinachohitajika.

Jamani tusaidieni Spring na maua.

Utanisaidia kweli? Lakini kukua yangu maua si rahisi... Ili kufanya hivyo, unahitaji kukamilisha baadhi ya kazi. Je, unaweza kuishughulikia? Basi, weka orodha ya kazi na kikapu na ya kwanza maua na ninahitaji kukimbia. Nina mambo mengi ya kufanya. (majani)

Kazi ya kwanza: kwa maua zilikuwa laini na nzuri, unahitaji kucheza "Ngoma Maua»

Jamani, kwa ngoma nitawapa maua... (wimbo unasikika "Alenky ua» )

Jukumu la pili: kwa maua yalikuwa na harufu nzuri wanahitaji kuambiwa mashairi mazuri kuhusu maua.

Dandelion! Kwa nini

Unaonekana kama wingu.

Inatisha hata kutazama:

Jinsi si kulipua wingu!

Jua ndogo kwenye kiganja changu, -

Daisy nyeupe kwenye mguu wa kijani.

Kwenye jumba la mbwa la zamani

Wasahau-me-nots wamechanua.

Mbwa wetu wa tangawizi laini

Anaingiza pua yake katika kusahau-mimi-nots.

Ya kwanza kabisa, nyembamba zaidi,

Kuna maua yenye jina maridadi.

Kama salamu kwa tone la mlio,

Theluji ya theluji inaitwa.

Katika kofia ya bluu ya mtindo

Kengele ni mbaya.

Nani hatakutana -

Inainama chini.

Jukumu la tatu:Kwa maua ilikua haraka na mahali pazuri, unahitaji kushikilia fimbo. Kuna kamba kwenye sakafu, tunasonga kando yake kuruka kutoka upande wa kulia kushoto na kutoka kushoto kwenda kulia. Kisha, tunakwenda kwenye sanduku na mipira na kutupa mpira ndani ya kikapu. Tunarudi mwisho wa mstari.

Kazi ya nne: sasa unaweza kuanza mwenyewe kuchora maua.

Hebu tuketi kwenye meza. Waliweka vipini kwenye magoti yao, wakanyoosha mgongo. (alimaliza kuchora kwenye ubao)

Jamani, angalia mchoro wangu. Kuna nini juu yake? (Maua)

hebu zingatia maua

Wao ni kina nani rangi? (nyekundu)

Nini kingine kufanya maua?

(shina, majani, ua)

Tutafanya hivyo chora ua lenyewe kwa kukanyaga... Ninachukua muhuri kwa ncha, piga sifongo kwenye glasi ya rangi nyekundu rangi... Kwa mkono wangu wa kushoto ninashikilia karatasi ili isisogee, ninashikilia muhuri kwa wima na kuiweka katikati juu ya karatasi na kuiondoa. Matokeo yake ni alama ua... Ni prints ngapi bado zinahitajika kufanywa maua, ni kweli, tatu.

Hebu tufanye mazoezi na wewe. Chukua muhuri kwa ncha na, bila kuokota rangi, tumia wima katikati juu ya karatasi; kuomba na kuondoa.

Kabla ya kuanza kazi, tutakanda yetu vidole:

Nyekundu zetu maua

Futa petals

Upepo unapumua kidogo

petals ni kuyumbayumba.

Nyekundu zetu maua

Funga petals

Wanalala kimya kimya

Na wanatikisa vichwa vyao.

Sasa hebu tuanze.

Angalia mchoro wangu kwa makini: ni nini kinakosekana? (vipeperushi).

Nini rangi shina na majani ya ua? (Kijani)

Tutakuwa chora kwa njia ile ile, tu na muhuri tofauti. Tunaandika rangi ya kijani kwenye stamp na kuchora majani chini ya shina.


Jamani tuko pamoja nanyi leo ilipakwa rangi?

Sisi ni nani maua ya rangi?

Jinsi ya kutibu maua?

Ulipenda somo letu?

( inaingia Spring)

Jamani, wewe ni nini mkuu! Mrembo sana maua... Nitazipanda mahali panapoonekana wazi kwa kila mtu kutazama na kufurahi. Na kwa hawa maua, nimekuletea uhondo.


Machapisho yanayohusiana:

Muhtasari wa GCD wazi ya ujumuishaji "Ishara kuu za chemchemi" Muhtasari wa GCD ya wazi ya kuunganisha katika kikundi cha fidia juu ya mada: "Ishara kuu za spring." Aleshchenko Olga. Muhtasari.

Lilikuwa darasa la wazi ambalo nilionyesha kwenye RMO. Picha zote ni kwa mujibu wa somo lenyewe. Kwa bahati mbaya hawawezi kuwasilisha.

Mada: "Meadow kwa wadudu." Kusudi: kufundisha kuchora vitu vya kawaida na rangi na brashi (nyasi, mawingu, jua, kwa kutumia fimbo ya kuoga.

Muhtasari wa GCD kwa kuchora katika mbinu isiyo ya jadi "Berries kwa Bears" katika kikundi cha pili cha vijana. Kusudi: Kuunganisha uwezo wa kuchora na rangi kwa kushikilia vidole kwenye karatasi, kuendelea kukuza shauku kwa wasio wa kawaida.

Muhtasari wa GCD kwa kuchora katika kikundi cha pili cha vijana "Tulips kwa nyuki" Muhtasari wa GCD kwa kuchora katika kikundi cha pili cha vijana juu ya mada "Tulips kwa nyuki" Imekamilishwa na mwalimu wa kikundi cha pili cha junior MBDOU kwa watoto.

MUHTASARI
MOJA KWA MOJA - SHUGHULI ZA ELIMU
UCHORAJI
"MAUA YA SPRING"
KUNDI 2 LA WADOGO

Iliyoundwa na mwalimu mkuu Modenova I.Yu.
MDOU nambari ya chekechea 102, Yaroslavl
Mkuu wa shule ya chekechea Shakhova E.G.

Lengo: Kuendeleza shughuli za ubunifu za watoto na kuchora.

Kazi:
· Kuunganisha ujuzi.
· Kuunganisha maarifa kuhusu rangi.
· Jifunze kusikiliza muziki kwa uangalifu, miondoko ya ngoma kuwasilisha tabia za wahusika waliosawiriwa.
· Kukuza usahihi katika kazi na mtazamo wa wema kwa wenzao.
· Kuibua mwitikio wa kihisia na uzuri kwa mada ya somo.

Kazi ya awali: kuchunguza vielelezo, mazungumzo na watoto juu ya mada "Spring", kusoma mashairi.

Nyenzo ya onyesho: vielelezo vinavyoonyesha misimu, vinyago.
Vidokezo: karatasi ya rangi, gouache rangi tatu, pamba za pamba na tamponi za sifongo kwenye viti, vitambaa, ribbons za bluu kwa kila mtoto.

Kozi ya somo
Watoto wamejumuishwa katika kikundi na mwalimu wa muziki.
Mwalimu: Jamani, Brashi ya Uchawi imekuja kututembelea leo!
Watoto: Habari!
Mwalimu: Tazama jinsi alivyo mwerevu! Ni kwa sababu yeye huchora rangi tofauti... Je, tunaweza kuchora?
Watoto: Ndio tunaweza!
Mwalimu: Kisha tutaonyesha Brashi ya Uchawi jinsi tunavyotayarisha vidole kwa kuchora.

Gymnastics ya vidole: "Kuku"
Kuku alitoka kwa matembezi, akakata nyasi safi,
Na nyuma yake ni watoto - kuku njano.
Ko-ko-ko, ko-ko-ko, usiende mbali!
Safu na paws zako, tafuta nafaka!
Walikula mbawakawa mnene, mdudu wa udongo,
Tulikunywa bakuli kamili la maji!

Mwalimu: Umefanya vizuri! Na Brashi ilituletea kama zawadi picha za ajabu... (Onyesha)
Unafikiri ni wakati gani wa mwaka unaonyeshwa kwenye picha?
Majibu kutoka kwa watoto kadhaa: Majira ya joto.
Mwalimu: Haki. Huu ni wakati gani wa mwaka?
Watoto: Vuli!
Mwalimu: Na Brashi ya Uchawi ilionyesha saa ngapi katika picha hii?
Watoto: Majira ya baridi!
Mwalimu: Ulisema kila kitu kwa usahihi, Brashi pekee ndiyo iliyosahau kuwa kuna msimu mmoja zaidi, nitaisoma, na unadhani:

Asili ilifufuka karibu
Niliamka kutoka usingizini.
Kutoka anga la bluu
Na jua lilikuja kwetu (spring)!
Hebu tusaidie Kupiga Brashi na kuchora Spring! Jua, nyasi na maua ya kwanza!
Jamani mmeona hatuna rangi? Tuwaulize wasaidizi? Nadhani kitendawili:
Watoto wa njano hufuata crested.
Hawa ni akina nani?

Watoto: Kuku!
Mwalimu: Kweli, sasa tutacheza kama kuku, na kwa hili watatupa rangi ya njano.
Harakati za watoto kwa muziki.
Mwalimu: Ilibadilika kuwa nzuri, kuku ilileta rangi kwa jua! Hebu tusikilize kitendawili kingine:

Unaipata wapi?
Kweli, kwa kweli, kwenye bwawa!
Kijani kama nyasi
Anasema "kva-kva-kva"

Watoto: Chura!
Mwalimu: Wacha tuwachezee vyura, watatupa rangi kwa nyasi!

Hapa kuna chura kwenye njia
Hupanda na miguu iliyonyooshwa.
Kva-kva-kva-kva-kva-kva anaruka kwa miguu iliyonyoosha.
Kutoka kwenye dimbwi hadi kwenye mteremko
Ndiyo kwa nzi kwa kukimbilia
Kva-kva-kva-kva-kva-kva ndiyo kwa kuruka kwa kukimbilia
Hakuna uwindaji tena,
Aliruka nyuma katika kinamasi yako
Kva-kva-kva-kva-kva-kva ruka tena kwenye kinamasi chako

Mwalimu: hapa tuna rangi ya kijani.
Mwalimu: Mtiririko wa utepe wa bluu

Moja kwa moja ndani ya mto kutoka kwa slaidi - kuruka!

Mto ukambeba

Na kijito kilikuwa kimepita ...

Nitauliza rangi ya bluu karibu na mkondo wa chemchemi, na utacheza nami (wape watoto ribbons za bluu na kucheza na ribbons kwa muziki wa "Aprili" na PI Tchaikovsky)
Mwalimu: Jamani, tumekusanya rangi zote! Je, nguo zetu zina rangi hizi?
Watoto: Ndiyo, kuna (inaitwa).
Mwalimu: Tunakaa kwenye viti vyetu na kuanza kuchora jua, nyasi na matone ya theluji. Na Kistochka na nitaona.
Mwalimu: Niambie, wavulana, tutachora nini kwenye mchoro wetu kwanza?
Watoto: Jua.
Mwalimu: Hiyo ni kweli, kwanza kwenye picha unahitaji kuchora vitu ambavyo viko juu ya karatasi, kisha vitu vilivyo katikati na kisha vitu vilivyo chini ya karatasi. Hii lazima ifanyike ili sio uchafu na sio kupaka mchoro. Je, tutapaka jua na rangi gani?
Watoto: njano.
Mwalimu: Haki. Tafadhali chukua usufi mkubwa wa sifongo, chukua rangi na upake jua ukitumia njia ya kulowesha. (Watoto hufanya kazi pamoja na mwalimu.
Mwalimu: Jua ni tayari, sasa tutachora nyasi. Tunahitaji rangi gani?
Watoto: Kijani.
Mwalimu: Haki. Wavulana, tunachukua swabs za pamba, tunakusanya rangi juu yao na kutoka chini kwenda juu, wakati nyasi inakua, tunachora vipande. Kwa hiyo tulipata nyasi, sasa tunahitaji kuteka maua ya kwanza ya spring - theluji za theluji. Ni aina gani ya rangi tutachukua kwa utekelezaji.
Watoto: bluu.
Mwalimu: Haki. Kuchukua swabs ndogo kutoka sifongo, chukua rangi na utumie njia ya mvua kuteka matone ya theluji.
(Watoto hufanya kazi zote pamoja na mwalimu wa maonyesho).
Mwalimu:"Brush, kazi nzuri kama nini! Jua, mkali! Vijana walijitahidi! Umefanya vizuri!
Na sasa tunatoka kwenye meadow na kusimama kwenye mduara! Ngoma ya pande zote "Vesnyanka".

Kichwa: Muhtasari wa masomo katika kikundi cha vijana kuhusu kuchora "SPRING FLOWERS"
Mwandishi: Modenova Irina Yurievna
Nafasi: mwalimu mkuu
Mahali pa kazi: MDOU "Nambari ya chekechea 102"
Mahali: Yaroslavl, St. Saltykova - Shchedrina, 29


Muhtasari wa GCD "Uchoraji na rangi. Spring"
Mwandishi: mwalimu wa kitengo cha 1 Pisnyak S.A.
Mada: "Spring"
Kikundi cha umri: II junior
Kazi za programu:
marekebisho: kukuza kwa watoto mtazamo wa kihisia, hisia ya rhythm, ujuzi wa magari ya vidole.
kielimu: jifunze kuchora mistari iliyonyooka (miale) kwa kidole chako na kuchora kwa viboko (matone)
elimu ya urekebishaji: kuunganisha ishara za chemchemi, rangi kuu (njano, bluu), mbinu zisizo za kawaida kuchora
marekebisho na elimu: kukuza upendo wa msimu wa masika, kupendezwa na jambo la asili- matone, mtazamo wa kirafiki kuelekea tabia ya mchezo
Msamiati: icicles, kwa muda mrefu, kwa sauti kubwa, jua kali, mionzi ya njano, hata, matone, mlio, matone ya spring, na kidole safi, chukua rangi ya bluu (njano) kidogo.
kuangalia jua kali la spring na matone
kutazama picha za "spring".
kucheza metallophone "droplets ringing"
kuchora "Jua mkali linawaka"
Vifaa: karatasi nyeupe za karatasi na picha ya icicles na applique ya jua (mduara bila mionzi), gouache ya bluu na njano, wipes mvua kwa kila mtoto, metallophone, doll, kamba mbili, bodi.
Kozi ya somo.
Watoto huketi kwa uhuru karibu na dirisha. Mwalimu huleta doll Antoshka. Antoshka anawasalimu watoto na kuwaambia kuhusu hali ya hewa ya ajabu nje, anauliza watoto ikiwa wanajua wakati gani wa mwaka umekuja? (Masika). Pamoja na watoto, Antoshka anakumbuka ishara kuu za chemchemi: "Jua limekuwa na furaha zaidi, na ni joto nje, ndege wanaimba kwa furaha, mito inapita katika ua." Anatengeneza kitendawili: "Inakua chini, sio wakati wa kiangazi, lakini katika msimu wa joto, na jua litamuoka - atayeyuka na kufa" (Icicle) Anauliza kuwaambia ni nini icicles na jinsi zinavyopiga. (Mrefu, mlio "don, don, don!")
- Kwa nini ulileta metallophone? - mwalimu anarudi kwa Antoshka
- Ninataka kuwaonyesha watu jinsi matone yanapiga.
Antoshka anacheza metallophone na anakaribisha kila mtoto kupitisha ala ya muziki sauti ya tone la mlio.
Mwalimu anawaalika watoto kukaa kwenye viti mbele ya easel na kuchunguza mchoro wao wa sampuli, anasoma shairi la E. Blaginina kuhusu spring, matone:
Vipande vya theluji vya mwisho vinaruka
Vipuli vya barafu vilining'inia kutoka kwenye paa.
Mara nyingi zaidi na zaidi, bluu ya spring inaonekana mbinguni
- Angalia, watu, jinsi nilivyochora matone ya spring... Jua la masika linang'aa sana. Kwa hiyo ilianza kupasha joto kwamba icicles za barafu zilidondoka. Unapenda uchoraji wangu? Sasa nitakuonyesha jinsi ya kuchora. Angalia: mduara wa manjano ni jua, lakini kuna kitu kinakosekana kutoka kwake. Jua linakosa nini? (miale) Hapa nitachora miale sasa. Nitachukua kidole kidogo rangi ya njano na chora mistari iliyonyooka. Unafikiri ni aina gani ya rangi unahitaji kufanya matone? Hiyo ni kweli, bluu. Ili kufanya hivyo, ninahitaji kufuta kidole changu kwa kitambaa cha uchafu na kuchukua rangi ya bluu kidogo na kidole safi na kuteka matone.
Dakika ya kimwili "Kupitia hila"
Kwenye sakafu kuna kamba mbili kwa umbali wa m 2 kutoka kwa kila mmoja - hii ni "trickle". Watoto husimama kando ya kamba - kwenye ukingo wa mkondo, lazima wavuke juu ya kokoto - bodi za plywood, bila kupata miguu yao mvua. Wakati huo huo, watoto wawili wanavuka mkondo, wengine, pamoja na mwalimu, wanawaangalia. Yule aliyejikwaa - alipata miguu yake mvua na kwenda kukauka kwenye jua - anakaa kwenye kiti. Watoto ambao wamejikwaa kwa mara ya kwanza wamejumuishwa tena kwenye mchezo, mwalimu huwahimiza kwa kila njia iwezekanavyo, huwasaidia kwenda upande mwingine.
- Na sasa, watu, wacha tuende kwenye dawati letu. Ningependa kujua utaanza kufanya kazi wapi sasa?
Watoto huimarisha mlolongo wa vitendo:
tutachukua rangi ya njano kidogo kwa kidole na kuchora hata miale kwa jua.
Je, utachora jua mionzi gani? - mwalimu anauliza watoto kadhaa kwa zamu (sawa). Utapaka rangi gani miale? (njano) Je, unaweza kuchukua rangi ya njano kiasi gani kwa kidole chako? (Kidogo)
Tulichora miale ya jua. Tutachora nini baadaye? (sauti za metallophone) (matone).
Kwa kidole safi, chukua rangi ya bluu na chora matone (dots).
Kazi ya kujitegemea ya watoto.
Kazi ya mtu binafsi.
Uchambuzi wa kazi.
Watoto huweka michoro kwenye easel, waipende.
Mwalimu anasoma shairi la A. Shabaeva:
"Njoo nje kwenye bustani hivi karibuni,
Sikiliza mlio, sikiliza mlio!
Haya ni matone yanayolia:
Don, don, don, don!
Antoshka inatoa kuonyesha ambayo michoro ina matone mengi: "Jua lilikuwa mkali sana huko, na puddles zilibakia chini." Antoshka anawashukuru watoto kwa michoro, anasema kwaheri na kwenda nyumbani kuteka matone ya spring.
Mwalimu anahitimisha: "Leo, pamoja na Antoshka, tulijifunza kuteka matone ya spring na kidole chetu."

© 2021 skudelnica.ru - Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi