Buod ng aralin tungkol sa mga aktibidad sa dula-dulaan sa nakatatandang pangkat na "Kami ay natututo na maging artista. Mga buod ng klase sa mga gawaing theatrical sa nakatatandang pangkat

pangunahing / Asawang mandaraya

Buod ng aralin para sa mga aktibidad sa dula-dulaan Paksa: "Iba't ibang mga nagpapahiwatig na paraan sa teatro"

Layunin: Ang pagkilala na may nagpapahiwatig na paraan sa teatro.

Mga Gawain:

Pang-edukasyon:

    Patuloy na palawakin ang kaalaman ng mga bata sa nakapaligid na katotohanan: upang mapalalim ang mga ideya ng mga bata tungkol sa mga makahulugang pamamaraan.

    Upang pagsamahin ang kaalaman sa terminolohiya ng sining ng dula-dulaan.

    Alamin ang mga bagong ehersisyo (Articulating tale, Balloon)

Pang-edukasyon:

    Nagtatag ng sikolohikal at emosyonal na pakikipag-ugnay kasama ang mga bata;

    Palakasin ang interes sa pagganap ng sining;

    Upang pagyamanin ang isang kultura ng pandiwang komunikasyon;

Pagbubuo:

    Patuloy na bumuo ng pansin, memorya, pantasya, imahinasyon, pag-iisip, pagtitiis, kasanayan sa komunikasyon.

    Kaunlaran emosyonal na pang-unawa at pagpapahayag nito sa entablado.

Kurso ng aralin

Oras ng pag-aayos:

Guro:bago simulan ang aming aralin, hinihiling ko sa iyo na iwanan ang threshold ng mga damdaming hindi na natin kakailanganin ngayon. Iniwan ko ang threshold na ito ng isang pakiramdam ng pagkahapo. (Ang bawat bata, na tumatawid sa threshold ng silid aralan, ay nagsasabi ng pariralang "Iniwan ko ang damdamin sa likod ng threshold na ito ....)

Batiin natin ang bawat isa at ang ating mga panauhin nang may maligaya, palakpak na palakpakan.

Pagbati sa laro na "Round dance of mood"

Inikot ng mga bata ang kanilang ulo sa isang bilog, tumingin sa mga mata ng kanilang kapareha, nakikipagkamay at sinasabi ang mga salitang "Ibinahagi ko sa iyo ang aking kagalakan at init."

Ang iyong init ay bumalik sa akin, at ang aking kalooban ay naging mas mahusay!

Ngayon, upo na tayo.

Paliwanag ng bagong materyal:

Ngayon sa aralin ay pag-uusapan natin ang tungkol sa iba't ibang mga nagpapahiwatig na paraan sa teatro. Anong klase nagpapahiwatig ng ibig sabihin alam mo.

(Salita, ekspresyon ng mukha, pantomime, kasuutan, tanawin, musika, ingay at magaan na disenyo)

Magaling, naalala ko ang maraming mga nagpapahiwatig na paraan.

Ngayon sagutin mo ako ng tanong, bakit kailangan natin ng mga makahulugan na paraan sa teatro para sa isang artista? At para sa manonood?

(Para sa isang artista - upang malinaw na maipaliwanag ang lahat, upang maiparating ang kahulugan ng pagganap.

Para sa manonood - upang ang pagganap ay kawili-wili, makulay, hindi malilimutan, upang maunawaan ng manonood ang lahat, upang gisingin ang maliwanag magagandang damdamin)

Isipin natin na nasa isang teatro workshop tayo.

At ngayon ay gagana kami sa ilang mga nagpapahiwatig na paraan na makakatulong hindi lamang sa artista na maimpluwensyahan ang manonood, ngunit kailangan din ng sinumang tao para sa higit pa mabisang komunikasyon.

Magsimula tayo sa pamamagitan ng paggawa ng articulatory gymnastics, ngunit hindi karaniwan. Ngayon ay kikilos namin ang isang articulatory tale. Sasabihin ko at magpapakita ka. Ang mga kinakailangang pagkilos ay ipapakita sa screen. Handa na? Magsimula na tayo nun.

Layunin: upang ihanda ang kagamitan sa pagsasalita ng mag-aaral para sa aktibong kilos na pandiwang.

Sa isang kagubatan ay nanirahan sa isang maliit na patch.

At sa kabilang dulo ng kagubatan ay nanirahan ang kanyang kaibigan - si Winnie the Pooh.

Sina Winnie the Pooh at Piglet ay magkaibigan.

Isang araw nagpasya si Piglet na pumunta upang bisitahin ang isang kaibigan. Lumabas siya ng bahay, nagsara - binuksan ang pinto.

Napaka-duwag ni Piglet, kaya tiningnan niya kung may nagtatago sa mga palumpong.

At pagkatapos ay tumingala siya sa langit upang makita kung umuulan.

Ang lahat ay maayos, at si Piglet ay masayang tumatakbo sa daanan.

Lumago ang isang fungus malapit sa daanan.

Biglang isang malaking, malaking kabayo ang lumabas mula sa likod ng mga palumpong.
Umupo dito si Piglet at tumakbo.

At si Winnie the Pooh ay pagpipinta ng bakod sa oras na ito.

Sa oras na ito tumakbo si Piglet.

Habang si Winnie the Pooh ay pagpipinta, rosas malakas na hangin... Ang teddy bear ay naging labis na marumi at naging napaka-shaggy. Siyempre, sa form na ito, hindi niya makilala ang kaibigan.

Kaya tumakbo siya para maghugas.

At saka Winnie ang Pooh kinakailangang magsuklay.

Nang magkita ang magkakaibigan, nag-chat muna sila.

Pagkatapos ay nagpasya ang mga kaibigan na maglaro ng bola.

Dumating ang gabi. Nagpaalam ang magkakaibigan. Sumakay si Piglet sa kanyang kabayo at tumakbo pauwi.

Pag-init ng dula-dulaan ”.

Isa dalawa tatlo apat lima -
Gusto mo bang maglaro? (Oo)

Saka sabihin sa akin mga kaibigan
Paano mo mababago ang iyong sarili?
Upang maging tulad ng isang soro?
O isang lobo, o isang kambing,
O sa prinsipe, sa Yaga,
O ang palaka sa pond?

(Maaari mong baguhin ang iyong hitsura gamit ang isang costume, makeup, hairstyle, atbp.)

May mga panyo sa lamesa ko. Iminumungkahi ko na kunin mo ang mga scarf at gamitin ang mga ito upang subukang ilarawan ang mga sumusunod na character:

Matandang lola

May sakit sa sakit ng ngipin

Babu Yagu

(Ang mga bata ay bayani)

Magaling! Nakaya ang gawain.

At walang isang suit, ang mga bata ay maaaring maging
Lumiko sa, sabihin, ang hangin
O sa ulan, o sa isang bagyo,
O isang butterfly, isang wasp?
Ano ang makakatulong dito, mga kaibigan?

(SAGOT: Paggaya at pantomime)

Ano ang mga expression ng mukha at pantomime?

(Ang mimicry ay isang ekspresyon ng mukha. Ang Pantomime ay isang paggalaw ng katawan, walang mga salita)

Isang batang babae ang lumabas at nagbasa ng isang tula.

Narito ang balita! Halos mahulog ako sa beranda!
Lahat ay may ekspresyon ng mukha!
Sa palagay ko sa takot, ngunit ano ang ipinahahayag ko sa aking mukha?
Marahil lakas ng loob, marahil talino!
Paano kung hindi ako boom-boom sa mga ekspresyon ng mukha?

At sabihin, mga lalaki, suriin kung nagmamay-ari ka ng mga ekspresyon ng mukha.

Mayroong, walang duda, isang iba't ibang kalagayan,
Tatawagan ko ito, subukang ipakita ito sa akin.

Ipakita gamit ang mga expression ng mukha:

kalungkutan, saya, sorpresa, kalungkutan, takot, galak, katakutan, kumain ng isang limon

At ngayon ay dumating na ang oras
Makipag-usap sa mga galaw, mga kaibigan!
Sinasabi ko sa iyo ang isang salita,
Bilang tugon, inaasahan kong kilos mula sa iyo.

"Halika dito", "hello", "bye", "tahimik", "hindi", "oh, pagod",

"Sa palagay ko", "hindi", "oo", "ngayon makukuha mo ito".

Magaling!

Ang gayahin at pantomime ay nagpapahiwatig na nangangahulugang dapat magkaroon ang sinumang artista, ibig sabihin makontrol ang iyong katawan.

At sa tulong ng makakaya natin, ipahayag nang malakas ang ating mga saloobin at damdamin? Tama yan, sa tulong ng pagsasalita. Napakahalaga sa kung anong tinig tayo nagsasalita. Bakit sa palagay mo Sa pamamagitan ng boses maiintindihan natin: masamang tao o mabait, malungkot o masayahin, natakot o naapi. Pagbaba o pagtaas ng ating boses, ang bigkas na nagpapahayag ng ating damdamin ay tinawag intonasyon

Iminumungkahi kong panoorin mo ang video na "Pagpupulong sa Isang Manunulat", at pagkatapos ay tatalakayin natin ito. (Manood ng video)

Naiintindihan mo ba kung ano ang tungkol sa susunod na libro? Bakit? Nagustuhan mo ba ang paglalaro ng mga artista sa balak na ito? Ano ang kanilang talumpati?

Sa kabuuan ng iyong pangangatuwiran, maaari nating tapusin: Upang makinig at maunawaan, kailangan mong makipag-usap nang malinaw, nagpapahayag, at kung minsan ay emosyonal.

Tingnan natin kung paano nagpapahayag ng talumpati ng isang artista emosyonal na ugali ang kanyang bayani. Ngunit bago ito, ihanda na natin ang ating tinig para sa trabaho.

Ngayon ay magpatuloy tayo sa pagsusuri at pag-usapan ang mga sipi.

1 sipi mula sa dulang "Shrek" - pagtugon sa isang asno at Shrek

2 isang sipi mula sa dulang "Shrek" - isang away sa pagitan nina Fiona at Shrek

3 isang sipi mula sa dulang "Cat sa kabaligtaran" - mga daga at pusa (kung hindi ako pusa, kung sino ang?)

4 isang sipi mula sa dulang "Ang tapat ng pusa" - isang pusa at isang uwak (Hey, Vasily, bakit ka malungkot?)

Magaling! Sinubukan ng lahat. Narito kung paano naglaro ang iyong mga bayani sa isang bagong paraan.

Sabihin mo sa akin, mangyaring, ang mga artista lang ba ang gumagana sa teatro? (hindi)

At sino ang nagtatrabaho sa teatro?

At bakit kailangan ng maraming mga propesyon sa teatro?

(Nang walang tulong ng isang artista, dekorador, tagadisenyo ng costume, make-up artist at maraming iba pang mga propesyonal, ang gawain ng isang artista at direktor ay hindi gaanong makulay at nagpapahayag)

Pagbubuod ng aralin.

Ibuod natin ang ating aralin. Sabihin mo sa akin, ang nagpapahiwatig ba ay nangangahulugang gumaganap ng isang mahalagang papel sa teatro? (Oo)

Ano ang papel na ginagampanan nila, para saan sila?

Anong mga bagong pagsasanay ang natutunan natin ngayon?

Maraming salamat sa inyong gawain, napaka-mabunga namin sa iyo ngayon.

Pasalamatan natin ang bawat isa sa isang palakpak. At ipapakita namin ang palakpak na ito sa aming mga panauhin.

Tinapos nito ang ating aralin. Paalam

Nilalaman ng software:

  1. Suportahan ang pagnanasa ng mga bata na aktibong lumahok sa aliwan, gamit ang mga kasanayan at kakayahan na nakuha sa silid-aralan at sa mga independiyenteng aktibidad.
  2. Hikayatin ang iyong sarili na maghanap ng mga nagpapahiwatig na paraan (kilos, ekspresyon ng mukha, paggalaw)
  3. Linangin ang interes sa mga gawaing theatrical.
  4. Pagbutihin ang mga kasanayan sa pansining ng mga bata.

Panimulang gawain: pagbabasa at pagsasaulo ng mga tula sa nursery, twister ng dila, tula

Mga materyales at kagamitan: isang kahon na may mga maskara ng emosyon, isang screen ng mesa, isang mirror ng reyna, teatro ng daliri, mga larawan na may imahe yugto ng dula-dulaan, maskara-takip.

Kurso ng aralin:

Tagapagturo: Guys, ngayon iminumungkahi ko na maglakbay kami sa isang hindi pangkaraniwang lupain ng diwatakung saan nagaganap ang mga himala at pagbabago. Ano sa palagay mo ang bansang ito?

Mga bata: teatro.

Tagapagturo: Sino ang nakatira sa bansang ito?

Mga bata: mga bayani ng fairytale, hayop na maaaring magsalita at mga artista, atbp.

Q: Nais mo bang maging artista?

Q: Mayroon akong isang magic wand at ngayon sa tulong nito ay gagawin kong artista ang lahat.

Isa, dalawa, tatlo - lumingon

At maging artista

T: Buksan ang iyong mga mata. Lahat kayo artista ngayon. Inaanyayahan kita na kamangha-manghang mundo teatro!

(sa harap ng mga bata makita ang isang kahon, at dito nakalagay ang isang sobre mula sa kwento)

Q: Guys, nagpadala sa iyo ng sulat ang tagapagsalita, basahin natin ito!

Kamusta po kayo! Nalaman kong maglalakbay ka, sa mundo ng teatro, at naghanda ako ng isang bagay na kapaki-pakinabang para sa iyo. Ang pagkakaroon ng paghula ng mga bugtong, maaari mong buksan ang dibdib.

1) Naghihintay kami para sa ina na may gatas,
At pinapasok nila ang lobo sa bahay.
Sino ang mga ito
Maliliit na bata?

2) Bumili ako ng isang samovar,
At iniligtas siya ng lamok.

3) Parehong ang liyebre at ang she-wolf,
Ang lahat ay tumatakbo sa kanya para magpagamot.

4) Pinuntahan ko ang aking lola
Dinala niya ang kanyang mga pie
Pinapanood siya ng kulay abong lobo
Niloko at napalunok.

5) Siya ang pinakamahalaga sa isang misteryo,
Bagaman nakatira siya sa bodega ng alak,
Hilahin ang singkutan palabas ng hardin
Tumulong ako sa aking lolo at lola.

T: Nahulaan namin ang lahat ng mga bugtong, ngayon ay mabubuksan natin ang dibdib. Tingnan kung ano ang inihanda ng kwento para sa amin.

Ano yun (maskara)

Tingnan ang unang maskara (lungkot)Anong mood siya? Bakit, sa tingin mo? Kailan tayo malungkot? (kung paano ito masakit, o may sumakit sa atin).

Tingnan ang sumusunod na maskara (sorpresa)Ano ang mood ng maskara na ito? Bakit, sa tingin mo? Ano ang maaaring sorpresa sa atin? (regalo, isang bagay na hindi inaasahan)

Tingnan ang maskara na ito (kagalakan)? At ano ang mood ng mukha na ito? Kailan tayo masaya? (kapag maganda ang pakiramdam namin, nakakatuwa na bumili kami)

Q: Magaling! Ilagay natin ang mga maskara sa dibdib at ipagpatuloy ang ating paglalakbay.

(sa daan ay may isang mesa na may isang screen, mga upuan sa paligid)

Q: Guys, lahat tayo ay inaanyayahan na umupo. (ang mga bata ay pumwesto, at ang guro ay nakaupo malapit sa screen, inilalagay ang isang mite sa kamay ng lolo at nagsasalita mula sa likod ng screen)

Kamusta po kayo!
Nakakatawang matanda ako
At ang pangalan ko ay Silence
Tulungan nyo ako

Sabihin sa twister ng dila
At makikita mo
Ano ang matagal mo nang nalalaman!

Q: Maaari ba nating tulungan ang lolo guys? Alam mo ba twister ng dila? Paano sila dapat magsalita? (mabilis, malinaw)

(sinabi ng mga bata sa twister ng dila. Salamat sa kanila ng lolo at pinapayagan silang buksan ang kahon)

Ano ang itinatabi ng lolo sa kahon?

Teatro ng daliri

Q: Ano ang kailangang gawin upang mabuhay ang manika?

Mga Bata: Kailangan nating turuan siyang magsalita.

(Kinuha ni Ira ang batang babae, kinuha ni Andrey Y. ang pusa at ipinakita ang tula sa nursery)

Hello Kitty. Kumusta ka?
Bakit mo kami iniwan?
* Hindi ako mabubuhay sa iyo
Wala kahit saan upang ilagay ang nakapusod.

Maglakad, maghikab, umakyat sa buntot.

Q: Ano pa ang itinuturo natin sa mga manika?

Mga bata: lumipat.

T: Magaling, nabuhay muli ang mga manika, ngayon ay maaari na tayong magpatuloy.

(pumunta sa salamin)

T: Samantala, nakarating kami sa kaharian ng mga salamin. At narito mismo ang mirror queen.

Ilaw mo ang salamin, sabihin mo sa akin
Sabihin mo sa amin ang buong katotohanan
Ano ang kailangan gawin ng mga lalaki?
Para mas lumalim.

Bibigyan kita ng mga gawain - magmadali upang makumpleto.

Sorpresa kung paano Dunno (sorpresa ng ekspresyon ng mukha)

Malungkot tulad ni Pierrot (Ang mga kamay ay pababa, ang mukha ay malungkot)

Ngumiti tulad ni Malvina (bukas ang bibig)

At nakasimangot na parang bata?

Q: Anong uri ng bahay ito,
Nakatayo sa daan
Lumapit ka sa kanya
Tingnan natin kung sino ang naninirahan dito.

(tumingin sila sa bahay, tingnan ang mga theatrical mask at sumbrero)

Q: live na beanie mask
Naghihintay silang lahat sa aming pagbisita.
Isusuot natin ang mga ito ngayon
At sasabihin namin sa iyo ang lahat tungkol sa kanila.

(eksena nina Kotausi at Mousei)

Noong unang panahon mayroong isang mouse Mousey
At bigla niyang nakita si Kotausi.
May masamang mata ang Kotausi
At masama, kasuklam-suklam na ngipin.

Tumakbo si Kotausi kay Mousei
At winagayway niya ang kanyang buntot:
"Ah, Mousey, Mousey, Mousey,
Lumapit sa akin, mahal na Mousey!

Kakantahin kita ng isang kanta, Mousey
Kamangha-manghang kanta, Mousey! "
Ngunit ang matalino na si Mousey ay sumagot:
"Hindi mo ako lolokohin, Kotausi!

Nakikita ko ang mga masasamang mata mo
At masama, kasuklam-suklam na ngipin! "
Kaya matalino Mousey sumagot -
At sa halip ay tumakas mula sa Kotausi.

(palakpakan)

Q: Kaya nakarating kami sa pangunahing lugar sa teatro - alin? (eksena)

Mangyaring tingnan kung paano ang hitsura ng entablado sa teatro (mga guhit)

Nasa entablado na nagaganap ang lahat ng mga aksyon sa teatro, mga artista na naka-costume, minsan sa mga maskara, gumanap dito.

Q: Nasiyahan ka ba sa aming paglalakbay? Ano ang pinaka nagustuhan mo?

Lahat tayo ay naging artista ngayon. Pinakita nila ng mabuti ang lahat. Sinubukan ng lahat, mahusay! Pumalakpak tayo ng mabuti.

At bilang memorya ng aming paglalakbay sa mundo ng tetra, nais kong ibigay sa iyo ang mga medalyon na ito. At inaasahan kong kapag lumaki ka, ang isang tao ay magiging isang tunay na artista pagkatapos ng lahat.

Maria Ionova

Maria Ionova

Abstract ng direktang pang-edukasyon mga gawain sa senior group sa mga gawaing theatrical« Maglakbay sa lupain ng mga engkanto at pantasya»

layunin: pag-unlad kasanayan sa pag-arte mga bata.

Mga Gawain:

Pang-edukasyon:

Ituro ang tamang pagpili ng mga salita kapag naglalarawan ng tauhan at hitsura ng bayani kwentong engkanto... Makapag-compose mga komposisyon ng balangkas at kumilos ng mise-en-scènes sa engkanto kuwento.

Pag-unlad:

Bumuo nagbibigay-malay interes pagnanais na lumahok sa dula-dulaan.

Bumuo ng pansin sa visual at pandinig, pagmamasid, pagiging mapagkukunan, imahinasyon ng pantasya, Malikhaing pag-iisip.

Bumuo ng monologue at dayal na pagsasalita.

Pang-edukasyon:

Mag-aral positibo sa emosyon ugali ng mga bata tungo sa mga aktibidad sa dula-dulaan, magiliw na relasyon sa pagitan nila. Upang malinang ang kabaitan respeto sa labas ng mundo sa pamamagitan ng engkanto kuwento.

Panimulang gawain:

Asikasuhin ang isang engkanto"Tatlong Bear": pagbabasa, pagsasalita ulit, pagtatasa ng character at hitsura bayani;

Isakatuparan articulatory gymnastics, pagbigkas ng purong parirala;

Mga sketch at ehersisyo upang makabuo ng imahinasyon, memorya, mapawi ang pag-igting ng kalamnan;

Nagdadala ng mga larong improvisation ng musikal.

Materyal at kagamitan:

Sorceress na sumbrero;

Magic wand;

Kagamitan sa musika, laptop, projector;

Paglalahad

Mga maskara ng bayani kwentong engkanto"Tatlong Bear";

Laruang kasangkapan sa bahay;

Mga laruang pinggan;

Kurso ng aralin:

Ang mga bata ay pumapasok sa bulwagan at nakaupo sa matataas na upuan.

Tagapagturo: Guys, tingnan nyo mga bisita natin.

Kamustahin sila at sabihin sa akin na mahal mo kwentong engkanto(mga sagot)

Mahal na mahal ko din sila. Anong klase alam mo ang mga kwentong engkanto(Puss in Boots, Geese - Swans, Sister Alyonushka at kapatid na si Ivanushka, Wolf at pitong anak, Tatlong maliit na baboy, Little Red Riding Hood)

At sino sa inyo ang nais na gampanan sa paggawa ng ilan kwentong engkanto(Mga sagot ng mga bata).

Ano ang mga pangalan ng mga taong naglalaro palabas sa dula-dulaan ? (Mga Aktor)

Upang maging magaling na artista kailangan mong maraming malaman at maari. At ngayon inaanyayahan kita na pumunta sa mahika bansa« Mga kwento at pantasya» , kung saan nakatira ang kaalaman at kasanayan na dapat taglayin ng mga artista.

Bakit sa palagay mo ito ganyan ang tawag sa bansa? (Naglalaro sila at kumakanta doon, lahat ng mga pangarap ay natutupad doon)

Tagapagturo: Oo, tama ang iniisip mo, at dito maraming nakakatawang mga bansa, kagiliw-giliw na mga laro... Gusto mo bang sumama doon?

Mga bata: Oo!

Tagapagturo: Kung ganon ay ipikit mo ang aking mga mata at sasabihin ko mahika salita at dadalhin tayo sa isang kahanga-hangang bansa« Mga kwento at pantasya» !

Kung pipikit tayo

At hindi kami susubaybayan

kami naman magic mundo buksan

Na hindi namin makakalimutan!

(Tumunog ang musika. Nagsuot ng sumbrero ang guro "Mga diwata" at kumukuha "Magic wand"... Mga bata buksan ang kanilang mga mata.)

Tagapagturo (sa papel na ginagampanan "Magandang sorceress"): Guys, natagpuan namin ang aming mga sarili sa isang kahanga-hangang bansa« Mga kwento at pantasya» , at tingnan, nabago ako! Dito sa bansa Ako ay isang Magandang Sorceress at mayroon akong isang magic wand hat na maaaring lumikha ng iba't ibang mga pagbabago! At ngayon maiisip namin at magbabago! At una, maglalaro kami! Paikutin ko ang aking wand, gawing gnome ang lahat sa iyo.


Mag-ehersisyo upang mabuo ang mga kasanayan sa panggagaya "Gnome"

Ang mga dwarf ay tumingin sa salamin, nagagalak, nagsaya (ang mga bata ay malawak na ngumiti)

Kaya, itigil ang pagkakaroon ng kasiyahan, kailangan mong magalit lahat! (nakasimangot ang mga bata)

Sa gayon, hindi ka maaaring magalit magpakailanman, iminumungkahi ko na magulat ka (Tinaasan ng mga bata ang kanilang kilay at paikot ang kanilang mga mata)

- At tulad ng libangan:

Ipakita ang pagkabalisa (inilagay ng mga bata ang mga sulok ng kanilang mga labi, pout ang kanilang mga labi, nakasimangot)

Magaling! Iwagayway ko ang aking wand, babalik ako sa mga bata! (ang mga bata ay nakaupo sa matataas na upuan)

Tagapagturo: At ngayon ang gawain! Malutas ang mga bugtong tungkol sa bayani ng diwata .

Oink-oink-oink - ano ang tatlong magkakapatid

Hindi na sila natatakot sa lobo,

Dahil ang hayop na iyon ay mandaragit

Hindi sisirain ang isang bahay na brick.

Sagot: Tatlong baboy

Mayroong kubo sa kagubatan,

Nakatira sa isang kubo matandang babae.

Huwag pumasok sa kubo:

Kain na kayo matandang babae!

Sagot: Baba Yaga

Ako kulay abong lobo nagkita sa gubat

At pinakita niya sa kanya ang bahay ng lola.

Nagkaroon ng gulo;

Ang lobo ay isang manloloko

At nilunok niya ang kawawang lola.

Sagot: Red Riding Hood

Ang mga kapatid na babae ni Alyonushka

Ang maliit na kapatid ay nadala ng mga ibon.

Lumipad sila ng mataas

Malayo ang tingin nila.

Sagot: Swan gansa

Halo-halong sour cream,

Malamig sa bintana

Paikot na gilid, mapula ang gilid.

Pinagsama ...

Sagot: Gingerbread na tao

Hinihintay nila si nanay na may gatas

At pinapasok nila ang lobo sa bahay.

Sino ang Maliliit na Bata na ito?

Sagot: Pitong Bata

Malapit sa kagubatan, sa gilid,

Tatlo sa kanila ang nakatira sa isang kubo.

Mayroong tatlong upuan at tatlong tarong,

Tatlong cot, tatlong unan.

Hulaan nang wala mga pahiwatig,

Sino ang mga bayani nito kwentong engkanto?

Sagot: Tatlong Bears

Tagapagturo: Magaling! At ngayon tayo ay muling magkatawang-tao (ginagawa ang ehersisyo habang nakatayo)At ngayon, hihilingin ko sa iyo na ilarawan ang kundisyon na maririnig mo sa tula. Magbabasa ako ng tula sa iyo. At ikaw, subukang ipakita ang mood.

(Ang guro ay nagbabasa ng mga tula, ang mga bata ay gumagamit ng mga ekspresyon ng mukha at kilos upang mailarawan ang mood)

Tumakbo si Hares sa gubat (tumatakbo sa lugar) Nakilala namin ang isang soro doon (lumiko "Tail")

Jump-jump, jump-jump, (paglukso sa lugar) Tumakbo sila palayo sa ilalim ng bush. (umupo)

Dumiretso si Haring Borovik sa kagubatan, Niyugyog niya ang kamao At kinatok ang kanyang sakong. Wala si Haring Borovik diwa: Ang hari ay nakagat ng mga langaw.

Oh oh oh! Tulad ko nakakatakot!

Oh oh oh! Grabe!

Natatakot ako, natatakot, natatakot

Mas mabuti akong magtago!

Napakagandang araw!

Hindi ako masyadong tamad magtrabaho!

Kasama ang mga kaibigan ko

At ang kanta ko!


Tagapagturo: Magaling. Umupo ka sa iyong mga upuan. Ngayon mga lalaki, ipakita sa mga kilos ang mga sumusunod na pagkilos "punta ka dito", "tahimik", "Huwag maglaro", "paalam", "Sa tingin ko", "Natutulog ako". (Ang mga bata ay naglalarawan ng mga aksyon na may kilos)

Tagapagturo: Magaling! Nakaya mo rin ang gawaing ito. At alam mo, ang mga artista ay kailangang bigkasin din nang malinaw at mabilis ang mga salita.

Bakit dapat bigkas ng mga artista ng tama ang mga salita? (Upang linawin ito)

Makinig puro sugnay:

"Pinukpok ng woodpecker ang puno, ginising ng lolo ang lolo."

Ulitin natin itong magkasama upang matandaan. (kabisado natin ang isang malinis na parirala)

At ngayon imungkahi ko na bigkasin ang isang malinis na parirala kasama ang gawain.

Bigkasin ang lahat kasama ng iba't ibang mga lakas bumoto: mabagal at mabilis.

Tagapagturo: O sige, magaling! At ngayon, iwagayway ko ang aking magic wand, at hindi ka na makapagsalita, lilipat ka lang.

Laro sa musika "Ang hari ay lumakad sa kagubatan"


Tagapagturo: Lahat ng mabubuting kapwa! Ngayon subukan nating kumilos ng isang eksena mula sa pamilyar sa iyo kwentong engkanto"Tatlong Bear"... At ngayon hindi lamang namin ilalarawan ang mga pangunahing tauhan, ngunit nagsasalita din para sa kanila sa iba`t ibang boses. (ipamahagi ang mga tungkulin, ilagay sa mga maskara-takip ng mga oso)... Pag-isipan natin kung paano ipakita ang daddy bear na si Mikhailo Ivanovich. Ano sa palagay mo ang tauhan niya? (Siya ay mahigpit, siya ay may isang napakalakas na tinig, malaki, waddling, galit). At Nastasya Petrovna? (Nagsasalita siya sa hindi masyadong malakas na boses, mabait)... At ano ang Mishutka? (Ang kanyang boses ay nanginginig, siya ay touchy, mapataob, paglalakad na may maliit na mga hakbang, clubfoot).

Dramatic na sipi kwentong engkanto"Tatlong Bear"

At ang mga oso ay umuwi ng gutom at nais kumain. Kinuha ng malaking oso ang tasa niya, tumingala at umungal nakakatakot na boses:

Sino ang sumipsip sa tasa ko?

Nastasya Petrovna tumingin sa kanyang tasa at mali ang ungol malakas:

Sino ang sumipsip sa tasa ko?

At nakita ng oso ang kanyang walang laman na tasa at humirit ng isang payat boses:

Sino ang sumipsip sa aking tasa at sumipsip ng lahat?

Sumulyap si Mikhailo Ivanovich sa kanyang upuan at umungol nakakatakot na boses:

Sumulyap si Nastasya Petrovna sa kanyang upuan at mali ang ungol malakas:

Sino ang nakaupo sa aking upuan at inilipat ito mula sa pwesto nito?

Tumingin si Mishutka sa sirang upuan niya at nagngitngit:

Sino ang nakaupo sa upuan ko at sinira ito?

Dumating ang mga bear sa ibang silid.

Sino ang nahiga sa aking higaan at dinurog ito? - umungal na si Mikhailo Ivanovich nakakatakot na boses.

Sino ang nahiga sa aking higaan at dinurog ito? - ungol ni Nastasya Petrovna na hindi gaanong kalakas.

At si Mishenka ay naglagay ng isang bangko, umakyat sa kuna niya at humirit ng isang payat boses:

Sino ang pumunta sa aking kama?

At bigla niyang nakita ang dalaga at sumisigaw na parang kanya putol:

Eto na siya! Hawakan mo, hawakan mo! Eto na siya! Eto na siya! Ay-yay-yay! Dito ka na!

Gusto niyang kagatin siya. Babae binuksan ang aking mga mata, nakita ang mga bear at sumugod sa bintana. Ang bintana ay buksan, tumalon siya sa bintana at tumakbo palayo. At hindi siya naabutan ng mga oso.


Tagapagturo: Guys, magaling kayo. Nagpakita ang lahat ng kanilang sarili na maging tunay na artista. Umupo ka sa iyong mga upuan. Well guys, oras na para bumalik tayo kindergarten at kailangan kong sabihin ang mahika ang mga salita:

Pipikit ulit kami

At hindi kami susubaybayan

SA kindergarten babalik kami

Huwag kalimutan ang mahiwagang mundo!

Tunog ng musika. Hinubad ng guro ang sumbrero ng mangkukulam at itinago ang magic wand.

Buksan mo ang iyong mga mata... Kaya't bumalik kami sa aming paboritong kindergarten. Nagustuhan mo ba ang aming isang paglalakbay sa isang mahiwagang lupain?

Mga bata: Oo!

Tagapagturo: At ano ang tawag dito?

Mga bata: Lupa ng mga engkanto at pantasya

Tagapagturo: Magaling na mga tao at pupunta tayo rito bansaupang i-play, isipin at ibahin ang anyo!

Nilalaman ng software:

Suportahan ang pagnanasa ng mga bata na aktibong lumahok sa aliwan, gamit ang mga kasanayan at kakayahan na nakuha sa silid-aralan at sa mga independiyenteng aktibidad.

Hikayatin ang iyong sarili na maghanap ng mga nagpapahiwatig na paraan (kilos, paggalaw, ekspresyon ng mukha) upang lumikha ng isang masining na imahe.

Pagyamanin ang isang pagnanais na makontrol ang mga puppet ng teatro iba't ibang mga sistema... Pagbutihin ang mga kasanayan sa pansining ng mga bata.

Panimulang gawain:

Pagbabasa at pagsasaulo ng mga tula sa nursery, tula, twister ng dila. Pakikipag-usap tungkol sa mga emosyonal na karanasan ng mga tao.

Mga materyales at kagamitan para sa aralin:

Isang kahon na may mga maskara, isang screen ng mesa, mga kutsara ng teatro, isang screen at mga manika sa isang hapit, isang reyna-salamin, mga manika na may live na kamay, mga maskara-takip, isang bahay-bahay, isang nunal-manggas, sumbrero ng mga pusa at daga , mga costume ng Snow Maiden, foxes, hares, sulat na may mga bugtong.

Kurso ng aralin

Dinadala ng guro ang mga bata sa music at theatre hall.

- Guys, inaanyayahan ko kayo ngayon na maglakbay sa isang hindi pangkaraniwang, kamangha-manghang bansa, sa isang bansa kung saan nagaganap ang mga himala at pagbabago, kung saan nabubuhay ang mga manika at nagsimulang magsalita ang mga hayop. Nahulaan mo ba kung ano ang bansang ito?

Mga bata: - THEATER!

- Alam mo ba kung sino ang nakatira sa bansang ito?

Mga bata: - Mga manika, character na engkanto-kwento, artista.

- Oo, guys. Tama ang sinabi mo. At ano ang ginagawa ng mga artista, alam mo? (Mga sagot ng mga bata)

- Nais mo bang maging artista?

Mga bata: - Oo

- Mayroon akong isang magic wand at ngayon sa tulong nito ay gagawin kong artista ang lahat. Ipikit ang lahat ng iyong mga mata, sinasabi ko ang mga mahiwagang salita:

- Isa, dalawa, tatlo - lumingon

At maging artista!

Buksan mo ang iyong mga mata. Lahat kayo artista ngayon. Inaanyayahan kita na pumasok sa kahanga-hangang mundo ng teatro!

Sa unahan, nakikita ng mga bata ang isang kahon, at nakalagay dito ang isang sobre na nilagdaan ng kuwentista.

- Guys, nagpadala ng sulat ang mananalaysay para sa inyo, babasahin ba natin ito?

Ang guro ay kumuha ng isang piraso ng papel mula sa sobre at magbasa ng mga bugtong tungkol sa mga bayani ng engkanto-kwento. Hulaan ng mga bata at buksan ang kahon. At sa loob nito ay mga maskara na may damdamin ng kagalakan at kalungkutan.

Pinag-usapan muna ng mga bata ang maskara ng kagalakan.

- Kapag mayroon tayo masasayang kalooban?

- Kapag nagkakaroon kami ng kasiyahan, kapag nagbibigay kami ng isang bagay, atbp. (Mga sagot ng mga bata).

Pagkatapos ay pinag-uusapan ng mga bata ang mask ng kalungkutan, kalungkutan.

- Ano ang maskarang ito, ano ang kinakatawan nito? Kailan tayo nalulungkot? (Mga sagot ng mga bata).

- Magaling na lalaki. Ilagay muli ang mga maskara sa kahon at magpatuloy sa aming paraan.

Sa paraan ay may isang mesa, sa ito ay isang screen ng mesa, at sa tabi nito ay isang kabaong, may mga tuod.

- Inaalok kaming lahat ng mga lalaki upang umupo. (Ang mga bata ay umupo, at ang guro ay nakaupo sa tabi ng screen, inilagay ang mite ng kanyang lolo at nagsasalita mula sa likod ng screen).

- Kamusta mga tao!

Nakakatawang matanda ako

At ang pangalan ko ay Silence

Tulungan nyo ako

Sabihin sa twister ng dila.

At makikita mo

Ang matagal mo nang nalalaman.

- Tulungan natin ang lolo, guys? Alam mo ba twister ng dila? (Opo). At paano mo masasabi ang mga twister ng dila? (Mabilis na linawin ito).

Ang bawat bata ay nagsasalita ng isang twister ng dila at gayon din ang guro. Pinasalamatan ng lolo ang mga bata at pinapayagan silang buksan ang kahon.

- Ano ang itinatago ng lolo sa kahon?

- Mga kutsara sa teatro.

- Maaari mo bang muling buhayin ang mga ito?

- Tandaan ang tula ng nursery.

"Sa Bear sa Kagubatan."

Ang oso sa kagubatan

Kumuha ako ng mga kabute at berry.

At ang oso ay hindi natutulog

At umungol sa amin

Sino ang naglalakad sa kagubatan? Sino ang pumipigil sa aking pagtulog? R-R-R.

- Magaling! Ilagay natin ang mga kutsara ng teatro sa kahon at magpatuloy. Mayroong isang balakid sa aming paraan. Ano ang nakaharang sa ating daan? (Screen).

Tingnan natin sa likod ng screen. Guys, may mga manika. Ano ang kanilang mga pangalan? (Mga manika sa hapita).

- Ano ang kailangang gawin upang mabuhay ang manika?

Mga bata: - Dapat namin siyang turuan na magsalita.

Ang mga bata ay kumukuha ng isang manika, isang batang babae at isang pusa at ipinapakita sa nursery rhyme na "Kitty".

- Hello Kitty. Kumusta ka?

Bakit mo kami iniwan?

- Hindi ako makakasama sa iyo.

Wala kahit saan upang ilagay ang nakapusod.

Maglakad, maghikab, umakyat sa buntot.

- Ano pa ang itinuturo namin sa mga manika?

Mga bata: - Nagtuturo kami upang lumipat.

- Tandaan ang tula ng nursery na "Malaki at maliit na mga paa."

Ang mga bata ay nagpapakita ng isang sketch ng isang batang babae at isang lola na may mga manika.

- Magaling, binuhay mo ang mga manika, at oras na ngayon upang magpatuloy tayo.

Pumunta kami sa mga salamin.

- Guys, nakarating kami sa kaharian ng mga salamin. At narito mismo ang Queen-mirror.

- Banayad na salamin, sabihin

Sabihin mo sa amin ang buong katotohanan.

Bibigyan kita ng mga gawain

Nagmadali upang magpatupad.

- Sorpresa kung paano Dunno,

(ang mga bata ay nagpapakita ng sorpresa sa paggalaw, ekspresyon ng mukha)

- Maging malungkot tulad ni Pierrot,

(ang mga bata ay nagpapakita ng kalungkutan, sumuko)

- Ngiti tulad ni Malvina

(nagpapakita ang mga bata ng mga ngiti)

- At nakasimangot tulad ng isang bata.

Nagpaalam ang mga bata sa reyna ng mga salamin.

- Guys, may mga bagong mga manika sa aming paraan. Anong uri ng mga manika ang mga ito?

- (Mga Bata: Mga Manika na may "buhay na kamay")

- Bakit sila tinawag niyan?

(Mga sagot ng mga bata).

- Oo, guys. Ang mga manika na ito ay walang kamay. Nakatali sila sa leeg, at ang mga goma ay inilalagay sa kanilang mga kamay (ang guro, nagpapaliwanag, inilalagay ang manika sa bata). At binubuhay ng aming mga kamay ang manika. Buhayin natin ang mga manika na ito. Alalahanin ang tula tungkol sa oso. Pag-aralan ang "Bear" (mga manika na batang babae at oso).

- Bear, saan ka pupunta?

At ano ang dala mo sa iyong bag?

- Ito ang tatlong mga barrels ng honey,

Para kay baby, teddy bear

Pagkatapos ng lahat, nang walang pulot, siya, mahirap na bagay,

Ang buong araw ay napabuntong hininga siya: O-ooh, ooh, ooh, ooh.

- Isang mabuting kapwa ka. Nabuhay mo rin ang mga manika na ito. Nagpatuloy kami sa aming paglalakbay. (May bahay).

- Anong klaseng bahay ito?

Nakatayo sa daan

Lumapit tayo sa kanya

Tingnan natin kung sino ang naninirahan dito.

(tumingin sila sa bahay, tingnan ang mga theatrical mask at sumbrero)

- Mabuhay ang mga maskara ng takip.

Hinihintay nila kaming lahat.

Isusuot natin ang mga ito ngayon.

At sasabihin namin sa iyo ang lahat tungkol sa kanila.

(ang bata ay naglalagay ng isang sumbrero ng cockerel at naglalarawan ng isang tandang)

Sa iyong putong na korona

Naglalakad siya na parang isang hari.

Ito oras ka

Makinig kung nais mo

- Nandito ako! Naka alerto ako!

- Kukunin ko kayong lahat tapos!

- Kukareku! Kukareku!

Nakatulog ang mga bata. Napatay ang ilaw.

(ang mga bata ay naglupasay, nakapikit, inilalagay ang kanilang mga kamay sa ilalim ng pisngi).

- manahimik ka, malakas na titi!

(yumuko din ang titi)

Pagkatapos ay inilalagay ng batang babae ang maskara ng chanterelle, ang ibang bata ay kumukuha ng mite mole ng nunal at nagpapakita ng isang eksena kasama ang isang bahay. Ang fox ay lumilibot sa bahay, at ang nunal sa bahay ay tumingin sa bintana.

- Magandang bahay, mahal na nunal!

Ang pasukan lang ang masyadong makitid.

- Pasok, soro, tama lang.

Hindi ka niya papasukin sa bahay.

Pagkatapos ay inilagay ng mga bata ang mga sumbrero ng pusa at daga (4 na bata ang pumunta sa entablado upang magpalit ng damit para sa isang engkanto).

- At ngayon ang oras para sa musika.

Iminumungkahi kong sumayaw ka.

Inaanyayahan ng pusa ang mouse (tunog ng musikang "Maghanap ng isang pares")

Pusa: - Meow, mouse!

Sumayaw tayo ng polka.

Magpakita tayo ng isang halimbawa para sa aming mga panauhin.

Mouse: - Gusto kong sumayaw, ngunit lamang

Ang pusa ay hindi isang ginoo para sa isang mouse!

Inaanyayahan ng pusa ang pusa na sumayaw, at inaanyayahan ng mouse ang mouse. Ang natitirang mga daga ay nakatayo sa isang bilog at sumayaw.

Pagsasaayos ng sayaw.

Pagkatapos ay hinubad nila ang kanilang mga sumbrero at lumapit sa entablado. Sarado ang kurtina.

- Kaya nakarating kami sa pangunahing lugar sa teatro - ito ang yugto. At sa entablado, laging buhay ang isang engkanto. (bubukas ang kurtina).

Mayroong isang Snow Maiden, ang mga kuneho ay tumatakbo papunta sa kanya. Nagreklamo sila sa Snow Maiden tungkol sa soro. Pagkatapos ang fox ay tumatakbo, ang mga kuneho ay nagtatago sa likod ng Snow Maiden. Pinagalitan ng Snow Maiden ang soro, at inaalis ng soro ang susi.

- Guys, nakita mo ang pagsasadula ng engkantada. Ano ang dramatisasyon? Narito nakikita natin ang mga tagapalabas sa mga costume at ang aksyon ay nagaganap sa entablado.

Lahat ng mga artista ay naging ngayon. Pinakita nila ng mabuti ang lahat. Lahat ng sinubukan, magaling! Pumalakpak tayo ng mabuti! (tunog ang kantang "Kuklyandiya")

- At sa memorya ng ating napakagandang paglalakbay sa mundo ng teatro, nais kong bigyan ka ng mga bulaklak na medalya na ito. At sana maging napakahusay mong artista balang araw.

Salamat sa inyong lahat!

LITERATURA

1. Antipina A.E. Mga aktibidad sa teatro sa kindergarten.

2. Makhaneva M.D. Mga klase sa teatro sa kindergarten.

3. Karamanenko T.N., Palabas sa papet - para sa mga preschooler.

4. Ano ang teatro? M, Linka-Press, 1997.

5. Petrova T.I. Mga dula sa teatro sa kindergarten.

Buod ng aralin tungkol sa mga aktibidad sa dula-dulaan sa nakatatandang pangkat

Paksa: "Paglalakbay sa mahiwagang mundo ng teatro"

Nilalaman ng software:

Suportahan ang pagnanasa ng mga bata na aktibong lumahok sa aliwan, gamit ang mga kasanayan at kakayahan na nakuha sa silid-aralan at sa mga independiyenteng aktibidad.

Hikayatin ang iyong sarili na maghanap ng mga nagpapahiwatig na paraan (kilos, paggalaw, ekspresyon ng mukha) upang lumikha ng isang masining na imahe.

Upang maitaguyod ang isang pagnanais na makontrol ang mga teatrical puppets ng iba't ibang mga system. Pagbutihin ang mga kasanayan sa pansining ng mga bata.

Panimulang gawain:

Pagbabasa at pagsasaulo ng mga tula sa nursery, tula, twister ng dila. Pakikipag-usap tungkol sa mga emosyonal na karanasan ng mga tao.

Mga materyales at kagamitan para sa aralin:

Isang kahon na may mga maskara, isang screen ng mesa, mga kutsara ng teatro, isang screen at mga manika sa isang hapit, isang reyna-salamin, mga manika na may live na kamay, mga maskara-takip, isang bahay-bahay, isang nunal-manggas, sumbrero ng mga pusa at daga , mga costume ng Snow Maiden, foxes, hares, sulat na may mga bugtong.

Kurso ng aralin

Dinadala ng guro ang mga bata sa music at theatre hall.

Guys, inaanyayahan ko kayo ngayon na maglakbay sa isang hindi pangkaraniwang, kamangha-manghang bansa, sa isang bansa kung saan nagaganap ang mga himala at pagbabago, kung saan nabubuhay ang mga manika at nagsimulang magsalita ang mga hayop. Nahulaan mo ba kung ano ang bansang ito?

Mga bata: - THEATER!

Alam mo ba kung sino ang nakatira sa bansang ito?

Mga bata: - Mga manika, character na engkanto-kwento, artista.

Oo guys Tama ang sinabi mo. At ano ang ginagawa ng mga artista, alam mo? (Mga sagot ng mga bata)

Nais mo bang maging artista?

Mga bata: - Oo

Mayroon akong isang magic wand at ngayon sa tulong nito ay gagawin kong artista ang lahat. Ipikit ang lahat ng iyong mga mata, sinasabi ko ang mga mahiwagang salita:

Isa, dalawa, tatlo - lumingon

At maging artista!

Buksan mo ang iyong mga mata. Lahat kayo artista ngayon. Inaanyayahan kita na pumasok sa kahanga-hangang mundo ng teatro!

Sa unahan, nakikita ng mga bata ang isang kahon, at nakalagay dito ang isang sobre na nilagdaan ng kuwentista.

Guys, nagpadala ng sulat ang kwentista para sa inyo, babasahin ba natin ito?

Ang guro ay kumuha ng isang piraso ng papel mula sa sobre at magbasa ng mga bugtong tungkol sa mga bayani ng engkanto-kwento. Hulaan ng mga bata at buksan ang kahon. At sa loob nito ay mga maskara na may damdamin ng kagalakan at kalungkutan.

Pinag-usapan muna ng mga bata ang maskara ng kagalakan.

Kailan tayo nasa masayang kalagayan?

Kapag masaya tayo, kapag may binibigay tayo, atbp. (Mga sagot ng mga bata).

Pagkatapos ay pinag-uusapan ng mga bata ang mask ng kalungkutan, kalungkutan.

Ano ang maskarang ito, ano ang kinakatawan nito? Kailan tayo malungkot? (Mga sagot ng mga bata).

Magaling na mga lalake. Ilagay muli ang mga maskara sa kahon at magpatuloy sa aming paraan.

Sa paraan ay may isang mesa, sa ito ay isang screen ng mesa, at sa tabi nito ay isang kabaong, may mga tuod.

Inanyayahan kaming lahat ng mga lalaki na umupo. (Ang mga bata ay umupo, at ang guro ay nakaupo sa tabi ng screen, inilagay ang mite ng kanyang lolo at nagsasalita mula sa likod ng screen).

Kamusta po kayo!

Nakakatawang matanda ako

At ang pangalan ko ay Silence

Tulungan nyo ako

Sabihin sa twister ng dila.

At makikita mo

Ang matagal mo nang nalalaman.

Tulungan natin lolo? Alam mo ba twister ng dila? (Opo). At paano mo masasabi ang mga twister ng dila? (Mabilis na linawin ito).

Ang bawat bata ay nagsasalita ng isang twister ng dila at gayon din ang guro. Pinasalamatan ng lolo ang mga bata at pinapayagan silang buksan ang kahon.

Ano ang itinatabi ng lolo sa kahon?

Mga kutsara sa teatro.

Maaari mo bang buhayin ang mga ito?

Tandaan ang tula ng nursery.

"Sa Bear sa Kagubatan."

Ang oso sa kagubatan

Kumuha ako ng mga kabute at berry.

At ang oso ay hindi natutulog

At umungol sa amin

Sino ang naglalakad sa kagubatan? Sino ang pumipigil sa aking pagtulog? R-R-R.

Magaling! Ilagay natin ang mga kutsara ng teatro sa kahon at magpatuloy. Mayroong isang balakid sa aming paraan. Ano ang nakaharang sa ating daan? (Screen).

Tingnan natin sa likod ng screen. Guys, may mga manika. Ano ang kanilang mga pangalan? (Mga manika sa hapita).

Ano ang kailangang gawin upang mabuhay ang manika?

Mga bata: - Dapat namin siyang turuan na magsalita.

Ang mga bata ay kumukuha ng isang manika, isang batang babae at isang pusa at ipinapakita sa nursery rhyme na "Kitty".

Hello Kitty. Kumusta ka?

Bakit mo kami iniwan?

Hindi ako makakasama sa iyo.

Wala kahit saan upang ilagay ang nakapusod.

Maglakad, maghikab, umakyat sa buntot.

Ano pa ang itinuturo natin sa mga manika?

Mga bata: - Nagtuturo kami upang lumipat.

Tandaan ang tula ng nursery na "Malaki at Maliit na Talampakan".

Ang mga bata ay nagpapakita ng isang sketch ng isang batang babae at isang lola na may mga manika.

Magaling, binuhay mo ang mga manika, at oras na para magpatuloy tayo.

Pumunta kami sa mga salamin.

Guys, nakarating kami sa kaharian ng mga salamin. At narito mismo ang Queen-mirror.

Ilaw mo ang salamin, sabihin mo sa akin

Sabihin mo sa amin ang buong katotohanan.

Ano ang kailangan gawin ng mga lalaki?

Bibigyan kita ng mga gawain

Nagmadali upang magpatupad.

Sorpresa kung paano Dunno,

(ang mga bata ay nagpapakita ng sorpresa sa paggalaw, ekspresyon ng mukha)

Malungkot tulad ni Pierrot

(ang mga bata ay nagpapakita ng kalungkutan, sumuko)

Ngumiti tulad ni Malvina

(nagpapakita ang mga bata ng mga ngiti)

At nakasimangot na parang bata.

Lahat kayo nagpakita ng tama. Magpatuloy sa iyong paraan.

Nagpaalam ang mga bata sa reyna ng mga salamin.

Guys, may mga bagong manika patungo na. Anong uri ng mga manika ang mga ito?

(Mga Bata: Mga Manika na may "buhay na kamay")

Bakit sila tinawag niyan?

(Mga sagot ng mga bata).

Oo guys Ang mga manika na ito ay walang kamay. Nakatali sila sa leeg, at ang mga goma ay inilalagay sa kanilang mga kamay (ang guro, nagpapaliwanag, inilalagay ang manika sa bata). At binubuhay ng aming mga kamay ang manika. Buhayin natin ang mga manika na ito. Alalahanin ang tula tungkol sa oso. Pag-aralan ang "Bear" (mga manika na batang babae at oso).

Bear, saan ka pupunta

At ano ang dala mo sa iyong bag?

Ito ang tatlong barrels ng honey,

Para kay baby, teddy bear

Pagkatapos ng lahat, nang walang pulot, siya, mahirap na bagay,

Ang buong araw ay napabuntong hininga siya: O-ooh, ooh, ooh, ooh.

Ano ang mabuting kapwa mo. Nabuhay mo rin ang mga manika na ito. Nagpatuloy kami sa aming paglalakbay. (May bahay).

Ano itong bahay

Nakatayo sa daan

Lumapit tayo sa kanya

Tingnan natin kung sino ang naninirahan dito.

(tumingin sila sa bahay, tingnan ang mga theatrical mask at sumbrero)

Mabuhay ang mga maskara-takip.

Hinihintay nila kaming lahat.

Isusuot natin ang mga ito ngayon.

At sasabihin namin sa iyo ang lahat tungkol sa kanila.

(ang bata ay naglalagay ng isang sumbrero ng cockerel at naglalarawan ng isang tandang)

Sa iyong putong na korona

Naglalakad siya na parang isang hari.

Ito oras ka

Makinig kung nais mo

Nandito ako! Naka alerto ako!

Guguluhin ko kayong lahat!

Kukareku! Kukareku!

Nakatulog ang mga bata. Napatay ang ilaw.

(ang mga bata ay naglupasay, nakapikit, inilalagay ang kanilang mga kamay sa ilalim ng pisngi).

manahimik ka, lalamunan ng titi!

(yumuko din ang titi)

Pagkatapos ay inilalagay ng batang babae ang maskara ng chanterelle, ang ibang bata ay kumukuha ng mite mole ng nunal at nagpapakita ng isang eksena kasama ang isang bahay. Ang fox ay lumilibot sa bahay, at ang nunal sa bahay ay tumingin sa bintana.

Magandang bahay, mahal na nunal!

Ang pasukan lang ang masyadong makitid.

Entrance, chanterelle, tama lang.

Hindi ka niya papasukin sa bahay.

Pagkatapos ay inilagay ng mga bata ang mga sumbrero ng pusa at daga (4 na bata ang pumunta sa entablado upang magpalit ng damit para sa isang engkanto).

Ngayon na ang oras para sa musika.

Iminumungkahi kong sumayaw ka.

Inaanyayahan ng pusa ang mouse (tunog ng musikang "Maghanap ng isang pares")

Pusa: - Meow, mouse!

Sumayaw tayo ng polka.

Magpakita tayo ng isang halimbawa para sa aming mga panauhin.

Mouse: - Gusto kong sumayaw, ngunit lamang

Ang pusa ay hindi isang ginoo para sa isang mouse!

Inaanyayahan ng pusa ang pusa na sumayaw, at inaanyayahan ng mouse ang mouse. Ang natitirang mga daga ay nakatayo sa isang bilog at sumayaw.

Pagsasaayos ng sayaw.

Pagkatapos ay hinubad nila ang kanilang mga sumbrero at lumapit sa entablado. Sarado ang kurtina.

Samakatuwid sumama ka sa iyo sa pangunahing lugar sa teatro - ito ang yugto. At sa entablado, laging buhay ang isang engkanto. (bubukas ang kurtina).

Mayroong isang Snow Maiden, ang mga kuneho ay tumatakbo papunta sa kanya. Nagreklamo sila sa Snow Maiden tungkol sa soro. Pagkatapos ang fox ay tumatakbo, ang mga kuneho ay nagtatago sa likod ng Snow Maiden. Pinagalitan ng Snow Maiden ang soro, at inaalis ng soro ang susi.

Guys, nakita nyo ang pagdrama ng fairy tale. Ano ang dramatisasyon? Narito nakikita natin ang mga tagapalabas sa mga costume at ang aksyon ay nagaganap sa entablado.

Lahat ng mga artista ay naging ngayon. Pinakita nila ng mabuti ang lahat. Lahat ng sinubukan, magaling! Pumalakpak tayo ng mabuti! (tunog ang kantang "Kuklyandiya")

At bilang memorya ng aming kamangha-manghang paglalakbay sa mundo ng teatro, nais kong bigyan ka ng mga bulaklak na medalya na ito. At sana maging napakahusay mong artista balang araw.

Salamat sa inyong lahat!

LITERATURA:

1. Antipina A.E. Mga aktibidad sa teatro sa kindergarten.

2. Makhaneva M.D. Mga klase sa teatro sa kindergarten.

3. Karamanenko T.N., Puppet theatre - para sa mga preschooler.

4. Ano ang teatro? M, Linka-Press, 1997.

5. Petrova T.I. Mga dula sa teatro sa kindergarten.

Ang aralin ay inihanda at isinagawa

Tagapagturo Prokhorova E.V.

© 2021 skudelnica.ru - Pag-ibig, pagtataksil, sikolohiya, diborsyo, damdamin, pagtatalo