Kutafuta kimuziki kwa vijana "muziki umetufunga".

nyumbani / Kudanganya mume

Mwalimu wa muziki

Shule ya upili ya MBOU Khokhlovskaya

A.V. Lopacheva

Jaribio - mchezo wa wanafunzi wa darasa la 4

« Safari ya muziki»

Aina ya somo: kurudia, utaratibu, ujumlishaji wa maarifa.

Lengo: uhamasishaji wa kina wa maarifa, zaidi ngazi ya juu generalization, systematization.

Kazi:

Kielimu: kutambua ubora na kiwango cha ujuzi wa ujuzi na ujuzi uliopatikana katika masomo, kwa muhtasari wa nyenzo.

Kielimu: somesha utamaduni wa kawaida. Mtazamo wa kupendeza mazingira, tengeneza mazingira ya kujithamini halisi kwa wanafunzi, uwezo wa kuwasiliana na wanafunzi katika timu.

Kuendeleza: kukuza ujuzi wa anga, ujuzi wa mawasiliano wakati wa kufanya kazi katika vikundi, kuchambua, kulinganisha, kulinganisha.

Aina ya kazi: kikundi

Muundo wa jitihada:

    Wakati wa kuandaa

    Utangulizi (njama)

    Kazi (hatua, maswali)

    Makadirio (matokeo, tuzo)

Maendeleo ya jitihada

    Mwalimu anawasalimia wanafunzi, karatasi za njia zinasambazwa.

    Anaelezea ni hatua zipi za Safari ya Muziki ambazo wanapaswa kupitia.

    Hatua za kutaka.

Kuacha kwanza - Maktaba... Maktaba ni nini? Je! Tunaweza kujifunza nini juu ya muziki kwenye maktaba? Vitendawili katika bahasha hutolewa. Kwa majibu sahihi wanapata dokezo.

Maktabahii ni mahali pa kuhifadhi salama vitabu.

Kwenye maktaba unaweza kujifunza mambo mengi ya kupendeza kuhusu watunzi, wanamuziki, vyombo. Pata muziki wa karatasi ya vipande anuwai.

Bahasha nne

1. Hadithi ya E. Hoffmann ni tabia ya hadithi ya hadithi, toy ya kuvutia ambayo Marie alimpa msichana mdogo Marie kwa Krismasi Godfather. (Nutcracker) Pata kitabu kilicho na jina hili kwenye rafu ya watoto - kuna barua (T)

2. Mtunzi ni msimulizi wa hadithi. ( Rimsky-Korsakov)

Pata kitabu kwenye rafu ya watoto juu ya mtunzi - kuna barua (O)

3. Mwandishi wa kipindi cha piano "Muziki wa Watoto" ( S.S. Prokofiev) Pata kitabu kwenye rafu ya watoto kuhusu mtunzi - hapo (H)
4. Mwandishi wa kipindi cha piano "Albamu ya watoto" ( P.I. Tchaikovsky)
Pata kitabu kwenye rafu ya watoto juu ya mtunzi - hapo ( A)

Kutoka kwa barua zilizopatikana, tengeneza neno ( KUMBUKA)

Kituo cha pili - Circus

CIRCUS ni nini?

Circus ni muziki, kicheko, raha, kichekesho, wanyama mahiri, wachawi.

Amua kutoka kwenye picha ambayo ni aina gani ya picha iliyoonyeshwa (wimbo, densi, maandamano).

Kwa kazi iliyokamilishwa, washiriki wanapokea dokezo

Tatu kuacha - Makumbusho

Makumbusho ni nini?

Makumbusho ni taasisi iliyojitolea kukusanya, kusoma, kuhifadhi na kuonyesha vitu.

Watoto wanaalikwa kujua kutoka kwenye picha ambazo majumba ya kumbukumbu yanawakilishwa. ( Makumbusho ya Zoo, Makumbusho ya Doli, Makumbusho ya Ala za Muziki).

Kitendawili cha picha "Nisaidie kupata Pinocchio vyombo vya muziki».

Kwa kazi iliyokamilishwa, washiriki wanapokea dokezo

Kituo cha nne - Sinema

Sinema ni nini?

Sinema ni jengo la umma kwa kuonyesha filamu.

Watoto hutolewa sehemu kadhaa za video kutoka kwa filamu za watoto. Watoto wanadhani majina. ("Vituko vya Pinocchio", "Vituko vya Elektroniki", "Morozko", "Yeralash")

Kwa kazi iliyokamilishwa, washiriki wanapokea dokezo

Kuacha tano - ukumbi wa michezo

Ukumbi wa michezo ni nini?

Ukumbi wa michezo ni aina ya sanaa, utendaji kazi za kuigiza iliyofanywa na watendaji kwa mtazamaji.

Kazi ni nadhani vitendawili, kutoka kwenye picha kuamua jina la ballets "Cinderella", "Nutcracker", "Uzuri wa Kulala".

Ili kufanya uwasilishaji upendeze zaidi,
Shangwe iliyosimama ilisikika kwa shukrani,
Tunahitaji mapambo kwenye hatua:
Nyumba, miti na wengine ... (Mapambo)

Nasimama mbele ya kwaya

Kila mtu yuko kimya, na ninaimba.

Mimi ni nani? Msanii wa aina gani?

Kweli, kwa kweli, sawa ... Mpiga solo.

Kweli, ikiwa kila mtu anacheza, hakuna nyimbo kabisa,

Utendaji kama huo unaitwa ... (Ballet)

Mchawi atapepea fimbo yake na sauti ya muziki.

Wimbi itaganda na orchestra nzima itakuwa kimya.

Wimbi atakuambia ni wakati gani wa kujiunga,

Fimbo itaonyesha jinsi muziki unavyosikika.

Wimbi la uchawi hudhibiti orchestra,

Unapaswa kumwita mchawi nini? Nani anajua? (Kondakta)

Ukumbi wa michezo ni ya kuvutia sana

Wakati kila mtu anaimba katika uchezaji.

Na muziki ulipigwa na orchestra.

Je! Jina la utendaji litakuwa nini? (Opera)

Kwa kazi iliyokamilishwa, washiriki wanapokea dokezo

Sitima ya sita - Ukumbi wa Tamasha.

Kazi ya ubunifu - kutunga programu ya tamasha kulingana na kazi zinazojulikana nyenzo za kufundishia ya nambari tano.

Kwa kazi iliyokamilishwa, washiriki wanapokea dokezo

Mwisho wa mchezo wa kusafiri, kwa muhtasari.

Elena Dakina
Mchezo wa kusafiri wa muziki "Jaribio"

Mchezo wa muziki - kusafiri« Jaribio» .

Jaribio Ni fursa isiyo na kikomo maendeleo ya ubunifu (njama nzuri, kuambatana na muziki , mahusiano ya kirafiki katika timu).

Inajumuisha:

Lengo (motisha, shida iliyosababishwa);

Upatikanaji wa kazi;

Coloring ya kihemko ya majukumu;

Utaratibu wa utekelezaji wa majukumu;

Busara kwa muda;

Matumizi aina tofauti shughuli;

Matokeo ya kusafiri, tuzo.

Hali ya mchezo - jitihada"Safari ya kwenda kwenye jiji la watu wa kuchekesha".

Vifaa: skrini iliyo na picha za kuchora (jiji vyombo vya muziki, majengo yenye kupendeza ya jiji la Harmony, kasri la Gargon, Doli (Parsley, gnomes Meja na Ndogo, Gargon, Wanaume wenye furaha, baluni zilizo na majani ndani, hedgehog iliyo na sindano, kuchora na miti bila majani).

Mkurugenzi wa muziki : Marafiki zangu wadogo, leo nilipokea barua kutoka kwa jiji ambalo watu wa kuchekesha wanaishi. Walikuwa na shida, mhemko wao uliibiwa na Gargon mbaya, na walirogwa na sasa hawawezi kuimba, cheza, kujifurahisha na kucheka, lakini wanahisi huzuni tu, lakini wanatoa machozi na kuomba msaada kwa kila mtu. Je! Sisi watu tunaweza kuwasaidia? Tunahitaji nini kwa hili? Ujasiri, ujasiri na urafiki! Na chini ya nini muziki tutagonga barabara? (vipande vya maandamano, waltz, nyimbo kuhusu sauti ya urafiki) Tunakaa chini kwenye basi na na wimbo barabarani!

1 kuacha - jiji « Vyombo vya muziki» .

(Tunashuka kwenye basi, tunaenda kwenye bango, kelele nyuma ya skrini ni nini? Oh-oh-oh)

MR Kilitokea nini kwako? Je! Tunaweza kukusaidia?

Parsley: Vyombo vimeniangukia, na vinahitaji kuwekwa mahali pake. Sitakataa msaada.

MR Wavulana watafurahi kukusaidia, niambie tu jinsi ya kusaidia.

Peter. Niambie ni aina gani ya zana zilizoanguka kutoka kwenye rafu ili niweze kuzirudisha haraka kwenye maeneo yao.

Iliyofanyika mchezo"Nadhani Chombo".

Parsley inapanda skrini: Asante jamani, niliweka mambo sawa na zana. Kwa kuwa unajua sauti yao vizuri, wacha tuandae tamasha ndogo, chukua chombo chochote kwako. Uko tayari? Na sasa tutafanya tuning, lakini tutapiga wimbo. Wanamuziki moja kwa moja hutupa dansi kwenye chombo, na kila mtu anairudia.

Iliyofanyika mchezo"Rudia Rhythm".

Peter. Sasa wacha tupambe muziki fanya kazi na vyombo vyako.

Utengenezaji wa muziki.

Parsley: Je! Ni marafiki gani wenye urafiki na wenye talanta! Ni nini kilikuleta katika mji wetu?

MR Tunatafuta kasri la Gargona, ambalo liliiba hali ya watu wenye furaha. Tafadhali tuambie, Petrushka, njia.

Parsley: Njia yako iko kupitia jiji la Harmony, lakini unaweza kufika hapo tu kwa msaada wa densi.

Ngoma inafanywa. (bango la minara yenye rangi nyingi, nyumba zinabadilika kwenye skrini).

Bwana hapa tuko katika jiji la Harmony. Wakazi wake wako wapi? Wacha tuseme hello. (Watoto wanaimba "Hello tonic triad in major, then in minor).

2 zinaonekana kwenye skrini mbilikimo: Ni nini kinakuleta katika mji wetu?

MR Tunatafuta kasri la Gargon.

Ndogo: Ni ngumu sana kumshinda, yeye ni mjanja na mjanja. Unahitaji kuwa na ujanja mwingi, talanta ya kuikabili.

Meja: Kwa tabia ya kufurahi na urafiki wenye nguvu, unaweza kumshinda!

MR wavulana wana sifa hizi!

Meja: Na tutaiangalia sasa. Tunga wimbo juu maneno: "Jua linaangaza njiani kwetu, ni raha zaidi kwenda na wimbo!"

Ndogo: Na sasa kwangu maneno: "Wingu linafunika jua na linatutisha na mvua". (watoto hutunga na kuimba) Umefanya vizuri! Hauogopi mvua, lakini jaribu kukaribia kasri la Gargona kwa uangalifu sana ili asikusikie kabla ya wakati na kukuloga.

Meja: Lakini kuna dawa moja ambayo Gargon anaogopa - ni kicheko cha watoto cha kuchekesha. Bahati nzuri, marafiki!

Chini ya utulivu muziki watoto huingia karibu na ukumbi kwa uhuru. Picha inabadilika kwenye skrini "Kasri la Gargon"... Sauti za kutisha muziki.)

Gargon: Unathubutuje kukaribia kasri langu? Je! Huniogopi?

MR Tumefika mbali kwako, Gargon, na tunakuuliza uwachangamshe watu wadogo wachangamfu, uwape mhemko na wako tayari kumaliza majukumu yako yoyote.

Gargon: Sawa, sikiliza na ubashiri! Je! Ni hewa gani na ya uwazi inaweza kutobolewa na kunyongwa?

(Watoto huzunguka ukumbini na kupata baluni, kigogo wenye sindano, wanauliza sindano na watoboa baluni. Majani huruka nje ya baluni na nyuso za kuchekesha na za kusikitisha zimepakwa rangi. miti: birch na mwaloni. Ambatisha majani, mtawaliwa, kwa kila mti.)

Gargon: Umekabiliana na kazi ngumu kama hii, lakini sitaki kuwachosha wanaume wadogo, sipendi kicheko chao kikubwa!

MR Lads, wacha tuimbe wimbo wa kuchekesha, wa kupendeza na kumshinda Gargon muziki.

Wimbo unaimbwa «___»

(Gargona anapiga kelele na kutoweka, na badala yake, wanaume wadogo huonekana kwenye skrini, wanaimba pamoja na kucheza kwa muziki).

Wanaume wadogo: Asante watu kwa kushinda Gargon na kuturudisha katika hali! Kubali kutoka kwetu sanduku la zawadi na kioo cha uchawi. Itakusaidia kila wakati na tabasamu lake, itazame na utabasamu!

(Watoto huangalia ndani ya sanduku kwenye kioo na kutabasamu.)

MR safari yetu imefikia mwisho. Natumaini umeifurahia? Tutaonyesha mhemko wetu kwenye densi!

Imefanywa ngoma ya kufurahisha- kuboresha.

Machapisho yanayohusiana:

Habari - mradi wa ubunifu"Wavulana hucheza katika orchestra" kwa watoto kutoka miaka 6 hadi 7 na ushiriki wa wazazi na walimu Kipindi cha Utekelezaji :.

Uundaji wa kimfumo wa mchezo wa biashara kwa waalimu wa taasisi ya elimu ya mapema "Kukuza hotuba ya watoto" Uteuzi wa dokezo la ufafanuzi - " Maendeleo ya hotuba". Kusudi la mchezo: kuongeza hamu ya waalimu kupanua maarifa yao ya ukuzaji wa usemi.

Ukuzaji wa kimfumo wa mchezo wa biashara na waelimishaji juu ya mada ya maadili na uzalendo "Kupitia kurasa za Ushindi Mkubwa" Maelezo ya ufafanuzi Mchezo huu wa biashara umeundwa kwa vijana wataalam wa elimu ya shule ya mapema- wahitimu wa chuo cha ualimu kwa sababu ya malezi.

Ukuaji wa kimethodisti "Michezo ya didactic kwa ukuzaji wa usikilizaji wa sauti kwa watoto wa miaka 4-5" Uchambuzi wa hali ya sasa katika mfumo wa malezi na elimu ya watoto umri wa shule ya mapema ilionyesha kuwa wingi.

Uundaji wa kimfumo wa mchezo wa kisayansi "Sauti ya Akiolojia" Mwelekeo wa "Sauti ya aquarium": utambuzi wa ulimwengu unaozunguka, maendeleo ya shughuli za mchezo, ukuzaji wa vifaa vyote hotuba ya mdomo, maendeleo.

Utangulizi wa sanaa ya muziki kupitia mwingiliano wa waalimu, watoto na wazazi, utajiri shughuli za muziki watoto wa shule ya mapema

Pakua:


Hakiki:

Shule ya mapema ya uhuru ya Manispaa taasisi ya elimu chekechea namba 79 "Guselki" ya wilaya ya jiji la Togliatti

Jaribio la mchezo kwa watoto wakubwa wa shule ya mapema na wazazi

"KATIKA NCHI YA MUZIKI"

Zakharova Evgeniya Vladimirovna

Togliatti 2016

LENGO:

Mshikamano wa waalimu, watoto na wazazi katika shughuli zenye maana, ukuzaji wa utamaduni wa kiroho wa familia, ubunifu wa pamoja

KAZI:

Utangulizi wa sanaa ya muziki kupitia mwingiliano wa waalimu, watoto na wazazi, utajirishughuli za muziki za watoto wa shule ya mapema

Kielimu.Kuchangia katika malezi ya uwezo wa kutumia maarifa yaliyopatikana katika kazi zisizo za kawaida za vitendo.

Inaendelea. Kuendeleza shughuli za kiakili: mlinganisho, utaratibu, ujumlishaji, uchunguzi, upangaji.

Kielimu. Kukuza uhusiano wa karibu na umoja wa watoto na watu wazima, wape raha.

KAZI YA AWALI:

Na wazazi:

Njoo na jina la timu ya familia yako

Maandalizi ya utendaji mdogo wa familia, mavazi ya kutengeneza na vitu vyao;

Uzalishaji wa vyombo vya kelele kwa sauti za kelele.

Na walimu:

Shirika la darasa la bwana na wazazi juu ya kutengeneza vyombo vya kelele.

SIFA:

Stave, karatasi ya muziki na kazi, kitambaa cha kuteleza, vizuizi vya densi, kadi zilizo na vyombo vya muziki vya watu na orchestra ya symphony(seti moja kwa kila familia), mafumbo na picha za vyombo vya muziki, vyombo vya kelele, mavazi ya picha ndogo, sifa za uboreshaji (ribbons, leso, mitandio, maua, kofia, vitambaa vya kichwa), kofia, noti-chips kwa kila moja iliyokamilishwa kwa usahihi kazi, nyuzi za kukanyaga kwenye ribbons kwa tuzo (kwa idadi ya familia)

VIFAA:

Bodi nyeupe inayoingiliana, kinasa sauti, CD, media ya media, flannelgraph iliyo na stave

MASHUJAA:

Mtangazaji (mtu mzima), kitambaa cha Treble (mtu mzima)

MAENDELEO YA MCHEZO:

Kwa muziki, wazazi na watoto huingia ukumbini, huchukua nafasi zao kwenye meza

VED: Habari za jioni, wavulana wapenzi na watu wazima wapendwa. Tunafurahi kukukaribisha kwenye ukumbi wetu wa muziki leo. Je! Unataka kwenda kwenye ardhi ya muziki na ujifunze vitu vingi vya kupendeza? Na Clef ya Kutetemeka itatusaidia kufika huko.

Sauti ya muziki wa uchawi, Cleble Treble anaingia.

TREBLE WAZI - Habari wapenzi wapenzi wa muziki. Nimefurahi sana kukutana nawe. Nitakusaidia kufungua mlango wa ulimwengu wa muziki.

"Mlango" unaonekana kwenye ubao mweupe wa maingiliano. Kitambaa kinachotembea hugusa mlango huu kwa kipande kidogo cha kutetemeka na mlango unafunguliwa. Stave iliyo na noti 7 inaonekana.

TREBLE WAZI - Washiriki wapenzi, angalia na sema kile unachokiona kwenye skrini

WATOTO - karatasi ya muziki, stave, clef treble

TREBLE WAZI - Tunahitaji nini muziki wa karatasi?

WATOTO - kurekodi muziki

TREBLE WAZI - Vidokezo hivi sio rahisi. Watatusaidia katika mchezo wetu. Je! Unajua kwamba kila noti ina jina lake mwenyewe?

Chagua daftari, tuambie inaitwaje, na noti hiyo itatusaidia kujua kazi hiyo.

Uko tayari kuanza mchezo?

Fungua daftari la kwanza, lipigie simu na usome mgawo

UTANGULIZI 1 "Nadhani wimbo kwa mfano wa densi"

Mfumo wa densi wa wimbo kutoka kwa wimbo "Kidogo mti wa Krismasi" na Alexandrova unaonekana kwenye bodi ya maingiliano. Watoto husikia muundo wa densi (na mitende, kwenye vijiko, vijiti, n.k.). Wazazi wanautambua wimbo huo na huufanya na watoto wao

Wimbo "Mti mdogo wa Krismasi"

TREBLE CLEAR - Nilipenda sana njia unayoimba kwa kwaya. Kila familia inastahili kupokea ishara - inasambaza chips

Tunafungua dokezo linalofuata.

KAZI YA 2 "ORCHESTRA"

TREBLE WAZI - Je! Unajua nini juu ya orchestra? Orchestra ni nini?

Ninashauri usikilize 2 vipande vya muziki("Ah, wewe seni" ni Kirusi melody ya watu, PI Tchaikovsky "Waltz wa Maua"). Tambua orchestra gani inacheza - watu au symphonic.

Kila familia hupokea bahasha iliyo na picha za vyombo vya muziki. Kazi: kusambaza vyombo katika vikundi 2 - kikundi vyombo vya watu na vyombo vya orchestra ya symphony.

TREBLE CLEF -huwasifu washiriki, hukabidhi vidokezo kwa kila mtu

Ninakushauri utaje dokezo linalofuata.

URAHISI 3 "PUZZLES"

TREBLE KEY - Kazi inayofuata katika bahasha hizi (fumbo). Kusanya picha ya ala ya muziki, ipe jina na ni kundi lipi la ala.

TREBLE CLEF -asante washiriki, kabidhi chips-chips kwa kila mtu.

Ninakushauri utaje dokezo linalofuata. Ubunifu na kazi ya kuvutia... Kazi yako ni kutazama hadithi ya hadithi na kuipiga na yoyote ala ya kelele... Chagua zana yako. -Uwasilishaji na hadithi ya hadithi umeonyeshwa kwenye skrini. Treble Clef azungumza maandishi.

KAZI 4 "HADITHI ZA HAKI"

HARE KWENYE MSITU

Hapo zamani za kale kulikuwa na sungura mwoga msituni.

Mara sungura alitoka ndani ya nyumba, na kigogo kwenye vichaka ghafla hutetemeka!

(CELLOPHANE)

Sungura aliogopa na - kukimbia.

(RATCHET)

Nilikimbia, nikakimbia na kuketi kwenye kisiki cha mti kupumzika,

na jinsi mkuki wa miti anagonga juu ya mti wa pine!

(BOX)

Sungura alikimbia kukimbia.

(RATCHET)

Alikimbia, akakimbia, akakimbilia kwenye kichaka, na hapo bundi akapiga mabawa yake.

(NGUO)

Sungura alikimbia kutoka msituni hadi mtoni.

(DRUM) (haraka)

Na kwenye ukingo wa vyura wa mto walikuwa wameketi.

(TANI-ZUIA)

Waliona sungura - na wakaruka ndani ya maji.

(GLOCKENSPIEL)

Sungura alifurahi na akasema:

Na wanyama wananiogopa, sungura!

Alisema hivyo, na kwa ujasiri akapita kurudi msituni.

(KIDOLE CHA NGOMA)

2. AMBAYE SAUTI NI BORA
Siku moja jikoni, sahani zilibishana, ambaye sauti yake ni bora.
“Mimi tu sauti ya uchawi", - alisema kioo kikubwa
glasi ya divai. Na ikaita.
(TRIANGLE au glasi)
"Sisi pia tuna sauti za kupendeza sana," vikombe viwili vilisema. Mmoja wao alikuwa mkubwa na mwingine alikuwa mdogo, lakini waliwekwa mezani pamoja na wakawa marafiki. "Tunaweza kucheza wimbo pamoja," vikombe vilisema na kupiga.
(CUPS MBILI AU METALLOPHONE)
"Tunaweza kucheza pia," alisema miiko ya mbao
na kucheza kitu cha kuchekesha.
(VIKOO vya kuni)
"Ni bora unisikilize," jar ya nafaka ilisema. "Nina utulivu, lakini sauti ya kuvutia". Naye akasema kwa nguvu:
(JAR NA ROLLS AU MARACAS)
“Je! Huu ni muziki?” Sanduku kubwa la kadibodi likapiga kelele. “Huwezi kusikilizwa! Hapa ni jinsi ya kucheza! ”- na akabisha hodi kwa sauti kubwa.
(BOX AU NGOMA)
"Sauti ni kubwa, lakini haipendezi sana," alisema skillet kubwa. "Nisikilize sasa." Naye akapiga kama kengele:
(PANI AU Bamba)
Lakini basi Katya, ambaye alikuwa amesimama mlangoni na kusikia kila kitu, alipiga kelele:
“Mama, bibi! Nimepata vyombo vya muziki! Nenda jikoni! "
Na akawasha kinasa sauti, na kila mtu akaanza kucheza kwa muziki, na mama yangu akaanza kuimba. Na ilikuwa sauti bora zaidi.

TREBLE CLEF -asante washiriki, kabidhi vidokezo -chips kwa kila mtu

URAHISI 5 "UBORESHAJI"

TREBLE CLEAR - Timu huchagua kadi na kipande cha muziki na onyesha kwa harakati picha za wahusika anuwai, kulingana na asili ya muziki, na sifa unazojichagulia (vitambaa, mikanda ya kichwa, mitandio, utepe, maua, nk) zitakusaidia katika hili.

Kadi namba 1 G. Sviridov. "Mvua"

Kadi namba 2 F. Couperin. "Vipepeo"

Kadi namba 3 K. Saint-Saens "Swan"

Kadi namba 4 P. Tchaikovsky "Machi ya Askari wa Mbao"

TREBLE CLEAR - Nilipenda sana yako picha za muziki... Uliwasilisha kwa usahihi hali na tabia ya muziki. Timu zote hupokea ishara.

Sasa unaweza kutaja noti inayofuata.

TREBLE CLEF -

URAHISI 6 "KUCHEZA Kofia"

TREBLE KEY - Ninapendekeza ucheze mchezo kidogo wa kufurahisha uitwao "Kofia ya kucheza". Watu wazima na watoto husimama kwenye duara. Kwa muziki, tunapeana kofia kila mmoja kwenye duara. Baada ya kusimamisha muziki, yeyote aliye na kofia mikononi mwake huiweka kichwani mwake na kwenda kwenye duara, hucheza kwa muziki unaofaa.

MCHEZO "KUCHEZA Kofia"

TREBLE CLEF -inasambaza ishara... - Na noti ya mwisho ilibaki. Nani atamtaja?

ZIADA 7 "NYUMBA YA NYUMBANI"

TREBLE WAZI - Sasa tutaangalia michoro ndogo kutoka kwa kila timu.

"TAMTHILIA ZAIDI ZA TAMTHILIA"

TREBLE CLEF -mikono juu ya vidokezo- Timu zetu zimefanikiwa kumaliza kazi zote. Tazama jinsi chips nyingi ulizopata! Sasa tutabadilisha noti hizi kuwa wimbo mzuri. Chukua na uwaweke juu stave ( flannelgraph ). Je! Unaweza kusikia muziki ukicheza? Huu ni muziki wake ulioundwa pamoja- sauti nyuma muziki mwepesi - Na ili mkutano huu katika ardhi nzuri ya muziki utakumbukwa kwa muda mrefu, ninakupa safu hizi za kutembeza kama kumbukumbu!

Kwaheri, tutaonana hivi karibuni!


Elena Markusova

Somo tata ya muziki na uchezaji

kwa watoto wakubwa wa shule ya mapema

"Safari ya Jiji la Muziki"

Lengo: Tambulisha watoto kwa spishi mpya darasa wazi: "Jaribio la muziki Kuendeleza ubunifu na uwezo wa muziki watoto, kwa njia ya kila aina ya shughuli za muziki, kufanya maisha ya wanafunzi kuwa ya kupendeza zaidi, yenye maana, yaliyojaa furaha ya ubunifu wa muziki.

Kazi:

Kuwafahamisha watoto na aina mpya ya darasa wazi: "Jaribio la Muziki"

Kuendeleza: kusikia kwa nguvu, hisia kali, hisia ya densi, kuimarisha ujuzi wa sauti na kuimba;

Kuboresha shughuli za magari ya watoto, uwezo wa mawazo ya ubunifu, fantasy, improvisation;

Watie moyo watu kuchukua hatua, kukuza uwezo wa kufanya maamuzi peke yao, kuweka malengo, kufikia matokeo, na kujifunza kutoa maoni yao.

Washiriki: Mkurugenzi wa muziki, watoto wa kikundi cha maandalizi "Smeshariki".

Vifaa vya somo: Projekta, skrini, kompyuta, kituo cha muziki, kamera, kamera ya video, mpira unaong'aa, media ya kufurahisha, rekodi za muziki.

Msaada wa kimetholojia:

Mchezo wa maingiliano kwa kutumia ICT "Jaribio la Muziki".

Kurekodi kipande cha video "Rufaa ya Mchawi Movu kwa Watoto."

Michezo ya muziki na ya kufundisha: "Pata zana ya ziada", "Kusanya mafumbo ya muziki", "Nini kwanza, nini basi?"

Vifaa vya kufundishia:"Aina za Ala za Muziki", "Tunajifunza Zana za Muziki za Percussion".

Mkusanyiko " Vitendawili vya muziki», Picha za watunzi, nyimbo na nyenzo za muziki.

Mazingira ya maendeleo: Mini-Museum "Katika ulimwengu wa vyombo vya muziki"; vifaa vya "Maktaba ya Muziki" (picha, picha za watunzi, kadi za muziki, vitendawili). Wakati wa kushangaza: "Mti wa muziki", "Sanduku la muziki". Maikrofoni ya watoto, seti ya densi na vyombo vya muziki vya kelele kwa kucheza kwenye orchestra. Meza; kikapu na pipi "Chupa-Chupsy", iliyopambwa kwa njia ya noti. Mandhari Jiji la Muziki, Injini ya Muziki, Ramani ya Jiji la Muziki; mavazi kwa Mchawi Mzuri wa Maelewano na Mchawi Mbaya.

Kazi ya awali: Kujifunza nyimbo na nyimbo; kusikia muziki wa kitamaduni PI Tchaikovsky kutoka kwenye ballet The Nutcracker; mazungumzo na watoto juu ya muziki, watunzi, aina za orchestra na vyombo vya muziki; kujifunza nyimbo za kawaida za kucheza kwenye orchestra.

Kozi ya somo:

Ukumbi wa muziki umepambwa kwa rangi: kwenye ukuta wa kati kuna picha za noti za rangi, tref ya kuteleza na ala za muziki. Kwa wimbo wa kupendeza "Tunapenda muziki sana," watoto huingia ukumbini, hutembea kwa duara na kusimama kwenye duara kwenye ukuta wa kati.

Muziki wa kichawi "Ngoma ya Fairy Plum ya Sukari" na PI Tchaikovsky kutoka kwenye ballet "The Nutcracker" inachezwa, Mkurugenzi wa Muziki anaingia ukumbini (amevaa mavazi mazuri na taji iliyopambwa na noti, ameshika ala ya muziki ya kupiga -tatu tatu). Mgeni hufanya muziki kwenye ala na ngoma.

Mkurugenzi wa muziki: Halo, wapenzi wangu wapenzi wa muziki wa vijana na watu wazima, ninafurahi sana kukuona kama mgeni. Jina langu ni Harmony - mimi ni Mchawi mzuri wa Muziki. Niambie, unajua ni nani aliyeandika muziki wa ngoma yangu?

Majibu ya watoto: (Margarita) "Mtunzi Pyotr Ilyich Tchaikovsky."

Maelewano: Hiyo ni kweli, huu ni muziki wa Pyotr Ilyich Tchaikovsky kutoka kwenye ballet The Nutcracker, nimefurahi sana kwamba ulikumbuka hii, tutasikia kazi za mtunzi huyu zaidi ya mara moja. Leo nataka kukualika kwenye safari isiyo ya kawaida ya Muziki. Je! Unataka kwenda na mimi?

Majibu ya watoto: (Julia) "Ndio, tunataka kusafiri!"

Harmony: Basi wacha tusalimiane kwanza!

Wimbo wa valeolojia unafanywa - salamu "Hello!"

Jua liko wazi, hello!

Anga ni nzuri, hello!

Marafiki zangu wote wa kike, marafiki zangu wote!

Halo jamani, jinsi ninavyokupenda!

(watoto hufanya harakati za muziki, kulingana na maandishi)

Harmony: Angalia, jamani, tuna wageni katika ukumbi wetu leo, ambao hatuwezi tu kusema hello, lakini pia kupata marafiki. Ninashauri tucheze.

Kimantiki mchezo wa mawasiliano"Unatembea, unatembea!"

Unatembea, unatembea na, angalia, usikose.

Unatembea, unatembea - chagua jozi mwenyewe.

Salimia na kiganja chako, sema na mguu wako.

Bega na kiwiko, na, kwa kweli, ulimi: "Hello!"


Maelewano: Kubwa, ndio marafiki wengi karibu nasi! Nilikuletea sanduku la uchawi na mshangao! Na ni nini ndani yake, utapata ikiwa unadhani kitendawili changu!

Watoto wanadhani (Roma): "Hizi ni vyombo vya muziki!"

Maelewano: Jamani, ni wakati wa kufungua sanduku letu la uchawi (Harmony inafungua sanduku kwa muziki wa uchawi, inang'aa puto yenye rangi kujenga mazingira ya kushangaza. Harmony, kugundua kuwa hakuna vyombo vya muziki ndani, anajifanya kushangaa): “Sielewi chochote, mimi mwenyewe huweka vyombo vyangu ndani Sanduku la muziki ili tuweze kucheza kwenye orchestra, na sasa ni picha tu (maonyesho) na ramani zingine zisizojulikana zimebaki kwao. Zote zimepotea wapi? Je! Nyinyi watu mnadhani inaweza kutokea? "


Majibu ya watoto: (Matvey) "Labda, mtu aliwachukua na kutuficha."

Nyuma ya pazia, Mchawi Mbaya anacheka: “Ha ha ha! Hautawahi kudhani ni nani! "

Maelewano: (anaangalia huku na huku kwa kuchanganyikiwa na kuuliza): Wewe ni nani? Sauti hii ni ya nani, tuonyeshe, tafadhali!

Muziki wa kutisha kutoka kwa ballet "Nutcracker" na sauti ya PI Tchaikovsky, picha ya Mchawi Mbaya pole pole huonekana kwenye skrini ya projekta.

Utangamano: Je! Mnasikia? Niambie ni aina gani ya muziki unasikika?

Majibu ya watoto: (Vladimir) "Huu ni muziki wa PI Tchaikovsky, kutoka kwa ballet" The Nutcracker ", inayoitwa" Ngoma ya Wachina ".

(Slavik): Muziki huu ni wa kasi, wa sauti kubwa, na pia unatisha. " (Victoria): "Inaonekana kama mtu mwenye hasira kali anatujia sasa."

Kipande cha video "Rufaa ya Mchawi Mbaya kwa Watoto" imewashwa kwenye skrini ya projekta: (Katika anwani yake, Mchawi anakiri kwamba alichukua vifaa vya muziki kutoka kwa watoto, akazificha katika Jiji la Muziki na kuziacha ramani ya jiji kwa utaftaji).


Maelewano: (kwa furaha) Jamani, tufanye nini? Ninahitaji msaada wako! Ninapendekeza kuitisha haraka "Muziki wetu." ushauri wa watoto»

Mchezo wa mwandishi unafanyika - mafunzo "Baraza la Watoto wa Muziki" (Watoto husimama kwenye duara, sauti za muziki wa moja kwa moja, kipaza sauti hupitishwa kwenye duara, wakati muziki unasimama, yule aliye na kipaza sauti mikononi mwake huenda kwenye duara na anaelezea maoni yake juu ya suluhisho la Matatizo yaliyotokea).

Majibu ya watoto: (Misha) "Tunahitaji kumkamata Mchawi na kuchukua kila kitu kutoka kwake!"

(Angelina): "Ninapendekeza kuimba lullaby, kumlaza Mchawi, na kisha kuchukua kila kitu kutoka kwake."

(Nikolai): "Na nadhani ninahitaji kwenda kwa Mchawi katika Jiji la Muziki na kuzungumza naye."

Maelewano: Asante jamani, ushauri wako wote ni sahihi, jambo moja ni wazi: tunahitaji haraka kuokoa zana zetu. Wacha tuende haraka kwenye Jiji la Muziki, lakini njia sio karibu na unaweza kufika tu kwa Treni ya Muziki! Wacha tuchague Dereva wa Injini pamoja (watoto wenyewe huchagua mtoto mmoja na kuvaa kofia ya dereva).


Maelewano: Vijana wengine ni abiria, chukua viti vyako kwenye matrekta! Kwa hivyo, Injini yetu ya Muziki inaendelea na safari ndefu!

Sauti ya wimbo "Injini ya Muziki" inasikika, Mhandisi huketi chini na kuingia ndani ya teksi, na watoto "hupanda" nyuma yake kwenye viti-vigae, wakifanya harakati za mfano za "treni". Wakati ishara inasikika: “Acha! Acha "Topotushkino!" - watoto wote "hutoka" kutoka "magari". Halafu, kwa muziki, harakati za muziki-densi "tawimto" hufanywa.

(Wakati huo huo, pazia linafunguka, mapambo ya rangi ya Jiji la Muziki yanaonekana).

Maelewano: Tahadhari, hapa tuko kwenye Jiji la Muziki! (angalia karibu). Angalia nyumba ngapi nzuri, na vyombo vya muziki au mashujaa wanaishi katika kila dirisha hadithi za muziki... Jinsi ya sherehe na nzuri hapa! Kuna mambo mengi ya kupendeza katika jiji hili lisilo la kawaida. Lakini tunahitaji kuharakisha!

Jamani, hebu tufungue ramani ya Mchawi Mbaya (anaifikiria na watoto).

Maelewano: Hapa kuna jukumu la kwanza: tunahitaji kwenda kwenye Sinema ya Muziki na kujibu maswali ya maswali.

(Watoto huamua kwa hiari njia iliyoonyeshwa kwenye ramani na kuingia mwelekeo sahihi kwa faharisi "Sinema ya Muziki")


Mwingiliano mchezo wa muziki, kwa kutumia ICT "Jaribio la Muziki" (slaidi zinaonekana kwenye skrini ya projekta na maswali yaliyotolewa.


Watoto, kwa uhuru, wanapeana zamu kujibu maswali ya jaribio na kuelekeza mshale juu ya dirisha na jibu kwa kutumia "panya" wa kompyuta. Ikiwa jibu ni sahihi, kama tuzo, sauti ya mashabiki kwenye skrini na picha ya shujaa wa kucheza wa hadithi za hadithi za watoto inaonekana).


Maelewano: Vema, jamani, mna ujuzi mzuri wa kompyuta, mmeipenda hii mchezo wa kuvutia? (majibu ya watoto). Halafu napendekeza kuendelea na ziara yetu ya Jiji la Muziki.

Machinist mpya anachaguliwa, kila mtu huingia kwenye "Locomotive", sauti za muziki, "Poprygalkino" stop inatangazwa, watoto hutoka kwenye "magari" na hufanya harakati za muziki na utungo: "anaruka kwa zamu."

Maelewano: Na hii ndio kazi yetu ya pili: (watoto wote wanaangalia ramani). Tazama, jiji hili lina "Jumba la kumbukumbu la Vyombo vya Muziki", jinsi ya kupendeza! Ninashauri uende huko kwenye safari! Unakubali?

Majibu ya watoto: Kwa kweli tunakubali!

Kimuziki - mchezo wa kufundisha"Safari ya Jumba la kumbukumbu ya Ala za Muziki" (Harmony na watoto hukagua maonyesho ya Jumba la kumbukumbu, fafanua na kutaja aina za vyombo vya muziki (kibodi, nyuzi, upepo, kelele, kupiga, njia za kuzicheza, kumbuka dhana: orchestra, solo, duet, kondakta).

Maelewano: Ndio hivyo, jamani, ninyi ni marafiki wakubwa, mlikumbuka kila kitu ambacho tulipitia kwenye masomo ya muziki, lakini naona kuwa rafu moja kwenye Jumba la kumbukumbu haina kitu, ni aina gani ya vyombo vya muziki vinavyokosekana hapa?


Majibu ya watoto: (Nikita) Rafu iliyo na vifaa vya kupiga sauti ikawa tupu.

Harmony: Sawa, na hawako hapa! Angalia, na hapa kuna sanduku, sio rahisi: ni mchezo-mchezo: Mchawi alikata picha na vifaa vya muziki vya kupiga!

Ninapendekeza ucheze mchezo nipendao, ukusanya mafumbo ya muziki haraka iwezekanavyo!

Watoto, msipige miayo, badala ya kucheza nasi!

Mchezo wa kufundisha "Kusanya mafumbo ya muziki" unafanyika (Harmony anaweka meza mbili katikati, ikifuatana na muziki wa kufurahisha, watoto ambao wanataka kuja kwenye meza na kukusanya picha za vyombo vyote vya kupiga kutoka kwa picha zilizokatwa vipande vipande, kisha uwaite).

Harmony: Ajabu, jamani, mmeweza kukabiliana na jukumu hili gumu, hebu tuende mbele zaidi!

(Mhandisi mpya amechaguliwa, watoto wanakaa tena kwenye "Steam Locomotive" tena. Kila mtu hufanya harakati za mfano kwa muziki. Kituo kinatangazwa: "Cheza", watoto huenda katikati ya ukumbi na kufanya maonyesho yao kwa uhuru ya hatua za densi zilizoboreshwa).

Kwa mpango wa watoto, kikao cha elimu ya mwili "Uboreshaji wa Ngoma" kinafanyika.

Harmony: Tume joto kidogo na kupumzika, uko tayari kwa mtihani wa tatu?

Majibu ya watoto: Ndio, tayari!

Maelewano: Angalia kadi ya Mchawi. Tunahitaji Maktaba ya Muziki, hebu tutafute pamoja. (Watoto wanafanya kazi na ramani). Hii hapa, njoo hapa, hebu tuangalie kwa karibu vitabu vyote, kadi na picha za watunzi. Na hii ndio kazi inayofuata kutoka kwa Mchawi (inaonyesha sanduku mkali na mchezo).


Mchezo wa muziki na mafunzo "Pata zana ya nne ya ziada" inafanyika. (Kwenye picha, kutoka kwa safu iliyopendekezwa ya vyombo, watoto huchagua milio mitatu na moja ya ziada - isiyo ya kushangaza, kisha eleza jibu lao).


Maelewano: Jamani sana, tumekamilisha kazi hii ngumu!

Lakini, Mchawi mwovu wa ujanja ametuandalia mchezo mwingine.

(Mchezo unafanywa - hesabu "Nini kwanza, nini basi?" (Watoto hutunga hadithi kutoka kwa picha na kujua hesabu ya kutengeneza vyombo vya muziki)

Majibu ya watoto: Ndio, tunavutiwa sana!

(Kwa muziki, watoto walienda kwenye Injini ya Muziki zaidi. Wakati kituo kinapotangazwa: "Sazhalkino", watoto huandamana kwa amani kwenye ukumbi kwenda kwenye viti vyao).

Wakati wa kushangaza

(Wakati watoto wamevurugwa, Harmony huleta Mti wa Uchawi wa Muziki katikati ya ukumbi. Vyombo vya muziki vya Percussion na Telegram kutoka kwa Mchawi Mbaya zimepachikwa kwenye matawi yake).


Mara tu muziki unapoisha, watoto huketi kwenye viti vyao.

Maelewano (huvuta umakini wa watoto kwenye mti ambao umeonekana): Angalia, uchawi huu, wakati tulipokuwa tunaendesha gari, muujiza wa kweli ulitokea, yetu vyombo vya kupiga? Je! Umewahi kuona hii?

Majibu ya watoto: (Matvey) Hapana, hatujawahi kuona hii hapo awali.

Maelewano: Na pia kuna telegram iliyoning'inia hapa. Tulitumwa kwetu na Mchawi Mwovu. Wacha tuisome: “Watoto wangu wapendwa, nilikufuata kupitia skrini ya uchawi, wewe ni mtu mzuri kiasi gani, umemaliza majukumu yangu yote, haukupotea, una akili gani na hodari! Hata mimi, Mchawi Mwovu, nimekuwa mwema na mwenye kuchekesha, iwe hivyo, nakurudishia vifaa vyako vya kupiga! Ondoa tawi haraka iwezekanavyo, usivunje mti, cheza marafiki wako, unafurahisha zaidi kwenye orchestra! " Na saini: "Mchawi wako wa Aina!"

Maelewano: Jamani, muujiza ulitokea, tulimgeuza Mchawi Mbaya kuwa mtu mzuri na mwishowe tukaokoa vyombo vyetu vya muziki tunavyopenda!

(Watoto wanafurahi kutenganisha vyombo vya muziki na kujipanga kwa kucheza kwenye orchestra).

Mchezo wa muziki na mafunzo "Wanamuziki wa Furaha!" (Watoto hujitegemea kuchagua mtu mmoja kama kondakta na hucheza kulingana na onyesho lake. Anapoonyesha kadi iliyo na ala moja, mtoto aliye na chombo hiki hucheza peke yake "viti vya Kirusi." Halafu kondakta anaonyesha picha zilizo na ala mbili - watoto hufanya muziki katika duet "Ah, wewe dari." Mwisho wa mchezo, kwa ishara ya kondakta, washiriki wote hucheza pamoja kwenye orchestra ya kawaida wimbo "Jua").


Maelewano: nyinyi ni marafiki wazuri nyote! Kwa hivyo safari yetu ya kupendeza ya Jiji la Muziki imefikia tamati. Shukrani kwa kila mtu aliyeonyesha yao vipaji vya muziki na uwezo. Leo tumejifunza mengi, hebu tukumbuke hii pamoja.

Majibu ya watoto: (Makar :) "Tulijifunza juu ya vyombo, tukakumbuka muziki wa PI Tchaikovsky kutoka kwa ballet" The Nutcracker "na kazi za watunzi wengine." (Nikita): "Tulisikiliza pia, tukaimba nyimbo za watoto, na tukacheza sana na tukaburudika." (Angelina): "Tuliona hadithi ya hadithi na uchawi halisi." (Victoria): "Na muhimu zaidi, tulimfanya Mchawi Mwovu kuwa mzuri na mkarimu, alipenda watoto na muziki."

Harmony: Sawa jamani, kwa sababu Muziki mzuri uwezo wa kufanya miujiza na wema. Ninapendekeza kufupisha somo letu na kumpa Mchawi na Mti wa Uchawi, maelezo ya muziki, angalia, yatakuwa ya rangi nyingi:

Vidokezo vyekundu inamaanisha: "Nilifurahiya sana safari yetu."

Vidokezo vya manjano inamaanisha: "Nimejifunza au kujifunza vitu vingi vya kupendeza."

Vidokezo vya hudhurungi inamaanisha "nilikuwa nimechoka."

Ninaalika watoto wote na wageni kuchagua na kutundika madokezo wanayopenda.

Kupumzika - mchezo wa mwandishi “Wacha tupambe mti wa muziki maelezo ya rangi "(Kwa muziki wa PI Tchaikovsky" Waltz wa Maua "kutoka kwenye ballet" The Nutcracker ", watoto na wageni huchagua maandishi ya rangi yao, kulingana na mhemko wao. Na kisha huining'iniza kwenye matawi ya Mti wa Uchawi wa Muziki).


Maelewano: Ni uzuri gani! Na ninafurahi pia kwamba sisi sote tulionyesha jinsi ya urafiki, ustadi na ucheshi! Nina mshangao kwako pia! Nakupa noti hizi tamu kwako, kwa talanta yako ya muziki, wema na urafiki.

Wakati wa kushangaza: (Harmony huchukua kikapu na Chupa - Chups, iliyopangwa mapema kwa njia ya noti, na kuzisambaza kwa watoto wote).


Maelewano: Jamani, tafadhali, kwenye kikundi, chora picha za Mchawi na Jiji la Muziki kuhusu safari yetu. Tutaweka "Siku ya Ufunguzi wa Muziki" halisi katika ukumbi wangu, unakubali?

Majibu ya watoto: Hakika tutachora!

Maelewano: Sawa marafiki, ni wakati wa kuaga chekechea rudi! Na ninakutakia mema, hadi mkutano mpya, watoto! Ninapendekeza kurudi kwenye chekechea katika "Treni ya Muziki" tunayopenda. Tahadhari, matrekta yote hushikilia kila mmoja, locomotive yetu huenda kwa chekechea "Urafiki"!

Watoto "waachie" ukumbi kwa wimbo wa watoto wenye furaha "Sisi ni wanamuziki".


Mchezo wa kutafuta watoto wa shule ya mapema "Kupata mshangao uliofichwa"

Pochaeva Tatyana Anatolyevna, mwalimu-mwanasaikolojia wa MBDOU "Chekechea namba 2", Konakovo
Maelezo ya nyenzo. Ninakupa muhtasari somo la mwisho mwalimu-saikolojia na watoto katika kikundi cha maandalizi ya shule. Nyenzo hii inaweza kuwa muhimu kwa wanasaikolojia wa shule ya mapema, waelimishaji wa vikundi vya wakubwa na vya maandalizi, na pia wazazi wa watoto wa shule ya mapema na wanafunzi katika darasa la 1-2. Inaweza kutumika na kikundi cha watoto wa umri tofauti, kwani kazi sio ngumu, lakini zinahitaji ujanja, uchunguzi na umakini.
Ujumuishaji wa maeneo ya utambuzi:"Utambuzi", "Mawasiliano", "Ujamaa", "Usomaji wa hadithi".
Lengo:
Kuhitimisha matokeo ya kazi ya mwanasaikolojia na watoto wa kikundi cha maandalizi kwa njia ya kucheza.
Kazi:
Kielimu:
Kuunganisha katika shughuli za kujitegemea uwezo wa kupata tofauti kati ya vitu, kuainisha, kutambua mifumo. Toa nafasi ya kutumia maarifa yaliyopatikana na uwezo wa kufanya kazi kulingana na maagizo katika hali ya mchezo.
Kuendeleza:
Kuendeleza mkusanyiko wa umakini katika hali idadi kubwa usumbufu; uwezo wa kusasisha haraka maarifa yao ya ulimwengu unaozunguka.
Kielimu:
Kukuza mtazamo wa urafiki kwa wenzao, uwezo wa kufanya kazi katika kikundi, uwezo wa kuwasiliana na kutaja maombi yako.
Maonyesho na nyenzo za kitini:
- kadi ya posta ili kuanza jitihada,

- "Pata Tofauti 7" picha,


- vipande vya fumbo la "Jokofu",


- rebus,


- "Ni nini kibaya?"







- picha ladybug,


- kioo kidogo,
- "Chamomile",


- "athari".
Mbinu za Kimethodisti: hali ya mchezo, kwa muhtasari.

Kuendesha mchezo wa kusaka.
Kuanza mchezo, utayarishaji wa majengo unahitajika. Kwa upande wetu, mchezo ulianza kwenye chumba cha kikundi, kwa hivyo kwa dakika 10 watoto waliacha kikundi chao pamoja na mwalimu. Wakati huu, mwalimu-mwanasaikolojia aliweka kadi ya posta kwa mwanzo wa mchezo na kuweka vipande vya fumbo katika maeneo fulani.
Baada ya hapo, watoto walirudi kwenye kikundi.

Mwalimu-mwanasaikolojia:“Leo tuna somo la mwisho la kisaikolojia na wewe. Itakuwa ndefu kuliko kawaida na itachukua dakika 40, ambayo ni sawa kabisa na somo shuleni. Utafanya kazi pamoja na kibinafsi, jaribu kuwa makini kutoka dakika ya kwanza ili usipoteze muda kurudia maagizo. Kazi sio ngumu, lakini ziko nyingi, na kazi hizi zote lazima zikamilishwe ndani ya dakika 40. Ikiwa kikundi kitafaulu, kutakuwa na mshangao kwa kila mtu.
Somo letu litafanyika kwa njia ya mchezo wa kusaka. Jitihada ni mchezo wa adventure. Baada ya kumaliza kazi moja, unapata kidokezo mahali pa kutafuta kazi inayofuata. Na mwishowe unapata ufikiaji wa mshangao.
Angalia saa yako. Wanaonyesha masaa 9 na dakika 20. Saa 10 kamili mchezo unapaswa kumalizika. Muda umepita.

Chunguza chumba kwa uangalifu. Unapaswa kuona kidokezo cha kwanza. Inasimama mahali pa wazi, mkali, yenye kung'aa.
Wa kwanza kuona anakuja, anachukua kidokezo na kunipa. "

Watoto huchunguza chumba hicho kwa uangalifu na kugundua kadi ya posta ambayo ina jukumu la kwanza.

Mwalimu-mwanasaikolojia: Task1 "Pata Tofauti". Kwenye karatasi hii unaona picha mbili ambazo zinafanana kwa mtazamo wa kwanza. Lakini kuna tofauti 7 kati yao. Tofauti hizi zitakusaidia kupata kidokezo kinachofuata.
(Wape watoto picha za kutosha kwa kila mtoto kuweza kulinganisha na kutafuta.)
Nani aliona tofauti ya kwanza? Tofauti ni nini? "
Majibu ya watoto.

Mwalimu-mwanasaikolojia:“Umeona kuwa ua ni tofauti, kwa hivyo tafuta kipande cha fumbo hapo. Kwa jumla, unahitaji kupata vipande 7 vya fumbo na kuziweka kwenye meza (onyesha wapi).
Watoto hutaja tofauti: "Mto, meza ya kando ya kitanda, rug, windowsill, sofa, maua kwenye vase, taa ya sakafu (niliibadilisha na taa ya meza)."
Wakati vipande vyote vinapatikana, kazi ya pili inafanywa. (Watoto walimaliza jukumu la kwanza katika kikundi kimoja haraka sana, katika jingine hawakuweza kupata kipande cha fumbo lililojificha kwenye meza ya kitanda kwa muda mrefu, kwa sababu walichukua fanicha nyingine kwa meza ya kitanda, kwa hivyo mtangazaji ilibidi niambie meza ya kitanda ilikuwa nini).
Jukumu 2 "Pindisha fumbo".


Licha ya ukweli kwamba watoto ni hodari wa kutatua mafumbo, shida zilitokea mwanzoni. Walakini, walikunja kitendawili na kuona kwamba mshale ulikuwa unaelekeza kwenye jokofu.
Mwalimu-mwanasaikolojia:"Fikiria juu ya wapi unaweza kupata jokofu?"
Majibu ya watoto: "Jikoni."
Mwalimu-mwanasaikolojia:"Ninapendekeza ushuke kwenye ghorofa ya 1 na uende jikoni."
Nina Vasilievna (mfanyikazi wa jikoni) hutoka, watoto wanamuelezea kwamba wanataka kuona jokofu jikoni. Anawaalika watoto nadhani kwanza kitendawili:

Nani anapika supu ya kabichi, cutlets,
Borsch, dumplings, vinaigrette;
Kupika uji na compotes,
Fries hushawishi ndani ya mafuta,
Viazi zilizopondwa na kuponda,
Je! Supu inaingilia kati na ladle?

Jibu la watoto: mpishi.

Watoto huingia kwenye chumba, chunguza na upate kitendawili (hii ni kazi ya tatu):
"Tuna roboti katika nyumba yetu,
Ana shina kubwa.
Roboti anapenda usafi
Na mazungumzo kama mjengo: "Tu-u-u",
Hamu humeza vumbi,
Lakini haugui, hasinzii. "

Majibu ya watoto: hii ni kusafisha utupu.

Mwalimu-mwanasaikolojia:“Fikiria, inaweza kuwa wapi kusafisha utupu? Ni ya nini? "
Majibu ya watoto: unahitaji kusafisha utupu kwa mazulia ya utupu.
Mwalimu-mwanasaikolojia:“Kumbuka katika vyumba gani chekechea umeona mazulia? "
Majibu ya watoto. Ili kujaribu nadhani yao, watoto huenda mbili kwa mbili kwenda ukumbi wa muziki, v mazoezi, kwa ukumbi wa dimbwi kavu, n.k. Wengine wote, pamoja na mwanasaikolojia, wanasubiri kurudi kwao.

Chini ya kusafisha utupu, watoto hugundua kidokezo kingine kwa njia ya rebus, wakiamua ambayo wanaelewa kuwa njia yao iko katika kufulia.

Watoto wanasalimiwa na mfanyakazi wa kufua chekechea. Yeye hufanya kitendawili:
"Yeye hupiga kila kitu anachogusa,
Na ukigusa, inauma. "

Katika chumba cha pasi, watoto hupokea karatasi za mgawo na kurudi kwenye kikundi chao.

Mwalimu-mwanasaikolojia:"Una shuka ambazo unahitaji kupata vitu vya ziada ambavyo vitakuambia wapi utafute kidokezo kinachofuata."
Jukumu la 5 "Je! Ni nini kibaya?"
(Majibu: sufuria, kikombe, kitabu, mwavuli, puto, kamera.
Katika au karibu na vitu hivi, picha za ladybirds zimefichwa. Kwa kuwa kuna watoto wengi kwenye kikundi, kulikuwa na sufuria 2, vikombe 2, n.k.)

Jukumu 6 "Ladybug"


Wakati ndege wa kike wote 12 wanapatikana, mwalimu-mwanasaikolojia anamwonyesha. Watoto wanapaswa kupata sawa kabisa kati ya vidudu vilivyopatikana.

Jukumu la 7 "Soma Neno"


Nyuma ya ladybug (nakala ya pili) imeandikwa neno ndani picha ya kioo... Neno hili ni WARDROBE.

Kazi ya 8 (mtu binafsi)
Laha zilizo na kazi ziko kwenye folda kwenye kabati. Wao ni wa utata tofauti. Kwa kasi ya usambazaji, karatasi hizo zimesainiwa. Watoto hufanya kazi, ikiwa hawaelewi ni nini hasa kinapaswa kufanywa, mwasilishaji na waalimu wanaelezea maagizo.


Kazi zinafanywa kwenye meza.

Jukumu 9 "Chamomile"


Wakati watoto wanasuluhisha "Chamomile", msaidizi wa mwanasaikolojia anaweka "nyimbo" ambazo zitawaongoza kwa mshangao.
Hapa ndipo mchezo unamalizika. Picha inachukuliwa kwa kumbukumbu.


Maneno ya baadaye.
Mchezo ulifanyika mara mbili vikundi vya maandalizi... Kundi la kwanza linafaa kwa urahisi katika dakika 40 zilizotengwa. Watoto walifanya haraka, kwa mafanikio, bila kushawishi wakakabiliana na majukumu yote ya jitihada. Kikundi cha pili kilifanya kazi kwa kujitenga, kila mtoto alitaka kumaliza kazi hiyo mwenyewe, alikuwa amekasirika ikiwa hakuwa wa kwanza kupata jibu sahihi, nk. Kukutana dakika 40 na kufikia mshangao kazi za kibinafsi ilibidi kukosa. Watoto wote walitoa maua ya chamomile na maswali. Ikiwa hawakuweza kujibu swali peke yao, kikundi kilisaidia.
Watoto na waalimu wa vikundi vyote viwili walipenda sana mchezo wa kusaka.

© 2021 skudelnica.ru - Upendo, usaliti, saikolojia, talaka, hisia, ugomvi